PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Các Chặng Đường Xuyên Việt Bằng Xe Đạp

hanhtrinhvandam
20-01-2013, 19:21
Mong các bạn đọc bài này, like and share dùm Chúng Tôi, để chúng tôi thực hiện chuyến hành trình vì những trẻ em đang cần sự quan tâm được giúp đỡ, chân thành cám ơn.
http://www.facebook.com/pages/Change-The-World/504522356244792 Mong cộng đồng Phượt like và share tiếp thêm nghị lực cho Chúng Tôi, chân thành cảm ơn.;)
Trong cuộc sống, ai cũng có hoài bảo, ước mơ về hạnh phúc, ấm no và thành công.
Có người thì đạt được ước mơ của mình, nhưng có người mãi mãi ước mơ chỉ là ước mơ.
Một khi chúng ta đã có đầy đủ những điều trên, hãy nhớ ngay lúc này, bạn đang đọc những dòng chữ ở đây, bên ngoài kia, có rất nhiều trẻ em đang cần giúp đỡ và có biết bao trẻ em sinh ra có hòan cảnh thật sự cần được quan tâm.

Hãy kết nối lại thế giới, nơi mà trẻ em cần được chia sẻ tình thương ấm áp từ các bạn. Những mãnh đời trẻ thơ cơ nhỡ, mồ côi, thực sự cần giúp đỡ. Chúng tôi, những người đi kết nối cộng đồng, đang chờ những bàn tay ấm áp và đầy tình thương của bạn,hãy chung tay lại vì thế hệ trẻ em ngày mai.

Hành trình bằng xe đạp, đi và thăm, chăm sóc các trại trẻ mồ côi, tu viện nuôi dưỡng trẻ mồ côi, trẻ em cơ nhỡ. Chụp ảnh, ghi lại địa chỉ thành một danh sách, để các ân nhân, nhà hảo tâm quan tâm giúp đỡ những mãnh đời bé nhỏ.
Chuyến hành trình couple gồm các giai đoạn:
Xuyên Việt – Châu Á – Châu Âu – Châu Phi- Châu Mỹ.
Ngày xuất phát: đầu tháng 03/2013.
Xuyên Việt thăm và chăm sóc các nơi nuôi dạy trẻ mồ côi trên đường đi: dự kiến 6 tháng.
Xuyên Châu Á: 1 năm- 2 năm
Xuyên Châu Âu: 1 năm – 2 năm
Xuyên Châu Phi: 1năm- 3 năm.
Vào Châu Mỹ: cập nhật sau.
Chi tiết hành trình, sẽ cập nhật liên tục tư` ngày 20/1/2013.
Chân thành cảm ơn các bạn chia sẻ.

20/01/2013
Các chặng đường Xuyên Việt: mong các bạn like và share bài dùm, để trên đường đi được thuận lợi và được giúp đỡ về mọi mặt. Các bạn ở gần tuyến đường đi, ủng hộ Chúng Tôi, các bạn là ân nhân của các trẻ em mồ côi và Chúng Tôi. Chân thành cảm ơn. Sẽ ghé thăm và giúp đỡ, lấy địa chỉ, chụp hình các nơi nuôi trẻ mồ côi, gia đình có hoàn cảnh nghèo đặc biệt để lập danh sách.
Các chặng dự kiến như sau:
1. Sài Gòn/Đà Lạt =310km,(di chuyển 7 ngày).
2. Đà Lạt/Phan Rang =115km,(di chuyển 3 ngày).
3. Phan rang/Cam Ranh =50km,(di chuyển 1ngày).
4. Cam Ranh/Nha Trang =45km,(di chuyển 1 ngày).
5. Nha Trang/Tuy Hòa =130km,(di chuyển 3 ngày).
6. Tuy Hòa/Quy Nhơn =100km,(di chuyển 3 ngày).
7. Quy Nhơn/PleiKu=170km,(di chuyển 5ngày).
8. Pleiku/Kontum=50km,(di chuyển 1 ngày).
9. Kontum/Quãng Ngãi=200km,(di chuyển 6 ngày).
10. Quãng Ngãi/Đà Nẵng=130km,(di chuyển di 3 ngày).
11. Đà Nẵng/Huế=110km,(di chuyển 3 ngày).
12. Huế/Quảng Trị=90km,(di chuyển 2 ngay).
13. Quãng Trị/Tp Đồng Hới=95km,(di chuyển 2 ngày).
14. Đồng Hới/Hà Tĩnh=170km,(di chuyển 4 ngày).
15. Hà Tĩnh/Tp Vinh=55km,(di chuyển 1 ngày).
16. Vinh/Thanh Hóa=145km,(di chuyển 4 ngày).
17. Thanh Hóa/Hà Nội=155km,(di chuyển 4 ngày).
18. Hà Nội/Hạ Long 150km,(di chuyển 4 ngày).
19. Hạ Long/ Hà Nội/ Thanh Hoa/ Cửa Khẩu Na Mèo ...LÀO =385km,(di chuyển 10 ngày).

Tổng cộng 2,5 tháng di chuyển, cộng thêm 3 tháng thăm trẻ em mồ côi, các nơi cần liên lạc, và sinh hoạt cá nhân. Tồng cộng 5 tháng cho hành trình Xuyên Việt. Cám ơn các Bạn đọc tin.
Người viết: Nguyễn Xuân Tấn (hành trình couple Joseph Nguyen-Thanh Ngo)