PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] các vấn đề liên quan đến thuyền ra Cù Lao Chàm???

tanphuc113
11-12-2012, 17:46
giờ tàu xuất bến?
giá vé tàu thường, không phải cano?
tàu có cho xe lên không? (xe đạp)
nếu cho xe thì giá vé phụ thêm?
còn không thì gửi xe ở đâu gần bến, và an toàn?
(c)(c)(c) cảm ơn các anh chị!!!

kwanghan1402
13-12-2012, 16:24
Ý bạn là tàu chợ? Vì ngoài Cano thì còn có tàu chợ và tàu gỗ du lịch ra đảo.
Tàu gỗ du lịch, bao cả tàu hoặc đi ghép khách, giá ghép khách là 30k -70k 1 người 1 lượt mất tầm 1h30'( 70 là bị chém,50 tạm ok và 30 là nhờ vào khả năng của bạn), giờ khởi hành mình ko rành lắm.
Tàu chợ. Sáng 1 chuyến ra đảo lúc 8h(7h30-7h45 có mặt cho chắc nhé) trưa 1 chuyến về đất liền lúc 12h.
Giá 30k/người 1 lượt mất hơn 2h30'.
Cho xe lên hay ko thì mình ko chắc vì mình thấy khoang tàu chở hàng khá chật chội, khoang chở khách cũng đông.
Vì bến tàu chợ rất gần phố cổ, bạn nên gửi xe tại KS rồi đi bộ ra bến nhé(Hình như gần bến có 1 trường tiểu học đấy ^^) Còn bến tàu du lịch thì cách phố cổ khoảng 6km, mình ko chắc có chỗ gửi ko vì thấy đa số khách đi taxi ra.
Hồi mình đi thì ra đảo = tàu chợ, về lại = tàu gỗ du lịch lúc 4h(tại 12h tàu chợ về mất rồi), đi ké mấy ông khách tây về phố cổ luôn, đỡ tốn tiền Taxi, tính ra cả 2 lượt mất 60k.

rauquainon
14-12-2012, 13:25
Nhớ là trước khi xuất phát bạn nên gói all các thức ăn, thực phẩm mang theo vào giấy báo để đảm bảo vệ sinh môi trường trên đảo.

tanphuc113
14-12-2012, 21:27
vâng, Hội An nói không với túi ni-lông mà, he he, Sài thành phải ý thức chứ !! :D

phuonglinh05
21-12-2012, 17:24
tàu chợ xuất bến tại Hội An lúc tầm 7h30 đến 8 kém 15 giờ, và tại bến Cửa Đại 8 giờ 30- bạn có thể đi xe đạp xuống bến Cửa Đại gửi xe sau đó lên tàu chợ đi, giá chỉ 30k/người.
Tàu chợ có cho xe đạp lên, giá tầm 10k/chiếc.
tàu vào lại lúc 11 giờ 30 phút.

Cadux
19-07-2013, 13:56
Phuonglinh05 cho mình hỏi về tàu từ ĐN-CLC được không? Có tàu chợ không hay chỉ có tàu cao tốc (Greenlines?). Giờ tàu và giá vé ntn?
Tàu chợ từ Bạch Đằng/Cửa Đại đi CLC thì mình tìm hiểu được rồi.
Có điều nghe các bạn nói là có tàu du lịch từ CLC về xuất phát muộn hơn tàu chợ, cụ thể là như thế nào? Mình đi ké tàu du lịch của đoàn khác hay là mua vé được, giá vé và giờ tàu là bao nhiêu?
Cảm ơn bạn rất nhiều!

linh_bebu
23-07-2013, 17:07
Em cũng muốn hỏi giờ về từ CLC của tất cả các thể loại tàu :D Chỉ mới nghe các bác nói nhiều đến giờ đi :D
Tàu nào về muộn nhất ạ? Có nhiều chuyến không hay chỉ có 1 chuyến về đó thôi ạ?
Em cảm ơn!

