PDA

View Full Version : FLT - Tán dóc ở đây nhé

Thuan Anh
14-05-2010, 16:37
Các anh đẹp giai và các chị xinh gái của nhà FLT.. Xin mời sang đây buôn chuyện; cò cưa; tán tỉnh và lên kế hoạch cho các cuộc ăn chơi mới :D

amunike
14-05-2010, 16:47
Mình chả đẹp trai, cũng chả xinh gái lại có dấu hiệu của tuổi tác thì có vào đây được không nhỉ:D

Hamvui80
14-05-2010, 16:47
Uầy, nhà mình buôn bán "kinh hoàng" quá, ở đâu cũng bị khóa là thế nèo :)
Mọi người chém gió cho chiến dịch vụ Cô tô đê

pharm
14-05-2010, 16:48
Tiếc nhở, nhưng thôi, cái gì cũng cần có 1 cái kết, hi vọng là FLT còn lang thang thêm nhiều nơi nũa

Thuan Anh
14-05-2010, 16:55
@amunike: em xin lỗi; em thiếu... "Trân trọng kính mời các thể loại giai, gái, bi-xxx (amunike) của FLT vô đây chém ạ" =))

@ FLT: không phải bị đóng vì spam nhiều. Mà đóng vì chủ topic lỡ mồm "kêu đóng" do đã đủ Kinh Hoàng sau khi có thằng vô topic mình chửi bậy.

@Các đồng chí không có FB:
FLT quyết định họp đại hội thành viên thường tháng vào thứ 7 tuần thứ 2 của tháng (theo lịch thì vụ off tới sẽ là 12/06) để ăn chơi nhảy múa; giao lưu; tán tỉnh; tổ chức sinh nhật. Có thể sau đại hội lần tới sẽ lập quỹ để hàng tháng tổ chức cho anh em.
Ngoài ra; đại hội thường tháng là nơi để anh em có cung đường hay hành trình nào thú vị để đề xuất và rủ rê cả đội. Mà gần đây nhất; mọi người đang hào hứng với Cô Tô.
Thời gian đi sẽ là khoảng cuối tháng 6. Anh chị em nhà FLT lên đây cùng tiến hành kế hoạch CÔ TÔ VẪY GỌI thôi nhỉ :D

amunike
14-05-2010, 17:34
Đứa nào đặt ra cái tên Fan lang thang, cái tên nó vận vào thân, đi đâu làm gì rồi cũng ra vỉa hè (nhắc đến đây lại nhớ quả đập cốc...:))).

trithuc37
14-05-2010, 17:40
amunnike là đồng chí nào mà em chưa gặp nhỉ.viết hay phết.

Thuan Anh
14-05-2010, 21:52
Amunike là một anh giai [tạm gọi là anh giai; chứ em biết anh ko fải là giai rồi =)))] nhỏ nhắn, ưa nhìn; được mọi người thân mến gọi là Dương. Chú Trí ngủ suốt ngày; có thức nhìn mặt ai đâu mà biết =))

@Police: chẳng biết chí hướng của đồng chí là gì. Nhà FLT có ai cùng chí hướng với đồng chí không. Nhưng mời tham gia nếu có thể. Ngoài ra thì cái đội này "lang thang" nó quen nên đứa nào cũng sẵn "Đả cẩu bống pháp" rồi; đồng chí không phải vệ sĩ cô cậu nào cả; rùi thì lại mất phí an ninh, nhọc lắm. Mà nhanh đi sửa bài thành có dấu đi; để anh em còn dễ đọc; các cụ Mod đi qua đây còn ko chọc ngoáy.

@Amunike: FLT do cậu Đăng đặt ạ. Đại hội biểu quyết tên có mỗi 4 vị tham gia; 3/4 chọn tên FLT. Nên giờ cả nhà bị cái kiếp Lờ Tờ nó bám ạ =))

quỳnh_qx
14-05-2010, 23:53
chào các cụ 1 câu: CHÀO CẠ NHÀ!!!!!!!!!!!!!!! ~~~~~~~~>xong ngoảy đít đi ra..:->

Thuan Anh
15-05-2010, 06:49
Trời mưa bong bóng phập phồng... cháu Hoẵng hum nay nếu may mắn được "bụp phát chiến luôn" thì sẽ bảo vệ khóa luận tốt nghiệp ngày hum nay. Đêm qua và rạng sáng nay, cháu vừa ngồi ngẫm khóa luận, vừa nghe bên tai màn "hội nghị tại Sapa"; thấy mình xấu hổ dần vì đã học trường Luật mà những lỗi sơ đẳng lại phạm phải chỉ vì một thứ rất ngớ ngẩn mà chúng cháu ko dạy là "lòng tin". Cháu xin nhận lỗi với đội mình bằng một chầu trà đá ạ (sắp tốt nghiệp nên bố mẹ ko nuôi nữa; chẳng kiếm được kinh phí để mời các cụ bữa sang hơn). Các cụ đòi tổng lực cũng được. Mà từng cụ đến đòi cháu riêng cũng được. Cháu chờ tin các cụ ;)

Lê Vy Vy
15-05-2010, 09:34
trà đá chốn nào. :????

danganhkd
15-05-2010, 11:23
Cả nhà xem có nên nói bác DreamVN mở lại topic Hồi Tưởng ko nhỉ thấy topic này đìu hiu mà là thế ae thì có vẻ mất hứng.

aboub
15-05-2010, 12:05
Chúc cb bảo vệ khóa luận thành công còn khao lớn ae :D

hapt
15-05-2010, 20:22
@amunike: em xin lỗi; em thiếu... "Trân trọng kính mời các thể loại giai, gái, bi-xxx (amunike) của FLT vô đây chém ạ" =))

@ FLT: không phải bị đóng vì spam nhiều. Mà đóng vì chủ topic lỡ mồm "kêu đóng" do đã đủ Kinh Hoàng sau khi có thằng vô topic mình chửi bậy.

@Các đồng chí không có FB:
FLT quyết định họp đại hội thành viên thường tháng vào thứ 7 tuần thứ 2 của tháng (theo lịch thì vụ off tới sẽ là 12/06) để ăn chơi nhảy múa; giao lưu; tán tỉnh; tổ chức sinh nhật. Có thể sau đại hội lần tới sẽ lập quỹ để hàng tháng tổ chức cho anh em.
Ngoài ra; đại hội thường tháng là nơi để anh em có cung đường hay hành trình nào thú vị để đề xuất và rủ rê cả đội. Mà gần đây nhất; mọi người đang hào hứng với Cô Tô.
Thời gian đi sẽ là khoảng cuối tháng 6. Anh chị em nhà FLT lên đây cùng tiến hành kế hoạch CÔ TÔ VẪY GỌI thôi nhỉ :D

@ FLT: Cô Tô đê ......, mình sắp được nghỉ hè rùi.
@Thuần Anh: Chúc mừng Thuần Anh đã có đủ bằng cấp gia nhập đội quân "bon chen nơi công sở", hjxhjxhjx................

Thuan Anh
15-05-2010, 20:30
Nhà cháu thông báo cái là nhà cháu chưa tốt nghiệp được.. Bùn nhắm.. Nhục nhắm :((

Mới cả, cả nhà ra đây hồi tưởng đê... Hồi tưởng chán thì suy tưởng tiếp tới mấy vụ sắp tới đê.. Cho anh em ko có FB còn biết đường mà lần.. Mọi khi nhà này vẫn chém gió thành thần mà nhể..

