PDA

View Full Version : [ĐÃ HỦY] Xuân Phú Quốc 22/2 - 25/2

NangCaoNguyen
04-02-2013, 12:00
Xin phép mượn lịch trình của bạn huyencuaanh nhé
Phương tiện di chuyển: Đi và về bằng bus và tàu
Thời gian : 21/2 - > 25/2
- Tối 10g ngày 21/2 : Tập hợp tại 420 Lê Hồng Phong , Quận 10 lên xe Mai Linh (or Phương Trang ) đi Rạch Giá ( mất 6h để đến nơi )
_ Sáng ngày 22/2 : Tới bến Tàu Rạch Giá , mua vé đi tàu cao tốc Super Dong 3 khởi hành lúc 8g sáng đến 10g30 tới bến tàu Phú Quốc . ( mất 2h30 để tới PQ ) - Mua vé xe bus vào trị trấn Dương Đông - 15-30k / 1 người

_ Trưa 22/2 : Nhận khách sạn bỏ đồ , nghỉ ngơi , thay đồ xách dép đi tắm biển - > Tắm xong đi ăn đặc sản như bánh canh chả cá, bún nước lèo, bánh hỏi thịt quay . ( Hải sản thì từ từ vào buổi chiều tối nhé )
_ Tối 22/2 : Thưởng thức không khí về đêm trên đảo Phú Quốc , ra chợ đêm Dinh Cậu, ghé vào 1 quán nổi tiếng - đông đúc với các món hải sản tươi sông ( Ngon - Bổ - Rẻ )

_ Sáng 23/2 : ngắm cảnh biển vào lúc sáng sớm - tắm biển , ăn sáng và đi Đông Đảo, viếng Hùng Long Tự (am Sư Muôn), thưởng ngoạn phong cảnh suối Tranh, tắm suối,tiếp tục đi làng chài Hàm Ninh, nơi có bán nhiều loại hải sản tươi ngon như: ghẹ, tôm, ốc nhảy…. Mua đồ ăn về ướp tối có câu mực xong về BBQ
_ Tối 23/2 : Mua tour hoặc thuê thuyền đi câu cá - mực đêm
_ 24/2 : Đi thăm vườn tiêu Phú Quốc . Ghé nhà thùng sản xuất nước mắm cá cơm, cơ sở chế biến rượu Sim, mua các đặc sản chính gốc được làm từ những làng nghề truyền thống lâu đời , mua quà về cho người thân - bạn bè .
_ Chiều tối 6/2 : Đi ăn gỏi cá Trích
_ Sáng 25/2: Ghé chợ Dương Đông ăn sáng. 10h trả phòng ra sân bay hoặc bến tàu về QG
Tổng chi phí cho chuyến đi :
_ Vé xe khách đi Rạch Giá : 290k /khứ hồi
_ Tàu RG - PQ : 640k/khứ hồi
_ hoặc đi tàu RG - PQ về máy bay PQ - RG 650k/khứ hồi
_ Khách sạn : 150kx3đêm = 450k / 2 người / 1 phòng
_ Vé máy bay VJA về thằng SG 750k/ng free 7kg xách tay
_ Ăn uống : 50k x 3 ngày x 3 bữa = 450k
_ Vé bus vô thị trấn Dương Đông ~100k/khứ hồi
_ Phát sinh : 500k
Total:
Đi về bus và tàu: 2tr100
Đi bus và tàu về thẳng SG bằng máy bay: 2tr850
Đăng ký theo from sau
Tên :
Nick name forum :
Yahoo :
SDT :
Hiện tại đã có
Mình là nam
1 bạn nữ ở Vị Thanh sẽ nhập đoàn sáng hôm đó
Liên lạc với mình nhé
Name : Dân
số đt/viber: 0934.119.113
Yh/skype: truongdinhdan87
email: [email protected]
Chào mừng các bạn đến với Xuân PQ
Chốt danh sách và off thành viên 19h ngày 20/2 cà phê bệt nhé.

ngansilence2003
12-02-2013, 23:38
Bạn đã book nhà nghỉ hay khách sạn nào ? Tiếc quá, mnh cũng plan đi PQ sau tết nhưng 24/2 mình mới bay ra. Mình dự định đi 24 - 27/2.

