PDA

View Full Version : Hỏi đáp - Góp ý về các tính năng của Phượt (phiên bản mới)

CVN
27-03-2010, 06:10
Như một lời tri ân đến các thành viên của diễn đàn, những người đã và sẽ luôn yêu mến Phượt, BĐH phuot.com đã thực hiện việc nâng cấp máy chủ và hôm nay thực hiện thành công công đoạn tiếp theo: nâng cấp hệ thống diễn đàn với nhiều tính năng ưu việt, đồng thời trong vài ngày tới sẽ khai trương trang chủ của diễn đàn.

Việc nâng cấp hệ thống diễn đàn không chỉ trang bị cho Phượt một nền tảng ổn định hơn với nhiều công cụ mạnh mà còn khoác cho phuot.com một giao diện hoàn toàn mới. Giao diện mới này có thể khiến các bạn bỡ ngỡ trong thời gian đầu. Để chúng ta cùng giúp nhau nhanh chóng làm quen với giao diện và cách sử dụng các tính năng mới của diễn đàn, các bạn hãy nêu các câu hỏi của mình ở đây để BĐH và các thành viên khác cùng giải đáp. Đồng thời BĐH cũng sẵn sàng đón nhận các góp ý để chỉnh sửa trong điều kiện cho phép!

Xin chân thành cảm ơn!

nguyen
27-03-2010, 08:34
Hiện tại các thành viên có thể gặp lỗi "không có quyền truy cập" khi đăng nhập vào www.phuot.com do trang chủ (Home) đang trong giai đoạn hoàn thiện. Xin vui lòng nhấn vào tab Forum và đăng nhập lại nếu cần.
Lỗi kể trên sẽ được chỉnh sửa trong thời gian ngắn. Cảm ơn các bác.

BM
27-03-2010, 08:38
Giao dien moi go tieng Viet the nao a?

tichuot
27-03-2010, 08:42
Giao dien moi go tieng Viet the nao a?

Vẫn gõ tiếng Việt bình thường thôi anh. ;)

alias.noodles
27-03-2010, 09:10
Tình hình là tớ đăng thử 1 entry trên blog nhưng sau đó không vào edit được :(

barandom
27-03-2010, 09:12
Giao diện mới phần album ảnh cá nhân chỉ hiển thị 10 album gần nhất, các album phía sau không thấy được.

Vaga
27-03-2010, 09:43
Phần blog mới có được "xả" thoải mái như blog cá nhân không hay là chỉ được xả những bài liên quan đến du lịch thôi ạ? Sáng nay em cứ thử đại 1 bài xem sao không biết là có làm sao? :D

CVN
27-03-2010, 09:52
BĐH sẽ có thông báo về Blogs sau tới các thành viên

alias.noodles
27-03-2010, 09:57
Oạch, tớ edit được rồi nhưng lại vướng giới hạn 10 ảnh ;)

4rum mới hoành tráng, chạy nhanh. Xin cảm ơn BQT về tất cả những gì các bác đã làm cho cộng đồng Phượt :)

bluesky85
27-03-2010, 10:08
(Edited by bluesky85). Đã tìm ra nút Bài mới. Hì hì...

Cảm ơn BQT vì sự thay đổi!

mihtua
27-03-2010, 10:20
Em đề log in - save password nhưng thỉnh thoảng vẫn hiển thị là chưa log in

anh_trang
27-03-2010, 10:34
Cho em hỏi anh ơi,
Em đọc thấy các bài viết ko có ngày tháng post lên ạ?

tichuot
27-03-2010, 10:38
Cho em hỏi anh ơi,
Em đọc thấy các bài viết ko có ngày tháng post lên ạ?

Ngày tháng post lên chình ình đó bạn, phía trên đường line màu nâu có cái ngày tháng năm và giờ post đó.

Hay bạn tìm cái ngày tháng năm nào nữa?

mihtua
27-03-2010, 10:51
Hiển thị số trang hình như lỗi thì phải? Như topic này em xem ở mục bài viết mới thì là 2 trang nhưng vào topic thì là 1 trang.
Em set hiển thị là 20 bài/trang.

sonnb
27-03-2010, 14:59
Đầu tiên là chúc mừng admin đã mất 1 đêm để update thành công :)) (Chắc admin update không test quá, còn test trước rồi mới update thì mất có 60p hehe)

- Admin chưa set default cat cho CMS nên user chưa truy cập được - tất nhiên là admin thì vẫn truy cập bình thường.
- Forums để nhiều / / quá (tất nhiên là do rules) admin nên chỉnh lại rewrite rule cho giống bản cũ để các link cũng còn truy cập được bt
- Nút thanks nên edit cho gần lại nút reply :D

Hết :D

barandom
27-03-2010, 15:25
Nếu có thể được các bác set cái ô Thanks có kích thước thay đổi được như giao diện cũ , hiện nay đối với các bài post ngắn mà có thanks thì thấy nó có phần mất cân đối (do cái ô thanks to quá (ngang ngữa với post) mà chỉ có 1 vài cái thanks)

CVN
27-03-2010, 15:30
@sonnb: Cảm ơn bác đã chức mừng.

1. 60' chưa đủ thời gian để backup :)) Phượt là một forum với cơ sở dữ liệu gần 7 GB (đến ngày hôm nay), chứ không bé như các 4rum (toàn chữ) khác. Riêng thời gian để quá trình nâng cấp convert album ảnh sang hệ mới (attachement) đã mất khỏang 3 giờ đồng hồ rồi, sau khi upgrade xong rết cái search index cũng mất 3 giờ nữa đó bác. :D. Chưa kể đang nâng cấp mà ẩm ương lỗi giữa chừng thì coi như mất toi một đêm không ra được việc gì. Lần upgrade chính thức này trơn tru là kết quả của 3 lần upgrade thử nghiệm (cũng là để các Mod cùng nhau lên ké hoạch cho trang chủ và làm quen với giao diện 4rum mới) từ cuối năm 2009 đến nay.

2. Như đã thông báo, trang chủ chưa khai trương.

3. Link cũ vẫn truy cập được chứ bác, nhờ bác check lại giùm, nếu có chỗ nào chưa được thì ta khắc phục luôn.

4. Tôi không có ý kiến về vị trí của nút Thanks

Cảm ơn bác lần nữa!

CVN
27-03-2010, 15:46
Giao dien moi go tieng Viet the nao a?Chúng em sẽ sớm tíhc hợp bộ gõ. Tạm thời bác dùng tạm bộ gõ ngoài (Unikey, Vietkey) nhé!

thich_di
27-03-2010, 16:53
Giao diện cũ có tính năng Xem các bài chưa đọc mà sao giờ ko thấy nhỉ....em thấy cái đó thực cần thiết

Chúc mừng và cảm ơn toàn thể BĐH

lilac
27-03-2010, 17:22
Chúc mừng bộ mặt mới của nhà Phượt.
Bộ mặt mới thì... tất nhiên cái gì cũng mới. Vào nhanh hơn, gõ nhanh hơn, post bài nhanh hơn.

Tuy nhiên (em ghét từ này lắm, vì em biết, Ban Điều Hành đã cho ra 1 đứa con thì tất nhiên phải yêu quý nó, nếu có ai mà "đàm tiếu" về nó thì sẽ rất khó chịu. Em cũng hay bị vậy nên em biết :D). Nhưng vì em thấy có 1 số chỗ... kì cục, mà cái tính em nó thẳng, nên em nói luôn cho rồi, mong anh chị em Ban Điều Hành đừng có ... đạp em ra, em mà ko vào phuot thì em chết ghiền mất :)

Em thấy bộ mặt mới có những điều sau:

1. Về giao diện: Em thích bộ mặt (giao diện) cũ hơn vì nó ...ko đẹp, mộc mạc & sần sùi. Chính vì thế nó đúng với tính cách của dân phượt: mộc mạc, phong trần, lãng tử, ko quá chú ý bề ngoài, chỉ chú ý cái "chất" bên trong.
Mỗi lần click vào Phượt, nhìn cái giao diện rất khác biệt, rất thô ráp đó, em lại dấy lên 1 niềm tự hào khôn xiết. Tự hào vì cái vẻ sần sùi & bất cần của giao diện, tự hào vì nó in bóng dáng em trên đó: 1 phuoter giang hồ. :)
Thế nên, nếu đc, em vẫn thích giao diện cũ hơn. Giao diện mới nó... quá đẹp, quá trau chuốt. Chính vì thế lại làm em thấy nó... giống những diễn đàn khác, ko còn cái chất "phượt" nữa.
& nếu Ban Điều Hành muốn "tuốt" lại vẻ bề ngoài thì em vẫn mong đc nhìn thấy 1 cái gì đó nó... sần sùi hơn, thô ráp hơn & phong trần hơn.

2. Về phần nền ở mỗi bài viết:Em thích cái nền màu xám nhạt ở bộ mặt cũ. Tương tự như ở trên, màu vàng mới này làm em thấy nó quá trau chuốt. Đọc 1 bài viết "Chia sẻ" của các Lão đại về những chuyến đi đầy gai góc, gian truân trên nền màu xám làm em cảm thấy phấn chấn & hồi hộp. Nhưng hôm nay, cũng bài đó nhưng đọc trên nền màu vàng này làm em thấy nó... nhàn nhạt, em ko còn thấy vẻ gai góc trong từng câu chuyện "hãi hùng" của các lão đại nữa.

& thêm nữa là màu vàng làm em thấy... nhức mắt. Em ko thể tập trung đọc đc hết nhữg bài viết của những lão đại. Cho dù bài viết rất hay & lôi cuốn....

Chỉ là những góp ý của em để mong xây dựng 1 Phượt thật hay, thật tốt đẹp mà thôi.
Nếu ko đúng hay .... làm mấy đại ca, đại tỉ buồn, em xin hạ mình mong lượng thứ (rất kím hiệp :)) )

Cảm ơn Ban Điều Hành vì 1 Phượt mới! >.<

Hanoi1111
27-03-2010, 19:54
Đầu tiên là chúc mừng admin đã mất 1 đêm để update thành công.
Chúc mừng Phượt.com có giao diện mới.

Em gõ vào address: Phuot.com nhảy ra trang login, gõ nick xong thì báo lỗi ra trang này: http://www.orbitdownloader.com/pageerror.php?type=403&url=aHR0cDovL3d3dy5waHVvdC5jb20vZm9ydW1zL2luZGV4Ln BocA%3D%3D&ref=aHR0cDovL3d3dy5waHVvdC5jb20v&browser=Firefox.

không biết do laptop của em bị lỗi hay sao đó có ai kiểm tra lại giúp, từ sáng giờ không vào được, lang thang lung tung thấy có link liên kết về phuot.com nhấn vào lại vô được, không biết thế nào bác cvn xem lại giúp. (không biết có ai bị lỗi như thế nữa không)?

