PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Cho lần đầu ra Bắc : Hà Nội - Sapa - Hạ Long - Ninh Bình ( 21/3 -24/3/2013 )

Triết Lâm
06-12-2012, 15:17
Đã tạo nhiều topic tổ chức chuyến đi nước ngoài nhưng trong nước thì chưa bao giờ .Mừng húm vì vừa book được vé rẻ của Jet Star bay ra Hà Nội nên mình chưa kịp tìm hiểu thì vội vàng lập 1 topic. Dù đã nhiều lần ra nước ngoài nhưng đây là lần đầu mình Bắc tiến nên muốn nhờ sự tư vấn của các anh chị em nhà Phượt chúng ta. Lịch trình cụ thể của mình như sau :

21/3 SG - HN : đáp chuyến bay đến HN vào lúc 2 : 40 p.m.
24/3 HN - SG : bay chuyến tối vào lúc 8 : 45 p.m

Mình đang lựa chọn 2 trong 3 option Sapa,Hạ Long hoặc Ninh Bình cho 3,5 ngày ở đây.
Vé máy bay : 188k / khứ hồi
Chi phí dự kiến : ~ 4 triệu (mình cũng ko rành giá cả ngoài Bắc cho lắm )
Hiện giờ VietJet và Jet Star sắp tung ra đợt khuyến mãi tiếp theo nên bạn nào book được vé khoảng thời gian này thì join chung với mình cho đỡ lẻ loi nhé :D .Không thì chắc mình phải độc hành rồi. Vì vậy rất cần thông tin của các bạn về những địa điểm, phương tiện di chuyển, đại điểm ăn uống nghỉ ngơi sao cho thích hợp nhất.Cám ơn các bạn nhiều ! :)

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI (https://www.phuot.vn/announcement.php?f=160&a=6). Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

CaVicu
06-12-2012, 15:21
Ủng hộ anh Triết, muốn đi cùng với anh.
Nhưng mà em đi trước anh rùi, tháng 1 em đi bằng vé máy bay giá rẻ của Viet Jet Air...

Triết Lâm
06-12-2012, 22:30
Ủng hộ anh Triết, muốn đi cùng với anh.
Nhưng mà em đi trước anh rùi, tháng 1 em đi bằng vé máy bay giá rẻ của Viet Jet Air...

Hehe a thì book được của Jet Star hôm qua 1 cặp cả HN và Đà Nẵng luôn E đi trước thu thập kinh nghiệm cho anh nhé. Mà lịch trình của e đi những đâu.Thôi thì a em mình ko có duyên rồi

lechitu
06-12-2012, 22:44
Mỗi nơi có vẻ đẹp riêng....... Sapa có cảnh đẹp về núi rừng đèo.......... Hạ Long thì khỏi phải nói..... 2 địa điểm này tùy bạn chọn ^^ thích sông nước hay núi rừng... Ninh Bình thì quá gần chỉ 2 ngày là hết các địa danh ở Ninh Bình

Kenvin Thái
07-12-2012, 02:53
Hello Bro

Thời gian cũng còn khá dài ... Bạn có thể thu thập 1 số thông tin và mình lên plan luôn được ko ...

Mình cũng muốn Join trong thời gian này ... Bạn ở Sài Gòn ở quận mấy nhỉ ...

Tới tháng 2 mình mới về nước nên chỉ có thể cùng bạn tham khảo thông tin qua online .... đến khi về nước mới offline cùng bạn được

Triết Lâm
07-12-2012, 08:08
Hello Bro

Thời gian cũng còn khá dài ... Bạn có thể thu thập 1 số thông tin và mình lên plan luôn được ko ...

Mình cũng muốn Join trong thời gian này ... Bạn ở Sài Gòn ở quận mấy nhỉ ...

Tới tháng 2 mình mới về nước nên chỉ có thể cùng bạn tham khảo thông tin qua online .... đến khi về nước mới offline cùng bạn được

Chào bạn. Mình chọn tháng 3 vì lúc đó vừa ra tết, không còn đông đúc và thời tiết vẫn còn se se lạnh,chưa có nắng nóng như mùa hè. Mình nghĩ có lẽ thích hợp để ra Bắc. Còn tới 3 tháng nhưng chuẩn bị từ bây giờ là vừa rồi :D .Hiện giờ mình đang thu thập 1 số thông tin để lên plan hoàn chỉnh.

Chắc có lẽ sẽ đi Ninh Bình và Hạ Long. Nếu bạn muốn join thì nên đặt vé sớm để được vé rẻ. Chứ gần tới ngày đi mà book chắc giá sẽ mắc lắm. Về phần mình thì đã yên tâm về vé rồi :) Thân ái !

P/s : Àh mình đã add fb bạn rồi nhé. Fb mình là Triết Lâm.

CaVicu
07-12-2012, 10:08
Hehe a thì book được của Jet Star hôm qua 1 cặp cả HN và Đà Nẵng luôn E đi trước thu thập kinh nghiệm cho anh nhé. Mà lịch trình của e đi những đâu.Thôi thì a em mình ko có duyên rồi

Em thì chỉ đi Sapa thôi anh ơi, thứ sáu đi, chủ nhật về, thời gian gấp rút quá. Do hết phép rùi...
Chắc sẽ có duyên với những chuyến đi nước ngoài anh hen...
Hi hi hi

chip_coi_291
07-12-2012, 10:30
cả 3 nơi này t đều đã đi..nên thấy bạn bỏ qua sappa thì thật phí ạ..nếu đi hạ long bạn đi tham quan vịnh mất nửa ngày..hoặc nếu đi hết cả đảo titop và động thiên cung dư dả thì lượn lờ ở vịnh 1 ngày..tầm chiều bạn quay về dành 1 tối ở tuần châu ( hình như vé vào 200k) xem cả nhạc nước( rất hay ) và biểu diễn cá heo...
từ HL- TP NB cũng mất 4 tiếng rưỡi

Ninh bình : rừng quốc phương cũng ko có gì lắm...nhưng đi rừng cũng mất nửa ngày ở đó ..bạn có thể quay ngược xuống đi tam cốc bích động..hoặc quay lên về phía tp ..đi lên khu sinh thái tràng an ( đi đò dạo qua các động..nước dưới nguồn rất xanh nhìn thấy cả rêu..) ..và đi lên chùa bái đính

vyvy301285
07-12-2012, 11:01
Đã tạo nhiều topic tổ chức chuyến đi nước ngoài nhưng trong nước thì chưa bao giờ .Mừng húm vì vừa book được vé rẻ của Jet Star bay ra Hà Nội nên mình chưa kịp tìm hiểu thì vội vàng lập 1 topic. Dù đã nhiều lần ra nước ngoài nhưng đây là lần đầu mình Bắc tiến nên muốn nhờ sự tư vấn của các anh chị em nhà Phượt chúng ta. Lịch trình cụ thể của mình như sau :

21/3 SG - HN : đáp chuyến bay đến HN vào lúc 2 : 40 p.m.
24/3 HN - SG : bay chuyến tối vào lúc 8 : 45 p.m

Mình đang lựa chọn 2 trong 3 option Sapa,Hạ Long hoặc Ninh Bình cho 3,5 ngày ở đây.
Vé máy bay : 188k / khứ hồi
Chi phí dự kiến : ~ 4 triệu (mình cũng ko rành giá cả ngoài Bắc cho lắm )
Hiện giờ VietJet và Jet Star sắp tung ra đợt khuyến mãi tiếp theo nên bạn nào book được vé khoảng thời gian này thì join chung với mình cho đỡ lẻ loi nhé :D .Không thì chắc mình phải độc hành rồi. Vì vậy rất cần thông tin của các bạn về những địa điểm, phương tiện di chuyển, đại điểm ăn uống nghỉ ngơi sao cho thích hợp nhất.Cám ơn các bạn nhiều ! :)

Cung này Vy đi hồi tháng 3 năm ngoái lần jetstar khuyến mãi cho người cùng bay, đi 2 mà tính giá 1, giá vẫn rẻ thua Triết ;) đi 5 ngày nhưng Vy ko đi Ninh Bình Triết ui

Triết Lâm
07-12-2012, 11:11
Mỗi nơi có vẻ đẹp riêng....... Sapa có cảnh đẹp về núi rừng đèo.......... Hạ Long thì khỏi phải nói..... 2 địa điểm này tùy bạn chọn ^^ thích sông nước hay núi rừng... Ninh Bình thì quá gần chỉ 2 ngày là hết các địa danh ở Ninh Bình

cả 3 nơi này t đều đã đi..nên thấy bạn bỏ qua sappa thì thật phí ạ..nếu đi hạ long bạn đi tham quan vịnh mất nửa ngày..hoặc nếu đi hết cả đảo titop và động thiên cung dư dả thì lượn lờ ở vịnh 1 ngày..tầm chiều bạn quay về dành 1 tối ở tuần châu ( hình như vé vào 200k) xem cả nhạc nước( rất hay ) và biểu diễn cá heo...
từ HL- TP NB cũng mất 4 tiếng rưỡi

Ninh bình : rừng quốc phương cũng ko có gì lắm...nhưng đi rừng cũng mất nửa ngày ở đó ..bạn có thể quay ngược xuống đi tam cốc bích động..hoặc quay lên về phía tp ..đi lên khu sinh thái tràng an ( đi đò dạo qua các động..nước dưới nguồn rất xanh nhìn thấy cả rêu..) ..và đi lên chùa bái đính

Cám ơn thông tin của 2 bạn nhiều lắm nhé :D. Mẹc xi Mẹc xi ! Mình cũng đã tìm hiểu trước. Thật sự ngoài Bắc ko chỉ 3 đia điểm này mà còn nhiều điểm khác mê hoặc mình lắm nhưng do chuyến đi ngắn ngày nên cũng ko thể ôm đồm mà đi hết được những nơi mong muốn.

