PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Bơm hơi?

tdnhattk
26-12-2012, 09:33
Các bạn dùng bơm hơi nào cho các chuyến đi đường trường? Mình thì hay mua loại bơm mini loai 25 > 30k đó nhưng đến nay đã mua 5 cái rồi. mỗi cái bơm được 1,2 lần là không bơm được nửa( bơm vào thì được nhưng nó không chặn giử hơi lại, có bao nhiêu hơi trong săm xe là nó tuôn ra hết luôn bơm cả buổi mà chả lên tý nào). Giờ định hỏi các bạn nên dùng bơm hơi nào dùng được lâu lâu mà gọn gọn ấy.

TAW
31-12-2012, 22:59
Em mua ở Dân Sinh cái bơm đạp mini, không nhớ giá bao nhiêu nữa, thấy đạp cũng lâu rồi mà có bị hư hỏng gì đâu :D

pe_nhoc16
07-01-2013, 17:35
Đúng đó bạn, vào chợ Dân Sinh mua cái bơm đạp, vừa gọn mà bền nữa :)

ndbaoanh
07-01-2013, 22:34
Đúng đó bạn, vào chợ Dân Sinh mua cái bơm đạp, vừa gọn mà bền nữa :)
Chủ yếu là gọn nhẹ, mua cái loại đạp kềnh càng

Các bạn dùng bơm hơi nào cho các chuyến đi đường trường? Mình thì hay mua loại bơm mini loai 25 > 30k đó nhưng đến nay đã mua 5 cái rồi. mỗi cái bơm được 1,2 lần là không bơm được nửa( bơm vào thì được nhưng nó không chặn giử hơi lại, có bao nhiêu hơi trong săm xe là nó tuôn ra hết luôn bơm cả buổi mà chả lên tý nào). Giờ định hỏi các bạn nên dùng bơm hơi nào dùng được lâu lâu mà gọn gọn ấy.

Mình xài hoải có hư đâu???? THậm chhi1 xài loại bằng nhôm mỏng tanh. Không giu64 hơi được ko phải do ống bơm nhỏ, mà la miếng gioăn cao su không đủ to để kín hơi. Nhưng nếu bạn đã xài đến cái thứ 5 rồi, thì tin chắc là do cách thức bạn bơm là có vấn đề
Nếu mưa mua loại cứng cáp, kiếm loại này, bằng sắt, nên k so bi móp méo

acuhen
11-01-2013, 16:03
mình xài chính xác là cái bơm Hòcamdao trong hình cùa ndbaoanh thấy xài khá là ổn có 50k thôi xài cả năm trời chẳng tốn xu tiền bơm bánh xe cho ai cả mà vẫn ok cái này vừa gọn vừa nhẹ lại vừa rẻ.