PDA

View Full Version : Giao lưu trên đường phượt xuân 2013 (Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà mau)

tamdao012003
28-12-2012, 15:06
Chào cả nhà!
Tình hình là như thế này, sau chuyến đi miền tây mùa thu vừa rồi, ôm nhà em rất xúc động trước cảnh sắc và con người miền tây nên đã có chủ trương cho em chuẩn bị chương trình quay lại với miền đất này một lần nữa vào dịp xuân này (khoảng 5-14AL). Chuyến đi trước, với mong muốn được trải nghiệm mùa nước nổi nên nhà em chạy về phía bắc sông Hậu (nhưng do chưa đủ duyên nên mùa lũ năm nay không có nước về, chắc lại quay lại thượng nguồn sông Tiền vào thu năm tới...nếu chưa bị công ty đuổi việc..). Vì vậy, chuyến này nhà em dự định sẽ đi theo phía hạ lưu hai con sông này theo cung đường Sài gòn - Tiền giang - Bến tre - Trà vinh - Sóc trăng - Bạc liêu - Cà mau.
Em thì ham vui, và như thông lệ, đi chỉ có xế và ôm nên thường là em toàn phải tự nhậu một mình (một trong những cái buồn..), rút kinh nghiệm chuyến đi trước, qua pic này rất mong muốn sẽ gặp được các bác họ phượt ở các địa phương để làm quen và giao lưu, cũng là nhờ các bác giúp thêm thông tin cho xế ôm nhà em về tình hình tại các địa phương.
Ý định của nhà em là ở mỗi khu vực Bến tre, Trà vinh, Sóc trăng, Bạc liêu, Cà mau sẽ ngủ lại 1 đêm(không nhất thiết phải ở tỉnh lỵ) mà ở huyện hoặc khu nào mang nhiều bản sắc của vùng đó là tốt nhất, được thăm thú miệt vườn và thưởng thức các món ẩm thực dân dã đặc trưng của địa phương và được ngồi nhậu với các bạn tại địa phương là hay nhất.
Rất mong hồi âm của các bác.

takhoa2001
11-01-2013, 16:50
bak này đi nhiều ghê chứ ^^

thaptam
12-01-2013, 02:13
Book vé đi rồi bác dẫn chú đi, khà khà, nhớ mang theo cái thẻ cung cứng nhé...

thinhduyquach
12-01-2013, 14:08
Biết là Topic của anh sẽ bị chuyển hoặc bị khoá vì sai quy định , nhưng vẫn ráng chen chân vào ...tía lia vài câu :D

Tình hình là em ở đến 15 AL đó ....Nhà em huyện Giồng Trôm , cách Tp.Bến Tre 20km . Chổ em khá sầm uất ...!!!
Cái gì cũng có hết , yên tâm nhé . Về nhà em , em cho tắm nước mưa , cho ăn bánh tét . Dẫn đi bơi ghe , hái bần .
Tối về nhà nhậu chơi với chuối hột , sáng uống cf lùm , ăn Phở bò kiểu miền Tây :D
Còn món tép rang dừa mà em hứa với anh nữa . Hiiiii .

tamdao012003
14-01-2013, 11:28
Biết là Topic của anh sẽ bị chuyển hoặc bị khoá vì sai quy định , nhưng vẫn ráng chen chân vào ...tía lia vài câu :D

Tình hình là em ở đến 15 AL đó ....Nhà em huyện Giồng Trôm , cách Tp.Bến Tre 20km . Chổ em khá sầm uất ...!!!
Cái gì cũng có hết , yên tâm nhé . Về nhà em , em cho tắm nước mưa , cho ăn bánh tét . Dẫn đi bơi ghe , hái bần .
Tối về nhà nhậu chơi với chuối hột , sáng uống cf lùm , ăn Phở bò kiểu miền Tây :D
Còn món tép rang dừa mà em hứa với anh nữa . Hiiiii .

