PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Giúp đỡ em đường đi Tphcm - Bạc Liêu

Bdminh1989
27-01-2013, 23:42
Tết này em có dự định phượt xe máy từ Tphcm thẳng xuống Bạc Liêu...Các anh chị cô bác nào chỉ giùm em đường đi với..và mách nhỏ giùm e chỗ nào hạn chế HUGO lun nhé...thanks các mem nhìu....:D:D

phamthai4078
30-01-2013, 20:26
đi theo quốc lộ 1 nha bác,hugo lúc này đông vô cùng nên không nói trước được,cứ như xe mới mua là ok ròi.

Bdminh1989
31-01-2013, 00:09
đi theo quốc lộ 1 nha bác,hugo lúc này đông vô cùng nên không nói trước được,cứ như xe mới mua là ok ròi.

Pác có thể chỉ cho em rõ hơn chút được không, cụ thể là đi bắt đầu từ đâu, tụi bạn em tính xuất phát ở ngã 3 An lạc áh...Còn hugo thì tụi e sẽ hết sức lưu ý và đề phòng vậy...Thanks pác nhìu

phamthai4078
31-01-2013, 22:06
Pác có thể chỉ cho em rõ hơn chút được không, cụ thể là đi bắt đầu từ đâu, tụi bạn em tính xuất phát ở ngã 3 An lạc áh...Còn hugo thì tụi e sẽ hết sức lưu ý và đề phòng vậy...Thanks pác nhìu

An Lạc chạy thẳng xuống Bến Lức--> Tp Long An(đi đường ngoài vì không biết cầu trong tp làm xong chưa)---->Trung Lương--->Cai Lậy--->cầu Mỹ Thuận--->rẽ về phía Tp Vĩnh Long tới vòng xoay rẽ phải --->Cần Thơ---->tới ngã tư đi thẳng--->thị trấn Cái Tắc--->rẽ trái---->Tp Sóc Trăng--->đi đường ngoài ko vào tp---->và thẳng tiến tới tp Bạc Liêu.

Bdminh1989
31-01-2013, 23:52
An Lạc chạy thẳng xuống Bến Lức--> Tp Long An(đi đường ngoài vì không biết cầu trong tp làm xong chưa)---->Trung Lương--->Cai Lậy--->cầu Mỹ Thuận--->rẽ về phía Tp Vĩnh Long tới vòng xoay rẽ phải --->Cần Thơ---->tới ngã tư đi thẳng--->thị trấn Cái Tắc--->rẽ trái---->Tp Sóc Trăng--->đi đường ngoài ko vào tp---->và thẳng tiến tới tp Bạc Liêu.

:)Thanks pác nhìu nhìu lun...dzậy là e có thể xuống dưới đó được rùi, hi vọng là ko bị các pác Hugo hỏi thăm....

thienbao11
06-02-2013, 07:37
Chào bạn,ngày Tết nếu bạn đi quốc lộ xe rất đông,có ý kiến đề nghị bạn xen sao nhé ! từ An Lạc bạn đi về Mỹ Tho ,qua cầu Rạch Miễu đi về cầu Hàm Luông,Mỏ Cày, qua phà Cổ Chiên đi Trà Vinh , sau đó đi Tiểu Cần Cầu Quan,qua phà đi cù lao Dung,qua Đại Ngãi về Sóc Trăng, theo đường Nam sông Hậu về Bạc Liêu, tuy bạn thấy qua phà nhiều nhưng đường vắng ít xe với lại đường đi rất đẹp, rất thú vị sao bạn không thử xem sao ,đi quốc lộ 1 đông xe ,công an lại nhiều ,hãy thử cung đường mới đi bạn ,chúc bạn một cuộc du Xuân vui vẻ và an toàn !!1

Bdminh1989
10-02-2013, 21:28
Chào bạn,ngày Tết nếu bạn đi quốc lộ xe rất đông,có ý kiến đề nghị bạn xen sao nhé ! từ An Lạc bạn đi về Mỹ Tho ,qua cầu Rạch Miễu đi về cầu Hàm Luông,Mỏ Cày, qua phà Cổ Chiên đi Trà Vinh , sau đó đi Tiểu Cần Cầu Quan,qua phà đi cù lao Dung,qua Đại Ngãi về Sóc Trăng, theo đường Nam sông Hậu về Bạc Liêu, tuy bạn thấy qua phà nhiều nhưng đường vắng ít xe với lại đường đi rất đẹp, rất thú vị sao bạn không thử xem sao ,đi quốc lộ 1 đông xe ,công an lại nhiều ,hãy thử cung đường mới đi bạn ,chúc bạn một cuộc du Xuân vui vẻ và an toàn !!1

hi...Thanks bạn nha, mình lại biết thêm 1 đường mới nữa rùi, để mình khám phá thử cung đường mới này xem..Happy new year pạn nhá....;)

Sightsky
16-09-2015, 20:47
Chào chú, con chưa đi đường Nam Sông Hậu lần nào, giờ muốn đi 1 lần cho biết, nhưng k biết có kịp thời gian xế chiều hay k, sau khi tìm hiểu cách làm cốm dẹp, con đi từ Cầu Ngang của Trà Vinh vào buổi trưa khoảng 14:30, qua QL 60, phà Đại Ngãi (k về tp Sóc Trăng, k đi 1A tới BL (1)), rẽ trái Nam Sông Hậu tới Bạc Liêu (2). Hông biết từ khi qua phà, đường (1) và đường (2) đường nào nhanh hơn nhỉ, và tới tp Bạc Liêu khoảng nhiêu giờ, có tối lắm k chú? vì con đi với bạn gái nên hông lầy được. Nhờ chú tư vấn. thân!

chantam
21-10-2015, 09:23
Nếu đến Bạc Liêu bạn có thể ghé thăm những địa điểm tham quan như sau : Nhà công Tử Bạc Liêu, Đồng hồ Đá Thái Dương, Chùa Mẹ Quan Âm Nam Hải, Khu di tích Cao Văn Lầu, Vườn Chim Bạc Liêu, Khu du lịch biển Nhà Mát, Chùa Hưng Hội (có tượng Quan Âm ngoài trời cao nhất miền Tây Nam Bộ), Chùa KhơMe Cù Lao, cây Xoài cổ thụ 300 năm tuổi, Chùa Xiêm Cán, khu du lịch Giồng Nhãn...