Vụ Cô Tô đó; đang nghiên cứu xem nên đi theo kiểu fượt Nhà nghỉ hay kiểu Camping. Mà nếu mún đi chiều t6 né cho các vị đi làm tránh nghỉ phép thì dễ có khi phải thuê xe riêng cho đội lắm; vì hình như xe chạy xuống đến dưới khu đó đến 5h30 là hết chuyến. Còn nữa là quyết vụ Cô Tô đi tầm 18-20/6 nhé. Chính xác là rời HN tối 18 và về HN vào tối 20. Anh em tham khảo khắp nơi để có cái lịch trình đi. Nhà cháu giờ lo tốt nghiệp cái đã

@Lê vy: cô muốn trà đá ở đâu thì hú. Có mình cô hú thì chị mời mình cô =))

Thuan Anh
16-05-2010, 19:09
Cái lịch trình này copy nguyên bản của cụ Chitto. Thấy khá hợp nhí. Mình sẽ mô đi fê dần dần từ giờ tới lúc đi để phù hợp với đội mình.

Chiều thứ sáu (02/07):
5.30pm đi xe Hòn Gai, chuyến cuối ở bến Lương Yên
9.00pm đến Hòn Gai. Chờ bắt xe đi Cửa Ông.
10.00pm đến Cửa Ông. Taxi đi Cái Rồng - Vân Đồn.
(Có xe thẳng Hà Nội - Vân Đồn nhưng do chưa rõ nên không đi)

Thứ bảy (03/07)
6.30am tàu chạy ra Côtô. Lưu ý tàu này cứ đầy khách là đi, nên phải ra sớm chiếm chỗ.
9.15 đến Côtô. Vì có vụ bà Trương Mỹ Hoa ra thăm đảo nên không vào chỗ nghỉ ngay được. Phải tắm biển và ăn trưa xong. Côtô mới hỏng máy phát điện nên nóng chết.
1.30pm: vào lấy phòng nhà nghỉ Huyện ủy Côtô, phòng 302 là mát nhất !.
Chiều tắm biển. Tối lang thang ngủ sớm.
Biết tin ngày hôm sau có tàu chiều về nên vô cùng sung sướng.

Chủ nhật (04/07)
Sáng tắm biển.
8.45am gọi xe ôm + xe tự lái, đi một vòng quanh đảo:
- Lên Hải đăng, gặp may nên ông trưởng đồn đi vắng, được leo lên đỉnh mà không cần giấy tờ gì. Từ đỉnh hải đăng nhìn được toàn bộ Côtô, Thanh Lân, Côtô bé,...
- Đi ra cảng Bắc Vàn
- Ra bãi tắm Vàn Chải: bãi cực đẹp, hoang vắng và có sóng vừa phải.
- Ra bãi Hồng Vàn (còn gọi là Hom Trinh Sát): bãi đẹp, lặng hoàn toàn không có sóng.

1.30pm tàu Côtô - Vân Đồn
4.30pm về Vân Đồn, bắt xe Móng Cái về Hà Nội.

----------
Có mấy vần đề nhà mình cần lưu ý là thế này.
1. Xe cộ: xem mấy đội đi từ các bến xe thì thấy đều hết xe từ tầm 5h hoặc 5h30. Mấy đồng chí đi làm rùi thì chắc cũng hơi khó xơi. Thấy nghe phong thanh bên topic Đảo Cô Tô có đồng chí bẩu có xe đi từ 8h tối ở đây. Nhưng chưa xác minh xem thế nào. Các bác tìm hiểu. Nếu không mình tính thêm cái đoạn thuê xe đóng thẳng xuống Cái Rồng xem thế nào.

2. Ngày t7; có khi mình thuê 1,2 fòng gì đó để gửi đồ; tắm rửa hoặc làm gì đó. Còn thấy mấy thanh niên có vẻ hứng thú với cái kế hoạch cắm trại; đốt lửa; BBQ ngoài biển; ăn, chơi, ngủ đêm tại đó. Lều trại thì thấy bảo dưới đó ko ai cho thuê (trừ có thày giáo Thế nào đó mà lại có vẻ cũng ko chắc chắn); nên mình sẽ fải tính đến chuyện thuê từ HN xách xuống đó. Rùi đồ nghề đốt lửa và nấu nướng. Mấy cái đồ nghề này chuẩn bị làm sao để màn hậu dọn dẹp tiện lợi và sạch sẽ; chứ em cũng đã thấy người ta kêu ca về việc dân mình cứ xuống đốt lửa trại rùi xả rác hơi khiếp. Cắm đốt lửa trại thì thấy mọi người recommend cái bãi Vàn Chải thì phải.

Giờ là có mấy vấn đề em vừa nghĩ ra là như thế; anh em vào ném đá để có lịch trình chi tiết và đồ đạc cần chuẩn bị mang theo xem thế nào.

son.pt
16-05-2010, 20:50
Cái lịch trình này copy nguyên bản của cụ Chitto. Thấy khá hợp nhí. Mình sẽ mô đi fê dần dần từ giờ tới lúc đi để phù hợp với đội mình.

Chiều thứ sáu:
5.30pm đi xe Hòn Gai, chuyến cuối ở bến Lương Yên
9.00pm đến Hòn Gai. Chờ bắt xe đi Cửa Ông.
10.00pm đến Cửa Ông. Taxi đi Cái Rồng - Vân Đồn.
(Có xe thẳng Hà Nội - Vân Đồn nhưng do chưa rõ nên không đi)
.
Không nhất thiết phải ra bến xe Lương Yên đâu, ngoài bến xe Mỹ Đình có rất nhiều xe chạy trực tiếp xuống Cửa Ông luôn, tớ chưa đi Cô Tô nhưng đi Cửa Ông tầm 6h pm mấy lần rồi.

Thuan Anh
16-05-2010, 21:10
Uh; cái đó là em cọp pi nguyên từ bên bác Chitto. Mình tìm xe với bến hợp nhí cho đoàn mình thôi. 6p.m thì ko biết là các đồng chí có ra kịp ko?. Có ai bít cái xe mà đi lúc 8p.m là xe nào; ở đâu ko nhỉ?.

nuh_flt
16-05-2010, 22:06
hic, cuối tháng 6 chắc bạn "lang thang" tay gậy, tay bị đầu đội nón lá chốn cuối Thanh Hóa đầu Nghệ An rồi :(

Thuan Anh
16-05-2010, 22:14
Hứt.. sao bạn Hùng đi xa thế.. mà bị, gậy ở thành phố nhớn mới có cơ kiếm ăn chứ =)))
Quên mất hung báo trong này là Hoẵng dự tính đi vào chiều thứ 6 ngày 18/6 và về vào ngày chủ nhật 20/6. Tuy nhiên; tùy tình hình có thể đổi vào các tuần trước hoặc sau đó. Chủ yếu là đội mình đi được nhìu vào thời gian nào thui.

nuh_flt
16-05-2010, 22:51
thành phố nhớn giờ bụi bặm lắm, đi lang thang cả ngày chưa xin được đồng nào đã hít đầy bụi rồi :(

Cappuccino
17-05-2010, 08:00
Nghe cái lịch trình hợp lí ra phết đấy. Nếu theo lịch này tớ từ Hải Phòng ra Cửa Ông thẳng luôn. Đợi mọi người xuống rồi kèm Taxi của mọi người rồi đi tiếp là khá hợp lí. Mọi người nghe có vẻ chưa nhiều bác ủng hộ vụ này nhở.

pharm
17-05-2010, 09:23
các bác có thể lùi lịch đi lại sang tuần từ 26 không, chứ tuần từ 18 -20/6 em có lịch đi công tác rồi, mấy ae sinh viên thi môn cuối nứa, thế có được không ạ

Lê Vy Vy
17-05-2010, 09:46
đúng rồi ạ. Để em thi xong phát ạ :D

Thuan Anh
17-05-2010, 10:13
Thế bây giờ có thời gian này để vote. Vì rằng là có người bận nọ bận kia.
- 18 - 20/06
- 25 - 27/06
- 02 - 04/07.

