PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (tập 5)

Pages : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13

Polyme
14-02-2013, 17:20
Một mùa xuân mới đã tới, chúc toàn thể anh chị em PĐN sức khỏe, hạnh phúc, thành đạt và phượt nhiều hơn nữa.

Tết nhất mọi người lu bu quá nên cái nhà PDN cũng không qua nổi một trang như ngày thường, nhưng bù lại anh em phượt khắp nơi, chơi Tết lu bù, hoành tráng. Chúc Electron phượt miên Nam vui vẻ, chúc Hieunhoc đi Daklak ngày Va lung tung “hoàn thành nhiệm vụ”, chúc Skynovaz phượt Tung của đầu xuân có nhiều niềm vui, chào mừng Bạch tuộc, Thanh, Ashi, Masara, Frienship có chuyến Thiền viện Trúc Lâm Bạch mã rất vui...vân vân và vân vân...:))

Đầu năm chả đi đâu được, hôm nay mùng 5 mấy anh em vào…"xông đất" nhà Gái giang hồ và Bạch Tuộc. Một năm qua, ngôi nhà thân yêu này như là đại bản doanh của bọn PDN mất rồi…he he! Chúc hai em Giang hồ một năm mới hạnh phúc, thành đạt, vạn sự như ý.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96372&d=1360835846

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96373&d=1360835846

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96374&d=1360835846

Tại nhà Bạch tuộc, đầu năm BT chém gió ác phết, ke ke!

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/307948_557895967568180_1632420705_n.jpg

Polyme
15-02-2013, 11:13
CHƯƠNG TRÌNH PHƯỢT ĐẢO PHÚ QUÝ TỪ 27/2 ĐẾN 4/3/2012

Năm ngoái một số anh em nhà PDN đã lên đường đi đảo Phú Quý, nhưng rất tiếc đến nơi lại đúng tâm bão số 1 quét ngang đảo nên đành ăn chơi nhảy múa tại Phan Thiết, Mũi Né và hải đăng Kê Gà. Không ra đảo được nên người nó cứ bứt rứt làm sao! Năm nay anh em lại quyết tâm ra đảo Phú Quý lần nữa, cầu mong mưa thuận gió hòa để mọi người cùng được khám phá vẻ đẹp của đảo Phú Quý. Chương trình cụ thể như sau :

+ Thời gian : Từ chiều 27/2 đến sáng 4/3/2012

Ngày 1 (thứ tư ngày 27/2) : 18h10 lên tầu SE11, ghế mềm điều hòa 686k, ghế ngồi cứng 470k, tối ngủ trên tầu. Như vậy ngày này mọi người vẫn đi làm bình thường.

Ngày 2 (thứ năm 28/2) : 12g21 tầu đến ga Mường Mán cách TP Phan Thiết 15 km. Thuê xe vào Phan Thiết, nhận phòng khách sạn Phương Thảo, tham quan thành phố Phan Thiết, tối ngủ tại Phan Thiết.

Ngày 3 (thứ sáu 1/3) : 7h đến bến tầu, 7h30 khởi hành ra đảo Phú Quý, nếu có tầu trung tốc thì chạy mất 2h50’ tới đảo, giá vé là 300k một lượt chỉ có ghế ngồi (cả đi và về là 600k). Đi tầu thường thì chạy mất 6 tiếng, giá vé ngồi khoảng 200k và nằm là 300k. Tầm trưa tầu đến đảo Phú Quý. Xuống tầu về nhà nghỉ Long Vỹ, ăn trưa ở đây luôn. Chiều thuê xe máy dạo chơi (100k/xe), tối ngủ lại nhà nghỉ Long Vỹ.

Ngày 4 (thứ bẩy 2/3) : Tiếp tục thuê xe tham quan đảo, thuê thuyền qua đảo nhỏ là Hòn Tranh tham quan, câu cá trên biển, tắm biển, lăn biển… rồi quay về đảo lớn. Tối ngủ lại đảo lớn, nhà nghỉ Long Vỹ.

Ngày 5 (chủ nhật 3/3) : 7h30 lên tầu về lại Phan Thiết, trưa về đến Phan Thiết. Ăn trưa, dạo chơi, mua quà cáp gì đấy, 19h04 lên tầu SE6 về Đà Nẵng, giá vé 434k ghế ngồi mềm điều hòa. Tầu sẽ đến ĐN vào lúc 10h17 thứ hai ngày 4/3.

Với lịch trình này, nếu không có trục trặc về tầu xe, thuyền bè thì mọi người chỉ phải xin nghỉ thứ năm, thứ sáu và sáng thứ hai. Chương trình có thể thay đổi cho phù hợp tình hình thực tế và yêu cầu của các mem.

+ Thành phần tham gia : Anh em trong nhà PĐN. Tối đa không quá 10 người, do đó ai đặt gạch, đăng ký trước thì ưu tiên. Sẽ chốt đoàn, nộp tiền vào ngày 20/2/2013 và mua vé tầu, xe luôn.

+ Chi phí tạm tính:

Tầu hỏa vào, ra Phan Thiết : 1.200k
Tầu trung tốc ra, vào đảo Phú Quý : 600k
Ở 3 đêm (1 PT, 2 Pquý) : 250k
Ăn uống thoải mái 150k x 5 ngày : 750k
Thuê xe máy 2 ngày, 2 người một xe : 100k
Linh tinh khác : 100k

Tổng cộng : 3.000k/mem. Thừa thì trả lại, thiếu thì nộp thêm ngay khi kết thúc chuyến đi.

Trong chi phí này, việc đi lại bằng tầu hỏa, đi tầu ra đảo đã chiếm hết 1.800k, do đó nếu các mem nào tới Phan Thiết bằng ô tô hoặc phương tiện khác cho rẻ hơn thì cứ tự lo, miễn ngày 28/2 phải có mặt ở Phan Thiết. Nhưng anh nghĩ tập trung tất cả đi tầu một lần vui hơn. Nộp tiền mua vé tầu đi vào Phan Thiết cho thủ quỹ The_moon ngày 20/2 để mua vé khẩn trương (700k). Số còn lại (2.300k) nộp khi lên tầu.

+ Đã chính thức tham gia :

1. Tunbo (đi từ SG)
2. Polyme (trưởng đoàn)
3. Dungbuocgiangho (hậu cần, ăn uống)
4. Phieubatgiangho (phụ trách câu cá, lặn biển)
5. The_moon (thủ quỹ)
6. Ashi (phụ trách ăn chơi các kiểu)
7. ………………
8. ……………...
9. ……………...
10. …………….

(Ai đăng ký tham gia thì điền thêm vào, chỉ còn 4 xuất nữa thôi, ai đăng ký trước thì ưu tiên trước, đến 20/2 là chốt, nộp tiền mua vé tầu vào. Lưu ý là không nhận gạch, đăng ký là coi như đổ bê tông luôn)

Hy vọng chúng ta có chuyến đi đảo Phú Quý thật là vui vẻ.

Polyme
15-02-2013, 11:21
Về chương trình tổ chức sinh nhật phượt ĐN vào tháng 3, qua tham khảo ý kiến mọi người, anh quyết định tổ chức cắm trại qua đêm tại bán đảo Sơn Trà từ 15h thứ bẩy ngày 23/3 đến sáng chủ nhật 24/3.

Địa điểm cắm trại sẽ là một chỗ khác, không phải Hòn Kiếm cũng không phải sân bay trực thăng. Anh và một số mem sẽ đi khảo sát trước, bảo đảm địa điểm phải thật đẹp, hoang sơ nhưng an toàn và tiện lợi cho sinh hoạt của chúng ta.

Anh thông báo trước ngày giờ và địa điểm để các mem thu xếp tham gia cho đông vui, ai chưa có lều thì sắm trước đi, ai co lều mà chưa dùng thì đem ra dùng, ai chưa có lều thì đăng ký...ngủ chung :))

I-love-bicycle-t
15-02-2013, 17:07
Ý chà...Tiếc ơi là tiếc.
Mình đi ko được rồi bác Po ơi. Cấn 13 tỉnh miền tây rồi.
Lại trể đò rồi.

Dungbuocgiangho
16-02-2013, 00:53
Cắm trại ngày 30,31/3 đi anh Po!! Ngày 23,24 tụi em kẹt ở SG ko đi được. Please!!!

I-love-bicycle-t
16-02-2013, 10:11
Nếu thời gian đi đảo Phú Quý dời lại ngày đi thì mình đăng ký 1 vé nhé.

Polyme
16-02-2013, 10:49
Cắm trại ngày 30,31/3 đi anh Po!! Ngày 23,24 tụi em kẹt ở SG ko đi được. Please!!!

Anh đinh tổ chức ngày 30 và 31/3, nhưng ngày 30/3 là đám cưới Langtu với Haanhdn rồi, do đó anh đẩy lên trước 1 tuần. Có gì xem xét lại, còn xa mà.

Nếu thời gian đi đảo Phú Quý dời lại ngày đi thì mình đăng ký 1 vé nhé.

Cám ơn bác Bicycle, cái lịch này đưa ra cũng thảo luận chán chê cho phù hợp với thời gian của các mem rồi. Hay bác dời độp xe miền Tây lại đi :)). Bác mang xe ra đảo Phú Quý làm một vòng quanh đảo mà hay đấy =))

I-love-bicycle-t
17-02-2013, 09:55
Cám ơn bác Bicycle, cái lịch này đưa ra cũng thảo luận chán chê cho phù hợp với thời gian của các mem rồi. Hay bác dời độp xe miền Tây lại đi :)). Bác mang xe ra đảo Phú Quý làm một vòng quanh đảo mà hay đấy =))
Cảm ơn bác Po,đạp xe đạp ở đảo Phú Quý là "dzách lầu" rồi.
Chương trình miền tây đã chuẩn bị lâu rồi ,vé máy bay đã mua,tiền đã nộp ko lấy lại được bác Po ơi.

lehan
17-02-2013, 13:29
Chào cả nhà, nhân tiện chuyến về quê ăn Tết, em tranh thủ phượt một chuyến lên Hà Giang từ mùng 4 đến mùng 7 Tết. Cảm nhận của em về chuyến đi thật thích, HG hùng vĩ, cảnh đẹp hoang sơ khiến em ấp ủ muốn quay lại thêm vài lần nữa...
@ anh Po: Chuyến đi Phú Quý hay quá mà đợt này em vướng lịch công tác về muộn, kg tham gia được thấy tiếc quá. Chúc mọi người thượng lộ bình an ...

calien
18-02-2013, 09:27
Nghỉ Tết ở nhà không có máy tính nên không theo dõi tình hình nhà ta được. Bửa nay đi làm lại, nhảy vào thấy cái vụ đảo Phú Quý mà ham! Hic,hic...:D . Lần trước đi vòng nam miền trung và Tây Nguyên cũng đã định đi nhưng không đủ thời gian. Giờ thấy anh em lại đi ham quá nhưng lại cũng không bu theo được. Thèm chết thôi :D !!!

electron
18-02-2013, 10:51
Chào cả nhà đầu năm mới.
Con đã kết thúc 1 chuyến du xuân đầu năm thú vị và nhiều kỷ niệm ạ.

Cám ơn bạn ôm vui vẻ và xinh gái Giang Hương very nhiều trong suốt chuyến đi ngày mùng 3 và mùng 4.
Tạm sơ lịch trình của con như sau ạ.

Tối mùng 2, bay vào Sài thành, sáng mùng 3 xuất phát đi Đồng Nai, độc hành đi thăm người thân, rồi đi lượn lờ mấy cái rừng cao su và vườn điều.
Tối mùng 3, từ 20h đến 22h30 ngồi đợi Giang Hương đi từ Sóc Trăng ra ở ngã 3 Gia Ray-Đồng Nai. 23h 2 bọn con bắt đầu xuất phát đi về Phan Thiết, đường đẹp, vắng nên cứ thế là vút ga. đúng 12h đêm, tới địa phận Bình Thuận, bầu trời đầy sao, rất đẹp, quyết định dừng lại chơi và chụp hình.
https://fbcdn-sphotos-a-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/529860_336623309776567_188216050_n.jpg

Xong con với Giang Hương lại tiếp tục la cà QL1A, trên đường đi có gặp 1 đội đi phượt ở SG, nhưng chạy toàn moto và Exciter, nên ko theo kịp, nên con với Giáng Hương cứ tà tà thong dong. tầm 1h, tới huyện Hàm Tân và Hàm Thuận Nam, toàn cây thanh long và các cánh đồng Thanh Long thắp điện sáng trưng, đẹp quá, lại ca cà.

https://fbcdn-sphotos-f-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/72907_336634939775404_378452583_n.jpg

Về đến thành phố PThiết là 2h sáng, đi tìm KS, tìm cả 10 cái đều ko có phòng, cuối cùng cũng may là còn 1 phòng hơi bị to :(.
2h30 chia tay GH, hẹn sáng 8h gặp nhau để dạo PT, 11h hôm sau, con với GH đi liên hoan đầu năm với lớp GH, rồi chùn về sớm, đi Mũi Né., xong lại chạy từ Mũi Né về Kê Gà, chia tay GH lúc 17h30 tại ngã 3 cách PT 15km (gần nơi GH làm), chạy về lại SG. 21h, về tới SG. Kết thúc 2 ngày phượt.

Mùng 5-8, đi Campuchia ạ...

Polyme
18-02-2013, 15:32
Chào cả nhà đầu năm mới.
Con đã kết thúc 1 chuyến du xuân đầu năm thú vị và nhiều kỷ niệm ạ.

Cám ơn bạn ôm vui vẻ và xinh gái Giang Hương very nhiều trong suốt chuyến đi ngày mùng 3 và mùng 4.
Tạm sơ lịch trình của con như sau ạ.

Tối mùng 2, bay vào Sài thành, sáng mùng 3 xuất phát đi Đồng Nai, độc hành đi thăm người thân, rồi đi lượn lờ mấy cái rừng cao su và vườn điều.
Tối mùng 3, từ 20h đến 22h30 ngồi đợi Giang Hương đi từ Sóc Trăng ra ở ngã 3 Gia Ray-Đồng Nai. 23h 2 bọn con bắt đầu xuất phát đi về Phan Thiết, đường đẹp, vắng nên cứ thế là vút ga. đúng 12h đêm, tới địa phận Bình Thuận, bầu trời đầy sao, rất đẹp, quyết định dừng lại chơi và chụp hình....

Xong con với Giang Hương lại tiếp tục la cà QL1A, trên đường đi có gặp 1 đội đi phượt ở SG, nhưng chạy toàn moto và Exciter, nên ko theo kịp, nên con với Giáng Hương cứ tà tà thong dong. tầm 1h, tới huyện Hàm Tân và Hàm Thuận Nam, toàn cây thanh long và các cánh đồng Thanh Long thắp điện sáng trưng, đẹp quá, lại ca cà...

Về đến thành phố PThiết là 2h sáng, đi tìm KS, tìm cả 10 cái đều ko có phòng, cuối cùng cũng may là còn 1 phòng hơi bị to :(.
2h30 chia tay GH, hẹn sáng 8h gặp nhau để dạo PT, 11h hôm sau, con với GH đi liên hoan đầu năm với lớp GH, rồi chùn về sớm, đi Mũi Né., xong lại chạy từ Mũi Né về Kê Gà, chia tay GH lúc 17h30 tại ngã 3 cách PT 15km (gần nơi GH làm), chạy về lại SG. 21h, về tới SG. Kết thúc 2 ngày phượt.

Mùng 5-8, đi Campuchia ạ...

Đúng là Electron, loãng mạn quá! He he, còn cái đoạn chữ đo đỏ, bố hơi bị bất ngờ đấy nha =)) Tội con gái bố ghê ! :))

Làm mấy hình Cam đi Electron. Paulpaul68 đi Hà Giang với Nguoilangbat và đoàn 308 vẫn chưa về, giờ này còn rong chơi Đồng Văn.

Polyme
19-02-2013, 13:47
Hôm nay The-moon đã mua vé tầu Đà Nẵng - Phan Thiết, hiệu tầu SE7, ghế mềm điều hòa, chạy thứ tư ngày 27/2 lúc 21h56, đến Phan Thiết lúc 11h41 ngày hôm sau 28/5. Mọi người tập trung ở ga ĐN lúc 21h15 để chém gió. Tunbo ở Sài Gòn ra Phan Thiết chiều 28/5 nhá, đến thẳng KS Phương Thảo 392 Trần Hưng Đạo hoặc a lô cho anh.

Tầu trung tốc Phú Hưng vẫn đắp chiếu hơn một năm nay nên ta đi tầu thường BT16 hoặc BT18, ra đến đảo mất 6 tiếng đồng hồ. Hên thì sáng thứ sáu 29/3 lên tầu luôn, còn không lùi lại một ngày. Ngày này ta sẽ đi Mũi Né và hải đăng Kê Gà. Ra đảo sẽ ăn, ở nhà nghỉ Long Vỹ cho thuận tiện, nhà nghỉ có cho thuê thuyền sang đảo Hòn Tranh.

He he, hy vọng không có cơn bão hay áp thấp nào trong thời gian này. Giangho hay Moon nên chuẩn bị thuốc chống say sóng, chống nôn...

Lê Minh Phương
19-02-2013, 16:10
Haiza. Thấy kế hoạch đi Phú Quý của mọi người mà ham, nhưng thời gian này có được ngày nghỉ nào là LMP phải ra HN tâp thay bỉm pha sữa cho em bé nên không đu bám gì đành hóng hớt theo vậy. Mà đầu năm nhà PDN cũng chưa gặp nhau nhỉ. Anh Po xem chiều thứ 7 gặp nhau đầu năm được không nhé. Tầm 6h quán Hạnh Nhân nhé mọi người?

electron
19-02-2013, 16:18
Bố ơi con là con hơi bị nghiêm chỉnh đó nhé.

Chuyến Phan Thiết con ko đi được, uổng quá

hieunhoc
19-02-2013, 17:02
Hôm nay The-moon đã mua vé tầu Đà Nẵng - Phan Thiết, hiệu tầu SE7, ghế mềm điều hòa, chạy thứ tư ngày 27/2 lúc 21h56, đến Phan Thiết lúc 11h41 ngày hôm sau 28/5. Mọi người tập trung ở ga ĐN lúc 21h15 để chém gió. Tunbo ở Sài Gòn ra Phan Thiết chiều 28/5 nhá, đến thẳng KS Phương Thảo 392 Trần Hưng Đạo hoặc a lô cho anh.

Tầu trung tốc Phú Hưng vẫn đắp chiếu hơn một năm nay nên ta đi tầu thường BT16 hoặc BT18, ra đến đảo mất 6 tiếng đồng hồ. Hên thì sáng thứ sáu 29/3 lên tầu luôn, còn không lùi lại một ngày. Ngày này ta sẽ đi Mũi Né và hải đăng Kê Gà. Ra đảo sẽ ăn, ở nhà nghỉ Long Vỹ cho thuận tiện, nhà nghỉ có cho thuê thuyền sang đảo Hòn Tranh.

He he, hy vọng không có cơn bão hay áp thấp nào trong thời gian này. Giangho hay Moon nên chuẩn bị thuốc chống say sóng, chống nôn...

tàu hỏa ĐN -PT chạy 3 tháng lun sao bố :-p

tunbo
19-02-2013, 18:07

...

"Bạn" Polyme thân mến! (:)))
Đề nghị "bạn" không ghi chép về thời gian ... kiểu Úc nhé :LL:LL
Vì "bạn" mới ... vi phạm lần đầu, nên chúng tôi chỉ ... nhắc nhở. Nếu còn tái phạm, chúng tôi sẽ ... gửi thẻ phạt đến "bạn" đó.
=)):LL=))

Polyme
19-02-2013, 21:29
@Tunbo, Hieunhoc : He he! Ra Tết chắc còn vương vấn bia, rượu tí nên nó mới lộn thế đấy:)). Tunbo cứ 28/5 ra Phan Thiết có khi lại...hay ý nhể =))

@Electron : Bố chọc con và Giáng Hương đấy thôi. Bố ở diễn đàn phượt này 3 năm rồi chính là khâm phục tính cách, lòng đam mê, nhiệt huyết và cá tính của những người tuổi trẻ như Electron đấy.

@Lê Minh Phương : Hôm nay có nhiều mem cũng nhắc anh cái vụ "khai trương" đầu năm. Vậy anh quyết luôn nhá :

Mời tất cả anh chị em nhà PDN đúng 17h thứ bẩy ngày 23/2 có mặt tại Quán Hạnh Nhân để chém gió và lên kế hoạch phượt phẹt trong thời gian tới. Mong anh chị em có mặt đầy đủ để buổi off đầu năm thêm phần vui vẻ. Quangcung, Kevin và Yzuzu không được vắng mặt nhá.

Gửi lão Tun cái này cho khỏi quên ngày ra đảo nhá. Bầm dập gần 4 tiếng trong đêm mưa bão bịt bùng mà sáng ra mặt cứ tươi rói :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=80366&d=1333637223

saoquay2006
20-02-2013, 16:04
Anh polyme ơi vào topic trễ quá giờ mới thấy cái plan đi lại phú quý .ngày đó lỡ nhân lời đi Phú Yên HÒN LAO MÁI NHÀ rổi '.ngày 6/4 em đã mua vé đi ĐÀ Nãng thăm mọi người .hẹn gặp lại anh nhé

Polyme
21-02-2013, 07:29
Anh polyme ơi vào topic trễ quá giờ mới thấy cái plan đi lại phú quý .ngày đó lỡ nhân lời đi Phú Yên HÒN LAO MÁI NHÀ rổi '.ngày 6/4 em đã mua vé đi ĐÀ Nãng thăm mọi người .hẹn gặp lại anh nhé

Đi suốt nhể, tháng 3 đi Phú Yên, tháng tư lại ra Đà Nẵng. Ra ĐN mấy mem vậy em? Đi xe máy hay bay ra? Có gì gần ngày đi lên đây nhắc trước kẻo anh quên nhá. Kim Nguyên với Rua85 biết lịch ra ĐN của em chưa?

Mà cái Hòn Lao mái nhà ở Phú Yên là cái...hòn gì mà anh nghe nó là lạ? :))

Nguahoangmientay
21-02-2013, 09:45
Chúc mừng LangTu va..HaanhDN....vừa rồi có xem clip cầu hôn của các bạn, thật vui ,lãng mạn và cảm động...
Bọn mình chuẩn bị làm một chuyến xuyên việt vào Đà Nẵng tươi đẹp của các bạn. khi nào vào tới mờì các bạn giao lưu vớí anh em Lào Cai nhé!
Một lần nữa xin được gởi lời chúc các bạn 1001 năm hạnh phúc!!!!!!!!!!!!!!!!!(wait)(beer)(beer)

saoquay2006
21-02-2013, 13:07
Đi suốt nhể, tháng 3 đi Phú Yên, tháng tư lại ra Đà Nẵng. Ra ĐN mấy mem vậy em? Đi xe máy hay bay ra? Có gì gần ngày đi lên đây nhắc trước kẻo anh quên nhá. Kim Nguyên với Rua85 biết lịch ra ĐN của em chưa?

Mà cái Hòn Lao mái nhà ở Phú Yên là cái...hòn gì mà anh nghe nó là lạ? :))
Dạ em nghe nói sinh nhật nhà Đà Nẵng nên có cử 10 chân dài ra dự sinh nhật cho sum tụ đó anh ;tụi em đi 6/4 chuyến 6h về 11/4 chuyến 20h ,sau chuyến ĐN về 22/4 tụi em đi Thái chuyển giới anh có thích thì joint chung cho vui nhé
Hòn lao mái nhà là một hòn đảo nhỏ hoang sơ như CÙ LAO CÂU vậy đó không có người ở anh ạ
Kim Nguyên có biết em ra anh có plant nào anh đó ko cho tụi em tham gai với

Polyme
22-02-2013, 14:29
@Saoquay2008 : PDN có tổ chức sinh nhật đâu, làm cái off cắm trại qua đêm cho vui thôi. Mà tháng 4 bọn em ra thì trễ rồi. Lại có những 10 chân dài Sài Gòn thì PDN làm sao đỡ nổi :))

@All : Ngày mai thứ bẩy, mem nào rảnh rỗi thì đến Quán Hạnh Nhân lúc 17h để...uống và chém gió đầu năm như anh đã thông báo nhá, vưỡn Campuchia như xưa nay.