CVN
27-03-2010, 20:13
Đầu tiên là chúc mừng admin đã mất 1 đêm để update thành công.
Chúc mừng Phượt.com có giao diện mới.

Em gõ vào address: Phuot.com nhảy ra trang login, gõ nick xong thì báo lỗi ra trang này: http://www.orbitdownloader.com/pageerror.php?type=403&url=aHR0cDovL3d3dy5waHVvdC5jb20vZm9ydW1zL2luZGV4Ln BocA%3D%3D&ref=aHR0cDovL3d3dy5waHVvdC5jb20v&browser=Firefox.

không biết do laptop của em bị lỗi hay sao đó có ai kiểm tra lại giúp, từ sáng giờ không vào được, lang thang lung tung thấy có link liên kết về phuot.com nhấn vào lại vô được, không biết thế nào bác cvn xem lại giúp. (không biết có ai bị lỗi như thế nữa không)?Bạn xem lại xem cái "thằng" Orbit Downloader nó có làm gì máy của bạn không :)

hd128
27-03-2010, 22:30
Sorry vi khong danh chu co dau. To dang o TQ khong tai duoc phon tieng Viet, ma phan Tieng Viet o phien ban moi nay ko nhu phien ban cu khong can tai bo go tieng Viet cung co the danh duoc. Nha cai lam dep roi, nhung co gang de lai cach go tieng Viet cua phien ban cu nua thi tien loi hon. TKS! :L

sonnb
27-03-2010, 22:33
Ví dụ 1 link nhé bác: https://www.phuot.vn/62-Tìm-bạn-đồng-hành đây là link cũ. Mod rewrite là tid-ttitle. Giờ vào link này hem được do rule thay đổi thì phải ^_^

Còn chiện làm quen mất mấy tháng thì mình hem có ý kiến :D. Cũng có lẽ do attachment của forum quá lớn. Mình attachment để ở file system, ko có để ở database nên backup database nhanh vì ko mất thời gian chờ cái attach.

Chương Nguyên
27-03-2010, 23:39
Xin phép các Ác đờ min để lại cái skin cũ ạ :D. Em thấy cái đó đơn giản + đẹp + dễ nhìn có vẻ hợp với em hơn.
Để hai cái skin ai muốn dùng cái nào thì dùng ^^
Em xin hết ạ :P

ttnt
27-03-2010, 23:56
Mình xin góp ý cho thông tin mỗi topic bên ngoài ít chữ và font chữ nhỏ thôi ạ. Bây giờ nhiều quá nhìn rối cả mắt. Chỉ cần để tên người là biết "started by" rồi, không cần ghi dông dài như thế, cũng không cần ghi cả giờ bắt đầu nữa ạ, chỉ ngày là đủ biết topic này cũ hay mới ...

CVN
28-03-2010, 00:08
Ví dụ 1 link nhé bác: https://www.phuot.vn/forums/62-Tìm-bạn-đồng-hành đây là link cũ. Mod rewrite là tid-ttitle. Giờ vào link này hem được do rule thay đổi thì phải ^_^

Còn chiện làm quen mất mấy tháng thì mình hem có ý kiến :D. Cũng có lẽ do attachment của forum quá lớn. Mình attachment để ở file system, ko có để ở database nên backup database nhanh vì ko mất thời gian chờ cái attach.
https://www.phuot.vn/forums/62-Tìm-bạn-đồng-hành
Bạn nói thế có lẽ do bạn chưa bao giờ up từ VB3 lên VB4, hoặc forum VB3 của bạn không dùng Album, hoặc Album quá bé nên không để ý! (tất nhiên là attachement và ảnh Album đều để ở file system)

Tôi với bạn lạc đề quá rồi, dù sao cũng cảm ơn bạn!

CVN
28-03-2010, 00:10
Xin phép các Ác đờ min để lại cái skin cũ ạ :D. Em thấy cái đó đơn giản + đẹp + dễ nhìn có vẻ hợp với em hơn.
Để hai cái skin ai muốn dùng cái nào thì dùng ^^
Em xin hết ạ :PTiếc rằng không để 2 cái đồng thời được bác ạ. Mong bác chóng quen với giao diện mới!

TÍM
28-03-2010, 00:17
Giao diện cũ có tính năng Xem các bài chưa đọc mà sao giờ ko thấy nhỉ....em thấy cái đó thực cần thiết

Chúc mừng và cảm ơn toàn thể BĐH

Cách tab Forum = tab Blogs có tab What's new, là nó đấy!

Mà ngay dưới thanh Home có 1 chữ Bài mới. Vào đó có một loạt cái mới luôn :)

TravelBug
28-03-2010, 05:16
Đúng là nền màu vàng làm nhức mắt và do đó mắt mau mệt. BDH có thể thay nền bằng 1 màu neutral nào khác không? (màu xám cũ là rất tốt)

Mẹ Mìn
28-03-2010, 07:48
Chúc mừng Phượt có giao diện mới rộng 1024 px (?) rất ấn tượng. Mẹ Mìn có vài ý kiến bác Admin xem thế nào:

Dòng "Được cảm ơn abc lần ở xyz bài" có vẻ "thò thụt" với các dòng trên dưới.

Có nhất thiết cần hẳn 2 khung search ngay cạnh nhau thế không? Có thể "quẳng" cái custom search lên thay cho cái trên?

Tiếp tục Việt hóa nốt những "nút" còn lại ("Reply to Thread", "Quick Reply"...) sẽ tuyệt cú mèo hơn nữa.

Phần text-alignment có thể bổ sung thêm chức năng "justified"? Hiện mới có "left", "right" và "centre"!

Chiều cao của hình nền màu đỏ của menu (Home, Forum, Blogs, What's New) và của khung search thấp hơn (1-2 px? do border khác màu hay do chính images khác chiều cao?) so với nền đỏ còn lại.

Thêm nữa, sau khi Mìn tớ bấm vào nút Home, thì nhận được thông báo này:

Mẹ Mìn, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation.
Log Out Home

PeterPan
28-03-2010, 11:22
"Mẹ Mìn, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

Your user account may not have sufficient privileges to access this page. Are you trying to edit someone else's post, access administrative features or some other privileged system?
If you are trying to post, the administrator may have disabled your account, or it may be awaiting activation.
Log Out Home"
--------------------------
Cái này đã được giải thích rất rõ ngay từ trang đầu của topic này rồi mà bạn :).

TÍM
28-03-2010, 15:15
Khi em vào nick của 1 mem để Find all the post thì cái sắp xếp của All the post là theo thứ tự nào ạ? Như trước đây thì thường đọc được ngay các post gần nhất theo thứ tự thời gian, bây giờ thấy hiện ra các topic mà thứ tự sắp xếp thì ko biết tuân theo tiêu chí nào ạ? Có gì ưu việt hơn hoặc có cách thức xem ntnao` để thấy là nó có lợi ích hơn ko?

Khi quote lại 1 bài để reply thì cái reply ấy nó hiện luôn dưới cái bài quote chứ ko phải ở dưới cùng, hôm qua em lỡ tay di chuột xong đi tìm mỏi mắt ko biết cái ô reply mình đang định gõ nó nằm ở đâu, hóa ra nó nằm lơ lửng giữa trang, mà em sét những 30 bài/ 1 trang hixhix... có thể nào để các quick reply với quote nó nằm ở cuối trang như trước ko hay là xen vào giữa thì lại ưu việt hơn?

vietnam0809
28-03-2010, 16:35
..... Và cũng sẽ có hướng dẫn MỚI cho việc Upload ảnh lên Album cá nhân trong Phượt.com Mới này nữa phải không nhỉ ????? Tôi " Đánh vật " với công đoạn này cả ngày hôm qua mà vẫn chưa thành công !!! Cho những người " cũ " KHÔNG BIẾT TIẾNG ĂNG-LÊ như tôi quả thực đây cũng là một đánh đố khó . Dẫu sao tìm tòi và thử nghiệm cũng vẫn là một cái hay .

CVN
28-03-2010, 18:07
..... Và cũng sẽ có hướng dẫn MỚI cho việc Upload ảnh lên Album cá nhân trong Phượt.com Mới này nữa phải không nhỉ ????? Tôi " Đánh vật " với công đoạn này cả ngày hôm qua mà vẫn chưa thành công !!! Cho những người " cũ " KHÔNG BIẾT TIẾNG ĂNG-LÊ như tôi quả thực đây cũng là một đánh đố khó . Dẫu sao tìm tòi và thử nghiệm cũng vẫn là một cái hay .
Album ảnh là một trong những công cụ đươc thay đổi khá nhiều về cách sử dụng. Sẽ sớm có hướng dẫn sử dụng để các bác tiện dùng.

caothuvolam
28-03-2010, 19:51
Em thấy trang www.yeuamnhac.com cho phép chọn 1 trong 2 giao diện cũ và mới, liệu có thể làm như thế được không ạ? Em vẫn thích giao diện cũ hơn.

bluesky85
28-03-2010, 22:16
Hì hì, hình như BQT bỏ mất dòng thông báo "Rượu mới" nhỉ?!!

BM
28-03-2010, 22:26
Phien ban moi khong tich hop cac bo go tieng Viet? Minh dang danh nhung dong nay khong dau!

CVN
28-03-2010, 23:16
Phien ban moi khong tich hop cac bo go tieng Viet? Minh dang danh nhung dong nay khong dau!Vừa đưa vào xong, bác thử đi xem có ổn không!

LinhEvil
28-03-2010, 23:27
Ai trả lời Post của mình thì nó hiện dưới bài viết của mình???
Còn tính năng thông báo rượu mới chưa có tách ra nhưng có thể xem ở đây:

27506

Vì tớ đã uống hết rượu rồi nên nó ko hiện ra, tuy nhiên nếu bạn có rượu thì dòng thứ 3 thể hiện số rượu mới của bạn...

Zô zô zô

nnhu
28-03-2010, 23:33
Ai trả lời Post của mình thì nó hiện dưới bài viết của mình???
Còn tính năng thông báo rượu mới chưa có.

không, ý của mình là ví dụ như mình comment trong 1 topic nào đó (không phải là thread của mình).

LinhEvil
28-03-2010, 23:40
Mình không hiểu câu hỏi lắm nên có thể giải thích không rõ. Ai đã trả lời post của mình và đọc lại các bài mình đã post và comment là khác nhau.

