PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Eager Air 3-in-1 interchange jacket

gacon88
14-01-2013, 19:03
Ở Umove bán con này

http://umove.com.vn/index.php/trang-phuc-phu-kien/quan-ao-mua-dong/ao-khoac-3-lop-nam-columbia-eager-air-3-in-1.html

có bác nào có thông tin về con này ko nhỉ, có check đc xem đấy có phải hàng fake/lên không. em xem qua thì ko thấy áo được ép chống thấm. mọi chi tiết khác thì trông có vẻ cũng ok :(

toanmomday
14-01-2013, 21:44
Theo mình là hàng ngon đấy http://www.amazon.com/Columbia-Mens-Eager-Interchange-Jacket/dp/B008RW9QS0.
Xem qua ảnh thì có vẻ đây ko phải hàng fake hàng lên, hàng này chắc hàng tuồn nhà máy. Check trên web thì đúng là có màu này thật.

gacon88
15-01-2013, 08:49
mình cũng nghĩ thế, trên site của Columbia thì ko còn, có lẽ đây là dòng cũng cũ rồi chẳng hiểu thế nào giờ mới thấy có. mà cũng ko thấy bán tràn lan. đường may khá ok, mỗi tội ko thấy ép seam chống thấm bên trong thôi. chẳng hiểu :-?

toanmomday
16-01-2013, 13:30
Hàng này chắc hàng cũ lưu kho, hết hạn 3 năm rồi mang ra bán :D. Làm sao bạn thấy dc đường ép seam ở áo columbia dc, thường thì bọn colum hay có 1 lớp vải phủ bên trong rồi. Nhưng ai tinh ý thì nhìn bên ngoài áo cũng biết là ep seam hay ko :D.

gacon88
25-01-2013, 14:48
tất nhiên là nếu có thì nhìn thấy ngay, con JackWolfskin của mình thấy rõ mà. Con Columbia này nhìn ko thấy chống thấm. kể cả từ đường may lẫn chỗ logo.

Với lại lấy tay sờ vào cũng thấy mà, nếu ép seam thì sẽ ko thấy được viền vải.

Nên vẫn hơi bán tín bán nghi =.=. Để mặc 1 thời gian xem chất lượng có xuống cấp ko :(

toanmomday
25-01-2013, 21:20
tất nhiên là nếu có thì nhìn thấy ngay, con JackWolfskin của mình thấy rõ mà. Con Columbia này nhìn ko thấy chống thấm. kể cả từ đường may lẫn chỗ logo.

Với lại lấy tay sờ vào cũng thấy mà, nếu ép seam thì sẽ ko thấy được viền vải.

Nên vẫn hơi bán tín bán nghi =.=. Để mặc 1 thời gian xem chất lượng có xuống cấp ko :(

Áo kiểu này ko phải hàng xuất mà làng hàng dc làm bằng nguyên vật phụ liệu chính hãng (vải dư), may theo đúng mẫu thiết kế của hãng nên giống hết web nhưng dc lược bỏ 1 vài chi tiết phức tạp mất thời gian :D, hàng này hàng lên, ko khắt khe quá thì dùng oke :D

gacon88
27-01-2013, 13:34
Áo kiểu này ko phải hàng xuất mà làng hàng dc làm bằng nguyên vật phụ liệu chính hãng (vải dư), may theo đúng mẫu thiết kế của hãng nên giống hết web nhưng dc lược bỏ 1 vài chi tiết phức tạp mất thời gian :D, hàng này hàng lên, ko khắt khe quá thì dùng oke :D

bác giải thích nghe có vẻ hợp lý. thực ra chỉ cần đảm bảo được công dụng (giữ ấm, chống nước) và độ bền thôi, ko nhất thiết cứ phải chăm chăm là hàng chính hãng =.='

Thế mà lúc mua hỏi có phải 100% hàng nhà máy ko- có ạ, vâng ạ đủ các kiểu =.='