Có lẽ chuyến đi này mình sẽ đi Hạ Long và 1 trong 2 nơi Sapa hoặc Ninh Bình. Ninh Bình thì đi trong ngày về được. Đến Ninh Bình có lẽ mình sẽ đi chùa Bái Đính và Tam Cốc - Bích Động thôi. Mọi người có thể cho mình thêm thông tin về xe, cách di chuyển và giá cả ở Ninh Bình và Hạ Long được ko ?

Triết Lâm
07-12-2012, 15:04
Cung này Vy đi hồi tháng 3 năm ngoái lần jetstar khuyến mãi cho người cùng bay, đi 2 mà tính giá 1, giá vẫn rẻ thua Triết ;) đi 5 ngày nhưng Vy ko đi Ninh Bình Triết ui

Tr thấy Ninh Bình cũng đẹp mà V. Đi cho biết nè :) Đợt này canh được vé rẻ may ghê chứ lên fan page thấy dân chúng chửi í ới :D Àh tuần này định off nè, bữa cn lên nhà A Hưng alo mà V ko nghe máy :(

Em thì chỉ đi Sapa thôi anh ơi, thứ sáu đi, chủ nhật về, thời gian gấp rút quá. Do hết phép rùi...
Chắc sẽ có duyên với những chuyến đi nước ngoài anh hen...
Hi hi hi

A thì có được hơn em 1 ngày nên cũng ráng lê thân lết xác mà đi cho được 2 nơi :D Năm sau a tính sơ 4 plan của a là a âm phép luôn rồi. 2 chặng nước ngoài 2 chặng trong nước vậy mà vẫn còn ham hố lắm :D

nhonpbt
07-12-2012, 22:35
Chùa Hương + Lăng Bác

Triết Lâm
07-12-2012, 23:19
Chùa Hương + Lăng Bác

Ủa là sao hả bạn ? :)

lechitu
07-12-2012, 23:32
Theo mình bạn nên thuê xe máy từ Hà Nội... thuê xe 1 ngày 100-150k... xăng xe 100k..... chủ động di chuyển được địa điểm cần đến ( Ninh Bình, Hạ Long) đi xe máy cũng k mệt mỏi lắm đâu... Đi xe khách có thể rẻ hơn 150-200k( chiều đi chiều về) nhưng xuống đấy di chuyển các địa danh cũng hơi mệt đấy

chip_coi_291
08-12-2012, 01:04
từ HN-HL có lẽ mất 3,5 tiếng ..tiền xe chắc tầm 100k..đi thăm vịnh..bạn mình mua vé tham quan..mình thấy trên vé ghi 100k ^^..từ hạ long về NB cũng phải mất 4 tiếng..giá xe cũng tầm 100k..về ninh bình nếu đi bái đính thì t thấy xe khách ko lên đó..nên về NB bạn nên thuê xe máy đi tiện hơn ấy..còn nếu về HL..bạn đi cả tuần châu..thì nên nghỉ mấy nhà nghỉ bên ngoài..(200-300k 1 phòng ) chứ vào bên trong cũng từ 700k trở lên

Triết Lâm
08-12-2012, 07:56
Theo mình bạn nên thuê xe máy từ Hà Nội... thuê xe 1 ngày 100-150k... xăng xe 100k..... chủ động di chuyển được địa điểm cần đến ( Ninh Bình, Hạ Long) đi xe máy cũng k mệt mỏi lắm đâu... Đi xe khách có thể rẻ hơn 150-200k( chiều đi chiều về) nhưng xuống đấy di chuyển các địa danh cũng hơi mệt đấy

Thuê xe máy thì có thể chủ động và tiết kiệm đựoc chi phí nhưng do lần đầu ra Bắc, mình cũng ko biết đường đi như thế nào nên sợ lỡ có lạc đường thì lại mất thời gian.Mình thì ko sợ mệt và lại rất thích đi xe máy, nếu có được chỉ dẫn rõ ràng trong tay hay có "thổ địa" giúp sức chắc mình cũng sẽ thuê xe máy mà đi :D

Triết Lâm
08-12-2012, 10:00
từ HN-HL có lẽ mất 3,5 tiếng ..tiền xe chắc tầm 100k..đi thăm vịnh..bạn mình mua vé tham quan..mình thấy trên vé ghi 100k ^^..từ hạ long về NB cũng phải mất 4 tiếng..giá xe cũng tầm 100k..về ninh bình nếu đi bái đính thì t thấy xe khách ko lên đó..nên về NB bạn nên thuê xe máy đi tiện hơn ấy..còn nếu về HL..bạn đi cả tuần châu..thì nên nghỉ mấy nhà nghỉ bên ngoài..(200-300k 1 phòng ) chứ vào bên trong cũng từ 700k trở lên

Theo bạn thì mình có nên ngủ lại ở Hạ Long ko ? Nếu ngủ lại thì nên ngủ ở khu nào thì vui và nhộn nhịp. Mình thấy có tour ngủ lại trên du thuyền giá thì hơi đắt, hoặc ngủ lại ở Bãi Cháy hay Cát Bà, Tuần Châu gì đấy mình ko rành cho lắm. Nếu trong 1 ngày thì có thể đi cả Cát Bà , Tuần Châu , Vịnh Bái Tử Long ko bạn ?

Ở Vịnh HL thì những nơi nào đáng tham quan nhất bạn có thể cho mình vài lời khuyên ko :D

chip_coi_291
08-12-2012, 10:10
Từ HL ra vịnh bái tử long hơi xa..nhưng nên đi cát bà hơn ..theo t bạn nên đi 1 chặng từ HL-cát bà..HL cách cát bà 40km...bạn đi bằng thuyền. sang cát bà sẽ ngắm hết đc các đảo bé của vịnh..( thuyền sẽ dừng ở đảo titop vào tầm trưa) và sang cát bà tầm 5h..bãi biển và nước ở cát bà rất đẹp..từ HN-HL tầm 8-9h phải kiếm thuyền sang cát bà..vậy thì tối đó b sẽ ngủ ở cát bà ý...vào tháng 3 nhà nghỉ ở đó cũng ko mắc đâu..tầm 300k..đến sáng mai tàu sẽ về..còn nếu mún ngủ lại HL..thì nghỉ ở khu ngã ba vườn đào..là khu trung tâm..gần chợ đêm hạ long và cầu bãi cháy...t đang ở NĐ..cách NB 30km..nếu hm đó rảnh có thể đi theo bạn chặng NB ^^ ( bái đính đi 2 lần rùi..nhưng tam côc thì chưa )

Hoàng Hớn Hở
08-12-2012, 17:26
Chú ko thưởng thức Hà Nội ah?
Nếu chỉ có vài ngày như thế thì chỉ nên ở Hà Nội và đi thêm hoặc Hạ Long-Ninh Bình thôi. Hạ Long có thể mua tour (nhớ trả giá nhe, khoảng 500k/người) đi về trong ngày gồm có xe đi và về, thuyền tham quan vịnh và 1 bữa ăn trưa. Tự đi thì rẻ hơn nhưng mất thời gian chờ xe. Đi Ninh Bình thì rất hay nhưng mà không có tour, phải tự túc đi nhe. Nếu đi được thì đi sớm và đi theo thứ tự sau: Chùa Bái Đính (nếu thích) - Khu du lịch Tràng An - Hoa Lư (hoặc Nhà thờ đá) nhưng đi Hoa Lư thích hơn, nhớ yêu cầu thuyết minh của di tích nhe, hay lắm. Nếu đã đi Tràng An rồi thì Tam Cốc - Bích Động không cần đi nữa. Đi nhiêu đó là từ sáng sớm đến tối mịt mới về lại Hà Nội đó. Ở Hà Nội có tour đi sông Hồng thăm các làng nghề chỉ mất 1/2 ngày cũng hay lắm. Chú ý kẻo bị chặt chém nhe chú Tr