Tuy nhiên để tìm lại các bài bạn đã post bạn có thể đơn giản click vào nick của mình, chọn FIND ALL POSTs hoặc vào trang cá nhân, chọn tính năng tương tự. Diễn đàn sẽ liệt kê các topic có bài post của bạn.

Tương tự bạn có thể tìm mọi bài viết trên diễn đàn của các member khác bằng cách đó.

:-)

CVN
28-03-2010, 23:49
Hì hì, hình như BQT bỏ mất dòng thông báo "Rượu mới" nhỉ?!!Đã có lại, báo cả rượu mới và bài mới luôn.

rockgarden
29-03-2010, 07:14
Hôm nay mới vào Phượt, bất ngờ vì sự thay đổi, và sau một lúc loanh quanh thì thấy buồn.

Thật tình là tôi rất thích cái giao diện cũ, tất cả những gì thuộc về cái cũ (có thể vì tôi là "người của muôn năm cũ") :D. Tôi chưa thấy một diễn đàn nào đơn giản, mộc mạc và thể hiện rõ chất "Phượt" như ở đây.

Dù thế nào, tôi vẫn hy vọng rằng tôi sẽ lại được thấy lại "Phượt" của ngày trước.

Tôi biết các bạn đã mất nhiều công sức để xây dựng và làm cho diễn đàn ngày càng hoàn thiện. Nhưng tôi mong rằng hoàn thiện không có nghĩa là thay đổi.

Nền màu vàng thật sự nhức mắt.
Chút ý kiến cá nhân. Nhưng mong rằng BQT sẽ chú tâm tới tất cả ý kiến của mọi người dù lớn, dù nhỏ, dù nhiều, dù ít. Cũng chỉ là mong diễn đàn sẽ giữ được cái hồn của "Phượt".

anhminh
29-03-2010, 09:23
LinhEvil ơi, vậy làm sao để biết được ai đã trả lời post của mình hay khi mình nhận được "rượu mới' như trước đây ?

Bấm tạm vào chữ setting phía trên cùng của diễn đàn.

ViFiMan
29-03-2010, 11:09
Giao diện cũ có đánh dấu bài mới màu vàng để dễ phân biệt, cái mới này ViFi chưa thấy, các cụ nhớn xem lại xem

LinhEvil
29-03-2010, 11:25
Không nên buồn trước các thay đổi!!! Vì thay đổi để hướng tới các chức năng tốt hơn cho người dùng.

Cái hồn của diễn đàn chính là ở bài viết, ở tình cảm các member dành cho nhau thôi.

Anh CVN đã bỏ rất nhiều công sức để cải tiến nâng cấp diễn đàn, vì thế mong mọi người cùng xây dựng góp ý sao cho Diễn đàn hợp nhãn hơn, dễ sử dụng hơn... chứ đừng hoài cổ nữa

2 năm trước cũng đổi giao diện, các member cũng hoài cổ cũng phản đối... rồi mọi người lại tiếp tục vui chơi quên hết sự đời.... he he he

Riêng về góp ý back ground, Admin kỹ thuật đã chỉnh lại thành nền xám rồi, sẽ sớm hiện ra để các member mãn nhãn...

minhmio
29-03-2010, 11:28
Câu này đã có bạn anh_trang hỏi rồi, nhưng mà thực sự em không thấy ngày-tháng-năm và giờ post bài ở đâu cả.

Bổ sung: Giờ em mới để ý, hàng ngày-tháng-năm-giờ post có màu vàng tươi quá, rất khó nhìn thấy.

LinhEvil
29-03-2010, 11:36
Hôm nay 11:28 AM

Bài của Minhmio được post vào hổi 11:28AM

Ngay bên trên avatar của bạn đó

barandom
29-03-2010, 11:42
Hôm nay 11:28 AM

Bài của Minhmio được post vào hổi 11:28AM

Ngay bên trên avatar của bạn đó

Cái này là khi thấy khi không.

LinhEvil
29-03-2010, 11:46
@ barandom: Khi nào không thấy bác báo 1 cái để kỹ thuật check. Cám ơn bác. Em thì lúc nào cũng thấy

Khi thấy các lỗi kỹ thuật khi chạy thật ( vì khi chạy thử chỉ 1 số ít các mod, min chạy nên ko soát được hết mọi lỗi) các member báo vào topic này để bọn tớ fix nhé,

cám ơn cả nhà.

barandom
29-03-2010, 12:02
Vừa upload thử 2 ảnh vào album ảnh : 01 ảnh đúng kích thước qui định (600KB) , 01 ảnh lớn hơn KT qui định 1 tí (khoảng 1,5MB)

1/- Ảnh vẫn vào album nhưng chỉ có tên mà không có ảnh trên album (bấm vào tên thì xem được ảnh bình thường)

2/- Lấy BB code post bài ảnh vẫn hiển thị trên bài viết (đã post thử ở chế độ preview)

album ảnh ở đây :

https://www.phuot.vn/album.php?albumid=1208

- Cho hỏi thêm là khi 2 member dùng 2 chế độ xem số bài post/trang khác nhau thì khi đưa link bài viết có sai khác không?

PeterPan
29-03-2010, 15:41
PeterPan có chút thắc mắc: trước khi nâng cấp, ngày vào forum của PeterPan là 20/03/2009, sau khi nâng cấp lại là 19/03/2009 :D.
Chỉ thắc mắc chút chỗ này thôi, còn thì đã quen với giao diện mới.
Cảm ơn các lãnh đạo đã bỏ công sức để thay áo mới cho phuot.com :).

voongsenh
29-03-2010, 15:54
Thía cho tớ hỏi câu này? Trước đây có cái áo đỏ áo xanh cho Phượt, giờ không thấy nó ở đâu! Chứ cứ mãi 1 màu Bocdo này thi nó hơi nhàm :))
Đi nhậu về vào mạng , lại cứ tưởng mình đang dùng tiết canh (beer)

LinhEvil
29-03-2010, 16:09
Thía cho tớ hỏi câu này? Trước đây có cái áo đỏ áo xanh cho Phượt, giờ không thấy nó ở đâu! Chứ cứ mãi 1 màu Bocdo này thi nó hơi nhàm :))
Đi nhậu về vào mạng , lại cứ tưởng mình đang dùng tiết canh (beer)

Background mầu cháo lòng

Theme phải mầu tiết canh chứ

Dawn
29-03-2010, 17:02
Oạch, năm nay mốt Myanmar, có cái hình bình minh (hoàng hôn?) Myanmar đẹp ngay trang đầu.

Nhưng ánh mặt trời thực sự hơi nhức mắt (mắt tớ 10/10)

Sorry nếu ý kiến này có bạn nói rồi :D Nếu đổi được hình thì tốt, còn để màu đỏ không thôi tớ thấy cũng đẹp và sang lắm roài.

Hanoi1111
29-03-2010, 18:38
Trước có nút màu đỏ thể hiện online hay offline nay mất tiêu nên không biết mình và mọi người có on/off hay không

Hanoi1111
29-03-2010, 18:42
không thấy nút online hay offline màu đỏ như trước nữa nên không biết mình và moi người ai đang on/off.

smallgrass
29-03-2010, 18:59
Dạ, em vào thấy nhà cửa khang trang thế này thật là sung sướng. Ban điều hành đã có lòng xây nhà to, nhà đẹp cho em ở thì chẳng có gì quý hóa bằng. Tuy còn mới mẻ chưa quen nhưng dân Phượt đi cùng trời cuối đất xách mỗi balo và LP chả nhẽ có cái Forum này mà lại ngán ! Cảm ơn mọi người đã vất vả.

Hanoi1111
29-03-2010, 20:54
Giao diện đến lúc này là đẹp quá, nhưng chữ quá nhỏ dùng tổ hợp Ctrl + phím + thì zoom to lên được nhưng khi lên hết màn hình thì chữ vẫn còn nhỏ rất khó đọc, dùng chức năng zoom text không thì chữ lên to được nhưng trang web không lên hết màn hình, còn trống hai bên mỗi bên 3 cm --> phí quá. Các bác có cách nào khắc phục được không đa tạ nhiều (em dùng laptop screen resolution 1280 x 800).
Nhân đây cho em hỏi đưa ảnh vào từ trang web lưu ảnh khác cụ thể 4shared.com thì ảnh rất nhỏ không xem được có cách nào khắc phục được không, Cảm ơn!

anhminh
29-03-2010, 21:03
Bây giờ nó là một cái chấm màu xanh/ghi ở bên phải của username.

thik_di_choi
29-03-2010, 22:04
Em cứ về nhà dùng máy là chỉ vào một lúc rồi bị đá văng ra, phải đăng nhập lại. Quả thực là con ông Khó & bà Chịu. Cái đây là do đâu hả các bác. Ở máy cơ quan thì cứ post dài dài là nó nhảy như lambada, chóng hết cả mặt

anhminh
29-03-2010, 22:06
Xóa hết cookie đi xem nào

Chitto
29-03-2010, 22:15
Tên nick có size chỉ bằng với title và còn bé hơn cả chữ về thời gian (Hôm nay, xx : xx am , pm). Bác cho nick name to thêm một size, và thời gian nhỏ đi 1 size thì có lẽ hợp lý hơn.

Ô dành cho các người thanks cũng to quá, chừa trên chừa dưới nhiều, trong khi chỉ có một thank, tốn nhiều chỗ quá.

nnhu
29-03-2010, 22:38
Nhờ BQT xem dùm nnhu cái account, hôm nay phải đăng nhập >3 lần! mỗi lần chuyển sang trang mục khác để xem là lại bị bắt đăng nhập

Cái thanh gõ tiếng Việt này dù đã ấn ẩn , nhưng mỗi lần chuyển trang lại hiện lên.

:(

kienhalong
30-03-2010, 08:49
Các bác ơi! Em tìm đỏ mắt mà không thấy nút "Quản lý đính kèm" để up ảnh lên, chỉ giúp em với.

thik_di_choi
30-03-2010, 08:52
Các bác ơi! Em tìm đỏ mắt mà không thấy nút "Quản lý đính kèm" để up ảnh lên, chỉ giúp em với.

Phải nhấn vào "Khung Nâng cao" bên phải phía dưới phần reply

kienhalong
30-03-2010, 09:07
Phải nhấn vào "Khung Nâng cao" bên phải phía dưới phần reply

Cảm ơn bác! Em đã thấy :"))

Chitto
30-03-2010, 09:59
Font chữ cho phần "Bài viết này đã bị xoá bởi..." to quá, giảm đi 1 size các bác ạ.

