PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Đi về Khâu Vai phiên chợ tình duy nhất còn lại... (3 - 7/5/2013)

Pages : [1] 2

thuythu
01-02-2013, 12:07
Khâu Vai một xã tận cùng nơi biên ải của điểm cực bắc , nơi được cho là phiên chợ duy nhất trên thế giới còn giữ được nguyên bản sắc .... Khi ông mặt trời khuất dần sau những dãy núi chỉ toàn một màu đen của đá tai mèo, thì cùng là lúc dòng người từ khắp nơi nườm nượp đổ về Khâu Vai, đủ các sắc màu của các dân tộc, Mông, Dao, Giáy,..Tiếng cười nói líu lo như tiếng chim của thổ ngữ địa phương làm tăng thêm phần bí ẩn cho đêm chợ tình.
Trong những dãy quán xuất hiện những đôi trai gái ngồi sát bên nhau , và chén rượu ngô thơm nồng được rót đầy , trai gái ngửa cổ uống ực . Họ uống cho ngày gặp lại sau một năm xa cách , họ uống đến khi không thể uống thì nắm tay nhau đi, về phía rừng già đại ngàn hay khuất sau những tảng đá tai mèo để tình tự....thâu đêm , đến sáng thì trở về với chồng , với vợ của mình . Men rượu làm đôi má của các chàng trai, cô gái vùng cao thêm ửng hồng , và men tình đêm nay khi chúng ta sẽ thuộc về nhau, để rồi sáng mai chia tay , hẹn nhau năm sau em trở lại chàng ơi... Khi ông mặt trời ló rạng thì nhưng vòng tay bịn rịn , ánh mắt tiếc nuối xen lẫn giọt nước mắt của chàng trai cô gái .
Đến hẹn lại về chợ phiên năm nay vẫn như hàng trăm năm qua , vẫn ngày 26 tháng 3 âm lịch , nhằm ngày mùng 5 tháng 5 lịch tây, chỉ duy nhất một ngày trong năm, bạn có cùng tôi đi về nơi ấy
Ngày xuất phát nhằm ngày mùng 3 tháng 5- ngày trở về sẽ là ngày mùng 7 tháng 5 năm 2013
Lịch trình cho chuyến đi dài ngày như sau:

Ngày 1 - mùng 3 tháng 5 ; 5h sáng tập trung nhà hát lớn Hà Nội xuất phát, ăn sáng trên đường đi,(beer) ăn trưa tại Tuyên Quang, chúng ta đi thẳng chứ không vào thành phố, ăn trưa nghỉ ngơi và xuất phát thẳng Hà Giang, dự kiến khoảng 3h chiều có mặt tại thành phố Hà Giang,nếu tới sớm thì cả nhà sẽ đi luông cửa khẩu Thanh Thủy, như thế sáng hôm sau sẽ rút được rất nhiều thời gian, mình có thể về Đồng Văn sớm Chúng ta chụp ảnh kỷ niệm bên cột mốc 0 , lượn lờ quanh phố và về nghỉ đêm,Sẽ nghỉ tại khu sinh thái THẠCH LÂM VIÊN, ăn tối tại đây, ở đây , phục vụ đầy đủ cả ăn nghỉ, và hát hò, . tối chúng ta sẽ nghi tại nhà sàn .(c)[ giá rất bình dân nhé]

Ngày 2 -mùng 4 tháng 5 ;5 h dậy vệ sinh cá nhân và chuẩn bị tư trang 6h quay lại thành phố ăn sáng , đổ xăng và ,sau đấy cả nhà sẽ quay trở lại xuất phát đi Đồng Văn,Chụp ảnh núi Đôi và ăn trưa tại Quản Bạ , chơi ở Phó Bảng nơi người Mông gốc Hoa sinh sống và chạy ra cửa khẩu thò một chân sang nhà lão láng giềng xấu bụng,thăm dinh Nhà Vương ông vua của người Mông một thời cai quản cả một vùng biên ải phía bắc rộng lớn Sau được Bác Hồ mời về làm đại biểu quốc hội đại diện cho các dân tộc anh em vùng Hà Giang....., tối nghỉ Đồng Văn ,

Ngày 3 mùng 5 tháng 5 ; sáng dậy ăn sáng đổ xăng,thăm chợ cũ ĐV caphe phố cổ, ảnh ọt chán chê nhà mình sẽ đi Lũng Cú , thăm diểm cực Bắc của tổ quốc , leo lên cột cờ trên đỉnh Lũng Cú, xin phép các anh biên phòng ra mốc chơi, và quay về ĐỒNG VĂN ăn trưa,nghỉ ngơi và xuất phát đi Khâu Vai. Xe sẽ chạy trên đèo Mã Fi Lèng con đèo hùng vĩ và đẹp nhất trong tứ đại đỉnh đèo phía bắc ,trên đường đi sẽ xuống tận dòng Nho Quế tắm phát cho mát rồi hành quân về Khâu Vai cho kịp phiên chợ đêm.

Ngày 4 mùng 6 tháng 5; Sáng dậy lúc 5h ăn xuất phát ra MÈO VẠC ăn sáng rồi xuôi về Cao Bằng,qua Tĩnh Túc Cao bằng chụp ảnh kỷ niệm bên tượng Bác sau đó men theo con đường mới mở rộng và êm ru,con đường này uốn lượn bên các quả núi rất thơ mộng . nó sạch và mát đến tinh khiết. Ngủ đêm và ăn tối tại Hồ Ba Bể Bắc Kạn,

Ngày 5 mùng 7 tháng 5; 5h dậy ăn sáng và ra hồ . lên thuyền , đi vòng quanh hồ, thăm đền An Mạ. cùng hệ thống hang động nơi đây, trưa quay về ăn trưa và xuất phát về Hà Nội, dự kiến về đến HN lúc 21h. ăn tối , tổng kết chuyến đi và chia tay hẹn ngày gặp lại trên những cùng đường khác của đất nước..........(BB)
Để chuẩn bị cho chuyến đi thành công thì khâu chuẩn bị cũng rất quan trọng. Đồ cá nhân các bạn phải bắt buộc phải mang theo, quần áo đủ dùng , dầu gội, dầu tắm , kem và bàn chải đánh răng, khăn mặt , khẩu trang,có khăn quàng chống nắng và gió thì hay, mũ bảo hiểm loại có kính chắn là tốt nhất,chứng minh thư nhân dân, bằng lái xe máy, ba lô, hoặc túi đựng đồ, quần áo đi mưa.
Xế có nhiệm vụ chăm sóc xe máy thật tốt trước khi khởi hành, săm xe đã vá thì nhất định phải thay, lốp cũ quá cũng thay...[ vì di chuyển đường trường lốp xe cực nóng và miếng vá xì hơi, khi đó phải dừng lại vá rất mất thời gian ], nhông xích xe nếu mòn quá cũng phải thay, nếu còn tốt thì các bạn có thể tăng lại xích, dầu xe máy phải thay trước khi đi, Xe phải có gương chiếu hậu, còi , đèn phải sử dụng được.

thuythu
01-02-2013, 12:51
Và đây là những con số cụ thể về số km chúng ta sẽ đi trong toàn chặng, số tiền chúng ta sẽ chi cho toàn bộ chuyến đi
Cung đường
Ngày 1- mùng 3 tháng 5: Tổng : 312 km, ;) có dung sai
- Hà Nội - Vĩnh Yên- Việt Trì- Tuyên Quang= 135 km;
- Tuyên Quang - Hà Giang = 177 km

Ngày 2- mùng 4 tháng 5:
- Hà Giang- Thanh Thủy-Quản Bạ- Yên Minh- Phó Bảng -Dinh nhà Vương- Đồng Văn =210 km[ Tính cả một vòng ra cửa khẩu Thanh Thủy và quay lại thành phố Hà Giang, nếu tính từ Hà Giang đi Đồng Văn thì chỉ 155km

Ngày 3- mùng 5 tháng 5: Đồng Văn- Lũng Cú - Mèo Vạc - Khâu Vai = 130 km

Ngày 4 - mùng 6 tháng 5: Khâu Vai- Tĩnh Túc - Ba Bể= 280 km

Ngày 5-mùng 7 tháng 5: Ba Bể- Hà Nội = 250 km

Tổng số sẽ di chuyển cho toàn bộ chuyến đi trên dưới 1200 km

Kinh phí :
- Xăng xe, [ ôm và xế tự chia đôi] : khoảng 700k
- Tiền mua đồ đoàn: bông băng cứu thương, thuốc dự phòng, găng tay 2 bộ, ủng nilon 2 bộ, dây chun buộc đồ, giấy dán phản quang, cờ tam giác buộc ở gương chiếu hậu. săm xe dự phòng, đồ vá xe , bu gi: tạm thu 100k/người
- Tiền nước uống: một ngày 2 chai = 10 k x 5 ngày = 50 k
- Tiền vé tham quan đỉnh Lũng Cú, Dinh Nhà Vương, tiền biên phòng thu khi cho phép tham quan mốc biên giới 422 . điểm này mới thật sự là điểm cực bắc, cách Lũng Cú 3 km [ phần này mình không biết chính xác ]: tạm tính khoảng 60k/người
- Tiền ăn sáng 5 bữa x 20 k = 100 k/người
- Tiền ăn 2 bữa chính (trung bình 75 k) = 75 X 2 X 5 ngày = 750 k/người
- Tiền thuê phòng nghỉ 4 dêm( trung bình 80 k một đêm) = 80 X 4 = 320 k/người

Tổng số : 1.380.00- Một triệu ba trăm tám mươi nghìn đồng. Số tiền này sẽ được thu làm hai lần để tăng tính an toàn.

Lưu ý : đây là kinh phí dự trù chứ không chính xác.
Những chí phí có thể phát sinh [ ví dụ có thể hát karaoke, tiền thuê thuyền đi trên lòng hồ Ba bể ]

Vậy thừa sẽ trả lại , thiếu thu thêm , tuy nhiên dung sai cũng không nhiều vì mình tính cũng tương đối chính xác rồi.

Trước khi kết thúc chuyến đi trưa ngày mùng 7 tháng 5 khi ăn trưa xong tại Hồ Ba Bể mình sẽ tài chính công khai , sẽ tổng kết và báo cáo các bạn cụ thể và chính xác .
Để minh bạch về tài chính , thì khi mua bất cứ thứ gì dù là nhỏ nhất mình cũng ghi chép chính xác và đầy đủ về số lượng để các bạn kiểm tra, giá cả từng thứ để các bạn so sánh ], thanh toán tiền ăn , tiền ăn tiền phòng sẽ có các bạn đại diện kiểm tra , làm chứng .
Với phương châm , vui, an toàn , và tình cảm là số một.
Sự thành công của chuyển du hành lần này phụ thuộc không ai khác vào chính tất cả các thành viên của chuyến đi. Chúc các bạn có một chuyến đi thành công(c). Thân

Các bạn đăng ký đi tại đây và để lại số điện thoại cho thuận tiện trong việc liên lạc nhé,
Số đt của mình Thuythu; 0928888499
Số ôm và xế mong muốn cho chuyến hành trình là 28 bạn.
Cung này thật sự khó khăn, vất vả và dài ngày nên cần những xế cứng cam đảm, cần những ôm chịu được gian khổ.
Hãy đăng ký ngay hôm nay nhé các bạn...

tuannams
04-02-2013, 11:46
Sao ko đi trước vài ngày đi đúng vào dịp lễ nghỉ 5 ngày đó bạn

thuythu
04-02-2013, 12:03
Sao ko đi trước vài ngày đi đúng vào dịp lễ nghỉ 5 ngày đó bạn
Lich trình như vậy là chính xác cho cả đi và về rồi bạn ạ , nếu đi trước thì không thể về chợ tình Khâu Vai được , mà mục đích chính của chuyến đi là đêm chợ tình ạ

tieuyeutinh
04-02-2013, 13:21
Mình ở Sg, hóng hớt dk đi ,đặt cục gạch và xây lều cắm trại chờ cung này luôn. Theo như lịch trình thì kinh phí tầm 1.400k ? Và xuất phát từ Hn. Nên nếu có nhiều bạn trong Sg muốn đi thì gom gom dzô, book vé máy bay hộ mình luôn 1 chuyến dc hok nhỉ ^^

Bạn lưu ý viết hoa đầu câu, sau dấu chấm, chấm hỏi.

akita13416
04-02-2013, 14:06
Cho mình dập dòm với, nếu đi cung này thì phải xin nghỉ 2 ngày t2 t3 phải ko ạ?!
Tên đăng ký: Quỳnh (ôm) - có thể có xế đi kèm
Nick phượt: akita13416
Email: [email protected]
Sđt: 0975187840
Facebook: http://www.facebook.com/ltquynh
Có off đoàn lúc nào thì gọi mình 1 tiếng với, tks bác chủ thớt!

thuythu
05-02-2013, 11:41
Cho mình dập dòm với, nếu đi cung này thì phải xin nghỉ 2 ngày t2 t3 phải ko ạ?!
Tên đăng ký: Quỳnh (ôm) - có thể có xế đi kèm
Nick phượt: akita13416
Sđt: 0975187840
Facebook: http://www.facebook.com/ltquynh
Có off đoàn lúc nào thì gọi mình 1 tiếng với, tks bác chủ thớt!
Trước chuyến đi mình sẽ tổ chức ọp một buổi duy nhất tại Hà Nội, bạn chú ý theo dõi và đến tham dự nhé

thuythu
05-02-2013, 11:46
mình hóng hớt vì còn dài dài ngày quá
Thật ra thì cũng không dài đâu bạn, vì chuyến đi này dài ngày các bạn cần có thời gian chuẩn bị và sắp xếp công việc rất lâu mới có thể đi được , và bây giờ là tháng 2 rồi ,cũng chỉ hơn 2 tháng nữa thôi là hành trình thôi. Lại vướng vào cái tết xong có thảnh thơi lập cung thì cung nửa tháng nữa , thôi mình lập luôn bây giờ để các bạn thoải mái tính toán suy nghĩ :))

thuythu
06-02-2013, 04:58
Bạn Long ớ Vĩnh Phúc đã đổ bê tông 2 xuất xế :L

thuythu
09-02-2013, 13:06
Bạn Tieuyeutinh và ban Akita13416 đăng ký 2 xuất ôm

thuthuyhb
09-02-2013, 14:21
Bạn Tieuyeutinh và ban Akita13416 đăng ký 2 xuất ôm

Cho mình hóng theard này.mình đặt 1 xuất ôm nhé
Họ tên :thủy
số đt : 0978994565
YH! [email protected]

thuythu
09-02-2013, 18:28
Cho mình hóng theard này.mình đặt 1 xuất ôm nhé
Họ tên :thủy
số đt : 0978994565
YH! [email protected]
Cảm ơn bạn thuthuyhb nhiều nhiều nhé đã nhận một xuất ôm của bạn rồi ạ(c)

thantai
09-02-2013, 18:36
Hấp dẫn quá. mình đang ở sg book ve ko cho minh ké 1 vé với

singleboy
09-02-2013, 21:09
Sớm thế ạ. cũng chỉ dám xin 1 xuất dập dòm thôi ạ.

