PDA

View Full Version : [QC] Yên tâm khi phượt cùng Nokia Lumia 820

Duca
24-01-2013, 07:57
Phượt dài ngày em không sợ đường xa chỉ ngại dế yêu của em không đủ sức chinh chiến cùng em. Em chắc các bác, các anh các chị cũng cùng nỗi lo lắng này với em đúng không ạ.

Chuyến phượt Sapa vừa rồi em chuẩn bị tới 4 dế yêu để cùng em băng rừng vượt suối, ngắm mây mù, tuyết trắng, những cảnh đẹp nhất ở Sapa. Khi kết thúc chuyến hành trình, em rinh ngay về nhà Nokia Lumia 820 khi nghe thông tin Bắt đầu từ 15/1/2013 đến hết ngày 10/3/2013, khi mua một điện thoại Nokia Lumia 820, người dùng sẽ được nhận ngay bộ quà trị giá 2.000.000đ gồm vỏ sạc không dây sành điệu và đế sạc đứng sang trọng.

Em nghĩ các bác nên bổ sung dụng cụ không thể thiếu trong các chuyến đi phượt em Nokia Lumia 820 này đi ạ.
Cung cấp một số thông tin hấp dẫn về em nó đây:

Với giá bán chính thức 10.999.000đ, Lumia 820 là món quà đáng mua nhất dịp Tết năm nay. Mang theo cả thế giới bên bạn với công nghệ hiện đại và thiết kế thời trang này để nhận ngay lì xì trị giá 2.000.000đ của Nokia.
Chi tiết về Nokia Lumia 820 cùng các ưu đãi hấp dẫn kèm theo, truy cập www.nokia.com.vn/lumia (http://www.nokia.com.vn/lumia) hoặc www.facebook.com/NokiaVietnam (http://www.facebook.com/NokiaVietnam).

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=95612&d=1358988956

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=95613&d=1358988956

Kyo_Rain
24-01-2013, 15:55
Đi có 1 chuyến Sapa mà phải chuẩn bị tới 4 dế lận hả bác? Em thích cái đế sạc không dây của Nokia quá, bữa mua cái Lumia 920 mà không được tặng thấy tiếc ghế, không lẽ giờ bán con đó mua con Lumia 820 này :( ?

rongruoi
25-01-2013, 11:40
Em tính tết này Sapa đây, nghe nói xuân ở đấy cảnh đẹp lắm. Em ko giàu như bác chơi những 4 em, e có 2 em thôi, 1 em sức dai ng ta gọi là đồ chọi đá đấy, còn 1 em hơi xịn, nhưng chụp hình cũng ko đẹp lắm. Tết rồi e tính đổi luôn. Mà đi phượt lúc nào cũng theo tiêu chí 1 đá, 1 xịn là ổn nhất các bác ạ

Kin803
25-01-2013, 14:31
Nhìn em này thì trông ngon đấy, nhưng em chưa hiểu lắm về loại sạc không dây này. Bác nào biết chia sẻ em với ạ.

thanhthanh_0607
25-01-2013, 14:32
em tuy không đi phượt nhưng cũng hay đi du lịch chung với nhà và bạn bè, cũng rất khó chịu với chuyện hết pin rồi nào là sạc, đi xa nên chỉ muốn đem cái máy ảnh gì mà nhỏ gọn tiện lợi thôi. Em lại chuẩn bị sắp đi chơi, thôi ráng đầu tư con Lumina 820 này cho tiện, mà em khoái nhất cái sạc không dây của nó đó các bác. Bác nào có ý kiến không?

tarongchoi
25-01-2013, 17:40
Đi về nơi rừng rú, em sợ nhất là mấy vụ hết pin, mất sóng này. Mà thường cảnh càng hoang sơ thì mới đẹp, không biết bác nào đã nghiên cứu về con này chưa? Có hay bị mất sóng không ta?