Cracky
13-02-2013, 09:53
Bạn đã book nhà nghỉ hay khách sạn nào ? Tiếc quá, mnh cũng plan đi PQ sau tết nhưng 24/2 mình mới bay ra. Mình dự định đi 24 - 27/2.

Lại gặp người quen rùi, chào bạn Ngân. Mình cũng tính đi, dự tính là đi ngày 23/2. Hic...hic nhưng chưa xin nghỉ phép được

anvietnam
13-02-2013, 10:27
Bạn ơi, trong lịch trình bạn chưa tính tiền thuê xe máy đi chơi và tiền tour câu mực, hoặc tour đi vườn tiêu, nhà thùng...
Với lại, bạn đã hỏi phòng nghỉ chưa, mình sợ giai đoạn đó phòng giá rẻ không còn.

NangCaoNguyen
13-02-2013, 11:16
Tuần sau là off gút danh sách ko biết mn có ai đu theo ko

anvietnam
13-02-2013, 12:38
Mình mới ra PQ làm việc, cũng chưa đi được nhiều. Mình làm giờ hành chính, nghỉ chủ nhật, cũng muốn tham quan nhà thùng nước mắm, nên ngày chủ nhật 24/2 cũng muốn tham gia cùng.

trungtinh07
14-02-2013, 10:29
Đăng ký 1 vé dập dòm nha chủ thớt, có gì mình coi lại lịch trực cụ thể rồi pm cho chủ chớt lun.
Total:
Đi về bus và tàu: 2tr100
Đi bus và tàu về thẳng SG bằng máy bay: 2tr850

có phát sinh gì nữa không chủ chớt?

cherryvu
14-02-2013, 13:10
Book 1 vé mềm mềm nha chủ thớt, đang tính toán lịch ăn chơi và làm việc sau tết, có gì bữa off gút luôn.
Tên: Đào
Sdt: 0989099091

NangCaoNguyen
14-02-2013, 14:39
Mọi người để lại thông tin dụ Minh để đến lúc off còn nt báo.
Total đó nếu phát sinh là thêm 500k đó bạn

Una
16-02-2013, 03:18
Hi bạn,

Thật là vui vì đọc được thông tin của bạn trên đây.
Mình đã chuẩn bị sơ sơ cho hành trình này và lên Phượt.VN tìm thêm 1 vài thông tin. Rất may là bạn có lịch trình... hơi bị giống mình! :)
Bạn có thể xem xét coi thử mình có thể kết hợp không nhé!

Tối ngày 21, lên xe KUMHO tại BXMT, đi thẳng xuống Hà Tiên, (Kumho chỉ cho đặt vé trước 1 tuần)
Ngày 22, sáng 6h có mặt tại Hà Tiên, có thể đi xe buýt hoặc xe máy tham quan 1 số điểm như Thạch Động, Lăng Mạc Cửu, Mũi Nai, chùa Lò Gạch, chùa Phù Dung.
Chiều thì mua vé tàu cao tốc ra PQ lúc 1h30, Cái này thì có 1 anh ở PQ mua dùm mình rồi, vé khoảng 230K.

Ngày 22, 15h tới PQ, có thể đi xe buýt về ks, hoặc xe oto 7 chỗ khoảng 300K. Cái này mình phải bàn lại.

Chiều thì check in, ăn uống, tối mua tour câu mực đêm, mình mua tour vì đi ít người, lại chưa có kinh nghiệm nên ko dám tự đi :D

TOUR CÂU MỰC ĐÊM TẠI CẢNG DƯƠNG ĐÔNG

GIÁ TOUR GHÉP: 200.000/KHÁCH
Khởi hành tại cảng Dương Đông, ngay mũi Dinh Cậu để lên tàu ra khơi bắt đầu chuyến câu mực , trên tàu thủy thủ sẽ hướng dẫn cách dung mồi giả (cục Gường) để câu mực , cách kéo giây và bắt mực . Kết thúc buổi câu sẽ là bữa ăn tối đặc biệt với món cháo mực đêm được phục vụ ngay trên tàu .
Giá trên bao gồm: xe ô tô, tàu du lịch, hướng dẫn viên, nước suối, bảo hiểm du lịch, cháo Mực, phí phục vụ̣.