Bài viết trên là xoá thử để các bác xem.

anhminh
30-03-2010, 11:22
Thế đã được chửa? .....................

Chitto
30-03-2010, 12:10
Thế đã được chửa? .....................

Được rồi bác ạ. Nhưng bác cũng cho nó khỏi béo luôn đi, chữ thường là được rồi mà. Cũng như "được
sửa chữa bởi" là font bé nhất, in nghiêng, cái bị xoá này nó cũng không phải là thứ hay ho, nên cho làm
sao càng ít nổi càng tốt.

Còn việc để font cho nickname to lên thêm ít nhất một size thì sao hả bác ? Dù sao thì cái tên thành viên
cũng là quan trọng, để dễ nhìn cũng nên hơn. Ít ra cũng phải to bằng tiêu đề bài viết (như bài viết này
để thử tiêu đề là "Sửa font" để bác đối chiếu).

Sự thò thụt của dòng "Được cảm ơn xxx lần ở yyy bài" có khắc phục được không bác? Hoặc như cái dòng
Location ấy, đa số mọi người không dùng, nhưng nếu khai dài quá, như có bác chỉ cần ghi "nơi đầu sóng
ngọn gió" thì chữ gió đã bị nhảy xuống dòng thứ hai rồi.

dangkhoaquan
30-03-2010, 14:30
Hình như diễn đàn đang được việt hóa nếu thế mình đề nghị nên việt hóa toàn bộ, chứ vẫn còn vài từ tiếng anh thì hơi sượng.

LinhEvil
30-03-2010, 14:35
Câu trả lời là không Việt hóa được toàn bộ ạ! Tuy nhiên em đang cố gắng Việt hóa được càng nhiều càng tốt các nút có tiếng Anh phức tạp

Các nút đơn giản và thông dụng và không ảnh hưởng nhiều tới việc tương tác với thành viên thì tạm thời để = tiếng Anh

Có một số nút thì không đổi được.

anhminh
30-03-2010, 14:43
Được rồi bác ạ. Nhưng bác cũng cho nó khỏi béo luôn đi, chữ thường là được rồi mà. Cũng như "được
sửa chữa bởi" là font bé nhất, in nghiêng, cái bị xoá này nó cũng không phải là thứ hay ho, nên cho làm
sao càng ít nổi càng tốt.

Còn việc để font cho nickname to lên thêm ít nhất một size thì sao hả bác ? Dù sao thì cái tên thành viên
cũng là quan trọng, để dễ nhìn cũng nên hơn. Ít ra cũng phải to bằng tiêu đề bài viết (như bài viết này
để thử tiêu đề là "Sửa font" để bác đối chiếu).

Sự thò thụt của dòng "Được cảm ơn xxx lần ở yyy bài" có khắc phục được không bác? Hoặc như cái dòng
Location ấy, đa số mọi người không dùng, nhưng nếu khai dài quá, như có bác chỉ cần ghi "nơi đầu sóng
ngọn gió" thì chữ gió đã bị nhảy xuống dòng thứ hai rồi.

Vấn đề là các tham số nó liên quan tới nhau, nếu chỉnh đẹp ở chỗ này thì chỗ khác lại xấu. Cái nào chỉnh riêng được thì tớ chỉnh riêng ngay. Can thiệp sâu hơn vào code thì tớ ko biết cách và nếu biết thì tớ cũng ko muốn làm vì mỗi khi thay đổi, update rất phức tạp.
Tớ sẽ kiểm tra đầu sóng ngọn gió :)

CVN
30-03-2010, 14:52
Hình như diễn đàn đang được việt hóa nếu thế mình đề nghị nên việt hóa toàn bộ, chứ vẫn còn vài từ tiếng anh thì hơi sượng.
Dịch hộ anh từ Blog ra tiếng Việt cái! ;)

mihtua
30-03-2010, 14:55
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=27767

Sao bài viết của Chitto cứ bị thụt vào trong thế nhỉ?

LinhEvil
30-03-2010, 15:07
Chitto mới đổi níck thành Phựot Thụt mà!

dangkhoaquan
30-03-2010, 15:14
Đúng là không thể việt hóa toàn bộ nhưng em nghĩ những từ dưới đây hoàn toàn có thể việt hóa được, tuy nhiên riêng đối với english corner thì không nên việt hóa từ nào cả.
View First Unread

* Show Printable Version
* Email this Page…
Search Thread
Advanced Search
Rate This Thread

* Current Rating
Remove Your Thanks
View Tag Cloud
* You may post new threads
* You may post replies
* You may not post attachments
* You may edit your posts
Posting Permissions

Forum Rules
Archive
Similar Threads
Thread Information
Show your signature
Quick Reply

LinhEvil
30-03-2010, 15:40
Đúng là không thể việt hóa toàn bộ nhưng em nghĩ những từ dưới đây hoàn toàn có thể việt hóa được, tuy nhiên riêng đối với english corner thì không nên việt hóa từ nào cả.

Quick Reply[/I]

Bác đừng dọa bác anhminh chứ. Bác điều chỉnh function nào ở diễn đàn thì nó sẽ đổi tất cả chứ làm sao mà 1 box để TA 1 box để tiếng Việt được!

Cũng như vậy chỉnh gạch chân, chữ to - nhỏ, đậm nhạt... nó cũng dính dáng liên quan đến nhau.

Từ nào cũng VIỆT HÓA được, nhưng diễn đàn nó có cho "chọc" vào chỗ đó để đổi hay không thì chưa chắc ạ

Ầy, fix tiếp nào

anhminh
30-03-2010, 16:41
Tớ đang phá giao diện thôi, còn việt hóa bạn cvn đang làm nhé. Kiện bạn cvn ấy :))

Chitto
30-03-2010, 17:26
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=27767

Sao bài viết của Chitto cứ bị thụt vào trong thế nhỉ?

Đây là tớ cố tình thế.

Hôm qua đi làm mấy ngày về, vào Phuot thấy chiều ngang rộng ra, rất thoải mái cho xem ảnh. Tuy nhiên
các dòng chữ thì lại trở nên dài quá đối với tớ. Nhất là các bài viết nào mà người viết ít chịu cách dòng, liền
tù tì mấy chục dòng, thì mắt tớ kém nên loạn hết dòng nọ với dòng kia. Suy ra người khác đọc bài mình
cũng thế.

Do đó tớ cố tình ấn định độ dài dòng chữ đến một mức nhất định thì xuống dòng, để không quá dài.

Cái này là theo bác Codep bên TTVN, bao giờ độ dài dòng viết cũng bằng chiều ngang của ô trả lời, dù
khung diễn đàn bị kéo lệch (do ảnh quá to chẳng hạn) thì bài viết vẫn không sao.

Các bác ơi, điều chỉnh lại cái QUOTE như xưa đi, chứ QUOTE bây giờ nó lôi tất tần tật cái bài cũ, kéo đến
mấy tầng quote (như bài này) khó chịu lắm.

Trong khi đó lại không sửa để cắt bớt nội dung QUOTE được. Chỉ cần Quote một dòng mà phải lôi cả bài
vào thì khiếp quá.

CVN
30-03-2010, 17:36
Các bác ơi, điều chỉnh lại cái QUOTE như xưa đi, chứ QUOTE bây giờ nó lôi tất tần tật cái bài cũ, kéo đến
mấy tầng quote (như bài này) khó chịu lắm.

Trong khi đó lại không sửa để cắt bớt nội dung QUOTE được. Chỉ cần Quote một dòng mà phải lôi cả bài
vào thì khiếp quá.
Sao lại không được?????

Tôi thấy post bài kiểu Chitto đang làm xấu đi cả cái giao diện chung của diễn đàn.

Hanoi1111
30-03-2010, 18:48
Toàn bộ avatar mất hết rồi hay là phải chờ avatar 3D, có avatar để thêm sinh động

KK172
30-03-2010, 19:25
Sao suốt ngày nó bắt bấm F12 để tắt chức năng tiếng Việt, mà tắt rồi sang trang mới lại bị tiếp thế nhỉ? Bạn nào chỉ hộ cách tắt triệt để với !!!!

CVN
30-03-2010, 19:33
Sao suốt ngày nó bắt bấm F12 để tắt chức năng tiếng Việt, mà tắt rồi sang trang mới lại bị tiếp thế nhỉ? Bạn nào chỉ hộ cách tắt triệt để với !!!!Chúng tôi đang cần bản điều khiển đó hiện để dễ tắt mở phục vụ việc căn chỉnh 4rum. Sẽ hide nó đi khi xong việc.

dangkhoaquan
30-03-2010, 21:06
Thú thật là hôm qua đến h mình tạo gần chục cái album cá nhân nhưng không cách nào tìm thấy ảnh được, cứ up lên xong THÌ không thấy ảnh tự động nhảy vào trong album vì sao thế bạn Linh?

CVN
30-03-2010, 21:54
Thú thật là hôm qua đến h mình tạo gần chục cái album cá nhân nhưng không cách nào tìm thấy ảnh được, cứ up lên xong THÌ không thấy ảnh tự động nhảy vào trong album vì sao thế bạn Linh?
Xem post ngay trên:
- Muốn tạo Album: làm theo Video clip đầu
- Muốn attach ảnh nhanh vào bài viết (không tạo Album): làm theo clip sau.

Big Daddy
30-03-2010, 22:23
Các bác khôi phục cả phần VOTE, để có thể đưa ý kiến trực tiếp cho bài viết, chứ Thank thì không nói được điều gì.

CVN
30-03-2010, 22:31
Các bác khôi phục cả phần VOTE, để có thể đưa ý kiến trực tiếp cho bài viết, chứ Thank thì không nói được điều gì.VOTE theo ý bác là cái nào hả bác. Phiên bản này có đủ các tính năng như bản cũ bác ạ:
1. Thanks (cho từng post)
2. Rót rượu (cho từng người)
3. Rate topic (gắn sao cho topic)

Chitto
30-03-2010, 23:22
Cái lỗi không hiển thị ảnh do khác biệt link ảnh giữa "phuot.com" và "www.phuot.com" có sửa tự động được không các bác?

Số lượng ảnh trong album và đã dùng trong bài viết của tôi không dưới 1000, không biết có phải sửa không?

Ơ, vừa xem lại, thì có chỗ không hiện, có chỗ thì hiện, vậy là sao hả các bác ?