rongruoi
26-01-2013, 15:13
bác ơi, em không muốn đem theo nhiều đâu bác, một túi bỏ điện thoại một túi bỏ máy chụp hình, rồi bỏ ít tiền dằn túi nữa. thôi chơi đại 1 em vừa chụp vừa gọi, nếu sợ thì cho thêm em Nokia trắng đen nhỏ gọn được rồi. Em thích dùng đồ gì 2trong 1

brian0
28-01-2013, 09:50
Mình thấy, đi phượt thì những con đương rất mới, đôi khi mình cần phải dò tim đường đi, bản đồ. Mình thấy chức năng GPS và bản đồ của Nokia rất tốt, ít nhất là hơn iOS

milky_way232
28-01-2013, 13:59
Em thấy trên thị trường hiện nay có bán cục sạc di động, nhưng nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng và không có sự bảo đảm chất lượng. Với lại cục sạc này có sự bất tiện đó là lúc vừa sạc thì vừa sử dụng không được tiện cho lắm. Mình nghĩ với vỏ sạc như vậy thì sẽ dễ dàng trong việc vừa xài vừa sử dụng hơn.
Còn nếu với giá tiền này để mua 1 Smartphone so với giá những smartphone hiện tại trên thị trường thì đây là mức giá hợp lý. Các bác cảm thấy như thế nào?

vubao57
28-01-2013, 14:19
Em thấy trên thị trường hiện nay có bán cục sạc di động, nhưng nguồn gốc xuất xứ không rõ ràng và không có sự bảo đảm chất lượng. Với lại cục sạc này có sự bất tiện đó là lúc vừa sạc thì vừa sử dụng không được tiện cho lắm. Mình nghĩ với vỏ sạc như vậy thì sẽ dễ dàng trong việc vừa xài vừa sử dụng hơn.
Còn nếu với giá tiền này để mua 1 Smartphone so với giá những smartphone hiện tại trên thị trường thì đây là mức giá hợp lý. Các bác cảm thấy như thế nào?

Cũng chí lý, nhưng mỗi người mỗi ý thôi. Tùy vào sở thích đồ công nghệ của mỗi người. Mình thấy ai có điều kiện và yêu thích công nghệ cao có thể sở hữu em Nokia Lumia 820 trong tầm tay. Khoan bàn đến giá cả thì em smart phone này quá tiện ích cho những người yêu thích phượt. Đỉnh nhất là cho ra đời cả bộ 3: Nokia Maps, Nokia Drive, Nokia City Lens. Bộ 3 thiết bị định vị này quá đỉnh, hưa hẹn sẽ cạnh tranh với Google Map. Đây là sự lựa chọn mới mẻ, sành điệu. Ai thích có thể sở hữu.
Còn với những ai thích sự tiện ích lại tiết kiệm thì có thể cho mình những lựa chọn hợp lý cho mình.
Em thấy post lên cũng chỉ để thông tin và cho nhiều sự lựa chọn hơn đối với phượt thủ thôi mà. Các bác không cần căng thắng thế. Thế giới công nghệ ngày càng cao, mình update để khỏi lạc hậu thôi.
Đây là chút ý kiến của em, các bác chém nương tay thôi ạ.

tarongchoi
28-01-2013, 16:39

Smartphone nào cũng đúng là có nhiều tiện ích, định vị v..v... nhưng mình thấy càng tiện ích bao nhiêu thì smartphone càng hao tốn pin bấy nhiêu, cái gì cũng có 2 mặt cả các bác à :D

Kyo_Rain
28-01-2013, 18:39

Bác nói đúng, xài những loại sạc không rõ nguồn gốc, chất lượng thì rất mau hư, giống chú dế nhà mình, mua cục sạc sao mà vừa xài vừa sạc, cảm ứng thì không nhạy, còn hay bị giật nữa chứ. Khi tháo cục sạc ra thì mọi thứ bình thường, chưa kể là rất mau chai pịn

CASANOVA_hp
28-01-2013, 19:35
Em dùng Iphon 4s như pim kém lắm, nếu mà chơi 3g dẫn đường thì chỉ đến cuối buổi chiều là hết pin, ko biết con này pin như nào nhỉ các bác??