Sáng ngày 23: Nguyên ngày hôm nay thì mình mua tour đi cho tiện, nếu như rủ được đông, thì mình có thể tự thuê xe set up theo ý mình lại càng hay hơn.
Tour ghép câu cá lặn ngắm san hô
300.000/khách

Buổi sáng: 8h30 Xe và hướng dẫn công ty du lịch Khám Phá Phú Quốc đón khách tại khách sạn, trên đường di chuyển từ Dương Đông đến cảng cá An Thới sẽ ghé tham quan các điểm:
+ Cơ sở sản xuất rượu Sim rừng.
+ Cơ sở nuôi cấy Ngọc Trai chính hiệu tại Phú Quốc (làng Ngọc Trai)
+ Đến cảng cá An Thới lên tàu, thủy thủ giàu kinh nghiệm sẽ định vị các rạn đá là nơi tập trung nhiều cá để khách có thể câu được những cá Mú, cá Tràm, cá Lù, cá Đổng... Chiến lợi phẩm là cá câu đươc sẽ được phục vụ ngay trên tàu. Tiếp tục Tàu sẽ neo đậu ở những nơi có những rạn san hô đẹp và nhiều màu sắc và khám phá thế giớ đại dương kỳ thú cùng hoạt động lặn ngắm san hô. Trên Tàu công ty đã trang bị sẵn kính lặn, óng thở, áo phao và dụng cụ phục vụ tour.
+ Sau khi kết thúc chuyến phiêu lưu khám phá đại dương tàu sẽ quay về cảng và tiếp tục đến với Bãi Sao (bãi biển được mệnh danh đẹp nhất Phú Quốc và bãi cát trắng và mịn làng nước trong veo.
+ Xe và hướng dẫn đưa khách về khách sạn và kết thúc chuyến đi.

Giá trên bao gồm: tàu du lịch, xe ô tô đời mới theo chương trình, hướng dẫn viên địa phương, nước suối, bảo hiểm du lịch, ăn trưa trên tàu , phí tham quaṇ.
Giá trên không bao gồm: chi phí mua sắm cá nhân.

Nếu không mua tour, mình có thể set up các điểm tham quan sau
+ Di tích lịch sử Nhà Tù Phú Quốc
+ Làng chài Hàm Ninh
+ Vườn tiêu suối Đá
+ Nhà thùng sản xuất nước mắm
+ Suối Tranh (vào mùa mưa)
+ Chùa Hùng Long Tự

Tối ngày 23 thì tự túc, mình có thể ngồi bàn bạc và set up

Ngày 24, hôm ấy thì vì mình đã book vé VJA rồi, về lúc 15h, nên buổi sáng sẽ giành cho tắm biển hoặc thuê xe máy đi lòng vòng đảo. Bạn nào không mua vé chiều, hoặc về bằng tàu thì chắc phải tự túc và tự set up.

Mình đưa một vài thông tin như vậy. Bạn thấy nếu được thì tụi mình có thể cùng đi. Theo mình thì LEAD cũng hay, nhưng nếu cùng set up một trip vậy cũng tốt, một phần là để chia sẻ kinh nghiệm, rồi làm quen, biết đâu có thể cùng set up nhiều tour nữa.

Hiện thời, mình chỉ lên kế hoạch sơ sơ vậy cho mình và con bạn thân cùng đi, chi phí không tính vé mb thì tầm 2tr800, tính luôn ăn hải sản ê hề đó. Vì đi 2 đứa nên chưa có kinh nghiệm set up tour cho hợp lý :D. cái này mình tính tiền ks 2 đêm 800K/người

Có gì cứ pm mình ha.