suachuada
10-02-2013, 13:24
Lập kế hoạch sớm quá nhỉ. Hy vọng đợt này các bạn lên trùng với đợt mình làm việc ở Quản Bạ, mình sẽ join đoàn từ Quản Bạ. Có một số góp ý nho nhỏ với chủ topic, mình thấy thời gian các bạn đi hơi dài, kinh phí dự trù cũng ko được sát lắm, thời điểm các bạn đi giá cả khá đắt do vừa có đợt nghỉ lễ trước đó.
Khi nào có lịch off mình sẽ tham gia :)

caphephin93
11-02-2013, 01:02
Cho mình đặt 2 suất ôm dập dòm nhé,từ lâu đã thích cung này chỉ sợ trùng với lịch thi thôi :|
Nguyễn Xuân Thảo sđt 0949335819
nick yahoo : thaonguyen_056
cảm ơn

kieumailc
11-02-2013, 10:36
Nếu được cho kieumai nhập đoàn từ Hà Giang nha ???!

thuythu
11-02-2013, 11:23
Lập kế hoạch sớm quá nhỉ. Hy vọng đợt này các bạn lên trùng với đợt mình làm việc ở Quản Bạ, mình sẽ join đoàn từ Quản Bạ. Có một số góp ý nho nhỏ với chủ topic, mình thấy thời gian các bạn đi hơi dài, kinh phí dự trù cũng ko được sát lắm, thời điểm các bạn đi giá cả khá đắt do vừa có đợt nghỉ lễ trước đó.
Khi nào có lịch off mình sẽ tham gia :)
Cảm ơn bạn suachuada về những ý kiến đóng góp cho mình nhé, về kinh phí thì như thế này bạn a, mình dự trù 1.400.000, có dung sai, vậy nếu thể có những chi phí phát sinh do giá cả biến động , ăn uống đắt đỏ thì cũng không quá 200.00 nghìn bạn ạ, như vậy chi phí cho chuyến đi, ăn và ở của một người là khoảng 1.600.000. cộng với tiền xăng nữa thì khoảng 2. 000.000 .
Về thời gian thì không dài ngày đâu bạn ạ , cung này mình đã đi 3 lần rồi chạy xe máy 5 ngày căng đét luôn, đấy là chưa tính trường hợp xe bị hỏng dọc đường nữa thì mất nhiều thời gian lắm, thế nên không thể chạy cung này với số ngày ít hơn 5 ngày, nếu cố ép thì cũng chạy được nhưng quá vất vả, như vậy mình lên cung 5 ngày cho thoải mái , bạn nào đáp ứng được thời gian thì đi cùng mình nhé

thuythu
11-02-2013, 11:26
Nếu được cho kieumai nhập đoàn từ Hà Giang nha ???!
Sẵn sàng đón bác (c)

hiep tranminh
12-02-2013, 08:31
Bốn ngày mà đi như lịch trình này thì đúng là cưỡi ngựa xem hoa vì gần một nửa thời gian là trên yên xe rồi ( Phải là phượt thủ cứng thì mới thực hiện được).Chúc bạn và cả đoàn vui vẻ thành công , mình ở Sg gần đến lúc đó nếu sắp xếp được thì sẽ lên thớt!

HoangGiang
12-02-2013, 12:20
Cho mình đăng ký 1 xuất ôm nhé :)
Hoàng Giang 0979.810.827
https://www.facebook.com/hoang.giang.7
Mong ước được đi chợ này lâu rồi ^^

toiyeu.vietnam
12-02-2013, 13:53
Lại chuẩn bị ..người người Khâu vai..nhà nhà Khâu Vai...

pehattieu2003
14-02-2013, 13:09
Cho em xin 1 gạch cứng nhé!
Đã đặt được vé khứ hồi SG - HN đi tối 2/5 về tối 7/5.
Bác chủ thớt sắp xếp xế cho em nhé! Nếu có phải đặt cọc trước thì cho em xin cái stk nhé!
Thường xuyên theo dõi lịch trình mong thớt nhớ cập nhập tình hình cho em biết với.  

Phihungkim
15-02-2013, 09:46
mình là Quốc Anh
têb trên Face : phihungkim
mình đặt 3 cục bê tông : cho 1 cặp xế - ôm và 1 xế
sdt của mình : 0932106669
có gì mới thì liên lạc cho mình nhé !

Falling_in_love
15-02-2013, 13:16
Đặt trước 1 xế .Dịp sinh nhật , kỉ niệm chợ tình

Lưu Mai Mai
16-02-2013, 00:12
Lúc trước em có đi 1 cung đường rất ngắn từ Hà Giang lên chợ tình Khâu Vai nhưng không qua Mèo Vạc, con đường đó đi qua Bảo Lâm, rồi cũng theo hướng Mèo vạc đi nhưng cách Mèo Vạc tầm 35km thì rẽ lên núi đi lên Khâu Vai luôn, từ chỗ rẽ này lên Khâu Vai đi mất 20km là đến chợ.

Cung đường này đang làm đường và cũng đang xây dựng thủy điện nữa, nó là đi vào cổng phía sau của chợ tình, nếu xin các anh canh gác là có thể mang xe máy vào hẳn bên trong được ý.

Em chỉ lưu ý một vấn đề: Năm ngoái em đi chợ tình, có một trường hợp xe máy bị kẻ gian tháo biển và ném đi, họ đã lấy trộm xe máy vì vậy, đoàn nhà mình đi nhớ lưu ý nên khóa xe với nhau cẩn thận, để chung lại xếp gọn 1 chỗ, nếu có thể thì nên giăng xích các xe lại với nhau, khóa cả trước và sau xe để đảm bảo an toàn nhé. Điều thứ hai là tránh trộm cắp, móc túi vì dân tứ xứ thập phương về không biết đâu mà lần, và điều nữa là các bạn nữ nên tập trung đi cùng nhau, đừng tách đoàn vì rất nhiều kẻ "dê xồm" lợi dụng để quấy rối và nắm tay kéo mình đi....

Chúc anh Huy và đoàn lên đường vui vẻ! Chợ tình Khâu Vai huyền thoại không biết năm nay còn chọi dê, thi người đẹp như năm ngoái không?

harrycon
16-02-2013, 09:49
đi chợ tình có bị bỏ bùa ko ạ,em thân trai trong trắng sợ lắm :)))))))))))))))))))))

Kokoro12
16-02-2013, 15:43
Cho mình đăng ký 1 gạch mềm nhe, mình ở Saigon ra HN, Nam (male).

mainangroi
16-02-2013, 22:28
Cho mình đăng ký 1 ôm cứng nhé.
Tên: Mai
Sđt: 0977 127 709
Mail: [email protected]
Mong được đi cùng các bạn :)

phonglinh273
16-02-2013, 22:59
Em đặt 1 ôm nhé (không trùng lịch thi thì sẽ đi :). Em Linh (0934557797) ạ.

thuythu
16-02-2013, 23:21
Lúc trước em có đi 1 cung đường rất ngắn từ Hà Giang lên chợ tình Khâu Vai nhưng không qua Mèo Vạc, con đường đó đi qua Bảo Lâm, rồi cũng theo hướng Mèo vạc đi nhưng cách Mèo Vạc tầm 35km thì rẽ lên núi đi lên Khâu Vai luôn, từ chỗ rẽ này lên Khâu Vai đi mất 20km là đến chợ.

Cung đường này đang làm đường và cũng đang xây dựng thủy điện nữa, nó là đi vào cổng phía sau của chợ tình, nếu xin các anh canh gác là có thể mang xe máy vào hẳn bên trong được ý.

Em chỉ lưu ý một vấn đề: Năm ngoái em đi chợ tình, có một trường hợp xe máy bị kẻ gian tháo biển và ném đi, họ đã lấy trộm xe máy vì vậy, đoàn nhà mình đi nhớ lưu ý nên khóa xe với nhau cẩn thận, để chung lại xếp gọn 1 chỗ, nếu có thể thì nên giăng xích các xe lại với nhau, khóa cả trước và sau xe để đảm bảo an toàn nhé. Điều thứ hai là tránh trộm cắp, móc túi vì dân tứ xứ thập phương về không biết đâu mà lần, và điều nữa là các bạn nữ nên tập trung đi cùng nhau, đừng tách đoàn vì rất nhiều kẻ "dê xồm" lợi dụng để quấy rối và nắm tay kéo mình đi....

Chúc anh Huy và đoàn lên đường vui vẻ! Chợ tình Khâu Vai huyền thoại không biết năm nay còn chọi dê, thi người đẹp như năm ngoái không?
Ôi Mai Mai , cảm ơn Mai nhiều lắm ý. về cái vụ đi tắt cho gần thì hay lắm ý , dưng mà tắt thì không qua được Lũng Cú với nhà Vương lão đồng chí đâu, mà cái này là quan trọng lắm trong những địa danh quá ư là nổi tiếng phải đến ý,
Cái vụ tháo biển thì quả là phải cảnh giác rồi nhờ ,dưng mà chả bít làm sao vì đã gửi cho các bác Mông trông xe rồi, nhỡ có bạn Dao , bạn Giáy táy máy tháo vứt đi thi cũng chịu thôi ứ bít làm sao vì lúc bạn ý tháo mình đâu có ở đấy, hay là mình gửi xe là tháo biển cất đi luôn nhở , mà mất rùi bắt đền sao được bác Mông đây... Hic còn cái vụ các bạn vùng cao nghịch núi đôi bạn gái vùng thấp thì quả là cũng có đấy, cái này phải cảnh giác và phòng bị cao độ à.. rút kinh nghiệm năm ngoái nhà thuythu đã có bạn tẹo nữa bị nghịch núi đôi rồi, năm nay mình trang bị thiết bị bảo hiểm toàn gáo dừa có cắm gai bồ kết gửi từ Bến Tre ra rồi đấy, đêm chợ tình
thuythu quy định bắt buộc các nữ phượt gia phải khoác bộ giáp này vào thì mới được xuống chợ, các nam phượt thì không cần :D. ờ dưng mà nghe nói năm ngoái Mai Mai bị sao ấy;) mà về Hà Nội xoa dầu con hổ cả tuần mà vẫn còn tím ngăn ngắt phỏng :D chẹp. rõ khổ;)

thuythu
16-02-2013, 23:43
Mình đã xác nhận tất cả các bạn đăng ký đi đợt này, , mình sẽ tổng hợp và chốt danh sách một lần trước khi nhà mình khởi hành. Thân

Kinabalu
17-02-2013, 00:14
Nam 1 mình 1 vé từ HN-SG thì đk xế hay ôm đây các bác,em tay lái cũng khá lụa,em đk 1 gạch mềm nhé vì chưa book đc vé khứ hồi SG-HN :D

minu minu
17-02-2013, 10:39
Cho mình đk 1 ôm nhé
Tên: Phạm Thị Mai
ĐT: 0988092921
Mail: [email protected]
Thanks! :)

pehattieu2003
17-02-2013, 20:04
Nam 1 mình 1 vé từ HN-SG thì đk xế hay ôm đây các bác,em tay lái cũng khá lụa,em đk 1 gạch mềm nhé vì chưa book đc vé khứ hồi SG-HN :D
Book vé của Vietnam airlines đó bạn.

Frog
18-02-2013, 00:40
cho em xin một suất dập dòm với ạ. :( vì từ giờ đến tháng 5 còn lâu nên chưa rõ có chắc chắn 100% đc ko... :(
Frog 0973293593
fb facebook.com/duong.hong.hanh293
^^

Lưu Mai Mai
18-02-2013, 01:37
Ôi Mai Mai , cảm ơn Mai nhiều lắm ý. về cái vụ đi tắt cho gần thì hay lắm ý , dưng mà tắt thì không qua được Lũng Cú với nhà Vương lão đồng chí đâu, mà cái này là quan trọng lắm trong những địa danh quá ư là nổi tiếng phải đến ý,
Cái vụ tháo biển thì quả là phải cảnh giác rồi nhờ ,dưng mà chả bít làm sao vì đã gửi cho các bác Mông trông xe rồi, nhỡ có bạn Dao , bạn Giáy táy máy tháo vứt đi thi cũng chịu thôi ứ bít làm sao vì lúc bạn ý tháo mình đâu có ở đấy, hay là mình gửi xe là tháo biển cất đi luôn nhở , mà mất rùi bắt đền sao được bác Mông đây... Hic còn cái vụ các bạn vùng cao nghịch núi đôi bạn gái vùng thấp thì quả là cũng có đấy, cái này phải cảnh giác và phòng bị cao độ à.. rút kinh nghiệm năm ngoái nhà thuythu đã có bạn tẹo nữa bị nghịch núi đôi rồi, năm nay mình trang bị thiết bị bảo hiểm toàn gáo dừa có cắm gai bồ kết gửi từ Bến Tre ra rồi đấy, đêm chợ tình
thuythu quy định bắt buộc các nữ phượt gia phải khoác bộ giáp này vào thì mới được xuống chợ, các nam phượt thì không cần :D. ờ dưng mà nghe nói năm ngoái Mai Mai bị sao ấy;) mà về Hà Nội xoa dầu con hổ cả tuần mà vẫn còn tím ngăn ngắt phỏng :D chẹp. rõ khổ;)

Thứ nhất về cái vụ tháo biển thì bên công an huyện Mèo Vạc đã trả lời là bên hội chợ phải chịu trách nhiệm đền bù xe, vì gửi xe đều có vé hết mà. Còn vù đền bù thì em không rõ vì em về cùng đội các anh công an nên chả biết hội chợ đền bù ra sao. Nhưng túm lại là ở đó gửi xe thì tất cả các xe đi qua cổng chặn của bảo vệ chợ, lấy vé, trả tiền gửi xe luôn (hình như 10k/xe hay sao đó em kô nhớ rõ chi tiết). Sau đó bà con mang xe vào để dọc hết 2 bên đường trên đường vào trong chợ, chứ không được mang xe máy vào tận bên trong chợ đâu, vì cứ 1 đoạn lại có chốt công an chặn mà. Chỉ có các xe ô tô của quan xã, huyện mới được vào trong. Nên nếu đoàn nhà ta mà có để xe cũng chỉ để rải rác dọc đường đi bộ thôi, không có bãi tập trung để xe đâu. Hi vọng năm nay có bãi gửi xe cho an toàn tất cả.

-Thứ hai là cái vụ dê xồm nghịch núi đôi thì đúng là có đấy, cả lũ dê từ cao đến thấp rồng rắn lên mây kéo nhau đi rồi cứ thấy nhóm nữ nào xinh xinh hoặc .... thì ào ào lao vào rồi khoắng tay lên, túm lại là theo em, bác cứ cho mỗi cô cầm sẵn 1 cái gậy, ai động vào người thì cả nhóm phang thật lực ạ :v (đương nhiên cho cả nhóm nữ mặc áo giáp kín toàn thân cho an toàn, vì lũ dê ấy lao ào ào vào chứ không phải là hạng tử tế hành xử lịch sự bác ạ). Còn không thì bác cứ mua giúp em một ít thuốc độc, cho các bạn nữ rắc lên quần áo, tên nào dê xồm sờ vào thuốc thì về không nổi mẩn toàn thân, không rụng sạch lông lá tóc tai, chân tay ngón thì cũng rụng đủ bất cứ cái gì lồi ra khỏi người bác ạ. Cái vụ thuốc này thì em có biết là có nơi bán ạ :v . Cơ mà đủ cam đảm mới làm ạ, nhưng em thích làm thế để sau này cho tiệt hẳn cái loại bệnh hoạn mất thuần phong mỹ tục, mang danh tiếng nhơ nhớp cho cánh mày râu ạ.

