PDA

View Full Version : Đi bụi Đồng Tháp ( ngày mai, thứ 5, 24 tháng 1 năm 2013 )

jb_chanh
23-01-2013, 11:37
kế hoạch :
sáng 6h30 tập trung công viên 23 tháng 9
xuất phát chạy QL1 đến Sa Đéc
12h tới nơi.
nghỉ ngơi + ăn uống + thăm làng hoa Sa Đéc
3h xuất phát đên thành phố Cao Lãnh
thăm lăng cụ Phó Bảng, Xẻo Quýt
nghỉ đêm, thăm quan tp Cao Lãnh
sáng 25, 7h thăm Tràm Chim, Giáo Gồng
chiều 2h trở lại Sài Gòn
phương tiện : xe máy
kinh phí : tự túc xăng cộ, tiền ăn + ngủ nghỉ khách sạn + các chi phí khác = 200k/ng ( thiếu sẽ đóng thêm )
ai có thời gian thì đi chung cho vui hoặc có kinh nghiệm gì về du lịch ĐT thì chỉ giúp mình, cảm ơn rất nhiều..,

ayey0106
23-01-2013, 13:03
tớ ở đồng tháp nà, xuống thì hú tớ tớ tư zấn cho

thichdulichbui71
23-01-2013, 13:09
Bạn đi Đồng Tháp sẽ có 2 hướng cho bạn lựa chọn để tham quan:
1/ Bạn đến Sadec tham quan làng hoa Sadec, nhà cổ Huỳnh Thủy Lê (nơi quay bộ phim nổi tiếng Người Tình), vườn Hồng của chú Tư Tôn, chùa Bà & thưởng thức món đặc sản Hủ tiếu Sadec.
2/ Bạn đi thẳng đến Tp Cao lãnh tham quan khu di tích lăng mộ cụ phó bảng Nguyễn Sinh Sắc, Gáo Giồng (cách Tp Cao lãnh 25km), hoặc muốn xa hơn nữa là đến Tràm Chim (nơi này cách Tp Cao Lãnh hơn 35km, nếu bạn đi đến đây tham quan cũng đã mất hết gần 1 ngày tính cả đi & về, theo mình bạn chỉ có thể chọn 1 trong 2 nơi là Gáo giồng & Tràm Chim vì 2 nơi này ko khác nhau là mấy), khu du lịch Xẻo Quýt, khu di tích Gò Tháp ( cũng cách Tp Cao Lãnh 40km).
Nếu trong 2 ngày mà bạn muốn đi hết những địa điểm này thì mình nghĩ có lẽ sẽ chỉ là "cưỡi ngựa xem hoa" bởi vì cùng là trong một tỉnh nhưng những nơi này nằm ở 2 hướng khác nhau hoàn toàn ko thể có thời gian thư thả trong 2 ngày mà đi lang thang hết được.
Đây chỉ là gợi ý cho bạn, nếu bạn muốn đi hết cũng được nhưng bạn ko thể nào có thời gian để mà tìm hiểu được hết đâu, chỗ nào cũng chỉ ngang wa xem ngắm nhìn 1 chút rồi đi tiếp thôi trong thời gian 2 ngày. Bạn hãy xem lại lịch trình & sắp xếp lại như thế nào cho hợp lý hơn. Chúc bạn có chuyến đi thành công như ý!

jb_chanh
23-01-2013, 15:38
cảm ơn các bạn nhiều..:)
bạn ayey0106 cho mình xin số đt nha, xuống tới mình liên lạc bạn..:)

jb_chanh
23-01-2013, 16:33
mình cũng nghe nhiều bạn cho ý kiến là Gáo giồng & Tràm Chim ko khác nhau mấy, nên chak bỏ qua Tràm Chim.

Luv
23-01-2013, 16:38
Mình pm cho bạn rồi, check inbox rồi trả lời nhé bạn

aoxanh
23-01-2013, 23:09
Chuyển sang đi 1,5 ngày từ thứ 7 được không bạn? Nếu được thì mình đăng ký 2 người.

fresh_air
24-01-2013, 13:10
bạn ayey ơi, mình sắp xuống đồng tháp, pm cho bạn để nhờ tư vấn đó.