PDA

View Full Version : Tuyển 1 xế, 2 ôm đi Bắc Kạn - Cao Bằng - Lạng Sơn 30/4/2010

nhím
23-04-2010, 14:29
30/4 này nhóm tớ đã lập kế hoạc đi cung Bắc Kạn - Cao Bằng - Lạng Sơn. Quân số nhóm tớ đã có 7 mạng (lẻ 1 xế), vì vậy đoàn tớ có ý định tìm thêm 3 người nữa (1 xế, 2 ôm) để cho đủ 5 xe, đi cho xôm tụ. Bạn nào chưa có lịch đi chơi 30/4 hoặc bị lỡ dịp đi chơi với đoàn nào đó thì join cùng nhóm tớ nhé. Lịch trình của đoàn tớ như sau :
* Chiều 29/4 : Hà Nội - Thái Nguyên
- 18h xuất phát từ Hà Nội đi Thái Nguyên. Ăn tối và nghỉ tại Thái Nguyên một đêm.
* Ngày 30/4 : Thái Nguyên - Bắc Kạn - Cao Bằng
- 7h xuất phát từ Thái Nguyên đi thẳng lên hồ Ba Bể. Ăn trưa tại Ba Bể rồi thuê thuyền đi thăm quan các điểm du lịch tại khu du lịch Ba Bể hết buổi chiều.
- 17h từ Bắc Kạn đi về thị xã Cao Bằng. Nghỉ tại thị xã Cao Bằng một đêm.
* Ngày 1/5 : Cao Bằng - Bản Giốc - Thang Hen
- 7h xuất phát từ thị xã Cao Bằng đi Trùng Khánh thăm thác Bản Giốc, động Ngườm Ngao. Ăn trưa tại Bản Giốc, chiều đi thăm quan.
- 16h quay về làng Thang Hen, nghỉ một đêm ở đây. Nếu có thời gian thì đi thăm hồ Thang Hen, hang Thang Hen (cách bản khoảng 2km)
* Ngày 2/5 : Thang Hen - Lạng Sơn - Mẫu Sơn
- 7h xuất phát từ làng Thang Hen đi Lạng Sơn. Ăn trưa ở Lạng Sơn.
- 13h lên Mẫu Sơn, ngắm cảnh, thăm bản dân tộc... Nghỉ tại Mẫu Sơn 1 đêm.
* Ngày 3/5 : Mẫu Sơn - Lạng Sơn - Hà Nội
- 7h từ Mẫu Sơn về tp Lạng Sơn, đi chợ cửa khẩu Tân Thanh, Đông Kinh, thăm một số động, đền chùa (nếu có đủ thời gian). Ăn trưa tại Lạng Sơn
- 15h khởi hành về Hà Nội. (về sớm để các bác có chút thời gian nghỉ ngơi hôm sau còn đi làm)
* Kinh phí dự trù là 700k/người (bao gồm ăn ngủ nghỉ, phí thắng cảnh ở các điểm tham quan, bảo hiểm du lịch. Riêng xăng xe xế ôm tự chia đôi).
Bạn nào muốn tham gia cung này cùng nhóm tớ thì PM sớm sớm cho tớ nhé. nick tớ là thanh_hoa8_6, tel 0979237457
Rất hoan nghênh các bạn join cùng bọn tớ !

huonggiangf1
23-04-2010, 17:27
Oi minh thich chuyen nay qua! Nhung minh chua qdinh dc. Mai minh confirm dc ko ban? Minh dat gach 1 xuat om nhe.
@ mod: em tra loi bang dien thoai nen ko viet dc co dau. Mod thong cam cho em nhe. Hihi

ollo
26-04-2010, 22:32
Xem lịch trình của các bạn thấy nghỉ tại Thái Nguyên là có vẻ không hợp lý, gần Hà nội quá mất khoảng 2h chạy xe. Nếu đi từ chiều thì nên chạy sớm hơn chút, đến Bắc Kạn hãy nghỉ. Còn không cứ ngủ kỹ tại nhà, sáng hôm sau đi sớm từ Hà nội.
Giờ xuất phát từ Bắc Kạn sang Cao Bắng là 17h thì hơi muộn, đi lên đèo dốc cao mà trời tối quá nguy hiểm. Nếu đi sớm chạy lên luôn Thang Hen mà nghỉ

Thuan Anh
26-04-2010, 23:25
Ờ, bác Ollo nói đúng đó. Đội này vừa đi Cao Bằng cuối tuần rùi. Bắt đầu từ Bắc Kạn về Cao Bằng cũng tầm chiều tối; khoảng 3,4h gì đó nhỉ. Đã phóng nhanh cơ mà vẫn ko kịp. Toàn leo dốc và đổ đèo trời tối. Một đoàn trông như đua motor GP đi trong đêm lun. Nếu lead ko có kinh nghiệm thì đi đoạn này sẽ rất nguy hiểm. Hum đó toàn đoàn tớ về đến CB nghỉ ngơi đã là 9h tối, trong khi 1h chiều xuất phát từ HN.

Cơ mà quả tình là ko mún recommend quả ngủ nghỉ ở Thang Hen lắm. Vì mùa này trên đó chưa có nước, hồ nào cũng cạn khô không khốc còn mỗi cái lòng. Chẳng có gì để ngắm, chưa kể lại bị mua vé vào khu du lịch chẳng để ngắm cái gì cả. Ngủ thì ở nhà sàn, cũng tốt thôi nhưng điện nước hơi tệ, nhất là khoản nước. Tớ thấy nó bị đục ngầu, đỏ quạch. Lại thêm vụ nếu trời mà lạnh thì thôi rồi, nhà sàn hút gió hoành tráng lun. Có khả năng thì cứ về Trà Lĩnh ở nhà nghỉ dưới đó là đẹp nhất. [Khách quan thì tớ thấy vậy, còn chủ quan thì bản thân tớ và xế cả đôi bị ngộ độc + trúng gió tại đây nên đặc biệt ko recommend khu vực này]