star
29-01-2013, 10:43
Mình vẫn không hiểu lắm sạc không dây hoạt động như thế nào.
Nhưng mà đi du lịch đúng là mình vẫn chuộng xài di động hơn, có thể dùng GPS, map, direction này nọ. Với lại một phần đi du lịch nên gọn nhẹ, mình không thích mang theo nhiều đồ quá như máy nghe nhạc, chụp hình,... Ủng hộ ý kiến mang theo mấy cục pin dự phòng. :D

tarongchoi
29-01-2013, 10:53
Chà em vừa phát hiện thêm cái Nokia maps định vị không cần vô mạng, giờ thì vô rừng chơi cũng được rồi, khỏi lo GPRS hay 3G. Nó cũng mượt mà đó chớ, dù không bằng Google maps nhưng em chấm cũng được 8 điểm các bác à ^^

brian0
29-01-2013, 11:03
Mình vẫn không hiểu lắm sạc không dây hoạt động như thế nào.

Sạc pin không dây (wireless charging) là khái niệm dùng để chỉ loại sạc cảm ứng, không cần đến dây cáp nối thiết bị với nguồn điện. Bạn chỉ cần đặt thiết bị lên một tấm sạc cảm ứng và thiết bị của bạn sẽ được sạc nhờ dòng điện tạo ra bởi từ trường biến đổi. Hiện tượng này là cảm ứng điện từ, được áp dụng rất nhiều trong đời sống, như các máy biến áp, bếp từ ... Dòng điện biến thiên chạy qua bộ dây của tấm sạc tạo ra một từ trường biến thiên, từ trường này sẽ tạo ra dòng điện trong bộ dây tương tự, nhưng nằm trong thiết bị của bạn.

star
30-01-2013, 00:59
Oh... Thanks bạn nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi giá trung bình của 1 đồ sạc không dây là bao nhiêu không? Và cái Nokia Maps ấy có hỗ trợ dò tuyến bus hay địa điểm không nhỉ? :)

vubao57
30-01-2013, 15:44
Oh... Thanks bạn nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi giá trung bình của 1 đồ sạc không dây là bao nhiêu không? Và cái Nokia Maps ấy có hỗ trợ dò tuyến bus hay địa điểm không nhỉ? :)

Theo như mình biết thì Giá của sạc không dây: 1,499,000 đồng. Đối với Nokia Lumia 820, để dùng sạc không dây cần mua thêm vỏ sạc trị giá 499,000 đồng. Tuy nhiên bộ sạc này đang được tặng khuyến mãi tới hết ngày 10/3 cho khách hàng mua Lumia 820

rongruoi
30-01-2013, 17:13
Theo như mình biết thì Giá của sạc không dây: 1,499,000 đồng. Đối với Nokia Lumia 820, để dùng sạc không dây cần mua thêm vỏ sạc trị giá 499,000 đồng. Tuy nhiên bộ sạc này đang được tặng khuyến mãi tới hết ngày 10/3 cho khách hàng mua Lumia 820

Khuyến mãi là sao bạn? nguyên bộ giờ là nhiêu?

thanhthanh_0607
31-01-2013, 09:59
Nhìn em này thì trông ngon đấy, nhưng em chưa hiểu lắm về loại sạc không dây này. Bác nào biết chia sẻ em với ạ.

Thấy mấy bác hào hứng với em này em cũng ham gớm, lên trang chủ của nokia thì rinh về được thông tin của đế sạc không dây như sau:
Lựa chọn một vỏ sạc không dây cho chiếc Nokia Lumia 820 của bạn và không bao giờ phải cắm điện để sạc nữa. Sau khi lắp bộ vỏ này, bạn chỉ cần đặt điện thoại lên đế sạc hoặc gối sạc Fatboy để bắt đầu sạc pin. Sạc không dây tiết kiệm năng lượng của Nokia với nhiều kiểu dáng và màu sắc rực rỡ cho bạn nhiều lựa chọn.
Và đặc biệt, tất cả các thiết bị đều tương thích với chuẩn Qi, do đó bạn có thể sử dụng bất kỳ sạc pin không dây nào bạn thích. Bạn bè cũng có thể chia sẻ sạc pin với bạn

brian0
31-01-2013, 10:14
Pin trâu ghê
Thời gian thoại 3G tối đa : 8,1 giờ
Thời gian chờ (3G):360 giờ
Thời gian phát nhạc:61 giờ
Đúng là nokia vẫn là nokia, trâu bò!