- Thứ ba là giang hồ đồn về em đúng là ác khẩu, cái gì mà tím ngăn ngắt xoa dầu con hổ cả tuần ạ :D em chả làm sao cả hết, đi lên đó may mà được các anh công an giúp đỡ chỗ ăn, chỗ ngủ, đi về lại được hộ tống xuống tận Mèo Vạc để về, xuống nơi lại được mấy bác đồng bào giúp đỡ đưa đi, đổ cả xăng xe cho, về đến Hà Nội còn được hỏi thăm sức khỏe, ấy mới biết là cái tình của đồng bào thật đáng trân trọng bác ạ!

Lưu Mai Mai
18-02-2013, 01:58
À tiện thể đọc lại cung đường của bác thì em thấy bác yêu quý cái Đồng Văn hơi nhiều, quanh ra quanh vào mấy lần ở đó, thực ra có đường đi từ Hà Giang lên, đi vào phố Cổ thì chỉ nên đi đêm rằm mới thấy cái hay của phố Cổ, uống cà phê phố Cổ, còn 1 đường rẽ phải xuống Sủng Là là có thể lên luôn Lũng Cú, chạy lên cột cờ Lũng Cú chào cờ thì có 1 đường đi tắt mất khoảng 7km là về đến Đồng Văn, nên theo em bác sau khi ngủ ở Thạch Lâm Viên thì đi thẳng 1 lèo lên Lũng Cú, đi qua rừng thông Yên Minh thì ăn trưa nơi con đường hạnh phúc rồi đi Sủng Là, Lũng Cú, tối quay về Đồng Văn ngủ, ăn tối, sáng sau đổ đèo Mã Pì Lèng (em toàn gọi là Mã Pèng Pèng ạ hihi) sang Mèo Vạc rồi đi mấy chục km lên Khâu Vai.

Quên mất là nếu ngủ đêm đầu tiên ở Thạch Lâm Viên sau khi đi thăm cửa khẩu Thanh Thủy thì đến tối nhớ trèo lên núi để ngắm toàn cảnh Hà Giang ban đêm trong ánh đèn lung linh bác ạ. Sau đó ra chỗ điện lực Hà Giang ăn cháo ấu tẩu chỉ bán vào buổi tối thôi nhá, ăn món cháo này tuy hơi nhặng nhặng nhưng nó có tác dụng làm người hết mỏi mệt, đau nhức vì thế các xế cố gắng ăn để sáng mai tỉnh giấc cảm thấy không mệt mỏi mà sảng khoái vô cùng. Buổi sáng hôm sau, đoàn đông mặc dù ăn bánh cuốn Hà Giang ngon thật nhưng đợi họ tráng lâu lắm, bác có thể ăn bún chả cũng khá hấp dẫn.

Bác nhớ liên hệ thuê chỗ ngủ ở chợ tình Khâu Vai sớm nhé, kẻo lại không có chỗ ngủ đêm trên đó đâu.

Tuyên Quang nổi tiếng là công an bắn tốc độ, bắt xe khi rẽ không xi nhan dù là rẽ phải hay trái, lấn vạch cũng bị bắt, nên bác nhớ dặn anh em là đi đúng tốc độ, vào đến đô thị hạ xuống dưới 40km/h nhá, nhớ xi nhan khi rẽ, kô lấn vạch kẻ đường. Tốt nhất là đến Tuyên Quang đoàn mà đông thì chia thành mấy tốp đi khoảng 3 xe một thôi, đi cả đoàn mấy ông cứ đòi đủ chỉ tiêu gọi vào rất vớ vẩn, kô có lỗi gì cũng moi ra lỗi cho đủ chỉ tiêu mà mình chả có mắc lỗi gì, đoàn em đi bị mấy xe kiểu đó mặc dù tụi em đi thành hàng rất đẹp. Hic, giao thông ở VN quả là đáng yêu :D

Chúc các bác vui vẻ ạ!

Falling_in_love
18-02-2013, 10:53
Mai Mai họ Lưu, em dạo này vẫn thức đêm kinh thế ah. Gửi lại a sđt đi, a đánh rơi dọc đường phượt rồi ^^

hiepnt1974
18-02-2013, 11:30
Hy vọng sẽ được giao lưu cùng các bạn trên Khâu Vai . Nhà Phượt Quảng Ninh cũng đang dự kiến lên chương trình, nhưng nhà mình chạy từ Quảng Ninh - Lạng Sơn - Cao Bằng - Mèo Vạc - Khâu Vai. Thế nên chỉ gặp các bạn ở trên đấy thôi.
Chúc An toàn !

lexuanson07
18-02-2013, 18:08
Hi all. Cho mình tham gia cùng với nhé.

họ tên: Lê Xuân Sơn
Mobile: 0945003719

WangLing
20-02-2013, 16:29
Mình đang ký 1 suất ôm.

Sđt: 01649.608.225

minskhung
20-02-2013, 19:40
mình cũng đã đi cung này rồi. nói chung là lịch trình của bọn mình khac là chưa lên Khâu vai( để dành mà).bọn mình thảng qua Cao Bàng và đi thac Bản Giôc .nên chợ tình lần này cũng đã lên kế hoạch để đi.lần trươc bọn mình đi 2 thằng và tổng chi phí cho tât cả là 2,3tr tròn 7 ngày.(nói chung là bọn mình tiêt kiệm ) nói để ae xem để tham khảo ,và ủng hộ bac chủ thơt. vừa gọi đt cho bac chủ thơt nhưng ko đc.mình đã để lại tin nhắn rồi. có gì liên hệ đi chung đoàn thì vui, còn ko đi chung đc hẹn gặp nhau trên Khau Vai

thuythu
20-02-2013, 21:39
Bạn là nam thì nhất định phải là xế rồi, không thể nào làm ôm được, thường thì xế luôn thiếu , nhất là cung Khâu Vai luôn thiếu xế, bạn ở Sài Gòn ra thì ra Hà Nội bạn thuê xe máy nhé , nếu chắc chắn đi được thì gần đến ngày đi báo cho mình

thuythu
20-02-2013, 21:51
@ Mai Mai , thế mà năm ngoái khi ở Khâu Vai chả thấy Mai đâu nhở, Nhà Thuythu năm ngoái , đám con trai thì ngủ ở sân sau của trường mầm non, và cũng mượn được 2 phòng nhỏ của trường cho các chị em ngủ qua đêm, chật nhưng mà quá vui và tình cảm, còn ăn tối thì bọn anh mua củi của các cô giáo và nấu ăn ở sau trường, khói bay làm toét cả mắt ..hi hi... tắm thì 20 nghìn 1 xô nước ,đêm tháng 5 mà Khâu Vai lạnh tê tái chỉ dám tắm qua rồi xuống chợ chơi cả đêm...khuya muộn mấy thằng con trai luồn vào rừng tìm trai gái tâm tình, rồi về nghe hát đối ở giếng nước lối vào đền mà rợn cả gáy vì tiếng hát quá ư liêu trai cộng với ánh lửa lập lòe hắt ra từ ngôi đền cổ.........

transon_travel
20-02-2013, 22:29
Dập dòm 1 xế độc hành chủ thớt nhé!

Kokoro12
20-02-2013, 23:15
@Kinabalu: Mình cũng từ Saigon ra HN muốn tham gia chuyến đi này, nếu bạn book được vé MB, tiện thì có thể kết hợp đi chung sẽ tiết kiệm được nhiều thứ tiền như: thuê xe, hotel, taxi... :)

bedeptraj
20-02-2013, 23:25
Cho mình đăng ký nhé:
Mình tên: Cỏ (ôm)
SDT: 0978075391
Facebook: http://www.facebook.com/profile.php?id=100005151701474
Có thông tin gì alo mình nhé!

hoatuyet521
21-02-2013, 09:24
cháu cũng đặt gạch đợi đến tháng 5 xem ntn .
Tên : Hoa tuyết ( ôm ) )
mail: [email protected]

pehattieu2003
21-02-2013, 09:56
Xem ra cung này có nhìu bạn ở SG quá nhỉ? Nếu được tập trung đi chung cho vui nà, Mình bay SG - HN tối 2/5 và về tối 7/5

phuongx4g
21-02-2013, 15:07
ôi, ôm lại áp đảo rồi
e đăng kí 1 slot ôm
tên : Bùi Phương
đt 0983650823
Khi nào off bác sms e với ạ

transon_travel
21-02-2013, 19:14
Có khi tổ chức off lần đầu làm quen cho vui, tinh thần nó cũng đi lên chủ thớt ạ, hóng quá!

caohocdulich
21-02-2013, 20:39
đặt cho caohocdulich 1 cục gạch nhé , chương trình thú vị đấy "chủ xị" !

Hanmactu712
21-02-2013, 21:38
cho mình đặt 1 nửa viên gạch xế nhé :)

tên : Đức
sdt : 0984.689.986

Kinabalu
21-02-2013, 22:23
@Kinabalu: Mình cũng từ Saigon ra HN muốn tham gia chuyến đi này, nếu bạn book được vé MB, tiện thì có thể kết hợp đi chung sẽ tiết kiệm được nhiều thứ tiền như: thuê xe, hotel, taxi... :)
Bạn add fb mình ở dưới sign nhé :)
Bác chủ thớt có quen ai ở SG ko,để tổ chức off ở SG cho ace giao lưu :)

Hy Vọng
22-02-2013, 11:03
em đăng ký ôm đi cung này với nhà Thủy Thủ. Hội Hải Phòng nhà mình cố gắng thu xếp đi đê.

chinh_akay
22-02-2013, 11:13
Còn nhận gạch ngói j không bạn chủ thớt ?

Mình đăng ký 1 slot nhé.

Chính: 0934.57.67.26

ba_chan83
22-02-2013, 15:30
Đặt cục gạch cho tháng 5 , chủ thớt chốt đoàn chưa ạ. Cho em đăng kí một xuất ôm nhé. Em ở dưới Hải Phòng

thuythu
22-02-2013, 19:52
Còn nhận gạch ngói j không bạn chủ thớt ?

Mình đăng ký 1 slot nhé.

Chính: 0934.57.67.26
Vẫn tiếp tục tuyển bạn ạ, mình sẽ tổng hợp và cụ thể tình hình ,

thuythu
22-02-2013, 19:57
Đến giờ này thì chưa nói lên điều gì về quân số tham gia hành trình Khâu Vai, vì thời gian còn dài sẽ có nhiều thay đổi , nhưng mình muốn tất cả các bạn nhất là các bạn nữ có tâm huyết đều có thể đi được, không một ai phải ở nhà , nếu thiếu xế nam mà ôm nữ nhiều thì bạn nữ nào gan dạ và dũng cảm thì có thể làm xế nhé, mấy chuyến trước bọn mình đi đều có các bạn nữ làm xế mà còn cừ khôi hơn cả nam đấy(c)

thuythu
22-02-2013, 20:00
Bạn add fb mình ở dưới sign nhé :)
Bác chủ thớt có quen ai ở SG ko,để tổ chức off ở SG cho ace giao lưu :)
(NT)Trong topic đi Khâu Vai đợt này có rất nhiều các bạn trong SG đó, bạn tổng hợp và tổ chức gặp gỡ làm quen các bạn đầu SG giúp mình đi, khi ra HN thì các bạn đã là người một nhà rồi , thuận lợi lắm (c)

trangbot
23-02-2013, 01:09
Cho mình đăng ký 1 ôm nhé.

trang bột: 097.246.1100
vì mình ở sg nên mình mong được gặp những bạn ở sg cùng đi chuyến này nhé.. mong đc tham gia :X

Mr_sam_lop
23-02-2013, 06:53
Tổng kết lại thì thấy phuot nữ áp dảo phuot nam rồi ,có om nào Hải Phòng ko nhỉ?

hoangtube
23-02-2013, 11:26
Chỉ vì đọc cái thớt này hấp dẫn quá nên phải lập nick để xin bon chen 1 chân.
@Thuy Thu: cho mình đặt cái xô nước lấy chỗ để xem thế nào.

Mình tên Hùng, số đt: 0903.04. Bốn số 5.

hoatuyet521
23-02-2013, 15:02
Tổng kết lại thì thấy phuot nữ áp dảo phuot nam rồi ,có om nào Hải Phòng ko nhỉ?

dạ có cháu ở Hải Phòng :D

Kokoro12
23-02-2013, 21:27
@thuythu: Mình và những bạn ở saigon ra HN tất nhiên là không có xe máy rồi, vậy những bạn ở Sàigon tự đi tìm xe thuê hay chủ thớt hoặc các bạn ở HN giúp thuê hộ dùm?

sik
24-02-2013, 01:06
Mình đặt một suất gạch mềm nhé!
Học: 0166.922.666 sáu

thik_di_choi
24-02-2013, 13:56
Vừa ngõ qua lịch trình. Chủ thớt nghía lại cung và khoảng cách đi nhé, nhiều chỗ chưa hợp lý lắm đâu. 1/5 được nghỉ một chặp mà tuần sau lại nghỉ tiếp hơi khó nhỉ. Thích đoạn qua cầu Lý Bôn về lối Cao bằng qua Niêm Sơn, Phia Đén, Tĩnh Túc. Hồ Ba bể đầu tháng năm không đẹp lắm.

cuongsym
24-02-2013, 18:17
Chào bạn,

Cho mình đăng ký 1 xế nhé.

sdt: 093 4321 136

Cám ơn bạn nhiều

thuythu
24-02-2013, 22:42
@thuythu: Mình và những bạn ở saigon ra HN tất nhiên là không có xe máy rồi, vậy những bạn ở Sàigon tự đi tìm xe thuê hay chủ thớt hoặc các bạn ở HN giúp thuê hộ dùm?
Mình sẽ liên hệ thuê xe máy cho các bạn tại Hà Nội

thuythu
24-02-2013, 22:47
Vừa ngõ qua lịch trình. Chủ thớt nghía lại cung và khoảng cách đi nhé, nhiều chỗ chưa hợp lý lắm đâu. 1/5 được nghỉ một chặp mà tuần sau lại nghỉ tiếp hơi khó nhỉ. Thích đoạn qua cầu Lý Bôn về lối Cao bằng qua Niêm Sơn, Phia Đén, Tĩnh Túc. Hồ Ba bể đầu tháng năm không đẹp lắm.
Cảm ơn bác Thích đã có nhời ạ , Về thời gian thì em sắp xếp lịch cố định ngày giờ như vậy cho đúng vào phiên chợ, vì thế bạn nào muốn đi sẽ tự biết điều chỉnh thời gian thôi ạ. Còn về cung và khoảng cách thì em không ngại vì cung này em chạy lần này là lần thứ 3 rồi, 2 lần trước đều ổn ạ, nên lần này em cũng tự tin mà up nguyên cái thời gian và lịch trình của năm ngoái ra , và cứ thế em hành quân (c)

thuythu
24-02-2013, 23:36
Tổng hợp danh sách các bạn đi kHÂU Vai lần 1
Xế và ôm đã xác nhận và đặt vé chắc chắn đi
1Behattieu Sài Gòn [ôm ]
2 Bạn Long vĩnh Phúc [2 xế ]
3 Bạn Phihungkim Sài Gòn [ 2 xế 1 ôm ]
4 Bạn Mainangroi ... [ ôm ]
5 Bạn Nga [ ôm]