Dawn
30-03-2010, 23:53
- Tớ đang định edit 1 bài viết ngày 24-3-2010 thì ko thấy nút Sửa bài viết ở đâu cả, có phải là . . lâu hơn 1 tuần rồi ;) thì ko sửa được nữa ko?
- Tớ ko đọc được 2 article mới, cứ bấm vào thì lại thấy thông báo "You do not have permission . . ." , xin hỏi là tại sao?

cảm ơn nhiều.

songoku
31-03-2010, 08:05
Chúc mừng bộ mặt mới của nhà Phượt.
Bộ mặt mới thì... tất nhiên cái gì cũng mới. Vào nhanh hơn, gõ nhanh hơn, post bài nhanh hơn.

Tuy nhiên (em ghét từ này lắm, vì em biết, Ban Điều Hành đã cho ra 1 đứa con thì tất nhiên phải yêu quý nó, nếu có ai mà "đàm tiếu" về nó thì sẽ rất khó chịu. Em cũng hay bị vậy nên em biết :D). Nhưng vì em thấy có 1 số chỗ... kì cục, mà cái tính em nó thẳng, nên em nói luôn cho rồi, mong anh chị em Ban Điều Hành đừng có ... đạp em ra, em mà ko vào phuot thì em chết ghiền mất :)

Em thấy bộ mặt mới có những điều sau:

1. Về giao diện: Em thích bộ mặt (giao diện) cũ hơn vì nó ...ko đẹp, mộc mạc & sần sùi. Chính vì thế nó đúng với tính cách của dân phượt: mộc mạc, phong trần, lãng tử, ko quá chú ý bề ngoài, chỉ chú ý cái "chất" bên trong.
Mỗi lần click vào Phượt, nhìn cái giao diện rất khác biệt, rất thô ráp đó, em lại dấy lên 1 niềm tự hào khôn xiết. Tự hào vì cái vẻ sần sùi & bất cần của giao diện, tự hào vì nó in bóng dáng em trên đó: 1 phuoter giang hồ. :)
Thế nên, nếu đc, em vẫn thích giao diện cũ hơn. Giao diện mới nó... quá đẹp, quá trau chuốt. Chính vì thế lại làm em thấy nó... giống những diễn đàn khác, ko còn cái chất "phượt" nữa.
& nếu Ban Điều Hành muốn "tuốt" lại vẻ bề ngoài thì em vẫn mong đc nhìn thấy 1 cái gì đó nó... sần sùi hơn, thô ráp hơn & phong trần hơn.

2. Về phần nền ở mỗi bài viết:Em thích cái nền màu xám nhạt ở bộ mặt cũ. Tương tự như ở trên, màu vàng mới này làm em thấy nó quá trau chuốt. Đọc 1 bài viết "Chia sẻ" của các Lão đại về những chuyến đi đầy gai góc, gian truân trên nền màu xám làm em cảm thấy phấn chấn & hồi hộp. Nhưng hôm nay, cũng bài đó nhưng đọc trên nền màu vàng này làm em thấy nó... nhàn nhạt, em ko còn thấy vẻ gai góc trong từng câu chuyện "hãi hùng" của các lão đại nữa.

& thêm nữa là màu vàng làm em thấy... nhức mắt. Em ko thể tập trung đọc đc hết nhữg bài viết của những lão đại. Cho dù bài viết rất hay & lôi cuốn....

Chỉ là những góp ý của em để mong xây dựng 1 Phượt thật hay, thật tốt đẹp mà thôi.
Nếu ko đúng hay .... làm mấy đại ca, đại tỉ buồn, em xin hạ mình mong lượng thứ (rất kím hiệp :)) )

Cảm ơn Ban Điều Hành vì 1 Phượt mới! >.<

Trước tiên xin chúc mừng phuot.com đã có giao diện mới, và xin cảm ơn các bác trong Ban Điều Hành đã luôn luôn nhiệt tình hết mình vì một phuot.com ngày một hấp dẫn, mới lạ, độc đáo, phát triển ko ngừng.

Và cũng xin cảm ơn bác lilac vì đã nói nên những điều mà em cũng định nói ra ở đây. Em cũng thích giao diện cũ vì nó đơn giản, phong trần, lãng tử và bụi bặm hơn. Ở giao diện cũ có điều gì đó cuốn hút, lôi cuốn em hơn.

Chúc phuot.com mới sẽ luôn luôn phát triển ko ngừng cả về chất lượng lẫn số lượng.
Dù phuot.com thay đổi thế nào em vẫn sẽ là 1 người bạn trung thành của phuot.com.

kienhalong
31-03-2010, 08:13
Hôm nay định up ảnh lên để các bạn hình dung dần về chuyến đi sắp tới thì lại không thấy nút "Quản lý đính kèm" trong "Khung nâng cao". Chỉ thấy:

Các Tùy Chọn Khác:
Theo dõi

Đăng ký theo dõi topic này và nhận thông báo khi có thay đổi:
Đánh giá topic

Đánh giá topic này theo các mức sau:

Các bác xem lại giúp em với!

mihtua
31-03-2010, 09:18
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=27806

Em click vào mục bài mới thì các tên topic hơi dài toàn bị hiển thị không đầy đủ, khó hiểu cho người đọc, các bác xem dùm nhé.

Chitto
31-03-2010, 09:37
- Tớ đang định edit 1 bài viết ngày 24-3-2010 thì ko thấy nút Sửa bài viết ở đâu cả, có phải là . . lâu hơn 1 tuần rồi ;) thì ko sửa được nữa ko?
- Tớ ko đọc được 2 article mới, cứ bấm vào thì lại thấy thông báo "You do not have permission . . ." , xin hỏi là tại sao?

cảm ơn nhiều.

Sau 48 giờ bài viết sẽ không sửa được. Bạn cần gửi yêu cầu cho Mod để thay đổi.

Các article hiện tại đang thử nghiệm, các bạn chưa xem được. Sau khi nội dung đã hoàn chỉnh hơn sẽ mở ra.

LinhEvil
31-03-2010, 09:38
Hôm nay em nghỉ phát nhá he he!

dangkhoaquan
31-03-2010, 11:39
Quy định về 1 album có tối đa là bao nhiêu ảnh thế bạn Linh?
Mình đã resize ảnh, up lên ok đến lúc bấm lưu thay đổi thì cứ bị thế này:
Invalid Picture specified. If you followed a valid link, please notify the administrator

TAW
31-03-2010, 13:40
Em vào profile của em để tìm các bài em đã post, nhưng ấn vào Find add post thì bị thông báo là không được phép truy cập :D

Chương Nguyên
31-03-2010, 14:58
Em xin hỏi là có mục delete bài viết của mình ko ạ :D

dembienlanh
31-03-2010, 16:34
mục theo dõi bài viết của mình nó nằm ở đâu vậy Admin, em tìm hoài ko có?

greenline
31-03-2010, 16:45
Hì hì, thấy các đại quan chỉnh sửa cập nhật vất vả quá. Cho em hỏi hình như tính năng mới của forum là thu nhỏ size ảnh lại trong bài, click vào ảnh thì nó mới phóng to? Nếu đúng như vậy thì giảm thời gian và dung lượng load của client nhưng xem ảnh hơi bất tiện nhỉ? :)

LinhEvil
31-03-2010, 17:02
BQT cho em hỏi !
Hiện tại mỗi lần reply một pm cho cả nhóm rất vất vả , vì hình như không có nút reply all. Cho nên mỗi lần như thế em phải khắc phục bằng cách copy và paste. Có cách nào thêm nút reply all cho tiện pm không ạ?

Chức năng này thì diễn đàn cũ cũng không có
Tuy nhiên khi treply cho nhiều người bạn chỉ cần gõ chữ cái đầu tiên của nick là auto suggest một loạt nick liên quan, bạn chỉ nhấp chuột vào nick đúng là OK:

vd: cv... là nó gợi ý nuôn là CVN - > Click vào done

Tiếp tục với người khác

nguyen
31-03-2010, 17:12
mục theo dõi bài viết của mình nó nằm ở đâu vậy?

Vào trang cá nhân ( trên cùng cạnh banner) => vào Find all posts dưới hình đại diện bên trái

CVN
31-03-2010, 18:03
Hì hì, thấy các đại quan chỉnh sửa cập nhật vất vả quá. Cho em hỏi hình như tính năng mới của forum là thu nhỏ size ảnh lại trong bài, click vào ảnh thì nó mới phóng to? Nếu đúng như vậy thì giảm thời gian và dung lượng load của client nhưng xem ảnh hơi bất tiện nhỉ? :)Trước nay vẫn thế mà. Dưng mà trừ khi các nHiếp Ảnh Ra muốn phô bày hình siêu đẳng của mình còn không thì 900px là quá ổn rồi.

greenline
01-04-2010, 11:07
Trước nay vẫn thế mà. Dưng mà trừ khi các nHiếp Ảnh Ra muốn phô bày hình siêu đẳng của mình còn không thì 900px là quá ổn rồi.

Bác em làm phát (beer) hạ hỏa cái nào. Gần đây em upload lên phượt ít khi để size vượt quá 600px để đỡ nặng. Ý em là nó bị thế này kia: https://www.phuot.vn/threads/1411-Ph%C3%A1o-hoa-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng!?p=176136#post176136

thik_di_choi
02-04-2010, 16:38
Các bác ơi sao em post bài thì em thấy có ảnh đàng hoàng mà người khác không thấy và vice versa

anhminh
02-04-2010, 16:45
Các bác ơi sao em post bài thì em thấy có ảnh đàng hoàng mà người khác không thấy và vice versa

Bài nào? link ảnh từ đâu? nếu link từ album của bạn thì bạn đã public album đấy chưa?

thik_di_choi
02-04-2010, 18:15
Bài nào? link ảnh từ đâu? nếu link từ album của bạn thì bạn đã public album đấy chưa?

https://www.phuot.vn/threads/6828-PHP-qu%E1%BA%A7n-th%E1%BA%A3o-Qu%E1%BA%A3ng-T%C3%A2y/page11
Vừa sửa tất cả thành Public rồi. Chắc mọi người sẽ xem được

Tks

lengkeng1minh
02-04-2010, 21:41
Mình không hiểu sao cá nhân mình bị bắt đăng nhập hoài! Nhảy qua mục khác xem thì lại bị đăng nhập lại! Sửa bài viết của chính mình, cũng bị bắt đăng nhập lại? Có cần thiết phải bảo mật đến thế không? Hay là mình đã thao tác sai nên mới bị như thế? Mong BQL diển đàn giãi đáp cho mình nhe,

dangkhoaquan
03-04-2010, 08:28
Cho em hỏi phần hiển thị thông tin về bài được post vào thời gian nào nó nằm ở đâu? Em nhìn mãi không thấy?

tichuot
03-04-2010, 09:04
Cho em hỏi phần hiển thị thông tin về bài được post vào thời gian nào nó nằm ở đâu? Em nhìn mãi không thấy?