Dungbuocgiangho
23-02-2013, 22:54
@Đồng bọn đi Phú Quý: đang đọc hồi ức của đám 13 đứa ra Phú Quý. Nghe hù ai cũng thương chị Huệ, kêu chị Huệ đến nỗi ra mật xanh mật vàng. Ko biết phượt nhí Noel đi nổi ko Moon ơi! Chị lo. Anh Po ơi mình đi ra tàu chợ về tàu trung tốc hả anh? Nếu được đi trung hết cho nhanh anh nhỉ? À, có tự đem theo áo phao ko anh? Chắc là mình đem cho chắc ăn :)) . Chuẩn bị tinh thần trông mau tới ngày đi quá cho xả hết xì trét trong đầu.
À, đi tàu chợ ko biết có toilet ko ta? Hay mỗi người mình mang 1 cái tả giấy cho người lớn nhỉ! Cho tiện. Mà chắc mình ko có size hahaha

tunbo
24-02-2013, 01:05
@Đồng bọn đi Phú Quý: đang đọc hồi ức của đám 13 đứa ra Phú Quý. Nghe hù ai cũng thương chị Huệ, kêu chị Huệ đến nỗi ra mật xanh mật vàng. Ko biết phượt nhí Noel đi nổi ko Moon ơi! Chị lo. Anh Po ơi mình đi ra tàu chợ về tàu trung tốc hả anh? Nếu được đi trung hết cho nhanh anh nhỉ? À, có tự đem theo áo phao ko anh? Chắc là mình đem cho chắc ăn :)) . Chuẩn bị tinh thần trông mau tới ngày đi quá cho xả hết xì trét trong đầu.
À, đi tàu chợ ko biết có toilet ko ta? Hay mỗi người mình mang 1 cái tả giấy cho người lớn nhỉ! Cho tiện. Mà chắc mình ko có size hahaha

Ha ha, còn cả gần tuần nữa mới nhích mà đã lo đủ thứ, hết bỉm đến toilet,...
Thế thì trước lúc lên tàu, lo ... giải quyết hết các "nỗi buồn" đi cho đỡ phải sắm bỉm :))
Chỉ có tàu chợ thôi, ông Pô có tin tìn báo cả rồi.

Polyme
24-02-2013, 10:10
Hôm qua off về thật tình say quá do uống hai loại rượu + bia nữa, giờ mới vào up ảnh đây, he he :))

@Dungbuocgiangho : Anh đã thông báo và Tunbo cũng nhắc lại rồi, ra đảo hiện nay chỉ có tầu thường, tầu trung tốc trùm mền hơn một năm nay rồi. Trên tầu thường có toilet và... restaurant nữa, em yên tâm :D. Tầu to nên cũng không lo chuyện say sóng, cùng lắm đi thăm dì Huệ là cùng. Năm ngoái bọn PDN còn đi tầu hải quân trong bão cả đêm nữa mà, có đứa nào sao đâu =))

Polyme
24-02-2013, 10:17
Xin chân thành cám ơn các mem đã tới buổi off đầu năm hôm qua. Một buổi tối thật vui, tràn đầy tình cảm anh em phượt, có cả Gianghuong từ Phan Thiết ra, em Trang từ Hà Nội vào nữa. Lần đầu tiên anh cảm thấy say say, nhất là tăng hai Karaoke, sáng nay không biết hôm qua về mấy giờ, đi đường nào về được đến nhà nữa, he he (chém tí).

Calien từ Phước Sơn về nhưng là người tới sớm nhất, đúng 5h đã có mặt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96874&d=1361675978

Từ trái qua : AK47, Calien, Master125, Chuotcondutduoi, Gianghuong, Jack Daniel, Kevin177, The_Moon, bé Noel và một số mem tới sau chưa choạch kịp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96875&d=1361675978

Thêm Hoa co may

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96876&d=1361675978

Chuotcondutduoi và Gianghuong mới từ Phan Thiết ra

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96877&d=1361675978

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96878&d=1361675978

The_moon, bé Noel và Hoa co may

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96879&d=1361675978

Gianghuong và Thitgaxe

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96880&d=1361675978

Polyme
24-02-2013, 10:43
Hôm qua vừa uống rượu ngô Xín Mần của Chuotcon đem tới, vừa uống rượu sâm Hàn Quốc do Hoacomay đem về biếu anh em vui xuân, lại chữa lửa bằng cọp xanh nên tây tây hết cả, thêm Lê Minh Phương hô hào nữa nên không khí thật vui vẻ, ồn ào như cái chợ, he he!

bé Noel, Hoacomay và lão Po cung hai chai rượu sâm Cao Ly

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96884&d=1361676722

Chữa cháy bằng bia đây. Từ trái qua : Gà Xé, Jack, bạn Jack và Lê Minh Phương

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96886&d=1361676722

Kevin, Moon và Hoacomay

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96881&d=1361676722

AK47, Calien, Master125 và Chuotcon

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96882&d=1361676722

Xé, Jack và Kevin

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96883&d=1361676722

Moon và Hoacomay

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96885&d=1361676722

Em Trang từ Hà Nội đi phượt ĐN và Hieunhoc mới từ Daklak về

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96887&d=1361676722

Polyme
24-02-2013, 10:54
Jack Daniel tuy đang trong giờ làm việc cũng tranh thủ chạy ra vui cùng anh em. Polyme, Jack và AK47

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96889&d=1361677599

Lê Minh Phương vừa từ Hà Nội đi giặt tã về cùng AK47 và Calien

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96888&d=1361677599

Gianghuong và Hieunhoc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96890&d=1361677599

Thitgaxe và Hột Cà Na Xí Muội

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96892&d=1361677599

Xé và Lê Minh Phương

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96894&d=1361677599

Lão Po cùng hai người đẹp Hột Cà Na Xí Muội và Hoacomay

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96893&d=1361677599

Chuotcon, Gianghuong, Xé và Hột Cà Na

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96891&d=1361677599

Polyme
24-02-2013, 11:07
Nhậu xong lại đi hò hét cho đủ không khí ngày xuân

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96898&d=1361678359

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96895&d=1361678359

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96896&d=1361678359

Lúc này cũng tây tây rồi nên cái hình nó cũng mờ theo, keke!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96897&d=1361678359

Hieunhoc và Trang

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96899&d=1361678359

Hoa_co_may và bé Noel

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96901&d=1361678359

Master và Hột Cà Na Xí Muội

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96900&d=1361678359

hoa_co_may
24-02-2013, 13:40
Pố Po thân mến,
Mặc dù pố Po say say...phê phê và ...tê tê nhưng sao hình nào có Mây và Noel cũng sáng trưng thế heeeeee. Cám ơn pố nhìu nhìu :D
Vậy là pố và anh chị em đã thưởng thức được 2 loại rượu Hàn kút rồi nhé. Hẹn lần sau sẽ mời mọi người rượu Nấm linh chi nhé.
Chúc 1 năm mới thành công.

AK47
24-02-2013, 16:58
Đề nghị bác Po thay cái điện thoại đập đá đê ;)

Polyme
24-02-2013, 17:05
Cám ơn Hoa_co_may nhiều nhá. Hẹn lần sau được thưởng thức rượu Nấm linh chi.

@Ak47 : Nhà em cứ dùng K54 cho nó tiện lợi, phóng sự là chủ yếu mà, he he, sài Ak trở lên nó lích kích lắm.

Còn mấy ảnh up tiếp phát nào. Cánh Gà Chiên mắm đi làm về cũng tới hò hét cùng anh em, với LMP và Xé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96905&d=1361679041

Cái này thì hết say rồi nhá Hoa_co_may. Moon và May

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96902&d=1361679041

Ca sĩ Calien

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96908&d=1361679041

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96903&d=1361679041

Hieunhoc, Trang, Moon và Hoacomay

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96904&d=1361679041

Tam ca nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96906&d=1361679041

The Moon và phượt nhí Noel

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96907&d=1361679041

Polyme
24-02-2013, 17:33
Calien và AK47

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96910&d=1361700577

Hột Cà Na và LMP

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96911&d=1361700577

Xí Muội, Hieunhoc, Trang, Moon, Hoacomay và Master125

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96909&d=1361700577

Canh Ga Chien Mam và Hieunhoc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96912&d=1361700577

Lê Minh Phương và Polyme

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96913&d=1361700577

Gà Xé, bé Noel và Hột Cà Na Xí Muội

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96914&d=1361700577

Hình ảnh off đầu năm đến đây là hết. Chúc mọi người năm mới sức khỏe, hạnh phúc và thành công. Vô phát nào!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=96915&d=1361700577

kieumailc
25-02-2013, 17:03
@: Thông điệp đầu xuân gửi bác Po.
1/ kieumai đã lấy dược vợ rùi ah- mong được mọi người chúc phúc!
https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/2522013163014676.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467740/SAM-7137/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/2522013162918339.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467739/SAM-7134/)

2/ Bác nhận người Đ Nẵng nha.( ảnh chụp sáng nay 25/2, chiều nay người nhà bác đã đi Y Tý, em ko đsi đc= vì sáng qua e vừa từ y Tý về)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/2522013165547238.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467758/SAM-7835/)

3/ một trong 3 cháu này sẽ lấy con A Sinh ( Sinh ng Giáy) bác chuẩn bị ra măm cỗ cưới nha.

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/2522013165633762.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467760/SAM-7867/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/2522013165727127.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467770/SAM-7869/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/252201316452779.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467754/SAM-7916/)

Polyme
25-02-2013, 21:41
2/ Bác nhận người Đ Nẵng nha.( ảnh chụp sáng nay 25/2, chiều nay người nhà bác đã đi Y Tý, em ko đsi đc= vì sáng qua e vừa từ y Tý về)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/2522013165547238.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6467758/SAM-7835/)

Đây là bác Trần Phước Chính, nguyên Phó chủ tịch UBND thành phố Đà Nẵng, về hưu được 3 năm rồi. Bác này rất mê chụp ảnh và thơ nữa. Sao lại gặp Kieumalc trên đó vậy?

Một trong ba cháu gái sẽ là con dâu tương lai của Sinh, trông đứa nào cũng mơn mởn như hoa ban núi rừng Tây Bắc nhể. Thế nào anh cũng cố gắng dự đám cưới để biết thêm phong tục của người Giáy.

AK47
26-02-2013, 11:17
Chuyến phượt Đông Bắc cuối năm gặp 1 cặp phượt đẹp đôi của Cty Misa trên Mã Pí Lèng, về quên nick của đôi trẻ này nên post lên để nếu cặp đẹp đôi này có ghé qua thì nhận hàng :

https://i157.photobucket.com/albums/t51/AK47vn/Dong%20Bac/IMG_5024_zps807d9a86.jpg

Còn đây là người mẹ trẻ 3 con e gặp tại chợ phiên Quyết Tiến - Quản Bạ:

https://i157.photobucket.com/albums/t51/AK47vn/Dong%20Bac/IMG_4708-_zpsd322b625.jpg

Polyme
26-02-2013, 14:15
Đôi bạn trẻ này anh thấy quen quen, không biết gặp lúc nào, chắc ở SN phượt rồi. Cái áo này hình như của đội TKF đúng không Hieunhoc?

@Đồng bọn đi đảo Phú Quý : Đây là dự báo thời tiết của Hải quân Mẽo khu vực Phan Thiết trong những ngày tới. Yên tâm nhá các mem. Lần này chẳng may có bão, áp thấp nữa thì đúng là...pó trym luôn, =))

MM5 Dự Báo cho Phan Thiết -- Từ 7 giờ VN Thứ Ba : Ngày 26/ 2/2013

Ngày Hôm Nay : Có mây ... Gió 30 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ban Ngày 30 C ...

Đêm Nay : Trời trong ... Gió 26 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Tối Nay 23 C ...

Thứ Tư : Trời trong ... Gió 32 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ngày Mai 28 C ...

Đêm Thứ Tư : Trời trong ... Gió 19 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Ban Đêm Thứ Tư 23 C ...

Thứ Năm : Có thể có mưa ... Trời trong ... Gió 27 km/giờ ... Nhiệt Độ Cao Ban Ngày Thứ Năm 28 C ...

Đêm Thứ Năm : Trời trong ... Gió 18 km/giờ ... Nhiệt Độ Thấp Ban Đêm Thứ Năm 22 C ...

hieunhoc
26-02-2013, 17:23
Đôi bạn trẻ này anh thấy quen quen, không biết gặp lúc nào, chắc ở SN phượt rồi. Cái áo này hình như của đội TKF đúng không Hieunhoc?

đôi này con bó chym bố à :))

wowomisa
27-02-2013, 18:39
mình đọc mấy bài báo ở đây:

Huyền thoại núi Chúa ở Quảng Nam
http://www.thanhnien.com.vn/news/pages/200934/20090820164319.aspx

Khám phá thung lũng huyền thoại
http://suckhoedinhduong.nld.com.vn/145668p1030c1034/kham-pha-thung-lung-huyen-thoai.htm

Huyền thoại Núi Chúa
http://www.vnweblogs.com/post/4708/69223

và còn nhiều bài báo nói về sự kì bí, linh thiêng của ngon núi này

Nên rủ rê mọi người tụ về khám phá ngọn núi kỳ bí này

thời gian,kinh phí thì sẽ do mọi người biểu quyết, mình chủ yếu là lập toppic rủ rê hihi

Lê Minh Phương
28-02-2013, 10:04
Chúc mọi người có chuyến đi Phú Quý vui vẻ :).

calien
28-02-2013, 15:00
Nắng ấm lại rồi! Chúc đoàn đi Phú Quý an toàn, vui vẻ hết cỡ, thành công rực rỡ !!!:D

yzuzuf5
28-02-2013, 18:20
Chúc đoàn nhà mình lên đường đi Phú Quý thật nhiều niềm vui,

p/s : Hóng chuyến đi Lào của nhà mình wo mà chưa thấy :((

paulpaul68
01-03-2013, 07:48
Ngẫm mới thấy là bố Po thik đi Đảo ghê luôn.
Năm ngoái thì đi đảo Ngọc (Đà Nẵng), Đảo Ngư (Nghệ An) - năm nay xuất hành đầu năm du xuân 1 phát đi đảo Phú Quý.
Chưa kể là năm ngoái đi đảo Phú Quý hụt, mém chút nửa bị nhà chị Gái Giang Hồ rủ văn rê ra Đảo Cù Lào Chàm nửa, và cúng cuồi là bán Đảo Sơn Trà thì tháng chạy lanh quanh nhậu mí lần hehe.

Chúc cả cả đoàn du xuân zui zẻ hong bị say sóng, hong bị cháy za ^^' - ráng giữ sức khỏe chứ đi zìa mà đau ốm thì ko nhậu được, ko đi làm được thì bạn Vợ lại cho Pố ra Đảo ở luôn hjhj

Polyme
01-03-2013, 10:16
Cám ơn tất cả anh em đã có lời chúc đoàn lên đương ra Phú Quý,

Hiện giờ đoàn đã ở trên tầu Phú Quý 07. Trời yên, biển lặng, xanh ngăn ngắt một mầu. Đẹp cực! Wifi khu vực cảng rất mạnh nên con E72 post ào ào trên phượt.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97056&d=1362107506

Tạm thời thế đã, bây giờ nháp phát giải quyết bớt thùng bia con gái Gianghuong gửi anh em. Cả nhà chiếm luôn một khoang nằm giá 250k/người.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97057&d=1362107506

paulpaul68
01-03-2013, 11:09
Trời xanh ngắt ghiền quá ^^'
Pố Pô vẫn nhớ và thực hiện phương châm sợ đi tàu say sóng thì "trước khi đi tàu thì nhậu say beer khỏi say sóng" pố nhỉ.

kieumailc
01-03-2013, 15:52
Đây là bác Trần Phước Chính, nguyên Phó chủ tịch UBND thành phố Đà Nẵng, về hưu được 3 năm rồi. Bác này rất mê chụp ảnh và thơ nữa. Sao lại gặp Kieumalc trên đó vậy?.

@ bác Po: Tặng bác kỷ niện 2 chú cháu tại Y Tý -Bát xát.

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/132013154348409.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6478384/SAM-7997/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/132013154437928.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6478391/SAM-7998/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/132013154528959.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6478399/SAM-8036/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/132013154614521.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6478408/SAM-8057/)

https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/132013154757919.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6478426/SAM-8070/)
https://direct2.anhso.net/1024/11/117630/13201315465952.jpg (http://anhso.net/kieumailc/photo/6478419/SAM-8069/)

calien
02-03-2013, 18:48
Ở Phú Quý không có mạng internet hay sao mà chẳng thấy anh Po cập nhật tình hình nhỉ??? Hay là vui và say quá nên không lên mạng được nè :D

tunbo
02-03-2013, 21:08
Dù rất là cố gắng
Lão Pô pót liên hồi
Mạng nó cứ bảo :"Ôi
Xin lỗi, không pót được"

Không pót được hình ảnh, nên viêt tạm mấy câu thông báo tình hình :

Tháng Giêng - tháng ăn chơi
Xuống thuyền ra Phú Quý
Về chỉ phán một câu :
"Nếu không đi sẽ phí"

Cuối tháng Ba năm trước
Gặp bão ở thành Phan
Nên giấc mơ Phú Quý
Vì thế, cũng nát tan

Đúng 11 tháng sau
Lại hẹn nhau Phan Thiết
Xuống tàu vượt trùng khơi
Giữa trời xanh biển biếc

Hơn 6 tiếng sóng nhồi
Giữa trời xanh nước biếc
Tàu hụp xuống, nhô lên
Người lăn như làm xiếc

Đảo nhỏ giữa trùng khơi
Giữa trời xanh ngăn ngắt
Hàng dừa đứng xiêu xiêu
Nghe biển rì rào hát

Đảo nhỏ, lại xa xôi
Hành trình không thuận lợi
Nên du khách bốn phương
Cũng chưa nhiều người tới

(Đảo Phú Quý nho nhỏ
So với Phú Quốc thôi
Dù hành trình không thuận
Dân Phượt tới nhiều rồi)

Ảnh thì chụp rất nhiều
Net yếu, không cho pót
Nên báo cáo vài câu
Ròi nhậu bia cho nốt.
:)) =)) :))

chuotcondutduoi1
04-03-2013, 14:34
Nhân dịp Sinh lộn ngày, tròn 30t Chuotcondutduoi trân trọng thông báo đến toàn thể ace cô dì, chú bác, cậu mợ. Đúng vào lúc 18h18' ngày 4-3-2013 quá cảnh tại quán Hạnh Nhân đường Đỗ Quang để dự buổi yến tiệc.Thông báo này thay cho thiệp mời. Hân hạnh được đón tiếp.
p/s: khi đi nhớ dẫn theo phụ huynh và em bé
CHUOTCONDUTDUOI

hoa_co_may
04-03-2013, 15:25
Mừng sinh nhật Chuotcondutduoi nhé :bd
Hoacomay không ở ĐN để dự sinh nhật tối nay được roài. Chúc sinh nhật vui vẻ nhé!
P/S: Nhận quà sau nhé heeee

Dungbuocgiangho
04-03-2013, 16:52
Happy birthday Chuột Con Đứt Đuôi nhé. Chúc gia đình nhà Chuột luôn tràn ngập tiếng cười nhé. Giang hồ chồng đi Phan Rang và chị tối nay kẹt hội thảo nên ko ra vui cùng em được. Chúc em cùng nhà phượt một đêm thiệt vui.

Dungbuocgiangho
04-03-2013, 17:03
Cảm ơn bác Po, mẹ con Nguyệt Hà và anh Tunbo đã đồng hành cùng vợ chồng nhà em suốt mấy ngày qua. Cảm ơn anh Po đã tổ chức một chuyến đi trên cả tuyệt vời. Sung sướng có, mà tơi tả cũng có. Hễ nhớ đến đoạn ăn chơi ở Hòn Rơm, Mũi Né và cả ngày quần nát đảo Phú Quý trên xe máy, hay lúc lặng người trước những view biển, núi hoang sơ đẹp tuyệt vời, hay lúc ăn đồ biển, hay lúc vừa tắm biển vừa nhai mực một nắng vừa uống bia thì thiệt sung sướng lắm. Còn nhớ tới cái mền, tới 6 tiếng x 2 bầm dập trên biển với đủ thứ âm thanh và mùi thì...kinh khủng khiếp và ghê hãi sợ. Một chuyến đi có cả thiên đường lẫn địa ngục. Cảm ơn tất cả!!! Mong cho đến tối ngủ một giấc để lấy lại hồn...:))

calien
04-03-2013, 17:38
Chúc Chuotcondutduoi có một đêm vui vẻ!(beer)

doan_vip
04-03-2013, 19:10
happy birthday chuotcondutduoi. Hẹn ngày tái ngộ. Hiênk giờ doanvip vẫn đang trong quân ngũ.Xin gửi lời chào đến cả nhà PDN. Nhớ nhà mình lắm lắm. Hom nay đang làm việc cho chỉ huy, tranh thủ chỉ huy ra ngoài lên mạng chào anh em tiếng. Tớ chuồn đây, ko lại bị bắt đi đào hố phân.hix hix

Mập Lona
04-03-2013, 19:30
chào các bác, em ở hội phượt nghệ an. 30/4 này nếu suôn sẻ thì e tính phượt đà nẵng hội an - huế một chuyến. hiện tại thì chưa rủ đc ai đi cùng, chắc em đi một mình, vì cũng là lần đầu nên chưa tìm hiểu đc cụ thể, có bác nào thổ địa tư vấn cho em cái. em cảm ơn các bác^^

Polyme
04-03-2013, 23:00
Vừa về nhà trưa nay, vui thì đương nhiên rồi, bầm dập thì cũng chả kém, lại có cái sinh nhật của Chuotcondutduoi chiều nay nên không thể kẻ câu chuyện đi đảo Phú Quý bằng hình ảnh ngay được. Anh tạm demo vài hình ảnh cho vui để anh em biết, cụ tỉ thế nào anh sẽ pót từ từ khi rảnh rỗi. Nhưng trên hết đây là một chuyến đi trên cả tuyệt vời...thiên đàng và địa ngục cũng rất gần nhau, he he...laqij chém gió roài!!!

Chuẩn bị ra tầu lên đường đi Phú Quý. Nét mặt căng thẳng vẫn phảng phất đâu đây trong tấm hình này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97357&d=1362411258

Những giây phút hiếm hoi còn đủ sức nhìn cái máy ảnh của lão Po

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97358&d=1362411258

Lão Po cũng chỉ có nổi 20 phút...tươi mát thế này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97359&d=1362411258

Bọn phượt đi đâu cũng không quên cái... xe máy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97363&d=1362411258

Bé Noel không hổ danh con cái nhà phượt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97360&d=1362411258

"Thiên đường" là đây. Cua Huỳnh đế, đặc sản chỉ có ở Phú Quý, và cũng chỉ có sau Tết âm lịch

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97361&d=1362411258

Bãi biển Triều Dương, các bãi biển Đà Nẵng, Hội An chỉ là...nhi đồng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97362&d=1362411258

Polyme
04-03-2013, 23:10
Chuotcon và Hieunhoc pót ảnh sinh nhật Chuot tối nay ở chỗ này nhé.

tunbo
04-03-2013, 23:24
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97366&d=1362413768

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97367&d=1362413768
Máy bay muốn ra đường băng cũng phải có xe chuyên dụng (đẩy) kéo, tàu bự muốn hướng mũi ra khơi cũng phải lụy thuyền con thôi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97369&d=1362413768

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97370&d=1362413768

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97371&d=1362413921
Mất chẵn 11 tháng mới vượt qua được ải này, anh Pô hầy.

Trigamark
05-03-2013, 16:22
Mình là thành viên mới.
Cũng có chút máu dịch chuyển, nhưng chưa đi được nhiều.
Xin lót dép, đặt gạch chờ tới cơ hội sắp tới của Phượt Đà Nẵng để bu bám.
Sở trường thì có : ăn nhiều nhưng ngủ ít.
Có bác skynova làm chứng .:T

I-love-bicycle-t
05-03-2013, 17:22
Chúc mừng sinh nhật chuotcondutduoi.
Chúc mừng phượt Đà Nẵng đi Phú Quý thành công.
Mình cũng vừa mới về từ Đất Mũi bằng tối qua.
Sau khi đạp xe đạp 1000km bây giờ vẩn còn phê.

yzuzuf5
06-03-2013, 00:59
Ui là cả nhà mở đầu năm mới zdui quá xá :D
Mừng đoàn PDN vừa từ Phú Quý trở về ạ :)
Mừng sn chuotcondutduoi ạ :)

Polyme
06-03-2013, 08:32
Chúc mừng Ashi có chuyến phượt vòng quanh Tây Nguyên, cực Đông, ven biển miền Trung trở về an toàn.

Chúc mừng bác Bicycle có chuyến đạp xe vòng quanh miền Tây hơn nghìn cây số thật là hoành tráng.