Xế và ôm chưa thật sự chắc chắn đi vẫn đang dập dòm, nếu bạn nào xác định chắc chắn 100/00 đi được thì xác nhận lại giúp mình để mình sắp xếp vào danh sách chính thức vì còn liên quan đến xế và ôm nữa nhé
Xế và ôm dập dòm
1 Bạn Cho thuê lều
2 Bạn BienTran
3 Bạn Tieuyeutinh
4 Bạn Akita
5 Bạn Thang-bn186
6 Bạn Thuthuyhb
7 Bạn Thantai sài gòn
8 Bạn Singleboy
9 Bạn Caphephin93
10 Bạn Hoanggiang
11 Bạn Falling- in_ love
12 Bạn Kokoro12
13 Bạn Phongling273
14 Bạn Kinabalu
15 Bạn Minu Minu
16 Bạn Frog
17 Bạn Lexuanson07
18 Bạn WangLing
19 Bạn Transon- travel
20 Bạn Bedeptrai
21 Bạn Hoatuyet521
22 Bạn Phuong4g
23 Bạn Caohocdulich
24 Bạn Hanmactu712
25 Bạn Chinh akay
26 Bạn Hy vong
27 Bạn Bac_chan 83
28 Bạn Trangbot
29 Bạn Hoangtube
30 Bạn Sik
31 Bác Kieumailc
32 Bạn Cuongsym
33 Bạn Minkhung
Trong danh sách mà mình đưa lên đây bạn nào đổ bê tông hoặc còn thiếu tên thì đính chính lại giúp mình nhé . Thân

Z11
25-02-2013, 00:05
Còn nhận thêm k bác, nếu đk cho e một chân xế cứng nha.hj.sdt của e: 0979075537

minu minu
25-02-2013, 10:17
e xác nhận chắc chắn đi dc nhé bác thuythu! :)

thucvivt
25-02-2013, 22:28
Mình xin đặt 1 gạch mềm nhé, sẽ cố gắng sắp xếp công việc để join chuyến hành trình thú vị này:

thucvivt
1988
0903883617
[email protected]

Mình xuất phát từ Sài Gòn. Các bạn nào cũng xuất phát từ SG thì có thể tụ họp lại đi chung cho vui nhé.

Du5ik
26-02-2013, 11:13
Cung này của bạn hay đấy. Với những ai chưa đi HG thì nên đi 1 cung đầy đủ để thấy hết vẻ đẹp hùng vĩ của vùng đất này. Mình cũng đang lên cung cho ace nhà Bão đi vào 3 ngày 4,5,6/5 với nội dung chủ yếu là chợ Tình Khau Vai thôi.
Chúc cả đoàn thượng lộ bình an, hi vọng đc gặp mọi ng vào đêm chợ tình. :"D

Holytien_ck
26-02-2013, 13:23
Tên đăng ký: Thanh (Mèo) ôm
Nick phượt: holytien_ck
Sđt: 0973 639936
Facebook: https://www.facebook.com/meo.mupmip.meo

Em đăng ký cho xế của em luôn ạ, có gì liên lạc qua em luôn nhé.
Tên đăng ký: Sơn (Bờm) xế

chuabitten
26-02-2013, 22:37
Tên đăng ký: An (Chưa Bít Tên)
Nick phượt: cái này chưa bít
Sđt: 0122 832 2468
Facebook: http://www.facebook.com/chua.bitten.7?ref=tn_tnmn
Mình đăng ký 1 xế. 1 ôm (ôm của mình có thể làm xế cho bạn nữ khác @@)
Có gì liên lạc nhé.
Đóng cọc bê tông nha

GiayCaoGot87
26-02-2013, 23:05
Em không làm xế nữa hả mèo :))

Holytien_ck
27-02-2013, 02:12
Em không làm xế nữa hả mèo :))

;;) cũng phải có 1 người mang danh là xế chứ. :)) đổi lái khi thích mà chị

Sonvc
27-02-2013, 07:31
...
và điều nữa là các bạn nữ nên tập trung đi cùng nhau, đừng tách đoàn vì rất nhiều kẻ "dê xồm" lợi dụng để quấy rối và nắm tay kéo mình đi....

Vỗ mông kén vợ
" Theo phong tục của người Mông, Hà Giang thì giai đoạn phiên chợ cuối năm là dịp tốt nhất để trai gái tìm thấy nhau. Ngoài tập tục chặn đường cướp cô dâu nổi tiếng, ở đây còn có tập tục vỗ mông để chọn bạn đời.

Sáng đầu năm, nam thanh nữ tú nhất loại về tụ tập ở khoảng sân diễn tục chơi "ú tim". Sau những chén rượu chúc tụng cho một nǎm mới tốt lành, họ đưa mắt tìm bạn đời. Nếu ưng thuận nhau cô gái sẽ bỏ chạy và nhiệm vụ của chàng trai là đuổi theo. Điều kiện là cả 2 người đều phải chạy hết sức mình, Nếu chàng trai đuổi kịp cô gái và đưa bàn tay vỗ vào mông cô một cái thì đồng nghĩa với cô gái này sắp sửa sẽ trở thành vợ."

Các bạn "hót gơn" nên lưu ý cẩn thận, đồng bào có những nét văn hóa phong tục khác miền xuôi, giờ những đám thanh niên mới nhớn không kiêng dè đâu ạ, "nó" muốn lấy vợ là "kéo", là bắt chẳng đợi ngày tháng đâu vì "phong tục của chúng tao nó thế..." nhiều khi biến tướng lắm...

HoangGiang
27-02-2013, 11:05
Tổng hợp danh sách các bạn đi kHÂU Vai lần 1
Xế và ôm đã xác nhận và đặt vé chắc chắn đi
1Behattieu Sài Gòn [ôm ]
2 Bạn Long vĩnh Phúc [2 xế ]
3 Bạn Phihungkim Sài Gòn [ 2 xế 1 ôm ]
4 Bạn Mainangroi ... [ ôm ]
5 Bạn Nga [ ôm]

Xế và ôm chưa thật sự chắc chắn đi vẫn đang dập dòm, nếu bạn nào xác định chắc chắn 100/00 đi được thì xác nhận lại giúp mình để mình sắp xếp vào danh sách chính thức vì còn liên quan đến xế và ôm nữa nhé
Xế và ôm dập dòm
1 Bạn Cho thuê lều
2 Bạn BienTran
3 Bạn Tieuyeutinh
4 Bạn Akita
5 Bạn Thang-bn186
6 Bạn Thuthuyhb
7 Bạn Thantai sài gòn
8 Bạn Singleboy
9 Bạn Caphephin93
10 Bạn Hoanggiang
11 Bạn Falling- in_ love
12 Bạn Kokoro12
13 Bạn Phongling273
14 Bạn Kinabalu
15 Bạn Minu Minu
16 Bạn Frog
17 Bạn Lexuanson07
18 Bạn WangLing
19 Bạn Transon- travel
20 Bạn Bedeptrai
21 Bạn Hoatuyet521
22 Bạn Phuong4g
23 Bạn Caohocdulich
24 Bạn Hanmactu712
25 Bạn Chinh akay
26 Bạn Hy vong
27 Bạn Bac_chan 83
28 Bạn Trangbot
29 Bạn Hoangtube
30 Bạn Sik
31 Bác Kieumailc
32 Bạn Cuongsym
33 Bạn Minkhung
Trong danh sách mà mình đưa lên đây bạn nào đổ bê tông hoặc còn thiếu tên thì đính chính lại giúp mình nhé . Thân

Hoàng Giang xác nhận đi đc nhé ^^

ỌtẸt
28-02-2013, 10:57
Còn nhận gạch ôm không bạn?
Nếu còn thì mình mua vé SG ra HN.

thuythu
28-02-2013, 12:20
Bạn đăng ký vé đi rồi liên hệ với mình . thu xếp cho bạn 1 xuất bê tông

pehattieu2003
28-02-2013, 12:50
mình là Quốc Anh
têb trên Face : phihungkim
mình đặt 3 cục bê tông : cho 1 cặp xế - ôm và 1 xế
sdt của mình : 0932106669
có gì mới thì liên lạc cho mình nhé !

Mình cũng ở Sg ra đi chung chuyến này. Lịch bay của mình tối 2/5 và tối 7/5 nếu anh(chị) đặt vé được ngày này thì mình hẹn nhau đi chung cho đông vui và tiết kiệm chi phí. Hỳ hỳ.
SDDT của em nó ạh: 0947013688

ỌtẸt
28-02-2013, 14:34
Mua vé xong sẽ liên lạc với thuythu để thuythu sắp xếp nhé. Cảm ơn!
pehattieu2003: nếu vé cùng ngày bay sẽ liên lạc đi chung cho vui nhé!

tieuyeutinh
28-02-2013, 17:06
em xin xác nhận là em đi :))! ^^!

Kokoro12
28-02-2013, 17:21
@Thuythu: Mình đăng kí gạch cứng nhe, đã book vé SAIGON - HANOI.

pehattieu2003
01-03-2013, 01:08
Đợt này có nhìu anh chị trong Sg ra đi quá. Vui ghê. Em cus tưởng trong đoàn có m e bắc tiến thôi ko chứ

TRINHBUI
02-03-2013, 13:55
Em dk voi mọi nguoi :
Em là trinh ở Sg
Em đang đợi ngày 5/3 bán vé máy bay giá rẻ.nếu e dk dc thì cho em dk gạch cứng nhé ^^ ( ôm nha )

trangbot
03-03-2013, 15:55
em xac nhan voi cac bac em se co gang het suc de dc di (beer)

trangbot
03-03-2013, 15:57
bac oi! e cung o sg! sao hoi sg k tu tap ru nhau cung dk mua ve nhi :X..

Falling_in_love
04-03-2013, 10:42
Chủ thớt báo ộp đi thôi. Khá đông rồi

minskhung
05-03-2013, 12:08
chủ thơt khi nào off báo với nhé.mình đã liên lạc đt với bạn rồi đấy. mình là Hùng (minskhung - 0904357639). bọn mình 2 xế

thuythu
05-03-2013, 23:29
Chủ thớt báo ộp đi thôi. Khá đông rồi
Minh sẽ off 1 lần duy nhất vào giữa tháng 4 . cụ thể ngày nào thì mình sẽ thông báo trước cho các bạn 1 tuần nhé

pehattieu2003
05-03-2013, 23:54
Minh sẽ off 1 lần duy nhất vào giữa tháng 4 . cụ thể ngày nào thì mình sẽ thông báo trước cho các bạn 1 tuần nhé

Tụi em ở Sì gòn thì tính sao đây bác??

Falling_in_love
06-03-2013, 00:24

Báo tại #1 cho dễ theo dõi

Pehattieu : Sg ộp trực tuyến

thuythu
06-03-2013, 11:59
Tụi em ở Sì gòn thì tính sao đây bác??
Các bạn ở SG thì như thế này nhé, nếu có thời gian thì liên lạc với nhau tổ chức gặp mặt làm quen trước, nhưng về sắp sếp xế ôm thì vẫn phải để đầu HN mình sắp xếp vì nó liên quan đến xe, xế, ôm, phải sắp sếp cho đủ người đủ xe, và trước khi các bạn ra HN thì mình sẽ gọi cho từng bạn 1 ở đầu SG xem cụ thể như thế nào vì các bạn ở xa nên cũng không thuận lợi về thông tin .. còn mình tổ chức off 1 lần đầu HN cho các bạn ở khu vực phía Bắc .Và vì chuyến đi này ôm nhiều xế ít nên sẽ ưu tiên các ôm ở SG đã book vé trước , nếu đến ngày chốt danh sách mà đủ xế thì ok , còn không đủ xế thì các ôm còn lại đầu Hn nếu không có xế mà vẫn muốn đi thì các bạn có thể chọn phương án 2 là làm xế , nếu bạn nữa nào mà làm xế được thì sẽ không phải ở lại , tất cả cùng hành quân.;)

thuythu
06-03-2013, 12:16
em dk voi mọi nguoi :
em là trinh ở sg
em đang đợi ngày 5/3 bán vé máy bay giá rẻ.nếu e dk dc thì cho em dk gạch cứng nhé ^^ ( ôm nha )
@ TRINHBUI bạn phải đặt vé sớm trước khi xuất phát 20 ngày đấy nhé, vì chủ nhật 14 tháng 4 là mình tổ chức of và chốt danh sách sắp xếp đủ cặp xế ôm , hôm nay 6/3 rồi . bạn đã book được vé chưa, đã có quyết định cuối cùng chưa, nhắn tin lại sớm bạn nhé

thuythu
06-03-2013, 12:21
2 Bạn OtEt , và Trangbot. các bạn sớm có quyết định chính xác có đi được hay không để mình sắp xếp xế cho các bạn nhé :D

thuythu
06-03-2013, 13:01
@ Falling_in _ love, để lại số điện thoại cho mình ngay nhé

trangbot
08-03-2013, 14:54
2 Bạn OtEt , và Trangbot. các bạn sớm có quyết định chính xác có đi được hay không để mình sắp xếp xế cho các bạn nhé :D

Tình hình là em chưa biết được lịch thi.. Nếu k trùng ngày thì em chắc chắn sẽ đi... Vấn đề book vé thì không vấn đề a ạ

ruathantoc
09-03-2013, 00:06
phí là 1t3 + tiền xăng 1t nữa tổng là 2t3

thuythu
10-03-2013, 14:38
Danh sách xế và ôm đã đổ bê tông
Xế
1 Koroko12 Sài Gòn
2 Mai Thanh Quỳnh Sài Gòn 2 xế 0989500668
3 PhihungKim Sài Gòn 2 xế 0932106669
4 Bạn Long Việt Trì 0966435084
5 Mínkhung Hà Nội 2 xế 0904357639
6 Bạn của Holytien-CK
7 Trung Hải Phòng 0904813033
8 Lê xuân Sơn Hà Nội 0945003719
9 Thuythu 0928888499
Ôm ;
1 Holytien_CK Hà Nội
2 TrinhBui Biên Hòa 01223472362
3 Thùy Dung Hải Phòng 0918322705
4 Behattieu Sài Gòn 0947013688
5 Hoàng Giang .....0979810827
6 Tieuyeutinh Sài Gòn
7 Mainangroi Hà Nội 0977127709
8 Minu Minu [Pham thị Mai] 0945003719
9 Bạn của Phihungkim Sài Gòn
Trên đây là danh sách ôm và xế cứng . Đủ 18 bạn cho 9 cặp xế and ôm nha:) Và bạn nào còn thiếu tên thì xác nhận cho mình để mình bổ xung vào nhé . (c)Thân
Kể từ hôm nay mình chỉ nhận ôm và xế chắc chắn 100/00 đi được , không nhận dập dòm ,vậy bạn nào hội đủ điều kiện thì đăng ký nhé
.Danh sách bổ sung
19 .Xế falling_in _love 0904161221
20 A Thanh Hải Phòng 098941123
21 Kinhoang Hà Nội 0988441046
22 Ôm .. Thingoc 0988830183

Lưu Mai Mai
11-03-2013, 11:50
@ Mai Mai , thế mà năm ngoái khi ở Khâu Vai chả thấy Mai đâu nhở, Nhà Thuythu năm ngoái , đám con trai thì ngủ ở sân sau của trường mầm non, và cũng mượn được 2 phòng nhỏ của trường cho các chị em ngủ qua đêm, chật nhưng mà quá vui và tình cảm, còn ăn tối thì bọn anh mua củi của các cô giáo và nấu ăn ở sau trường, khói bay làm toét cả mắt ..hi hi... tắm thì 20 nghìn 1 xô nước ,đêm tháng 5 mà Khâu Vai lạnh tê tái chỉ dám tắm qua rồi xuống chợ chơi cả đêm...khuya muộn mấy thằng con trai luồn vào rừng tìm trai gái tâm tình, rồi về nghe hát đối ở giếng nước lối vào đền mà rợn cả gáy vì tiếng hát quá ư liêu trai cộng với ánh lửa lập lòe hắt ra từ ngôi đền cổ.........

