PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Lộ trình sài gòn -> đà nẵng

kingsapro
27-01-2013, 14:45
Chào các anh chị,
E là mem mới, e đọc các bài viết topic hồi ức về các chuyến đi, e ấp ủ cũng khá lâu, nay nhân dịp tết về quê, e quyết định phượt về bằng xe máy. E đọc qua các topic thấy các a chị đi theo lộ trình cát lái- bình châu - bàu trắng, thú thật e thích lắm, nhưng chưa có kinh nghiệm cũng như tuyến đường, ăn uống quán xá. Nay mạo muội nhờ các anh chị, ai có kinh nghiệm gì về tuyến đường hoặc link đến bài viết liên quan up lên dùm e. E cảm ơn và hứa sẽ có bài report đầy đủ:)

kingsapro
28-01-2013, 08:29
không ai giúp e sao :(

kingsapro
30-01-2013, 13:27
mình thấy topic được lập ở đây nó không được ai nhìn qua hết!

Thu Cao Cao
30-01-2013, 14:03
Hì,ko bik khi nào bạn đi.Mình từng đi Đà nẵng hồi tháng 9.Đi theo cung đường ven biển.Lộ trình thế này nhé :

Sài gòn-Cái lái-Long hải-Hồ tràm-Lagi-Phan thiết-Phan rang-Nha trang -Nghỉ đêm ở Nha trang
Nha trang-Vũng rô-Phú yên-Quy nhơn-Trên đường ghé Gềnh đá dĩa,ngủ ở Quy nhơn
Quy nhơn-Hội an-Đà nẵng
Cung đường nói chung là đẹp,thời điểm mình đi cũng ko có nhiều xe khách,xe đò nên khá thoải mái.Cây xăng có mặt khắp mọi nơi,tuy nhiên cũng cần có 1 bộ đồ vá thay ruột xe cho chắc ăn.

Đó là lộ trình của mình hồi tháng 9,khi về mình đi xe lửa về
Tết này mình cũng theo lộ trình đó ra Đà nẵng tiếp,vì còn nhìu nơi chưa tham quan được do tháng 9 bị mưa.
Nhưng khi về mình sẽ theo đường QL 14 để ghé thăm các tỉnh Tây Nguyên.Có thể ghé qua Buôn mê,Kon tum,Pleku,Đà lạt.
Nếu khi bạn đi,ko thik đi đường ven biển thì có thể đi theo đường QL 14.Lộ trình như sao
Sài gòn-Buôn mê-Kontum-Hội an-Đà nằng...
Chúc bạn có 1 chuyến đi vui :)
Bác có thể vào link dưới để tham khảo thêm về quán xá nhé.
https://www.phuot.vn/threads/62963