PDA

View Full Version : Hỏi kinh nghiệm đi Lào đợt tết âm lịch 2012

vodanhanh
09-01-2013, 14:45
Chào cả nhà. Tình hình tết âm lịch này tớ có kế hoạch đi du lịch Lào theo hình thức tự túc. Hành trang tớ có là độ máu đang cao, độ liều cũng không kém và nguồn kinh phí hạn hẹp. Ngoài ra là con số 0 tròn trĩnh. Mong bà con cô bác gần xa đã từng đi Lào rồi tư vấn giúp tớ một số kinh nghiệm.

LỘ TRÌNH ĐI: HÀ NỘI - CỬA KHẨU NẬM CẮN - XIÊNG KHOẢNG - LUANGPRABANG - THỊ TRẤN VĂNG VIÊNG - VIENTIANE - CỬA KHẨU CẦU TREO - HÀ NỘI
PHƯƠNG TIỆN: XE Ô TÔ (ĐI XE KHÁCH)
THỜI GIAN ĐI: TỪ 03 TẾT ĐẾN 08 TẾT (06 Ngày)
Ngày 01: Hà Nội - Vinh - Cửa khẩu Nậm Cắn - Xiêng Khoảng
+ Hà Nội - Vinh (319km): tàu SE7, chạy từ 6h15’ tại ga Hà Nội đến Vinh 12h
+ Vinh - Cửa khẩu Nậm Cắn: 245km, xe khách. Làm thủ tục xuất cảnh sang Lào
Ngày 02 + 03: Xiêng Khoảng - LuangPraBang
Ngày 04: LuangPraBang - Thị trấn Văng Viêng - Vientiane
Ngày 05: Vientiane - Lào
Ngày 06: Vientiane - Cửa khẩu Cầu treo - Hà Nội
Tớ có một số thắc mắc :
- 03 tết âm (thứ 3) liệu có xe khách chạy từ ga vinh tới cửa khẩu Nậm Cắn ko? Và nếu có thì khi tới nơi có làm thủ tục nhập cảnh vào Lào luôn được ko vì từ ga Vinh tới cửa khẩu Nậm Cắn tương đối xa và hiện hộ chiếu của tớ mới làm thì đủ điều kiện để làm thủ tục xuất cảnh du lịch qua Lào chưa?
- Bắt xe khách tại Lào trong những ngày tết có thuận tiện ko?
- Từ Vientiane - Cửa khẩu Cầu treo - Hà Nội có kịp trước 20h tối ko? và mua vé xe từ Vientiane về Hà Nội như thế nào?
Thank cả nhà

vodanhanh
09-01-2013, 14:57
Bác nào có ý định du hý Lào thì nhập hội nhé, thêm bạn thêm niềm vui và giảm chi phí :)

dantocgoc
10-01-2013, 00:28
Các bạn nên chú ý các quy định của box trước khi lập topic cho phù hợp nhé. Topic bị khóa vì không phù hợp hoạt động.

Thông tin bạn cần có thể tham khảo qua link
https://www.phuot.vn/forums/141-Th%C3%B4ng-tin-du-l%E1%BB%8Bch-ch%C3%A2u-%C3%81