Kyo_Rain
31-01-2013, 10:27
Mình có 1 thắc mắc là nếu sạc pin bằng sạc không dây và sạc pin bằng sạc có dây thì cái nào sạc nhanh hơn nhỉ? Sao nhà sản xuất không làm cái sạc bằng năng lượng mặt trời hay bằng nhiệt, lúc đó khi anh em đi xa khỏi phải chạy đi tìm điện để sạc, như vậy có phải tiện hơn không :D

vubao57
31-01-2013, 15:16
Khuyến mãi là sao bạn? nguyên bộ giờ là nhiêu?

À, chương trình khuyến mãi tới ngày 10/3 khi bạn mua Nokia Lumia 820 thì bạn sẽ được tặng đế sạc không dây và nắp lưng sạc không dây.

vubao57
01-02-2013, 11:05
Nokia Lumia 820 thuộc thế hệ mới này được tích hợp nhiều công nghệ tiên tiến trên Smartphone. Và Nokia còn trang bị cho máy thêm các sản phẩm do hãng phát triển như Nokia Maps, Nokia Drive, Nokia City Lens. Bộ 3 thiết bị định vị này đem lại nhiều tiện ích và hỗ trợ đắc lực cho các Phượt thủ, là phần mềm định vị không thể thiếu khi đi du lịch.

thanhthanh_0607
01-02-2013, 11:16
Nokia Lumia 820 thuộc thế hệ mới này được tích hợp nhiều công nghệ tiên tiến trên Smartphone. Và Nokia còn trang bị cho máy thêm các sản phẩm do hãng phát triển như Nokia Maps, Nokia Drive, Nokia City Lens. Bộ 3 thiết bị định vị này đem lại nhiều tiện ích và hỗ trợ đắc lực cho các Phượt thủ, là phần mềm định vị không thể thiếu khi đi du lịch.

Mình đang xài HDH IOS nhưng cũng đang tính tậu thêm em này cũng do mấy tính năng này làm mình tò mò muốn thử. Thấy cái City Lens chưa ai nói, mình xin đóng góp chút ý kiến :
Các tính năng của Nokia City Lens bao gồm:
-Tìm kiếm các địa điểm gần vị trí của bạn bằng cách quét camera xung quanh. Địa điểm sẽ bao gồm các tòa nhà cụ thể, khách sạn, cửa hàng bán lẻ, nhà hàng, v.v..
-Địa điểm được hiển thị theo nhiều kiểu: trực tiếp trên camera, trên bản đồ hoặc theo dạng danh sách
-Tìm hiểu thêm thông tin về địa điểm, bạn chỉ với việc nhấn vào điểm cần xem; địa chỉ, số điện thoại, các đánh giá và mô tả chi tiết về địa điểm sẽ hiển thị ngay trên màn hình.
-Bạn cũng có thể chia sẻ địa điểm chỉ với 1 cú nhấn qua các dịch vụ mạng xã hội, SMS hoặc email.
-Bạn có thể lưu lại những địa điểm đã tìm hoặc xem qua, qua đó tiết kiệm thời gian và dễ dàng ghi nhớ mình đã đến những đâu.

brian0
01-02-2013, 11:17

Maps và Drive thì hiểu rồi, còn cái City Lens nghe lạ quá, cái bác nào dùng rồi chia sẻ ít kinh nghiệm cho e với

Ngoc_Han
01-02-2013, 11:25
hôm qua ông anh em mới vác về một em Lumia 820 .cũng ok phết.

vubao57
01-02-2013, 11:48
Maps và Drive thì hiểu rồi, còn cái City Lens nghe lạ quá, cái bác nào dùng rồi chia sẻ ít kinh nghiệm cho e với

Thực ra City Lens đã được giới thiệu từ hồi tháng 5 nhưng dưới dạng bản thử nghiệm (Beta), đến hôm nay Nokia mới phát hành phiên bản chính thức cho phần mềm này để dùng với các smartphone Lumia. Mời các bạn tải về theo hướng dẫn bên dưới.