Ý kiến phản hồi hiện là thế này
Hoẵng có thể đi được đợt 1 và đợt 3. Đợt 2 thì chịu vì đang ve vẩy, ngoe nguẩy ở Y Tý - Mù Cang Chải.
Chú Cappu nghe nói đi được đợt 1. Né đợt 2. Không biết đợt 3 thế nào?.
Bạn Hùng tháng 6 kiếm ăn ở đuôi Thanh Hóa đến tầm nào sẽ ra nhỉ?... Nhìn ngó xem có đi được vào đợt nào ko?.
Các thanh niên sinh viên trẻ trung năng động chắc chỉ đi được từ đợt 2 trở đi?. Không biết liệu có du di bám trụ lại tại HN chờ đến đợt 3 để Hoẵng đi ké được ko?. Nếu không thì ta sẽ quyết đi đợt 2 :D. Hoẵng sẽ lại tiếp tục lo hậu cần cho mọi người.

-----------------
Song song với việc ngày đi; mấy đồng chí thanh niên hay đốt lửa trại cho tớ cái ý kiến về việc nguyên liệu, dụng cụ đốt cái. Không biết giữa bãi biển thế mình có kiếm được cái gì để đốt ko nhỉ?. Hay lại bẻ mấy miếng tàu của người ta ra làm than ^^!
Với các chị gái thạo nữ công gia chánh; cho nhà cháu hỏi với điều kiện nấu nướng như vậy; mình nấu thế nào giờ nhỉ?. Xiên này; vỉ này thì chắc là cần rùi. Nhưng cần gì nữa ko?. Mình có nên làm thêm nồi cháo hải sản nữa ko nhể ;)

foxquat
17-05-2010, 10:26
Mang con dao to đi, lo gì chuyện củi. Xiên lung tung các thứ vào que mà nướng cho tiện. Cháo lão thì cứ kê đá to lên làm bếp rồi đút củi to đốt đít, coi chừng khói quá thành cháo hun khói.

hanayuki
17-05-2010, 10:33
Mình đi đợt nào cũng được, máu lắm rồi. Anh Trường ởi Công ty anh đá bóng với bên em đi

c.37
17-05-2010, 10:38
hic, cuối tháng 6 chắc bạn "lang thang" tay gậy, tay bị đầu đội nón lá chốn cuối Thanh Hóa đầu Nghệ An rồi :(

Bác nào đi Thanh Hóa với Nghệ An đây .Cho em theo với.
Em vote đợt 3 nhé. Khi đó mới thi xong.

Thuan Anh
17-05-2010, 10:40
Mình này là mình nào ý nhỉ?.. Hồi nào đến giờ vẫn chưa biết hanayuki là đồng chí nào. Nếu không có ai trong FLT lập 2 nick; thì dò dẫm ra đang suy đoán là đồng chí Dũng bơm to >"<. Liệu có đúng ko ta?..

Nhà ai có con dao to ko?... Nhà cháu có con Sinh Từ; chặt xương người rau ráu; không biết chặt cây cối thế nào; nhưng mà nó nặng lắm ý.

Cậu foxquat có đi với bọn con không cậu?. Hum nọ con nhìn thấy cậu vô Mega với em nào áo hồng ý. Không nghĩ là cậu lại trẻ trung dữ vậy đâu ^^!

quvuthudu
17-05-2010, 10:55
Vote đợt 1 và đợt 3 nhé dù chưa biết lịch làm ra sao. Mọi người cứ thống nhất rồi báo sớm 1 câu nhé.

hah177
17-05-2010, 12:00
Đi đợt 3 cho thoải mái các bác ah. Ở nhà xem hết WC đã chứ

DreamVN
17-05-2010, 13:04
Cả nhà xem có nên nói bác DreamVN mở lại topic Hồi Tưởng ko nhỉ thấy topic này đìu hiu mà là thế ae thì có vẻ mất hứng.

Trước hết nà tớ XO RI cạ nhà về cái vụ topic hồi tưởng nhá! Hồi tưởng chạ thấy đâu mà chỉ thấy ngồi chém nhau, để đến nỗi có đứa khùng điên ,văn hóa lùn vào chửi bậy, bửn hết cả tố pịch. Nên tớ đành phải làm vậy.
@Mr.QA: nhà mình chém nhau thì mở tố pịch bên này là ngon rồi không MOD nào vào xoi mói cả... ( không nghĩ ra là phải mở tiếp bên này. Thanks đồng chí bé nhé)
@Mr. Dũng: Đội bên anh có 2 sân tháng: 7h tối thứ 5 sân Phòng Không; 7h tối CN sân Thủy Lợi. Em thấy lịch nào ổn thì hú để anh bẩu ku em đội trưởng nó sếp lịch đối tác (anh ko phải là đụi trưởng em ạ =)) nhưng có thể bẩu nó được). Đá vui vẻ trả tiền sân nhá, toàn dân VP thôi, ko chơi phủi đâu hehe. Sân Thủy Lợi thì hơi nặng đô nên cam-pu-chia theo tỉ lệ 4-3 hoặc 5-2 tùy tâm.
@ALL: vụ Cô tô dù có thế nào thì cũng xin dập dòm 1 chân... Lịch làm việc của mềnh nó cũng lởm khởm, thời tiết lắm. Thời gian còn xa, còn dài nên cũng chửa biết thế nào cả. Thôi thì cứ đặt gạch một phát đã.