Nằm ngay trên đường line màu nâu phía trên Avatar của các bạn.

mouse
03-04-2010, 15:46
Em nghĩ diễn đàn nên có CB và bảng thông báo những bài post mới nhất cho mọi người tiện theo dõi như 1 số diễn đàn khác chứ khi mới vào em không biết bài nào mới ở chỗ nào để đọc cả
VD :
Chat Box : https://i556.photobucket.com/albums/ss1/mouse472/CB.png

Top postest : https://i556.photobucket.com/albums/ss1/mouse472/Toplastest.png

TÍM
03-04-2010, 15:57
@mouse: bạn mới vào P 3 ngày và viết 3 bài, dành thêm thời gian tìm hiểu phượt đi thay vì ngay lập tức so sánh như thế chứ? Có đến 2 cái nút bài mới ở trên ấy chứ, 1 cái gần ttin cá nhân, 1 cái ở ngay thanh menu của 4R

Tuy nhiên diễn đàn cũng đang có một số lỗi mới trong quá trình nâng cấp, hy vọng nhiều bạn thông cảm và chờ đến khi các kt xử lý hết lỗi, tớ toàn bị đạp ra liên tục, nhiều lúc cáu phết :D

TÍM
03-04-2010, 16:15
ở một màn hình em thấy 2 thanh menu của Phượt cứ lẫn vào nhau như thế này

(ảnh minh họa em đã đưa vào album rồi Nhớ núi mà ko tìm thấy link ở đâu, ở trong phần attached thì thấy 2 cái ảnh lù lù mà ra ngoài Album thì ko có gì, ko hiểu vì sao)

Phần ngày tháng, giờ pót bài, bài post thứ bao nhiêu toàn hiện dưới dạng màu trắng nên thường là ko nhìn thấy gì, hay chỉ máy của em thế nhỉ/

anhminh
03-04-2010, 23:00
@black: em xóa hết cookies, cache đi. Máy em đang ko load được ảnh của giao diện. Và những ảnh capture màn hình của em nằm trong album ảnh sơn trà chứ ko phải nhớ núi.

lengkeng1minh
05-04-2010, 06:25
Mình thấy có nhiều điểm giốmg nhau giửa trang Phuot.com và trang caravanviet.com, cho mình hỏi 2 trang này là anh em với nhau không?

tichuot
05-04-2010, 09:04
Phượt là Phượt còn Caranaviet là caranaviet, chẳng có anh em bà con gì cả.

Nếu có giống nhau là cùng chung sở thích đi Du lịch thôi.

Vova
05-04-2010, 21:54
Cho em hỏi là giờ em cứ click vào phím Trả lời thì được chuyển luôn xuống Quick Reply ở dưới. Đương nhiên là vẫn post bài được nhưng các chức năng soạn thảo tương đối hạn chế. Thế có phải là lỗi của 4R không ạ?

Big Daddy
05-04-2010, 22:06
Cố gắng vào web bằng ppc với WM2003 nhưng vẫn bó tay. Vậy là phải về máy tính mới spam được.

thik_di_choi
06-04-2010, 08:58
Cho em hỏi là giờ em cứ click vào phím Trả lời thì được chuyển luôn xuống Quick Reply ở dưới. Đương nhiên là vẫn post bài được nhưng các chức năng soạn thảo tương đối hạn chế. Thế có phải là lỗi của 4R không ạ?

Bên dưới phần Quịk reply, phía tay phải có phần "Khung nâng cao". Bạn bấm vào đấy là soạn thảo mỗi chữ một ầu được mà

anhminh
06-04-2010, 09:20

Đấy không phải là lỗi, bạn thử tính xem, trong 100 lần bạn trả lời, có mấy lần bạn cần dùng những tính năng của nâng cao kia?

anhminh
06-04-2010, 09:42
Cố gắng vào web bằng ppc với WM2003 nhưng vẫn bó tay. Vậy là phải về máy tính mới spam được.

Bạn xem có cài được Opera lên WM2003 ko? Tôi đang dùng WM6.1 nên ko vẫn vào phuot.com ngon. Có 1 biện pháp thạm thời khác là dùng link này: https://www.phuot.vn/archive
Nhưng sẽ ko thấy ảnh :).

bluesky85
06-04-2010, 20:28
Vẫn chưa mở chức năng blog ạh?

liska
06-04-2010, 20:49
Hiện tại mình không vào được "trang chủ" và đọc các "bài trang chủ", cái portal báo lỗi:

liska, you do not have permission to access this page. This could be due to one of several reasons:

Mình nhớ là hồi đăng kí, diễn đàn không bắt phải xác thực email để kích hoạt tài khoản.

CVN
06-04-2010, 21:17
Vẫn chưa mở chức năng blog ạh?BDH sẽ có thông báo sớm! Thanks!

CVN
06-04-2010, 21:18
Hiện tại mình không vào được "trang chủ" và đọc các "bài trang chủ", cái portal báo lỗi:
Trang Chủ vẫn chưa khai trương bạn ạ.

dangkhoaquan
06-04-2010, 21:35
Ủa mình vẫn vào được blog mà sao các bạn này không vào được nhĩ?

Joey
06-04-2010, 22:15
Phiên bản mới này thì tựa đề topic chỉ hiển thị 1 dòng, không hiển thị hết đối với những topic tên dài làm em đôi khi đọc hơi thấy cụt...:">

CVN
06-04-2010, 23:35
Phiên bản mới này thì tựa đề topic chỉ hiển thị 1 dòng, không hiển thị hết đối với những topic tên dài làm em đôi khi đọc hơi thấy cụt...:">
Đúng là bạn sẽ thấy tình trạng đó ở trang search bài mới. Đó là một lỗi của code nguồn và khi chỉnh để title dài sẽ được xuống dòng thì lại làm hỏng khung của các phần khác của forum. Hy vọng lỗi này sẽ được sửa ở phiên bản tiếp theo của bộ code.

Cảm ơn bạn!

brother7
07-04-2010, 17:27
Mất tiêu cái Random Album picture rồi.
Có cái đó thấy hay hay.

Death
07-04-2010, 17:53
Cho mình sao sao mình vào trang home không được vậy bạn? Nó cứ báo là không được phép.

Vova
07-04-2010, 22:01
Đấy không phải là lỗi, bạn thử tính xem, trong 100 lần bạn trả lời, có mấy lần bạn cần dùng những tính năng của nâng cao kia?

Em hiểu, nhưng thế thì nên thêm một ít tính năng vào phần Quick Reply, ví dụ như căn chỉnh text hoặc ảnh chẳng hạn. Để đơn giản quá muốn chỉnh post theo ý cá nhân một chút cũng hơi khó. Đấy là em nghĩ thế ạ.

anhminh
08-04-2010, 08:20
Cho mình sao sao mình vào trang home không được vậy bạn? Nó cứ báo là không được phép.

Trang chủ chưa chính thức mở, nên bây giờ bạn chưa có quyền truy cập. Mọi người đang cố gắng để đưa Trang chủ vào hoạt động sớm.

@vova: Thế mới là quick ;)

dautramhue
08-04-2010, 09:32
Giao diện mới nhìn ấn tượng quá. Em tham gia nhiều 4rum nhưng em thấy Phuọt mình tạo một style riêng không site nào có hehe. Có phải tế không các bac ?hihih;)

TravelBug
11-04-2010, 16:38
Không hiểu tại máy bác già hay sao mà trên góc phài, hai dòng "Thông báo" và "Chào TravelBug" nhập vào nhau. Đã refresh và khởi động lại máy vài lần nhưng vẫn như thế. Thêm điều nữa là không sử dụng được VNI, rất bực khi gõ refresh ra rếh nếu không chịu khó gõ r e f r e s h rồi trở lại bỏ khoảng cách đi! Giúp bác già với! Cám ơn.

CVN
11-04-2010, 18:04
Muốn chuyển đổi giữa các kiểu gõ bác ấn Alt+F9 (nhìn thông tin ở dưới thanh status bar của trình duyệt).
Còn vụ 2 chữ "Thông báo" và "Chào TravelBug" chồm lên nhau khi dùng IE7 thì nhà cháu chưa biết cách khắc phục. Hay bác chuyển sang xài "tạm" FF vậy nhé? :)

Cảm ơn bác nhiều!

CVN
11-04-2010, 20:30
Mất tiêu cái Random Album picture rồi.
Có cái đó thấy hay hay.Đã thêm vào phiên bản mới!

KK172
11-04-2010, 22:10
Tớ vừa pot lên 1 bài trưa nay trong topic Quán Phượt, ngay sau khi pot rõ ràng vẫn xem được và có bạn bấm thank, nhưng mấy giờ sau đã biến mất tăm và không có thông báo nào là ai xóa . . .

Nếu đây là lỗi của diễn đàn, tớ sẽ pot lại vào chiều mai, còn nếu đây là bạn admin xóa thì ít ra PM cho tớ hoặc mail cho [email protected] nhé.

thks!

Chitto
11-04-2010, 22:29
Tớ vừa pot lên 1 bài trưa nay trong topic Quán Phượt, ngay sau khi pot rõ ràng vẫn xem được và có bạn bấm thank, nhưng mấy giờ sau đã biến mất tăm và không có thông báo nào là ai xóa . . .

Nếu đây là lỗi của diễn đàn, tớ sẽ pot lại vào chiều mai, còn nếu đây là bạn admin xóa thì ít ra PM cho tớ hoặc mail cho [email protected] nhé.

thks!

Đã giải quyết.

Topic thuộc vào diện "chờ kiểm duyệt", tôi cũng chưa rõ lý do tại sao. Bài viết mang tính trào phúng chứ không có gì phạm quy.

Đã kiểm duyệt và đã hiển thị.

brother7
12-04-2010, 01:16
Đã thêm vào phiên bản mới!

Cho hỏi ngoài luồng xíu ạ.
Làm sao để ảnh album hiển thị lớn như Phượt
Em sử dụng New Latest Album Pictures Và YBMF-Image Thang (EXT)
Thx BQT nhiều
Đây là trang 4rum của iem: http://huynhanh.vn/gunny

PS: À, phải đăng nhập mới xem được Album
Nick là: demouser pass: 123456

CVN
12-04-2010, 08:50
Cho hỏi ngoài luồng xíu ạ.
Làm sao để ảnh album hiển thị lớn như Phượt
Em sử dụng New Latest Album Pictures Và YBMF-Image Thang (EXT)
Mình không dùng cái YBMF-Image Thang chỉ sửa mấy cái templates để hiển thị caption thôi. Nếu cần code sửa templates thì PM cho mình.