Tìm kiếm các địa điểm gần vị trí của bạn bằng cách quét camera xung quanh. Địa điểm sẽ bao gồm các tòa nhà cụ thể, khách sạn, cửa hàng bán lẻ, nhà hàng, v.v..
Địa điểm được hiển thị theo nhiều kiểu: trực tiếp trên camera, trên bản đồ hoặc theo dạng danh sách
Tìm hiểu thêm thông tin về địa điểm, bạn chỉ với việc nhấn vào điểm cần xem; địa chỉ, số điện thoại, các đánh giá và mô tả chi tiết về địa điểm sẽ hiển thị ngay trên màn hình.
Bạn cũng có thể chia sẻ địa điểm chỉ với 1 cú nhấn qua các dịch vụ mạng xã hội, SMS hoặc email.
Bạn có thể lưu lại những địa điểm đã tìm hoặc xem qua, qua đó tiết kiệm thời gian và dễ dàng ghi nhớ mình đã đến những đâu.

brian0
01-02-2013, 11:51
Thực ra City Lens đã được giới thiệu từ hồi tháng 5 nhưng dưới dạng bản thử nghiệm (Beta), đến hôm nay Nokia mới phát hành phiên bản chính thức cho phần mềm này để dùng với các smartphone Lumia. Mời các bạn tải về theo hướng dẫn bên dưới.

Tìm kiếm các địa điểm gần vị trí của bạn bằng cách quét camera xung quanh. Địa điểm sẽ bao gồm các tòa nhà cụ thể, khách sạn, cửa hàng bán lẻ, nhà hàng, v.v..
Địa điểm được hiển thị theo nhiều kiểu: trực tiếp trên camera, trên bản đồ hoặc theo dạng danh sách
Tìm hiểu thêm thông tin về địa điểm, bạn chỉ với việc nhấn vào điểm cần xem; địa chỉ, số điện thoại, các đánh giá và mô tả chi tiết về địa điểm sẽ hiển thị ngay trên màn hình.
Bạn cũng có thể chia sẻ địa điểm chỉ với 1 cú nhấn qua các dịch vụ mạng xã hội, SMS hoặc email.
Bạn có thể lưu lại những địa điểm đã tìm hoặc xem qua, qua đó tiết kiệm thời gian và dễ dàng ghi nhớ mình đã đến những đâu.

Wow, nếu như vậy, đi du lịch chỉ cần có cái này thì không cần bận tâm về việc tìm quán ăn hay chỗ ở nữa nhỉ

thanhthanh_0607
04-02-2013, 10:58
Nokia chơi sang quá, khuyến mãi cũng rất Ok đó chứ, tranh thủ đi mua thôi chứ mùng một tết là hết rồi, đang tính tậu thêm 1 e nữa mà đang lưỡng lự giữa Nokia 820 với Xperia Arc

tarongchoi
04-02-2013, 16:47
Cái chức năng City lens đúng là lạ quá, lần đầu tiên nghe thấy, quét qua là biết mình đang ở đâu luôn :) Mà không biết chức năng này có cần vô mạng không nhỉ? 3G, GPRS, Wifi ?

Maxngo
04-02-2013, 18:35
cái này có hay hơn Google Map không mọi người, nghe nói cái Nokia Map sắp gắn cho xe hơi của Toyota thì phải

vubao57
04-02-2013, 18:42
Cái chức năng City lens đúng là lạ quá, lần đầu tiên nghe thấy, quét qua là biết mình đang ở đâu luôn :) Mà không biết chức năng này có cần vô mạng không nhỉ? 3G, GPRS, Wifi ?
Nokia City Lens là ứng dụng nên khi bạn sở hữu em Nokia Lumia 820 thì đã có chương trình này rồi. Nếu có phiên bản mới thì upadte thôi. Không cần phải vô mạng mới có đâu, ứng dụng tiện ích mà nị.