Triết Lâm
10-12-2012, 09:56
Chú ko thưởng thức Hà Nội ah?
Nếu chỉ có vài ngày như thế thì chỉ nên ở Hà Nội và đi thêm hoặc Hạ Long-Ninh Bình thôi. Hạ Long có thể mua tour (nhớ trả giá nhe, khoảng 500k/người) đi về trong ngày gồm có xe đi và về, thuyền tham quan vịnh và 1 bữa ăn trưa. Tự đi thì rẻ hơn nhưng mất thời gian chờ xe. Đi Ninh Bình thì rất hay nhưng mà không có tour, phải tự túc đi nhe. Nếu đi được thì đi sớm và đi theo thứ tự sau: Chùa Bái Đính (nếu thích) - Khu du lịch Tràng An - Hoa Lư (hoặc Nhà thờ đá) nhưng đi Hoa Lư thích hơn, nhớ yêu cầu thuyết minh của di tích nhe, hay lắm. Nếu đã đi Tràng An rồi thì Tam Cốc - Bích Động không cần đi nữa. Đi nhiêu đó là từ sáng sớm đến tối mịt mới về lại Hà Nội đó. Ở Hà Nội có tour đi sông Hồng thăm các làng nghề chỉ mất 1/2 ngày cũng hay lắm. Chú ý kẻo bị chặt chém nhe chú Tr

Dạ thì dự tính của e là ở Hn 1 ngày để đi tham quan vài nơi rồi thời gian còn lại thì đi Ninh Bình 1 ngày và Hạ Long 1 ngày rưỡi. Ninh Bình thì chắc sẽ đi Bái Đính, Tam Cốc - Bích Động nè đại ka. Còn về Hạ Long thì chắc em sẽ ở lại vì cũng muốn đi cả Tuần Châu, Cát Bà và Ti Tốp.

Vẫn sợ nhất là cái vụ chăt chém đây a ơi. :T Thân em thì lại mong manh, dễ vỡ nữa chứ :((

Hoàng Hớn Hở
10-12-2012, 11:11
Dạ thì dự tính của e là ở Hn 1 ngày để đi tham quan vài nơi rồi thời gian còn lại thì đi Ninh Bình 1 ngày và Hạ Long 1 ngày rưỡi. Ninh Bình thì chắc sẽ đi Bái Đính, Tam Cốc - Bích Động nè đại ka. Còn về Hạ Long thì chắc em sẽ ở lại vì cũng muốn đi cả Tuần Châu, Cát Bà và Ti Tốp.

Vẫn sợ nhất là cái vụ chăt chém đây a ơi. :T Thân em thì lại mong manh, dễ vỡ nữa chứ :((
Nếu đi Ninh Bình thì thành thật khuyên Tr nên đi Tràng An. Tam Cốc - Bích Động thì có thể ko cũng được. Hạ Long nếu ngủ lại thì nên ngủ trên tàu, ngắm bình minh trên vịnh rất đẹp. Ngủ ở ks thì chán lắm vì buổi tối ở đây bùn hiu, đi chơi thì chặt chém còn kinh hơn HN

Triết Lâm
10-12-2012, 16:29
Nếu đi Ninh Bình thì thành thật khuyên Tr nên đi Tràng An. Tam Cốc - Bích Động thì có thể ko cũng được. Hạ Long nếu ngủ lại thì nên ngủ trên tàu, ngắm bình minh trên vịnh rất đẹp. Ngủ ở ks thì chán lắm vì buổi tối ở đây bùn hiu, đi chơi thì chặt chém còn kinh hơn HN

Tràng An đẹp hơn Tam Cốc - Bích Động hả a ? E thấy cái chỗ mà đi thuyền là ở đâu ? E có 1 thân 1 mình mà ngủ đêm trên du thuyền thì phí phạm của giời quá :D

nguyenthiletrinh
14-12-2012, 00:10
Tràng An đẹp lắm. Nếu đi thuyền, nên ngồi thuyền của người lớn tuổi 1 chút-họ có nhiều chuyện để kể cho bạn nghe về các hang động hơn, thậm chí hát những làn điệu ngọt ngào cho bạn nghe nữa- mình thấy thế :)
Mình khuyến khích bạn đi xe máy, trên đường đi,bạn có thể tùy tiện dừng chân chụp ảnh. Có những hình ảnh, bạn bỏ lỡ-sẽ không có lần thứ 2 đâu ;)

Triết Lâm
15-12-2012, 07:44
Tràng An đẹp lắm. Nếu đi thuyền, nên ngồi thuyền của người lớn tuổi 1 chút-họ có nhiều chuyện để kể cho bạn nghe về các hang động hơn, thậm chí hát những làn điệu ngọt ngào cho bạn nghe nữa- mình thấy thế :)
Mình khuyến khích bạn đi xe máy, trên đường đi,bạn có thể tùy tiện dừng chân chụp ảnh. Có những hình ảnh, bạn bỏ lỡ-sẽ không có lần thứ 2 đâu ;)

Đi xe máy có dễ đi ko bạn ? Và tuyến đường đó có nhiều chú công an ko :) Lỡ bị huýt còi thì khổ, vừa tốn tiền lại tốn thời gian chứ riêng mình thì rất thích đi xe máy

jessica nguyen
15-12-2012, 08:50
Add nick fb rui nhe
http://www.facebook.com/jessica.nguyen.395454

haphu0ng
15-12-2012, 11:02
Chào bạn, mình là người Bắc nhưng cũng chưa đi Sapa bao giờ, cho mình dập dòm với nhé. Mình cũng muốn đi Ninh Bình, nhưng vì đi Ninh Bình đi chùa nên nếu nói mà không đi cũng phải tội nên cứ lên kế hoạch đã, mình đã đi Tràng An hồi tháng 11 vừa qua, đáng đi lại lắm. Nếu bạn xem Thiên mệnh anh hùng thì sẽ được xem cách địa danh mà đoàn làm phim thực hiện. Tràng An là khu du lịch do tư nhân quản lý nên rất sạch sẽ, nghiêm túc chứ không lôm côm xô bồ như mấy di tích do nhà nước quản lý đâu. Đi Tràng An thấy nhẹ nhàng và thư thái lắm.

Triết Lâm
16-12-2012, 11:07
Chào bạn, mình là người Bắc nhưng cũng chưa đi Sapa bao giờ, cho mình dập dòm với nhé. Mình cũng muốn đi Ninh Bình, nhưng vì đi Ninh Bình đi chùa nên nếu nói mà không đi cũng phải tội nên cứ lên kế hoạch đã, mình đã đi Tràng An hồi tháng 11 vừa qua, đáng đi lại lắm. Nếu bạn xem Thiên mệnh anh hùng thì sẽ được xem cách địa danh mà đoàn làm phim thực hiện. Tràng An là khu du lịch do tư nhân quản lý nên rất sạch sẽ, nghiêm túc chứ không lôm côm xô bồ như mấy di tích do nhà nước quản lý đâu. Đi Tràng An thấy nhẹ nhàng và thư thái lắm.

Bạn là người Bắc thì nếu có bạn đi cùng thì hay biết mấy : ) Vì mình trong Nam ra lần đầu nên cũng hơi lo lắng vài thứ.Mình cũng thích Ninh Bình lắm. Chắc sẽ đi Tràng An - Bái Đính vì nghe mọi người ai cũng khen Tràng An hơn cả Tam Cốc Bích Động. Nếu thời gian đó bạn rãnh thì đi cùng với mình cho có bạn đồng hành nhé ! Thân

haphu0ng
16-12-2012, 19:03
Bạn là người Bắc thì nếu có bạn đi cùng thì hay biết mấy : ) Vì mình trong Nam ra lần đầu nên cũng hơi lo lắng vài thứ.Mình cũng thích Ninh Bình lắm. Chắc sẽ đi Tràng An - Bái Đính vì nghe mọi người ai cũng khen Tràng An hơn cả Tam Cốc Bích Động. Nếu thời gian đó bạn rãnh thì đi cùng với mình cho có bạn đồng hành nhé ! Thân

Mình sẽ cố gắng thu xếp, thời gian đó là ra tết, đi du xuân là đẹp rồi. Như vậy bạn sẽ đi Sapa và Ninh Bình? Còn Quảng Ninh đảo và vịnh rất đẹp, nên bạn nên dành 1 dịp khác để vừa đi thăm vịnh vừa nghỉ tắm biển thăm quan ở các đảo như Quan Lạn, Cô Tô hoặc bãi Vân Đồn bạn ạ.

