PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Đi ngắm cảnh rừng cao su, các anh chị phượt gia cho em xin chút thông tin ạ

saio
29-01-2013, 16:38
Nói thiệt là đó giờ em tưởng mấy cái hình rừng cao su bạt ngàn đẹp ơi là đẹp nước ngoài mới có. Em đó giờ toàn đi tắm biển, núi thì leo không nổi, la lết mới được gần gần thôi---->tóm lại em đúng là cùi bắp í ạ.
Em được biết ở Bình Phước có rừng cao su đẹp lắm, em mới thấy topic mọi người rủ nhau lên đó chụp hình. Nhưng mà mọi người đi hôm 27/1 rồi. Em vừa nộp đơn xin nghỉ phép thứ 5 này 31/1 và quyết định lên rừng cao su chơi cho biết (lúc đầu tính đi Cần Giờ vì nghỉ có 1 ngày ).
Nhưng quan trọng rừng cao su ở Bình Phước mà chỗ nào của Bình phước thì đẹp ạ ? Và lên đó mình chạy vào có bị chủ vườn chửi ko ạ ? Có được ngồi cắm trại giống trong công viên không ? Và nếu chỉ chạy vào xem rừng cây cao su rồi phải về gấp thì gần đó có chỗ nào xem ko ạ ?
Vì xe cùi, người yếu, ham bon chen mà tiền không có. Rất mong được các anh chị em chỉ giáo.
Em xin đa tạ.
P/s : em biết em gà rồi , đừng chửi em tội nghiệp.

Fhượt
29-01-2013, 18:24
Bình Phước thì gần như chỗ nào cũng có vườn cao su. Nếu không nhiều thời gian, bạn đi Bình Dương (Tân Uyên, Bến Cát...) hay Đồng Nai (Trảng Bom, Thống Nhất...) cho gần. Thông thường vườn cao su không có rào và chủ vườn đều cho vào thăm, nghỉ chân, chụp hình... (miễn là đừng phá cây, nghịch chén lấy mủ). Nếu muốn cắm trại, chắc chắn bạn phải hỏi ý kiến chủ vườn.

namnguyen
29-01-2013, 18:41
Bạn có thể đi về trong ngày dễ dàng.
Nếu muốn đi Bình Phước, bạn có thể đi một vòng TP.HCM - Thủ Dầu Một - Phú Giáo - Đồng Xoài - Chơn Thành - Thủ Dầu Một (hoặc Thanh Tuyền) - TP.HCM.
Nếu muốn đi rừng cao su nhưng gần hơn, bạn đi TP.HCM - Thủ Dầu Một - Bến Cát rồi vòng về hoặc TP.HCM - Thanh Tuyền - Cần Nôm - Dầu Tiếng rồi vòng về. Bạn cũng có thể đi thành một vòng TP.HCM - Thanh Tuyền - Cần Nôm - Bến Cát - Thủ Dầu Một - TP.HCM.
Nếu bạn muốn đi rừng cao su gần nhất, bạn đi TP.HCM - Phà Cát Lát - Nhơn Trạch rồi về, đi và về chỉ hơn 70km.

Tất cả các cung đường trên đều tốt, xe nào chạy cũng được.
Tất cả các cung đường trên thì đoạn qua rừng cao su không nên đi sau 7h tối.

Nếu cần thêm thông tin, bạn có thể add nick chat Y! tôi: lenam2210

tessuarai
29-01-2013, 18:54
Tess vừa đi Núi Bà Rá hôm chủ nhật (27/01/2013), qua khu vực Phú Riềng (Bình Phước) có những nông trường cao su đẹp mê hồn. Bây giờ cao su đang mùa lá rụng, cảnh đẹp không khác gì mùa thu Hàn Quốc. Chia sẻ với bác chút hình ảnh trong chuyến đi vừa rồi của Tess.

https://fbcdn-sphotos-h-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/542543_547528158598663_355002591_n.jpg

https://fbcdn-sphotos-e-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/6102_547600325258113_679767918_n.jpg

saio
30-01-2013, 13:32
Cám ơn các anh chị em phượt gia. Em sẽ nghiên cứu kỹ cung đường này ạ. Ảnh của anh Tess đẹp quớ ơ.

korando0035
21-08-2013, 17:32
Bạn cũng giống mình, rất thích vào rừng cao su vì mê cảnh đẹp trong rừng. Buổi trưa mà nằm ngủ giữa rừng cao su bạt ngàn thì thật là lý tưởng.