PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Hành trình xuyên Việt bằng xe đạp (2 chặng)

HưngSmall
13-05-2010, 16:13
Khoảng 2 tuần nữa mình dự định (90% chắc chắn) sẽ đi 1 chuyến xuyên Việt bằng xe đạp, nhưng sẽ được chia ra làm 2 chặng.

Chặng 1 HCM - Quy Nhơn sẽ khởi hành khoảng 2 tuần nữa và sẽ đi 1 mình. Chặn này hầu như chắc chắn 100% sẽ đi

Chặng 2 Quy Nhơn đi Hà Nội sẽ vào tầm cuối tháng 7, khi ấy mình sẽ đón bạn trong topic này (https://www.phuot.vn/threads/7367-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-xuy%C3%AAn-Vi%E1%BB%87t-b%E1%BA%B1ng-xe-%C4%91%E1%BA%A1p-H%C3%A8-2010) và tiếp tục cuộc hành trình ra Bắc cùng với bạn ấy, chặng này thì mình chưa dám chắc chắn lắm.

Vì là lần đầu tiên và đi 1 mình nên em rất cần sự hướng dẫn, chỉ bảo, giúp đỡ của những đàn anh đàn chị đã có kinh nghiệm, giúp đỡ của những anh em địa phương (chặng HCM - Quy Nhơn) trên forum này.

Phạm Văn Hưng - nam, 22 tuổi (cao 1,59; nặng 40Kg :()
0933 245 204
Y!M: simoqn
Email: [email protected]

2LúaMiềnTây
13-05-2010, 17:21
Ôi giời, đây có phải chú Hưng Mod bên diễn đàn Phong Thần không vậy?
Nhìn thấy HưngSmall và Quy Nhơn là biết rồi, chú em có nhận ra anh là ai không vậy? :))

Sorry hơi lạc đề 1 tý, nhưng anh sẽ tư vấn cho chú sau.

HưngSmall
13-05-2010, 18:07
Cảm ơn anh Tâm nãy h đã tư vấn cho em

Tạm bỏ qua chặng 2, em muốn nói đến chặng 1. Em mong nhận được sự giúp đỡ của mấy anh chị trên diễn đàn cũng như người quen của anh Tâm (2LuáMiềnTây) chặng từ HCM-Quy Nhơn (theo quốc lộ 1A).

Tiêu chí của em là tiết kiệm tối đa chi phí trên đường đi, nên chuyện ăn uống, ngủ nghỉ em xin nhờ ở các nhà dân, hay chùa, hay nếu đc sự giúp đỡ của mọi người trên diễn đàn này thì quá tốt không còn gì bằng :). Em cứ leo lên xe và đi, khi nào mệt thì nghỉ, nghỉ xong rồi lại đi, em đi để trải nghiệm với đời, đi để hòa mình vào đất vào trời, vào con người, đi để chụp lại những gì mắt thấy trên quãng đường. Em không đi để tham quan, nếu đến nơi nào đó, gặp đc sự giúp đỡ của anh em, nếu đc dẫn đi tham quan hay chụp ảnh những địa điểm nào đặc trưng của địa phương thì em sẽ rất vui mừng.

Em xin cảm ơn mọi người, chào thân ái!

lợn
26-05-2010, 21:09
Cảm ơn anh Tâm nãy h đã tư vấn cho em

Tạm bỏ qua chặng 2, em muốn nói đến chặng 1. Em mong nhận được sự giúp đỡ của mấy anh chị trên diễn đàn cũng như người quen của anh Tâm (2LuáMiềnTây) chặng từ HCM-Quy Nhơn (theo quốc lộ 1A).

Tiêu chí của em là tiết kiệm tối đa chi phí trên đường đi, nên chuyện ăn uống, ngủ nghỉ em xin nhờ ở các nhà dân, hay chùa, hay nếu đc sự giúp đỡ của mọi người trên diễn đàn này thì quá tốt không còn gì bằng :). Em cứ leo lên xe và đi, khi nào mệt thì nghỉ, nghỉ xong rồi lại đi, em đi để trải nghiệm với đời, đi để hòa mình vào đất vào trời, vào con người, đi để chụp lại những gì mắt thấy trên quãng đường. Em không đi để tham quan, nếu đến nơi nào đó, gặp đc sự giúp đỡ của anh em, nếu đc dẫn đi tham quan hay chụp ảnh những địa điểm nào đặc trưng của địa phương thì em sẽ rất vui mừng.

Em xin cảm ơn mọi người, chào thân ái!

Chính xác là ngày mấy bạn khởi hành?, mình sẽ khởi hành từ miền tây vào ngày 4/6 bằng xe đạp hy vọng gặp bac ở SG

HưngSmall
28-05-2010, 20:45
Sáng t3 ngày 1/6 mình khởi hành, đích đến của mình là Quy Nhơn, hy vọng đc đón bạn ở Quy Nhơn, nếu có cảm hứng mình đi tiếp với bạn. Thanks đã quan tâm

vietnambiketours
28-05-2010, 21:59
Bạn này can đảm quá. Chúc bạn thành công

lợn
29-05-2010, 09:07
Sáng t3 ngày 1/6 mình khởi hành, đích đến của mình là Quy Nhơn, hy vọng đc đón bạn ở Quy Nhơn, nếu có cảm hứng mình đi tiếp với bạn. Thanks đã quan tâm

Vậy là không gặp được ở Sài Gòn rồi, chúc bạn thượng lộ bình an.

HưngSmall
29-05-2010, 16:46
Cảm ơn Lợn! đến Quy Nhơn gọi mình nhé ^^

O_Cua_Thoi_Gian
15-11-2013, 00:26
em https://i894.photobucket.com/albums/ac143/conmuoiyeuconruoi/11101B001EDDngcong_zps855904f3.jpg