@Trigamark : Chúc mừng bạn tham gia vào PDN, là bạn của Sờ ku là OK rồi, khỏi phải khai báo nhân thân, hôm nào off ra mắt nạp một thùng cọp xanh là...chuẩn. Bạn cứ theo dõi trên này sẽ biết lịch ọp và lịch phượt, cứ thế mà xông vào :))

Polyme
06-03-2013, 08:43
Thế là chuyến đi Phú Quý đã thực hiện được sau đúng một năm bị bể chuyến trước. Đi Phú Quý chỉ khó và ngại cái vụ đi tầu biển ra đảo hơn 6 tiếng đồng hồ, ai không quen chắc nó vật vài ngày chưa tỉnh. Thứ nữa, việc có được lịch tầu chắc chắn rất là khó, vì tầu phụ thuộc thời tiết, có khi chạy cách ngày, có khi cả tuần không có chuyến.

Rất may, năm nay trời thương nên mọi cái đều thuận lợi, mặc dù sát ngày lên đường còn có một trận áp thấp trên biển, tầu ngừng cả tuần. Đội ĐN đi Phú Quý lần này có nhà Giangho, Polyme, mẹ con Moon và Tunbo đi từ SG. Bé Noel là nhân vật làm anh phân vân nhất : có nên cho bé đi không? Nhưng tham khảo nhiều người thì được biết, con nít đi tầu không say như người lớn. Thế là yên tâm phần nào. Quyết định cho bé cùng mẹ Moon lên đường và được quan tâm đặc biệt nhất.

22h đêm thứ tư 27/2 lên tầu SE7, giá vé quá chát vì tầu đi vào rất đông sau Tết, giá vẫn chưa giảm, vé đi Phan Thiết hết nên mua luôn vé Sài Gòn 707k một vé ghế ngồi mềm điều hòa. Ra tiễn có Hieunhoc và rất nhiều tin nhắn và điện thoại của các mem nhà ta chúc đoàn lên đường thuận buồm, xuôi gió.

Tại ga Đà Nẵng : Gái giang hồ, Phieubatgiangho, Moon, bé Noel và Hieunhoc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97396&d=1362532894

Tầu bây giờ cũng ngon chán, điều hòa lạnh tê người, phải có chăn để đắp ban đêm. Đến 12 h trưa hôm sau thì đến ga Phan Thiết, nhà tầu không thông báo ga đến nên khi tầu vừa đỗ, nhìn thấy ga quen quen, liền hoảng hốt hô lên : Đến ga Mương Mán rồi. Chỉ có 3 phút tầu dừng nên mọi người nháo nhào lôi đồ đạc phi xuống. Gái giang hồ là người cuối cùng nhảy xuống thì tầu vừa chạy. Hú hồn! Kiểm điểm lại có quên gì không, thì thôi rồi, một tấm mền cực xịn Giang hồ mua ở Bali đã ở lại trên tầu. Thế là đi tong, tiếc đứt ruột.

Trên tầu SE7, khoang ghế ngồi mềm điều hòa. Rất ổn, chỉ tội giá mắc quá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97397&d=1362532894

Đến ga Mương Mán (giờ gọi là ga Bình Thuận, cần phân biệt với ga Phan Thiết trong thành phố chỉ có chuyến tầu du lịch SG-PT) thuê taxi về thành phố hết 220k. Lấy phòng khách san Phương Thảo đã đặt trước, 250k phòng đôi, 350k phòng 3 người. Liên lạc với Tunbo thì được biết, tầm 21h đêm mới có mặt ở Phan Thiết. Đang loay hoay thì em lễ tân bảo anh nào là Pô, có người gửi quà. Cảm động quá, một thùng bia Ken lù lù nằm một góc, biết ngay là của con gái Giáng Hương đang phượt Hà Nội gửi tặng đoàn để...nhậu. Cám ơn Giang Hương nhiều nhiều nhá. Lấy phòng xong là đi uống ngay. Mọi người đến Phan Thiết cứ ra bờ sông Cà Ty tha hồ nhậu, toàn hải sản ngon, bổ, rẻ, quán nhậu cứ san sát nhất là đêm về. Món đinh ở đây là gỏi cá mai, ăn mãi không chán.

Bữa trưa ở một quán ven sông Cà Ty

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97398&d=1362532894

Nhậu xong, việc quan trọng nhất là biết lịch tầu ra đảo và mua vé luôn, thế là lại bắt taxi ra cảng cho nhanh. May mắn quá, ngày mai có tầu Phú Quý 07 ra đảo lúc 13h. Thế là nhào vô mua vé, lại may nữa, khoang giường nằm còn đúng 4 vé, thế là mua 4 vé nằm 250k/vé và một vé ngồi 150k/vé, con nít nhỏ như Noel được miễn phí. Cầm vé trong tay là chắc rồi, chỉ còn lo thời tiết nữa thôi, nhỡ tối nó nổi cơn áp thấp giữa biển thì coi như...toi.

Lão Po và Moon lên tầu...thị sát xem chỗ của minh thế nào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97399&d=1362532894

Thế là còn nguyên buổi chiều và tối ở Phan Thiết, quyết đinh đi Mũi Né và Hòn Rơm chơi. Ra Mũi Né khoảng 40km, thuê xe máy là tiện nhất. Nhưng giá đắt quá, toàn quát 250k/xe/ngày. Ở PT rất ít dịch vụ cho thuê xe máy, toàn gọi ở Mũi Né chạy vào. Thế là bỏ, quay sang taxi, cũng trời ơi luôn, những 800k cả đi và về. Bỏ luôn. May quá, mấy người địa phương bảo, sao không đi xe bus cho tiện. Oạch, thế mà không nghĩ ra. Bến xe bus lại ngay cạnh khách sạn nữa, tiện quá, lại 15 phút một chuyến. Mọi người đi Mũi Né nhớ bắt xe bus tuyến số 1, giá 16k/vé, đi Hòn Rơm thì thêm 6k nữa. Chuyến cuối cùng từ Hòn Rơm về lại Phan Thiết lúc 19h30. Thế là a lê hấp, lên xe ra Mũi Né xem đồi cát hồng và đi Hòn Rơm nhậu hải sản tối.

Ngồi chờ xe bus ngay trước khách sạn, thật là tiện

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97400&d=1362532894

Mọi người ai cũng đi đồi cát hồng này rồi, nên cũng chỉ đảo qua cho vui, nhưng phải vào để cho bé Noel vọc cát. Khỏi phải nói, Noel khoái quá, lăn lê bò toài suốt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97403&d=1362541017

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97402&d=1362532894

herovdc
06-03-2013, 08:48
Gato với nhà Đà Nẵng quá, đặc biệt cái lão Pollyme đỉnh cao phong độ. Biết bao giờ mình được như anh ấy.
P/S: Năm nay săn vé rẻ Đà nẵng không thành nên chưa biết khi mô mới yêu 24h được....
Nhớ ... Đà Nẵng quá!

Polyme
06-03-2013, 10:05
Hero bơm bóng bay hơi bị được đấy, he he! :)) Ai mà bằng lão Her, suốt ngày vi vu trong, ngoài nước, đủ cả. Thế hôm qua không săn được vé 24h yêu ĐN nào hả?

herovdc
06-03-2013, 10:15
Năm nay em Nam tiến hơi nhiều, mua được 4 lượt Hà Nội - Tp HCM của Việt Nam Airline rùi. Tha hồ quấy huynh đệ Tunbo...
Vé Đà Nẵng thì Jetstar cũng dễ mua. Chắc chắn sẽ yêu 24h....Tháng 4 em đi Tết té nước Lào - Thái chưa biết chừng sẽ chạy thẳng Đà nẵng, các bác cứ đợi đấy...

Dungbuocgiangho
06-03-2013, 10:17
@ Anh Po tường thuật hay quá trời hay!!! Tiếp anh ơi!!!
@ All: khách sạn Phương Thảo ở ngay cạnh nhà cô Mộng Cầm, người yêu của Hàn Mạc Tử thuở xưa nhé. Nhà đó buổi chiều từ 6h bán ya-ua, bánh flan và chè đậu xanh đánh. Kêu ya-ua phải chờ 15p, ly to vật vã như ly kem, giá 35k/ly. Bánh flan về độ ngon thì...thua mình làm :). Giá 28k/miếng. Đắt vãi. Chủ quán có vẻ ko cần khách thì phải, kiểu như chè hé ở Đà Lạt hay tiệm bánh Duy Nhất bán bánh su kem ở Hội An.

Polyme
06-03-2013, 10:54
Trời đã về chiều, tạm biệt đồi cát hồng, lại lên xe bus đi tiếp Hòn Rơm tắm biển, nhưng chủ yếu là...nhậu hải sản, ặc ặc!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97401&d=1362532894

Khu Hòn Rơm khác với khu Mũi Né, chủ yếu là dân du lịch trong nước. Hàng quán thật nhiều, hải sản tươi sống rất phong phú, tôm, cá, mực, ốc, cua ghẹ...cứ là gọi dãy đành đạch, giá rất dễ chịu nữa. Con súng ngắn của anh trời tối thì rất ẹ nên không choạch được bao nhiêu, ảnh tắm biển không có, chỉ có trên bàn thế này thôi, ke ke!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97405&d=1362554806

Ai tắm biển thì tắm, cùng Phieubatgiangho nhậu phát. Mực và ghẹ được người dân mua trực tiếp từ thuyền đánh cá lên, họ cứ gánh đến quán bán trực tiếp cho thực khách, chủ quán cũng rất thoải mái, chỉ lấy tiền công vừa phải để hấp ghẹ và nướng mực thôi.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97404&d=1362554806

Mọi người ăn uống no say, đúng 19h30 chạy vội ra bến xe bus đón chuyến cuối ngày về thành phố. Qua Mũi Né, buổi tối đèn đuốc sáng trưng, toàn Tây là Tây, rất ít người Việt. Các biển hiệu lại toàn tiếng Nga. Về đến thành phố Moon mới sực nhớ để quên toàn bộ đồ tắm và quần áo ở bến xe bus. Buổi sáng Giang hồ mất mền trên tầu hỏa, giờ đến Moon mất quần áo ở bến xe. Xui quá. Thế là sáng hôm sau đúng 6h Moon lại bắt xe bus ngược lại Hòn Rơm tìm đồ. May quá, mấy chú bảo vệ thật tốt, giữ nguyên cái túi đồ ngay bót gác. Hú vía!

Tại bến xe bus Hòn Rơm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97406&d=1362554806

Về Phan Thiết còn sớm, lại tranh thủ làm một vòng đêm Phan Thiết cũng là chờ Tunbo ở Sài gòn ra tầm 21h

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97408&d=1362554806

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97409&d=1362554806

Ghé chợ đêm mua đồ ăn cho Tunbo tối ra và mua luôn mồi nhậu giải quyết dứt điểm thùng Ken của Giáng Hương tặng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97407&d=1362554806

mpt4cus
06-03-2013, 12:55
Hôm trước em đi thì vô đại chỗ bán xe máy cũ hỏi thuê xe.Chứ đi quanh hỏi cũng k ai biết,còn thuê của mấy ông xe ôm hay bảo vệ thì giá quá chát :D
Kết quả là thuê được với giá 100k/ngày xe số ^^

calien
06-03-2013, 14:14
Kén gố à không cố gắng tường thuật một lần hết đi anh Po ơi!! :D Chờ miết mà chừ mới nhỏ giọt :D

Polyme
06-03-2013, 14:19
Hôm trước em đi thì vô đại chỗ bán xe máy cũ hỏi thuê xe.Chứ đi quanh hỏi cũng k ai biết,còn thuê của mấy ông xe ôm hay bảo vệ thì giá quá chát :D
Kết quả là thuê được với giá 100k/ngày xe số ^^

Năm ngoái anh cũng rất hên, thuê được hai xế của mấy ông xe ôm đi từ trưa đến khuya cũng có 100k. Hôm qua có book được cái vé 10k nào không?

@Calien : anh cũng muốn up một lần cho xong nhưng cũng mất công lắm, phải có thời gian. Hơn nữa trang phuot.vn dạo này chạy ỳ ạch quá. Đang up ảnh dần lên đây.

the_moon
06-03-2013, 15:44
Ôi Bố Po tường thuật làm nhớ mọi người và chuyến đi đầy những vui buồn và thú vị. Thế mới biết chỉ có lòng đam mê mới đẩy con người cùng sở thích đến gần bên nhau và chỉ có đam mê mới vượt qua những khó khăn để thưởng thức thú vui ngao du khắp chốn và thưởng ngoạn những cái đẹp mà khi ta đứng trước vách núi gió lồng lộng thổi vào mặt chỉ muốn hét lên ôi sao mà đẹp quá ôi sao mà sướng quá đi thôi. Cảm ơn tất cả mọi người đã cùng đồng hành với mẹ con Moon cũng như chịu đựng trái tính trái nết của Noel trong thời gian quý báu đó nhé, hẹn gặp lại trong những chuyến đi li kỳ sắp đến...

Polyme
06-03-2013, 15:47
(tiếp chuyến đi Phú Quý, mọi người xem từ trang 31 nhá)

Đúng 22h Tunbo có mặt tại KS Phương Thảo, trễ gần 1h so với dự kiến. Anh em lâu ngày gặp nhau, chuyện nổ như pháo. Phen này phải cưa đứt thùng bia của Giáng Hương mới được. Zô nào! Chúc mừng chuyến đi sắp thành hiện thực.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97410&d=1362558204

Được một chặp thì Moon đứt luôn, với lại cho bé Noel đi ngủ giữ sức cho 6 giờ trên biển ngày mai. Còn bốn tên đây, Tunbo trông cũng hồng hào ra phết rồi, hehe!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97412&d=1362558204

Một chặp sau thì đến nhà Giang hồ tiêu luôn. Còn nhõn hai anh em, đến 2h sáng thì hoàn thành nhiệm vụ con gái Giáng Hương giao. Một lần nữa thay mặt mọi người cám ơn Giáng Hương rất nhiều. Ngẫm lại, nhà phượt ta thật là hay, đi đâu cũng bạn bè réo rắt, thân thiết vô cùng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97411&d=1362558204

kieumailc
06-03-2013, 16:06
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97405&d=1362554806

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97404&d=1362554806

Em cắn cây Thảo quả em lạy anh, anh Po ới!( nhà ko có rơm)
A đừng phang ảnh những đồ này lên nưa...mà A ghét em thì cũng phải thương lấy cái bàn phím chứ...ướt nhèm rồi nè.

Dungbuocgiangho
06-03-2013, 16:34
@Moon : Noel vậy là số dách rồi đó. Con nít chứ có phải người lớn đâu. Đố có đứa nào đi chơi được như Noel. Mỗi tội tới bữa ăn lười quá kiểu gì cũng bị mẹ phang :). Có nó vui chứ! Chị đang nhớ nó quá chừng đây. Mai ra gặp nhé!!! Đọc bài anh Po thấy nhớ lại chuyến đi vui quá trời.

Polyme
06-03-2013, 16:44
Thức khuya nên sáng hôm sau dậy muộn, riêng Moon phải dậy sơm đáp xe bus ra Hòn Rơm tìm đồ để quên tối qua. Cà phê cà pháo, ăn sáng xong, đúng 11h30 trả phòng khách sạn. Những đồ đạc lỉnh kỉnh gửi lại KS, chỉ đem theo đồ thiết yếu cho nhẹ nhàng. Phieubatgiangho vốn sợ đi tầu nên uống gấp thuốc chống say, bé Noel cũng được uống nửa viên. Riêng lão Po nốc vài lon bia để thử chống say...tầu xem sao. Chiêu này cực kỳ lợi hại, kết quả là Po khỏe nhất đoàn, chả có vấn đề gì, hehe!

Làm vài nháy trước khi lên đường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97415&d=1362562337

Quần áo nai nịt gọn gàng, trang bị thật gọn nhẹ để lên tầu vì biết chắc tầu rất đông người và hàng hóa sau một tuần nằm bờ tránh áp thấp

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97413&d=1362562337

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97414&d=1362562337

Đúng 12h có mặt tại cảng Phan Thiết. Tầu Phú Quý 07 đây rồi. Hàng hóa chất đầy tầu, nó chìm hẳn xuống so với hôm qua. Người người chen chúc, huyên náo...mùi biển, mùi hải sản, mùi dầu máy lẫn lộn,... một âm thanh, mùi vị rất bến cảng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97416&d=1362562337

Gần giờ tầu chạy, hàng hóa vẫn được tiếp tục chất lên tầu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97417&d=1362562337

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97418&d=1362562337

Cứ chỗ nào trống là hàng được tấp lên, đầy nhóc từ dưới khoang cho đến boong tầu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97419&d=1362562337

Polyme
06-03-2013, 21:08
Hàng ra đảo chủ yếu là vật liệu xây dựng, nhu yếu phẩm, luơng thực...nói chung là đủ thứ, cả mấy xe tải vần heo tới nữa, kêu eng éc thêm phần náo nhiệt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97420&d=1362578626

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97421&d=1362578626

Lão Tun trước đây đã từng có thời gian chạy tầu nên xông vào buông cabin chém gió với thuyền trưởng, cũng biểu diễn lả lướt vài đường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97422&d=1362578626

Lại rất may nữa, lần này quân ta mua được một cabin có 4 giường, tha hồ để đồ, ngả nghiêng... nôn mửa, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97424&d=1362578626

Dưới tầng hầm có một dãy sạp để mọi người nằm, có cả tivi xem cho vui mắt

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97423&d=1362578626

Tầu đông nên chỗ nào trống thì cứ kiếm cái chiếu trải ra mà nằm. Mấy khoai Tây này ra đảo để chơi môn dù bay, đồ đạc lỉnh kỉnh, cũng như mọi người, cứ kiếm đại chỗ nằm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97425&d=1362578626

Tầu vừa xuất bến, người dân trên đảo liền nằm xuống nhắm mắt liền. Thì ra nằm xuống ít bị say sóng hơn. Phần quân ta chưa đày nửa giờ đã ngủ say, chắc ngấm thuốc. Phieubatgiangho là nặng nhất, không ngóc đầu dậy nổi suốt cả chuyến

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97426&d=1362578626

tunbo
06-03-2013, 21:09
...
Phieubatgiangho vốn sợ đi tầu nên uống gấp thuốc chống say, bé Noel cũng được uống nửa viên. Riêng lão Po nốc vài lon bia để thử chống say...tầu xem sao. Chiêu này cực kỳ lợi hại, kết quả là Po khỏe nhất đoàn, chả có vấn đề gì, hehe!
...

Mình (tự đem mình) thí nghiệm kiểu khác :))
Chả thuốc chống lưng gì cả, đợi ... gần say tàu thì nốc bia xem sao.
Kết quả : bảo say thì sai, mà bảo không say thì càng sai :))
À, mà lão Pô đừng có tỉ đểu vụ lái tàu nhá, sau vụ bão năm ngoái, em có ra Phan Thiết chơi với Mr. X, cũng được hắn vẽ cho vài chiêu. Ít nhất cũng biết góc lái của tàu dân sự từ Phan Thiết ra đảo là 116 độ.
Đáng nhẽ học được nhiều hơn, nhưng tàu hắn hồi hè đã chuyển về vùng biển Tây Nam rồi.

Ôi ...
... khi ta đứng trước vách núi gió lồng lộng thổi vào mặt chỉ muốn hét lên ôi sao mà đẹp quá ôi sao mà sướng quá đi thôi. Cảm ơn tất cả mọi người đã cùng đồng hành với mẹ con Moon cũng như chịu đựng trái tính trái nết của Noel trong thời gian quý báu đó nhé, hẹn gặp lại trong những chuyến đi li kỳ sắp đến...
Mun muốn theo dõi chuyến vừa rồi theo kiểu li kỳ không?

ducvubk
06-03-2013, 21:25
Chào các anh, chị trong topic Phượt Đà Nẵng, em là thành viên mới của diễn đàn, đang sống và làm việc tại ĐN.
Rất vui được làm quen với mọi người, hy vọng sẽ được các anh chị chỉ bảo tận tình, cũng như cho tham gia vào những chương trình của hội trong thời gian sắp tới. Chúc các anh chị vui vẻ ^^

Polyme
06-03-2013, 21:49
(Mọi người theo dõi chuyến đi bằng hình ảnh từ trang 31 nhá)

Tiếng còi tầu vang lên, con tầu dần dần xa bờ bỏ lại cảng Phan Thiết phía sau

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97483&d=1362580673

Thành phố Phan Thiết xa dần

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97484&d=1362580673

Chừng hai tiếng sau đất liền cũng chẳng thấy nữa. Một con tầu đánh cá đang hướng về đất liền

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97485&d=1362580673

Tunbo sau hai tiếng vật vã trong phòng, chịu không nổi liền rủ lão Po lên tầng cao nhất choạch cho quên cái say. Trời xanh, biển xanh thật là đẹp. Hôm nay là sóng yên mà con ngắc ngư thế, không biết ngày có gió sẽ dư lào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97488&d=1362580673

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97487&d=1362580673

Lão Po cũng hơi ngây ngây, ôm cột choạch phát kỷ niệm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97486&d=1362580673

Gió mạnh quá Tun đứng không nổi nữa roài, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97489&d=1362580673

Polyme
06-03-2013, 21:54
Chào các anh, chị trong topic Phượt Đà Nẵng, em là thành viên mới của diễn đàn, đang sống và làm việc tại ĐN.
Rất vui được làm quen với mọi người, hy vọng sẽ được các anh chị chỉ bảo tận tình, cũng như cho tham gia vào những chương trình của hội trong thời gian sắp tới. Chúc các anh chị vui vẻ ^^

Chào mừng bạn đến với PDN. Bạn hãy cho biết một số thông tin về mình để mọi người biết nhá. Theo dõi trên này thường xuyên sẽ biết lich ọp và phượt của mọi người.

tunbo
06-03-2013, 21:59
...
Tunbo sau hai tiếng vật vã trong phòng, chịu không nổi liền rủ lão Po lên tầng cao nhất choạch cho quên cái say. Trời xanh, biển xanh thật là đẹp. Hôm nay là sóng yên mà con ngắc ngư thế, không biết ngày có gió sẽ dư lào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97487&d=1362580673

Căn bản là ông lái tàu cho người vào "phím" với em rằng : "có đám kéo lên nóc tàu nhạo, cẩn thận chúng là hỏng đồ lướt ván"
Thế là em mới kéo anh Pô lên nóc tàu, vừa là hóng gió, vừa là ngó đồ đấy.
Mấy ông thần nhậu kia, lỡ dí thuốc thủng cái dù thì còn lượn với lờ gì nữa mà lướt sóng mí lướt sánh.

Polyme
07-03-2013, 08:19
Lênh đênh trên biển chừng hơn 4 tiếng, tức khoảng 17h30 thì trời bắt đầu tối dần. Tunbo lúc này cũng đã tỉnh liền vác súng ra bắn hoàng hôn trên biển. Lão Po tiếp tục hỏi thăm tình hình ăn ở trên đảo thế nào cho chắc, mặc dù đã tham khảo rất nhiều thông tin. Người dân trên đảo nói với nhau hầu như ta không nghe được, cứ y như tiếng dân tộc, nhưng nghe kỹ thì vẫn là tiếng Việt, có điều âm rất nặng. Nhưng khi họ nói chuyện với ta thì nghe rất dễ. Qua thông tin mọi người cho biết, anh quyết định không ở Long Vỹ nữa, vì theo dân trên đảo nói chỗ này rất xa, cách cảng 8 cây số lận, đi xe ôm vào mối người phải 100k, giá ăn, ở rất mắc, xa khu dân cư nên cũng bất tiện nhiều điều. Thế là quyết định ở nhà nghỉ Anh Tuấn ngay sát cảng. Tầu gần đến đảo thì có sóng điện thoại liền liên lạc với chủ nhà nghỉ đặt hai phòng giá 150k/phòng, có máy lạnh nữa nhá. Tuy nhiên trên đảo chỉ có điện từ 7h30 đến 23h30 là cup, điều hòa cũng chả làm gì.

Lúc này trời đã tối đen như mực, sóng mỗi ngày một lớn, hầu như ai cũng nằm ngủ mê hết cả, lão Po lại lấy hai lon bia ra chống say, hiệu nghiệm thật. Nhìn hai bên đen thui chả thấy gì, ngộ nhỡ có chuyện gì giữa biển này chắc toi hết, he he! Một lúc sau đã thấy nhấp nháy ánh đèn, hỏi mọi người thì được biết trước mắt là đảo Phú quý, đèn nhấp nháy là hải đăng trên núi cao nhất của đảo.