Triết Lâm
16-12-2012, 22:57
Mình sẽ cố gắng thu xếp, thời gian đó là ra tết, đi du xuân là đẹp rồi. Như vậy bạn sẽ đi Sapa và Ninh Bình? Còn Quảng Ninh đảo và vịnh rất đẹp, nên bạn nên dành 1 dịp khác để vừa đi thăm vịnh vừa nghỉ tắm biển thăm quan ở các đảo như Quan Lạn, Cô Tô hoặc bãi Vân Đồn bạn ạ.

Mình đang phân vân giữa chọn Sapa và Hạ Long. Vì nếu đi Sapa thì mình cón muốn leo Phan nữa cơ nhưng dịp này mình ko có nhìu thời gian. Đi Vịnh và Ninh Bình có lẽ sẽ phù hợp hơn và còn dành thời gian cho Hà Nội nữa chứ. Ko bít lúc mình đi thì Ninh Bình đẹp ko bạn nhỉ ?

mimi89
16-12-2012, 23:17
Ninh Bình lúc nào cũng đẹp bạn ạ.bạn tên tâm đi..:)

anvi11
16-12-2012, 23:23
Thoi diem ban di la vao mua xuan nen di NB hay SP deu dep. Thoi tiet luc do khong qua lanh nhung co mua phun nhe. Nen neu ban dinh di NB thi nen di oto vi duong ban va cung la de tranh cac bac cong an. Minh nghi ban di NB mat mot ngay, con lai 2 ngay di tham Ha Noi va vai khu lan can quanh ha noi nhu lang co Duong Lam, lang gom Bat Trang cung dep

Triết Lâm
17-12-2012, 09:07
Thoi diem ban di la vao mua xuan nen di NB hay SP deu dep. Thoi tiet luc do khong qua lanh nhung co mua phun nhe. Nen neu ban dinh di NB thi nen di oto vi duong ban va cung la de tranh cac bac cong an. Minh nghi ban di NB mat mot ngay, con lai 2 ngay di tham Ha Noi va vai khu lan can quanh ha noi nhu lang co Duong Lam, lang gom Bat Trang cung dep

Ninh Bình lúc nào cũng đẹp bạn ạ.bạn tên tâm đi..:)

Cám ơn thông tin của 2 bạn nhé.Mình cũng thích đi xe máy nhưng sợ mấy chú công an lắm. Ninh Bình thì chắc chắn sẽ đi rồi. Còn mấy làng cổ thì mình ko có hào hứng lắm nên chắc sẽ đi Hạ Long or Sapa thôi .

anvi11
17-12-2012, 09:51
Di sapa dau xuan dep lam. Ban phai tinh ky nhe vi di sapa da mat 2 dem tren tau hoac oto roi.

haphu0ng
17-12-2012, 10:44
Mình đang phân vân giữa chọn Sapa và Hạ Long. Vì nếu đi Sapa thì mình cón muốn leo Phan nữa cơ nhưng dịp này mình ko có nhìu thời gian. Đi Vịnh và Ninh Bình có lẽ sẽ phù hợp hơn và còn dành thời gian cho Hà Nội nữa chứ. Ko bít lúc mình đi thì Ninh Bình đẹp ko bạn nhỉ ?
Leo Fan phải chuẩn bị thể lực và làm các thủ tục với công ty bảo hiểm gì đó tương đối mất thời gian, mình đã đăng kí leo FAN 22/12 cùng với nhóm của anh Ruatocdo roi ma phải hủy, nên chỉ có ý định đi Sapa thôi. Hơn nữa nếu nhanh thì leo FAN cũng mất ít nhất 3 ngày cả đi lẫn về HN rồi nên với lịch trình của bạn là ngày 21-24/03/2012 làm sao bạn kham nổi.
Đối với đi Ninh Bình thì lúc đó là tiết trời tháng 2 là trong chuỗi tháng "ăn chơi, cờ bạc hội hè" bạn ạ, nên rất đẹp, tiết trời xuân mừ. Hạ Long thì nên để hè đi đẹp hơn chứ còn vẫn đẹp nên bạn cứ cân nhắc theo thứ tự ưu tiên của bạn rồi có gì thông báo trên đây để mọi người sắp xếp nhé.

Triết Lâm
17-12-2012, 15:00
Di sapa dau xuan dep lam. Ban phai tinh ky nhe vi di sapa da mat 2 dem tren tau hoac oto roi.

Nếu đi Sapa mình sẽ đi tối và ngủ trên tàu. Chắc sẽ ở Sapa 1 ngày. Nhưng đi mà 1 mình cũng buồn :)

Leo Fan phải chuẩn bị thể lực và làm các thủ tục với công ty bảo hiểm gì đó tương đối mất thời gian, mình đã đăng kí leo FAN 22/12 cùng với nhóm của anh Ruatocdo roi ma phải hủy, nên chỉ có ý định đi Sapa thôi. Hơn nữa nếu nhanh thì leo FAN cũng mất ít nhất 3 ngày cả đi lẫn về HN rồi nên với lịch trình của bạn là ngày 21-24/03/2012 làm sao bạn kham nổi.
Đối với đi Ninh Bình thì lúc đó là tiết trời tháng 2 là trong chuỗi tháng "ăn chơi, cờ bạc hội hè" bạn ạ, nên rất đẹp, tiết trời xuân mừ. Hạ Long thì nên để hè đi đẹp hơn chứ còn vẫn đẹp nên bạn cứ cân nhắc theo thứ tự ưu tiên của bạn rồi có gì thông báo trên đây để mọi người sắp xếp nhé.

Thì mình cũng có nói là dịp này mình ko có nhìu thời gian mà nên chắc sẽ đi Ninh Bình và Hạ Long hoặc Sapa thôi. Để lần sau có nhiều thời gian hơn sẽ thăm thú nhiều nơi :)

Trước mắt vẫn sẽ là 3 địa điểm như trên rồi mình sẽ xem có bạn nào chắc chắn đi thì sẽ chốt lịch trình để đồng hành chung với nhau cho vui.

haphu0ng
17-12-2012, 15:07
Vậy di SAPA và Ninh Bình đi bạn. Nếu bạn rủ được thêm bạn đi từ trong đó cùng thì càng tốt, còn không thì mình cũng có đăng kí dập dòm mà. Thời gian bạn đặt hơi xa, sợ phát sinh thôi chứ mình chưa đi Sapa nên rất muốn đi.

Triết Lâm
17-12-2012, 15:21
Vậy di SAPA và Ninh Bình đi bạn. Nếu bạn rủ được thêm bạn đi từ trong đó cùng thì càng tốt, còn không thì mình cũng có đăng kí dập dòm mà. Thời gian bạn đặt hơi xa, sợ phát sinh thôi chứ mình chưa đi Sapa nên rất muốn đi.

Từ giờ đến lúc đi còn tận 3 tháng nữa cơ. Chắc mình sẽ chốt đoàn trước tết. Cũng có nhiều bạn đặt gạch, dập dòm nhưng mà chưa ai chốt nên mình cũng chưa lên plan cụ thể. Mình cũng thích đi Sapa nhưng nếu đi lên đấy ít thì buồn lắm.Mà bạn là nam hay nữ thế ? Bạn cũng ở HN luôn àh

haphu0ng
17-12-2012, 16:12
Từ giờ đến lúc đi còn tận 3 tháng nữa cơ. Chắc mình sẽ chốt đoàn trước tết. Cũng có nhiều bạn đặt gạch, dập dòm nhưng mà chưa ai chốt nên mình cũng chưa lên plan cụ thể. Mình cũng thích đi Sapa nhưng nếu đi lên đấy ít thì buồn lắm.Mà bạn là nam hay nữ thế ? Bạn cũng ở HN luôn àh

Mình là nữ, ở Hà Nội. Vì bạn cũng chưa chốt mà ai dám đặt gạch cứng đâu. Bạn là chủ top bạn chốt thì mọi người mới nghiên cứu theo được. Mình thấy mấy nhóm đi S a pa vào dịp tết dương cũng muốn đi nhưng dịp đó sẽ đông đúc lắm mình không muốn, đi Ninh Bình cũng vậy, đi những dịp bình thường sẽ đỡ ồn ào hơn. Bạn lên kế hoạch đi nếu chưa rõ mình gợi ý thế này nhé:

21 bạn ra là chuyến nào? Nếu là sáng thì chơi ở HN 1 ngày, sau đó tối thứ 5 lên tàu đi Sapa, ở đó thứ 6 và thứ 7, tối thứ 7 lên tàu về HN, là tối 23, sáng 24 về đến HN đi Ninh Bình luôn, chiều quay về là kịp nếu bạn bay chuyến tối.

