PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi cung Hà Nội - Lạng Sơn

miscellalinh
21-12-2012, 13:52
Cả nhà cho em hỏi với là đi tàu hay đi xe khách Hà Nội - Lạng Sơn thì chi phí hết bao nhiêu ạ? Và đến Lạng Sơn rồi thì ra cửa khẩu bằng cách nào :p (nên thuê xe máy đi hay là như thế nào ạ?)
P/s: cảm ơn mọi người ạ (c)

lehaininh
21-12-2012, 18:33
Tàu bạn có thể vào website của ga Hà Nội để tìm hiểu về giờ chạy, giá vé. Xe bạn có thể google xe khách Hà Nội - Lạng Sơn cũng sẽ có rất nhiều thông tin cho bạn. Mình nghĩ bạn nên chủ động quen với việc tự tìm hiểu như vậy sẽ tiện hơn cho chính bạn.

Việc thuê xe máy, nếu không nhầm ít có tiền lệ dân phượt lên LS thuê xe, vì HN - LS có tầm 160-170km, đi xe máy nhanh hơn đi tàu (5h), chắc cũng ngang ngửa xe khách. Khoảng cách cũng không xa, đường dễ đi, mình nghĩ nên chủ động xe máy.

Lạng Sơn có 2 cửa khẩu quốc tế (dường sắt là Đồng Đăng, đường bộ Hữu Nghị) và 4 cửa khẩu quốc gia. Bạn muốn đi đâu :))

Lantrailt
24-12-2012, 19:55
Giá vé xe HN- LS cách đây 4 năm là 70k (hoặc 50k vì mình đi thẳng tới huyện chứ không dừng lại ở Tp). Bây giờ có thể hơn. Bạn muốn đi đâu ở LS thì mọi người mới tư vấn được
Đường HN- LS: 150km đi tít mù, nếu bạn thích khám phá nhiều điểm du lịch của LS và có thể đi đường đường dài thì lấy xe máy ra phóng lên LS cho thoải mái, chủ động hơn với các điểm dừng chân. Và tiết kiệm chi phí tối đa nữa nhé
Chúc bạn sớm định hình được lộ trình cho mình!

phamngoc_ls
24-12-2012, 20:00
E người Ls đây. Xe khách Lạng Sơn đón trả khách tại nhà. giá 100k/1 người. Ls k có dv cho thuê xe máy. Lên cửa khẩu Hữu Nghị hoặc Đồng Đăng có thể hỏi nhà xe khách lun