Cuối cùng rồi cũng tới, đúng 19h30 mọi người mệt mỏi xuống tầu sau 6 giờ 30 phút đứ đừ trên biển. Bé Noel lại là người khỏe nhất, bé ngủ một hơi dài dậy tỉnh như sáo. Trời tối nên con súng ngắn của anh đành chịu. Chủ nhà nghỉ Anh Tuấn cho người ra đón anh em vô cùng niềm nở. Về nhà nghỉ thấy rất OK, nó nằm ngay bên trái cảng, nhà hai tầng, gió lồng lộng, phòng ốc cũng được. Bị sóng dập cả buổi chiều, ai cũng đói meo liền hỏi chủ nhà chỗ ăn xịn nhất đảo mà gần đây nữa. Thế là Quán sân vườn thẳng tiến, chỉ cách nhà nghỉ chưa tới cây số.

Thế là chúng ta có mặt trên đảo Phú Quý rồi nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97506&d=1362617981

Đảo có chu vi chừng gần hai chục cây số, chia làm 3 xã cách nhau rất rõ, chỗ cảng quân ta ở là khu xã trung tâm nên rất thuận lợi việc ăn nghỉ, thuê xe đi lại...Cả đoàn choạch phát kỷ niệm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97507&d=1362617981

Quán sân vườn thật lớn, em út phục vụ xinh như mộng, ăn mặc cũng rất mát mẻ, he he! Hỏi ra lại cũng toàn các em miền Tây dạt tận ra đây. Cũng vui phết! Quán có món mực ướp chao thật ngon, lại thêm cái lẩu cá đặc biệt chỉ có trên đảo nữa. Bụng đói nên có một bữa thật là phê.

Vô nào, chúc mừng chúng ta đã tới Cù Lao Thu (tên khác của Phú Quý)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97508&d=1362617981

Món mực ướp chao và lẩu cá đặc biệt đây nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97510&d=1362617981

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97509&d=1362617981

Nhậu xong trời đã khuya, mẹ con Moon về nhà nghỉ, 4 anh em lại tiếp tục lọ mọ khám phá đảo về đêm. Tại cầu cảng đảo Phú Quý

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97511&d=1362617981

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97512&d=1362617981

Polyme
07-03-2013, 14:02
Đêm đầu tiên trên đảo trôi qua thật mau, thời tiết mát mẻ vô cùng dễ chịu. Sáng ra việc đầu tiên là xuống cảng hỏi thăm tầu về ngày nào và cũng mua vé luôn, mua sơm từng nào thì cơ hội có vé khoang giường nằm càng cao.

Cái nhà nghr Anh Tuấn buổi sáng nó dư lày đây, trông cũng được phết

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97520&d=1362638978

Vội vàng ra tầu hỏi thăm tình hình ngày về, thật may, ngày mai chủ nhật có chuyến về. Nhưng hỡi ôi, toàn bộ 5 phòng nằm trên tầu đã bán hết mấy ngày trước đó. Đành chấp nhận phiêu liêu dưới khoang hầm vậy, 150k/vé.

Đây là tầu Binh Thuận 18 quân ta sẽ về vào ngày hôm sau

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97513&d=1362638820

Làm phát kỷ niệm bến cảng Phú Quý

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97516&d=1362638820

Bến cảng Phú Quý thật tấp nập

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97514&d=1362638820

Các nậu đang mua cá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97517&d=1362638820

Cá biển thật là tươi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97515&d=1362638820

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97518&d=1362638820

Polyme
07-03-2013, 14:09
Việc tiếp nữa là vào biên phòng xin ra đảo Hòn Tranh. Thật không may, tình hình biển Đông dạo này phức tộp nên các anh nại mọi lý do là du khách qua đó có chuyện gì họ không chịu trách nhiệm. Buồn một tí, nhưng không sao, hỏi dân đảo thì biết bên đó cũng không có gì đặc sắc lắm, dịch vụ cũng chả có gì, có vài đơn vị bộ đội thôi. Muốn ngắm biển, lặn biển thì đảo lớn còn hoành tráng hơn. Cũng an ủi phần nào.

Trung tâm cảng Phú Quý

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97521&d=1362639896

Không đi Hòn tranh được thì có nguyên một ngày khám phá Phú Quý, cũng hay. Thế là nhờ chủ nhà nghỉ thuê xe giúp. Chưa đây 5 phút sau đã có 3 xe mới tinh luôn, giá 120k/xe/ngày, khách tự đổ xăng. Trên đảo ngay cảng có hẳn một cây xăng như trên đất liền, tấp vội đổ xăng rồi lên đường

Đội hình 3 xế

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97522&d=1362641519

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97523&d=1362641519

Chùa Linh Quang là ưu tiên số một, hầu như ai đến đảo cũng ghé thăm nơi này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97526&d=1362641519

Ở đảo xa xôi tít tắp mà xây được cái tháp 9 tầng này quả là kỳ công

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97524&d=1362641519

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97527&d=1362641519

Một tấm bia ghi lại lịch sử ngôi chùa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97528&d=1362642066

Polyme
07-03-2013, 22:26
He he, chương trình tường thuật phượt đảo Phú Quý tạm dừng vài nhát để anh post ảnh kỷ niệm ngày 8-3 của nhà PDN tối nay một tí nhá.

Chúc mừng chị em nhà PDN nhân ngày 8-3, chúc sức khỏe, hạnh phúc, thành công

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97548&d=1362669630

Đội hình này còn thiếu Ming Ngoc phải về sớm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97549&d=1362669630

Thay mặt các zai PDN, một lần nữa anh chúc các em gái nhà ta hạnh phúc, chân cứng đá mềm, tiép tục chinh phục những cung đường mới...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97552&d=1362670328

Một buổi tiệc thật dễ thương, tình cảm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97551&d=1362670328

Đội nhà bếp vất vả quá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97555&d=1362670328

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97550&d=1362670328

Xé đại diện zai PDN tặng hoa chủ nhà

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97556&d=1362670328

Dungbuocgiangho
07-03-2013, 22:46
Tối nay vui quá! Cảm ơn tất cả các ace tham gia buổi tối nay. Ngon và no cành hông luôn. Mình vừa chạy về tới nhà. Tối nay trời lạnh và đầy sương mù làm chạy xe một mình thấy sợ quá. Giống y chang như cảnh yêu quái sắp xuất hiện trong phim Tây Du Ký.
Nhân dịp 8/3 xin chúc tất cả các chị em nhà PDN một ngày thật vui, hạnh phúc bên gia đình và người thân nhé.

ducvubk
07-03-2013, 23:16
Chúc các chị em nhà mình một 8/3 vui vẻ và thật nhiều yêu thương ^^

Polyme
08-03-2013, 07:51
Thằng Xé tặng hoa cho chị em này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97557&d=1362701772

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97558&d=1362701772

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97559&d=1362701772

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97560&d=1362701772

Quả này thấy tay thằng Xé run tợn, ke ke!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97563&d=1362701772

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97564&d=1362701966

Tặng hoa kiểu... Hieunhoc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97562&d=1362701772

hoa_co_may
08-03-2013, 08:00
Chào cả nhà,
Hôm qua Mây rất là vui vì chị em ai cũng nhận 1-2 bông hoa nhưng riêng Mây được nhận ....1 bó heeeee
Cám ơn các anh nhà Phượt DN.com nhé. Một bữa tối thật vui và ấm cúng với chị em :L

Polyme
08-03-2013, 08:09
(tiếp ọp lai ngày 8-3, xem trang 33)

Cánh Gà Chiên Mắm tới muộn nhận hoa tặng của Xé nè

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97569&d=1362701966

Tặng hai mẹ con nhà Moon

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97566&d=1362701966

Chuột con ninh nặng Chuột cống nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97565&d=1362701966

Nào ta cùng măm măm đê

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97570&d=1362701966

Anh ấy thật là đào hoa, còn hơn cả cái anh Hero nữa nhá, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97567&d=1362701966

Chúc chị em có ngày 8-3 vui hết cỡ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97572&d=1362706090

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97571&d=1362705471

chuotcondutduoi1
08-03-2013, 09:08
Hôm nay mùng 8-3 Chuọtcondutduoi thay mặt toàn thể Họ nhà trai gia đình phuot chúc toàn thể Chị em Phụ nữ dồi dào sức khỏe, thành đạt, hạnh phúc, giỏi việc nước đảm việc nhà và Xin chúc toàn thể chị em phụ nữ.
Dù thất bại hay thành công
Dù lông bông hay đang làm việc
Dù thất nghiệp hay đang tìm việc
Đang ăn tiệc hay ở nhà
Dù già hay trẻ
Dù đang sắp đẻ hay chưa có chồng
Dù rồng hay tôm
Đang bia ôm hay trà đá
Hút thuốc lá...Hay là không
Dù có công hay có tội
Thì 8/3 luôn vui vẻ và hạnh phúc (wait)

I-love-bicycle-t
08-03-2013, 09:30
Chúc các mem nữ PDN tiếp tục đẹp gái và chinh phục thêm nhiều địa danh mới.Happy 8/3.

Polyme
08-03-2013, 14:07
(tiếp tục phượt Phú Quý nào, mọi người xem từ trang 31 nhá)

Tham quan chùa Linh Quang xong liền hỏi đường đến chùa Linh Sơn. Dân trên đảo rất nhiệt tình chỉ dẫn, có khi mình hỏi đường một người, nhưng tới hai ba người "xông" vào chỉ dẫn rất là tận tình. Đi tiếp vài cây số nữa thì tới Linh Sơn tự. Chùa nằm trên ngọn núi cao nhất đảo, nhìn mắt thường thấy cũng tương đương với ngọn núi có cây đèn hải đăng. Đứng trên đỉnh núi này ta có thể quan sát toàn bộ đảo. Từ đây thấy đảo được chia làm 3 khu dân cư rõ rệt ở 3 hướng khác nhau.

Đường lên chùa Linh Sơn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97574&d=1362725137

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97577&d=1362725137

Trên đỉnh cao nhất phóng tầm mắt ra thấy phía xa là ngọn núi có đèn hải đăng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97576&d=1362725137

Thấp thoáng 3 cái trụ điện gió. Trên đảo sử dụng điện máy nổ và điện từ 3 cây "cột" kia

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97575&d=1362725137

Cây cột ăng ten cao sừng sững. Trên đảo thoải mái sài di động, 3G cũng vô tư nhờ có hai cái tháp thế này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97578&d=1362725137

Nhìn chung đảo Phú Quý thật là trù phú, nhà cửa khang trang, đường sá sạch sẽ, một số con đường còn được đặt bảng tên nữa, một ngã tư còn có đèn xanh, đèn đỏ nữa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97579&d=1362725137

Lão Tun thỏa sức bắn phá nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97580&d=1362725137

Polyme
08-03-2013, 14:37
Leo lên đến được đây quả không phí, một cảm giác thật yên bình, dễ chịu trước cảnh trời nước bao la

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97581&d=1362727733

Những vết khắc của thời gian hằn rõ trên từng vách đá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97582&d=1362727733

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97583&d=1362727733

Bé Noel thật là giỏi, trong chuyến đi này lo nhất sức khỏe của bé, nhưng đến giờ này vẫn cùng ông và mẹ băng băng lên tít tận đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97586&d=1362727733

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97585&d=1362727733

Tạo dáng cùng mẹ, đánh dấu khi xưa ta còn bé tí đã đến nơi hải đảo xa xôi này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97587&d=1362727733

Lão Tun vẫn mãi mê tác nghiệp, xém tí nữa thì lăn xuống vực

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97584&d=1362727733

jimmytrung169
08-03-2013, 15:46
Nhân ngày 8/3 e chúc các cô, các chị các bạn nữ và thông qua các nam phượt thủ gởi đến các PN bên cạnh lời chúc mừng tốt đẹp nhất. Mạnh khỏe - Hạnh Phúc - Xinh đẹp - Thành Công!
Theo hành trình, ngày 10/3 em sẽ có mặt tại ĐN thân yêu, em rất muốn được giao lưu, học hỏi, chia sẽ với Phượt ĐN để trưởng thành hơn. Rất mong nhận được sự phản hồi của các anh, các chị và các bạn! DT của em là: o9o6 985 567! Thân!

Polyme
09-03-2013, 08:33
Leo Linh Sơn tự cũng thấm mệt, liền tấp vào một quán cafe ngay dưới chân núi giải lao phát. Có lẽ đây là quán to nhất đảo, nam thanh, nữ tú, công chức, ngư phủ ...có đủ. Quán rộng rãi thoáng mát dạng như cafe vườn vậy, nhân viên phục vụ cũng chu đáo

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97595&d=1362790812

Địa điểm tiếp theo là Miếu Bà chúa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97596&d=1362790812

Đích tiếp đến là ngọn hải đăng trên núi cao tương đương ngọn núi ở Linh Sơn tự. Vòng vèo một chặp lên gần đến nơi thì thấy cái barie và bót gác có các chú bộ đội, "không phận sự miễn vào, cấm quay phim chụp ảnh", thế là đành phải quay lại

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97597&d=1362790812

Lại tiếp tục con đường vòng quanh đảo, gặp một bãi biển thật đẹp định lao xuống tắm nhưng cũng trưa rồi, đành thôi, để chiều đi bãi Triều Dương xem sao

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97599&d=1362790812

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97598&d=1362790812

Quá trưa thì quyết tâm đi tìm quán có cua huỳnh đế và cua mặt trăng để thưởng thức, một đặc sản chỉ có ở Phú Quý. Ra đảo mà không ăn được con này coi như chưa biết gì, hehe! Cũng thật may, cua huỳnh đế chỉ có nhiều vào sau tết âm lịch, vào thời gian khác thì rất ít có. Chính vì vậy mà mùa này nó rẻ, chỉ có 280k/kg, thêm công hấp nữa chỉ có 300k. Các nậu thường cho gây mê rồi đóng vào thùng xốp gửi theo tầu vào đất liền. Các quán ở đảo cũng không trữ hải sản ở quán, khi khách kêu mồi thì họ điện cho ngư dân hoặc các chủ nậu đem tới, do đó hải sản tươi sống cực kỳ, hầu như nó vừa được bắt từ biển lên. Chẹp chẹp, tả đoạn này mà chịu không nổi nữa rồi. Trưa nay vừa đúng một tuần xử lý cái bọn cua ghẹ ở đảo, keke!

Em nó đây khi chưa lên mâm. Trông chả giống con cua tí nào cả, quân ta làm luôn 3, 4 ký lận. Thịt cua huỳnh đế ngọt rất lạ, con nào con nấy thịt không, con có gạch thì cũng đầy nhóc là gạch. Cái vỏ nó cũng rất mềm, hầu như không cần dùng nẹp để...chiến

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97600&d=1362790812

Nó to trung bình cỡ này này, mỗi mem một con là ngắc ngư. Bia 33 trên đảo cũng sẵn, giá 14k/lon, đủ để bọn phượt say khướt...

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97601&d=1362790812

Polyme
09-03-2013, 09:20
Theo chủ quán, hấp cua huỳnh đế cũng phải có kinh nghiệm, biết khi nào vớt ra là vừa để bảo đảm thịt cua ngon, ngọt và mềm nhất. Gỡ mai cua cũng rất khó nếu như ta không biết cách. Con cua huỳnh đế có một cái chốt liên kết gữa phần mai và phần thân ở dưới. Nếu cứ nghiến răng, nghiến lợi mà gỡ như cua thường thì rất khó mở ra được, mà mở ra được thì cũng nát bét.

Khi lên mâm nó ra mầu này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97603&d=1362791153

Lật ngửa ra thì nó thế này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97605&d=1362791153

Nhà Giang hồ cùng mọi người đang phấn khích, bụng lúc này cũng đói meo cả rồi, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97602&d=1362791153

Bác chủ quán đang khéo léo dùng con dao bẻ cái chốt phía trong, nhẹ nhàng tách ra làm đôi, thiên nhiên thật là hay

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97604&d=1362791153

Hai phần đã được tách ra

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97606&d=1362791153

Nhạo thôi! 1,2,3...zo...zo..zo!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97607&d=1362791153

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97608&d=1362791153

Dungbuocgiangho
09-03-2013, 16:25
Thèm quá anh Po ơi!!! Nghĩ tới ngày ở trên đảo thì muốn mò ra lại, nghĩ tới 2 chuyến tàu ra vào thì muốn quăng dép bỏ chạy luôn. Cua Huỳnh Đế ngon quá trời ngon. Cá thu muối chiên, cá ngừ thu nấu canh cà, mực ướp chao, mực một nắng, ốc nướng mỡ hành, sò điệp nướng, gỏi cá mai... Trời ơi là thèm....

yzuzuf5
09-03-2013, 21:54
wow, 1 chuyến đi quá ư là ấn tượng :)

Thân gởi đến các chị em PDN, cho ZUZU gởi lời chúc muộn đến các chị em, chúc các chị em PDN ngày càng xinh đẹp, quý phái và tinh thần phượt cao ngất ngưỡng nhé :D

Polyme
10-03-2013, 08:21
(Tiếp tục chuyến phượt Phú Quý, xem từ trang 31)

Sau khi giải quyết một đống cua huỳnh đế và cưa đứt một thùng 33, cả bọn kéo nhau về nhà nghỉ lấy sức chiều đi nốt một nửa đảo còn lại.

Đây là trong phòng nhà nghỉ Anh Tuấn sát ngay cảng, rất thuận tiện đi lại, ăn uống, thuê xe máy, giá 150k/phòng. Phòng có 2 gường to có thể cho 4 mem ở thoải mái. Ở trên lầu 2 nên gió lồng lộng, cực mát, tuy nhiên tối thì muỗi cũng nhiều đấy

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97610&d=1362798298

Tunbo đu theo lão Po về đến phòng là tạch luôn, hehe!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97609&d=1362798298

Phieubatgiangho thì cũng...rứa, hai chàng thăng rất nhanh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97611&d=1362798298

Tầm hơn 14h lại lấy xe dạo nốt phần còn lại của đảo và chiều muộn thì tắm biển ở bãi Triều Dương thơ mộng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97612&d=1362798298

Việc đầu tiên là phi đến mấy cái cột điện gió trông nó dư lào. Quả thật nó cao to, hoàng tráng ngoài suy nghĩ của mình

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97613&d=1362798298

Lại gần hơn đã nghe tiếng ầm ầm, ào ào rất...ghê. Tiếng cánh gió...chém gió phầm phập. Lạ thay, thấy bọn PDN tới tự dưng hai cái chong chóng lại ngừng chém gió. He he! không biết thằng nào hơn thàng nào nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97614&d=1362798298

Trông thật oai phong, giữa biển khơi sừng sững cây cột trắng xóa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97615&d=1362798298

Polyme
10-03-2013, 08:37
Choạch phát kỷ niệm cả đoàn với...cái cột nơi trùng khơi sóng gió

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97618&d=1362798895

Lại tiếp tục lên đường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97616&d=1362798895

Ba thế hệ nhà phượt trên một xế nơi đảo xa, phượt ông, phượt mẹ và phượt cháu, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97619&d=1362798895

Thời tiết thật đẹp, biển xanh ngắt một mầu, xa xa là mấy chú khoai Tây đi cùng tầu hôm qua đang chơi môn lướt sóng bằng dù

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97617&d=1362798895

Đi tiếp đến khu Long Hải, một bãi đá đen thui rất lạ. Cái nhà nghỉ Long Vỹ lúc đầu ta định ở nó mãi tít chỗ này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97620&d=1362798895

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97621&d=1362798895

Chỗ nào đẹp thì lại đánh dấu phát

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97622&d=1362798895

herovdc
10-03-2013, 08:40
Lễ hội cà phê Buôn Ma Thuột nhằm góp phần quảng bá thương hiệu cà phê Tây Nguyên, với một nền văn hóa đặc sắc và những đóa hoa rừng xinh đẹp như bản trường ca Đam San bất diệt:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A1-20_zps2608dd95.jpg

Với những màn biểu diễn nghệ thuật đặc sắc của các thiếu nữ xinh đẹp, vẻ đẹp của núi rừng Tây Nguyên:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A4-21_zpsd0c7064c.jpg

Ngày hôm nay 10/3/2013 cũng tròn 38 năm ngày giải phóng Buôn Mê Thuột, đây là tượng đài ở ngã 6:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A15-14_zps404a5f1e.jpg

Đến với Tây Nguyên chúng ta còn biết đến một cao nguyên với nhiều cảnh quan đẹp như thác Dray Sap:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A9-15_zps3a0b7639.jpg

Tây Nguyên nổi tiếng với vẻ đẹp hoang dã và không thể không nhắc tới Buôn Đôn, nơi có rất nhiều voi. Căn nhà cổ nơi Vua Voi đã từng sống vẫn còn giữ được rất nhiều kỉ vật săn Voi:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A19_zpsc090753b.jpg

Buôn Đôn còn có một điểm du lịch khá đặc biệt, hãy thử cảm giác cưỡi Voi vượt sông Sre Pok:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A8-14_zpsb596d378.jpg

Ở Buôn Đôn còn có Cầu Treo ra đảo, những chiếc cầu treo chui dưới những rễ cây chằng chịt:

https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A11-12_zps61714de9.jpg

Chúc nhà Đà Nẵng cuối tuần vui vẻ

tunbo
10-03-2013, 08:47
Ơ, Hero đi hụt Phú Quý, giờ về ... phá phóng sự của ông Pô kìa :LL:LL

Polyme
10-03-2013, 08:50
Anh mày lại gato rồi. Lão Hero cưỡi voi có nhõn một mình à?

@All : Chiều này mem nào đi tiền trạm xem xét địa điểm cắm trại cho SN sắp tới, đúng 15h có mặt cuối đường Phạm Văn Đồng nhá.

Dungbuocgiangho
10-03-2013, 11:20
Đi lên đó làm bữa dã ngoại luôn đi anh Po. Em mua mồi cho. Ai đi nhào vô đăng ký lẹ.
1. Anh Po
2. Gái giang hồ
3.....

Polyme
10-03-2013, 11:40
Chiều nay em ra hả? Đừng mua mồi gì hết nhá. Đi xong kiếm quán nào nào tấp vô thôi.

Có nhiều mem đi chiều nay lắm, đáng lẽ định đi từ chiều hôm qua cơ, nhân tiện có Morningrise tới ĐN nên anh chuyển qua chiều nay.

herovdc
10-03-2013, 11:46
Anh mày lại gato rồi. Lão Hero cưỡi voi có nhõn một mình à?

@All : Chiều này mem nào đi tiền trạm xem xét địa điểm cắm trại cho SN sắp tới, đúng 15h có mặt cuối đường Phạm Văn Đồng nhá.

Lão kể chuyện ăn chơi thế, phá cho bõ ghét Tunbo...
Em đi một mình, bỏ phố lên rừng mà anh. Chưa kiếm được bạn đồng hành nên phải độc hành.
Chuyến đi của em chỉ bằng 1/2 kinh phí chuyến đi Phú Quý của anh thôi ạ...
P/S: Sinh nhật Đà Nẵng ngày nào đấy anh?

Thitgaxe
10-03-2013, 12:12
Lâu rồi không vào mài dao mài kiếm...Hôm nay sẵn có chú Rô vào chém cho vui

Anh ấy thật là đào hoa, còn hơn cả cái anh Hero nữa nhá, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97567&d=1362701966

Quả thật là em ghanh tị với anh Hero lắm :( 1 mình em lo cho cả 4 em...Em không thể nào rãnh rang như anh Hero mà ngồi chụp hình 2 em trên sân khấu thế kia...chỉ mình anh Hero ko vướng bận gái nên cứ long nhong chụp hình suốt thôi...mà kể ra cũng tội anh ấy :( Toàn đứng xa nhìn...Chiều nay có tiết mục yêu Sơn Trà đó anh :) Lần này em up hình lên đừng có mà tức chết nghe :)) Lo mà yêu Đà Nẵng 24h đeeeeeeee
Và đây là 2 bạn nữ diễm phúc được anh Hero đứng từ xa nhỏ nước dãi chụp hình
https://i1258.photobucket.com/albums/ii524/Tuanthuongmai/A1-20_zps2608dd95.jpg

Polyme
10-03-2013, 21:16
Chương trình tường thuật phượt đảo Phú Quý tạm dừng trong giây lát để anh tường thuật vụ tiền trạm chiều nay tìm địa điểm cho vụ sinh nhật PDN vào cuối tháng này.