Nick: Una
sdt: 0977827027
Nữ

NangCaoNguyen
16-02-2013, 07:14
Vậy rất vui khi bạn Una tham gia cùng nhé. Chắc có lẽ tối thứ 4 tuần sau mình off rồi chốt đoàn luôn.
Nếu đi đông vậy thì mình sẽ đi xe PT về thẳng Rạch Giá bạn à. Nếu bạn còn vi vu ở HT nữa bạn có thể join sau,vì quỹ thời gian của mình hơi hạn hẹp nên tranh thủ đi luôn đó mà. Có gì bữa off bạn tranh thủ ra rồi chia sẻ nhé.
Đề nghị các bạn đăng ký dập dòm inbox hoặc cmt tại đây về thông tin của bạn để m liên lạc nhé.
Thân

cherryvu
16-02-2013, 12:42
Sr mình rút gạch nhá chủ thớt, rằm tháng giêng mình bận mất rồi. Đợt sau tham gia với mọi người nhé.

Have fun, guys!

trungtinh07
17-02-2013, 08:05
Topic này đc bao nhiêu người đăng ký rồi vậy chủ thớt, sao mình thấy hơi vắng.

riland
17-02-2013, 13:10
Chị đặt 1 gạch nhé Dân. Riland 090 733 4569
hẹn hôm off gặp các bạn.

NangCaoNguyen
17-02-2013, 22:06
Em xin lỗi cả nhà,do bạn em đợt nó mới từ PQ lên lại SG nên ko có tour guide để đi cùng,vậy nên em xin đóng topic này lại. Thành thật xin lỗi cả nhà nhé. Có dịp em sẽ mở lại cung này. Mọi người có thể tham gia với em cung khác nhé.
Thành thật cáo lỗi.
Nhờ mod khóa dùm em. Em cám ơn

ngansilence2003
18-02-2013, 11:19
Lại gặp người quen rùi, chào bạn Ngân. Mình cũng tính đi, dự tính là đi ngày 23/2. Hic...hic nhưng chưa xin nghỉ phép được
Cracky oi, ban Nangcaonguyen off roi, nen neu di thi join voi Ngan nhe.

ngansilence2003
18-02-2013, 13:54
Hi bạn,

Thật là vui vì đọc được thông tin của bạn trên đây.
Mình đã chuẩn bị sơ sơ cho hành trình này và lên Phượt.VN tìm thêm 1 vài thông tin. Rất may là bạn có lịch trình... hơi bị giống mình! :)
Bạn có thể xem xét coi thử mình có thể kết hợp không nhé!

Tối ngày 21, lên xe KUMHO tại BXMT, đi thẳng xuống Hà Tiên, (Kumho chỉ cho đặt vé trước 1 tuần)
Ngày 22, sáng 6h có mặt tại Hà Tiên, có thể đi xe buýt hoặc xe máy tham quan 1 số điểm như Thạch Động, Lăng Mạc Cửu, Mũi Nai, chùa Lò Gạch, chùa Phù Dung.
Chiều thì mua vé tàu cao tốc ra PQ lúc 1h30, Cái này thì có 1 anh ở PQ mua dùm mình rồi, vé khoảng 230K.

Ngày 22, 15h tới PQ, có thể đi xe buýt về ks, hoặc xe oto 7 chỗ khoảng 300K. Cái này mình phải bàn lại.

Chiều thì check in, ăn uống, tối mua tour câu mực đêm, mình mua tour vì đi ít người, lại chưa có kinh nghiệm nên ko dám tự đi :D

TOUR CÂU MỰC ĐÊM TẠI CẢNG DƯƠNG ĐÔNG

GIÁ TOUR GHÉP: 200.000/KHÁCH
Khởi hành tại cảng Dương Đông, ngay mũi Dinh Cậu để lên tàu ra khơi bắt đầu chuyến câu mực , trên tàu thủy thủ sẽ hướng dẫn cách dung mồi giả (cục Gường) để câu mực , cách kéo giây và bắt mực . Kết thúc buổi câu sẽ là bữa ăn tối đặc biệt với món cháo mực đêm được phục vụ ngay trên tàu .
Giá trên bao gồm: xe ô tô, tàu du lịch, hướng dẫn viên, nước suối, bảo hiểm du lịch, cháo Mực, phí phục vụ̣.

