PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Xe đạp không xích. Việt Nam

wildydesert
22-12-2012, 13:20
Hôm trước loanh quanh diễn đàn, search google tích cực tìm xe hiếm lạ. Té ra phát hiện ra con xe đạp không xích mà do Việt Nam sản xuất mới kinh. Hơi choáng đấy. Xem hình cũng đẹp nhưng có nhiều thông tin mấy. AE thử xem rùi phân tích rùm cái. Xe đạp mà lại không xích trên trang của xe đạp Thống Nhất http://www.thongnhat.com.vn/san-pham/xe-the-thao/xe-tn-khong-xich-110.html

Dessca
22-12-2012, 15:26
Xe này chạy bằng trục láp đây mà :D xe đạp thì ít thấy chứ xe máy cũng kha khá nhiều :D trục láp chủ yếu dùng cho oto là nhiều :D
Chạy chiếc này hư dọc đường mà không biết sửa thì chết =))

dinhngo
22-12-2012, 16:46
Em nghĩ với trình độ công nghệ hiện nay thì trục láp xe đạp là chuyện vặc. hư cái gì thì hư chứ không thể hư chổ trục láp trươc đâu.

Dessca
22-12-2012, 17:55
Xe đạp chạy láp thì em chưa có con nào nên ko biết các bác sửa xe đạp có sửa được không chứ em thấy oto, xe tải gãy hoặc hư trục láp là chuyện bình thường bác ạ :D gãy trục láp chỉ có nước nằm đường chờ cứu hộ kéo về thay trục láp hoặc hàn lại chạy đỡ =))

wildydesert
29-12-2012, 08:16
Cảm ơn các bạn nha. Nhưng mà cái xe này chắc rẻ nhỉ. Ko như mấy cái xe không xích của nước ngoài tàn USD theo nghìn, xa xôi cách trở. Kiếm con của Thống Nhất về cho nó oách. Sửa chữa thì theo m ko lo. Vì cty họ làm ra bán thì cũng phải có đồ kèm theo thôi.