Nếu lịch trình như vậy thì mới đặt phương tiện cho phù hợp và xem đoàn có bao nhiêu người nữa. Bạn nghiên cứu đi nhé.

haphu0ng
17-12-2012, 16:17
Mình vừa xem lại lịch trình của bạn, 2h chiều đến Nội Bài về HN là 3h là kịp đi dạo HN ăn uống, thăm quan ở HN sau đó tối lên tàu được rồi. Mình chưa tìm hiểu kỹ lịch tàu đi Sapa nhưng tầm 9htối đi là thoải mái.

kub4undre
17-12-2012, 16:20
Tầm tháng 3 là tháng lễ hội chùa chiền ở ngoài này nhé. Nếu đi Ninh Bình : Bái Đính hoặc Tràng An -> đông người lắm, dễ bắt chẹt + chặt chém ( mặc dù Ninh Bình ko có tiếng chặt chém ). Nên đi Chùa Bái Đính cổ, Đền Vua Đinh Lê, Tam Cốc, Bích Động, Tràng An, Kim Sơn..
Hạ Long thì toàn khách TQ: tầm tháng 3 ra ngoài Bắc các bạn nhớ chú vụ giá cả phòng ở . Nên đặt trước để tránh hết phòng. Tàu lên Sapa cũng thế nhé, nếu ko mua được vé tàu thì có thể đi oto giường nằm trên Sapa cũng khá ổn.

anvi11
17-12-2012, 17:59
Tàu đi SP xuất phát từ ga Hà Nội 9h, khoảng 5h lên đến Lào Cai. Sau đó bạn đi oto lên sapa. Buổi tối đi ăn đồ nướng ở SP cũng rất hay. Minh se join cung neu ban di SP.

Triết Lâm
17-12-2012, 21:51
Tau di sapa xuat phat luc 9h va den Lao Cai khoang 5h sang. Sau do ban di oto len sapa. Buoi toi di an do nuong o sapa cung rat hay. Minh se join cung neu ban di SP.

Mình vừa xem lại lịch trình của bạn, 2h chiều đến Nội Bài về HN là 3h là kịp đi dạo HN ăn uống, thăm quan ở HN sau đó tối lên tàu được rồi. Mình chưa tìm hiểu kỹ lịch tàu đi Sapa nhưng tầm 9htối đi là thoải mái.

Vậy là có 2 bạn đã đặt gạch đi sapa rồi nhỉ. Hình như 2 bạn đều là nữ và cùng ở HN thì phải. Mình là nam, chắc sẽ kiếm thêm 1 bạn nam nữa cho tiện rồi sẽ chốt đi Sapa luôn nhé :)

haphu0ng
17-12-2012, 21:54
Ngồi đọc từng trang thấy chủ top rất thích đi QN. Công nhận QN đẹp, mình đi Vịnh từ hồi bé chưa đi lại nhưng nhìn chung biển mình thích đi mùa hè hơn, nhưng nếu chương trình hấp dẫn mình thử đi vào mùa lạnh để có trải nghiệm mới xem thế nào. Kiên nhẫn đợi chủ top chốt rồi mình theo vậy.

anvi11
17-12-2012, 22:03
Cũng còn nhiều thời gian, bạn tr.lam lên lịch cụ thể, rủ thêm bạn đi cho vui.

Triết Lâm
18-12-2012, 08:35
Ngồi đọc từng trang thấy chủ top rất thích đi QN. Công nhận QN đẹp, mình đi Vịnh từ hồi bé chưa đi lại nhưng nhìn chung biển mình thích đi mùa hè hơn, nhưng nếu chương trình hấp dẫn mình thử đi vào mùa lạnh để có trải nghiệm mới xem thế nào. Kiên nhẫn đợi chủ top chốt rồi mình theo vậy.

Cũng còn nhiều thời gian, bạn tr.lam lên lịch cụ thể, rủ thêm bạn đi cho vui.

Thật sự thì Triết rất thích đi biển. Những plan trước đây như Phuket, Boracay, Sihanouk... đều là những vùng biển. Đi biển mà ko tắm thì phí quá nhưng đợt này ra Hạ Long thì lạnh teo. :LL Nếu có đi chắc cũng chỉ tham quan, ngắm cảnh thôi. Mình cũng muốn đi Hạ Long cho biết, sợ rằng vài năm nữa thì cảnh quan và dịch vụ ở đấy ko còn được tốt nữa. :shrug:

Anyway, cũng còn tận 3 tháng mới tới ngày khởi hành. Triết sẽ chốt lịch trình, chi phí và danh sách đoàn khoảng cuối tháng 1. Rất vui khi có 2 bạn nhiệt tình tham gia :D :D

haphu0ng
18-12-2012, 08:53
Thật sự thì Triết rất thích đi biển. Những plan trước đây như Phuket, Boracay, Sihanouk... đều là những vùng biển. Đi biển mà ko tắm thì phí quá :D :D

Mình cũng thích tắm biển lắm, đi gần hết các biển phía Nam rồi, chỗ nào xa đi trước. Còn đi phượt thì chưa đi bao giờ, đi trong nước xem thế nào, thấy bà con đi chung vui lắm, làm mình khấp khởi quá. Hy vọng lần này sẽ đi được.

Triết Lâm
18-12-2012, 10:20
Mình cũng thích tắm biển lắm, đi gần hết các biển phía Nam rồi, chỗ nào xa đi trước. Còn đi phượt thì chưa đi bao giờ, đi trong nước xem thế nào, thấy bà con đi chung vui lắm, làm mình khấp khởi quá. Hy vọng lần này sẽ đi được.

Mình thì trước giờ toàn làm leader mấy chuyến nước ngoài thôi. Phượt trong nước ít đi lắm. Đi phượt nhiều chuyện vui và thú vị, cũng có những chuyện bi hài. Ngoài bắc thì chưa ra bao giờ. Lần này có các bạn đồng hành thì tốt biết mấy

haphu0ng
18-12-2012, 13:12
Thấy các phượt thủ view nhiều mà ít đăng kí thế nhỉ?

Triết Lâm
18-12-2012, 13:39
Thấy các phượt thủ view nhiều mà ít đăng kí thế nhỉ?

Có lẽ do những nơi này các bạn đi nhiều rồi. Với đợt này vừa ra tết nên 1 số bạn cũng khó xin nghỉ phép :D

haphu0ng
18-12-2012, 14:06
vừa qua bên mấy đoàn đi nước ngoài cũng thấy bạn Triêt Lâm, kế hoạch đi Thái cụ thể thế nào vậy bạn? Mình đang muốn đi đâu đó dịp tết âm, mình muốn đi Kul-Malay mà thấy không có đoàn nào tầm đó để join, thấy mấy bạn plan đi Thái mình cũng đi rồi nhưng chưa đi biển, vậy kế hoạch bên đó bạn có tham gia không? Chưa kịp đọc hết nhưng thấy bạn tham gia nên mình hỏi luôn.

Triết Lâm
18-12-2012, 14:51
vừa qua bên mấy đoàn đi nước ngoài cũng thấy bạn Triêt Lâm, kế hoạch đi Thái cụ thể thế nào vậy bạn? Mình đang muốn đi đâu đó dịp tết âm, mình muốn đi Kul-Malay mà thấy không có đoàn nào tầm đó để join, thấy mấy bạn plan đi Thái mình cũng đi rồi nhưng chưa đi biển, vậy kế hoạch bên đó bạn có tham gia không? Chưa kịp đọc hết nhưng thấy bạn tham gia nên mình hỏi luôn.

Vâng, bên mấy plan nước ngoài thì mình làm leader 4 plan lận :) Kế hoạch cụ thể đi Thái thì mình chưa lên. Đi Hongkong đón năm mới về mình sẽ tính chi tiết. Nói chung đi Thái bằng đường bộ rất dễ. Vì mấy bạn trong nhóm đó kêu mình lên plan và làm leader luôn đi. Bạn cứ yên tâm. Sin và Malay thì mình đi rồi

haphu0ng
18-12-2012, 14:56
Nhưng kế hoạch đi Thái này cho đợt tết mà bạn đi chơi tết rồi về mới lên thì còn nói chuyện gì nữa. Mình cũng đi Thái rồi nhưng chưa đi phượt mà lại chưa đi biển của Thái nên cũng muốn tham gia, còn vẫn thích đi Kul hơn. K lẽ đợi đi phượt với bạn đợt ra tết sau lên kh đi outbound sau nhỉ.

