PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Đi Phượt Không Sợ Mất Nước Và Mệt Mỏi

di_khong_met_moi
25-01-2013, 11:12
Đợt này đi phượt em không còn sung sức như trước nữa, cứ thấy người mệt mệt. Đợt vừa rồi đi chuyến núi Hita, thấy mấy pak giới thiệu mang theo nước Pocari Sweat của Nhật, mới vào VN, uống chống mất nước và bù đắp năng lượng bị mất. Cũng nghe theo và mua 5 chai mang đi trong chuyến vừa rồi. Hiệu quả thật! Em không còn bị mệt nữa, cứ phải gọi là "khỏe như trâu" hehe...

Hôm nay, vào fb thấy Pocari Sweat đang có chương trình hay hay, like fanpage sẽ nhận được 1 chai 500ml miễn phí. Thấy hay và đơn giản quá nên chia sẻ với anh chị em Phượt thủ dùng thử trong các chuyến đi. ^^

Em gửi link cho các pak đây: http://www.facebook.com/pocarivietnam

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/s720x720/317962_491637917544882_1542888843_n.jpg

tindo_dulich
25-01-2013, 11:16
Cảm ơn bạn đã chia sẻ! Mình sẽ uống thử xem thế nào, có vẻ dễ lấy nhỉ? :L

zjnh9k
01-02-2013, 22:56
đi xa có nên uống nhiều nước lọc k nhỉ ?

Mr_Tung86
02-02-2013, 21:03
muối loãng thêm chút đường là OK, và có thêm 1 chai nước trà đường trong trường hợp xấu là các bạn bị đột ngột tụt hàm lượng Ca xin trong máu.
Ngoài ra còn 1 phương pháp rất hữu ích mih đã làm với khá nhiều ng khi họ cảm thấy ko đc khỏe là bóp hay là day vai gáy.Nó giúp máu tuần hoàn lên não.

Mèo Bay
04-02-2013, 01:30
và có thêm 1 chai nước trà đường trong trường hợp xấu là các bạn bị đột ngột tụt hàm lượng Ca xin trong máu.

Trà đường là để dự phòng cho trường hợp bị hạ đường huyết chứ nhỉ :D Còn hạ canxi máu phải uống Calcium Corbiere (thuốc nước) hay Calci Sandoz (thuốc sủi) cơ.

Cơ mà để dự phòng hạ đường huyết thì đường glucose (viên ngậm/ sủi) mới là lựa chọn hàng đầu chứ không phải là trà đường đâu; vì đường mía vào cơ thể phải mất một thời gian mới chuyển hóa thành đường glucose và đường glucose mới thấm vào máu được; còn nếu dùng thẳng đường glucose thì nó sẽ lập tức vào máu ngay, thậm chí khi ngậm trong miệng nó cũng đã có thể thấm vào niêm mạc miệng mà vào máu rồi.