PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thay lốp cho Wave S 2008?

langthang084
12-12-2012, 06:59
Em định thay lốp trước cho nó, nhưng chưa biết nên chọn loại nào, giá cả ra sao? Các bác tư vấn giúp em với!
Tiện thể hình như bây giờ có loại lốp không săm đúng ko nhỉ? Thay loại này đc ko các bác?

Sonvc
12-12-2012, 09:41
Em định thay lốp trước cho nó, nhưng chưa biết nên chọn loại nào, giá cả ra sao? Các bác tư vấn giúp em với!
...

Bạn ra tiệm sửa xe ( nếu cái tiệm đó gần nhà) hỏi xem nên dùng lốp gì nếu bạn:
_ Xe bạn sử dụng phần lớn là đi trên đường nhựa nhưng đôi lúc mang theo để đi chơi xa?
_ Xe bạn sử dụng để đi chơi (các cung đường offroad, đường đá sỏi)? Thì lốp chân chó (lốp gai) mà lắp...
_ Xe bạn mà sử dụng vành căm (nan hoa) thì lắp loại lốp không săm thì không thích hợp đâu nhá...
Giá cả thì tùy vào loại lốp (hàng sản xuất trong nước như CS Sao Vàng hay hàng nhập khẩu) nên cứ phù hợp với mức kinh phí bạn có thể chi trả thì thì mua rồi kêu thợ lắp...

ca_com
12-12-2012, 11:19
Mình cũng Waves vừa đổi nguyên bộ vành đúc Honda + lốp không xăm (Maxxis 3D) mất gần 3 củ :D

langthang084
12-12-2012, 20:32
Em dùng đi đường nhựa, ít đi offroad thì nên chọn của hãng nào các bác?

Sonvc
12-12-2012, 21:58
@ langthang084: Chỉ chạy phần lớn đường nhựa í thì cứ loại lốp thường mà lắp, các hãng sản xuất lốp như:
_ Lốp hãng Casumina (trước, sau)
_ Lốp hãng Kenda (trước, sau)
_ Lốp liên doanh (các hãng liên doanh như inoue việt nhật, liên doanh yokohama...)
_ ...
Bác lựa hãng nào? (Nội địa hay liên doanh, cái này tùy tâm lý người sử dụng thôi, vì có người đi đường đá sỏi, người đi đường nhựa nên không thể khuyên là dùng loại này, bỏ loại kia được...), chung lại là tùy bác quyết định, với mức giá bác thấy hợp lý thì lắp thôi.
Còn nếu thấy khó khăn khi lựa chọn thì đem xe ra các cửa hàng, đại lý honda hay các tiệm sửa xe lớn hỏi giá rồi kêu người ta thay cho là được mà (vì thợ nhìn sẽ biết được vành xe bác sẽ lắp loại lốp cỡ bao nhiêu, lắp thế nào là đúng để khi lắp lốp không bị cắn...).
Chúc bác sớm thay được lốp cho con xế iu của mình, nếu bác còn thấy mông lung thì cứ gúc gồ mà gõ...