Kin803
04-02-2013, 18:51
Ứng dụng này công nhận tiện lợi thiệt, không có mạng vẫn xài được. em mê nó rồi đó.

sptnkh
04-02-2013, 20:45
mình là mình rất kết cái khoảng offline map của nokia. Mình có xài samsung nhưng chế độ offline của Android nó cứ bị vấn đề ko biết tại sao.

jenguyen
04-02-2013, 22:12
Em là em khoái con Nokia này rồi, chắc trước khi nghỉ tết em sắm con này để tiện cho cái sở thích đi du lịch đây đó của e!

thy_nguyen
05-02-2013, 01:29
Con này nhìn cũng được đó các bạn nhỉ. Mình thì mình chỉ thích nhất là chụp ảnh ành bản đồ thôi. Có bản đồ trong tay rồi đi đâu cũng chẳng lo, biết đâu lại khám phá ra được những địa điểm mới thì như là tìm được vàng rồi. Nghe các bạn thảo luận trong này cũng sôi nổi, chắc phải kiếm 1 con để thử thôi ^^.
Đi du lịch, vừa mang theo pin dự phòng, vừa có cái sạc kiểu mới này cũng hay. Mà không biết là sạc kiểu này có bị chai pin ko nhỉ?

Maxngo
05-02-2013, 10:24
Con này nhìn cũng được đó các bạn nhỉ. Mình thì mình chỉ thích nhất là chụp ảnh ành bản đồ thôi. Có bản đồ trong tay rồi đi đâu cũng chẳng lo, biết đâu lại khám phá ra được những địa điểm mới thì như là tìm được vàng rồi. Nghe các bạn thảo luận trong này cũng sôi nổi, chắc phải kiếm 1 con để thử thôi ^^.
Đi du lịch, vừa mang theo pin dự phòng, vừa có cái sạc kiểu mới này cũng hay. Mà không biết là sạc kiểu này có bị chai pin ko nhỉ?
còn 1-5% pin thì xạc, đã xạc thì pin dự phòng phải hết rồi hẵn xạc lại cho pin dự phòng thì cả 2 cái đều ko chai pin

Kin803
05-02-2013, 10:26
"Tính năng sạc không dây là 1 trong những tính năng ăn tiền nhất của Nokia Lumia 820 được xây dựng theo chuẩn Qi do tổ chức Wireless Power Consortium thực hiện.
Cách hoạt động của nó khá dễ hiểu. Đi kèm với Lumia 920 là một cái khay (đế hay gối), khi đặt máy lên đó thì nó sẽ tự động sạc cho máy mà không cần cắm cáp. Quá trình sạc sẽ diễn ra gần như ngay tức thì. Bên trong cái khay có một cuộn dây cảm ứng điện từ, khi cắm điện cho khay thì cuộn dây này sẽ tạo ra một trường điện từ xoay chiều, hình cầu bán kính khoảng 4 cm, bao xung quanh cái khay. Đồng thời trong Lumia 920 cũng sẽ có một cuộn dây tương tự có khả năng kết nối với trường điện tử đó và chuyển đổi năng lượng của nó thành dòng điện, sạc trực tiếp vào cục pin. Như vậy, máy sẽ được sạc mà không cần phải cắm cáp như truyền thống."
Em search trên mạng đó các bác ạ. Nhưng em đã thử rồi, với 1 đứa hay đi đây đó như em thì nói chung là tiện lợi và ghiền lắm.

Maxngo
05-02-2013, 10:36
https://i.nokia.com/image/view/-/1789824/highRes/6/-/820-nokia-music-jpg.jpg

mình thích bộ đen và tai nghe quá, trông oách vô cùng =]]

thy_nguyen
05-02-2013, 10:39
Cảm ơn bạn Maxngo. mình có thói quen là tiện tay là cắm sạc thôi, đề phòng để không bị hết pin. mà mình thấy Nokia là pin trâu rồi, hy vọng loại cảm ứng cao cấp này pin cũng trâu không kém.
còn 1-5% pin thì xạc, đã xạc thì pin dự phòng phải hết rồi hẵn xạc lại cho pin dự phòng thì cả 2 cái đều ko chai pin

thanhthanh_0607
05-02-2013, 10:58

Đây đây, mời các bác ai thích vào xem vài ý kiến mình tìm được trên net :
- Tìm những địa điểm thú vị ở xung quanh bạn
- Xem những địa điểm quanh bạn theo một cách hoàn toàn mới qua kính ngắm camera
- Đi đến đúng nơi bạn muốn
- Chia sẻ địa điểm hoặc mời bạn bè
- Lưu các địa điểm yêu thích