Đội hình tiền trạm, tưởng có vài mống nhưng mà đông vui phết. Cám ơn các mem đã tham gia vụ này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97723&d=1362923934

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97734&d=1362924065

Na, Giangho, Moon, Gà Xé, Kevin

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97728&d=1362923934

Hai lão Po và Bicycle

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97729&d=1362923934

Xé và Na

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97727&d=1362923934

Moon, Chuột và Gái giang hồ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97726&d=1362923934

Na và Thảo

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97725&d=1362923934

Polyme
10-03-2013, 21:27
Chuột, Bicycle, Xé và Na

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97724&d=1362923934

Hà Phương

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97735&d=1362924065

Mem mới tinh nhà ta nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97731&d=1362924065

Mem mới đây nữa nè. Zai nào muốn xin số ĐT, địa chỉ...hỏi bố nhá, một thùng cọp thôi, he he

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97732&d=1362924065

Thảo và Xé

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97730&d=1362924065

Hà Phương và Bảo Harley. Hà Phương : Công chuyện gì mà lắm thía!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97737&d=1362924206

Mem mới bẽn lẽn tí vì thấy các zai nhà ta xăm soi dữ quá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97738&d=1362924206

Polyme
10-03-2013, 21:42
"Anh hết bận công chuyện rồi nhá"

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97736&d=1362924065

"Em vào phượt thấy cũng vui quá hen!"

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97733&d=1362924065

Xuống núi thôi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97739&d=1362924206

Dừng chân ven đường

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97740&d=1362924206

Tranh thủ làm điệu phát

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97741&d=1362924206

Như thường lệ, lại kiếm chỗ xả...sì trét, ke ke!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97743&d=1362924206

Nào ta cùng...zo...zo...zo...!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97742&d=1362924206

Polyme
10-03-2013, 21:54
Chương trình cụ tỉ cắm trại mừng SN nhà PDN lần 3 anh sẽ thông báo sau.

Thời gian là từ 15h ngày thứ bẩy 23/3 này đến sáng chủ nhật 24/3, địa điểm bám đảo Sơn Trà.

chuotcondutduoi1
11-03-2013, 08:43
Bố đã úp hình tiền trạm đầy đủ rồi, Ccdd up thêm vài tấm mà những địa điểm đoàn tiền trạm đã khảo sát

https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0559_zpsbc9d6575.jpg
Bố Polyme đã mở quán cfe trên này rồi nhé, mọi người lên uống ủng hộ đi nào
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0561_zps8d275c7b.jpg
Thăm lại bãi ...., ngày nào nhà phượt tổ chức đón giao thừa
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0563_zpsb7402673.jpg
Khảo sát tại đỉnh bàn cờ
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0570_zps93169c3c.jpg
Tranh thủ tự xướng
canaximuoi, the-moon
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0574_zps87ef8bf1.jpg

chuotcondutduoi1
11-03-2013, 09:42
I-love-you đấu trí cùng ông bụt
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0589_zps5396c95a.jpg
Dungbacgiangho cũng tranh nhảy vào đấu trí cùng ông bụt sau khi Lão đại I-love-you đã bại trận
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0597_zpsca6d934a.jpg
Tê-moon , dungbuocgiangho
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0587_zps1032ccba.jpg
Bảo harley,hàphuong
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0603_zps7fff028b.jpg
Làm bãi kỷ niệm trước khi xuống đỉnh
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0599_zps499eb8a5.jpg
Dungbuocgiangho đi đâu đây
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0613_zpseb991893.jpg

chuotcondutduoi1
11-03-2013, 09:49
Địa điểm khảo sát đây cả nhà, chỗ này thì rất thoáng nhưng đường xá rất khó đi và gió thì khỏi phải nói
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0628_zpscea8b771.jpg
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0633_zpsd4438c7d.jpg
từ trên cao nhìn xuống
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0632_zpsbc1933e0.jpg
Từ dưới nhìn lên
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0636_zps46683fda.jpg
Ngay góc ngả 3 này là đường vào intercontinental danang, tranh thủ làm dáng vài kiểu
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0640_zps9993500a.jpg
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0643_zpsa7fe9f0b.jpg
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0649_zpse2aec113.jpg

chuotcondutduoi1
11-03-2013, 09:52
Rất hợp với dáng em
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0655_zpse4fbcf94.jpg
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0668_zps1e029706.jpg
Tiền trạm xong là như thế lày đây
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0680_zps94019473.jpg
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0681_zpsf7374b93.jpg
chén ko còn j để chén
https://i1305.photobucket.com/albums/s549/chuotcondutduoi1/phuot/tien%20tram%20sn%20phuot%202013/DSC_0685_zps277bf034.jpg

AK47
11-03-2013, 10:23
Thiệt là:
Núi Sơn Trà anh hùng hội ngộ
Biển Thọ Quang tôm cá trộn bia... =))

paulpaul68
11-03-2013, 11:00
Paul đọc trễ quá chứ ko hqua đi theo cùng mọi người rồi. vì trong hành trình này thấy mọi người không đi khảo sát bên khu vực phía bắc bán đảo Sơn Trà chỗ hòn Sư tử, cây đa ngàn năm, ngọn Hải Đăng & khu du lịch Trường Mai. Bên đó thì có nhiều địa điểm hợp lý, bằng phẳng lại kín gió hơn. Nếu còn thời gian để đi khảo sát lại thì Paul có thể đi cùng mọi người nhé!

Polyme
11-03-2013, 21:11
Paul đọc trễ quá chứ ko hqua đi theo cùng mọi người rồi. vì trong hành trình này thấy mọi người không đi khảo sát bên khu vực phía bắc bán đảo Sơn Trà chỗ hòn Sư tử, cây đa ngàn năm, ngọn Hải Đăng & khu du lịch Trường Mai. Bên đó thì có nhiều địa điểm hợp lý, bằng phẳng lại kín gió hơn. Nếu còn thời gian để đi khảo sát lại thì Paul có thể đi cùng mọi người nhé!

Cám ơn Paul đã tham gia góp ý. Chỗ khu vực này anh em nhà ta đều nghĩ đến nhưng nó ở xa quá, không thuận tiện cho công tác hậu cần, một số mem lại không biết chỗ này nữa, không khéo lại lạc đường, nửa đêm mới tới, he he! Mặt khác, chỗ này chỉ tổ chức theo nhóm nhỏ thì dễ, chứ quân ta đông đến hàng chục thì...vất lắm.

Polyme
11-03-2013, 21:24
(Lại chém gió tiếp vụ phượt Phú Quý nào, xem từ trang 31 nhá)

Loanh quanh một vòng đảo, một chặp thấy chỗ này đep quá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97688&d=1362885728

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97689&d=1362885728

Vòng về phía nam đảo đã nhìn thấy đảo nhỏ là Hòn Tranh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97690&d=1362885728

Bãi biển Triều Dương đây rồi. Chỗ này duy nhất trên đảo có bãi cát trắng tinh, sạch vô cùng, hạt cát như hạt mè, nó dính vào tay chân phủi một phát là bay sạch. Bên kia là Hòn Tranh cách chừng vài cây số

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97691&d=1362885728

Trên bờ là rừng phi lao xanh rì

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97692&d=1362885728

Hai lão đang phởn chí đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97693&d=1362885728

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97694&d=1362885728

Polyme
11-03-2013, 21:35
Nhà Giang hồ liền phi đi mua một đống bia ướp lạnh trong thùng đá và vài ký mực một nắng để xử ngay tại bãi biển

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97695&d=1362885888

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97696&d=1362885888

Nắng đã nhạt, ra biển tắm thôi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97697&d=1362885888

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97698&d=1362885888

He he! Đúng là Gái giang hồ nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97699&d=1362885888

Mẹ con nhà Moon khoái nhất môn tắm biển, nhát là bé Noel

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97700&d=1362885888

Tình cổm chưa, cú như đi nghỉ..tuần dập mật ý

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97701&d=1362885888

Polyme
11-03-2013, 21:51
Bé Noel thật là giỏi, di chuyển liên tục qua nhiều miên khí hậu vẫn không... xi nhê chi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97702&d=1362886056

Tắm phát nào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97704&d=1362886056

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97705&d=1362886056

Trời tối dần, về thôi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97703&d=1362886056

Sau đúng một ngày lang thang trên đảo, hầu như mọi nơi đều đã ghé, kết thúc...tua tại bàn nhậu tổng kết 1 ngày hai đêm ở đảo

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97706&d=1362886056

Hải sản ở Phú Quý ngon, bổ, rẻ lại sẵn nữa, tầm khuya mấy anh em lại nháp một cái, he he. Biết bao giờ mới trở lại đây lần nữa có đầy đủ các anh em này, có thể là một, hai năm nữa và cũng có khi...chẳng bao giờ.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97707&d=1362886056

Đêm qua nhanh, sáng sớm mọi người dậy sớm tranh thủ ra tầu xí chỗ. Tạm biệt Phú Qúy, tạm biệt nhà nghỉ Anh Tuấn với bác chủ và gia đình thân thiện như người dân trên đảo

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97708&d=1362886056

Polyme
11-03-2013, 22:16
Chụp một tấm kỷ niệm với bác chủ nhà

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97709&d=1362887305

Vội vàng xuống cảng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97710&d=1362887305

Kỷ niệm trước cảng Phú Quý trước khi lên tầu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97711&d=1362887305

Lần về này đoàn đi tầu Bình Thuận 18, không có vé nằm phòng riêng, lên tầu không biết nằm ngồi chỗ nào đây. Ra trước gần hai tiếng tầu chạy mà người người đã đông đúc, tầng boong trên cùng và tầng dưới đều hết sạch chỗ, kẻ nằm người ngồi la liệt. Bí quá cả đoàn phải chui xuống tầng hầm sâu hút, hôi hám, ẩm ươt, đầy mùi dầu máy, ngột ngạt kinh khủng. Đúng là lên voi, xuống chó mấy hồi. Cái hầm chỉ duy nhất một cửa đi vào, ngộ nhỡ có chuyện chi thì đạp nhau cũng...toi.

Cái hầm nó đây, nó được sửa lại để con người có thể nằm và ngồi được, mỗi người tự kiếm cái chiếu kiếm chỗ mà nằm

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97712&d=1362887305

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97713&d=1362887305

Nhà Giang hồ và mẹ con Moon...thăng trước, lão Po và Tun vẫn mải mê đi choạch

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97714&d=1362887305

Một hồi còi vang lên, con tầu từ từ rời bến nhằm đất liền thẳng tiến

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97715&d=1362887305

Polyme
11-03-2013, 22:26
Chừng 30 phút sau mọi người đã ngả nghiêng hết cả. Kinh nghiệm đi tầu muốn đỡ say sóng thì nằm mà nhắm mặt lại nhá các mem. Còn mem nào uống được bia thì cứ làm vài lon cho chắc, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97716&d=1362887543

Do đi vào xuôi gió nên tầu chạy nhanh hơn đi ra, chỉ mất có 6 tiếng. Rồi đất liên Phan Thiết cũng hiện ra, tầm 14h hơn tầu cập cảng.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97717&d=1362887543

Bữa cơm chia tay tại Phan Thiết. Tunbo lên đường về lại SG, Phieubatgiangho đi Phan Rang công tác. Chỉ con lão Po, Gái Giangho, Moon và bé Noel đáp chuyến tầu tối về ĐN. Thủ quỹ Moon không quên nhiệm vụ tổng kết thu chi. Tuyệt đẹp, ăn chơi thoải mái mà vẫn như dự trù

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97718&d=1362887543

Khẩn trương về KS lấy đồ đạc gửi ở đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97721&d=1362887543

Tạm biệt Phan Thiết tươi đẹp. Rất tiếc chuyến này không gặp được thổ địa Giáng Hương, có em chắc chuyến đi còn vui hơn nhiều. Một lần nữa cám ơn Giáng Hương đã gửi tặng món quà cho cả đoàn.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97719&d=1362887543

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97720&d=1362887543

Đúng 19h03 tầu SE6 đưa 4 mem về lại ĐN kết thúc một chuyến rong chơi Phú Quý thật vui và nhiều kỷ niệm.

Xin cám ơn mọi người đã theo dõi chuyến đi.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=97722&d=1362887543

tunbo
11-03-2013, 22:36
...
Bãi biển Triều Dương đây rồi. Chỗ này duy nhất trên đảo có bãi cát trắng tinh, sạch vô cùng, hạt cát như hạt mè, nó dính vào tay chân phủi một phát là bay sạch. Bên kia là Hòn Tranh cách chừng vài cây số
...

Cát sạch như Pô lão tả thì đúng, nhưng bãi cát trắng (và tắm được) thì không chỉ có chỗ bãi Triều Dương ấy ạh, em phát hiện ra cái bãi nhỏ, trước khi đổ dốc về Triều Dương ấy, cũng là một bãi tắm rất được.
Và nữa, anh em cứ đoán già đoán ... trẻ rằng Hòn Tre cách đảo chính bao nhiêu. Hết đoán 2km, rồi 5km, rồi ... cuối cùng nó cách chưa đầy 1km ông ạ:shrug:

dantocgoc
12-03-2013, 01:10
Chương trình cụ tỉ cắm trại mừng SN nhà PDN lần 3 anh sẽ thông báo sau.

Thời gian là từ 15h ngày thứ bẩy 23/3 này đến sáng chủ nhật 24/3, địa điểm bám đảo Sơn Trà.

Hay quá! Vụ tổ chức SN lần này độc và lạ nhá. Bám đảo thì có được thêm trèo không hả bác Po??? Em hỏi đặng thu xếp ạ!:D

quangcung8352
12-03-2013, 09:42
kaka, Po Lão bị Tộc Góc " sửa lưng". Huy vọng vụ này đu theo được với cả nhà.

Trigamark
12-03-2013, 14:40
Hi các bác . thằng bạn em rất máu đi lặn san hô. nhưng mà tụi em kinh phí eo hẹp. không thể đi tour như một số tour quảng cáo trên mạng được. vì giá vé cho 5 người trở lên đều từ 700k đến 1tr/1nguoi .
Vì thề thằng em mượn tạm kế hoạch về thời gian và địa điểm của các tour trên mạng rồi đặt thêm các câu hỏi, nhờ các bác đã đi tuor này tư vấn hộ :
Sáng ngày 24/03/2013
• 07h30: Tụ tập và đi đến khu Hồ Xanh
• 08h00: Xuất phát từ cầu cảng trạm biên phòng (gần khu Hồ Xanh). -> Làm thế nào để thuê được thuyền đi ra bải lặn san hô.
• 08h30: Tàu sẽ neo tại Bãi Lở, ngắm các rặng san hô kỳ vỹ, bắt các loại ốc biển, bào ngư, cầu gai, nhum, … -> Thuê đồ lặn của ai thì rẻ vậy các bác
• 10h30: Lên tàu và tiếp tục hành trình qua mũi Nghê, Mũi nghê với vóc dáng như một con sư tử từ dưới biển bước lên uy nghiêm, hùng dũng, quý khách sẽ cảm nhận được sự hùng vĩ của thiên nhiên khi chim ngưỡng mũi hải vọng này! -> Bác nào có vài hình ảnh sơ bộ của Mũi này giới thiệu xem với.
• 11h30: Tiếp tục hành trình, đến bãi Đá Đen. -> Dùng bữa trưa do nhà hang ở đây, hay mang theo đồ và tự chiến đấu.
• 13h00: Quý khách sẽ tham gia các trò chơi trên biển: kéo phao chuối, đua thuyền, tập quăng lưới bắt cá với ngư dân, bắn súng sơn (theo yêu cầu) …. -> Những trò nào có thể tham gia được và chi phí tham gia như thế nào.
• 14h30: Lên đường về nhà
Bác nào có bảng kế hoạch đi và chi phí dự kiến thì cho em xin 1 bảng tham khảo được không. email của em : [email protected]

hieunhoc
12-03-2013, 15:30
Hi các bác . thằng bạn em rất máu đi lặn san hô. nhưng mà tụi em kinh phí eo hẹp. không thể đi tour như một số tour quảng cáo trên mạng được. vì giá vé cho 5 người trở lên đều từ 700k đến 1tr .
Vì thề thằng em mượn tạm kế hoạch về thời gian và địa điểm của các tour trên mạng rồi đặt thêm các câu hỏi, nhờ các bác đã đi tuor này tư vấn hộ :
Sáng ngày 24/03/2013
• 07h30: Tụ tập và đi đến khu Hồ Xanh
• 08h00: Xuất phát từ cầu cảng trạm biên phòng (gần khu Hồ Xanh). -> Làm thế nào để thuê được thuyền đi ra bải lặn san hô.
• 08h30: Tàu sẽ neo tại Bãi Lở, ngắm các rặng san hô kỳ vỹ, bắt các loại ốc biển, bào ngư, cầu gai, nhum, … -> Thuê đồ lặn của ai thì rẻ vậy các bác
• 10h30: Lên tàu và tiếp tục hành trình qua mũi Nghê, Mũi nghê với vóc dáng như một con sư tử từ dưới biển bước lên uy nghiêm, hùng dũng, quý khách sẽ cảm nhận được sự hùng vĩ của thiên nhiên khi chim ngưỡng mũi hải vọng này! -> Bác nào có vài hình ảnh sơ bộ của Mũi này giới thiệu xem với.
• 11h30: Tiếp tục hành trình, đến bãi Đá Đen. -> Dùng bữa trưa do nhà hang ở đây, hay mang theo đồ và tự chiến đấu.
• 13h00: Quý khách sẽ tham gia các trò chơi trên biển: kéo phao chuối, đua thuyền, tập quăng lưới bắt cá với ngư dân, bắn súng sơn (theo yêu cầu) …. -> Những trò nào có thể tham gia được và chi phí tham gia như thế nào.
• 14h30: Lên đường về nhà
Bác nào có bảng kế hoạch đi và chi phí dự kiến thì cho em xin 1 bảng tham khảo được không. email của em : [email protected]

bạn ơi...bạn có vào nhầm nhà ko ;)
bạn vào bạn ghi như thế biết bạn đi đâu chết liền đó bạn :)
và cũng nhắc bạn là thành viên thì ko đươc viết chữ màu đỏ....coi sửa bài lại ko thì bị band nick đó bạn à

Trigamark
12-03-2013, 16:56
Hì hì đi lặn san hô ở Sơn Trà đó bạn.
Mình định xin ké các bác đi sinh nhật PDN tối 23 rồi sáng 24 về đi lặn san hô ở các bãi san hô Sơn Trà đó
http://www.danangbeach.vn/tour-lan-ngam-san-ho.html

Nhưng mà đi tuor sợ chi phí nó mắc hơn. Nên hỏi kinh nghiệm nếu mình tự phượt thì giá cả và đi như thế nào.

hieunhoc
12-03-2013, 18:12
Hì hì đi lặn san hô ở Sơn Trà đó bạn.
Mình định xin ké các bác đi sinh nhật PDN tối 23 rồi sáng 24 về đi lặn san hô ở các bãi san hô Sơn Trà đó
http://www.danangbeach.vn/tour-lan-ngam-san-ho.html

Nhưng mà đi tuor sợ chi phí nó mắc hơn. Nên hỏi kinh nghiệm nếu mình tự phượt thì giá cả và đi như thế nào.
nếu là lặn ngắm san hô ở sơn trà thì đa số đều đi theo tour cả :) theo mình biết là vậy

hieunhoc
13-03-2013, 12:29
Chương trình:
Trạm Tôn - Fansipan-Trạm Tôn
- Ngày0 (Thứ 6-29/3/2013): Xuất phát HN- Sapa
20h30- Xuất phát tại bến xe Mỹ Đình , đi xe giường nằm Hải Vân, dự kiến lên đến Sapa là 6h sáng
- Ngày 1 (Thứ 7-30/3/2013): Sapa- Trạm Tôn-2800m
07h00: Ăn sáng tại Sapa.
08h00: Xe ô tô đưa porters và chúng ta lên cửa rừng Trạm Tôn ( Độ cao 1800m) để bắt đầu leo Fansipan.
Đoàn sẽ men theo rừng Trúc và rừng Đỗ Quyên để khởi đầu cho hành trình thử thách.
12h00: Ăn trưa tại độ cao 2.200m. Sau đó, Chúng ta tiếp tục leo qua những ngọn núi khi rất cao lúc xuống rất sâu đầy gian nan để đến được điểm nghỉ đêm ở độ cao 2.800m.
16h00: Leo đến độ cao 2.800m, các porters chuẩn bị bữa ăn tối và cắm trại ngủ đêm.
- Ngày 2 (Chủ Nhật-31/3/2013): 2800m - ĐỈnh Fansipan- Trạm Tôn - Sapa
06h00: Ăn sáng và thưởng thức ly cà phê buổi sáng được chuẩn bị bởi các anh porters.
07h00: Tiếp tục chinh phục cung đường đầy thử thách.
10h00 : Chinh phục thành công « Nóc nhà Đông Dương ».
Ăn trưa trên đỉnh hoặc quay về điểm 2.800m (phụ thuộc thời gian lên đỉnh). Sau đó xuống núi xuyên qua khu trừng Đỗ Quyên và rừng Trúc quay trở về Sapa theo lối mòn cũ.
17h00: Đoàn về đến Trạm Tôn, ô tô chờ sẵn đón đoàn về khách sạn
19h00: Ăn tối tại Sapa
Buổi tối tự do vui chơi, ghé thăm chợ ẩm thực với những dãy hàng bán đồ nướng với các món thịt nướng, gà nướng… thời tiết se se lanh bên bếp than hồng, cùng nhau chia sẻ khoảnh khắc khi leo Fansipan .
- Ngày 3 (Thứ 2- 1/4/2013): Sa Pa – Thác Tình Yêu – Lào Cai – Hà Nội
Sáng: Đi thăm chợ Sa Pa, mua đồ đặc sản Sa Pa làm quà như: Nấm hương Sa Pa, thảo quả và các loại thổ cẩm phong phú của người Dao Đỏ, người H’mong.
11h00: Quay trở về khách sạn làm thủ tục trả phòng khách sạn. Ăn trưa tại nhà hàng.
13h00: Thuê xe máy đi thăm Đèo Ô Quy Hồ, Thác Tình Yêu- thác nước đẹp nhất ở Sa Pa...
18h00: Ăn tối tại nhà hàng
21h00: Lên xe về HN, 6h sáng hôm sau có mặt ở HN

Đà Nẵng Ai Thích ko nào :)

natra35
13-03-2013, 13:02
Dự kiến chi phí thế nào bạn ơi??????

hieunhoc
13-03-2013, 13:29
Dự kiến chi phí thế nào bạn ơi??????

dự kiến là 1tr -1tr5 ( từ hà nội - fan -sapa -hà nội)
còn di chuyển đn - hn và hn - đn thì mọi người tự túc :)

Polyme
14-03-2013, 09:37
THÔNG BÁO : Cắm trại kỷ niệm SN nhà PDN lần 3

Nhân kỷ niệm ba năm ngày thành lập PDN, kính mời anh chị em nhà PDN tham gia cắm trại qua đêm tại bán đảo Sơn Trà, cụ thể như sau :

+ Thời gian : Từ 15h chiều ngày thứ bẩy 23/3 đến sáng chủ nhật 24/3/2013.
Đúng 15h ngày 23/3 các mem tham gia có mặt tại cuối đường Phạm Văn Đồng để xuất phát. Các mem cần đúng giờ để ta có thời gian dựng lều, kiếm củi, phát cỏ…chuẩn bị bếp núc cho bữa ăn tối.

+ Địa điểm : Qua khảo sát các địa điểm trên núi Sơn Trà của một số mem chủ nhật vừa rồi, mọi người biểu quyết địa điểm tổ chức cắm trại qua đêm vẫn là Hòn Kiếm như hai lần sinh nhật trước đây.

+ Kinh phí : 150k/mem.
Mọi người nộp cho Gà Xé hoặc The_moon trước ngày 19/3. Đề nghị Gà Xé tổ chức một buổi off để thu tiền.

+ Phương tiện : Xe máy. Các mem liên hệ xế ôm với nhau để thuận tiện đi về, đỡ tốn xăng.

+ Hậu cần : The_moon, Gà Xé và đồng bọn. Moon lên thực đơn để mọi người được biết.

+ Cá nhân cần mang theo : Lều, đèn pin, áo mưa phòng trời mưa. Ai chưa có lều thì cố gắng mượn các mem không đi, hoặc đăng ký để được xếp chỗ ngủ.

Hy vọng thời tiết đẹp để chúng ta có một buổi cắm trại thật vui vẻ.

paulpaul68
14-03-2013, 13:37
Lại Thik thú rùi đây cả nhà ơi!

Ở đây cũng có thể câu cá được. Lần trước có thấy mấy anh vác cần xuống đây câu. Ai thik câu cá thì vẫn có thể lang thang xung quanh khu vực mình cắm trại để câu cá.

Chờ đến ngày hjhj

Digicuong
14-03-2013, 15:34
Lại Thik thú rùi đây cả nhà ơi!

Ở đây cũng có thể câu cá được. Lần trước có thấy mấy anh vác cần xuống đây câu. Ai thik câu cá thì vẫn có thể lang thang xung quanh khu vực mình cắm trại để câu cá.