Thế thì tuyệt rồi, xuống sân bay a sẽ phone cho em.
Anh cũng không biết cái tp của mình thì nên để box nào cho hợp lý nữa.
Có gì nhờ các Mod xét giúp. Tks!

tamdao012003
14-01-2013, 11:29
Book vé đi rồi bác dẫn chú đi, khà khà, nhớ mang theo cái thẻ cung cứng nhé...

Dạ, bác mà đi đc em book cả cho bác gái luôn. Bác về gạ đi, đi kiểu này hay hơn kiểu của bác nhiều. Em thề thế!!!!

tamdao012003
16-01-2013, 14:44
Có bác nào Trà Vinh vào ủng hộ để em hỏi thăm tí ạ. Tks!

namnhihn
16-01-2013, 16:52
Đặt 1 gạch.

vu_info99
17-01-2013, 10:34
thích quá. mem mới chưa biết gì hết. cũng mong có dịp sẽ lăn xả 1 phen

nightpinky
17-01-2013, 15:15
Vote cho bạn một phiếu nhé, khoái thì khoái thật cơ mà đi Honda thì hơi ngại... Anyway bạn post hình trên mọi nẻo đường...phù sa nhé!

langtulangdu
17-01-2013, 20:58
Mình ở Bạc Liêu, có ghé thì nhớ ới 1 tiếng nghe :D

tamdao012003
17-01-2013, 21:55
Đặt 1 gạch.

Tks bác đã quan tâm nhưng nhà e không lập cung mà chỉ muốn gặp gỡ giao lưu, bia rượu với các bác tại các địa phương mà nhà em đi qua.

tamdao012003
17-01-2013, 21:56

Hay quá, nếu đc bác cho e số fone. Tks!

TungGiMi
18-01-2013, 00:10
HÌnh như năm nay cả TP Bạc Liêu bắn pháo bông lun phải ko ấy ? nếu zậy thì giao thừa ghé ới bạn rồi làm tí nhé :D

pedin
19-01-2013, 15:04
Em mới đi Bạc Liêu về. Nếu anh Ngũ lại thì có Nhà Khách Công Đoàn 250k/phòng đôi ở đường Trần Huỳnh sạch sẽ gần chợ đêm và nhà công tử Bạc Liêu. Buổi sáng ra đó ăn sáng rất ok. Buổi trưa xuống vườn nhãn ăn bánh xèo và ra nhà mát ăn hải sản và Buổi tối qua cầu Bạc Liêu 2 có 2 Chùa Ông Và CHùa bà (gọi chung là chùa tàu vào xin xâm) cả con đường bán quán nhậu và cafe( lưu ý là có nhiều muỗi). Giá cả rất ok.
Ngoài ra, anh có thể hỏi đường đi mẹ Nam Hải và Nhà Thờ Cao Văn Lầu. Bán kính có 10km nên đi ko xa đâu
:D

tamdao012003
20-01-2013, 16:34
Vào tới Vị thanh thì tớ alo cho Pedin nhé. Sang Gò quao nhậu luôn đc không??/

Lantrailt
20-01-2013, 20:41
Tết âm nhà bác vi vu miền Nam à??? Cái vụ đi ngày 3.3 chắc em không đánh đu theo được ạ. Năm nay em có 2 kế hoạch tiêu xèng lớn nên chắc các chuyến đi nhỏ đều phải stop lại hết ạ.
Nhưng em vẫn muốn có dịp được trở lại HG để đi các cột mốc, có gì bác giúp em nhé (mặc dù em chả biết là bao giờ mới đi được :(( )

huyfuji
20-01-2013, 22:34
Mình ở Trà vinh , có ghé thì nhớ ới 1 tiếng nghe.

tamdao012003
21-01-2013, 20:34
Tết âm nhà bác vi vu miền Nam à??? Cái vụ đi ngày 3.3 chắc em không đánh đu theo được ạ. Năm nay em có 2 kế hoạch tiêu xèng lớn nên chắc các chuyến đi nhỏ đều phải stop lại hết ạ.
Nhưng em vẫn muốn có dịp được trở lại HG để đi các cột mốc, có gì bác giúp em nhé (mặc dù em chả biết là bao giờ mới đi được :(( )