Em không biết năm nay chợ tình còn nét nào truyền thống không? Nhưng em không còn thấy hấp dẫn nữa rồi. Nếu cho em quay lại Hà Giang, em sẽ đi các vùng khác sâu hơn, các bản làng xa hơn chứ kô còn muốn chạy dọc các con đường khúc cua và đổ đèo nữa.

Có vẻ như người người đổ lên Hà Giang, nhà nhà kéo nhau đi làm cho những vùng nơi ta đến mất dần đi cái nguyên sơ mộc mạc, cái cổ xưa, thay vào đó là nhiều nét hiện đại, nó không còn là cái hấp dẫn riêng nữa.

Đôi khi tiếc nuối .....

Nếu anh cần số điện thoại nào đó để tiện liên lạc, cứ alo cho em, em có số phone nào sẽ share anh nha.

thuythu
11-03-2013, 12:15
Em không biết năm nay chợ tình còn nét nào truyền thống không? Nhưng em không còn thấy hấp dẫn nữa rồi. Nếu cho em quay lại Hà Giang, em sẽ đi các vùng khác sâu hơn, các bản làng xa hơn chứ kô còn muốn chạy dọc các con đường khúc cua và đổ đèo nữa.

Có vẻ như người người đổ lên Hà Giang, nhà nhà kéo nhau đi làm cho những vùng nơi ta đến mất dần đi cái nguyên sơ mộc mạc, cái cổ xưa, thay vào đó là nhiều nét hiện đại, nó không còn là cái hấp dẫn riêng nữa.

Đôi khi tiếc nuối .....

Nếu anh cần số điện thoại nào đó để tiện liên lạc, cứ alo cho em, em có số phone nào sẽ share anh nha.
Nét truyền thống thì vãn còn đấy thôi em,con đường nào cũng giống con đường nào, mỗi một lần đi cũng một con đường , nhưng mỗi lần một cảm xúc chẳng giống nhau,ai đến ai đi thì cứ đến cứ đi, cảnh vât con người văn hóa vẫn mãi vây,cái chất của con người thổ nhưỡng nơi ấy ngàn năm vẫn vậy thôi. Vẫn huyền bí , hoang sơ, mỗi lần ta qua vẫn xúc động đến nghẹn cả họng , ta đi rồi ta lại muốn đi , ai chưa đi thì Hà Giang vẫn là địa danh đẹp và hoang sơ nhất Tây Bắc. Cảm ơn Mai anh sẽ gọi khi cần em giúp nhé

Falling_in_love
11-03-2013, 14:26
Xế
1 Koroko12 Sài Gòn
6 Bạn của Holytien-CK
9 Thuythu 0928888499
Ôm ;
1 Holytien_CK Hà Nội
4 Behattieu Sài Gòn 0947013668
6 Tieuyeutinh Sài Gòn
7 Mainangroi Sài Gòn 0977127709
Trên đây là danh sách ôm và xế cứng . Đủ 18 bạn cho 9 cặp xế and ôm nha:) Và bạn nào còn thiếu tên thì xác nhận cho mình để mình bổ xung vào nhé . (c)Thân
Kể từ hôm nay mình chỉ nhận ôm và xế chắc chắn 100/00 đi được , không nhận dập dòm ,vậy bạn nào hội đủ điều kiện thì đăng ký nhé

SAo ko thấy tên mình ở đây nhỉ. Mình đỏ bê tông chắc chắn lắm mà. Số điện thoại thì đã Inbox chủ thớt rồi. Giờ làm việc của mình hơi thất thường nên nếu liên lạc thì chủ thớt nhắn tin vào sdt trước, nếu lúc đó bận mình sẽ gọi lại sau . TKs !

_1976_
11-03-2013, 19:58
Đủ quân chưa thuythu ơi ?:))

Thingoc
11-03-2013, 22:14
Mình muốn đặt gạch ôm 100% đi được. Còn kịp k bạn? Mình ở HN.

kỉn_hoang
12-03-2013, 12:48
cho mình đặt một viên gạch nóng hổi nhé. Nguyễn đình hoàng. sinh năm 1983. điện thoại 0988 441 046. Xế nhé.

kỉn_hoang
12-03-2013, 12:49
à, mình 100% đi được nhé.

thuythu
12-03-2013, 16:32
SAo ko thấy tên mình ở đây nhỉ. Mình đỏ bê tông chắc chắn lắm mà. Số điện thoại thì đã Inbox chủ thớt rồi. Giờ làm việc của mình hơi thất thường nên nếu liên lạc thì chủ thớt nhắn tin vào sdt trước, nếu lúc đó bận mình sẽ gọi lại sau . TKs !
Thành thật xin lỗi bạn , mình có nhận được thư của bạn nhưng không thể nào mở ra đọc được, [ chắc lỗi mạng ạ] Và giờ bạn đã xác nhận thì mình cập nhật bạn vao danh sách chính thức nhé,(c) . nếu bạn đọc tin này thì nhắn cho mình 0298888499

thuythu
12-03-2013, 16:41
Danh sách cập nhật liên tục
19 Fallig _ in _ love xế
20 Kin_ hoang xế 0988441046
21 Anh Thanh giảng viên trường ĐHHH Hải Phòng U 50 Nhưng tính cách phong trần như U 20 (c) xế cứng trên từng cây số . 0989411123
22 Thingoc ôm ................
Các xế và ôm chú ý khi đăng ký thì để lại cho mình số điện thoại , địa chỉ thường trú để mình nắm thông tin và chủ động liện lạc với các bạn nhé . Thân

Thingoc
12-03-2013, 18:16
Hehe, số điện thoại của mình 0988830183

mainangroi
12-03-2013, 20:22
Xế
1 Koroko12 Sài Gòn
6 Bạn của Holytien-CK
9 Thuythu 0928888499
Ôm ;
1 Holytien_CK Hà Nội
6 Tieuyeutinh Sài Gòn

Vui quá vui quá, đếm từng ngày đi off và lên đường gặp mọi người.
Anh Thuythuy ơi, em ở Hà Nội ạ :)

Falling_in_love
12-03-2013, 22:20
Đi Khâu Vai kiếm vợ ^^

pehattieu2003
13-03-2013, 00:31
Xế
1 Koroko12 Sài Gòn
6 Bạn của Holytien-CK
9 Thuythu 0928888499
Ôm ;
1 Holytien_CK Hà Nội
6 Tieuyeutinh Sài Gòn
Anh ơi sai số điện thoại em oy. Ko liên lạc đc coi chừng lại bị bỏ nè. Huhu. SĐT đúng của em nhé: 0947013688

_1976_
13-03-2013, 09:24
Các bạn ở Sài gòn gặp gỡ , làm quen , giao lưu trước nhé để tăng thêm sự gắn bó , đoàn kết của cả đoàn . Các bạn Hà nội cũng vậy nhé , chúng tôi ở Hải phòng cũng đã gặp gỡ , làm quen với nhau và sớm mong gặp gỡ được tất cả các bạn . Cám ơn THUYTHU đã kết nối mọi người từ Nam chí Bắc và hi vọng chúng ta sẽ có 1 chuyến đi thành công tốt đẹp . (c)

thuythu
13-03-2013, 10:32
Anh ơi sai số điện thoại em oy. Ko liên lạc đc coi chừng lại bị bỏ nè. Huhu. SĐT đúng của em nhé: 0947013688
Đã sửa Behattieu nhé ;)(c)
Và danh sách hiện tại là 22 thành viên , 10 ôm và 12 xế ;) xế áp đảo ôm rồi nhé
Tiếp tục tuyển đủ 28 thành viên cho 14 xe , Thời gian còn hơn 1 tháng nữa là khởi hành,thời gian chờ đợi cũng nhanh và cũng lâu .Và chắc chắn sẽ là chuyến đi có những yếu tố sau . Về cung đường, di chuyển dài ngày, vất vả, đường có những đoạn dốc ngược 45 độ xe chỉ có thể chạy số 1 với tốc độ rùa , .Về cảnh quan , hùng vĩ , hoang sơ ,đẹp ,ký thú khiến có nhiều cảm xúc , lãng mạn trong rừng thông Yên Minh, nhỏ bé trước những dãy núi đá tai mèo trải dài bất tận , choáng ngợp và run tay lái khi gặp MafiLeng, trầm tư khi lên đỉnh lũng Cú hay cột mốc quốc gia :D. Về con người và bản sắc, sẽ gặp các sắc tộc thiểu số và cảm nhận được văn hóa , và lối sống của đồng bào . Về ẩm thực sẽ thưởng thức những món ăn ngon của địa phương. Về tình đồng đội, tình bạn bè ..tình thân thiết của ôm và xế trong những ngày trên từng cây số, để khi chia tay bịn rịn hẹn ngày gặp lại ;) có khi nước mắt lưng tròng kiểu như Tiễn em theo chồng ý ..........

_1976_
13-03-2013, 11:18
Vậy ko đành lòng chia tay thi làm sao ? ;) (NT)

pehattieu2003
13-03-2013, 11:46
Mấy anh chị em trong Sì Gòn ra Bắc chuyến này sao mình ko tụ tập mầm quen trước nhỉ?

lovesongs12
13-03-2013, 15:37
Cho mình đổ bê tông 1 xế nhé:
Tên: Thắng.
Số đt: 0918188479.
Rất hy vọng được tham gia cùng 1 ôm dễ thương ^^

thuythu
13-03-2013, 19:14
Vậy ko đành lòng chia tay thi làm sao ? ;) (NT)
(NT)Thì dắt nhau đi về phía chân trời..........Không thì chờ đến chợ phiên năm sau đợi nàng trong chiều chạng vạng , cùng nhau say nồng bên chén diệu ngô,, khi hoàng hôn buông líu rúi dắt nhau vào tâm tình dưới tán rừng đại ngàn..và rồi sáng mai bịn rịn...hẹn lại mùa yêu năm sau...;)

thuythu
13-03-2013, 19:18
Mấy anh chị em trong Sì Gòn ra Bắc chuyến này sao mình ko tụ tập mầm quen trước nhỉ?
Ban lấy danh sách các bạn đầu Sai Gòn mà mình đã lập , bạn chủ động gọi cho từng bạn một hẹn găp một buổi sáng cuối tuần thì được thôi mà, mình tin bạn nào cũng muốn gặp nhưng cứ người nọ đợi người kia xem có ai rủ không , thành ra cứ đợi nhau hoài. vậy bạn làm trưởng nhóm phía trong đi

thuythu
13-03-2013, 19:21
Cho mình đổ bê tông 1 xế nhé:
Tên: Thắng.
Số đt: 0918188479.
Rất hy vọng được tham gia cùng 1 ôm dễ thương ^^
Và bây giờ quân số của nhà mình là 23 đồng chí rồi nhà mình nhé:D

kieumailc
13-03-2013, 20:14
Ôm của kieumai đâu đ/c thuythu ới ???!

mainangroi
13-03-2013, 23:13
Anh Thuythu ơi, em đăng kí giúp bạn của em có được ko ạ? vì nó chưa có tài khoản trên phuot.vn.
Bạn em là: Đinh Thanh Hoa, ôm cứng :X
Sđt:0976 190 644

phuongx4g
14-03-2013, 13:24
Trước đăng kí dập dòm, giờ đổ be tông luôn vụ này nhé, 1 slot ôm
Đt: 0983650823
Đ/c thuy thu có lập even trên fb ko thế

kỉn_hoang
14-03-2013, 14:00
chủ thớt ơi, off 2 lần đi. cung này dài ngày đấy. Lưu Mai Mai ơi, sao không tham gia nữa à.

_1976_
14-03-2013, 17:33
;)
Mọi người ơi đăng kí nhanh kẻo hết hàng ;)

babyone
14-03-2013, 20:31
@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI (https://www.phuot.vn/announcement.php?f=160&a=6). Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

_1976_
15-03-2013, 09:46
(c)Mình mới tham gia diễn đàn và sắp tham gia chuyến PHƯỢT đầu tiên , mình thấy nội dung trên rất hay , nó tạo niềm tin cho mọi người với nhau . Hi vọng diễn đàn có thêm nhiều bài viết bổ ích , thực tế để những người mới tham gia như mình hiểu hơn về PHƯỢT và ngày càng nhiều người tham gia hơn :L . Xin cảm ơn .

_1976_
15-03-2013, 09:53
@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI (https://www.phuot.vn/announcement.php?f=160&a=6). Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Chuẩn luôn luôn chỉnh(c)

thuythu
15-03-2013, 12:03
Ôm của kieumai đâu đ/c thuythu ới ???!
Bác làm khó em rồi, bác nhập đoàn từ HÀ GIANG, vậy ôm của bác làm sao có thể di từ HÀ NỘI lên HG đây.........rồi lúc xuôi về HN thì bác lại bỏ em ý mà đi ư..

thuythu
15-03-2013, 12:07
chủ thớt ơi, off 2 lần đi. cung này dài ngày đấy. Lưu Mai Mai ơi, sao không tham gia nữa à.
OF 1 lần duy nhất vào lúc 19 h ngày 14 tháng 4 tại Hà Nội bạn ạ,địa chỉ sẽ thông báo sau, Mai Mai chỉ góp vui văn nghệ
thôi chứ bạn ấy không đi cùng nhà mình

thuythu
15-03-2013, 12:13
Tiếp tục cập nhật và bổ xung thêm 2 ôm
1 Phuongx4g 0983650823
2 Đinh Thanh Hoa 0976190640
. Và như vậy tính đến lúc này quân số tham gia chuyến hành hương về Khâu Vai đã là 25 đồng chí (c)
Số xế là 13 , số ôm là 12, đã gần chạm đích (beer)

NgoChuon
15-03-2013, 15:47
Mình đăng ký 1 suất ôm cứng nha thuythu.
0906485709

banhquydau
15-03-2013, 20:28
Mình đăng ký chốt xế thứ 14 nhá chủ thớt, số cầm tay của mình đây nhé: 0934210879, xuất phát từ HP luôn

_1976_
15-03-2013, 20:53
Hehehe . Sắp đủ quân số rồi , HP OF EP đi thôi THUYTHU ơi :Dam

cuongsym
15-03-2013, 22:21
Anh ơi, em đăng ký 1 suất xế anh nhé. Em đăng ký lâu rồi, nhưng chưa biết thủ tục.

