PDA

View Full Version : Philippin (HN - Manila - Boracay - Palawan - Cebu) từ 1/5 đến 7/5/2013

augustlily28
09-01-2013, 17:27
Chào mọi người,

Cebu Pacific đang có vé khuyến mại HN/HCM - Manila và 1 số tuyến nội địa Philippin. Mình vừa book xong vé khứ hồi các chặng bay như sau với tổng tiền là 230$ (đã bao gồm thuế, phí):

Hanoi - Manila (1/5 - 7/5)

Manila - Puerto Princesa (3/5 - 6/5)

Puerto Princesa - Cebu (4/5 - 5/5)

Vì thời gian không có nhiều (ai đang đi làm sẽ phải nghỉ phép 4 ngày) và chủ yếu là bám theo thời điểm có giá khuyến mại (:-D) nên 1 số điểm như Cebu không lưu lại được lâu. Thôi thì coi như tranh thủ có giá rẻ đi tiền trạm trước để lần sau có vé rẻ tiếp sẽ đi kỹ hơn. Bạn nào có cùng lịch trình với mình thì đồng hành nhé. Mình sẽ lên lịch trình chi tiết bổ sung 1 số điểm tham quan như hồ núi lửa Taal, đảo Boracay v.v... sau. Thông báo để mọi người book vé sớm cái đấ ^_^

Triết Lâm
09-01-2013, 22:28
Chào mọi người,

Cebu Pacific đang có vé khuyến mại HN/HCM - Manila và 1 số tuyến nội địa Philippin. Mình vừa book xong vé 6 chặng bay như sau với tổng tiền là 230$ (đã bao gồm thuế, phí):

Hanoi - Manila (1/5): 1h00 - 5h00

Manila - Puerto Princesa (3/5): 16h00 - 17h15

Puerto Princesa - Cebu (4/5): 12h35 - 13h45

Cebu - Puerto Princesa (5/5): 10h55 - 12h05

Puerto Princesa - Manila (6/5): 10h00 - 11h15

Manila - Hanoi (7/5): 22h30 - 00h30

Vì thời gian không có nhiều (ai đang đi làm sẽ phải nghỉ phép 4 ngày) và chủ yếu là bám theo thời điểm có giá khuyến mại (:-D) nên 1 số điểm không lưu lại được lâu. Thôi thì coi như tranh thủ có giá rẻ đi tiền trạm trước để lần sau có vé rẻ tiếp sẽ đi kỹ hơn. Bạn nào có cùng lịch trình với mình thì đồng hành nhé. Mình sẽ lên lịch trình chi tiết bổ sung 1 số điểm tham quan như hồ núi lửa Taal, đảo Boracay v.v... sau. Thông báo để mọi người book vé sớm cái đấ ^_^

Lịch trình book vé của bạn ngộ thật. Mình từng đi Boracay nhưng chưa thấy lịch bay nào như thế cả ? Có nhầm lẫn gì chăng :(

augustlily28
09-01-2013, 23:53
Không nhầm đâu bạn ạh, các chặng bọn mình book là để đi tới Palawan và Cebu, chứ không phải là để đi Boracay. Đợt này Cebu không có khuyến mại chặng tới Boracay bạn ạh, nên sẽ phải tìm đường đến Boracay bằng cách khác ^_^

Triết Lâm
10-01-2013, 07:36
Không nhầm đâu bạn ạh, các chặng bọn mình book là để đi tới Palawan và Cebu, chứ không phải là để đi Boracay. Đợt này Cebu không có khuyến mại chặng tới Boracay bạn ạh, nên sẽ phải tìm đường đến Boracay bằng cách khác ^_^

Ko nhầm mà chỉnh sửa lại rồi kìa =)) Thấy topic ghi Boracay mà chẳng có chuyến bay nào tới cả. Đã thế còn bay tới bay lui như vầy mình mới bảo nhầm. Thế mà còn ko chịu :shrug:
Manila - Puerto Princesa (3/5): 16h00 - 17h15

Puerto Princesa - Cebu (4/5): 12h35 - 13h45

Cebu - Puerto Princesa (5/5): 10h55 - 12h05

Puerto Princesa - Manila (6/5): 10h00 - 11h15

augustlily28
10-01-2013, 07:59
Bạn ơi, ra Boracay có thể đi tàu, không nhất thiết phải bay bạn nhé (hoặc có thể bay bằng các hãng nội địa khác Cebu) ^_^. Hôm qua mình phải post nhanh để thông báo về vụ mua vé máy bay giá rẻ của Cebu trước. Việc bay tới bay lui như mình đã nói chủ yếu là do bám theo tuyến bay và thời điểm có giá khuyến mại (:-D), nên giá của 6 chặng khá rẻ. Cám ơn bạn đã có góp ý nhen ^_^. Mình chỉnh sửa lại vì đoàn mình cũng đã đủ người và chốt rồi. Hôm qua mình cũng đã vào link Facebook của bạn xem album Boracay của bạn rồi. Khi nào nhóm mình đi Phil về mình cũng sẽ mời bạn vào Facebook xem album ảnh của bọn mình nhen ^_^...

Triết Lâm
10-01-2013, 10:52
Bạn ơi, ra Boracay có thể đi tàu, không nhất thiết phải bay bạn nhé (hoặc có thể bay bằng các hãng nội địa khác Cebu) ^_^. Hôm qua mình phải post nhanh để thông báo về vụ mua vé máy bay giá rẻ của Cebu trước. Việc bay tới bay lui như mình đã nói chủ yếu là do bám theo tuyến bay và thời điểm có giá khuyến mại (:-D), nên giá của 6 chặng khá rẻ. Cám ơn bạn đã có góp ý nhen ^_^. Mình chỉnh sửa lại vì đoàn mình cũng đã đủ người và chốt rồi. Hôm qua mình cũng đã vào link Facebook của bạn xem album Boracay của bạn rồi. Khi nào nhóm mình đi Phil về mình cũng sẽ mời bạn vào Facebook xem album ảnh của bọn mình nhen ^_^...

Hi mình chỉ góp chút ý thôi. Đi tàu thì vẫn được đó chứ, đi loại tàu 2GO là ok nhất. nhưng thời gian của các bạn thì làm sao đi hết cả được. Lúc trước mình book 4 chặng bay cả quốc tế và nội địa chỉ có 125$. chúc nhóm bạn đi thành công nhé !