TAW
13-04-2010, 08:31
Mình vào cái link cũ trong address bar thì ko vào phượt được. Gõ www.phuot.com thì vào được nhưng hiện ra thông báo "ko được quyền truy cập vào trang này", phải chọn Tab Diễn đàn ở phía trên thì mới vào Diễn đàn được. Các bác xem lại giúp với :(

HoPhap 1
13-04-2010, 08:38
Mình vào cái link cũ trong address bar thì ko vào phượt được. Gõ www.phuot.com thì vào được nhưng hiện ra thông báo "ko được quyền truy cập vào trang này", phải chọn Tab Diễn đàn ở phía trên thì mới vào Diễn đàn được. Các bác xem lại giúp với :(

Câu hỏi này được chúng tôi trả lời ở các bài viết trên rồi bạn. Nhân đây tôi xin trả lời lại:

Hiện nay Trang chủ đang được xây dựng và sẽ cho ra mắt trong thời gian sớm nhất và chỉ có các thành viên trong BQT vào được trang chủ mà thôi, còn các member thì chưa được phép vào.

Do đó bạn chờ thêm 1 thời gian nữa nhé.

Hanoi1111
18-04-2010, 06:26
Trang chủ của diễn đàn đã chính thức ra mắt và giao diện rất đẹp, rất ấn tượng và chuyên nghiệp.

Gõ phuot.com vào ô địa chỉ thì hiện ra thế này: Invalid DIỄN ĐÀN specified. If you followed a valid link, please notify the administrator. Phải nhấn vào trang chủ hay diễn đàn mới vào được....

Nhưng có ý thế này sao không có chỗ để đăng nhập hoặc thông báo là phải đăng nhập hay chưa, bên cạnh tên nick vẫn chưa thể hiện là người đó online hay offline, và rất nhiều thớt không hiển thị được ảnh (hay do máy của em) nếu vậy nhờ các bác chủ nhà chỉ giúp làm sao xem được ảnh.
Việc tati ảnh lên cũng không hiện ra được mặc dù đã thực hiện đúng y như hướng dẫn trên diễn đàn, kể cả album cũng không hiện ảnh lên được.
Cảm ơn.

CVN
18-04-2010, 10:16
Gõ phuot.com vào ô địa chỉ thì hiện ra thế này: Invalid DIỄN ĐÀN specified. If you followed a valid link, please notify the administrator. Phải nhấn vào trang chủ hay diễn đàn mới vào được....Không thể có lỗi đó được. Bạn kiểm tra xem bạn gõ đúng phuot.com hay www.phuot.com chưa vì rất nhiều khi bạn mới chỉ gõ được chữ phuot thì trình duyệt đã tự động điền thêm phần còn lại của một link cũ trong history, khi đó nếu không để ý và gõ Enter thì trình duyệt sẽ chạy đến link cũ (có thể đã không còn hoạt động) đó.

Nhưng có ý thế này sao không có chỗ để đăng nhập hoặc thông báo là phải đăng nhập hay chưa, bên cạnh tên nick vẫn chưa thể hiện là người đó online hay offline, và rất nhiều thớt không hiển thị được ảnh (hay do máy của em) nếu vậy nhờ các bác chủ nhà chỉ giúp làm sao xem được ảnh.
Việc tati ảnh lên cũng không hiện ra được mặc dù đã thực hiện đúng y như hướng dẫn trên diễn đàn, kể cả album cũng không hiện ảnh lên được.
Cảm ơn.Bạn dùng trình duyệt nào, version mấy? Đã thử ở các trình duyệt khác chưa, kết quả thế nào? Có bị lỗi trên các máy tính khác không? Thanks!

Chitto
18-04-2010, 11:58
Tính năng Hỏi Phượt mới hoạt động 1 nửa, nghĩa là tìm ra được các topic liên quan đến từ cần hỏi, nhưng còn bấm vào link đó thì không đến được bài cần tìm, và hiện ra : Invalid DIỄN ĐÀN specified. If you followed a valid link, please notify the administrator

mightyman198x
18-04-2010, 23:40
Hiện tại như em đọc trong Mục Hỏi và Đáp + Mục hướng dẫn up ảnh lên Phuot -

Ko thấy forum mình cho up link của anh từ các trang khác như: Photobucket, Flickr, Picasa etc.

Em thấy nó rất tiện cho tất cả mọi người, mà lại đỡ tốn thêm tài nguyên của server.

Nếu có được tính năng này thì tốt quá - nhiều người có acc Photobucket, Flickr, Picasa etc. - ko phải up nhiều lần.

anhminh
19-04-2010, 07:40
Bạn đọc kỹ lại hướng dẫn đi.

Hanoi1111
19-04-2010, 17:52
Bạn dùng trình duyệt nào, version mấy? Đã thử ở các trình duyệt khác chưa, kết quả thế nào? Có bị lỗi trên các máy tính khác không? Thanks!

Theo lời bác em đã thử ở máy khác kết quả tốt ạ nhưng vẫn chưa tải ảnh lên được kể cả tải từ trang lưu trữ ảnh khác mà hiện ra thông báo thế này: Uploads not utilized within one hour will be deleted.
Các bác nên có bộ đếm số lượt truy cập các trang web lớn thường đánh giá số lượng truy cập để so sánh sự lớn mạnh của trang đó.

Chitto
19-04-2010, 18:00
Các bác nên có bộ đếm số lượt truy cập các trang web lớn thường đánh giá số lượng truy cập để so sánh sự lớn mạnh của trang đó.

Chỉ những trang web nhỏ mới cần bộ đếm số lượng đó. Những trang web lớn không đánh giá qua số lượng truy cập, mà xem xếp hạng trên quốc gia hoặc thế giới.

hd128
20-04-2010, 21:42
Mình pots ảnh mà chỉ được ảnh ngang, ảnh dọc dù kích thước chỉ có 699x894 dung lượng có 156K mà toàn báo lỗi không thể nào tải lên được. Riêng mình gặp hay là lỗi hệ thống? Riêng mình thì khắc phục như thế nào? Còn hệ thống thì mong các Lãnh đạo tìm cách sửa, chứ có nhiều ảnh chuyển sang chiều ngang thì ... ngang phè :LL

CVN
20-04-2010, 21:44
Chiều dọc của ảnh không được quá 800px bạn ạ (chiều ngang thì có giới hạn 900px)

greenline
25-04-2010, 09:30

Bên dưới phần Quịk reply, phía tay phải có phần "Khung nâng cao". Bạn bấm vào đấy là soạn thảo mỗi chữ một ầu được mà

Khi viết bài click 1 phát vào bất kỳ nút nào như "Trả lời" hay "Trích dẫn" thì sẽ forum sẽ tự động chuyển đến khung "Quick reply - Trả lời nhanh" bên dưới. Nếu click đúp 2 phát (vào nút "Trả lời" hay "Trích dẫn") thì forum sẽ tự động chuyển đến khung soạn thảo trả lời đầy đủ.

autumnovember
27-04-2010, 15:04
Min, Mod hướng dẫn em sửa lỗi này nhé:
1. Khi đánh tiếng Việt, đánh dấu chấm câu, chữ liền kề bị thay đổi dấu.
2. Em đã login vào phươt.com, nhưng sau vài phút là tự động account bị out (lần này là lần thứ 4, em phải đánh ra 1 chỗ khác, rồi paste vào, vì cứ sau 1 vài phút là lại bị out tự động)

Rất mong Min, Mod hướng dẫn sơm.

tichuot
29-04-2010, 15:50
Tình hình là khi em viết bài, khi viết khoảng vài chục dòng thì các chữ của nó bị giựt lên giựt xuống giống nhảy điệu lambada lắm. Nếu em viết khoảng vài trăm chữ thôi thì không vấn đề gì, nhưng khi viết càng nhiều chữ trên 1 bài thì....rất khó khăn.

Có bác nào bị giống như trường hợp của em không ạ???

Nếu nói máy em nhiễm virut thì cũng không đúng vì máy ở công ty sử dụng AVG có bản quyền, và ở nhà thì dùng Skyper cũng có bản quyền, hằng ngày đều update.

Hay là nó biết mình viết tệ quá nên không cho viết :))

anhminh
30-04-2010, 09:37
Ví dụ cụ thể đi, hoặc là chụp lại màn hình

Jamie
20-05-2010, 11:44
Cho mình hỏi cách in 1 topic:
- Nếu in theo kiểu "Công cụ topic" thì javascript ko chạy, có phải do máy tính ko?
- Nếu in archive thì ko có ảnh.

Pls help!

thienson
20-05-2010, 12:10
Thắc mắc tí:những tin nhắn cá nhân(PM)của Nick nào thì chỉ Nick đó xem được hay là thành viên khác vào xem vẫn được ạ?

dangkhoaquan
20-05-2010, 13:10
Chỉ bạn xem được thôi, còn khi bạn post vào phần trang cá nhân của mem nào (visitor massage) thì mọi người có thể xem được (vì chủ nhân cũng có thể set up ẩn luôn cái trang cá nhân đó)

CVN
20-05-2010, 16:59
Cho mình hỏi cách in 1 topic:
- Nếu in theo kiểu "Công cụ topic" thì javascript ko chạy, có phải do máy tính ko?

Pls help!Đúng là lỗi máy tính của bạn.

PeterPan
20-05-2010, 17:04
Tình hình là khi em viết bài, khi viết khoảng vài chục dòng thì các chữ của nó bị giựt lên giựt xuống giống nhảy điệu lambada lắm. Nếu em viết khoảng vài trăm chữ thôi thì không vấn đề gì, nhưng khi viết càng nhiều chữ trên 1 bài thì....rất khó khăn.

Có bác nào bị giống như trường hợp của em không ạ???

Nếu nói máy em nhiễm virut thì cũng không đúng vì máy ở công ty sử dụng AVG có bản quyền, và ở nhà thì dùng Skyper cũng có bản quyền, hằng ngày đều update.