Tên em là: Trần Minh Cường

SĐT: 093 4321 136

Cám ơn anh

ksdlethanh
16-03-2013, 00:09
cho tôi đặt 1 xế nhé

ksdlethanh
17-03-2013, 22:59
tôi ko phải giảng viên trường ĐHHH mà chỉ là cựu sv ở đó thôi.

thuythu
18-03-2013, 08:23
Danh sách bổ sung
NgoChuon- Biên Hòa-0906485709 - Ôm
Bạn Mai - Hà Nội - 0934861869- Ôm
Banhquydau - Hải Phòng - 0934210879- Xế
Nguyễn văn An -Hải Phòng -01228322468 - 2 xế 1 ôm
Cuongym -Hà Nội- 0904321136 - Xế
Nguyenthuthao- Hải Phòng 01225252961 - Ôm

Tổng quân số là 33 bạn 17 xế - 16 ôm ,
Tuyển thêm 1 ôm nữa là chốt vì quân số lúc này đã quá đông , không nhận thêm xế nữa :shrug:

thuythu
18-03-2013, 09:11
Ngày 14 tháng 4 thứ bảy , lúc 18h 30 off 1 lần duy nhất để nhận ôm và xế tại Hà Nội và phân chia công việc [ địa chỉ thông báo sau] , đề nghị tất cả các bạn phía Bắc đến dự đầy đủ . bạn nào không đến nếu có trục trặc gì về các vấn đề liên quan đến chuyến đi [Ví dụ như, xế không có ôm, ôm không có xế ],,,mình không chịu trách nhiệm. Các bạn phía nam mình sẽ liên lạc qua điện thoại tới từng người để thông báo ,sắp xếp và nắm tình hình để khi ra tới Hà Nội thì các bạn chỉ việc tập trung và xuất phát . Thân(c)

hoatuyet521
18-03-2013, 11:19
em đky' suất ôm
Nguyễn Hương - Hải Phòng
sđt 01656223126
Ai ở Hp mà lên off thì hú em đi cùng với :D

pehattieu2003
18-03-2013, 11:43
Xế
1 Koroko12 Sài Gòn

Ôm ;

4 Behattieu Sài Gòn 0947013688

6 Tieuyeutinh Sài Gòn

Các thành viên của chuyến đi này trong khu vực Xì Gòn mềnh có nên làm cái off vào cuối tuần này để mình họp mặt, giao lưu làm quen ko nhỉ??/

banhquydau
18-03-2013, 15:39
Bác chủ thớt ơi ời, thía ở HP lại khăn gói lên HN off hử bác

banhquydau
18-03-2013, 16:39
Hy vọng sẽ được giao lưu cùng các bạn trên Khâu Vai . Nhà Phượt Quảng Ninh cũng đang dự kiến lên chương trình, nhưng nhà mình chạy từ Quảng Ninh - Lạng Sơn - Cao Bằng - Mèo Vạc - Khâu Vai. Thế nên chỉ gặp các bạn ở trên đấy thôi.
Chúc An toàn !
Bác hiepnt1974 chạy đường 279 ah, em là em mê cái đường này lém, nhứt là cái đoạn Hoành Bồ- Sơn Động, chạy phê phết

Hy Vọng
18-03-2013, 19:16
Anh Huy k tổ chức off ở Hải Phòng à? khi nào có lịch off hải phòng anh thông báo các thành viên ở nhóm nhé, e cảm ơn anh .

ksdlethanh
18-03-2013, 21:54
ai ở nhà bè hoăc q7 SG liên hệ với tôi nhé. YM: ksdlethanh; dt: 0989411123

comay909
19-03-2013, 15:37
còn hơn 1 tháng nữa

comay909
19-03-2013, 15:44
Ngày 14 tháng 4 thứ bảy , lúc 18h 30 off 1 lần duy nhất để nhận ôm và xế tại Hà Nội và phân chia công việc [ địa chỉ thông báo sau] , đề nghị tất cả các bạn phía Bắc đến dự đầy đủ . bạn nào không đến nếu có trục trặc gì về các vấn đề liên quan đến chuyến đi [Ví dụ như, xế không có ôm, ôm không có xế ],,,mình không chịu trách nhiệm. Các bạn phía nam mình sẽ liên lạc qua điện thoại tới từng người để thông báo ,sắp xếp và nắm tình hình để khi ra tới Hà Nội thì các bạn chỉ việc tập trung và xuất phát . Thân(c)

Dạ ngày 14 tháng 4 là chủ nhật anh ợ không phải thứ 7....lần thứ mấy rồi ý nhỉ ..hihi

thuythu
19-03-2013, 21:02
ai ở nhà bè hoăc q7 SG liên hệ với tôi nhé. YM: ksdlethanh; dt: 0989411123
Bác nói như thế thì chả ai biết bác là ai ,ở đâu, và liên hệ với bác vì mục đích gì:D,vả lại bác đang cần gặp mọi người cơ mà chứ có ai muốn gặp bác để liên hệ cái gì đâu thế nên em tin chả ai liên hệ với bác đâu.mà bác đừng xưng hô là tôi nữa nha:D
. Bác phải nói như thế này.:D..... Mình là thành viên trong chuyến đi Khâu Vai , mình đang ở Sài Gòn , mình thấy trong chuyến đi này có rất nhiều bạn xuất phát từ SG . vậy mình muốn mời các bạn cà phê để gặp gỡ giao lưu với các bạn..;)..... em tin các bạn ấy sẽ đến gặp bác

Longpt4
19-03-2013, 22:08
Chào bạn.

Mình tên Long - 0934490032
Face: www.facebook.com/nguyenvyshop
Hiện đang sống và làm việc tại HN.

Mình xin đổ bê tông 01 xế nhé. (Biết là chủ thớt đã chốt đoàn, nhưng cứ mạo muội đặt gạch, sẵn sàng vào sân thay người nếu xế nào có việc cực kỳ đột xuất)

Chúc mọi người sức khỏe!

Hy Vọng
19-03-2013, 22:41
cường em à. khi nào về hp off với nhà thủy thủ , lâu k gặp em thì phải . chi cg đăng ký đi chuyến này , đợi anh huy chốt đoàn

Falling_in_love
20-03-2013, 03:28
Bác nói như thế thì chả ai biết bác là ai ,ở đâu, và liên hệ với bác vì mục đích gì:D,vả lại bác đang cần gặp mọi người cơ mà chứ có ai muốn gặp bác để liên hệ cái gì đâu thế nên em tin chả ai liên hệ với bác đâu.mà bác đừng xưng hô là tôi nữa nha:D
. Bác phải nói như thế này.:D..... Mình là thành viên trong chuyến đi Khâu Vai , mình đang ở Sài Gòn , mình thấy trong chuyến đi này có rất nhiều bạn xuất phát từ SG . vậy mình muốn mời các bạn cà phê để gặp gỡ giao lưu với các bạn..;)..... em tin các bạn ấy sẽ đến gặp bác

Bác nói Ccmnr . Chốt lại danh sách đi bác

Lưu Mai Mai
20-03-2013, 07:55
Vào xem topic của anh Huy tự nhiên thấy lòng cứ nao nao muốn quay lại, bạn em đang alo kêu nếu lần này dắt cả đoàn mấy chục mem quay lại sẽ lo chỗ ngủ miễn phí cho cả đoàn. Chả có nhẽ, em lại dẫn đoàn Hà Nội quay lại chợ tình để giao lưu với nhà anh à.

Tự nhiên náo nức muốn xách ba lô lên.....

comay909
20-03-2013, 10:51
cường em à. khi nào về hp off với nhà thủy thủ , lâu k gặp em thì phải . chi cg đăng ký đi chuyến này , đợi anh huy chốt đoàn

Hem phải em Cường đâu chị Quý ợ ... mà là anh Cường nghe ..anh ý chỉ kém anh Huy 1 tuổi thôi đó :)

thuythu
20-03-2013, 11:35
Bác nói Ccmnr . Chốt lại danh sách đi bác
Bác nói Ccmnr. là gì vậy bạn. bạn viết tắt mình không hiểu:shrug:

thuythu
20-03-2013, 11:38
Đã chốt danh sách

thuythu
20-03-2013, 11:39
Vào xem topic của anh Huy tự nhiên thấy lòng cứ nao nao muốn quay lại, bạn em đang alo kêu nếu lần này dắt cả đoàn mấy chục mem quay lại sẽ lo chỗ ngủ miễn phí cho cả đoàn. Chả có nhẽ, em lại dẫn đoàn Hà Nội quay lại chợ tình để giao lưu với nhà anh à.

Tự nhiên náo nức muốn xách ba lô lên.....
Và anh biết em Mai chẳng quay lại nữa đâu.......
Em có bạn ở Khâu Vai có thể được chỗ ở miễn phí cho cả đoàn cơ ah. chắc cái đoàn ấy có nhõn mình em chứ gì:D

chuabitten
20-03-2013, 13:15
3 Tuyển thủ của em đây bác
Họ tên.........................................năm sinh...................địa chỉ......................SĐT
Nguyễn Văn An (chuabitten) ............1986.....................Hải Phòng..............0122.832.2468
Đồng Xuân Thái..............................1989 .....................Hải Phòng.............0975.346.099
Phạm Ngọc Dũng............................1993............. ..........Hải Phòng..............00000000000

Lưu Mai Mai
20-03-2013, 17:06
Và anh biết em Mai chẳng quay lại nữa đâu.......
Em có bạn ở Khâu Vai có thể được chỗ ở miễn phí cho cả đoàn cơ ah. chắc cái đoàn ấy có nhõn mình em chứ gì:D

Mình em miễn phí cũng tốt lắm rùi ạ, thêm được ai nữa càng mừng anh ui :D

Biết đâu đấy em lại rủ rê xách xe tiến quân lên gặp đoàn nhà anh thì sao. Lúc ý hi vọng gặp nhau thì bắt tay em 1 cái nhá :D

transon_travel
20-03-2013, 17:55

Biết đâu đấy em lại rủ rê xách xe tiến quân lên gặp đoàn nhà anh thì sao. Lúc ý hi vọng gặp nhau thì bắt tay em 1 cái nhá :D

Nghe thấy ăn ngủ miễn phí là em tới liền, đang lo lắng phải ngủ nhều ăn bờ ngủ bụi, 1 nửa của em nguyện theo chị chị Mờ Mờ ới.

thuythu
21-03-2013, 10:01

Bắt tay hẳn hai cái đi em Mai nhá, ....(NT)và cả ôm hôn thắm thiết cho nó tình cảm nữa chứ,

_1976_
21-03-2013, 11:05
Huy ơi , Hải Phòng mình có oooff eeeff trước ngày ooofff trên Hà nội ko đấy ? :)

_1976_
21-03-2013, 11:08
Bắt tay hẳn hai cái đi em Mai nhá, ....(NT)và cả ôm hôn thắm thiết cho nó tình cảm nữa chứ,

Huy ơi , tham thế hả ? ;)

_1976_
21-03-2013, 11:17
Đã chốt danh sách

Ok , :( tất cả các anh chị em chuẩn bị để sẵn sàng cho ngày lên đường thôi :)

hoatuyet521
21-03-2013, 16:53
Anh ơi! em đắng ký suất ôm cuối cùng rồi ấy . ko biết là đã có tên trong danh sách chưa ạ :( . Mong ngóng được đi.

thuythu
21-03-2013, 18:51
Chào bạn.

Mình tên Long - 0934490032
Face: www.facebook.com/nguyenvyshop
Hiện đang sống và làm việc tại HN.

Mình xin đổ bê tông 01 xế nhé. (Biết là chủ thớt đã chốt đoàn, nhưng cứ mạo muội đặt gạch, sẵn sàng vào sân thay người nếu xế nào có việc cực kỳ đột xuất)

Chúc mọi người sức khỏe!
Vậy bạn chắc chắn nhé, nhận nốt vé vớt:D

thuythu
21-03-2013, 18:53
Anh ơi! em đắng ký suất ôm cuối cùng rồi ấy . ko biết là đã có tên trong danh sách chưa ạ :( . Mong ngóng được đi.
Đã nhận bạn rồi đấy :D

Annakova
21-03-2013, 19:56
Anh chị ơi, sao không tổ chức đi vào ngày nghỉ 30/4 , 1/5 đi thế này khó xin nghỉ làm mấy hôm quá, anh chị xem xét có lùi lịch đi vào ngày nghỉ được không ,
huhu, đọc thích quá ah, :(, không đi thì tiếc quá. Ới anh chị, lùi lịch đi cho dễ đi ah

Annakova
21-03-2013, 23:07
Anh ơi,
Còn đăng ký được không, cho em đăng ký với : fix chắc chắn giúp em với ah
+ 1 xế cứng, 1 ôm mềm

Liên hệ : Trần An
SĐT 0969899854
Yahoo: trannan91_hn

Anh ơi, cố gắng xếp cho em vào danh sách với nhé. Em đã lên kế hoạch đi ruii :(
Cho em bám đoàn với
Em cảm ơn ah

banhquydau
22-03-2013, 10:32
Anh chị ơi, sao không tổ chức đi vào ngày nghỉ 30/4 , 1/5 đi thế này khó xin nghỉ làm mấy hôm quá, anh chị xem xét có lùi lịch đi vào ngày nghỉ được không ,
huhu, đọc thích quá ah, :(, không đi thì tiếc quá. Ới anh chị, lùi lịch đi cho dễ đi ah
30/4 đi thì chưa có chợ tình bác ợ, chợ tình vào ngày 27/3 âm lịch (06/5)

Mr_sam_lop
22-03-2013, 12:02
Đợi anh hết mùa lạnh,đợi anh qua mùa đào
Vượt đỉnh Mã Pí Lèng , ta tìm về với chợ tình Khâu Vai

Gửi tới các bạn lời chúc với một cung đường nhiều cảm xúc,những trải nghiệm đáng nhớ,tình đoàn kết,với những người bạn mới ,một cung đường hoàn hảo
Để ủng hộ tinh thần trước ngày lên đường ,gửi tặng các bạn những dòng hồi ức của đoàn chúng tôi đi năm 2012,chí mong sao có một nhà Khâu Vai 2 để sau này lại cùng nhau trên những cung đường mới

https://www.phuot.vn/threads/39227-H%E1%BB%93i-%E1%BB%A9c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-Kh%C3%A2u-Vai-nh%C3%A0-L%C3%BD-A-Sang-nh%C5%A9ng-k%E1%BB%B7-ni%E1%BB%87m-bu%E1%BB%93n-vui

Longpt4
22-03-2013, 12:11
Vậy bạn chắc chắn nhé, nhận nốt vé vớt:D

Cám ơn bác chủ thớt!