Chờ đến ngày hjhj
Dự định đội hình đi câu sẽ đi lúc 12 h sau khi cơm nước (di đường gần được), có ai đăng ký không?

paulpaul68
14-03-2013, 15:47
Đồng ý với đồng chí Digi' . Anh phụ trách mua ít Tôm luôn nhé ^^' Chuọtcondutduoi, a Cương Râu, Hùng Giang Hồ & bác Bycicle cũng máu me vụ câu cá lắm.

Polyme
14-03-2013, 16:27
Dự định đội hình đi câu sẽ đi lúc 12 h sau khi cơm nước (di đường gần được), có ai đăng ký không?

Cái vụ này hay đây, anh tham gia phục vụ điếu đóm, bia bọt, trà lá cho đội câu đêm nhá :))

Thitgaxe
14-03-2013, 18:47
Chào mọi người !
Đến hẹn lại lên,năm nay nhà Đà Nẵng lại tổ chức cắt bánh sinh nhật lần 3 tại Hòn Kiếm,khu bán đảo Sơn Trà
Theo như lịch trình đã định hình thì đúng 17h chiều ngày 20/3/2013,mọi người tham gia xin vui lòng đến địa chỉ off quen thuộc 75 Hoàng Văn Thụ,để góp xèng thành bão ^^.Mọi người thông cảm sau ngày đó Gà không nhận nữa để có đủ thời gian chợ búa,nấu nướng,chuẩn bị...Xin chân thành cám ơn !
Bạn Kelvin và bạn Yzuzu và đồng chí Quangcung nếu có tham gia xin vui lòng mỗi người dắt theo 1 cô vợ để tối đó đàn hát nhảy múa tung tăng ! Mọi người ai có đèn sạc cũng mang theo để đủ ánh sáng mà vui chơi nhé !
Súng ống các kiểu đừng để ở nhà mà phí :D !
Trân Trọng !

ducvubk
14-03-2013, 20:51
Nhật định lần này là tham gia rồi ^^.

Trigamark
14-03-2013, 21:34
Mình và 3 thằng bạn nữa tham gia có được không. Ra mắt hội bằng 2 thùng cọp xanh ^)^

Polyme
14-03-2013, 21:43
Mình và 3 thằng bạn nữa tham gia có được không. Ra mắt hội bằng 2 thùng cọp xanh ^)^

Em liên hệ trực tiếp với Gà Xé, nếu đông quá đội hậu cần không kham nổi đâu. Đây là tổ chức sinh nhật nhà PDN nên chỉ giới hạn những mem đã biết nhau ngoài đời và biết nick trên diễn đàn này mà thôi. Theo anh, em nên đi một mình là được rồi, để 3 thằng bạn hôm nào có chuyến phượt xa thì dắt theo cũng chưa muộn. Thế nhá.

Thitgaxe
14-03-2013, 22:18
Em liên hệ trực tiếp với Gà Xé, nếu đông quá đội hậu cần không kham nổi đâu. Đây là tổ chức sinh nhật nhà PDN nên chỉ giới hạn những mem đã biết nhau ngoài đời và biết nick trên diễn đàn này mà thôi. Theo anh, em nên đi một mình là được rồi, để 3 thằng bạn hôm nào có chuyến phượt xa thì dắt theo cũng chưa muộn. Thế nhá.

Em hoàn toàn nhất trí với anh Pô...

hieunhoc
14-03-2013, 22:44
Anh Gà và đội hậu cần nên giới hạn trc' tầm 30-40ng đi đã..còn lại cho vào dự bị.
với lại cũng ưu tiên mấy mem có lều, chứ chúng ta ko mượn đc lều cho các mem đâu

lang tu
15-03-2013, 09:12

em nghĩ a nên tham gia 1 mình đi đã,rồi có dịp khác sẽ dẫn bạn theo,vì a chưa đi với hội này lần nào mà,đi đông sợ chưa quen nhau,nói chiện chưa hoà đồng được

chuotcondutduoi1
15-03-2013, 09:43
Ôi các bác lại ăn nhậu nữa rồi, em là mem mới ko biết cách tham gia như thế nào, em đt cho bác Thịt gà xé mà ko đc, Tham gia dự sinh nhật đông vậy chắc ban hậu cần vất vả lắm, em xin làm 1 ngón tay phụ ban hậu cần các bác nhé, tks các bác nhiều nhiều

Polyme
15-03-2013, 10:03
Hoan hô Chuotcondutduoi.

Các mem nhà ta nhất là mem nữ, ai rảnh thì xung phong vào đội hậu cần giúp đỡ cho Moon với Xé nhá. Lo chợ búa, nấu nướng, gói đồ, vận chuyển thực phẩm cùng đồ nghề nấu nướng cũng như dụng cụ cắm trại...cho mấy chục người qua đêm trên núi là không đơn giản tí nào mặc dù chúng ta đã có nhiều kinh nghiệm...ăn chơi thía lày, hehe! :))

lang tu
15-03-2013, 11:22
Chào mọi người !
Đến hẹn lại lên,năm nay nhà Đà Nẵng lại tổ chức cắt bánh sinh nhật lần 3 tại Hòn Kiếm,khu bán đảo Sơn Trà
Theo như lịch trình đã định hình thì đúng 17h chiều ngày 20/3/2013,mọi người tham gia xin vui lòng đến địa chỉ off quen thuộc 75 Hoàng Văn Thụ,để góp xèng thành bão ^^.Mọi người thông cảm sau ngày đó Gà không nhận nữa để có đủ thời gian chợ búa,nấu nướng,chuẩn bị...Xin chân thành cám ơn !
Bạn Kelvin và bạn Yzuzu và đồng chí Quangcung nếu có tham gia xin vui lòng mỗi người dắt theo 1 cô vợ để tối đó đàn hát nhảy múa tung tăng ! Mọi người ai có đèn sạc cũng mang theo để đủ ánh sáng mà vui chơi nhé !
Trân Trọng !

ku gà xé,anh mày đi làm 6h mới xong chạy qua sau nhé,ta đăng ký 1 vé,vợ cho ở nhà để chuẩn bị lo cưới,chưa cưới vợ nên tranh thủ những ngày còn độc thân (NT)

Lê Minh Phương
15-03-2013, 13:03
Thứ sáu máu chảy về bia tô hehe. Chiều nay rảnh rổi sinh nông nổi off nhậu phát mọi người nhỉ :). 6h chiều nay anh em PDN ai rảnh rổi ghé bia tô đường 3/2 nhé. Bạn Trigamark ơi: chiều nay là cơ hội để bạn ra mắt mọi người bằng 1 thùng cọp nè, hân hạnh được đón tiếp và gặp mặt :D. Thân.

Trigamark
15-03-2013, 15:19
Ôi em rất muốn nhưng em không thể rồi các bác ơi !
Chiều nay lại lu xu bu rồi . Chúc các bác tùy hứng vui vẻ chiều nay nhé.

yzuzuf5
15-03-2013, 16:25
@Hieunhok : trời ơi tiếc ghê, 28 vào SG công tác chứ ko là đu theo rồi huhu
@Bố Po và Gà Xé : chưa thấy time đến 75 HVT để nộp xèng ạ ? Cho e xin 1 vé dự sinh nhật, khi đi sẽ mang vợ và cả người yêu theo, ko dứt đc những cuộc tình này =))

machien
15-03-2013, 20:43
e là mem mới.cho e xin 1 vé để làm quen với mọi người nhé :)

Raiha235
16-03-2013, 09:59
Chào mọi người !
Trân Trọng !
Cho mền đặt trước 2 cục gạch ở Hòn Kiếm nghe. Bạn Gà Xé làm ăn mần răng thì làm, tui lên mà không có 2 cục gạch là chết với tui, há há ^)^.

AK47
16-03-2013, 20:10
Rất tiếc dịp này bận đi công việc xa nên không tham gia cùng cả nhà được. Chúc mọi người có 1 sinh nhật vui vẻ, hẹn off sau sinh nhật;). Gửi quà cho cả nhà thùng bia vui sn.
@ Xé: e pm số tk giúp a để a gửi thùng beer nhá!

ngang
17-03-2013, 08:02
hj,cho em đăng ký 1 vé dự sinh nhật Phượt, nhưng nộp phí vào buối sáng chứ buổi tối thì em đi không được rồi.;)

P/S: em chưa có trại nên trại nào trống thì cho em tá túc một đêm nha (NT)

Polyme
17-03-2013, 21:32
....
@Bố Po và Gà Xé : chưa thấy time đến 75 HVT để nộp xèng ạ ? Cho e xin 1 vé dự sinh nhật, khi đi sẽ mang vợ và cả người yêu theo, ko dứt đc những cuộc tình này =))

Zuzu đọc thông báo cho kỹ nhá. Ọp nộp tiền lúc 17h ngày 20/3 tại cà phê Phố 75 Hoàng Văn Thụ. Nhớ mang vợ yêu đi để...phục vụ anh em như lần trước nghe.

Cho mền đặt trước 2 cục gạch ở Hòn Kiếm nghe. Bạn Gà Xé làm ăn mần răng thì làm, tui lên mà không có 2 cục gạch là chết với tui, há há ^)^.

Hoan hô Raiha235, lâu lắm mới thấy em tham gia trở lại với nhà PDN. Hoan hô luôn cục gạch thứ hai nữa :D

e là mem mới.cho e xin 1 vé để làm quen với mọi người nhé :)

Bạn liên lạc trực tiếp với Thitgaxe nhá, nếu đông quá thì chắc phải hẹn bạn dịp khác thôi. Ưu tiên mem cũ trước mà. Bạn theo dõi trên này thường xuyên thì có rất nhiều cơ hội để bạn làm quen và ra mắt mọi người đấy.

hj,cho em đăng ký 1 vé dự sinh nhật Phượt, nhưng nộp phí vào buối sáng chứ buổi tối thì em đi không được rồi.;)
P/S: em chưa có trại nên trại nào trống thì cho em tá túc một đêm nha (NT)

Ngang cứ báo với Xé nhá, bảo Xé nó bảo lãnh cho...he he!:)) Ngang thích ở lều của mem nào thì cứ PM cho bố để bỗ xếp cho=))

Polyme
17-03-2013, 21:45
Rất tiếc dịp này bận đi công việc xa nên không tham gia cùng cả nhà được. Chúc mọi người có 1 sinh nhật vui vẻ, hẹn off sau sinh nhật;). Gửi quà cho cả nhà thùng bia vui sn.
@ Xé: e pm số tk giúp a để a gửi thùng beer nhá!

Thay mặt anh em tham gia vụ này vô cùng cám ơn sự nhiệt tình của bác AK47, hẹn bác vụ off hậu sinh nhật (beer). Xé làm việc lấy xèng bác AK ủng hộ luôn nhá.

@All : Theo thông tin các mem đăng ký, số lượng tham gia cũng đã lên đến vài chục. Thitgaxe có thể post danh sách các mem đăng ký tham gia lên đây nhá. Các mem đã đăng ký tham gia cần nộp tiền cho Gà Xé vào 17h thứ tư ngày 20/3 tại cà phê 75 Hoàng Văn Thụ. Quá ngày này ai không nộp tiền coi như không tham gia, sẽ đôn mem dự bị lên thay thế. Vì điều kiện nào đó không đến nộp tiền được thì cứ điện trực tiếp cho Gà Xé 0905.220.240 va Moon 0914.135.533

Thitgaxe
17-03-2013, 22:52
Chào các Phượter Đà Nẵng ! :)
Vốn dĩ bản tính hiếu khách Đà Nẵng cả nước không ai không biết...Nhưng sinh nhật PDN là khoảng thời gian để những người trong Phượt Đà Nẵng( nói riêng ) đã biết nhau gặp nhau ôn lại kỷ niệm vui buồn riêng trong nhà ( 2 khách mời vô cùng đặc biệt là Cánh Diều 76 và VoongSenh đã giành 2 vé đặc biệt,xin chúc mừng :) )...Nếu nhà Đà Nẵng đứng ra tổ chức toàn quốc thì các bạn biết rồi đấy,số lượng không giới hạn và thoải mái hết sức...Qua đó cũng nêu rõ quan điểm của PDN là không chối bỏ những thành viên mới nhưng sợ các bạn sẽ bị "lạt" không khí khi chưa biết nhau trong sinh nhật phượt lần này....Các bạn hết sức thông cảm nhé....
Nếu sau này có nhiều vụ off các bạn mới nên tham gia giao lưu trước để sau này khỏi bị bỡ ngỡ thì lúc đó sinh nhật Phượt phẹt,hay phượt các cung đường mới các bạn cũng dễ dàng hơn....
To : Đại ca AK47.....Thay mặt toàn thể anh em Phượters Đà Nẵng xin chân thành cám ơn tấm lòng của anh...Em đã send số tài khoản của em cho anh rồi...
Và sau đây thông tin vô cùng quan trọng
Số Lượng Hậu Cần Có Thể Kham Nổi : 30 người ! Số lương có hạn và thành viên cũ được ưu tiên cho danh sách này...
Rất mong các bạn hết sức thông cảm trong vấn đề này...
Thời gian đóng xèng : 17h ngày 20/3/2013 Tại 75 Hoàng Văn Thụ,Đà Nẵng
Số Xèng cho vụ lần này 150,000 VND
Bạn nào chuyển khoản xin vui lòng chuyển vào địa chỉ sau :
Trần Ngọc Nghĩa Trung
Ngân Hàng Đông Á
STK : 0108 298 927
Bạn nào chuyển khoản xong xin vui lòng nhắn tin vào số : 0905 220 240

Trân Trọng

Dungbuocgiangho
17-03-2013, 22:56
Phải im như cái nhíp vì ko thể tham gia được. Thiệt là tiếc quá đi!!!! Nếu mà đi vào ngày 30,31 là nhà em theo được rồi. Hic. Nhớ năm ngoái lần đầu tiên 2 vc nhà ù lần đầu tiên ra mắt PĐN cũng đợt cắm trại SN Hòn Kiếm như thế này và đèo nhau trên chiếc Dream leo dốc ko nổi...đã một năm qua rồi...nhanh quá!!! Thôi thì chúc cả nhà ăn chơi vui vẻ. Vc em cũng xin ủng hộ thùng bia cho cả nhà bét nhè.

ngang
17-03-2013, 23:27
Bố Po ơi,cái lều Ngang thích mà lại không ké được thì răng mà báo được hả bố ? Thôi để lều nào trống thì ké được mới chắc ăn. Thôi khuya rồi con đi ngủ đây. Chúc nhà Phượt ta ngủ ngon và mơ đến sinh nhật Phượt nhà ta nhé! :D

hieunhoc
17-03-2013, 23:41
kiểu này thì beer tặng cứ gọi là bét nhè lun =))
chuẩn bị đập phá thôi :))

chuotcondutduoi1
18-03-2013, 09:05
Còn Cô,Dì, Chú, Bác, Cậu ,Mợ, Anh Trai, Em Gái, Con cháu Bác Hồ muốn ủng hộ bia rượu thì nhanh chân đăng ký hoặc PM cho Thịtgaxe để lên danh sách tổng hợp nữa kìa,. kakakakakaka
p/s hứa hẹn nhiều điều gia vị nữa đây đó mà

the_moon
18-03-2013, 09:42
Được sự giao phó của Bố Po, Moon xin lên thực đơn cho buổi sinh nhật PĐN. Nếu Mem nào có ý kiến đóng góp cho thực đơn phong phú xin vui lòng góp ý, ban hậu cần sẽ cố điều chỉnh cho phù hợp với tất cả mọi người và cũng rất cần sự chung tay góp sức của mọi người vào công tác hậu cần để buổi sinh nhật PĐN của chúng ta thành công tốt đẹp.
Thực đơn:
1. Buổi xế: Bánh bột lọc bọc con tôm
2.Buổi tối :
* Khai vị: Gỏi bò khô
*nhậu lai rai: Tôm khô, củ kiệu, trứng bách thảo
*Món ăn chính: Nem lụi cuốn bánh tráng
*Món ăn chính: Heo giả cầy chấm bánh mỳ
*Tráng miệng Đông sương 3 màu
3. Buổi sáng:
Điểm tâm: Mỳ gói + cà phê và trà gừng.
Xin hết.....;)

hieunhoc
18-03-2013, 10:52
đợt này ko có cháo xương ăn khuya để cùng ăn với chị Cánh Diều nhỉ :)

electron
18-03-2013, 11:09
Em tham gia đội hậu cần ạ.

Xếp xé có cái tk nào khác ko nhẩy?

Em đơn phương độc mã, 1 lều, 1 túi ngủ ^^

chuotcondutduoi1
18-03-2013, 11:10
Có ai đu theo vụ này ko
Fansipan là ngọn núi nằm trên dãy Hoàng Liên Sơn, tiếng địa phương là HuaSiPan- có nghĩa là "phiến đá khổng lồ chênh vênh". Ngọn núi vẫn được mệnh danh là nóc nhà Đông Dương bởi độ cao 3143m so với mực nước biển. Vẻ đẹp mê hồn như rừng hoa Đỗ quyên,rừng trúc, rừng tùng và cảnh sắc hùng vĩ giữa đất trời của Fansipan khiến như ta đang lạc vào một câu chuyện cổ tích.
Từ trung tâm thị trấn Sa Pa (huyện Sa Pa, tỉnh Lào Cai), đi theo hướng Bắc, ngược phía Thác Bạc khoảng 15 km đến cửa rừng Trạm Tôn, nơi có độ cao 1.800m. Từ đây Bạn bắt đầu xuất phát chinh phục đỉnh Fansipan. Men theo một khe suối cạn là con dốc dựng đứng báo hiệu một cuộc hành trình nhiều gian khó bắt đầu. Sau khoảng một giờ vượt qua tầng thực vật lúp xúp, bắt đầu chìm mình vào cánh rừng già với những thân cây cao và to đến vài người ôm đứng chen san sát. Một điển hình của rừng nguyên sinh cận nhiệt đới đa tầng trong đó có hai tầng thực vật rõ rệt là đại thụ và cây tầng thấp. Loài hoa đỗ quyên rừng Hoàng Liên thay nhau nở quanh năm, phủ lên khu rừng tấm lụa sặc sỡ, mỗi loài nở trong vài tuần lễ. Tiếp theo là rừng trúc quân tủ, rừng Tùng, các loài Phong Lan….

1 . Thời gian :
- Thời gian và địa điểm khởi hành : ngày 29/03/2013 .
- Thời gian và địa điểm kết thúc : ngày 3/04/2013 .

2 . Số lượng người tham dự .
- 4-6 thành viên.

3 . Trang thiết bị cá nhân cần chuẩn bị .

- Bộ quần áo đi mưa chuyên dụng , 2 bộ đồ mặc để ngủ khi ở điểm nghỉ.
- 1 đôi Giầy leo núi chuyên dụng , 1 đôi dép đi lại khi ở điểm nghỉ (có thể mua giày bộ đội)
- Tất leo núi chuyên dụng 2 đôi , tất thường 1 đôi .(tất càng dài càng tốt)
- 2 Đôi găng tay leo núi, mua loại găng tay có hạt nhựa trong lòng bàn tay.
- Balo loại 30L – 45L .
- Khăn quàng giữ ấm cổ , mũ len trùm kín
- Cờ tổ quốc .
- Đồ vệ sinh cá nhân : kem đánh răng , bàn chải , giấy ướt , nước rửa tay ,chống côn trùng cắn,thuốc đau bụng, dầu gió …
- Đồ ăn thêm Tuỳ sở thích, những loại này nên mang, gọn nhẹ, dinh dưỡng cao như : pho mát sợi , socola , kẹo béo …
- C sủi trắng
-Nước Revive thì càng tốt,

4. Chương trình chi tiết .
Ngày thứ 1: ( tối 29/3/ 2013) : Thứ 6
Có mặt tại bến xe Đà Nẵng lúc 18h xuất phát đi HN (tối đó ngủ trên xe)

Ngày thứ 2 : ( 30 / 3/ 2013) : Thứ 7
9h Có mặt tại bến xe Nước Ngầm HN, đoàn sẽ di chuyển ăn uống tự túc , tự do tham quan chụp hình, ăn trưa nghỉ ngơi
19h30 Có mặt tại bến xe Mỹ Đình lên xe Hải Vân để đi Sapa (tối đó ngủ trên xe)
Ngày thứ 3(31/3/ 2013):Chủ Nhật
- 6h00: Đoàn sẽ đến Sapa tập trung tại nhà Anh Đồn Trưởng Đồn Biên Phòng Sapa đánh răng , rửa mặt và chuẩn bị đồ đạc trang bị để leo Fansipan (sẽ gởi lại những thứ ko cần thiết khi leo của đoàn taị nhà Anh Đồn trưởng Sapa). Đoàn sẽ Ăn sáng trên đường di chuyển lên địa điểm tập kết.
- 9h00: Xe ôtô và Porte đón đoàn đưa lên Cửa rừng Trạm Tôn và đoàn bắt đầu cuộc hành trình, ăn trưa lunch box (2.250m) trên đường đi, lên đến điểm 2.800m cắm trại ăn tối và nghỉ qua đêm .

