PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cho em hỏi cách đi lào cai - hà khẩu chi tiết

danchoisaigon001
05-01-2013, 03:04
các anh chị cho em hỏi là em muốn đi lào cai thì đi bằng xe khách nào là tốt nhất cho em xin số điện thoại và giá tiền nhà xe đó,và có anh chị nào ở lào cai cho em hỏi cách qua biên giới để tới hà khẩu thì ra sao em sợ lên tới lào cai đứng ngay biên giới lóng ngóng chả biết qua làm sao thì rách việc...em xin cảm ơn tất cả

danchoisaigon001
08-01-2013, 13:29
up up chẳng ai giúp

tuyenlc
12-01-2013, 09:59
từ hà nội.bạn có thể đi xe khách chất lượng cao lên lào cai như :hải vân.việtbus hay saoviệt.(có rất nhiều xe lên lc bạn ạ.bạn ra bến xe mỹ đình.hà nội) còn muốn sang hà khẩu thì bạn phải làm sổ.nói chung là lên cửa khẩu lào cai sẽ có thằng "cò" lo từ A-Z cho bạn.giá khoảng 200k chọn gói.(cẩn thận bị chặt chém nhá )

danchoisaigon001
13-02-2013, 12:03
từ hà nội.bạn có thể đi xe khách chất lượng cao lên lào cai như :hải vân.việtbus hay saoviệt.(có rất nhiều xe lên lc bạn ạ.bạn ra bến xe mỹ đình.hà nội) còn muốn sang hà khẩu thì bạn phải làm sổ.nói chung là lên cửa khẩu lào cai sẽ có thằng "cò" lo từ A-Z cho bạn.giá khoảng 200k chọn gói.(cẩn thận bị chặt chém nhá )
thanks bác ai còn biết chi tiết hơn chính xác hơn nữa thì cho em xin ý kiến ạ

newhope1026
14-02-2013, 21:33

Chuyện làm sổ thông hành thì chịu khó vào văn phòng mấy công ti du lịch lớn làm, sẽ đở bị chặt chém hơn. Nhớ là đừng nghe lời cò ở cửa khẩu (toàn lừa đảo) & đừng vượt biên chui. Tiền thì bạn nhở đổi trước ở Sài Gòn hay Hà Nội. Đổi ở cửa khẩu bị chém dử lắm. Lần trước mình đi, phải tìm đường vào bank ở bên Hà Khẩu để đổi tiền.

Andong
05-03-2013, 16:27
Bạn có thể lấy xe lúc 20h00 ở bến xe Mỹ Đình, sáng sớm là tới Lào Cai rồi. Nếu không, có thể đi tầu LC từ HN cũng mất tầm đó thời gian. Từ bến tầu, xe ra cửa khẩu mất khoảng vài chục tiền Taxi. Giấy thông hành thì nên tự làm tại cửa khẩu. Nhớ chụp ảnh 4x6 và 3x4 phông trắng mang sẵn đi để đỡ mất thời gian. Ở Hà Khẩu cũng chẳng có gì nhiều để bạn mua sắm đâu. Có thể dùng tiền VNĐ để tiêu chứ không nhất thiết phải dùng RMB. Nhớ đùng mua hàng nóng nhé, bạn có thể bị tóm như chơi. Khi mua hàng nhớ mặc cả và lượn qua vài cửa hàng trước khi quyết định mua món gì đó. Chúc vui.