Triết Lâm
18-12-2012, 15:52
Nhưng kế hoạch đi Thái này cho đợt tết mà bạn đi chơi tết rồi về mới lên thì còn nói chuyện gì nữa. Mình cũng đi Thái rồi nhưng chưa đi phượt mà lại chưa đi biển của Thái nên cũng muốn tham gia, còn vẫn thích đi Kul hơn. K lẽ đợi đi phượt với bạn đợt ra tết sau lên kh đi outbound sau nhỉ.

Ý mình là mình đi HK đón tết dương rồi về mới lên lịch cho tết âm. Biển Thái thì đẹp cực. Nhất là Phuket đó

haphu0ng
18-12-2012, 19:38
Ý mình là mình đi HK đón tết dương rồi về mới lên lịch cho tết âm. Biển Thái thì đẹp cực. Nhất là Phuket đó

wow, lịch phuot của bạn kín ghê.

Triết Lâm
18-12-2012, 20:12
wow, lịch phuot của bạn kín ghê.

Kín từ giờ cho tới t6 năm sau rồi hì hì. Àh add fb mình nhé !

haphu0ng
18-12-2012, 21:29
Sướng thật, như thế mới gọi là free chứ, like mạnh

Triết Lâm
19-12-2012, 08:54
Sướng thật, như thế mới gọi là free chứ, like mạnh

Còn trẻ còn khỏe gắng sức mà đi thôi :)

haphu0ng
19-12-2012, 15:09
Còn trẻ còn khỏe gắng sức mà đi thôi :)
Mình cũng phải đú tăng lịch lên chút vậy.

Triết Lâm
19-12-2012, 19:02
Tàu đi SP xuất phát từ ga Hà Nội 9h, khoảng 5h lên đến Lào Cai. Sau đó bạn đi oto lên sapa. Buổi tối đi ăn đồ nướng ở SP cũng rất hay. Minh se join cung neu ban di SP.

Mình cũng phải đú tăng lịch lên chút vậy.
Hehe đi nhìu quá giờ âm phép luôn rồi đây này :help

anvi11
19-12-2012, 23:00

Mình xem fb của bạn hình như bạn còn đang đi học mà. Bạn lên lịch cụ thể chắc sẽ có nhiều bạn tham gia cùng đó.

Triết Lâm
20-12-2012, 07:33
Mình xem fb của bạn hình như bạn còn đang đi học mà. Bạn lên lịch cụ thể chắc sẽ có nhiều bạn tham gia cùng đó.

Ôi giời. Bạn xem kiểu nào mà mình còn đang đi học thế :LL Nghĩ tới đi học là ngán đến tận cổ đây, thóat khỏi trường là mừng lắm rồi

haphu0ng
20-12-2012, 09:03

Sắp bạn đi HKG về là dương thôi mà. Lại phải plan cho nó âm đi ấy chứ

Triết Lâm
20-12-2012, 09:52
Sắp bạn đi HKG về là dương thôi mà. Lại phải plan cho nó âm đi ấy chứ

Đi nhiều quá âm cả mấy ngày phép. Ko khéo lại bị tống cổ thì khổ :))

haphu0ng
20-12-2012, 10:09
Đi nhiều quá âm cả mấy ngày phép. Ko khéo lại bị tống cổ thì khổ :))

Ôi thế thì đi khỏi lo âm hay dương phép nữa

okane
20-12-2012, 11:33
Chào bạn!
mình cũng thích được đi bắc lắm,nhưng chủ yếu là đi sapa thôi.hy vọng là book được vé để jont chuyến này...(hic chưa bao giờ book được giá rẻ...)!!!

anvi11
20-12-2012, 13:33
Ôi giời. Bạn xem kiểu nào mà mình còn đang đi học thế :LL Nghĩ tới đi học là ngán đến tận cổ đây, thóat khỏi trường là mừng lắm rồi

Hi, tai minh thay ban ghi sn 93, tuong con dang di hoc.

CaVicu
20-12-2012, 16:49
Hi, tai minh thay ban ghi sn 93, tuong con dang di hoc.

Bác Triết nhà mình sinh năm 39 đó...Già lắm rùi

anvi11
20-12-2012, 20:32

:)) vậy hả bạn. Đang tưởng bác này sn 93 thì cáo lỗi xin phép đi trước dịp tết âm. Nhưng bác ấy sn39 thì lại xin đi cùng để hỏi bí quyết gì trẻ mãi vậy

Triết Lâm
21-12-2012, 11:49
:)) vậy hả bạn. Đang tưởng bác này sn 93 thì cáo lỗi xin phép đi trước dịp tết âm. Nhưng bác ấy sn39 thì lại xin đi cùng để hỏi bí quyết gì trẻ mãi vậy

Ăn đào tiên của Vương mẫu nương nương đấy =)) Ơ mà sao nếu sn 93 thì cáo lỗi bạn nhỉ :)

Dám đâm chọt bạn nha cavikuuuu :D Tình hình chuyến đi sao rồi ?

Chào bạn!
mình cũng thích được đi bắc lắm,nhưng chủ yếu là đi sapa thôi.hy vọng là book được vé để jont chuyến này...(hic chưa bao giờ book được giá rẻ...)!!!

Có nhìu bạn thích đi Sapa quá nhỉ. luôn Welcome bạn ! :)

Ôi thế thì đi khỏi lo âm hay dương phép nữa

giờ có mà âm phép xin nghỉ ko lương vẫn phải đi :D :D

anvi11
21-12-2012, 13:18
[QUOTE=Triết Lâm;785966]Ăn đào tiên của Vương mẫu nương nương đấy =)) Ơ mà sao nếu sn 93 thì cáo lỗi bạn nhỉ :)
Vì các bạn trẻ quá mình sợ mình già chạy theo không kịp :D

Triết Lâm
22-12-2012, 11:10
[QUOTE=Triết Lâm;785966]Ăn đào tiên của Vương mẫu nương nương đấy =)) Ơ mà sao nếu sn 93 thì cáo lỗi bạn nhỉ :)
Vì các bạn trẻ quá mình sợ mình già chạy theo không kịp :D

Chưa gì mà đã tính đến chuyện chạy theo ko kịp rồi :) Yên tâm đi, bọn mình cũng yếu lắm :D :D

auymivts
24-12-2012, 13:50
Hi bạn
Nếu book được vé mình cũng muốn tham gia

Triết Lâm
24-12-2012, 14:06
Hi bạn
Nếu book được vé mình cũng muốn tham gia

Ý bạn là book được vé rẻ í hả :D

auymivts
24-12-2012, 14:27
ừa, hôm trước mình hụt Jes, tiếc hùi hụi. Tết dương lịch bọn mình đi Phú Quốc, bạn góp ý giúp nhé. Đi từ tối 29/12 đến 1/1, lịch đi về đã có rùi, nhưng ra đến PQ thì chưa có kế hoạch cụ thể. tks trước nha.

Triết Lâm
25-12-2012, 15:34
ừa, hôm trước mình hụt Jes, tiếc hùi hụi. Tết dương lịch bọn mình đi Phú Quốc, bạn góp ý giúp nhé. Đi từ tối 29/12 đến 1/1, lịch đi về đã có rùi, nhưng ra đến PQ thì chưa có kế hoạch cụ thể. tks trước nha.

PQ thì bạn nên đi tham quan vườn tiêu,Suối Tranh, Suối đá bàn, làng chày Hàm Ninh, khu nuôi cấy Ngọc Trai. Có thể đi tham quan nàh tù Phú Quốc cho biết. Buổi tối thì có thể đi câu mực cũng khá vui. Ở thì nên ở khu gần Dinh Cậu để tối ra chợ đêm ăn nhậu. Nên đến bãi Sao và bãi Dài.

Hải sản ở Hàm Ninh tương đối rẻ. Có thể mua tour để đi ngắm san hô và câu cá trên tàu. Cũng ok lắm. Đạc sản thì có nước mắm, tiêu Phú quốc,còi biên mai, gỏi cá trích....

haphu0ng
06-01-2013, 10:03
Chủ thớt đang sung sướng với dư âm của chuyến HK hay mải mê chuẩn bị cho chuyến phượt tết âm hay sao mà chưa thấy update chương trình nhỉ? Đang tính chuyển sang đi Tràng An trước với bạn Cavicu cuối tuần này nhưng vì chưa chắc chắn lịch nên k dám báo với bên đó. Chủ thớt xem thế nào lên tiếng nhé.

Triết Lâm
07-01-2013, 08:45
Chủ thớt đang sung sướng với dư âm của chuyến HK hay mải mê chuẩn bị cho chuyến phượt tết âm hay sao mà chưa thấy update chương trình nhỉ? Đang tính chuyển sang đi Tràng An trước với bạn Cavicu cuối tuần này nhưng vì chưa chắc chắn lịch nên k dám báo với bên đó. Chủ thớt xem thế nào lên tiếng nhé.

