PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Mua nước hoa fake loại 1 ở Sing

duycan2000
26-01-2013, 11:59
Tình hình là đợt tết này em đi malay rồi tranh thủ qua singapore luôn(đi bằng xe bú qua :D). Qua singapore thì muốn mua một vài chai fake loại 1 (loại này thì ở việt nam bán rất nhiều). Mục đích chính là mua tặng người thân còn lại thì buôn một tí. Em có một số câu hỏi đặt ra thế này anh/chị nào trả lời giúp em:
1/Chỗ bán nước hoa fake loại 1 ở Sing uy tín + chất lượng + rẻ là ở đâu? Tư vấn giúp em với ạ?
2/Nếu em mua và xin giấy hoàn thuế gì đó thì ra hải quan đường bộ ở sing có được hoàn thuế không ạ?(vì em di chuyển qua về sing bằng xe bus)
3/Em được mua tối đa là bao nhiêu chai nước hoa để về việt nam hải quan không đánh thuế? ( vì em bay đi và về đều là chuyến đà nẵng - Malay)
Mấy anh chị giúp em ạ? em xin cảm ơn (BB)

hoangvanphuong75
27-01-2013, 07:49
@ Theo anh biết, hoàn thuế chỉ áp dụng đi đường hàng không và chỉ mua ở shop nào có logo VAT REFUND. Như vậy trường hợp của em đi đường bộ sẽ không refund.

duycan2000
27-01-2013, 08:30
Dạ cảm ơn anh.còn 2 vấn đề kia ai giúp em không ạ?

Mustafa
29-01-2013, 11:03
1/Chỗ bán nước hoa fake loại 1 ở Sing uy tín + chất lượng + rẻ là ở đâu? Tư vấn giúp em với ạ?: Lucky Plaza đưởng Orchard ngay Orchard MRT, cạnh Tang Plaza, tầng hầm lửng nha bạn.

3/Em được mua tối đa là bao nhiêu chai nước hoa để về việt nam hải quan không đánh thuế? ( vì em bay đi và về đều là chuyến đà nẵng - Malay)
Dưới 10 chai vô tư luôn, nói mua về xài và làm quà, Custom đều cho qua hết.
Lưu ý: nước hoa chỉ bỏ trong hành lý ký gửi, ko bỏ trong hành lý xách tay được nhé. Và co khị bị bên Dịch vụ hành lý gọi để check lại hành lý nha.
Have fun.

duycan2000
29-01-2013, 17:16
Cảm ơn anh nhiều. Về điều thứ 3: em có đọc trong rule của hãng máy bay thì hình như với mấy loại chất lỏng mà có dung lượng dưới 100ml thì có thể đem theo hành lý xách tay được.

duycan2000
29-01-2013, 17:22
Đây là luật em có đọc trên web của hãng Air-aisa(là hãng em sẽ bay) :
8.6 Hành lý không kiểm tra: Các hành khách (trừ em bé) được phép mang theo hai (2) túi hành lý lên máy bay. Các túi hành lý này có thể gồm hai trong số các hạng mục sau: túi đựng vừa khoang máy bay hoặc máy tính xách tay hoặc túi xách tay. Túi đựng vừa khoang máy bay có kích thước không vượt quá 56cm X 36cm X 23cm và có trọng lượng không quá 7kg. Hành lý này phải đặt vừa vào dưới ghế trước mặt hành khách hoặc trong một ngăn đựng đồ đóng kín ở khoang máy bay. Các hạng mục do chúng tôi xem xét vượt quá cân nặng hay kích thước hoặc có tính chất tấn công sẽ không được phép đưa lên máy bay. Tuân theo các quy định và luật từng nơi được áp dụng, các hành khách có thể mang chất lỏng lên khoang máy bay trong hành lý xách tay trong trường hợp họ tuân thủ các hạn chế sau:
Chất lỏng phải được đựng trong hộp chứa có dung tích tối đa 100 ml
Tất cả các hộp chứa đáp ứng yêu cầu dung tích tối đa 100ml mỗi hộp có thể được đựng trong một túi ni lông 1 lít trong suốt và có thể đóng kín lại được
Từng túi nilon phải được kiểm tra riêng rẽ tại bộ phận an ninh. Hành khách phải bỏ lại các chất lỏng không đạt các yêu cầu nêu trên.

Không biết nếu đem nước hoa dưới 100ml/chai và tổng cộng không quá 1l được không ạ?