Thuan Anh
17-05-2010, 14:08
Rồi... đã thế quyết đợt 3 vì những lý do sau đây:
- Đã có nhiều người vote hơn
- Các thanh niên trẻ trung đi được nhiều hơn (đội hình này là đội hình có nhu cầu đôi cặp cao thì phải ;))
- Né HN những ngày thi cử (các thanh niên sinh viên confirm lại hộ cái là có fải đi trông thi vào những ngày này không nhé; chứ như năm ngoái là vào ngày này Hoẵng chịu chết vì trông thi ĐH đấy)
- Độ xong WC rùi; nhỡ mà có đại gia nào trong t6 kiếm được tiền bao cả đội :))

danganhkd
17-05-2010, 16:41
thôi đợt 4 đi cuối t7 cho nó dễ đi :))

Thuan Anh
17-05-2010, 16:55
Quốc Anh chủ xị đợt 4.. Đi chỗ khác cho máu :))

danganhkd
17-05-2010, 19:46
cũng được giành quyền đập cốc về mình https://c.uploadanh.com/upload/0/297/0.048082001244618455.gif

nuh_flt
17-05-2010, 21:21
vote đợt 1, 2 và 3 nhé :)) bạn ra lúc nào cũng được hết :D

hu*o*ng.FLT
18-05-2010, 21:16
Mình chả đẹp trai, cũng chả xinh gái lại có dấu hiệu của tuổi tác thì có vào đây được không nhỉ:D
:)) Bác lúc nào cũng kêu ca có dấu hiệu của tuổi tác, bác k kêu chẳng ai biết bác sắp có sổ hưu đâu ;))

hu*o*ng.FLT
18-05-2010, 21:22
e bỏ phiếu trắng, nhà e đi được cả 3 đợt :))

trithuc37
18-05-2010, 21:51
Cả nàh cho cái lịch off cụ thể nhỉ?rồi ta bàn bạc

Thuan Anh
18-05-2010, 22:21
Bàn thì cứ bàn.. sao phải off nhìu nhể.. tìm hiểu cho kỹ đi off fát ăn liền; đỡ fải đến nhìn nhau như ngày trước. Còn đằng nào đến tháng 6 vẫn còn cái lịch off thường tháng mà. Thứ 7 ngày 12 tháng 06. Địa điểm, giờ giấc sẽ thông báo sau.

son.pt
19-05-2010, 09:29
Off ở quán bia đi bà con ơi... Hà Nội đang nóng, muốn uống bia với FLT nhà mình quá.

Thuan Anh
19-05-2010, 09:33
Khà khà... thế anh hú một vụ bia đê.. Đi uống thì dễ mà... cho cái thời gian địa điểm rùi cậu nào ra được thì ra...cần lấy dsách cả đội mình thì buzz e..

Thuan Anh
19-05-2010, 22:09
Hnay không thấy ai vô chém nhỉ.. Cuối tuần nhà mình có ai C1 không nhỉ?.. Nhà cháu đang định đi xem và độ đêm đây....

DreamVN
21-05-2010, 11:48
Có vẻ ế khách quá nhỉ? Mấy hôm vào mà chả thấy ma nào cả...

Thuan Anh
21-05-2010, 14:40
Quả tình là rất ế... Hay đồng chí lớn thử chạy ra làm hàng đi.. Tớ nghĩ mọi người chán tớ rồi; thay đổi tí hương vị xem dư lào =))

titu
21-05-2010, 19:28
He, chắc mọi người đang đi làm kế hoạch nhỏ rùi, chưa dành được thời gian cho đại hội trù bị ...

foxquat
22-05-2010, 10:05
Ai có số của Quốc Anh ko nhỉ? Đang cần mượn bạt :D

danganhkd
22-05-2010, 12:58
Ai có số của Quốc Anh ko nhỉ? Đang cần mượn bạt :D

Bạt e đã chuyển giao cho con hoẵng để nó lên rừng ở rồi :)) cái này gọi là nhớ thương đồi núi 3 đảo ^^

foxquat
22-05-2010, 18:14
Chắc con này mang 4 cái bạt "của tôi" lên đó quây màn làm đám cưới với anh zai kiểm lâm đó dồi.

Thuan Anh
22-05-2010, 20:31
Anh kiểm lâm hôm nay không thu được đồng nào của bọn con cậu ạ.. Anh ý gào thét đủ cả, thiếu mỗi nước chạy vào lấy súng bắn chỉ thiên bọn con thôi cậu ạ ^^!.
Cậu cần lấy bạt lúc nào?. Con sẽ tìm cách chuyển giao cho cậu.

son.pt
23-05-2010, 09:30
Trời nóng thế này bác Đ mang bạt đi đâu đấy, hôm nào đi đâu xa xa bác ới cho em một phát cho em bám càng với, dạo này công việc rảnh rỗi quá.

Thuan Anh
23-05-2010, 19:24
Nghe đồn bác Đăng đi Ba Vì.. Hum nay mát giời mà.. Đi Ba Vì càng mát.
Mà sao thấy anh Sơn bẩu rủ rê bia bọt mà thấy hú mỗi một tiếng rùi lại tịt ngóm là sao nhể?.. :gun :Dam

trithuc37
23-05-2010, 21:51
chờ mãi chưa đến cái ngày off thường niên để bia bọt gặp gái trẻ gái già, để bàn chuyên đi đây đi đó.chẹp chẹp.hoẵng dạo này nó đánh quả lẻ với zai nên bỏ bê anh em rồi:(

Thuan Anh
24-05-2010, 00:06
Giời ơi, đại hội thường tháng thì Hoẵng còn phụ trách tổ chức được.. Còn bỗng dưng nhớ thương mọi người, muốn bia bọt cho qua cái nóng thì tự hú chứ. Cho cái thời gian địa điểm rồi Hoẵng phụ một tay gọi mọi người cho. Chứ bắt Hoẵng thường trực thì Hoẵng kiếm chồng sao giờ?.....

Còn cái vụ Cô Tô ý; cho được cái lịch trình vậy rùi cũng chẳng thấy anh em ý kiến ý cò gì. Thì có khi cứ thống nhất mấy điểm chính là vậy; đến sang tháng bắt đầu chia nhau ra lo mỗi người 1 ít; cbị đi. Cái vụ đó thì cũng ko cần chuẩn bị nhiều mà.

ngango89
24-05-2010, 17:53
Ô anh Đăng đi Ba Vì ạ? em cũng đú đởn tối thứ 7 này lên Ba vì cắm trại với ăn gà đắp đất :">. Anh em trùng nhau nhìu ý tưởng nhở? Lang thang tận Hà Giang còn vớ đc nhau lởn vởn ở Mèo Vạc, tuần này mà gặp nhau ở Ba Vì là anh em mình có duyên đấy;))

foxquat
25-05-2010, 14:51
Đi 3 Vì về rồi, đúng là "thằng em" hâm. Bạt mua cái khác rồi... hự...

Phamthuy
25-05-2010, 16:26
Hoẵng ơi, cho tớ đặt cục gạch đi Cô Tô 2-4/07 nhé! Mà chưa bít FLT thì có đc tham gia ko nhể!

Thuan Anh
26-05-2010, 01:37
@foxquat: Tối hum pm cho cậu xong con cũng xác định là cậu đi mua cái khác rùi.. Vì lúc đó mới nhớ ra cậu đi luôn và ngay nên cũng chẳng thế kịp được. Nghe đồn nàng Hoa cũng đi vụ đó đúng hung cậu?. Hum nọ nàng đó đăng ký Tam Đảo bên con muộn quá; con ko nhận, cho rớt luôn.