Ngày thứ 4(1/4/2013):

- 6h Đánh thức, Tập trung Đoàn sau khi ăn sáng, đoàn xuất phát lên tới đỉnh Fansipan 3143m, đoàn uống rượu Champange ăn mừng chiến thắng, chụp ảnh lưu niệm và ăn trưa.- Xuống lại Sapa.
15h Đoàn sẽ có mặt tại Cửa Trạm Tôn (xe đưa đoàn về lại nhà anh Đồn Trường để nghỉ ngơi và lấy những vật dụng đã gửi tại đó hôm trước.)
16h Đoàn sẽ tham quan Sapa, đi chợ, chụp hình, mua sắm (giao lưu với khách bí mật)
17h30 Đoàn sẽ lên xe Hải vân về HN (chuyến cuối cùng) (tối đó ngủ trên xe)

Ngày thứ 5(2/4/2013):
8h Đoàn có mặt Tại bến xe Mỹ Đình Hà Nội (vệ sinh cá nhân tại bến xe )
8h30 Đoàn tập trung ăn buổi sáng.
9h Đoàn di chuyển vào trung tâm thủ đô (xe bus) tham quan hồ Hoàn kiếm, chợ đồng xuân, Lăng chủ tịch, hoàn thành Thăng Long .v.v.v
14h30 Đoàn di chuyển ra bến xe Nước Ngầm
15h30 Đoàn tập trung (Tổng hợp chi phí thu chi của đoàn)
16h Đoàn lên xe Kim Chi về ĐN (tối đó ngủ trên xe)

Ngày thứ 6 ( 3/4/2013):
6h Đoàn có mặt tại bến xe ĐN , chia tay đoàn
5. Chi phí dự kiến :
Xe Kim Chi (0511. 3661474 ) ĐN-HN-ĐN 760.000k
Xe Hải Vân ( 0903.224808 – 0916.900946 -04.36686358 ) HN- SPA- HN 600.000k
Chi phí leo Fan 2 ngày (bao gồm ăn trưa 31/3 , tối 31/3, sáng 1/4 , trưa 1/4 , thuê túi ngủ, lều lán, phí bảo hiểm,phí môi trường, vé vào rừng….) 1.200.000d – 1.500.000d / 1 porte (ta sẽ lấy số lớn nhất 1.500.000d)
* Lưu ý : 1 porte sẽ gùi đồ cho 2 người/ 2 ngày
Vị chi tạm tính cho một người : 760k + 600k + 1.500k = 2.860 k
Vì chúng ta đi theo đoàn nên phải off và thu tiền trước để mua vé xe, cũng như tạm ứng cho porte để mua đồ ăn trước.
Như Vậy mọi người sẽ đi làm bình thường vào ngày thứ 6 (29/3/2013), chỉ xin nghỉ ngày thứ 2, thứ 3 (ngày 1/4 -2/4/2013)
-Lịch Off và chốt đoàn ngày 19h ngày 25/3/2013 tại nước mía bạch đằng.
-Lịch tập thể lực( ngày 1) 19h ngày 22/3/2013 tập trung tại Indochina gởi xe, 19h30 xuất phát đi bộ lên giữa cầu thuận phước nghỉ tí rồi quay về ( khi đi nhớ mang theo balo (trong balo tạm bỏ những vật dụng cá nhân khoảng 5kg), nước uống tự túc mang theo.Kết thúc lúc 21h30
-Lịch tập thể lực (ngày 2) 17h 30tập trung tại chùa Linh Ứng gởi xe (mọi người tự ăn nhẹ trước khi đi nhé), 18h xuất phát đi bộ theo đường Sơn trà ( khi đi nhớ mang theo balo (trong balo tạm bỏ những vật dụng cá nhân khoảng 5kg), nước uống tự túc mang theo.Kết thúc lúc 20h
Mọi chi tiết liên hệ : Chuột con đứt đuôi 0905.040384
Email : [email protected]

Digicuong
18-03-2013, 13:13
Được sự giao phó của Bố Po, Moon xin lên thực đơn cho buổi sinh nhật PĐN. Nếu Mem nào có ý kiến đóng góp cho thực đơn phong phú xin vui lòng góp ý, ban hậu cần sẽ cố điều chỉnh cho phù hợp với tất cả mọi người và cũng rất cần sự chung tay góp sức của mọi người vào công tác hậu cần để buổi sinh nhật PĐN của chúng ta thành công tốt đẹp.
Thực đơn:
2.Buổi tối :
3. Buổi sáng:
Xin hết.....;)
Đội đi trước xin góp thêm 4 món: hàu mù tạt, cá giò và dìa nấu chua, cá Hanh nướng, cá Mú nấu cháo trong trường hợp câu được cá và bắt được Hàu :D

paulpaul68
18-03-2013, 13:38
Trong trường hợp đẹp nhất thì đội đi trước luôn có mồi góp vào buổi tiệc nếu ko có hàu mù tạt, cá giò và dìa nấu chua, cá Hanh nướng, cá Mú nấu cháo. thì chắc chắn mọi người vẫn có được mồi Tôm Rim mặn uống rượu ^^

boysleep
18-03-2013, 16:40
Chào các Phượter Đà Nẵng ! :)
Vốn dĩ bản tính hiếu khách Đà Nẵng cả nước không ai không biết...Nhưng sinh nhật PDN là khoảng thời gian để những người trong Phượt Đà Nẵng( nói riêng ) đã biết nhau gặp nhau ôn lại kỷ niệm vui buồn riêng trong nhà ( 2 khách mời vô cùng đặc biệt là Cánh Diều 76 và VoongSenh đã giành 2 vé đặc biệt,xin chúc mừng :) )...Nếu nhà Đà Nẵng đứng ra tổ chức toàn quốc thì các bạn biết rồi đấy,số lượng không giới hạn và thoải mái hết sức...Qua đó cũng nêu rõ quan điểm của PDN là không chối bỏ những thành viên mới nhưng sợ các bạn sẽ bị "lạt" không khí khi chưa biết nhau trong sinh nhật phượt lần này....Các bạn hết sức thông cảm nhé....
Nếu sau này có nhiều vụ off các bạn mới nên tham gia giao lưu trước để sau này khỏi bị bỡ ngỡ thì lúc đó sinh nhật Phượt phẹt,hay phượt các cung đường mới các bạn cũng dễ dàng hơn....
To : Đại ca AK47.....Thay mặt toàn thể anh em Phượters Đà Nẵng xin chân thành cám ơn tấm lòng của anh...Em đã send số tài khoản của em cho anh rồi...
Và sau đây thông tin vô cùng quan trọng
Số Lượng Hậu Cần Có Thể Kham Nổi : 30 người ! Số lương có hạn và thành viên cũ được ưu tiên cho danh sách này...
Rất mong các bạn hết sức thông cảm trong vấn đề này...
Thời gian đóng xèng : 17h ngày 20/3/2013 Tại 75 Hoàng Văn Thụ,Đà Nẵng
Số Xèng cho vụ lần này 150,000 VND
Bạn nào chuyển khoản xin vui lòng chuyển vào địa chỉ sau :
Trần Ngọc Nghĩa Trung
Ngân Hàng Đông Á
STK : 0108 298 927
Bạn nào chuyển khoản xong xin vui lòng nhắn tin vào số : 0905 220 240

Trân Trọng

Oạch!...
Thôi đành vậy. Hẹn PDN dịp khác. Cảm ơn bạn đã thông báo sớm. Đành phải chuyển hướng đi Hoa Phú Thành chơi.

Polyme
18-03-2013, 20:39
....
Thực đơn:
2.Buổi tối :
3. Buổi sáng:
Xin hết.....;)

Duyệt...uyệt...uyệt...

Đội đi trước xin góp thêm 4 món: hàu mù tạt, cá giò và dìa nấu chua, cá Hanh nướng, cá Mú nấu cháo trong trường hợp câu được cá và bắt được Hàu :D

Duyệt...uyệt...uyệt...

He he, chịu không nổi rồi Moon với Tồ ơi !!!

@Gái giang hồ : Cám ơn em nhiều nhiều :L. Xé ghi...sổ nợ 1 thùng cọp luôn nhá :D

I-love-bicycle-t
19-03-2013, 08:43
Cảm ơn bạn digicuong nhiều.Nếu bạn câu ko được ,nói nhỏ với bạn là Hàu,cá Giò ,cá Dìa ,cá Hanh ở chợ nhiều lắm bạn ạ .
Bạn chỉ cần mua mổi thứ vài kí lô là vừa,nhiều ăn ko hết phí nhen.Thay mặt PDN cảm ơn Đội đi trước mà chủ xị là bạn digicuong.Hoan hô bạn Cường.

chuotcondutduoi1
19-03-2013, 08:52
Cảm ơn bạn digicuong nhiều.Nếu bạn câu ko được ,nói nhỏ với bạn là Hàu,cá Giò ,cá Dìa ,cá Hanh ở chợ nhiều lắm bạn ạ .
Bạn chỉ cần mua mổi thứ vài kí lô là vừa,nhiều ăn ko hết phí nhen.Thay mặt PDN cảm ơn Đội đi trước mà chủ xị là bạn digicuong.Hoan hô bạn Cường.
Đội đi trước của Bác Digicuong chắc gồm những thành viên sau : Digicuong, Chimdadieu,Coca phải ko vậy, kakakaakaka thế thì mồi chợ nhiều lắm đây.

yzuzuf5
19-03-2013, 13:08
háo hức háo hức quá :D

yzuzuf5
19-03-2013, 17:25
đã chuyển khoản xèng cho Gà xé, nt trên đt cho xé rồi đấy nhá ^^!

dantocgoc
19-03-2013, 17:26
Nhà em cũng báo "dập dòm" 01 xuất nhé! Cụ tỷ chính thức em chốt hạ vào thứ 5 hoặc sau khi book được vé bác Po ợ!
(Em xin hứa là em sẽ ngoan):)

Polyme
19-03-2013, 21:58
Hoan nghênh Tù trưởng vào tham gia với PDN. Nhưng các bác vào làm nhà em ngại quá, he he! Chỉ là cắm trại nhân ngày SN thôi bác Tộc nhá, không có chương trình gì hết.

Tộc vào lúc nào thì nói anh biết, nếu anh không bận gì sẽ ra đón. Em hỏi Voongsenh và Canh_dieu76 có vào không, đi cùng cho vui.

Chỗ cắm trại đây bác Tộc, đây là SN năm ngoái, chủ yếu ăn nhậu và đập phá thôi..., bác Tộc nếu chưa có lều thì thích ngủ...dư lào nhể :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=80636&d=1333886398

dantocgoc
19-03-2013, 22:06
Hoan nghênh Tù trưởng vào tham gia với PDN. Nhưng các bác vào làm nhà em ngại quá, he he! Chỉ là cắm trại nhân ngày SN thôi bác Tộc nhá, không có chương trình gì hết.

Tộc vào lúc nào thì nói anh biết để ra đón. Em hỏi Voongsenh và Canh_dieu76 có vào không, đi cùng cho vui.

Bác lại đùa em phỏng...! Không có gì thì nhà em vào làm cái giề. ( Thích nhất vụ Bám đảo của bác ) há há..=))

Chỗ cắm trại đây bác Tộc, đây là SN năm ngoái, chủ yếu ăn nhậu và đập phá thôi...bác Tộc chưa có lều thì thích ngủ...dư lào nhể :))

Thế ý bác là định bố trí cho em dư lào ạ???(NT)

Dungbuocgiangho
19-03-2013, 23:10
Gato gato gato...

paulpaul68
20-03-2013, 07:55
Bác lại đùa em phỏng...! Không có gì thì nhà em vào làm cái giề. ( Thích nhất vụ Bám đảo của bác ) há há..=))

Thế ý bác là định bố trí cho em dư lào ạ???(NT)

Em cóa 1 Lều 2 ng và e tham gia 1 mình nếu bác Tộc ko ngại thì bác có thể ở nhờ với điều kiện là bác phải kể chuyện Ma cho em nghe như hôm ở đền Tưởng Niệm liệt sỹ ở Đảo Ngư - Nghệ An ấy ^o^ hehe.
U are welcome ^^'!

Thitgaxe
20-03-2013, 11:43
Theo thống kê đặt gạch và bê tông tính đến giờ phút này thì nền móng và gạch được liệt kê chi tiết như sau :

Đã nộp xèng : 150K
1. Thịt Gà Xé
2. Chuột con đứt đuôi
3. Master 125
4. Bảo Harley
5. Ngang
6. Yzuzuf5
7. Lê Minh Phương
8. Cánh diều 76 (nhà phượt Nghệ An)

Đội hình quăng gạch và bê tông tham gia cắt bánh sinh nhật !
9. Cánh gà chiên mắm
10. Cá Chăm Chỉ
11. Polyme
12. Bicycle
13. Raiha
14. Vitvit
15. Bạch Tuộc
16. Ashi
17. Hồ Thị Mơ (phượt Sài Gòn)
18. Kẻ Đi Tong (phượt Sài Gòn)
19. PaulPaul68
20. Digicuong
21. Chimdadieu
22. Lãng tử
23. Nguyệt Hà (The_moon)
24. Masara
25. Bạn Masara
26. Hiếu Nhóc
27. Electron
28. Thanh Hòa Thọ
29. Hà Phương
30. Kevin177
31. Quangcung8352
32. Trần Tiến
33. Thanh Thuy
34. ThiMauLoveLead
35. Hoacomay
35. Ducvubk
36. Fanmanga
37. Maichien
38. Chi
39. Bạn ThiMauLoveLead

2 vé dòm ngó
40. VoongSenh (phượt nhậu Hà Nội)
41. Dân Tộc Gốc (nhà phượt Thanh Hóa)

Chúng tôi cũng hoan nghênh tinh thần đồng tài trợ của 2 nhà tài trợ chính, đó là 2 thùng con cọp màu xanh cho giải cắt bánh lần này : AK47, Dừng Bước Giang hồ, mặc dù không tham gia cùng nhà Đà Nẵng được nhưng cũng đã hưởng ứng nhiệt tình cho cuộc vui lần này...Một lần nữa xin chân thành cám ơn.

Chiều nay bạn nào quăng gạch, quăng đá mà không quăng Xèng cho Gà Xé coi như không tham gia nhen...Vì chất lượng buổi tiệc nên mọi người thông cảm vấn đề này nhen...

Chốt sổ 35 đến 40 người nhé các bạn !

Polyme
20-03-2013, 13:59
Oạch! Đội hình toàn hàng khủng thế này hứa hẹn một trận tơi bời khói lửa đây, keke :))

Do số lượng mem tham gia cũng trên ba chục mem nên công việc hậu cần rất vất vả. Vì vậy mem nào rảnh thì sáng thứ bẩy cùng Moon, Xé đi chợ, chế biến thức ăn, nấu nướng, chuẩn bị than, củi, nồi, niêu, xoong, chảo, bát, đũa, nước, bia, bạt, đèn sạc...vv... và...vv..., nói chung là trăm thứ không tên.

Chiều nay 17h nộp xèng 150k tại 75 Hoàng Văn Thụ.

Thứ bẩy 23/3, đúng 15h xuất phát , các mem tập trung cuối đường Phạm Văn Đồng lúc 14h45, phương tiện xe máy. Các mem nhớ đúng giờ vì còn nhiều việc phải làm khi tới địa điểm cắm trại, mem nào tới muộn chịu khó lên sau, lạc đường ráng chịu. Nhớ mang theo lều, đèn pin, áo mưa và đồ dùng cá nhân cần thiết. Cá nhân tự túc tiền gửi xe máy tại bãi Hòn kiếm.

Show cái thực đơn của Moon phát cho khí thế :

2. Buổi tối :
* Khai vị : Gỏi bò khô
* Nhậu lai rai bia cọp xanh : Tôm khô, củ kiệu, trứng bách thảo
* Món ăn chính : Nem lụi cuốn bánh tráng
* Món ăn chính : Heo giả cầy chấm bánh mỳ
* Tráng miệng Đông sương 3 màu
3. Buổi sáng:
Điểm tâm : Mỳ gói + cà phê và trà gừng.

(Thực đơn có thể thay đổi chút ít cho phù hợp khi có ý kiến của các mem và phụ thuộc đội câu cá của Digi tồ mần ăn ra reng =)))

Thitgaxe
20-03-2013, 16:13
Thông tin giờ chót mới nhận vô cùng thú vị : Đồng tài trợ CaiLien đã ủng hộ thêm 1 thùng con cọp xanh cho nhà Đà Nẵng gọi là quà sinh nhật...
Thay mặt cho cả nhà em : Gà Xé người hơi bé cũng cố gắng la ré rằng : Chân Thành Cám Ơn Anh

ducvubk
20-03-2013, 20:53
Hôm nay đã được gặp mọi người. Tất nhiên là không đầy đủ Phươters ở Đà Nẵng, nhưng cũng rất vui. Ấn tượng với Bố Polyme và Anh nội Bicycle quá. Hy vọng là lần sau giao lưu, sẽ mạnh dạn hơn, vì lần đầu nên còn chưa dám.... lộ nguyên hình :D. Rất cảm ơn cả nhà đã cho cơ hội được giao lưu. :)

fanmanga
20-03-2013, 21:02
Kaka, đông dzui rồi. Được tham gia cùng bà con cô bác rồi. Sau sinh nhật bác nào đi phượt cho mình bu bám với nhé.
Hi vọng lần này đi ko đau bụng, hè hè =))

Moon_Lunar
20-03-2013, 21:59
Em chào cả nhà, em tên Moon, em mới tham gia vào diễn đàn ngày hôm nay vì thật ra em cũng có chuyện nhờ vả ah.

Chuyện là, em đang chuẩn bị đi Đà Nẵng, em đi một mình thôi, lại là lần đầu tiên nhưng em không muốn đi theo tour mà đi du lịch bụi, em có khoảng 1 tuần để lê lết khám phá. Theo dự kiến thứ sáu 03/22 em sẽ lên tàu lửa thì ngày thứ bảy 03/23 em sẽ ra tới nơi, sau đó thì mày mò tự khám phá. Em biết đến PDN là do một mem bên WTT giới thiệu ah, em mong các anh chị ở đây góp ý dùm em chỗ ăn chơi và điểm tham quan. Em dự tính sẽ đi theo tour ghép trong ngày của khách sạn, sau đó lên Bà Nà ở 1 đêm và đi Hội An. Em cũng coi trên net thì khách sạn Đại Á và Atlantic là okay, các anh chị có thể cho em xin ý kiến về 2 khách sạn này dc ko ah, em cũng biết đi xe máy cũng vui và thuận tiện nhưng chỉ có mình em nên em tính đi bằng xe bus.

Ngoài ra buổi tối, em cũng muốn đi loanh quanh mấy quán cafe nữa.

Em cám ơn các anh chị nha.

Polyme
20-03-2013, 22:41
Bạn Moon trùng tên với Moon nhà PDN roài :D. Bạn có một tuần ở ĐN thì tha hồ khám phá. Bạn hỏi chung chung quá nên không biết hướng dẫn thế nào. Bạn vào topic Sâu nặng Miền Trung ở diễn đàn này tha hồ mà tham khảo, có tất tần tật các địa điểm cần đi, các khách sạn, nhà nghỉ, các nơi ăn uống, thuê xe, xe bus đi lại...ở ĐN, Hội An.

Ở Đà Nẵng thì đi Bà Nà, khu bán đảo Sơn Trà, bãi biển ĐN, Ngũ hành Sơn. Đi Hội An xe bus có sẵn, tham quan phố cổ, ra luôn Cù Lao Chàm. Bạn có nhiều thời gian thì ở Hội An đi luôn thánh địa Mỹ Sơn nữa.

Bạn ở Atlantic thì cao cấp so với dân phượt rồi :)). Atlantic là KS ở phía biển, còn Đại Á ở trung tâm thành phố bình dân hơn.

Polyme
20-03-2013, 22:51
Thông tin giờ chót mới nhận vô cùng thú vị : Đồng tài trợ CaiLien đã ủng hộ thêm 1 thùng con cọp xanh cho nhà Đà Nẵng gọi là quà sinh nhật...
Thay mặt cho cả nhà em : Gà Xé người hơi bé cũng cố gắng la ré rằng : Chân Thành Cám Ơn Anh

Một lần nữa anh xin cám ơn Calien đã nhiệt tình ủng hộ cho cuộc vui của mọi người. Hẹn em hậu SN (beer) nhá.

yzuzuf5
21-03-2013, 00:16
Xin cảm ơn a AK, a Calien, c Giangho đã tiếp thêm động lực cho nhà Phượt ạ :D

Thitgaxe
21-03-2013, 11:12
Mặc dù dặn với lòng là sẽ chốt sổ 30-35 người nhưng không kiềm lòng được.... Hôm qua với một sự nhiệt tình không thể từ chối nên bố Polyme sau khi hội ý với các mem ban hậu cần đã quăng thẻ xanh ra quyết định ghi sổ cuối cùng cho 4 nhân vật vô cùng mới toanh....Với sự nhiệt huyết của các em, Bố hoan nghênh tinh thần : Xông vào ngay hàng rào :D

Danh sách các ứng cử viên tham gia buổi sinh nhật năm nay gồm có :

1. RaiHa235
2. Vitvit
3. The_moon
4. Hoa_Co_May
5. I love bicycle
6. Polyme
7. Quangcung8352
8. Mahee
9. Ashi
10. Bạch Tuộc
11. Hồ Thị Mơ (phượt SG)
12. Yu (phượt SG)
13. Fanmanga (mem mới toanh)
14. Ducvubk (mem mới toanh)
15. Machien (mem mới toanh)
16. Hiếu Nhóc
17. Hà Trương
18. Hà Phương
19. Chị Tri (bạn Hà Phương)
20. Friendship
21. Kevin177
22. Cá Chăm Chỉ
23. Trần Tiến
24. Digicuong
25. Chim Đà Điểu
26. Cánh Gà Chiên Mắm
27. Lê Minh Phương
28. Masara
29. Ozawa (bạn Masara)
30. Ngang
31. Master125
32. Bảo Harley
33. Chuotcondutduoi
34. Thitgaxe
35. ThiMauLoveLead
36. Yzuzuf5
37. Cánh Diều 76 (phượt Nghệ An)
38. PaulPaul68
39. Electron
40. Thanh Thủy
41. Langtu
42. Karem

Khi đi các bạn nhớ mang theo một số vật dụng cá nhân như : Lều, chõng, chăn, chiếu, gối, mền, nệm...kính thưa các loại có thể nằm được, và một số vật dụng cá nhân như : vệ sinh cá nhân, áo mưa, đèn pin, đèn sạc, thuốc đau bụng.....

Chúc mừng 3 vị khán giả đã giành được giải tài trợ KIM CƯƠNG, đó là giành được 3 suất tài trợ 3 thùng con cọp con màu xanh cho nhà Đà Nẵng.

1. Dừng Bước Giang Hồ
2. AK47
3. Calien

Xin cám ơn 3 vị khách vô cùng đặc biệt....

Vì số lượng tham gia đông như Tất Niên năm ngoái nên rất cần sự vận chuyển đồ của các bạn.... Lịch trình chuẩn bị và vận chuyển xin nhường lời lại cho Trưởng Ban Hậu Cần : Nguyệt Hà (The Moon)

Mọi công tác hậu cần và chuẩn bị rất cần sự tham gia nhiệt tình của các bạn....Mỗi người một tay cho buổi tiệc được trọn vẹn....Qua đây cũng xin biểu dương tinh thần lăn xả không vất vả của Nguyệt Hà....người đã 2 tay đạo diễn tất cả các món ăn từ lăn tăn đến xào lăn....

Chú ý : Đội hình đi câu có Digicuong dẫn đầu, nếu không câu được cá có thể cử 1,2 mem xuống chợ mua để gọi là giữ sĩ diện :D

Một lần nữa xin chân thành cám ơn !

Trân Trọng !

the_moon
21-03-2013, 15:13
Hiện tại con số chốt đoàn dự SN phượt lên tới 42 mem, một con số đáng tự hào và Moon cũng nhận được không ít lời gợi ý trong thực đơn đa số ai cũng thích cháo và xôi nên Moon điều chỉnh lại như sau:
1. Buổi Xế: Bánh bột lọc bọc con tôm
2. Buổi tối:
* Gỏi bò khô
* Gà xé phay
*Xôi vò+ chả lụa
*Cháo sườn + bánh quẩy
3.Điểm tâm buổi sáng:
Bánh mỳ mặn + sữa tươi + cà phê+trà gừng.....
Đề nghị: Đội đi trước câu cá có cống hiến mồi gì thì báo hậu cần chuẩn bị gia vị xử lý mồi câu được nhá...tks of you

Thitgaxe
21-03-2013, 16:44
Theo thông tin mới nhận từ ban hậu cần thì sáng thứ 7 tuần này Đúng 7h30 tại 245 Nguyễn Chính Thanh sẽ tập trung đi chợ ! Bạn nào rãnh thì đến giúp cho hậu cần 1 tay nhé,hôm đó sẽ chế biến tại nhà chị Nguyệt Hà...Sáng đó bạn nào lạ thì alo cho Gà Xé theo đường dây nóng : 0905 220 240|
Cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn !

ducvubk
21-03-2013, 21:46
Sáng thứ 7 lên thi làm lại cái bằng lái xe, nên không lên giúp được mọi người, nhưng buổi chiều em sẽ lên sớm, chuyện vận chuyển đồ đạc thì xin góp 1 cái vai :v

Dungbuocgiangho
21-03-2013, 22:17
Aaaaaaaaaaaa........gato......người ở Sì Goòng mà hồn cứ bay về nơi ấy! Tại sao lại cắm trại ngày 23,24? Tại sao Lãng Tử lại cưới vào ngày 30 mà ko phải là 31? Tại sao mình lại kẹt ngay đợt này? Tại sao sinh nhật ko phải là tháng Tư mà là tháng Ba? Tại sao mình cứ hỏi tại sao thế này? :(( :((

fanmanga
22-03-2013, 00:13
Tại vì xui. It's right =))

doremi
22-03-2013, 07:49
Vẫn tàu ngầm nhà mình mãi thôi, iem năm nay k đi được òi, iem gửi cả nhà ít trái bắp nướng cho vui nghen.

Năm nay k có chị Giang hồ, k có rượu dâu cho mấy mem nữ uống rùi chị GH ơi.

Chúc cả nhà sinh nhật vui vẻ.

calien
22-03-2013, 09:02
Chúc cả nhà có mộ đêm trại đầm ấm, vui tươi, trọn vẹn!!!!!:D

Gold
22-03-2013, 10:58
Chào cả nhà,em là thành viên mới :D mặc dù không đi được nhưng chúc cả nhà có 1 chuyến đi vui vẻ thành công...Hẹn một ngày không xa sẽ giao lưu cùng các anh chị....

Em năm nay được 30 xuân rồi....Hiện 1 vợ 2 con 3 lầu chưa có 4 bánh....Các anh chị Phượters nếu có liên quan đến điện dân dụng hoặc chiếu sáng xin vui lòng đến 420 Ông Ích Khiêm ủng hộ :D
P/s ngoài lề : Gà Xé giới thiệu em vô đội Phượt Nhậu ^^
Số di động của em : 0905 877 677 Em tên Bi

Thitgaxe
22-03-2013, 11:23
Vì lý do đột xuất nên Nguyệt Hà trưa nay sẽ đi chợ,và chế biến tại nhà chiều nay lúc 5h...Bạn nào rãnh thì tranh thủ ghé qua chiều nay nhé,số nhà : 113/1 Nguyễn Du.
SDT liên lạc : 0905 220 240 Gà Xé hoặc 0914 135 533 Nguyệt Hà
Chân thành cám ơn

Gold
22-03-2013, 11:24
Mới ngồi với anh xong lại vào đây nhanh thế cu Trung Còi :))

the_moon
22-03-2013, 11:31
Moon đang cần 2 nồi khoảng 5 đến 6 lít hơi to to 1 chút để nấu cháo, các anh chị em nào có xin cho mượn và Moon hoàn trả lại sạch như mới mua từ Siêu thị về. Rất mong mọi người hợp tác. Ngày mai ai phụ công tác hậu cần thì đến 245 Nguyễn Chí Thanh gặp để Moon phân công giao phó lại cv 1 chút nhé bà con. Thân

Thitgaxe
22-03-2013, 11:49
Mới ngồi với anh xong lại vào đây nhanh thế cu Trung Còi :))

Vào cập nhật tình hình cho chuyến đi ngày mai ấy mà....

dantocgoc
22-03-2013, 12:58
Hẹn gặp lại mọi người. Nhà cháu chính thức 4h chiều lên xe. Sáng mai có mặt ở ĐN để tham dự ạ!:)

yzuzuf5
22-03-2013, 13:12
bố Po và Gà xé có thể chỉ đường đến địa điểm cắm trại của hội mình giùm e với, có lẽ tối mai e lên sau ạ :(

Polyme
22-03-2013, 13:40
Vẫn tàu ngầm nhà mình mãi thôi, iem năm nay k đi được òi, iem gửi cả nhà ít trái bắp nướng cho vui nghen.
Năm nay k có chị Giang hồ, k có rượu dâu cho mấy mem nữ uống rùi chị GH ơi.
Chúc cả nhà sinh nhật vui vẻ.