Cavicu là ku bạn em đấy. Nó đi trước em hê hê . Đợt này ra em sẽ đi Ninh Bình và Hạ Long anh àh. A Phuong có đu bám theo được hok :D

CaVicu
07-01-2013, 09:54
Chú Triết mua vé đi lun bi giờ đi nào,...He he he ...Tháng 3 đi sau ...

haphu0ng
07-01-2013, 16:24
Cavicu là ku bạn em đấy. Nó đi trước em hê hê . Đợt này ra em sẽ đi Ninh Bình và Hạ Long anh àh. A Phuong có đu bám theo được hok :D

Trời, tui là nữ mừ. Nếu không đi được với ku bạn em thì tui vẫn đi cùng em đó, em có cho tui đu bám theo không?:D

Triết Lâm
08-01-2013, 07:38
Trời, tui là nữ mừ. Nếu không đi được với ku bạn em thì tui vẫn đi cùng em đó, em có cho tui đu bám theo không?:D

Hix hix sr nhầm haphuong với 1 anh cũng có nick tương tự :) Hì welcome tất cả mọi người, mọi lứa tuổi giới tính cơ mà. Chỉ chống chỉ định với người cao tuổi, trẻ em và phụ nữ có thai thôi :LL

CaVicu
08-01-2013, 09:49
He he he, tui cũng mới nhầm là nam đó, do thấy chú gọi là anh đó,,,

Triết Lâm
08-01-2013, 10:01
He he he, tui cũng mới nhầm là nam đó, do thấy chú gọi là anh đó,,,

tụi mềnh thiệt nà có nỗi :) ún 1 ly chuộc nỗi thoai :D :D

hoangvanphuong75
08-01-2013, 10:11
@hi Triết Lâm: em đi Hạ Long và Ninh Bình thì đi về trong ngày. Em nên book hotel ở phố cổ HN cho an toàn...ah trang web 199K gì đó tối 9.1 nó bán.

Triết Lâm
08-01-2013, 10:18
@hi Triết Lâm: em đi Hạ Long và Ninh Bình thì đi về trong ngày. Em nên book hotel ở phố cổ HN cho an toàn...ah trang web 199K gì đó tối 9.1 nó bán.

e book đợt đầu có 99k rồi a ơi :) Đợt này mới bít mà book thì trễ rồi

Banhgau_8x
08-01-2013, 10:59
Mình là người ngoài Bắc..Thực ra theo mình nên đi Sapa vào tháng 3 vì lúc đó đang là mùa hoa nở mà cũng không quá lạnh...Còn đi Hạ Long lúc đó miền bắc vẫn còn lạnh nên cũng ko đẹp, bạn không thể tắm biển cũng như đi ra đảo hơi khó khăn..Nếu đi Hạ Long nên đi vào mùa hè..Còn bạn muốn đi chơi ở Hà Nội mình sẽ dẫn bạn đi..

Banhgau_8x
08-01-2013, 11:00
Đi Ninh Bình thì là du lịch văn hóa tâm linh, đi Bái Đính và Tràng An cũng chỉ đi về trong ngày..Bạn có thể đi Sapa 2-3 ngày rồi quay về HN đi Ninh Bình..

katybui
08-01-2013, 11:33
Với thời gian như của bạn chỉ đi đc 2 nơi thôi.
Nếu bạn lựa chọn đi sapa và Hạ Long thì sẽ gấp hơn.
Còn nếu đi Hạ Long và Ninh Bình thì thời gian sẽ thừa để có thể lang thang HN.
Mặc dù ở ngoài HN nhưng mình cũng chưa Tràng An - Bái ĐÍnh ( đi hụt đến vài lần). Nếu bạn đi chương trình đó thì PM nhé.

Triết Lâm
08-01-2013, 13:35
Với thời gian như của bạn chỉ đi đc 2 nơi thôi.
Nếu bạn lựa chọn đi sapa và Hạ Long thì sẽ gấp hơn.
Còn nếu đi Hạ Long và Ninh Bình thì thời gian sẽ thừa để có thể lang thang HN.
Mặc dù ở ngoài HN nhưng mình cũng chưa Tràng An - Bái ĐÍnh ( đi hụt đến vài lần). Nếu bạn đi chương trình đó thì PM nhé.

Đi Ninh Bình thì là du lịch văn hóa tâm linh, đi Bái Đính và Tràng An cũng chỉ đi về trong ngày..Bạn có thể đi Sapa 2-3 ngày rồi quay về HN đi Ninh Bình..

Cám ơn thông tin của 2 bạn nhiều lắm. Mình để cả 3 địa điểm lên nhưng sẽ chỉ chọn 2 thôi vì mình biết thời gian ko đủ. Điểm chắc chắn đi sẽ là Tràng An - Bái Đính ( Ninh Bình ) rồi . Còn 1 trong 2 nơi còn lại là Hạ Long và Sapa thì mình vẫn thích Hạ Long hơn nhưng nếu các bạn đăng ký đi Sapa nhiều thì mình sẽ theo các bạn :) Còn ko thì sẽ đi Hạ Long để có thêm thời gian ở HN vi vu cho thoải mái :D

Banhgau_8x
08-01-2013, 15:32
Đi Bái Đính vào khu du lịch Tràng An chính là một Hạ Long trên cạn mà..Rất đẹp...Thực ra sau Tết mọi người thường chọn đi Sapa..Còn lựa chọn đi đâu là tùy bạn thôi..

katybui
08-01-2013, 16:49
Cám ơn thông tin của 2 bạn nhiều lắm. Mình để cả 3 địa điểm lên nhưng sẽ chỉ chọn 2 thôi vì mình biết thời gian ko đủ. Điểm chắc chắn đi sẽ là Tràng An - Bái Đính ( Ninh Bình ) rồi . Còn 1 trong 2 nơi còn lại là Hạ Long và Sapa thì mình vẫn thích Hạ Long hơn nhưng nếu các bạn đăng ký đi Sapa nhiều thì mình sẽ theo các bạn :) Còn ko thì sẽ đi Hạ Long để có thêm thời gian ở HN vi vu cho thoải mái :D

Uh nếu bạn đi Trang An ngày nào thì alo với mình mình thao gia. Đi cái đó chắc 1 ngày.
Mình sẽ tìm hiểu về xe đi xuống đó ntn.

haphu0ng
08-01-2013, 19:53
tụi mềnh thiệt nà có nỗi :) ún 1 ly chuộc nỗi thoai :D :D

Tui mà đi với một trong 2 bạn là bắt uống thật đấy nha. Mà cái tội Tr là chủ thớt không theo dõi nội dung "thớt viên" post gì cả. Phạt tiếp.

Triết Lâm
09-01-2013, 08:00
Uh nếu bạn đi Trang An ngày nào thì alo với mình mình thao gia. Đi cái đó chắc 1 ngày.
Mình sẽ tìm hiểu về xe đi xuống đó ntn.

Tr sure là sẽ đi Tràng An đó Katybui. Bạn tìm hỉu thêm về thông tin nhé,, nếu được thì thuê xe máy đi là thích nhất. Chỉ sợ mỗi mấy chú Kiến vàng thoai :D Bạn gửi thêm info cho mình liên lạc nhé. Còn ko add fb nhau cũng được

Tui mà đi với một trong 2 bạn là bắt uống thật đấy nha. Mà cái tội Tr là chủ thớt không theo dõi nội dung "thớt viên" post gì cả. Phạt tiếp.

Hê hê tại mọi ng ko ai gửi info gì cho tr hết mà. Toàn bít nick phượt của mọi ng cả thôi. Mà phạt nhìu nhìu zô đi, Tr mà xỉn là nằm chèo queo khỏi đi đâu lun í :D

ndl_1708
13-01-2013, 11:52
hi bạn Triết, tháng 4 này (11-15/4) mình cũng lần đầu ra Bắc, chỉ mới có ý định đi Sapa, nhờ topic này bít thêm Tràng An nữa. Nếu bạn đi Sapa - Tràng An thì đi về share thông tin cho mình với nha. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!
p/s: đã add facebook ^^

nh0c_dtn
16-01-2013, 03:09
Theo e nghĩ thì nên đi Sapa và Ninh Bình. Hạ Long khi ấy vẫn lạnh nên cũng ko đẹp, nên đi mùa hè :)
Đi xe khách về NB rồi bắt taxi hoặc thuê xe đi Tràng An thôi, cảnh 2 bên đường cũng ko có j :). Bái Đính vs Tràng An cách nhau vài km (em ko nhớ nữa). Nói chung đi NB đi về trong ngày đc nhé!
Sáng có thể đi về sớm và đi Bái Đính trước (leo lên leo xuống mệt) sau đó chiều đi Tràng An (chỉ ngồi thuyền). Chiều tối hoặc tối lại bắt xe về HN được!