cafeda91
05-02-2013, 11:13
Em đã được trải nghiệm qua khả năng chụp ảnh của con nokia 820 này rồi. Phải nói là "Tuyệt vời". Chất lượng ảnh ngang ngửa với máy ảnh 10mp. Ngoài ra, còn có một đặc điểm mà ít ai để ý tới là "Dual led flash": lần đầu tiên có chiếc điện thoại trang bị flash đôi, đảm bảo cho bạn những bức ảnh chụp ban đêm rõ ràng, đều sáng (flashlight) nhất.
820 cũng hạn chế nước và cát, có thể nói: Bạn có thể đi phượt với nokia 820 mà ko cần phải mang theo bất kì chiếc máy ảnh cồng kềnh nào khác!

vubao57
05-02-2013, 11:23
Bao giờ mới có sở hữu được cả 4 em này luôn
https://mainguyen.vn/img/inposts/1212/Nokia-Lumia-820-Unbox_4.jpg

jenguyen
05-02-2013, 14:17
em ưng cái màu trắng lắm luôn, ước gì tết này được có em trong tay để đi du lịch cùng hội bạn

Kyo_Rain
05-02-2013, 15:10
https://i.nokia.com/image/view/-/1789824/highRes/6/-/820-nokia-music-jpg.jpg

mình thích bộ đen và tai nghe quá, trông oách vô cùng =]]

Tai nghe đó giá bao nhiêu thế bác? Mua đt đính kèm hay sao?

Kyo_Rain
05-02-2013, 15:17
Bao giờ mới có sở hữu được cả 4 em này luôn
https://mainguyen.vn/img/inposts/1212/Nokia-Lumia-820-Unbox_4.jpg

Sao nhìn giống Lumia 920 nhỉ? Có cách nào phân biệt Lumia 920 và 820 không mấy bác?

Maxngo
05-02-2013, 18:03
Phượt thì ta cứ phượt mỗi người mỗi ý, chán cái việc nói qua nói lại lắm.... nhưng nói chung là tết rồi. Chúc mọi người sang năm Phượt vui vẻ, Phượt phè phởn ;D
https://img.dantin.vn/images/archive/images/medias/4f58767d703dd/2012/03/30/9cc5571f-a9d4-4711-a591-49493801430b.jpg

thanhthanh_0607
07-02-2013, 08:58
Tai nghe đó giá bao nhiêu thế bác? Mua đt đính kèm hay sao?

Trời ơi thích quá các bác à, em thích từ cái vỏ lưng tới các phone, chẹp chep không có chỗ nào để chê

fansi
11-02-2013, 21:58
Mình dùng NLumia 820 thì thấy (cũng như nhiều smartphone khác) nhiều cái được và nhiều cái không tiện bằng e72.
Xin chưa nói về những cái được, mà phản biện để các bác so sánh cho tiện.

Ví dụ các chức năng quay số gọi, nhắn tin rất nhiêu khê, rất khó dùng 1 tay. Tìm mỏi mắt, lật đủ trang mới thấy tin đã gửi, chưa gửi, nháp...vv. Danh bạ cũng mất nhiều tgian để tra lắm.

Về bản đồ và GPS thì Nokia map chưa thể bằng Gmap. Cụ thể là nhiều đường sá cũ rích, không được cập nhật...Mình e rằng Nokia còn lâu mới bằng Googlemap. Riêng phần drive thì Gmap hình như thích 'đi sau' các hãng khác, nhất là Nokia. Nhưng cái quan trọng nhất trong drive là định vị thì Google tốt hơn (khi có sóng). Chỉ cần có bản đồ và định vị tốt là đủ, không cần mấy em dẫn đường léo nhéo chỉ làm mất tập trung khi lái.
Còn khi không có sóng, hoặc offroad, không có bản đồ (đa số trường hợp phượt rừng núi rơi vào trường hợp này) thì smartphone gì cũng không bằng cái GPS tồi nhất.
Tôi Không biết đã có cái smartphone nào có bản đồ off-line kết nối với GPS chưa. Nếu 2 cái này kết nối, bổ sung cho nhau thì cũng gần ngang với cái tap định vị vệ tinh mà bọn lính Mỹ hay mang theo.