haydoiday
13-08-2013, 20:56
Mình ở TP.HCM. Đợt lễ này bọn mình (2 người) sẽ xuất phát đi Cù Lao Chàm (CLC) từ Hội An. Nhờ các bác tư vấn giúp 1 số thông tin bỏ túi ạh:
1. Từ Hội An mình có thể đi xe gì để ra bến tàu đi CLC ? khoảng cách bao xa ?
2. Vào buổi sáng chuyến tàu cao tốc xuất phát vào lúc mấy giờ ?
3. Bọn mình có nên đến thẳng bến tàu - lên gặp chủ tàu cao tốc xin đi ghép ra CLC, hay nên đặt vé trước hoặc ra bến tàu mua vé tàu để đi ra CLC ?
4. Bọn mình sẽ ở lại CLC 1 đêm, có homestay hoặc nhà trọ nào ở vị trí thuận tiện ngắm bình minh/hoàn hôn đẹp ? Nếu có cho mình xin số đt để liên lạc.
Rất mong sớm nhận được những thông tin giúp đỡ của nhà phượt ạh. Thanks all !

ncvinh
14-08-2013, 20:48
Các bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin để phượt tại http://dulichculaocham.com.vn

haydoiday
15-08-2013, 15:28
Mình ở TP.HCM. Đợt lễ này bọn mình (2 người) sẽ xuất phát đi Cù Lao Chàm (CLC) từ Hội An. Nhờ các bác tư vấn giúp 1 số thông tin bỏ túi ạh:
1. Từ Hội An mình có thể đi xe gì để ra bến tàu đi CLC ? khoảng cách bao xa ?
2. Vào buổi sáng chuyến tàu cao tốc xuất phát vào lúc mấy giờ ?
3. Bọn mình có nên đến thẳng bến tàu - lên gặp chủ tàu cao tốc xin đi ghép ra CLC, hay nên đặt vé trước hoặc ra bến tàu mua vé tàu để đi ra CLC ?
4. Bọn mình sẽ ở lại CLC 1 đêm, có homestay hoặc nhà trọ nào ở vị trí thuận tiện ngắm bình minh/hoàn hôn đẹp ? Nếu có cho mình xin số đt để liên lạc.
Rất mong sớm nhận được những thông tin giúp đỡ của nhà phượt ạh. Thanks all !

Bài nhờ vả của mình được cho vào đây - làm tìm mãi không thấy. May là thấy bài cùng nội dung thắc mắc nên nhào vào xem, mới thấy nó. Haizz..

baodem1980
20-08-2013, 10:24
Còn thuê tàu trên đảo lặn ngắm san hô ! Có bạn nào biết thông tin không !

hamzuizui
11-09-2013, 17:11
Mình cũng đang chuẩn bị đi cù lao Chàm, mình dẫn 6 người nữa (trong đó có 1 phụ huynh nhưng cũng rất xì tin) không biết nên mua tour cho gọn, khỏe người hay là đi tự túc cho thoải mái? Và thường tour xuất phát lúc mấy giờ vây các pạn? Mình đi cù lao từ Đà Nẵng. Xe bus đi Hội An bắt ngoài trạm hay là đi xe trong bến xe ah? Sáng sớm thì có chuyến không ah?
Vụ Bà Nà có kiểm tra CMND nếu dùng vé của dân địa phương ah? Hic... Đi 7 ng thì đi taxi mắc không ah? Có xe bus không... hic hic... chi phí có hạn nên khổ tâm lắm :((
Cám ơn mọi người đã giúp đỡ. Mr Cần chắc mình sẽ cần bạn lắm lắm hihi

ncvinh
01-08-2015, 08:24
Bạn đi từ Đà Nẵng đến Bến Tàu Cửa Đại đi 7 người nên đi taxi, share ra thì mỗi người chỉ vài chục ngàn cũng rẻ, vì đi xe Bus chỉ đổ tại bến xe Bus rồi bạn cũng phải tìm cách di chuyển về Bến Cửa Đại mât công

Từ Bến Cửa Đại ra đảo bạn có thể đi tàu gỗ hoặc đi canô bạn tham khảo tại http://www.tourculaocham.biz/tau-cho-ra-cu-lao-cham và http://www.tourculaocham.biz/di-cano-ra-cu-lao-cham