@Thúy: mái thoải nhé.. Nhà tớ ko cầu kì vụ người trong người ngoài đâu. Cứ vào chém nhiệt tình là các bạn ý rủ đi ý ới ý mà :))

Phamthuy
26-05-2010, 15:28
@Hoẵng: Cũng muốn chém nhiệt tình dưng mà mình bản chất ngoan hiền (ợ!ợ!) nên chả biết chém ai bi giờ. Mà vụ off tháng 6 lại đang vi vu ở Mũi Né nên ko tham gia đc, khi nào off Cô Tô thì pm tớ nhé!

aboub
26-05-2010, 21:42
Ôi bác Thuy ở tận Hà Nội mà chịu ra đến Mũi Né ah, cũng nể thật :)

Thuan Anh
27-05-2010, 23:07
Tối nay tung tăng tung tẩy lại gặp bạn Mút ở Tonkin ;) Bạn ý đã quên quả đại hội thường tháng của chúng mình. Nên tiện đây Hoẵng nhắc lun là 12 tháng 06 (tức là t7 tuần sau nữa) cả nhà nhé :D.

hahuta22
29-05-2010, 20:26
Vừa đi Myanmar về tìm khắp nơi mới thấy mọi người tán ở đây :D vụ gặp tới vẫn ở quán bia chứ nhỉ :D

Thuan Anh
29-05-2010, 22:41
Khởi động vụ Cô Tô cái cho xôm nhà xôm cửa nhỉ. Các bác đội này lặn khiếp quá

1. Thời gian: chiều 02/07/2010 đến tối 04/07/2010 (các mốc thời gian này là tính thời điểm có mặt tại HN)

2. Lịch trình sơ bộ:
- Chiều 02/07/2010 xuất phát từ HN lúc 17h30 hoặc 19h00 (tùy loại xe); ngủ đêm tại Vân Đồn
- 03/07/2010: lên Tàu ra Cô Tô; đặt phòng; loanh quanh, chợ búa. Cắm + đốt lửa trại đêm tại bãi Vàn Chải
- 04/07/2010: Chơi Cô Tô buổi sáng, chiều lên tàu về Vân Đổn. Đốc xe về HN.

3. Các vấn đề liên quan
- Xe: đội mình đủ 15 trở lên sẽ tự thuê xe đi cho chủ động. Không ai phải bỏ ngày làm, ngày học.
- Nhà nghỉ: trước khi đi sẽ gọi điện đặt trước ở Vân Đồn và Cô Tô.
- Đồ cắm trại: Thuê từ HN vác đi theo (Chắc có lều bạt, đồ nấu nướng)
- Ăn uống: ăn trưa, tối tại nhà hàng ở Vân Đồn và Cô Tô. Đêm cắm trại sẽ mua hải sản ở chợ. Hum đầu xuống muộn chắc cũng nên gọi điện đặt trước; hải sản chắc cũng phải gọi đặt trước để người ta mua hộ từ sáng.

4. Kế hoạch chuẩn bị
- Thành phần tham dự: FLT và những người bạn
- Thời gian đăng ký: từ nay tới hết 20/06/2010
- Off lần 1: kết hợp đại hội thường tháng nhà FLT (12/06/2010)
- Off lần 2: đóng tiền đặt gạch 20/06/2010

5. Các nhóm hậu cần: lần này công việc không dồn cho hết một hoặc một số người mà sẽ chia thành các nhóm phụ trách các vấn đề khác nhau. Các đồng chí xem mình có thể lo vấn đề nào dưới đây thì đăng ký; NGHIÊM CẤM đóng tiền và ngồi không.
- Thủ quỹ và quản lý, điều hành: phụ trách thu tiền, điều hành, đốc thúc, kiểm tra công việc các nhóm; lên chương trình đi lại, thăm thú.
- Xe cộ + nhà ăn/nghỉ: phụ trách lo các vấn đề chuẩn bị xe cộ; liên lạc chỗ ăn, ngủ, nghỉ của anh em.
- Ăn uống: bao gồm đồ ăn nhẹ trên đường; đồ ăn cắm trại ngoài bãi; và các thể loại năng lượng khác mà các bạn có thể nghĩ ra + dụng cụ chế biến
- Đồ cắm trại: lều bạt, gậy gộc, bếp núc, xoong chảo...
- Vui chơi giải trí: thiết kế chương trình, tuyển MC, ca sĩ, kịch sĩ mua vui cho anh em.

Chi phí cố gắng gói trong khoảng 1T. Đội thủ quỹ, quản lý xem xét chương trình và tính toán chi phí cụ thể. Tiền sẽ đóng theo từng đợt để lo công việc chuẩn bị; còn lại ăn tiêu đến đâu thu đến đó.

Tạm thời là thế; anh chị em đóng góp thêm + đăng ký và tự nhận nhiệm vụ. Nếu ko tự nhận sẽ có cưỡng bức phân công.

Mọi thông tin liên hệ Hoẵng: Y!M: annie_greenfield / Fone: 0904.671.245

danganhkd
29-05-2010, 22:54
Đổi thành 10/7 đi ngày đó đẹp trời hơn cả nhà ạ :help:help:help:help

Vote nào vote nào ;))

trithuc37
29-05-2010, 23:28
@ Flt: Nghe dồn tình hình dồ ăn ở VĐ và QL đắt khủng khiếp.đề nghị mang đi tất cả nhưng gì có thể nhé.ví dụ bia rượu, 2 bộ bài, tương ớt , mi ó nè( em thik 2cái này ^^), ........ nhá nhá
Mình ở có 1 đêm nhất thiết phải nhà nghỉ không ạ.Cần giè cứ ngủ ngoài biển.he he he:D:D đỡ tốn xiền

Thuan Anh
29-05-2010, 23:34
Bia thì chắc ngoài đó cũng có hàng đại lý chứ nhỉ?..Kể ra đi xe mình thuê thì vác thêm mấy thùng bia cũng chẳng có vấn đề gì lắm. Cơ mà vác tiếp từ Vân Đồn lên đến đảo thì mệt đấy.
Ngoài ra còn vụ thuê xe ở đó để đi lòng vòng trên đảo. Có anh em nào có kinh nghiệm ko nhỉ?.. Chẳng nhẽ mình lại căng hải cả đội?

thik_di_choi
29-05-2010, 23:41
Góp ý một chút. Vàn Chải cách trung tâm thị trấn, nơi có nhiều nhà nghỉ khoảng 7km nên nếu BBQ ở Vàn chải thì tốt nhất là cắm lều ngủ luôn ở đấy cho xong, khỏi nhà nghỉ vì vào buổi tối các bạn cũng chẳng kiếm được phương tiện gì để về nhà nghỉ. Còn nếu ở nhà nghỉ thì BBQ ở đoạn biển gần chỗ tượng đài Bác cũng Ok

HoPhap 1
30-05-2010, 00:00
@ Foxquat:
Đề nghị bạn không dùng font chữ màu cho toàn bộ bài viết.

@ Trithuc:
Đề nghị không dùng các ngôn ngữ chat và viết tắt khi viết bài.

@ All:

Diễn đàn không khuyến khích các bạn kêu gọi bạn đồng hành ở trong quán phượt vì chúng ta đã có box : " Tìm bạn đồng hành", các bạn lập nhóm đi chơi trên diễn đàn nhưng không khuyến khích chơi cục bộ.

Thân ái.

Thuan Anh
30-05-2010, 00:18
Dear, Ho Phap 1

1. Bất cứ ai vào đây đọc được topic muốn đăng ký đều được welcome; không phân biêt. Chỉ đơn giản là vì đây là chương trình do FLT nghĩ ra nên để tạm ở đây để anh em xem xét; chốt lại các vấn đề cụ thể rồi mới công bố.

