PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Cung Hà Nội - Mộc Châu có thể đi được xe ga?

phq90
07-12-2012, 08:48
Các bạn nhiều kinh nghiệm cho mình hỏi tình hình đường xá cung này thế nào, có dốc dếch lắm không. Đứa bạn đang rủ đi Mộc Châu nhưng mình chỉ có mỗi con Air B thôi.
Nhân tiện hỏi mọi cung này ngoài bản Lác, Thác Dải yếm, bản Áng thì còn những chỗ nào thú vị nên dừng chân nữa? Và vị đèo đá trắng ở tầm nào?

Cám ơn anh em nhiều!

P/S: Bạn nào có xe số và mai 13/12 muốn đi Mộc Châu thì gọi cho mình theo số 0168 chín9 tám8 947

tapcamlo_xd
07-12-2012, 11:06
đường quốc lộ 6 mới xe tay ga đi dc.đèo k dốc lắm.chỗ chơi bạn cứ google là ra.có wa nhìu thông tin về mai châu.mộc châu trên mạng rùi

Lantrailt
08-12-2012, 10:49
Xe gas đi được tốt bạn nhé!
Có đồi chè trong nông trường Mộc Châu nữa. Cửa khẩu, Tân Lập.... cứ gúc gồ là ra nhiều bạn nhé

Sonvc
09-12-2012, 10:19
...có dốc dếch lắm không....có mỗi con Air B thôi.
...
P/S: Bạn nào có xe số và mai 13/12 muốn đi Mộc Châu thì gọi cho mình theo số 0168 chín9 tám8 947

Chiếc xe (Air B) vận hành tốt trên quãng đường này (nội tại chiếc xe) nhưng sẽ lại phụ thuộc vào kỹ năng điểu khiển xe (thứ chính) của người lái xe, chứ thấy không phải xe số là không đi được nhé... (có thể đi xe ga sẽ đi chậm hơn mọi người chút, nhưng điều này không ảnh hưởng gì nếu bạn đặt cái an toàn của chính mình lên đầu).
Các điểm ăn chơi tại Mộc Châu thì tùy ý bạn thích (lên gúc gồ tìm hiểu hoặc ngay trong phượt này), xác định rồi đi, chứ trong việc tìm điểm ăn chơi không có cách chung nhất để xác định đâu bạn à...
Chúc bạn vui.

WHITE TIGER
09-12-2012, 17:51
Xe ga thì tốt nhất ở nhà.Leo dốc thì nhanh nóng máy mà xuống dốc thì tỳ phanh liên tục nếu không nó lao như tên lửa nếu như đi MC

nguyenlinh808
14-12-2012, 21:37
Vừa đóng con Air B Trắng đi về hôm mùng 9. Đi thoải mái bạn ạ :D