PDA

View Full Version : Về Điện Biên bằng xe máy, hè 2010

Linh_dhxd
20-04-2010, 22:00
còn hơn 2 tháng nữa mới đến hè nhưng mình đã chuẩn bị tinh thần từ bây h rồi. nhà mình ở tận Điện Biên, hè này mình đinh đi xe máy về, tầm hơn 2 tháng nữa mình về, bạn nào ở ĐB có ý định về nhà bằng xe máy, hoặc lên đó chơi thì cùng đi với mình nhé! mình có thể làm xế thêm cho 1 cô gái nữa! đi 1 ngày từ 6h sáng đến 18h chiều đường 6! wa Hòa Bình, Sơn La! nếu đông người đi có thể dừng ở Sơn La 1 tối! mùa hè Sơn La nhiều thứ hay lắm! cảm ơn mọi người đã đọc topic này! cứ từ từ suy nghĩ nhé!:) nhóm 4 người trở lên đi là tốt nhất vì còn có thể hỗ trợ nhau!

Zfansipan
21-04-2010, 11:10
Nghe có vẻ thú vị nhỉ. Mình chưa đi Điện Biên bao giờ, cho mình ngấp nghe 1 suất ôm nhé! Khi nào bạn có lịch cụ thể thì mình sẽ confirm. :D

Chitto
21-04-2010, 11:22
Đề nghị cho thông tin cụ thể hơn về thời gian xuất phát, khoảng thời gian cần thiết để đi, một cách sơ bộ dự trù.

Nếu chưa thể có thì chừng nào bạn có kế hoạch cụ thể hãy viết topic.

Linh_dhxd
21-04-2010, 11:42
mình xin lỗi mọi người vì ko thể cho thời gian cụ thể vì mục đích chính của mình là muốn tập hợp các bạn sinh viên Đb về nhà bằng xe máy trong đợt hè này và những người muốn lên ĐB, mình ko chắc thời gian đi vầ về nên các bạn thông cảm, còn phụ thuộc vào số người đi nữa mà!, khi nào có lịch thi kì 2 mình sẽ báo lịch trình ngay! xin cảm ơn

phieudu
21-04-2010, 13:59
cho mình đặt cục gạch nhá, để bạn biết có khoảng bn người đi. Mình cũng muốn lên đó xem quê hương của bạn thế nào, trước có kêu gọi rùi nhưng không đủ người nên không đi được. Khi nào lên đường thì cho mình biết để mình còn sắp xếp time tham gia, vì mình đã đi làm rùi. many thanks!

noroyoko
22-04-2010, 09:10
híc, bị bác chitto gỡ mất bài vì kái tội viết không dấu.. Đành viết lại vậy.. không thì không còn suất nào phần mình thì chít!! ^^

Hờ hờ, cho tớ xin một suất nhá Linh nhá, về thăm quê hương bạn tớ..hì
Hạnh nè

noroyoko
22-04-2010, 11:33
30/4 này m đi mất rồi
Hichic
Đi k mất xiền lên tranh thủ
Hi

Đi Điện Biên vào dịp hè mà bạn, không phải đi đợt 30/4 này ^^

Mr.Giang
22-04-2010, 19:06
còn hơn 2 tháng nữa mới đến hè nhưng mình đã chuẩn bị tinh thần từ bây h rồi. nhà mình ở tận Điện Biên, hè này mình đinh đi xe máy về, tầm hơn 2 tháng nữa mình về, bạn nào ở ĐB có ý định về nhà bằng xe máy, hoặc lên đó chơi thì cùng đi với mình nhé! mình có thể làm xế thêm cho 1 cô gái nữa! đi 1 ngày từ 6h sáng đến 18h chiều đường 6! wa Hòa Bình, Sơn La! nếu đông người đi có thể dừng ở Sơn La 1 tối! mùa hè Sơn La nhiều thứ hay lắm! cảm ơn mọi người đã đọc topic này! cứ từ từ suy nghĩ nhé!:) nhóm 4 người trở lên đi là tốt nhất vì còn có thể hỗ trợ nhau!