2. FLT chưa có lịch trình và chi phí cụ thể nên chưa dám mở topic bên "Tìm bạn đồng hành". Chứ như nhà Gà; mở topic bên Tìm bạn đồng hành rồi bảo rằng; hiện thời mới chỉ ưu tiên cho thành các thành viên Gà; người ngoài chưa xét đến thì cũng bằng nhau.

trithuc37
30-05-2010, 00:31
Bia thì chắc ngoài đó cũng có hàng đại lý chứ nhỉ?..Kể ra đi xe mình thuê thì vác thêm mấy thùng bia cũng chẳng có vấn đề gì lắm. Cơ mà vác tiếp từ Vân Đồn lên đến đảo thì mệt đấy.
Ngoài ra còn vụ thuê xe ở đó để đi lòng vòng trên đảo. Có anh em nào có kinh nghiệm ko nhỉ?.. Chẳng nhẽ mình lại căng hải cả đội?

Coppy lại 1 cái trên diễn đàn :

Đến Cô Tô, xe ôm từ cầu cảng Cô Tô về đến Nhà khách Uỷ ban là 5k/người. Taxi là 30k cho km đầu tiên
- Ở Cô Tô có 2 nhà nghỉ chính phục vụ khách. Được nhất là Nhà khách Uỷ ban (sđt (033) 889 388/ 0912 658 659), nhiều phòng, rộng rãi, phục vụ khá ổn, giá từ 100-120k, tuy nhiên không có điều hoà và một vài phòng cửa nẻo xập xệ. Sau đó là nhà nghỉ Mai Lan (sđt (033) 889 301) với vài phòng xập xệ, hơi bí, giá từ 120-150k. Ở đây có 1 phòng có điều hoà, nhưng sau 11h thì tắt. Gần sát bãi Vàn Chải có nhà nghỉ Minh Vượng (ko có sđt), mới xây nên trông khá khang trang, sạch sẽ, tươi tắn. Lần sau tớ sẽ thử ra đây ở .
- Về ăn uống, thấy mọi người đi trước suggest Uý Thanh nên chúng tớ cứ ra đấy mà ăn thôi. Úy Thanh nằm chếch Nhà khách, giá cả tương đối ok. Nếu đi đông thì cần đặt trước để người ta chuẩn bị. SĐT là (033) 889 040
- Đi lại, nếu đông người có thể chọn taxi (30k cho km đầu, 20k cho 2km tiếp theo, 10k cho những km còn lại, công chờ là 1k/1phút). Xe ôm thì đắt, ví dụ tớ đi từ Nhà khách - Hải đăng cả đi về là 50k/người, tớ hỏi thì đi Nhà khách – Vàn Chải cả đi + về + chờ là 100k/người, Nhà khách - Hồng Vàn cả đi + về + chờ là 90k/người. Lý tưởng nhất là thuê 1 cái xe máy (80k/ngày, tự túc xăng), nếu dẻo miệng thì mượn nhà hàng Uý Thanh xe đạp lượn lờ (free)

Thuan Anh
30-05-2010, 00:42
1. Nếu 5k/người để về đến nhà khách UB thì có lẽ đội mình nên đi bộ. Đông vậy, xe nào cho đủ. Hoặc chỉ xe ôm cho chị em phụ nữ thồ hàng về nhà khách để đồ và nhận phòng trước [Phòng đặt tại đây chỉ là để gửi đồ; anh em nghỉ chân tắm rửa; còn thì mềnh ngủ ngoài bãi rùi mờ]. Các bác muốn khỏe chân khỏe tay khởi động thì cho buổi tối nam nữ lỗn lận thì nên đi bộ. Các bác đi bộ tranh thủ đi tìm hiểu vụ thuê xe cộ lun thì càng tốt.

2. Vote thuê xe máy hoặc xe đạp cho chủ động. Ai đạp xe nhể ^^!

Thuan Anh
01-06-2010, 22:20
Tưng bừng chúc mừng Tết thiếu nhi và Chúc mừng sinh nhật bé LÊ VIỆT ANH. FLT chúc bé được bố mẹ, cô dì chú bác, anh chị mua cho thật nhiều quà vào ngày này. Chúc bé sẽ luôn giữ vững tinh thần "Thích là nhích" của đội hình!

Thuan Anh
02-06-2010, 21:12
Mới có vụ em Vy nhà mình mổ mắt ở đối diện nhà Hoẵng là sao?. Ai có thông tin thì cập nhật cái để có gì anh em tổ chức đi thăm cháu nó nào.

trithuc37
03-06-2010, 08:35
Nghe bẩu em nó tự dưng bị gì đùng cái no bắt ở viện chờ mổ.bỏ thi học kì.Em bít chỉ đến thế.hé hé.các bác nào đi ới em tiếng nhá

son.pt
03-06-2010, 09:03
Vụ Cô tô nhà mình thấy cứ trầm lặng thế nào ấy nhỉ, không giống tác phong của FLT tí nào

thik_di_choi
03-06-2010, 10:34
1. Nếu 5k/người để về đến nhà khách UB thì có lẽ đội mình nên đi bộ. Đông vậy, xe nào cho đủ. Hoặc chỉ xe ôm cho chị em phụ nữ thồ hàng về nhà khách để đồ và nhận phòng trước [Phòng đặt tại đây chỉ là để gửi đồ; anh em nghỉ chân tắm rửa; còn thì mềnh ngủ ngoài bãi rùi mờ]. Các bác muốn khỏe chân khỏe tay khởi động thì cho buổi tối nam nữ lỗn lận thì nên đi bộ. Các bác đi bộ tranh thủ đi tìm hiểu vụ thuê xe cộ lun thì càng tốt.

2. Vote thuê xe máy hoặc xe đạp cho chủ động. Ai đạp xe nhể ^^!

- Từ bến tàu đến nhà khách Ủy ban: khoảng 4-500m: 10p đi bộ
- nếu nhiều đồ: thuê 1 cái xe máy kéo xe cải tiến (xe ba gác ấy) 30-40k thì hết đồ
- Xe máy: thuê đắt vì ngoài Cô tô thuê xe thì chủ xe trả luôn tiền xăng mà xăng thì đắt. Cớ 350-400k. xe/ngày
- Xe đạp: cũng hay 30-40k/nửa ngày

c.37
03-06-2010, 19:24
Vụ Cô tô nhà mình thấy cứ trầm lặng thế nào ấy nhỉ, không giống tác phong của FLT tí nào
Chắc vì ít người đi nên chưa ai có kinh nghiệm gì cả . Theo e có việc gì cần làm thì cứ nêu ra. Ai làm dc thì sẽ nhận làm . Em ở Nghệ An chỉ vác xác ra la liếm thôi nhé .:)):)):)):))

hu*o*ng.FLT
06-06-2010, 22:40
sáng nay em xem Đối mặt, thấy có em ngango nhà mình :)) lên tivi ngố thật. Mỗi tội đến em í trả lời thì e lại chạy đi ra ngoài

ngango89
07-06-2010, 00:29
@ bạn Hương : hic, trông ngu đừng hỏi, ngồi xem lại mà mặt mềnh nó đỏ bừng :)).

son.pt
09-06-2010, 06:29
Đại hội thường niên FLT sắp đến, bà con chuẩn bị tinh thần, sức lực, của cải để đi đánh chén nhé. Ai có địa điểm đẹp thì thông báo cho anh em biết nào.
Tớ đề xuất một chỗ cho nhưng ai thích ăn vịt : " Quán Thúy Thuần ở chỗ hồ linh đàm, toàn các món vịt, đủ cả, giá cả cũng hợp lý, ngồi phòng lạnh".