Sếp tớ cho chủ trương thế, lâu lắm e mới có vụ đi chơi mà định trước cả tháng thế này. Còn vụ 3.3.13 thì quan trọng là thời gian có rảnh không thôi, chứ đi với vợ chồng em thì cũng không có gì ngại lắm, thêm bát thêm đũa, thêm người thêm vui mà bác.
(Em nói thế này bác đừng giận, em thì đằng nào cũng đi, mà đã đi thì đăng nào chả phải đổ xăng, đi 2 người hay 4 người thì cũng rứa. Ăn uống ngủ nghỉ thì có các bác trên đồn các bác ý thết đãi rồi, heheeh, kiểu gì cũng có tiết canh lòng lợn bản...Nếu gần tầm đấy fix lịch em sẽ mật thư cho bác và bác Nov) còn nếu không, dịp nào bác định đi mạn Hà giang và Cao bằng thì alo trước, có gì em sẽ ới một tiếng cho các bác BP có thể sẽ giúp bác thỏa mãn việc vào chụp mốc, còn có anh đồn phó trẻ trung nào xung phong dẫn đi hay không thì em không dám chắc nhé...hehehehehe..

tamdao012003
21-01-2013, 20:35
Mình ở Trà vinh , có ghé thì nhớ ới 1 tiếng nghe.

Thanks bác, có gì bác nhắn cho em số fone nhé.

Lantrailt
21-01-2013, 22:45
Hí hí em sẽ nhớ điều này ạ. Vì chả hiểu sao đợt gần đây em lại ham hố những cục bê tông thế cơ chứ. Hic hic

Sếp tớ cho chủ trương thế, lâu lắm e mới có vụ đi chơi mà định trước cả tháng thế này. Còn vụ 3.3.13 thì quan trọng là thời gian có rảnh không thôi, chứ đi với vợ chồng em thì cũng không có gì ngại lắm, thêm bát thêm đũa, thêm người thêm vui mà bác.
(Em nói thế này bác đừng giận, em thì đằng nào cũng đi, mà đã đi thì đăng nào chả phải đổ xăng, đi 2 người hay 4 người thì cũng rứa. Ăn uống ngủ nghỉ thì có các bác trên đồn các bác ý thết đãi rồi, heheeh, kiểu gì cũng có tiết canh lòng lợn bản...Nếu gần tầm đấy fix lịch em sẽ mật thư cho bác và bác Nov) còn nếu không, dịp nào bác định đi mạn Hà giang và Cao bằng thì alo trước, có gì em sẽ ới một tiếng cho các bác BP có thể sẽ giúp bác thỏa mãn việc vào chụp mốc, còn có anh đồn phó trẻ trung nào xung phong dẫn đi hay không thì em không dám chắc nhé...hehehehehe..

huyfuji
22-01-2013, 20:26
Thanks bác, có gì bác nhắn cho em số fone nhé.

0945639697 minh ten Huy

tamdao012003
22-01-2013, 22:17
@hyufuji: Nhà em gọi mãi mà không thấy bác nghe máy, số em đuôi 77, nếu đúng số bác con phơm lại e nhé, tks bác!

tamdao012003
12-02-2013, 16:25
Tình hình là trưa mồng 5AL này nhà e bay vào, chăc hôm đầu tiên chỉ đủ sức đi khoảng 70km, e định đi theo hướng Cần giuộc, Gò công hoặc sang Tân phú đông. Có bác nào ở khu đó hỗ trợ và gặp gỡ giao lưu cho nó vui. Tks!

tuanngo
14-02-2013, 20:20
Mới đi miền tây về (cung đông), tính làm thêm cung tây mà không đủ sức...
Mấy ngày này người ta về miền tây nườm nợp.

thinhduyquach
15-02-2013, 00:13
Hic....Mới giao lưu với nhà Tamdao xong ...rượu dừa + Chuối hột muốn té ghế :D

Thank mọi người nhiều nhé . Ra Hn sẽ gặp .