Này!sao bạn biết ở SL mùa hè có nhiều thứ hay?ke ke

have89
22-04-2010, 22:44
em ở Sơn la 20 năm có thấy cái gì hay đâu nhể

Linh_dhxd
22-04-2010, 22:53
Này!sao bạn biết ở SL mùa hè có nhiều thứ hay?ke ke

t đi wa SL nhiều lần rồi, mùa hè thì đầy mận, ngô nương, đi đường 6 thi thoảng lại xem phát lở đường, nước chảy thành thác từ trên núi xuống như tranh vẽ ý, cao nguyên Mộc châu mênh mông đẹp mê hồn còn gì, mình đi phượt chủ yếu tìm cái mới, lạ và đẹp! bạn nào ở đấy lâu rồi chác là ko có cảm nhận như thế vì wen wa với nó rồi! đoạn từ HB lên SL rừng núi hùng vĩ lại có n hang động nữa! đẹp lắm!

nem_162
22-04-2010, 23:33
bạn Linh ơi, mình ở HP, ném phát gạch vào chuyến đi của bạn nhé.:) cả đời chưa đi Điện biên bao giờ. khoảng hè là tháng mấy hả bạn? mình là nữ, nên chỉ xin suất ôm thôi nhé. đi như thế này thì ăn, nghỉ sẽ như thế nào?

Linh_dhxd
23-04-2010, 01:16
hè là cuối tháng 6! he, đi đông thì ăn nghỉ ở SLa môt tối, SL mùa hè mát và trong lành như Đà Lạt ý bạn ạ! mình có thằng bạn toàn phi xe máy về thôi! đi xe máy tha hồ dừng lại chụp ảnh! ăn mận và đào mệt nghỉ! đương 6 bây h làm lại rồi, đẹp và ko nguy hiểm như xưa nhưng ai thích thì cứ leo đèo pha đin ( đèo cua tay áo gấp và dài nhất VN mình bạn ạ) hùng vĩ như mấy phim cổ trang của TQ ý!

badsnow
23-04-2010, 01:58
ôi sướng quá,cho mình đi với ,chưa đến ĐB lần nào,bạn ơi nhớ cho cái lịch cụ thể nhá,thanks

have89
23-04-2010, 13:34
cho tớ ném cục sỏi cái hè này cũng đang định chạy xe máy về SL tiện đường chạy ĐB luôn.
YM have_158

nem_162
24-04-2010, 20:26
hè là cuối tháng 6! he, đi đông thì ăn nghỉ ở SLa môt tối, SL mùa hè mát và trong lành như Đà Lạt ý bạn ạ! mình có thằng bạn toàn phi xe máy về thôi! đi xe máy tha hồ dừng lại chụp ảnh! ăn mận và đào mệt nghỉ! đương 6 bây h làm lại rồi, đẹp và ko nguy hiểm như xưa nhưng ai thích thì cứ leo đèo pha đin ( đèo cua tay áo gấp và dài nhất VN mình bạn ạ) hùng vĩ như mấy phim cổ trang của TQ ý!

nghe bạn nói thấy thích thật đấy!:) Nhưng bạn dự trù dần về lịch trình đi nhở - mới thấy nói đến việc đi, chưa thấy nói gì đến việc về cả? Hehe, hay là bạn ở Điện Biên rồi nên định cho bọn tớ ở lại đấy hết hè luôn?;) mà toàn thấy bạn lôi đồ ăn ra gạ gẫm con cái nhà lành thế này:D

noroyoko
24-04-2010, 23:01
bạn Linh ơi, mình ở HP, ném phát gạch vào chuyến đi của bạn nhé.:) cả đời chưa đi Điện biên bao giờ. khoảng hè là tháng mấy hả bạn? mình là nữ, nên chỉ xin suất ôm thôi nhé. đi như thế này thì ăn, nghỉ sẽ như thế nào?

Hờ hờ, thế là ce mình lại cùng nhau đồng hành chuyến nữa roài, em nhỉ :D

nem_162
25-04-2010, 00:07
Hờ hờ, thế là ce mình lại cùng nhau đồng hành chuyến nữa roài, em nhỉ :D

Ý, chị Noro nè. keke. 2 chị em gà nhà mình lại tiếp tục chung chuồng rồi:D. em cũng sắp được gặp chị nữa, có duyên quá cơ;)

Linh_dhxd
25-04-2010, 02:42
Ừ nhỉ! lúc đầu mình cũng chỉ định rủ bạn nào là người ĐB về nhà bằng xe máy thôi! nhưng thấy các bạn có vẻ thích thú với chuyến đi này quá nên nếu đông người đi mình sẽ đi và về cùng các bạn luôn, coi như một chuyến du lịch cũng hay! một người vì mọi người mà! cảm ơn mọi người đã ủng hộ mình!