Rất vui khi được đi cùng đoàn :D

Mr_sam_lop
22-03-2013, 12:24
Bạn ơi phiên chợ chỉ họp mỗi năm một lần vào một ngày thôi lùi lịch sao được

Falling_in_love
22-03-2013, 12:39
Bạn ơi phiên chợ chỉ họp mỗi năm một lần vào một ngày thôi lùi lịch sao được

Ậy, chiều em nó đi. Gọi điện lên bảo cái chợ Tình ấy nó họp sớm trước mmấy hôm thì đã sao :D Annakova nhỉ ^^

minu minu
22-03-2013, 17:24
Anh thuythu ơi! Em có tên trong danh sách rồi nhưng mà cho em đăng ký thêm 1 xế của em luôn được không ạ?
Tên: Lê Thanh Tùng
ĐT: 0989996869
mail: [email protected]
Thank A!

vespakhoaitay
23-03-2013, 12:13
Troài . Minu minu ơi. Thế định đá lẻ hử bạn ơi. Lại còn dk cho anh tùng nữa chớ. Hic hic.

thuythu
23-03-2013, 14:19
Tổng hợp danh sách thành viên chuyến đi Khâu Vai nhà Thuythu
A . xế và ôm đã vào cặp
1 Hy vọng Hải Phòng ôm + xế Banhquydau
2 Holytien_Ck Hà Nội ôm + xế
3 Trần Tin Sài Gòn +ôm Trần thị An Hà Nội
4 Phi Hùng Kim Sài Gòn xế + ôm Sài Gòn
5 Duong Hải Phòng xế + Thái ÔM Hải Phòng
6 Minu Minu Hà Nội + xế HÀ Nội
7 Falling_inlove xế Hà Nội 0904161221 + Thingoc ôm Hà Nội 0988830183
B Xế
1 Anh Thanh HP 0989411123
2 Trung HP 0904813033
3 An HP
4 Thuythu 0928888499

5 Trần Minh Cường HN 0934321136
6,7 Minskhung HN 0904357639
8 Long Việt Trì 0966435084

9 Longpt4 HN 0934490032
10 Kin-hoang HN 0988441046
11 Lovesong12 [ Thắng ] HN 0918188479
12 Bạn của Phihungkim SG
13, 14 MaiThanh Quỳnh 2 XẾ SG 0989500668

15 Lê Xuân Sơn HN 0945003719
16 Koroko12 SG
C Ôm;
1 Oanh HN 01674522015
2 Phuong4g HN 0983650823
3 Đinh Thanh Hoa HN 0976190644
4 Mai HN 0934861869
5 Hoàng Giang HN 0979810827
6 Mai nắng rồi HN 0977127709

7 Nguyễn Thu Thao HP 01225252961
8 NgoChuon Biên Hòa 0906485709
9 TrinhBui Biên Hòa 01223472362
10 ThuyDung HP 0918322705
11 Hoatuyet512 HP 01656223126
12 Tieuyeutinh SG
13 Behattieu SG 0947013688
14 Linh SG 0988579604
15 Rinsimigani HN 01672136656
Bạn nào chưa có số dt thì hãy để lại ngay để mình chủ động liên lạc cho cá bạn, và trong danh sách trên còn thiếu bạn nào mình chưa up lên thì các bạn đính chính lại ngay nha

minskhung
23-03-2013, 14:40
Chuc cho chuyến đi thật sự tôt đẹp và ý nghĩa. Hẹn gặp mọi người vào một ngày sớm nhât.

_1976_
23-03-2013, 18:58
chuc cho chuyến đi thật sự tôt đẹp và ý nghĩa.hẹn gặp mọi người vào một ngày sớm nhât

uh , bao giờ cho đến tháng 5 ?:)

Falling_in_love
24-03-2013, 00:11
Fall in love xế + Thingoc ôm , bác trủy thủ nhé ^^

chuabitten
24-03-2013, 19:25
Á á á đại ca ơi nhầm rồi kìa
An (chuabitten) xế 0122.832.2468 chưa có em nào ôm đâu đấy
thằng ku Thái xế có Dũng ôm nha
Fb a là gì thế:

Falling_in_love
25-03-2013, 01:47
Ông trủy thủy ghép cặp loạn xạ để ae kêu như mổ bò ^^

_1976_
25-03-2013, 10:48

Bà con cứ bình tĩnh :D rồi đâu sẽ vào đấy mà (c) . Thừa xế thị độc hành càng thích , đỡ bỏng lưng :))

_1976_
25-03-2013, 10:52
Fb a là gì thế:

Alo cho anh Huy e nhé :help để anh Huy còn sắp xếp:)

thuythu
25-03-2013, 14:00
Fb a là gì thế:

Vì 3 đứa bọn em là một nhóm với nhau. 3 nam nhưng có 2 bạn đi chung 1 xe với nhau chứ không phải cả 3 đều là xế, vì thế anh tính tạm như vậy để biết rõ số ôm và số xế thôi. bọn em có thể đổi thoái mái , cái này không bắt buộc

thuythu
25-03-2013, 14:04
Bạn Love đang làm loạn nên rồi đấy
, Về sắp xếp xế ôm có quy tắc ,
A là cho tự chọn
B không chọn được thì bắt thăm
C Xế nào không có ôm thì có thể độc hành làm xế dự phòng , hoặc có thể ghép 2 xế thành 1 cặp cho đỡ tốn tiền xăng và hỏng hóc xe máy,

NgoChuon
25-03-2013, 15:07
Nham so rui. Phone cua minh 0906485709. Ban update lai nhe. Thanks

chuabitten
25-03-2013, 18:42

Bác ơi cứ bình tĩnh đâu rồi có đó mà :D

chuabitten
25-03-2013, 18:45
[QUOTE=thuythu;842677]Vì 3 đứa bọn em là một nhóm với nhau. 3 nam nhưng có 2 bạn đi chung 1 xe với nhau chứ không phải cả 3 đều là xế, vì thế anh tính tạm như vậy để biết rõ số ôm và số xế thôi. bọn em có thể đổi thoái mái , cái này không bắt buộc[/QUOTEA
A ơi 2 tên kia nó chắc chắn đi vs nhau rồi. Còn e lọt ra thôi đấy a cứ tính e lọt ra đi cho dễ :D

Annakova
25-03-2013, 19:05
hí hí, đã có tên trong danh sách
Mong chờ tháng 5 quá, anh ơi bao giờ offline anh thông báo cho em với nhe
yahoo: tranan91_hn
facebook: Máy Ủi
Sđt: 01689960348 or 0969899854
Em cảm ơn ah

_1976_
26-03-2013, 11:22
Sắp tới ngày khởi hành rồi :)) , đề nghị các XẾ chuẩn bị xe cho tốt , phanh kít :D , đề nghị các ÔM chuẩn bị áo giáp sắt cho cứng ;) Để sẵn sàng lên đường =))

RinShinigami
26-03-2013, 22:57
Chủ thớt còn nhận thêm người nữa k ạ?
Em đăng ký vé ôm với nhé!
Em ở Hà Nội, đt: 0167-213-6656

banhquydau
27-03-2013, 09:59
Bác Thuythu, trong danh sách xế -ôm đã vào cặp thì xế của Hyvong là em- Banhquydau nhé, bác gạch tên em trong danh sách xế chưa xếp ôm đi hem lại thừa mất

_1976_
27-03-2013, 11:29
Chủ thớt còn nhận thêm người nữa k ạ?
Em đăng ký vé ôm với nhé!
Em ở Hà Nội, đt: 0167-213-6656
Vậy e phải thủ thỉ với THUYTHU rồi (NO) ;)

_1976_
27-03-2013, 11:30
Vậy e phải thủ thỉ với THUYTHU rồi (NO) ;)

ÔM vẫn đang thiếu đó e :D

Quân Béo
27-03-2013, 13:47
ngày này sợ cháy phòng ks , cần thuê lều với túi ngủ thì qua tớ nhé :))

https://www.phuot.vn/threads/79238-B%C3%A1n-v%C3%A0-CHO-THU%C3%8A-L%E1%BB%81u-Du-l%E1%BB%8Bch-T%C3%BAi-ng%E1%BB%A7-Khuy%E1%BA%BFn-m%E1%BA%A1i-%C4%91%E1%BA%B7c-bi%E1%BB%87t-%C4%91%E1%BA%BFn-01-03

RinShinigami
27-03-2013, 15:47
ÔM vẫn đang thiếu đó e :D

Cám ơn anh!
Em thấy thông tin đoàn mình chốt rồi, em biết thông tin hơi muôn, chắc là k có duyên đi xa :(

hiepnt1974
27-03-2013, 16:12
Đoàn Chú Huy làm quả này kinh quá ...

_1976_
27-03-2013, 18:22

Đã làm là phải hoành tráng , (c) . Nhưng chủ thớt cũng trách nhiệm nặng nề đó , mong tất cả các thành viên trong đoàn kết , kết đoàn . :))

toiyeu.vietnam
27-03-2013, 22:47
..lâu rồi..lại thèm Khâu Vai..cơ mà đi Tây Bắc chưa về..

Falling_in_love
27-03-2013, 22:47
Thớt chủ ca open up cho ace đi tất cho nhộn nhịp ^^

dcd1282
27-03-2013, 23:16
Hóng cái ai mà ko đi dc xin bổ xung sau :)

thuythu
28-03-2013, 13:37
(NT)Danh sách đã được cập nhật lại tại trang 19 , đề nghị tất cả các bạn có tên trong danh sách xem lại giúp mình xem có thông tin gì cần phải đính chính lại không, ví dụ như số đt bị sai, các cặp xế ôm ghép đã chuẩn chưa. Và có vài bạn chưa để lại số đt , đề nghị các bạn để lại nhé để mình còn liên lạc cho các bạn , không có đến ngày đi , xế không có ôm, ôm không có xế mình không chịu nhé(c)

pehattieu2003
28-03-2013, 17:34
A . xế và ôm đã vào cặp
5 Duong Hải Phòng xế + Thái ÔM Hải Phòng
B Xế
2 Trung HP 0904813033
3 An HP
4 Thuythu 0928888499

9 Longpt4 HN 0934490032
12 Bạn của Phihungkim SG

16 Koroko12 SG
C Ôm;
1 Oanh HN 01674522015
2 Phuong4g HN 0983650823
4 Mai HN 0934861869

12 Tieuyeutinh SG
13 Behattieu SG 0947013668
14 Linh SG 0988579604
Bạn nào chưa có số dt thì hãy để lại ngay để mình chủ động liên lạc cho cá bạn, và trong danh sách trên còn thiếu bạn nào mình chưa up lên thì các bạn đính chính lại ngay nha

Anh ơi sai số điện thoại em tập 2 ùi nè. 0947013688 nha anh

thuythu
28-03-2013, 17:47

Cũng muốn đi một đoàn nho nhỏ cho nhàn nhã, cho ít vất vả, nhưng thấy tinh thần anh chị em như thế này mình không nỡ để ai ở lại bác ạ..thôi thì tất cả cùng hành quân , sướng khổ cùng chịu sau này về nghĩ lại cũng thấy hay:D

_1976_
28-03-2013, 17:58
Thớt chủ ca open up cho ace đi tất cho nhộn nhịp ^^

Nếu quân số đông quá sợ leader ko quản nổi đâu ,, cái j mà quá đều ko tốt đâu (NT)

TaPuTha
28-03-2013, 20:09
Ôi, thật là vãi lúa cái đoàn này! :D Cố đoàn kết và enjoy the trip nhá! ^.~

chuabitten
28-03-2013, 22:51
A . xế và ôm đã vào cặp
5 Dũng Hải Phòng xế + Thái ÔM Hải Phòng 0975346099
B Xế
2 Trung HP 0904813033
3 An HP 0122.832.2468
4 Thuythu 0928888499

9 Longpt4 HN 0934490032
12 Bạn của Phihungkim SG

16 Koroko12 SG
C Ôm;
1 Oanh HN 01674522015
2 Phuong4g HN 0983650823
4 Mai HN 0934861869

12 Tieuyeutinh SG
13 Behattieu SG 0947013688
14 Linh SG 0988579604

E chỉnh lại chút và thêm SĐT rồi a nhé

Falling_in_love
29-03-2013, 04:53
Nếu quân số đông quá sợ leader ko quản nổi đâu ,, cái j mà quá đều ko tốt đâu (NT)

Haha, quá rồi còn nhắc gì nữa. Đã quá thì cố luôn tí nữa cho nó ồn ào một thể. Tưởng tượng đi, một cái chợ di động lại chẳng thú vị ah

thuythu
29-03-2013, 05:38
@ Bạn Chuabiten ,......[ aaaaaaaaaaaaa ] bạn không lên viết những từ vô nghĩa ra như vậy , tốn tài nguyên của diễn đàn và mất công Mod don dẹp top pic. @ Bạn Falling,bạn cùng đóng góp ý kiến cho mình ,và cùng với mình với mọi người chung tay chia sẻ trách nhiệm ,lo cho chuyến đi ,thì dù quân số có đông bao nhiêu thì những khó khăn ấy, khi mọi người cùng gánh vác chia sẻ sẽ không có gì đáng phải lo lắng cả.Và dù là biết nhau qua một chuyến đi cũng là cái ân tình có khi nó đi theo ta cả cuộc đời, cũng có khi nó không đọng lại bao lâu, nhưng nó hẳn không phải là một cái chợ đông ồn ào, xô bồ... nếu như mọi trách nhiệm và công việc chỉ để một mình Leader ....và bạn cứ ngồi nói như thế thì tinh thần và trách nhiệm cũng chưa chung tay với mình rồi . Cùng nhau và trách nhiệm như nhau thì đơn giản lắm bạn ạ(beer) .

thuythu
29-03-2013, 06:08
@@@....
Bạn Koroko12 Sài Gòn nếu bạn đã đặt vé và chắc chắn đi thì bạn để lại số đt, hoặc liên lạc với mình nhé để mình sắp xếp cho bạn,vì bạn không để lại một thôg tin gì mình không thể nào biết như thế nào lo cho bạn được, nếu trước ngày 14 tháng 4 bạn không liên lạc lại , nếu có trục trặc gì mình không chịu trách nhiệm nhé
@@@ Bạn Tieuyeutinh. Sài Gòn, ôm cứng nhưng cũng không có một thông tin gì từ rất lâu, liên lạc lại trước ngày 14 tháng 4 bạn nhé
@@@. Bạn Mai Thanh Quỳnh Sài Gòn. 2 xế cứng nhưng mình gọi các bạn không nghe máy , nhắn tin không trả lời ,và như vậy là chắc chắn các bạn đã rút khỏi danh sách đi rồi phải không ạ. vậy mình không tính các bạn tronng danh sách xế nữa nhé.

comay909
29-03-2013, 07:35
ngày này sợ cháy phòng ks , cần thuê lều với túi ngủ thì qua tớ nhé :))

https://www.phuot.vn/threads/79238-B%C3%A1n-v%C3%A0-CHO-THU%C3%8A-L%E1%BB%81u-Du-l%E1%BB%8Bch-T%C3%BAi-ng%E1%BB%A7-Khuy%E1%BA%BFn-m%E1%BA%A1i-%C4%91%E1%BA%B7c-bi%E1%BB%87t-%C4%91%E1%BA%BFn-01-03
Đoàn đông mà thuê nh bác có giảm giá ko ạ?