Thuan Anh
09-06-2010, 09:17
Ặc ặc ặc... mò ra tận Hồ Linh Đàm ý ạ?.. Kiểu này chắc chỉ có nhà Dreamvn đi họp mất..

Thiết nghĩ, tới đây đi họp một phần bàn về vụ Cô Tô nên ta không nên sa đà vào chuyện ăn uống. Em nghĩ đi uống nước, chém gió, bàn công chuyện thì hợp lý hơn.

Tiện đây, chúc mừng sinh nhật chị Phạm Thị Hà (Hapt). Chúc chị ngày càng xinh đẹp, dễ thương, sớm có chân/tay vịn, và luôn đủ sức khỏe để đu theo mọi cuộc chơi! (beer) (beer)

son.pt
09-06-2010, 12:34
Đang đề xuất ý kiến mà, cả nhà vào chém gió đi, thấy topic ảm đạm quá.

trithuc37
09-06-2010, 21:57
nước chè nghĩa đô ạ.thoáng mát tiện sử dụng

Thuan Anh
09-06-2010, 22:49
Xa lòi tòi phòi...

Tạm thời chưa nghĩ ra thì ta lại cứ Dã Chi Trà Quán cho tưởng nhớ cụ Trek tí nhỉ.. Lâu lâu gặp nhau cũng không thể trà đá suông vậy ;)

hapt
10-06-2010, 10:21
Thank so much FLT. I'm often very fine, but sometimes I'm weak, keke.

Thuan Anh
11-06-2010, 14:07
Ngày mai, đại hội thường tháng của FLT

- Thời gian: 20h00 ngày 12 tháng 06 năm 2010

- Địa điểm: Dã chi Trà quán - Ngõ 36 Nguyên Hồng

- Nội dung: Gặp gỡ, sờ tay nắm chân cho đỡ nhớ; bóng bàn + đăng ký Cô Tô đầu tháng 7

- Liên hệ: Hoẵng (0904.671.245)

Thuan Anh
13-06-2010, 00:08
Đại hội thường tháng của FLT đã diễn ra trong không khí ấm cúng và nhẹ nhàng. Những con người của quán bia bị đẩy sang uống trà là nó rất chi bứt rứt. Có lẽ vì lý do đó mà đội hình hôm nay không được đông đủ.

Tình hình sơ bộ vụ Cô Tô là thế này

1. Thống nhất về thời gian, phương thức đi lại

2. Xác định sơ bộ số lượng thành viên

3. Tạm phân công một số công việc

Sau đây, topic đi Cô Tô sẽ được lập bên Tìm bạn đồng hành. Mời cả đội sang bên đó bàn bạc và chém gió!

foxquat
13-06-2010, 02:17
ĐỌc cái tin ọp lúc 12 giờ đêm... ục thế chứ :D

danganhkd
25-06-2010, 01:29
ợ ... đìu hiu quá ;))

Phương Hoàng
29-06-2010, 17:02
Ngó tới, ngó lui...
Thèm đi Cô Tô quá cơ!!! :((

Thuan Anh
29-06-2010, 19:51
Xách vali bay ra đi.. cứ ngồi đó mà thèm với muốn..

danganhkd
29-06-2010, 23:50
Alo alo sao điện thoại toàn trong vùng phủ chăn vậy Hoẵng ;))

trithuc37
05-07-2010, 07:54
khửa khửa.Em đợi ảnh cô tô về mãi mài chưa thấy

titu
09-07-2010, 00:04
úi, thế FLT ko bàn tán chuyện lăng nhăng lít nhít ở trong này nữa à ???

DreamVN
16-07-2010, 14:10
úi, thế FLT ko bàn tán chuyện lăng nhăng lít nhít ở trong này nữa à ???

FLT chán phượt bằng mồm rồi.

Và chương trình tiếp theo là gì các đồng chí nhỉ ?

hahuta22
16-07-2010, 22:53
Đảo tỏi Lý Sơn đê

c.37
17-07-2010, 22:18
Đảo tỏi Lý Sơn đê

Em vote cái này .

hahuta22
18-07-2010, 16:50
Copy của Moonlight176

Dự định Lý Sơn nhiều lần nhưng jo mới thực hiện đc, em post tạm lịch trình mượn rủ rê mọi người. Nhận mọi gạch gói nhá, đoàn tầm 10 mạng là đẹp

Ngày 0 ( Thứ 4 - 07/07/2010):
- Chiều đi:
+ 18h: tập trung ở Bến xe Lương Yên
+ 19h: lên xe khách giường nằm Hoàng Long đi Quảng Ngãi
cứ 2 tiếng có 1 chuyến vào giờ lẻ: 04- 39877 225, 39877 020
- Chiều về: (sẽ mua vé ngay khi đến Quảng Ngãi)
+ 12h: ra bến xe Quảng Ngãi
+ 13h: lên xe Sao Vàng về Bến xe Nước Ngầm, ngày có 2 chuyến 13h00 & 14h00, tel: 055-3828 626, 04-38615312

Ngày 1 (Thứ 5 - 08/07/2010):
- Trưa có mặt tại TP Quảng Ngãi .
-Về KS ở Trung tâm TP (book trước)
* khách sạn ở trung tâm TP: ks. Thăng Long c. Hợi, e.Loan: 055-818 877*; ks. Đông Hưng: e. Thương: 055-821 704*; ks. Hoàng Long: 055-713 465; ks. Hưng Vượng 055-818 828. Phòng ốc tương đối, chấp nhận được.
- Check in, tắm rửa, thuê xe ô tô đi một số điểm:
+ Chứng tích Sơn Mỹ (cách TP 13Km) - nơi ghi dấu tội ác của lính Mỹ
+ Vịnh Dung Quất (cách TP 30km) - ngọn Hải đăng
+ Biển Mỹ Khê hoặc Khe Hai hoặc Lệ Thủy: tắm, nhậu hải sản - Biển Mỹ Khê, cách Sa Kỳ 5km, cách QNgãi 15km. Kịp tắm và ngắm hoàng hôn trên biển Mỹ Khê. Món ăn khá ngon, tiêu biểu là mực nướng, cá tươi chiên…
+ Tối nhậu các món xứ Quảng trên bờ kè sông Trà Khúc
* - Số đt thuê xe Merd MB 16 chỗ:
+ 055- 823 987 + a. Thịnh 0905 505 479*, 0122 454 2879 + lái xe a. Huyên 0905 847 846;
+ 055- 273 003;
+ Cá mập đời 2002: a. Phi: 829 657, 0951 444 55
+ A. Hùng & vợ: 01685357665*, 0903884129**