Nguyen Thi Huyen
25-04-2010, 21:59
Ối! kịp ném gạch ko nhỉ?

Cho tớ ném 2 cục gạch nữa nhé! Cho tớ và bạn tớ, toàn gái cả nhưng nếu mà thiếu Xế thì tớ sẵn sàng làm xế!

lee_jee_ooh
25-04-2010, 22:05
quan tâm vụ này quá, oánh dấu dập dòm :D

nem_162
25-04-2010, 23:50
quan tâm vụ này quá, oánh dấu dập dòm :D

hình như đồng chí này phượt nhiều rồi thì phải.;) bạn mà đi 1 mình thì cho mình đăng kí 1 suất ôm, hehe. thấy tin tưởng tay lái bạn mà :D

Thuan Anh
26-04-2010, 09:08
Thằng ku Lee vừa CB đã kịp đi ngó ngiêng rùi... Nhanh thật... Cô nào đi thì cứ nhận ôm của cậu này, trẻ và khỏe lắm =)))

junkim11
26-04-2010, 09:53
cho tớ đặt 1 cục ghạch nhé,nhưng tớ chỉ đi tới Sơn La thui:d

noroyoko
26-04-2010, 12:26
quên ko khai báo là tớ xin một chân ôm đấy nhé!
Mừ Linh ơi, cố gắng lên kế hoạch cụ thể sớm nhất có thể nhá.. Để tớ rủ thêm vài chú nữa đi cùng ^^

Nguyen Thi Huyen
06-05-2010, 07:54
Hic hic! Sao vụ này lại tắt ngóm thế này?
Kế hoạch cụ tỷ ntn đây Linh ơi? Có gì thông báo sớm, bạn tớ cũng mấy ng quan tâm vụ này đấy!
Có men nào cùng chí hướng nhảy vô đi để lên kế hoạch và chuẩn bị chứ, tháng 5 rồi nề :(

zhongxiao
06-05-2010, 10:04
cho xin cái lịch ngày bắt đầu đi.yahoo trunghieu11314,sdt 0919121989.mình có dream đời 95...

Chitto
06-05-2010, 13:15
Tôi đã yêu cầu chủ topic cần có kế hoạch cụ thể trước khi Tìm bạn đồng hành ngay từ trang đầu.

Tuy nhiên bạn chủ topic không đưa ra được thông tin nào cụ thể hơn, và đã hơn 10 ngày không xuất hiện trong topic nữa.

Do đó, nếu trong vòng 48 giờ tới bạn chủ topic không xuất hiện và không đưa ra được thông tin nào cụ thể hơn, thì topic sẽ được khoá lại.

Chừng nào có kế hoạch cụ thể, lịch trình cụ thể thì hãy kêu gọi mọi người, tránh tình trạng "đem con bỏ chợ".

noroyoko
07-05-2010, 12:46
Tình hình là bạn Linh chưa có kế hoạch nghỉ hè cụ thể, cho nên bạn ý chưa fix được lịch với mọi người.. Có lẽ đành chấp nhận khóa topic lại vậy.. Chừng nào có kế hoạch cụ thể hơn bạn Linh sẽ lập topic để đồng hành cùng mọi người nha ^^

sake
07-05-2010, 16:05
Oánh dấu. Có thông tin mới về lịch trình và thời gian cho đăng ký tham gia 1 xế

Linh_dhxd
07-05-2010, 19:25
chào tất cả mọi người!
Đầu tiên mình xin lỗi tất cả các bạn đang mong chờ chuyến đi này! thực lòng mình không cố tình tạo ấn tượng không tốt cho toppic này! mình xin lỗi vì đã không có một cái lịch cụ thể, vì hiện tại mình chưa có lịch thi lại kì này( hehe)! ban đầu mình chỉ nghĩ đơn giản là rủ rê ai là sv người DB về nhà bằng xe máy nhưng khi có rất nhiều bạn " ném gach" vào chuyến đi này nên mình nghĩ tổ chức hẳn một chuyến phượt thật hoành tráng cho mọi người về quê mình! quãng đường đi là 500km ( một chiêù) đi bằng xe máy cũng khá mạo hiểm! nhưng nếu đi có tổ chức thì ko thành vấn đề! mình sẽ cố gắng thông báo lịch một cách cụ thể ở một topic khác gần nhất! xin mod đóng giùm topic này lại! mong các bạn hết sức thông cảm và ủng hộ mình!

fabass
07-05-2010, 20:12
Đi về là 1000km cũng được đấy nhỉ