PDA

View Full Version : Du lịch thái lan 23/02-26/02/2013

shrtmqptnk
23-01-2013, 20:25
Chào cả nhà ạ,

Mình vừa sắp xếp xong được công việc, đã đăng ký đi Thái Lan chơi 4 ngày 23-26/02/2013.
Mà đi một mình thì cũng hơi buồn, lại lần đầu sang Thái nên còn hơi ngại.

Nay biết được cộng đồng phượt nhà mình, nên mạnh dạn lên tìm bạn đi cùng cho vui.
Mình đi AirAsia từ HAN sang BKK ngày 23 và sẽ về BKK-SGN ngày 26, dự định xuống Pattaya ngày 23-24, trưa 24 đến hết 26 thì ở Bangkok. Nếu thời gian đó có bạn nào cũng đi Thái Lan thì kết bạn cùng đi, hoặc có nhóm bạn nào đã lên kế hoạch đi rồi thì cho mình tham gia chung với.:D

Sau khi tham khảo ý kiến của các bạn có kinh nghiệm đi Thái, mình lên lịch cho chuyến đi của mình như sau:

Ngày 23/02: mình bay hãng AirAsia đến sân bay Don Mueang lúc 11h30, sau đó đón bus sang sân bay Suvarnabumhi rồi sau đó tiếp tục đón bus xuống Pattaya. Trên đường chuyển sân bay tranh thủ ăn trưa. Khoảng 17h30-18h: đến Pattaya, làm thủ tục nhận phòng KS. Tối đi dạo phố Pattaya về đêm: khu Wa King Street, xem Alcazar show...

Ngày 24/02: Sáng trả phòng, đi tham quan vườn hoa Nong nuc, sau đó đón xe tuk tuk/ xe ôm gì đó ra bus station Pattaya Nua để đón xe về Bangkok (trạm Ekamai) rồi lên trạm BTS ngay kế đó, về trạm Siam, xong chuyển line Silom về trạm Sala Daeng về KS ăn trưa, nghỉ trưa. Chiều đi chợ Chatuchak, tối đi dạo phố đêm Bangkok.

Ngày 25/02: buổi sáng đi tham quan Hoàng cung, buổi chiều sẽ đi shopping khu MKB rồi về KS, tối đi dạo khu phố Khao San rồi làm 1 phát massage cổ truyền toàn thân và massage foot hehe :D

Ngày 26/02: buổi sáng sau khi trả phòng, đi chợ Pratunam hay Platinium. 16h lên đường về ân bay Don Mueang cho chuyến bay 19h45 về SG.

Mình post lên đây để hy vong có bạn nào có ở tại Pattaya hay Bangkok thời điểm đó, nếu muốn thì chúng ta cùng nhau phượt cho vui :D

Xin cảm ơn cả nhà.

Út Nguyễn
27-01-2013, 10:32
Muốn đi cơ mà bạn này lại ở HN:(