PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Hành Trình Sài Gòn - Vatican, đổi thành: Sài Gòn- Xuyên Việt - Châu Á - Âu - Phi

hanhtrinhvandam
14-01-2013, 13:25
https://www.phuot.vn/threads/67061-H%C3%A0nh-tr%C3%ACnh-saigon-vatican%28xe-%C4%91%E1%BA%A1p%29-c%E1%BA%A7n-s%E1%BB%B1-%C4%91%C3%B3ng-g%C3%B3p-qu%C3%BD-b%C3%A1u-c%E1%BB%A7a-c%C3%A1c-b%E1%BA%A1n-qua-t%E1%BB%ABng-n%C6%B0%E1%BB%9Bc:( sao cái link dài nhĩ.
Hành trình mình có thay đổi về thời gian, lịch trình. Hôn thê của mình muốn đi sớm hơn.

Hành trình couple, mình và hôn thê: Chung Tay Vì Trẻ Em Cho Ngày Mai.
Thời gian xuất phát: sáng 03/03/2013
Thời gian kết thúc: đi cho hết hành trình.
Hành trình chia làm 2 đoạn:
Giai đoạn 1: Sài Gòn- Xuyên Việt- Biên giới Lào Việt.
Giai đoạn 2: Lào- Châu Á- Âu- Phi.
Thời gian thì cứ đi hết hành trình, không ấn định, (vì mọi chuyện trong cuộc sống, 2 vợ chồng mình đã sắp xếp hết).
Phương tiện : vẩn là xe đạp.

Mục đích: đi cho biết và làm từ thiện Help The Poor. Thăm các Nhà Thờ, trại trẻ mồ côi, trung nuôi dưỡng trẻ em cơ nhỡ. Giữ nguyên mục đích chuyến đi Sài Gòn - Vatican
Hai vợ chồng mình mong rằng, trong chuyến đi Xuyên Việt và xuyên các Châu lục, các Chú, Cô, Anh, Bạn,Em nhiệt tình giúp đỡ trong việc di chuyển và những câu hỏi, ở nhờ trên đường đi.
Hiện giờ mọi chuyện chuẩn bị cũng gần xong. Sẽ thông báo chi tiết khi đi và xuất phát.
Nguyễn Xuân Tấn Tp. HCM + Ngô Nguyễn Đan Thanh USA.
Mọi góp ý về mail: [email protected] hoặc trực tiếp trên diễn đàn.
Cám ơn mọi người, chúc mọi người nhiều sức khỏe, chuẩn bị ăn Tết vui cùng gia đình, và chúc Ban Quản Trị phuot.vn ngày càng thành công hơn.

Ngày 19/01/2013
Mong các bạn đọc bài này, share dùm Chúng Tôi, để chúng tôi thực hiện chuyến hành trình vì những trẻ em đang cần sự quan tâm được giúp đỡ, chân thành cám ơn.

Trong cuộc sống, ai cũng có hoài bảo, ước mơ về hạnh phúc, ấm no và thành công.
Có người thì đạt được ước mơ của mình, nhưng có người mãi mãi ước mơ chỉ là ước mơ.
Một khi chúng ta đã có đầy đủ những điều trên, hãy nhớ ngay lúc này, bạn đang đọc những dòng chữ ở đây, bên ngoài kia, có rất nhiều trẻ em đang cần giúp đỡ và có biết bao trẻ em sinh ra có hòan cảnh thật sự cần được quan tâm. Hãy kết nối lại thế giới, nơi mà trẻ em cần được chia sẻ tình thương ấm áp từ các bạn. Những mãnh đời trẻ thơ cơ nhỡ, mồ côi, thực sự cần giúp đỡ. Chúng tôi, những người đi kết nối cộng đồng, đang chờ những bàn tay ấm áp và đầy tình thương của bạn,hãy chung tay lại vì thế hệ trẻ em ngày mai.

Hành trình bằng xe đạp, đi và thăm, chăm sóc các trại trẻ mồ côi, tu viện nuôi dưỡng trẻ mồ côi, trẻ em cơ nhỡ. Chụp ảnh, ghi lại địa chỉ thành một danh sách, để các ân nhân, nhà hảo tâm quan tâm giúp đỡ những mãnh đời bé nhỏ.

Chuyến hành trình couple gồm các giai đoạn:
Xuyên Việt – Châu Á – Châu Âu – Châu Phi- Châu Mỹ.
Ngày xuất phát: đầu tháng 03/2013.
Xuyên Việt thăm và chăm sóc các nơi nuôi dạy trẻ mồ côi trên đường đi: dự kiến 6 tháng.
Xuyên Châu Á: 1 năm- 2 năm
Xuyên Châu Âu: 1 năm – 2 năm
Xuyên Châu Phi: 1năm- 3 năm.
Vào Châu Mỹ: cập nhật sau.
Chi tiết hành trình, sẽ cập nhật liên tục tư` ngày 20/1/2013.
Chân thành cảm ơn các bạn chia sẻ.