Sáng ngày 23: Nguyên ngày hôm nay thì mình mua tour đi cho tiện, nếu như rủ được đông, thì mình có thể tự thuê xe set up theo ý mình lại càng hay hơn.
Tour ghép câu cá lặn ngắm san hô
300.000/khách

Buổi sáng: 8h30 Xe và hướng dẫn công ty du lịch Khám Phá Phú Quốc đón khách tại khách sạn, trên đường di chuyển từ Dương Đông đến cảng cá An Thới sẽ ghé tham quan các điểm:
+ Cơ sở sản xuất rượu Sim rừng.
+ Cơ sở nuôi cấy Ngọc Trai chính hiệu tại Phú Quốc (làng Ngọc Trai)
+ Đến cảng cá An Thới lên tàu, thủy thủ giàu kinh nghiệm sẽ định vị các rạn đá là nơi tập trung nhiều cá để khách có thể câu được những cá Mú, cá Tràm, cá Lù, cá Đổng... Chiến lợi phẩm là cá câu đươc sẽ được phục vụ ngay trên tàu. Tiếp tục Tàu sẽ neo đậu ở những nơi có những rạn san hô đẹp và nhiều màu sắc và khám phá thế giớ đại dương kỳ thú cùng hoạt động lặn ngắm san hô. Trên Tàu công ty đã trang bị sẵn kính lặn, óng thở, áo phao và dụng cụ phục vụ tour.
+ Sau khi kết thúc chuyến phiêu lưu khám phá đại dương tàu sẽ quay về cảng và tiếp tục đến với Bãi Sao (bãi biển được mệnh danh đẹp nhất Phú Quốc và bãi cát trắng và mịn làng nước trong veo.
+ Xe và hướng dẫn đưa khách về khách sạn và kết thúc chuyến đi.

Giá trên bao gồm: tàu du lịch, xe ô tô đời mới theo chương trình, hướng dẫn viên địa phương, nước suối, bảo hiểm du lịch, ăn trưa trên tàu , phí tham quaṇ.
Giá trên không bao gồm: chi phí mua sắm cá nhân.

Nếu không mua tour, mình có thể set up các điểm tham quan sau
+ Di tích lịch sử Nhà Tù Phú Quốc
+ Làng chài Hàm Ninh
+ Vườn tiêu suối Đá
+ Nhà thùng sản xuất nước mắm
+ Suối Tranh (vào mùa mưa)
+ Chùa Hùng Long Tự

Tối ngày 23 thì tự túc, mình có thể ngồi bàn bạc và set up

Ngày 24, hôm ấy thì vì mình đã book vé VJA rồi, về lúc 15h, nên buổi sáng sẽ giành cho tắm biển hoặc thuê xe máy đi lòng vòng đảo. Bạn nào không mua vé chiều, hoặc về bằng tàu thì chắc phải tự túc và tự set up.

Mình đưa một vài thông tin như vậy. Bạn thấy nếu được thì tụi mình có thể cùng đi. Theo mình thì LEAD cũng hay, nhưng nếu cùng set up một trip vậy cũng tốt, một phần là để chia sẻ kinh nghiệm, rồi làm quen, biết đâu có thể cùng set up nhiều tour nữa.

Hiện thời, mình chỉ lên kế hoạch sơ sơ vậy cho mình và con bạn thân cùng đi, chi phí không tính vé mb thì tầm 2tr800, tính luôn ăn hải sản ê hề đó. Vì đi 2 đứa nên chưa có kinh nghiệm set up tour cho hợp lý :D. cái này mình tính tiền ks 2 đêm 800K/người

Có gì cứ pm mình ha.

Nick: Una
sdt: 0977827027
Nữ

Hi Una, vay chắc chỉ gặp Una được sáng 24/2 vi sáng 24/2 mình mới bay ra. Có gì share kn cho mình với.

Una
19-02-2013, 06:44
Hi Ngân,
Ngày 23 mình đi Nam đảo nên chắc 24 mình sẽ đi Bắc đảo. Có gì Mgân Inbox giờ hạ cánh để mình tiện sắp xếp gặp nhau ha. Vui được gặp.

dochoithongminh
19-02-2013, 12:12
Nhà bác nào đi PQ 8/3 đến khoảng 13/3 thì gọi nhà em với, nhà em đi 2 vợ chồng mà còn tính đi cả Cần Thơ