Thay mặt mọi người cám ơn em Mí Rê Đồ nhá. Em cứ đem bắp tới nhà chị Nguyệt Hà (Moon) để đó, mai sẽ có người...khuân đi.

Chào cả nhà,em là thành viên mới :D mặc dù không đi được nhưng chúc cả nhà có 1 chuyến đi vui vẻ thành công...Hẹn một ngày không xa sẽ giao lưu cùng các anh chị....
Em năm nay được 30 xuân rồi....Hiện 1 vợ 2 con 3 lầu chưa có 4 bánh....Các anh chị Phượters nếu có liên quan đến điện dân dụng hoặc chiếu sáng xin vui lòng đến 420 Ông Ích Khiêm ủng hộ :D
P/s ngoài lề : Gà Xé giới thiệu em vô đội Phượt Nhậu ^^
Số di động của em : 0905 877 677 Em tên Bi

Chào mừng bạn Gold ra nhập PDN, bạn chắc là ma cũ rồi vì thấy đăng nick trên phượt từ 2009 lận. Hôm nào ra mắt đội phượt nhậu nhá, chào bàn một thùng cọp xanh thôi :))

Thitgaxe
22-03-2013, 13:47
bố Po và Gà xé có thể chỉ đường đến địa điểm cắm trại của hội mình giùm e với, có lẽ tối mai e lên sau ạ :(

Tình hình là anh đi sau chú mày ơi...anh 4h mới đi được vì bạn anh giờ đó mới làm về :) Chắc anh tự mò mẫm lên thôi chứ biết sao giờ....ai đi chuyến sau thì alo mình đi chung nhé :))

Polyme
22-03-2013, 13:50
Hẹn gặp lại mọi người. Nhà cháu chính thức 4h chiều lên xe. Sáng mai có mặt ở ĐN để tham dự ạ!:)

Nhiệt liệt chào mừng SMod Dantocgoc vào tham gia cắm trại cùng anh em nhà PDN. Hân hạnh được đón tiếp Tù Trưởng.
Mai xuống bến xe ĐN sẽ có người đón nhá.

Đi qua sân bay trực thăng một đoạn, có cái ngã ba (chưa tới ông tiên đánh cờ đâu), rẽ trái đi thẳng vài km sẽ tới. Để cho cái hình lên dễ thấy hơn

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98651&d=1363937425

Gold
22-03-2013, 14:22
Chào mừng bạn Gold ra nhập PDN, bạn chắc là ma cũ rồi vì thấy đăng nick trên phượt từ 2009 lận. Hôm nào ra mắt đội phượt nhậu nhá, chào bàn một thùng cọp xanh thôi :))

Đúng rồi anh, em theo dõi diễn đàn này cũng lâu chắc 2008 chủ yếu vào "ăn cắp thông tin" :D
Ok anh, nếu có dịp em sẽ giao lưu :)
Chúc cả nhà có chuyến đi vui vẻ ;)

Thitgaxe
22-03-2013, 15:14
CHiều nay tình hình 5h bạn nào rãnh thì qua 113/1 Nguyễn Du giúp 1 tay nhé !
P/s : Ngày mai cần một số xe đi sớm đến địa chỉ trên để vận chuyển hàng hóa ra điểm hẹn....
Bạn nào giúp được gì thì xông pha vào nhé !

electron
22-03-2013, 15:25
P/s : Ngày mai cần một số xe đi sớm đến địa chỉ trên để vận chuyển hàng hóa ra điểm hẹn....

Mai vụ này mấy giờ anh nhỉ?

machien
22-03-2013, 21:27

Giờ mới đọc đc tin này @@.sáng mai có tiếp tục làm hậu cần nữa không a ?

Polyme
22-03-2013, 22:57
@Machien : Em điện trực tiếp cho Xé 0905.220.240 và Moon 0914.135.533 nhá, rất cần sự trợ giúp đấy.

Chiều tối nay đại ca Voongsenh đội phượt nhậu Hà Nội đã đáp tầu vào chung vui cùng nhà PDN ta. Anh thay mặt PDN cám ơn Voongsenh rất nhiều. Mai có Lê Minh Phương đón em nhá.

Chiều nay Moon và Xé đã khởi động vụ chợ búa, nấu nướng đây (ảnh của Xé trên FB). Các mem nào rảnh thì liên hệ trực tiếp với Xé và Moon nhá, chiều nay hơi...neo người quá.

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/480758_10200695742133211_174404448_n.jpg

https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/602821_10200695784254264_1065805834_n.jpg

https://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/581794_10200696002419718_1160009592_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/221639_10200696049500895_1381345075_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/480746_10200696004859779_801572148_n.jpg

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/576701_10200696006939831_606925861_n.jpg

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/480467_10200696023540246_1016200604_n.jpg

Polyme
23-03-2013, 07:49
Sáng nay Smod Dantocgoc nhà vịt Thanh Hóa và Cánh diều 76 nhà cá Nghệ An đã tới ĐN, thay mặt PDN nhiệt liệt chào mừng hai em.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98821&d=1363999494

Gold
23-03-2013, 10:14
Oh bửa nay dưới ĐN không có ai chạy xe ôm hay sao lên tận Bến Xe mà chờ khách vậy cu Trung :D

Polyme
23-03-2013, 10:49
Chốt danh sach vụ cắm trại chiều nay đây :

1. RaiHa235
2. Vitvit
3. The_moon
4. Hoa_Co_May
5. I love bicycle
6. Polyme
7. Quangcung8352
8. Mahee
9. Ashi
10. Bạch Tuộc
11. Hồ Thị Mơ (phượt SG)
12. Yu (phượt SG)
13. Fanmanga (mem mới toanh)
14. Ducvubk (mem mới toanh)
15. Machien (mem mới toanh)
16. Hiếu Nhóc
17. Hà Trương
18. Hà Phương
19. Chị Tri (bạn Hà Phương)
20. Friendship
21. Kevin177
22. Cá Chăm Chỉ
23. Trần Tiến
24. Digicuong
25. Chim Đà Điểu
26. Cánh Gà Chiên Mắm
27. Lê Minh Phương
28. Masara
29. Ozawa (bạn Masara)
30. Ngang
31. Master125
32. Bảo Harley
33. Chuotcondutduoi
34. Thitgaxe
35. ThiMauLoveLead
36. Yzuzuf5
37. Cánh Diều 76 (phượt Nghệ An)
38. PaulPaul68
39. Electron
40. Thanh Thủy
41. Langtu
42. Karem
43. Long Tuấn
44. Dantocgoc (nhà vịt Thanh Hóa)
45. Voongsenh (đội phượt nhậu Hà Nội)

14h45 các mem có mặt tại cuối đường Phạm Văn Đồng, đúng 15h xuất phát.

Polyme
23-03-2013, 14:24
Cùng Voongsenh và Cánh Diều 76 trưa nay tại...Bé Mặn. Dantocgoc "chết" roài :))

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98825&d=1364023310

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98824&d=1364023310

BanickLionking
23-03-2013, 16:23
Mụ cả Điêu bay như chim í nhỉ? Trong đó không có Thăng Long bao mềm đâu nhá!

khachsanbaothy
23-03-2013, 19:08
Sinh nhật phượt lên 3
Sơn Trà trời lộng gió
....

Dungbuocgiangho
23-03-2013, 23:53
Một ngày mệt đứ đừ...mà cứ nghĩ đến bà con ở Hòn Kiếm mà chịu ko nổi... Chúc cả nhà ăn chơi vui vẻ..

satthudanong
24-03-2013, 11:00
Vì 1 số lý do nên nhà em không tham gia uống chén rượu mừng Phượt Đà Nẵng lên 3 đc (beer).Tiếc quá :( . Em chúc nhà mình ngày càng phát triển và khám phá những cung đường thú vị vui vẻ và trên hết là an toàn. Nằm ở nhà đợi hóng ảnh SN của các bác ;)

fanmanga
24-03-2013, 12:24
Ngồi hóng hình đẹp của phuoters Đà Nẵng. He he :LL

dantocgoc
24-03-2013, 14:02
Sinh nhật phượt lên 3
Sơn Trà trời lộng gió
....

Âm binh của Hoa Cỏ May (Hoa Thủy Tinh) lại tái xuất giang hồ rồi!:))

voongsenh
24-03-2013, 18:51
Thiệt là vui. Tình cảm mà anh em phượt Đà nẵng cùng anh cả Pô làm gia đình và cá nhân em không câu nào tả xiết.
Hết bất ngờ này sang bất ngờ khác. Đám trẻ theo bố nhiều phen mà cũng mê ly vì vụ sinh nhật này...(c)
Em ko pos đc ảnh vì ko có máy tính. Vậy cả nhà xem tạm ảnh qua Face của em tạm đã nhé.
http://www.facebook.com/voongsenh?ref=tn_tnmn

Polyme
24-03-2013, 20:55
Xin chân thành cám ơn tất cả các mem nhà PDN đã tham gia sinh nhật lần thứ 3 (tức là PDN lên 4 nhá các mem). Đặc biệt cám ơn cả gia đình Voongsenh từ HN vào với phượt mẹ và hai phượt nhí thật dễ thương, cám ơn Smod Dantocgoc thay mặt diễn đàn cũng như đại diện nhà vịt Thanh Hóa, cám ơn Cánh Diều76 nhà phượt Nghệ An lần thứ hai cùng tham gia cắm trại với anh em PDN. Cám ơn Vũ Du từ SG ra xuyên màn đêm Sơn Trà tìm đến tận nơi cắm trại để chung vui. Cám ơn tất cả các mem PDN, các mem phượt cả nước không tham gia được nhưng đã gửi tin chúc mừng. Cám ơn các mem vắng mặt nhưng đã tài trợ cho SN vui, say hết cỡ đó là AK47, Dungbuocgiangho, Calien. Và cũng đặc biệt cám ơn bác Hiệp hội trưởng Phượt Quảng Ninh đã gửi tặng một thùng bia. Cám ơn Hột Cà na Xí Muội đã đặt bánh tặng sinh nhật. Cám ơn Moon, Gà Xé và tất cả các mem trong đội hậu cần đã tổ chức một sinh nhật thật vui, đậm chất phượt. Hy vọng sang năm chúng ta lại có một sinh nhật vui vẻ, đầm ấm hơn nữa.

Ngày nay bận quá, giờ mới về vào phượt tranh thủ post ảnh đây, các mem đón xem nhá.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98899&d=1364134485

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98898&d=1364134485

Polyme
24-03-2013, 21:19
Các mem nhà ta thật đúng giờ, đúng 14h45 các mem đã có mặt gần đầy đủ tại điểm tập kết cuối đường Phạm Văn Đồng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98900&d=1364134485

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98901&d=1364134485

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98902&d=1364134485

Hoacomay với bánh sinh nhật

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98903&d=1364134485

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98904&d=1364134485

Mọi người tất bật sắp xếp đồ lên xe

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98905&d=1364134842

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98906&d=1364134842

Polyme
24-03-2013, 21:30
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98907&d=1364135119

Lên đường thôi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98908&d=1364135119

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98909&d=1364135119

Lần đầu tiên Dantocgoc và Cánh Diều 76 đến chỗ này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98910&d=1364135119

Đến nơi rồi, cùng vận chyển đồ xuống bãi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98911&d=1364135119

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98912&d=1364135119

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98913&d=1364135119

Polyme
24-03-2013, 21:53
He he, lần cắm trại này được vận chuyển đồ lên, xuống núi những hai lần nhá, gọi là tập thể lực ý mà

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98916&d=1364136390

Văn Pháp Lương lặc lè với hai thùng bia, bê xuống, be lên lại bê xuống núi, he he!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98917&d=1364136390

Trantien281

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98914&d=1364136390

Masara và Hà Phương, nghe chừng cũng đuối lắm rồi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98915&d=1364136390

Paul trông vất quá !

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98918&d=1364136390

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98919&d=1364136390

Bicycle cùng Dantocgoc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98920&d=1364136390

Polyme
24-03-2013, 22:03
Hatruong, Thanh HT, Master125 và Digicuong

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98923&d=1364136998

Hà Phương, Moon, Bảo Harley

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98925&d=1364136998

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98921&d=1364136998

ThiMau, Cá Chăm Chỉ và Cánh Diều 76

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98924&d=1364136998

Hoacmay và Dantocgoc

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98922&d=1364136998

Tới nơi rồi, bác Bicycle khoái nhá!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98926&d=1364136998

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98927&d=1364136998

Polyme
24-03-2013, 22:11
Quang cảnh khu vực cắm trại và công tác chuẩn bị

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98928&d=1364137543

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98929&d=1364137543

Thật không uổng công leo tít xuống dưới bãi biển tuyệtt đẹp này

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98930&d=1364137543

Biển xanh, cát trắng, nắng nhẹ, thời tiết cứ gọi là đẹp... cực

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98931&d=1364137543

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98932&d=1364137543

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98933&d=1364137543

Nghỉ tay ăn bánh lọc cái nào

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=98934&d=1364137543

canh_dieu76
25-03-2013, 08:37
Dạ xin báo cáo với cả nhà là Cánh Diều đã về đến Vinh lúc 4h 25' sáng nay rùi ạ .
Cám ơn tất cả anh, chị em nhà Đà Nẵng đã đón tiếp nhiệt tình và có một buổi sinh nhật thật ấn tượng

ducvubk
25-03-2013, 08:58
Hôm qua về cái dông đi Lăng Cô chơi luôn, nên không update được gì cả ^^. Anh chị nào có hình thì up lên mediafire share link cho mọi người đi ^^. Hóng lắm :D

machien
25-03-2013, 11:12
Hai lần chuyển trại,lên rừng xún biển cuối cùng mọi người đã đến dc "thiên đường"(bố po gọi hj). Một buổi tối sinh nhật PDN thật vui và ý nghĩa bên những người bạn,người anh,chị. ngồi dưới ánh trăng nghe anh chị kể và tâm sự về chuyến đi của mình thật thú vị,đây có lẻ là những kinh nghiệm phượt đầu tiên để mình có thể tự tin cho những hành trình sắp tới. Em xin chân thành cảm ơn và chúc ae dân phượt lun lun khỏe mạnh để phượt thật là nhiều :):D

dantocgoc
25-03-2013, 11:55
Báo cáo nhà cháu về nhà sáng nay không hề sứt mẻ gì sất. Cám ơn mọi người đã đón tiếp long trọng nhiệt tình. Em hứa là sẽ ngoan và dìm hàng tất cả thành viên nhà phượt ĐN xuống đáy hòn....Hòn mà bác Po nói là hòn gì ấy ấy "chả nhớ":))=))

Thitgaxe
25-03-2013, 14:32
Báo cáo nhà cháu về nhà sáng nay không hề sứt mẻ gì sất. Cám ơn mọi người đã đón tiếp long trọng nhiệt tình. Em hứa là sẽ ngoan và dìm hàng tất cả thành viên nhà phượt ĐN xuống đáy hòn....Hòn mà bác Po nói là hòn gì ấy ấy "chả nhớ":))=))

Quên hộ em cái vụ đội trưởng nhé...quả đó anh mà dìm thì hơi ác nhẻ :D

Dungbuocgiangho
25-03-2013, 14:43
Trời ơi là trời, đất ơi là đất, em tiếc, tiếc, tiếc, gato, gato, gato, em thề từ nay trở đi sẽ ko bỏ qua bất kỳ buổi sinh nhật nào nữa. Cuối tuần này vác lều ra sân cắm tự tổ chức sinh nhật một mình. Ai muốn sinh nhật lại vác lều vô nhà em cắm nhé! Welcome!!!
Vì vẫn còn kịp tháng Ba mà...

Polyme
25-03-2013, 20:24
Trời ơi là trời, đất ơi là đất, em tiếc, tiếc, tiếc, gato, gato, gato, em thề từ nay trở đi sẽ ko bỏ qua bất kỳ buổi sinh nhật nào nữa. Cuối tuần này vác lều ra sân cắm tự tổ chức sinh nhật một mình. Ai muốn sinh nhật lại vác lều vô nhà em cắm nhé! Welcome!!!
Vì vẫn còn kịp tháng Ba mà...

He he! Gái giang hồ cho ngày giờ cụ tỉ đi, cuối tuần là ngày nào??? Quả này có cá lóc nường trui không? Chẹp chẹp!!!

Polyme
25-03-2013, 20:32
(Up tiếp ảnh SN )

Này thì bánh bột lọc bọc con tôm. Nhà đông con, vèo phát hết nhẵn, ke ke!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99123&d=1364217625

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99124&d=1364217625

Các phó nhòm đang thử súng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99130&d=1364217685

Em Thanh HT đây. Ba năm liên tục, đúng ngày giờ trái đất, tắt đèn đều ở cạnh...lão Po...!!!

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99126&d=1364217625

Thanh, Quangcung, Raiha và Vivit

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99125&d=1364217625

Ông ...thần tài Bai xi cồ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99128&d=1364217625

Lão tù trưởng cùng Thanh HT

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99129&d=1364217625

Polyme
25-03-2013, 20:42
Vất vả nhất là khuân mấy thùng nước này đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99135&d=1364218545

Còn thiếu mấy thùng nữakhuaan lên sau, cám ơn các nhà tài trợ lần nữa nhá

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99133&d=1364218545

Lều chõng cũng hòm hòm rồi đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99137&d=1364218545

Moon tranh thủ bỏ bếp ra choạch kỷ niệm phát. Ngó lão Bai xi cồ đang luyện chưởng kìa

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99131&d=1364218545

Hà Phương và Tri

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99132&d=1364218545

Thanh và Karem

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99134&d=1364218545

Frienship, Dantocgoc và Langtu

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99136&d=1364218545

Polyme
25-03-2013, 20:53
Karem, Vitvit, Raiha và Thanh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99144&d=1364219090

Đội áo đồng phục của diễn đàn phượt đây. Cho đến nay, áo phượt chính thức của diễn đàn có ba mầu đỏ, vàng và tím. Năm 2010 sinh nhật diễn đàn ở Đồ Sơn Hải Phòng áo đỏ, năm 2011 ở Tiên Sa Đà Nẵng áo vàng và năm 2012 ở Sầm Sơn Thanh Hóa áo tím. Trong ảnh có mỗi Dantocgoc áo đỏ, Kevin và Digi tồ áo vàng, còn lại tím

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99141&d=1364219090

Đội áo này mới...kinh

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99142&d=1364219090

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99138&d=1364219090

Đội tả phí lù đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99140&d=1364219090

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99143&d=1364219090

Cái này có lẽ đông nhất

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99139&d=1364219090

Polyme
25-03-2013, 21:07
Hai mem mới tinh Fanmanga và Machien

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99151&d=1364219921

Mem mới Ducvubk và Trantien281

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99149&d=1364219921

Đang chém gió phần phật đây

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99150&d=1364219921

Hoacomay vào nhà PDN đã lâu, ọp lai nhiều rồi nhưng đây là lần đầu đi cắm trại, ngủ lều

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99148&d=1364219921

ThiMauLoveLead và Cánh Diều

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99146&d=1364219921

Paulpaul68 và Cánh Diều

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99147&d=1364219921

Cá Chăm Chỉ, Thanh, Raiha, Vitvit, Karem

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99145&d=1364219921

Polyme
25-03-2013, 21:22
Những tháng ngày rong chơi "cuối cùng" của chàng Lãng tử. Tuần sau đi tù chung thân rồi em nhá, he he!

Nhân đây anh cũng thông báo luôn do hôm trước quên mất : Trưa thứ bẩy này đám cưới đôi phượt đầu tiên của nhà ĐN ta là Langtu và Haanhdn, các mem nào có áo phượt tím, vàng, đỏ hay đen (PDN) thì mặc vào cho thêm vui vẻ nhá.

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99152&d=1364220723

Hieunhoc, Tri và Master125

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99153&d=1364220723

Đôi bạn Ngang và Sinh Sung Sướng

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99154&d=1364220723

Cây ghi ta của PDN, Yzuzuf5

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99155&d=1364220723

Paulpaul68

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99156&d=1364220723

Cây đàn lâu niên của PDN Kevin177 và Raiha235

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99158&d=1364220723

Bốn mem áo tím Masara, Hà Phương, Friendship và Cá Chăm Chỉ

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99157&d=1364220723

Polyme
25-03-2013, 21:40
Phượt nhí từ tận Thủ đô vào tham gia đây nhá

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/10210_533455270027008_1207736987_n.jpg

Hoacomay, Ngang, Sinh Sung Sướng và Yzuzuf5

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99160&d=1364222212

Nhậu thôi các mem ơi

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=99159&d=1364222212

Đội nhà bếp

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/522428_533454983360370_1053108282_n.jpg

Hai anh chị này chăm phết

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/228198_533455306693671_88092564_n.jpg

Này thì xôi vò

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-frc3/315049_533455336693668_2066019139_n.jpg

Vào trận thôi

https://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/5718_533455900026945_1077373366_n.jpg

(một số ảnh lấy từ FB của Ngang)

Polyme
25-03-2013, 22:02
Một số ảnh buổi tiệc SN

https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/552137_533455896693612_1473369332_n.jpg

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/576746_533456000026935_1720321322_n.jpg

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/601333_533456020026933_1128265762_n.jpg

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/379043_533456036693598_640768989_n.jpg

https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/599446_533456130026922_618885297_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/576716_533456200026915_1065528881_n.jpg

https://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/291717_533456290026906_767994554_n.jpg

Polyme
25-03-2013, 22:12
Quán bar trên đảo, hưởng ứng giờ trái đất :))

https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/392920_595480840463348_1967015417_n.jpg

trantien281
25-03-2013, 22:42
Xin phép góp vui mấy tấm hình chụp từ máy em ( Đã up lên fb Thịt Gà Xé mà không thấy post vào đây)

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/150874_10200709986129302_994939105_n.jpg

https://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/487517_10200709972928972_1561362712_n.jpg

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/601069_10200709972968973_2093222509_n.jpg

https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/7688_10200709972808969_476611505_n.jpg

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/10192_10200709973488986_826503474_n.jpg

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/580212_10200709973608989_445944137_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/269210_10200709973728992_1475230107_n.jpg

trantien281
25-03-2013, 22:43
https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/17783_10200709973968998_1164986096_n.jpg

https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/188403_10200709974449010_29514281_n.jpg

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/401338_10200709975169028_443177898_n.jpg

https://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/6431_10200709974689016_495077636_n.jpg

https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/164254_10200709975249030_170046932_n.jpg

https://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/580407_10200709975409034_1835206255_n.jpg

https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/541292_10200709975689041_141718740_n.jpg

trantien281
25-03-2013, 22:45
https://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/156008_10200709975849045_582793716_n.jpg

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/562175_10200709975969048_235941073_n.jpg

https://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/483254_10200709976689066_1219410763_n.jpg

https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/483684_10200709976889071_467568853_n.jpg

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/7340_10200709977249080_840548591_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/535885_10200709977569088_353239289_n.jpg

https://sphotos-a.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/299159_10200709977729092_1353256232_n.jpg

trantien281
25-03-2013, 22:47
https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/483718_10200709978209104_559062519_n.jpg

https://sphotos-b.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/486072_10200709978489111_2076942546_n.jpg

https://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-frc3/298298_10200709978889121_454219344_n.jpg

https://sphotos-d.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/484227_10200709979049125_1423744313_n.jpg

https://sphotos-f.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/487616_10200709979369133_1108871956_n.jpg

https://sphotos-h.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/579471_10200709979609139_427025004_n.jpg

https://sphotos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-frc3/401209_10200709979929147_828353538_n.jpg