PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Chia sẻ và ước mong của 1 thành viên mới.

nguyentuanduy
27-12-2012, 00:10
Em mới tìm lại được niềm vui đánh mất từ lâu của mình là đạp xe.Mong các ACE trong diễn đàn vào đây chia sẻ lí do mình yêu xe đạp đến với xe đạp để tăng sự giao lưu tăng mà sát, à quên cọ sát giữa các thành viên trong diễn đàn.
Hồi cấp 3 sáng sáng em đều đạp xe 5km từ Nguyễn Trãi đến trường Yên Hòa học, hồi đó việc đạp xe rất là bình thường vì bọn bạn đứa nào chẳng đi xe đạp nhất là lại được đi cùng bọn bạn nữa đi cào cào ghẻ của Trung Quốc mà ông nào cũng làm như cưỡi SH lạng lách vòng vèo trong cái đường trong của Đường Láng đơn giản đạp xe hồi đó rất là vui.Rồi thời gian trôi em rồi cũng lên đại học mặc dù rất cố gắng đạp xe đến tận năm thứ 2 nhưng rồi bọn bạn đều xe máy mà mình cứ xe đạp em thấy mình kém hòa nhập, cưa gái nó cũng kém tự tin (thấy mấy thằng có xe máy đều có người yêu hết mà)nên mình nghĩ có xe máy gái nó không theo ầm ầm thì kiểu gì cũng cưa được vài em và xe đạp phải xếp xó, 1 thời sau thì nó bị thanh lý hay đem cho em cũng không nhớ rõ nữa, thế chỗ xe đạp là chiếc wave thái của Papa .Hóa ra hồi đó suy nghĩ của em hơi nhầm:D 6 năm trôi qua từ ngày đó, vẫn chiêc wave đó, vẫn con người đó và vẫn FA ( Forever Alone) hóa ra cái xe chỉ là phuơng tiện quan trọng là người lái xe .LOL
Ban đầu thì mục đích của em chỉ là thấy tình hình V2 hơi căng thẳng, chân thì đánh cầu lông bị chấn thương nên em mới tậu con xe đạp vừa đạp loanh quanh mấy ngày chờ chân hết đau và cũng để sau này đi đâu gần gần cho nó tiện. Nhưng rồi sau 2 tuần với em nó ,cùng ăn cùng ngủ, chăm sóc em nó mỗi ngày,lo tái mặt vì sợ mua phải hàng đểu khi em nó tự dưng đổ bệnh vặt em lại thấy thích thích. Rồi em lên mạng tìm hiểu càng đọc càng mê sự trải nghiệm và cả giác được là chủ chiếc xe của mình các bác à.Thích nhất là cái cảm giác gặp tắc đường mình nhấc xe lên lề dắt bộ, Mấy con SH , camry nhìn mình còn ghen tị chứ đừng nói đến wave, với nouvo , mấy em gái đều nhìn em không biết là ngưỡng mộ anh ý manly quá hay thầm nhủ còn lâu mình mới iu thằng đi xe đạp kia nữa nhưng không sao. I like it.he he..Thằng bạn trong CLB Cầu lông của em thì nghe em nói bỏ hơn 5tr mua xe nó cười rất là khinh bỉ, nó kêu tiền mua xe bỏ ra mà mua vợt còn hơn ( gần 4 củ / cây) nó đâu biết thằng này rất là bảo thủ vì nó thích mỗi cầu lông thôi. Quan điểm của em là cái để mình " cưỡi " nên đắt hơn cái mình "cầm" :)).về điều này thì chắc Thánh Gióng cũng cùng quan điểm với em, Thánh cưỡi Ngựa Sắt nhưng chỉ nhổ tre để đánh nhau là chính.
Sau 2 tuần đó em vẫn là Em, khác mỗi điều là chân đã khỏi và thêm 1 thú vui mới đạp xe dắt chó đi dạo và ngắm gái đẹp.Em dừng chém ở đây nói nữa chắc các bác gục hết mất, em xin đề đạt chuyện chính:
- Ước mơ được phượt bằng xe đạp đã được ấp ủ trong em từ lâu lắm rồi,xuyên Việt cùng là 1 mục tiêu để cố gắng phấn đấu, có 1 bạn trên diễn đàn cũng đang tổ chức. Nhưng đọc nhưng lời comment ở phía dưới em thấy mình chưa đủ khả năng đây là 1 hành trình dài và khắc nghiệt. Vì vậy em nghĩ mình sẽ bắt đầu từ những chuyến đi nhỏ quanh 50km đổ lại,để lấy kinh nghiệm mặc dù nhiệt tình nhưng em biết điều này cũng hơi khó vì em mới tham gia còn nhiều bỡ ngỡ. Để bắt đầu 1 chuyến đi với newbie như em thì em rất cần những người bạn đồng hành, vì vậy em mong anh chị em trong diễn đàn có tour nào ngắn ngắn thì cho em tham gia với.
Sau đây là thông tin của em :

Nguyễn Tuấn Duy - 1987
Nghề nghiệp : Đã tốt nghiệp ĐH mỏ địa chất Hn -Tạm thời đang ở nhà giúp bố làm lưỡi câu
Địa chỉ 133 Nguyễn Trãi Thanh xuân - HN
Đt 0938845488
Email [email protected]
You are all welcome

rollroyce
27-12-2012, 08:55
Haiz...! newbie bao giờ cũng khó khăn cả về kinh nghiệm, sức khỏe lẩn bản lỉnh của bản thân.
Mình cũng newbie, đồng cảm với cậu.
Nếu bạn ở SG thì hay. Mình cũng đang kiếm những chặng đường ngắn chừng 50-60km để thử sức.

nguyentuanduy
27-12-2012, 12:35
hì hì thank bạn đã chia sẻ :D. Nick fb tớ nè khi nào tớ vào Nam làm 1 chặng ngắn ngắn cho vui nhé Tuanduy Nguyen

harrycon
03-01-2013, 09:12
bác Duy cứ yên tâm,1 khi đã quen em vs bác Vĩ thì chỉ có bị kéo lê đi khắp nơi thôi,trước tết đi Ba Vì bác này,có gì cụ thể em sẽ báo bác sau :)))))))))

thiethaucuong
03-01-2013, 09:23
Hôm nào Ba Vì em theo với

harrycon
03-01-2013, 19:50
Hôm nào Ba Vì em theo với

bác ad fb của em,có gì em thông báo vs bác :))

https://www.facebook.com/ku.tae.9

chimcuckoo
04-01-2013, 11:53
Mai độp Đồng Mô đê http://www.facebook.com/events/143477045803895/

Gã Da Vàng
04-01-2013, 14:30
Ối giời e ko vào đây sớm, hôm cn ngày cuối năm vừa rồi em với 1 bác nữa đạp từ HN lên Tam Đảo. 2ae đạp vui lắm :)) tiếc quá ko biết mà gọi thêm bác nhỉ. Link ảnh để bác xem nè :D
http://www.xedap.vn/xxx/showthread.php?t=16363&page=35