_1976_
29-03-2013, 09:17
@ Bạn Chuabiten ,......[ aaaaaaaaaaaaa ] bạn không lên viết những từ vô nghĩa ra như vậy , tốn tài nguyên của diễn đàn và mất công Mod don dẹp top pic. @ Bạn Falling,bạn cùng đóng góp ý kiến cho mình ,và cùng với mình với mọi người chung tay chia sẻ trách nhiệm ,lo cho chuyến đi ,thì dù quân số có đông bao nhiêu thì những khó khăn ấy, khi mọi người cùng gánh vác chia sẻ sẽ không có gì đáng phải lo lắng cả. Còn nếu như mọi trách nhiệm và công việc chỉ để một mình Leader ....và bạn cứ ngồi nói như thế thì tinh thần và trách nhiệm cũng chưa chung tay với mình rồi . Cùng nhau và trách nhiệm như nhau thì đơn giản lắm bạn ạ(beer) .

có việc j cho tôi cùng chia sẻ , gánh vác với nhé:)

banhquydau
29-03-2013, 10:04
Mình đã để lại số đt từ lúc đăng ký rồi cơ mà thấy lead chưa đưa vào danh sách, Set lại lần nữa để lead bổ sung nhé:
Tên: Việt Anh, sđt: 0934 210 879

phoenix0105
29-03-2013, 13:55
@@ Thuythu: Báo cáo là mình đã xuất vé Sgn/Han/Sgn: 2May BL802 13h25-15h30 & 8May BL803 16h05-18h10. Bây giờ đang tìm phòng nghỉ ở HAN cho 2 đêm 2 & 7May. Bạn nào ở Sgn ra, muốn share phòng với mình (nữ) thì PM nha.
@@ Pehattieu: Nhờ có em "phổ cập" cấp tốc, c đã có thể join dc với mọi người. Tks tks tks em nhìu nha :)

phoenix0105
29-03-2013, 14:10
@@@ Kinabalu: Bạn đã book dc vé Sgn/Han chưa? Vietjet & Jetstar còn đầy vé đó bạn ơi (tháng 5 không fải là mùa du lịch cao điểm mà!). Mình vừa xuất vé xong, của Jetstar, đi 2/5 13h25-15h30, về 8/5 16h05-18h10, giá 2T545 = giá vé cho hành lí xách tay + ra ngân hàng thanh toán (fee = 60k); nếu thanh toán = thẻ ==> fee = 100k thì bạn cộng thêm vào giá vé trên thêm 40k nữa. Hope to c u soon in Hanoi :)

_1976_
29-03-2013, 14:23
@@ Thuythu: Báo cáo là mình đã xuất vé Sgn/Han/Sgn: 2May BL802 13h25-15h30 & 8May BL803 16h05-18h10. Bây giờ đang tìm phòng nghỉ ở HAN cho 2 đêm 2 & 7May. Bạn nào ở Sgn ra, muốn share phòng với mình (nữ) thì PM nha.
@@ Pehattieu: Nhờ có em "phổ cập" cấp tốc, c đã có thể join dc với mọi người. Tks tks tks em nhìu nha :)

(NO) (NO) mình la nam chắc ko được rồi (NO)(NO) .:D

phoenix0105
29-03-2013, 14:41
Các thành viên của chuyến đi này trong khu vực Xì Gòn mềnh có nên làm cái off vào cuối tuần này để mình họp mặt, giao lưu làm quen ko nhỉ??/

Nên wá đi chứ; mình đồng ý cả 2 tay .... BẠn tổ chức off 1 sáng CN nào đi (sau 8/4 nha, bữa đó mình mới đi công tác về).

phoenix0105
29-03-2013, 14:55
(NO) (NO) mình la nam chắc ko được rồi (NO)(NO) .:D

Đừng lo, chắc chắc mình với bạn sẽ dc share ... ks or nhà nghỉ mà :LL

_1976_
29-03-2013, 16:51
Nhiệt liệt chào mừng các bạn ở xigon ra đi chuyến này :))

_1976_
29-03-2013, 16:55
Nên wá đi chứ; mình đồng ý cả 2 tay .... BẠn tổ chức off 1 sáng CN nào đi (sau 8/4 nha, bữa đó mình mới đi công tác về).

Nên chứ , nhớ gọi mình nha :T , mình ở Hải phòng , mình sẽ vào đó of cùng mọi người=))

thuythu
29-03-2013, 18:17
Mình đã để lại số đt từ lúc đăng ký rồi cơ mà thấy lead chưa đưa vào danh sách, Set lại lần nữa để lead bổ sung nhé:
Tên: Việt Anh, sđt: 0934 210 879
Bạn đã được ghép đôi xế và ôm với bạn Hyvong của Hải Phòng rồi mà , vì vậy mình lên danh sách để nắm quân số thôi , chứ không cần nhiều thông tin nữa vì bạn và Hyvong đã biết nhau rồi thì chủ động trong mọi vấn đề được mà:D

thuythu
29-03-2013, 18:25
Quan trọng nhất là vé máy bay và sắp xếp thời gian đi thì bạn đã làm được rồi mà(c) còn 2 cái ngày 2 và ngày 7 nghỉ lại HN thi dễ mà bạn , chỗ nào cũng có bạn không cần phải đặt trước đâu :D

transon_travel
29-03-2013, 19:17
Đội Sài Gòn ra mà phải nhà nghỉ với ks sao, người Hà Nội đâu, hiếu khách thôi!
Hôm đó mà còn ở Hà Nội thì tớ có thể ok cho bạn Nam chỗ ngủ, Nữ nếu muốn thì cũng welcome luôn. Đơn giản là du lịch bụi với nhau ngủ đâu chẳng được.

Falling_in_love
30-03-2013, 12:41
Đội Sài Gòn ra mà phải nhà nghỉ với ks sao, người Hà Nội đâu, hiếu khách thôi!
Hôm đó mà còn ở Hà Nội thì tớ có thể ok cho bạn Nam chỗ ngủ, Nữ nếu muốn thì cũng welcome luôn. Đơn giản là du lịch bụi với nhau ngủ đâu chẳng được.

Được , chỉ một câu nói này đáng để ae ta kết giao. Hẹn sớm gặp cậu !

pehattieu2003
30-03-2013, 15:03

Chị Linh đây hả. Để xem tình hình hum đóa thế nào rồi em alo chị nha. Có thể em về nghỉ cùng chị bữa e ra nhé.

thuythu
31-03-2013, 14:54
Chị Linh đây hả. Để xem tình hình hum đóa thế nào rồi em alo chị nha. Có thể em về nghỉ cùng chị bữa e ra nhé.
Chị Linh đấy Hạt tiêu ah , hai chị em liên lạc với nhau đi nhé

thuythu
31-03-2013, 14:55
Đã liên lạc được với Koroko12 Sài Gòn , Ko đã đặt vé và ấn định ngày xuất phát(c)

Hy Vọng
01-04-2013, 12:43
số em 0936888706. khi nao off anh thông báo hộ em nhé. Đợi ngày lên đường

nguyenhongvp
02-04-2013, 12:54
Dear chủ thớt,
Dear cả nhà,
Dù biết topic đã treo bảng [ĐÃ CHỐT ĐOÀN], nhưng em vẫn mạo muội xin đăng ký 1 xe full với ạ. Theo dõi topic từ ngày mới khai trương nhưng tới giờ mới chắc chắn đc thời gian và tiền bạc nên em mới dám quăng gạch. Mong cả nhà hết sức thông cảm và chiếu cố đón nhận tụi em. PLEASE...!
Em: Hồng
Quê: Vĩnh Phúc
ĐT: 01698 855 852
Có gì chủ thớt vui lòng thông tin cho em với nhé. Chân thành cảm ơn! :)

NgoChuon
02-04-2013, 15:27
Mình share chung cho vui nhé pehattieu2003 & phoenix0105. Giới tính female, mình là Thùy Linh. Mình bay chuyến gần giờ với bạn. Khi nào các bạn trong Nam giao lưu xí nhỉ.

Mr_sam_lop
03-04-2013, 10:39
Dear chủ thớt,
Dear cả nhà,
Dù biết topic đã treo bảng [ĐÃ CHỐT ĐOÀN], nhưng em vẫn mạo muội xin đăng ký 1 xe full với ạ. Theo dõi topic từ ngày mới khai trương nhưng tới giờ mới chắc chắn đc thời gian và tiền bạc nên em mới dám quăng gạch. Mong cả nhà hết sức thông cảm và chiếu cố đón nhận tụi em. PLEASE...!
Em: Hồng
Quê: Vĩnh Phúc
ĐT: 01698 855 852
Có gì chủ thớt vui lòng thông tin cho em với nhé. Chân thành cảm ơn! :)
Ruan Hong ơi em đuổi xế của em đi anh xế em ,rồi anh nói khó với chủ thớt cho

duyhientc
03-04-2013, 12:16
Haizz, các bác chốt đoàn sớm thế, e bận quá h mới quay lại hóng thì đã chốt rồi, bác thuythu nếu nhận thêm thì ới e nhé, làm xế hay ôm cũng được
Vũ Duy Hiện -1989
0902983121 - 0984602649
YM: duyhientc - [email protected]

damdong6789
03-04-2013, 12:42

Bác săm lốp ơi định cho em ở nhà hả bác. :D

Mr_sam_lop
03-04-2013, 13:07
Bác săm lốp ơi định cho em ở nhà hả bác. :DÁi trà 2 đứa này thảo nào bỏ nhà Bão trốn đi đây,em Hồng đăng ký xe full là anh đoán ra ngay rồi

Falling_in_love
03-04-2013, 13:39
Chờ vài hôm nữa kiểu gì chẳng có vài đoàn nữa đi Khâu Vai

nguyenhongvp
03-04-2013, 13:55
Nghe giang hồ đồn đại là bác Tuấn Vương nhà ta sẽ tạm gác kiếm, ở nhà lo sự nghiệp và gia đình xong xuôi, sau đó mới quay lại lợi hại hơn xưa cơ mà. Biết trước mình cũng có sức lan tỏa thế này (khiến đại trượng phu Tuấn Vương phải rút kiếm) em đã chẳng mất công lôi kéo, rủ rê xế damdong làm gì. Hay mình đổi xế nhỉ? :D

damdong6789
03-04-2013, 20:47
Nghe giang hồ đồn đại là bác Tuấn Vương nhà ta sẽ tạm gác kiếm, ở nhà lo sự nghiệp và gia đình xong xuôi, sau đó mới quay lại lợi hại hơn xưa cơ mà. Biết trước mình cũng có sức lan tỏa thế này (khiến đại trượng phu Tuấn Vương phải rút kiếm) em đã chẳng mất công lôi kéo, rủ rê xế damdong làm gì. Hay mình đổi xế nhỉ? :D

Oh ồ. vậy mình là kẻ thay thế à.buồn quá đi nguyenhong ơi.

vnmariner
03-04-2013, 22:22
Biết cung bạn mở hơi trế nhưng thấy đoàn vẫn còn thiếu xế nên mình đăng ký một xuất xế. Nếu còn chỗ bạn cho mình đăng ký và pm nhé.
ĐT: 0909557742
Nick phượt: vnmariner.
Thank you.

Annakova
04-04-2013, 09:48
Dear Chủ thớt

Anh ới, xế của em: Trần Tín ko xin được nghỉ phép từ sài gòn đi kịp. Anh còn xế nào để em ghép cùng không anh ơi? Em là Trần An
Với lại bao h thì họp offline? Số tiền đóng đợt 1 là bao nhiêu thế anh ơi, và đóng vào lúc nào đấy ah
Em cảm ơn

Annakova
04-04-2013, 09:49
Ah, số điện thoại của em là 0969899854 or 01689960348 có lịch thế nào, anh báo em với nhé

tiachoptrang
05-04-2013, 09:51
Em biết cái này hơi trễ :( Em muốn được lên Lũng Cú lâu lắm rồi, có lúc còn định độc hành vì không nghĩ được ai đi cùng. Bác chủ thớt còn chỗ cho em đăng ký suất ôm với. Rất rất muốn đi, lắm lắm ạ.

Em: Tú - 1988
Sđt: 01696237148

Chờ tin bác thớt :((

thuythu
07-04-2013, 23:13
Thông báo
Do quân số vào giờ cuối có nhiều thay đổi , vậy tất cả các bạn đăng ký sau vẫn có thể đồng hành cùng nhà mình đi Khâu vai, trân trọng mời tất cả các bạn đúng 19h ngày 14 tháng 4 có mặt tại caphe số 14 Nguyễn Du để nhận xế và ôm,Of 1 lần duy nhất , vậy nếu bạn nào ngày đó không đến thì mình không chịu trách nhiệm nếu thiếu xế hoặc ôm cho các bạn . Trân trọng

nguyenhongvp
09-04-2013, 09:29
@thuythu: Trước em có đăng ký 1 xe full, nhưng xế em bận ko tham gia được nên em rút còn 1 gạch ôm cứng anh nhé. Chủ nhật tuần này có thể em không tham gia off đoàn được, nhưng em sẽ cập nhật thông tin thường xuyên và đóng deposit qua chuyển khoản để chứng minh gạch chất lượng cao (đập cũng ko vỡ được) :D. Có gì đến gần ngày off, em mà ko đi đc thì sẽ pm báo trước và xin số tài khoản anh sau nhé. Cảm ơn anh nhiều!
@Mr_sam_lop: Bác Tuấn Vương! Em còn chưa kịp mở lời gì thì xế Đàm Đồng đã dứt tình, bỏ em bơ vơ lạc lõng thế này rùi. Tất cả là lỗi of bác, đề nghị bác chịu trách nhiệm với em. Bác không cho em ôm thì ít ra cũng phải có lời với lead thuythu (như đã hứa) để lead ấy ưu tiên chọn mặt gửi vàng, sắp xếp xế cứng cho em với nhé. hichic. huhu :)
@Các xế độc hành: Mặc dù em rất biết thân biết phận nhưng vẫn mạo muội kêu gọi lòng thương người của tất cả các anh, các bạn, cũng như các em. Ai độc hành cho em "ôm" với! :help

Thân ái,
nguyenhongvp (01698 855 852)

_1976_
09-04-2013, 10:06
@thuythu: Trước em có đăng ký 1 xe full, nhưng xế em bận ko tham gia được nên em rút còn 1 gạch ôm cứng anh nhé. Chủ nhật tuần này có thể em không tham gia off đoàn được, nhưng em sẽ cập nhật thông tin thường xuyên và đóng deposit qua chuyển khoản để chứng minh gạch chất lượng cao (đập cũng ko vỡ được) :D. Có gì đến gần ngày off, em mà ko đi đc thì sẽ pm báo trước và xin số tài khoản anh sau nhé. Cảm ơn anh nhiều!
@Mr_sam_lop: Bác Tuấn Vương! Em còn chưa kịp mở lời gì thì xế Đàm Đồng đã dứt tình, bỏ em bơ vơ lạc lõng thế này rùi. Tất cả là lỗi of bác, đề nghị bác chịu trách nhiệm với em. Bác không cho em ôm thì ít ra cũng phải có lời với lead thuythu (như đã hứa) để lead ấy ưu tiên chọn mặt gửi vàng, sắp xếp xế cứng cho em với nhé. hichic. huhu :)
@Các xế độc hành: Mặc dù em rất biết thân biết phận nhưng vẫn mạo muội kêu gọi lòng thương người của tất cả các anh, các bạn, cũng như các em. Ai độc hành cho em "ôm" với! :help

Thân ái,
nguyenhongvp (01698 855 852)
Khéo ăn khéo nói như nguyenhongvp thì chắc chắn có Xế thôi , yên tâm đi nhé , mình đang định độc hành nè ;) , lead THUYTHU lưu ý sắp xếp cho nguyenhongvp nhé :)

minskhung
10-04-2013, 08:55
săp off rồi háo hưc quá đi mât ! mình đăng kí làm xế độc hành nhé thuythu .nhưng nếu đoàn thiếu xế thì vẫn nhận ôm bt.