Hay là nó biết mình viết tệ quá nên không cho viết :))

PeterPan cũng gặp vấn đề tương tự. Ngay lúc này đang gõ thì cái khung soạn thảo nó cũng nhảy lên nhảy xuống nè. Lúc đầu, dùng với Internet Explorer thì khốn khổ, chuyển sang dùng Fire Fox thì có đỡ hơn, nghĩa là ít bị nhảy hơn. Cụ thể là con chạy dùng để cuộn trang lên và xuống trong phần soạn thảo cứ tự động nhảy lên nhảy xuống sau mỗi chữ gõ được. Rất khó chụp lại ảnh màn hình vì nó diễn ra rất nhanh, chỉ biết tả lại để các bác bắt bệnh thôi.

greenline
20-05-2010, 17:27
PeterPan cũng gặp vấn đề tương tự. Ngay lúc này đang gõ thì cái khung soạn thảo nó cũng nhảy lên nhảy xuống nè. Lúc đầu, dùng với Internet Explorer thì khốn khổ, chuyển sang dùng Fire Fox thì có đỡ hơn, nghĩa là ít bị nhảy hơn. Cụ thể là con chạy dùng để cuộn trang lên và xuống trong phần soạn thảo cứ tự động nhảy lên nhảy xuống sau mỗi chữ gõ được. Rất khó chụp lại ảnh màn hình vì nó diễn ra rất nhanh, chỉ biết tả lại để các bác bắt bệnh thôi.

Hình như bị vậy lúc bác viết đoạn văn dài và không xuống dòng? Lần sau bị vậy thì bác enter 1 vài phát rồi quay trở lại viết tiếp xem.

TravelBug
20-05-2010, 17:40
Đúng là tôi cũng bị tình trạng như thế. Thoạt tiên tôi nghĩ là do hạn chế số hàng (tôi thường cách 2 dòng cho mỗi đoạn văn để đở rối mắt), nhưng vẫn bị nhảy dòng khi chỉ cách 1 dòng. Rồi tôi cho rằng tôi bị hạn chế số chữ (chắc tại mình nhiều chuyện quá :) )

@cvn: thí dụ tôi đang gõ đến chữ thí dụ nhá, thì máy tự động nhảy trở về chữ bị hạn chế còn chữ thí dụ thì bị chìm dưới khung để chử hiễn thị lên, mặc dù nếu tôi gõ tiếp những chữ tôi đang gõ những chữ đó vẫn hiện ra tiếp theo chữ thí dụ nhưng khuất dưới khung tôi không nhìn thấy được. Nếu có lỗi chính tả thì rất khó theo dõi để sửa.

Tôi cũng đã tự tìm cách chữa bằng cách bấm nút gởi, rồi dùng chức năng sửa bài viết để gõ tiếp nhưng cũng chỉ sau vài dòng lỗi đó lại tiếp tục!
Haaaa tìm cách giải thích lỗi này còn mệt hơn nhảy lambada nữa!

bluesky85
20-05-2010, 20:08
Em cũng gặp trường hợp con trỏ cứ nhảy nhót thế ạ!!! Nhiều lúc điên tiết!!! Nặng nhất là xài khung trả lời nhanh, vì nó nhỏ; chuyển sang khung nâng cao và soạn dài quá khung nó cũng nhảy lộn tùng phèo. Giải pháp tạm thời: Cứ sang Word hoặc Notepad mà type, nhưng lại khó định dạng vì forum code nó khác Word.

CVN
20-05-2010, 20:39
:) Em cũng hình dung ra, vì em cũng bị như thế ở một số 4rum khi quick reply bằng iPhone :D. Chứ còn ở máy tính của em thì ngon lắm. Cả ở máy Win và máy Mac, thử bằng cả Safari, FF, IE... Có điều đều là version mới.

Các bác thử sang dùng máy khác, hay update trình duyệt ở máy mình xem có còn bị lỗi nữa không nhé!

Đồng thời cho CVN biết version trình duyệt và HĐH trên máy tính của các bác!

Thanks!

tichuot
20-05-2010, 20:58
Ở công ty thì em sử dụng XP thì vẫn bị.

Về nhà thì em sử dụng Vista vẫn bị, từ ngày bỏ cái Vista ra cài lại cái thằng Sony Vaio cùi bắp của em theo font tiếng Japan bằng hệ Win 7 thì chạy ngon lành không thấy tình trạng đó nữa. :D

PeterPan
20-05-2010, 23:36
PeterPan dùng Win XP SP2, cả IE và FF đều dùng phiên bản mới nhất. Lỗi này rất khó chịu, gõ ít thì không sao, gõ nhiều là bị, mà mình thì hay gõ nhiều :D.

TravelBug
21-05-2010, 04:25
Tôi dùng Win 7, IE và Opera. Trước thì không bị, chỉ với giao diện mới này mà thôi.

PeterPan
21-05-2010, 09:30
PeterPan cũng chỉ bị lỗi này từ khi phuot.com chuyển sang giao diện mới. Ngoài lỗi này thì còn có lỗi click vào các đường link thì cửa sổ IE bị treo. Ví dụ vào phần xem bài mới hoặc vào phần xem link bài viết được thank, click vào các link này là sẽ bị treo cửa sổ IE luôn. Lỗi này không gặp với FF.

PeterPan cũng muốn đề xuất với các mod về việc biên tập phần các link liên quan tới các topic. Ví dụ như topic này (https://www.phuot.vn/threads/7674-Shangri-La-2010-T%C3%ACm-th%E1%BA%A5y-%C4%90%C6%B0%E1%BB%9Dng-ch%C3%A2n-tr%E1%BB%9Di-%C4%91%C3%A3-m%E1%BA%A5t), phần Similar Threads thực ra lại toàn các topic không liên quan cho lắm, nó chỉ được nhặt ngẫu nhiên nhờ các từ giống nhau ở tên của các topic. Trước đây, ở phiên bản cũ, phần Similar Threads này rất hữu dụng.

greenline
21-05-2010, 11:37
Em cũng gặp trường hợp con trỏ cứ nhảy nhót thế ạ!!! Nhiều lúc điên tiết!!! Nặng nhất là xài khung trả lời nhanh, vì nó nhỏ; chuyển sang khung nâng cao và soạn dài quá khung nó cũng nhảy lộn tùng phèo. Giải pháp tạm thời: Cứ sang Word hoặc Notepad mà type, nhưng lại khó định dạng vì forum code nó khác Word.

Vậy là rõ rồi, tất cả các vấn đề các bác gặp phải là do viết bài dài, hiện tượng nhảy loạn xạ sẽ xảy ra nếu 2 thanh cuộn xuất hiện ở phía dưới và bên phải của bài đang soạn thảo. Vấn đề hay gặp nhất là do thanh cuộn ngang, có thể do độ phân giải mà anh cvn vừa chỉnh lại. (NT)

Chitto
21-05-2010, 12:41
Hì, tớ cũng thường xuyên bị, vì tớ chuyên viết dài và thường xuyên ngắt đoạn, xuống dòng (không kể các bài thế này).

Bị riết rồi cũng đâm quen, toàn Enter một đống cho nó xuống dòng rõ xa, rồi chấm một cái ở cuối cùng để "neo" cái khoảng cách lại đó.

Nhưng mà đúng là khó chịu thật khi mình quên không làm việc đó, đoạn văn trả lời nó cứ nhảy xếch lên ấy.
.

CVN
21-05-2010, 14:45
Em sẽ nghiên cửu lỗi này các bác nhé!

Bản mã nguồn 4rum của phiên bản mới này, nói nôm na, là ít dùng các file đồ họa mà dùng code để tạo giao diện, bao gồm cả các hiệu ứng/nút... Các bác có thể thấy là các button như "Trả Lời nhanh" hay "Quote"... hiện nay ko còn là các file gif như trước nữa. Nó tăng khả năng tùy biến lên rất nhiều và giảm dung lượng của trang web, nhưng lại gặp vấn đề về độ tương thích với các loại trình duyệt (và thậm chí độ tương thích với từng phiên bản của một trình duyệt cũng khác nhau). Điều đó giải thích tại sao một lỗi hiển thị gặp phải ở máy này, nhưng lại hoàn toàn không xuất hiện ở một máy khác.

Từ lúc phát hành bản code mới đến nay (vài tháng rồi), vBulletin vẫn đang phải bù đầu với hàng đống bugs do khách hàng báo về. Có những lỗi chúng em có thể giải quyết được, nhưng cũng có những lỗi đành chờ vBulletin khắc phục (vì mình sửa phần này lại có thể gây lỗi ở phần khác, ví dụ việc tên topic trong danh sách bài mới bị chặt giữa chừng em có thể sửa được ngay, nhưng lại gâp lỗi hiển thị ở chỗ khác).

Em dài thích dài dòng để các bác có report lỗi mà chúng em chưa khắc phục được ngay thì cũng mong các bác thông cảm!

Mong các bác tiếp tục phát hiện lỗi và phản hồi!

LikeTheSun
23-05-2010, 12:58
Dạo này mình toàn bị lỗi này, có ai bị không nhỉ?

Your submission could not be processed because a security token was missing.

If this occurred unexpectedly, please inform the administrator and describe the action you performed before you received this error.

CVN
23-05-2010, 19:05
Cố gắng vào web bằng ppc với WM2003 nhưng vẫn bó tay. Vậy là phải về máy tính mới spam được.Đã có giao diện cho di động, mời bác xơi! https://www.phuot.vn/threads/6911-Một-vài-Hướng-dẫn-cơ-bản-về-Giao-diện-mới?p=194214#post194214

womanly
09-11-2010, 23:13
Xin lỗi vì em mới vào diễn đàn nên hoi ngô nghê 1 chút. Em thấy các bài comment của mọi người đều có icon rất vui mắt, nhưng khi em com trên thanh công cụ lại không có. Vậy cách nào để tạo icon ạ?? Ai biết chỉ giùm em với. Đại đa tạ ạ!

nguyen
10-11-2010, 12:58
Icons không có ở khung trả lời nhanh (quick reply) mà chỉ xuất hiện tại "Khung Nâng Cao", nhấn vào đó tự khắc có.
Trước khi lập ra 1 topic mới cần xem qua một lượt xem trên DĐ đã có nội dung mình cần hỏi chưa, có cần mở hẳn 1 toipic chỉ để hỏi một vấn đề đơn giản, nhỏ không .... vì thông thường chắc chắn đã 1 topic dành riêng cho những câu hỏi về mặt kỹ thuật thế này.
Sau 24h sẽ di chuyển nội dung qua ĐÂY (https://www.phuot.vn/threads/7287-H%E1%BB%8Fi-%C4%91%C3%A1p-G%C3%B3p-%C3%BD-v%E1%BB%81-c%C3%A1c-t%C3%ADnh-n%C4%83ng-c%E1%BB%A7a-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%28phi%C3%AAn-b%E1%BA%A3n-m%E1%BB%9Bi%29)