PDA

View Full Version : [ĐÃ GIẢI QUYẾT/TRẢ LỜI] V/V không chỉ sửa được bài đã Post

CaVicu
07-12-2012, 10:02
Xin kính chào BQT diễn đàn
Em có Post một Topic "Dạo chơi 2 nước đi Singapo về Malaysia"
Bên chuyên mục "Tìm bạn đồng hành đi nước ngoài".
Thời gian đầu thì vẫn chỉnh sửa được bài viết ở trang đầu được.
Nhưng thời gian gần đây thì em không thực hiện được chức năng này.
Mong BQT giải đáp giùm em, không biết em có vi phạm nội quy gì ở diễn đàn không ?
Xin chân thành cảm ơn
Trân trọng

CVN
07-12-2012, 10:30
Thành viên chỉ có thể sửa nội dung bài viết trong vòng 14 ngày kể từ ngày đăng bạn ạ.

SaleOff247
07-12-2012, 13:38
Thành viên chỉ có thể sửa nội dung bài viết trong vòng 14 ngày kể từ ngày đăng bạn ạ.

Cũng vấn đề trên, mình xin được hỏi là nếu bài viết đó thuộc dạng bán hàng, mình dùng để cập nhật mỗi ngày, thì sau 14 ngày từ ngày khởi tạo bài viết mình còn sửa được không ạ? Tks!

CVN
07-12-2012, 14:50
Cũng vấn đề trên, mình xin được hỏi là nếu bài viết đó thuộc dạng bán hàng, mình dùng để cập nhật mỗi ngày, thì sau 14 ngày từ ngày khởi tạo bài viết mình còn sửa được không ạ? Tks!
Bạn bán hàng trên Phượt đã lâu nên thừa biết là không được rồi còn gì???

SaleOff247
07-12-2012, 22:27
Bạn bán hàng trên Phượt đã lâu nên thừa biết là không được rồi còn gì???

Vâng, mình thấy điều đó hơi bất tiện, nhất là với người bán hàng như mình. Vì hàng hoá muốn khách hàng theo dõi tốt nhất thì nên được cập nhật ngay trang đầu, ở bài viết đầu tiên.
Ngoài ra do font diễn đàn hiện nay không phải RTF, nên mỗi lần post đều phải edit lại, với những sản phẩm đăng rồi, muốn copy lại nguyên văn là điều không thể nếu bài viết ấy đã bị khoá chức năng sửa bài.

Mình hi vọng có thể set up lại phương thức bằng cách là sau lần chỉnh sửa cuối cùng đến lần chỉnh sửa hiện tại, nếu cách nhau 1 khoản thời gian nào đó (như hiện tại là 14 ngày, chúng ta có thể rút ngắn lại nếu cần, 7 ngày chẳng hạn), sẽ khoá chức năng sửa bài. Như vậy thì với những bạn có những bài viết cần edit hoặc cập nhật thông tin mỗi ngày ở trang đầu sẽ không bị chặn ~> không cần lập cm mới khiến topic dài ra gây loãng.

Qua đây mình cũng mong muốn - nếu có thể, thì diễn đàn nên đổi bộ font sang RTF, để tạo điều kiện thuận lợi cho người post có thể xem ngay "thành quả" của mình ngay trong lúc đang soạn bài, ngoài ra còn giúp Phượt có những bài viết chỉn chu, sáng tạo hơn. :)

Tks all !

CVN
08-12-2012, 00:17
Vâng, mình thấy điều đó hơi bất tiện, nhất là với người bán hàng như mình. Vì hàng hoá muốn khách hàng theo dõi tốt nhất thì nên được cập nhật ngay trang đầu, ở bài viết đầu tiên. Đúng là nếu cho phép thế thì có lợi cho các topic buôn bán chuyên nghiệp. Tuy nhiên lại ẩn chứa những rủi ro ở những topic bán hàng không chuyên, vãng lai.

Ngoài ra do font diễn đàn hiện nay không phải RTF, nên mỗi lần post đều phải edit lại, với những sản phẩm đăng rồi, muốn copy lại nguyên văn là điều không thể nếu bài viết ấy đã bị khoá chức năng sửa bài. Vấn đề không phải là font RTF như bạn nghĩ mà là tính năng WYSIWHG, mỗi thành viên đều có thể tuỳ chọn bật lên hay tắt tính năng này đi.

SaleOff247
08-12-2012, 09:03
Vấn đề không phải là font RTF như bạn nghĩ mà là tính năng WYSIWHG, mỗi thành viên đều có thể tuỳ chọn bật lên hay tắt tính năng này đi.

Chào bạn,

Thật sự mình đã thử check qua các tuỳ chọn và không có hiệu quả bạn ạ, nhờ bạn kiểm tra qua hộ. Tks!
@ Nếu mình thao tác chỗ nào không đúng nhờ bạn chỉ giáo thêm nhé. :)

CVN
08-12-2012, 10:22
Khi soạn bài, dùng "Khung nâng cao", click icon đầu tiên hàng tren cùng của toolbar để chuyển chế độ.

SaleOff247
08-12-2012, 10:30
Khi soạn bài, dùng "Khung nâng cao", click icon đầu tiên hàng tren cùng của toolbar để chuyển chế độ.

Vâng, chân thành cảm ơn bạn đã hỗ trợ nhiệt tình. :)

CaVicu
10-12-2012, 10:25

Dạ em xin cảm ơn lời giải đáp CVN ạ...
Em đã hiểu nhưng thực sự cảm thấy hơi bất tiện chỗ mình muốn Update thông tin lên trang đầu (Thời gian, địa điểm, thành viên đăng ký... để làm cơ sở đi Off),mặc dù biết sẽ có những người lợi dụng vấn đề này...
Hy vọng trong thời gian tới BQT sẽ tìm một giải pháp tiện cả đôi đường ạ
Thân chào..