Ngày 2 (Thứ 6 - 09/07/2010):
- 6h: ăn sáng
- 7h: Xuất phát đi cảng Sa Kỳ, lên tàu ra đảo Lý Sơn (cách bờ biển Quảng Ngãi 32km). Giá vé 30k/ng và 2k vé vào cửa. Có thể mua vé vào cửa trước rồi lên tàu trả tiền tàu cho chủ tàu.
- 9h tới Lý Sơn, thuê xe đi các địa điểm ở Hòn Lớn:
+ Chùa Đục, đỉnh núi lửa thứ nhất.
+ Âu thuyền đang xây dựng, ruộng tỏi ngay gần đó có nhiều cây dừa, ảnh chụp đẹp.
+ Hải đăng thấp, đầu mũi đảo do VN xây dựng và 2 khẩu pháo cổ.
+ Tuktuk chở lên núi ngắm toàn cảnh Lý Sơn, đỉnh núi lửa thứ 2 và thăm hải đăng Pháp xây dựng. Cảnh rất đẹp, không nên bỏ qua. Trên núi có rất nhiều bò vàng và sơn dương trắng của bộ đội.
+ Đình Lý Hải, xem hút cát trắng trên biển để trồng tỏi. Từ đình, cảnh trông ra biển cực đẹp, cực thoáng mát rì rào với những hàng phi lao, bàng vuông. Nếu có võng ngủ ở đây rất sướng.
+ Chùa Hang ngay sát mép bãi biển. Nơi đây, tháng 5/08 đã có 1 chú Hàn Xẻng làm tại Dung Quất ra chơi, tắm biển đã ngỏm củ tỏi. Theo dân kể lại do chú này không hiểu luồng lạch, nếu bị luồng nước cuốn ra, cứ để nguyên rồi sẽ gặp luồng nước đẩy vào thì sẽ thoát chết.
+ ăn trưa : Quán Sơn Thuỷ: 055-862 630*, a. Luân 0977 8966 32 (nhớ gọi điện đặt ăn trước, nói là bạn a Hoàng vì họ sợ gọi tù mù, làm xong không đến).
• Nhà nghỉ Bình Yên, ngay đầu cầu cảng: 70k/phòng có quạt. 2 phòng không có toilette. Tel c. Hương, a Nguyễn Thới: 055-867 570, 0164 3096 351, thôn Tây, xã An Vĩnh.
• Nhóm Nhimtrang thuê nhà nghỉ Mỹ Linh 055-867 262, cách Bình Yên khoảng 100m.
- Thuê xe: Nhimtrang thuê xe cá mập 12 chỗ Tel: 055-867 275 a. Thành hoặc lái xe a. Phi 0986 469 142*.
- D&D GROUP thuê 2 xe tuktuk: a. Thiên: 0988 075 110.

Ngày 3 (Thứ 7 - 10/07/2010):
Dậy sớm đón bình minh trên đảo + Thuê tàu đi đảo Hòn Bé- vương quốc tỏi: Tàu bác Tròn: 055- 862 101, 0985 390 199*
+ khám phá đảo nhỏ với ruộng tỏi xếp hàng cao thấp như bậc thang…
+ thăm những khu mộ gió
- Về Hòn Lớn: ăn tối (đặt cơm trước), ngắm trăng or có thể nghỉ luôn tại Hòn Bé nhưng sáng phải dậy sớm về Hòn Lớn cho kịp chuyến tàu về Sa Kỳ

Ngày 4 (Chủ nhật - 11/07/2010):
- Ăn sáng, lên tàu quay về Sa Kỳ
- 9h30 về đến nơi
- Tắm biển Sa Huỳnh hoặc Khe Hai- Khe Hai đẹp hơn: Bãi Khe Hai gần giống với Lăng Cô, nước trong vắt, cát mịn, bãi thoai thoải, dịch vụ còn nghèo nàn + ăn trưa
- 13h: lên xe về HN - 7h sáng thứ 2 về đến HN.

Chi phí dự kiến: 2.000.000/người

c.37
19-07-2010, 08:14
Em chưa đọc kĩ lắm nhưng thấy 4 ngày có vẻ hơi dài .

DreamVN
20-07-2010, 13:01
Tầm khoảng 28 này khả năng là nhà tớ bám càng C.Béo đi Cù Lao Chàm - Đà Nẵng.
Cái quả Lý Sơn này cũng hấp dẫn đấy nhỉ. Chi phí cũng hạt rẻ. FLT đâu cả rồi lên tiếng đi nào.....
Quả này chắc mình phải để dành vào lúc nào đó vậy.

hahuta22
20-07-2010, 23:17
Để dành cho mùng 2/9 đê.
@: DreamVn . đi Cù Lao Chàm đến nhà Dân Trí mà ăn khá rẻ, rồi thuê thuyền đi lăn ngắm san hô, nhớ máng cái mái ảnh chụp được dưới nước cho fê. :D. tối đến tìm 1 bãi nào đò dựng cái lều ngủ chó nó sướng, chứ như đi Cotô dựng tại nhà dân ngủ chán lắm.

Thuan Anh
23-07-2010, 22:07
Cơ mà quả Lý Sơn của bác Tâm là tính đi tầm nào đấy?.. Giờ ko dám ném gạch nữa, ko lại cứ ko đi được như mấy lần trước thì nhục lắm. Em đang găm hàng để chạy xe máy Bắc Lào nên đi tầm tháng 8 chắc hơi kẹt.

trung rua con
11-11-2010, 00:17
Nhà mình có ai có kinh nghiệm đi Lào không ạ , cho em xin ít thông tin để lên thử cái kế hoạch với . Em đang dự đi vào tháng 12 này

son.pt
11-11-2010, 17:06
Hic.... hôm nay mới vào lại đây, thấy vắng tanh. Chào cả nhà.

hahuta22
12-11-2010, 16:30
Đi Lào thì đơn giản thôi, chú mời a cốc Cafe là có chút kinh nghiệm ngay. :D. mà đi vào tháng 4 tết của Lào ý cho nó vui.

c.37
12-11-2010, 18:46
Em nghe bảo 18 đến 21 là Lào tổ chức kỉ niệm quốc khánh với 450 năm thành lập viêng chăn luôn. A đi thì đị dịp ni luôn đi. Không xe máy thì ô tô cũng dc

trung rua con
12-11-2010, 20:35
@ bác hahuta :D thế cuối tháng em phải phiền bác rồi ^^ , bác vẫn xài số đuôi 7551 đấy chứ ạ .

Phương Hoàng
13-11-2010, 20:56
Hic.... hôm nay mới vào lại đây, thấy vắng tanh. Chào cả nhà.

Lâu quá là lâu, tổ chức đi đâu đi FLT ơi... :)

@ bác hahuta :D thế cuối tháng em phải phiền bác rồi ^^ , bác vẫn xài số đuôi 7551 đấy chứ ạ .

Anh ý vẫn. ;)

trung rua con
14-11-2010, 07:24
@phương : anh ý vưỡn hử :D thank kìu bạn nhé ^^

c.37
04-12-2010, 08:23
Nhà mình ra tết làm chuyến Tây Bắc đê.Hoặc ai đi Tây Bắc , Hà Giang gì đó thì cho e theo với.

DreamVN
12-10-2011, 15:28
Mốc meo hết cả rồi. Oánh dấu cho khỏi bị khóa :p

led-lenser
17-10-2011, 10:06
Topic này để làm gì vậy ah ???

tho_con9x
18-10-2011, 19:34
huuuuuuuuuuu