Triết Lâm
16-01-2013, 08:12
Theo e nghĩ thì nên đi Sapa và Ninh Bình. Hạ Long khi ấy vẫn lạnh nên cũng ko đẹp, nên đi mùa hè :)
Đi xe khách về NB rồi bắt taxi hoặc thuê xe đi Tràng An thôi, cảnh 2 bên đường cũng ko có j :). Bái Đính vs Tràng An cách nhau vài km (em ko nhớ nữa). Nói chung đi NB đi về trong ngày đc nhé!
Sáng có thể đi về sớm và đi Bái Đính trước (leo lên leo xuống mệt) sau đó chiều đi Tràng An (chỉ ngồi thuyền). Chiều tối hoặc tối lại bắt xe về HN được!

A cũng muốn đi Sapa nhưng sợ ko đủ thời gian di chuyển thôi vì cũng có ít ngày quá. Đi Hạ Long thì gần hơn, dư dả thời gian mặc dù ko tắm được hix hix :(

hi bạn Triết, tháng 4 này (11-15/4) mình cũng lần đầu ra Bắc, chỉ mới có ý định đi Sapa, nhờ topic này bít thêm Tràng An nữa. Nếu bạn đi Sapa - Tràng An thì đi về share thông tin cho mình với nha. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!
p/s: đã add facebook ^^

Ok bạn. Có gì mình sẽ chia sẻ thêm những gì mình biết :)

haphu0ng
17-01-2013, 09:21
[QUOTE=Triết Lâm;801456]A cũng muốn đi Sapa nhưng sợ ko đủ thời gian di chuyển thôi vì cũng có ít ngày quá. Đi Hạ Long thì gần hơn, dư dả thời gian mặc dù ko tắm được hix hix :(

Bạn Triết xem lại lịch xem mình nghĩ như thế này 21 bạn đến HN, là bạn có thể đi an uống ở HN rồi tối lên tàu đi Sapa, sáng 22 đến nơi, chơi cả ngày 22 và ngày 23 ở Sa pa rồi tối 23 lên tàu về lại HN, sáng tầm 6h tàu đến HN, khi đó có thể bắt xe đi NB luôn, đi Bái Đính và Tràng An đi trong ngày, chiều tối về lại HN là có thể chơi ở HN rồi lên NB và SG thẳng tiến rồi Tr ạ.

Triết Lâm
17-01-2013, 09:27
[QUOTE=Triết Lâm;801456]A cũng muốn đi Sapa nhưng sợ ko đủ thời gian di chuyển thôi vì cũng có ít ngày quá. Đi Hạ Long thì gần hơn, dư dả thời gian mặc dù ko tắm được hix hix :(

Bạn Triết xem lại lịch xem mình nghĩ như thế này 21 bạn đến HN, là bạn có thể đi an uống ở HN rồi tối lên tàu đi Sapa, sáng 22 đến nơi, chơi cả ngày 22 và ngày 23 ở Sa pa rồi tối 23 lên tàu về lại HN, sáng tầm 6h tàu đến HN, khi đó có thể bắt xe đi NB luôn, đi Bái Đính và Tràng An đi trong ngày, chiều tối về lại HN là có thể chơi ở HN rồi lên NB và SG thẳng tiến rồi Tr ạ.

Eo ôi như thế thì sẽ mất thời gian lắm í. Vì 24 mình phải về rồi mà.Nếu đi Sapa chơi thì ko được nhiều, chưa được 1 ngày nữa í

Beoxinhdep
18-01-2013, 22:04
Bàn bạc nhiều làm chi ? ra đến Hà Nôi thi call cho em e đưa đi chơi :)) bá đạo đây , biếng làm ham chơi =)) . còn anh định ra đây thi Hà nội là nơi nên đi nhiều nhất . 2 ngày . tìm hiểu về ngày và đêm ở HN ,còn các ngày còn lại thì đi sa pa đi .
nếu vào t7,cn thì em se đi cùng kaka . vậy là xong nhá .
a` quên . đợt đấy với điều kiện em còn ở VN anh ạ :P

phanhuychu
03-02-2013, 23:19
Chào bạn !

Mình hiện là guide ở miền Bắc. Thấy bạn là người Nam đã đi nước ngoài nhiều mà chưa ra Bắc lần nào, mình xin góp ý cho bạn nhé. Nếu bạn cần thông tin cụ thể chi tiết hơn thì PM inbox cho mình.

Bạn có 3,5 ngày. Và cả 3 điểm bạn chọn đều là những điểm du lịch đáng đi nhất ở Miền Bắc. Sẽ là không đủ cho cả 3. Mình cũng chưa biết bạn sẽ chọn những điểm nào. Có thể gợi ý cho bạn như sau, Hạ Long là đáng đi nhất (nếu bạn chưa đi HL bao giờ), Sapa nhiều người Nam thích, nhưng có vẻ hơi giống Đà Lạt, nếu bạn thích du lịch văn hóa + không khí trong lành thì đi SP (bạn có đủ thời gian cho SP và 1 chút HN). Đến SP bạn sẽ đi thăm các khu bản làng dân tộc, tìm hiểu một chút văn hóa và cuộc sống của người Mông, Dao, và đặc biệt là không khí trong lành vùng núi, núi ở đây cao và phong cảnh rất đẹp, nếu may mắn bạn có thể ngắm được cảnh biển Mây hùng vĩ.
Đối với Ninh Bình: cũng là mảnh đất có khá nhiều điều để khám phá, thích hợp với du lịch tìm hiểu lịch sử, hang động, ẩm thực, tôn giáo.

Cụ thể hơn thì mình đưa ra 1 số options cho bạn:
- HN, SP: ngày 1 bạn chơi ở SP, tối lên tầu, chơi 2 ngày ở SP và tối 23/3 lên tầu về HN, ngày 24/3 chơi tiếp ở HN . Những điểm thăm quan ở HN thì không bàn nữa. Về SP: bạn nên thuê xe máy để có thể thăm quan nhiều. Sáng 22/3 bạn đến nhận phòng, làm các thủ tục cá nhân xong thì thuê xe đi thăm quan, đi bản Cát Cát trước vì gần nhất, gửi xe đi bộ, trưa quay về thị trấn ăn trưa. Chiều thăm quản Tả Van, tối đi thăm quan thị trấn, khu vực trung tâm. Ngay 23/4: vẫn là xe máy, sáng thăm quan bản Tả Phình, chiều thăm quan Thác Bạc. Sau đó đi xe về LC và bắt tầu về HN.
Option này nghe có vẻ hơi nặng, nhưng bạn có thể bỏ qua 1 số điểm nếu thấy lịch này quá nhiều.

- HN - Hlong - Ninh Binh: ngày 21/3 chơi HN, 22/3: Halong 1 ngày, 23/3: Ninh Binh (1 ngày hoặc 2 ngày, 24/3 về trước 6h). Đi HLong 1 ngày mình nghĩ là đủ nếu bạn chỉ cần tham quan ( Hlong núi nào cũng na ná nhau, các chương trình tour đi 2 ngày thường chỉ thêm 1 số hoạt động như tắm biển tại titov và chèo kayak, nếu bạn là ng ưa thể thao và vận động thì nên di 2 ngày, không thì 1 ngày là đủ biết Hlong. Bạn nên về trong ngày để tiết kiềm time và tiền bạc, giá ks ở Hlong cao hơn ở HN). Đi trong ngày thì bạn nên mua tour là tốt nhất, giá rẻ, và không phải lo lắng gì cả. Nếu tự đi thì bạn sẽ phải xoay xở mọi thứ và có thể không kịp xe về trong ngày. Nếu bạn ko muốn mua tour và tự đi thì nên đi 2 ngày ( sáng 22/3 bắt xe đi HLong, trưa check in và nghỉ ngơi 1 chút, chiều leo núi Bài Thơ và thăm quan local market, tối đi dạo phố biển và night market, ngày 2 (23/3): sáng dậy sớm ra bến cảng du lịch mua vé tầu và vé thuyền thăm quan vịnh: 4 tiếng hoặc 6 tiếng (ăn trên tầu), nên đi 6 tiếng vì có thể đi sâu trong vịnh HL hơn. Chiều bắt xe về HN. Không mua tour thì đi 2 ngày cũng ok. Nếu chọn HL 2 ngày thì ngày 24/3 bạn sẽ bỏ lỡ Ninh Bình. 1 ngày Nbinh bạn sẽ về HN muộn tầm 7h, sẽ ko kip chuyến bay.

- Nếu bạn chọn HLong 1 ngày và về trong 22/3 (mua tour), 2 ngày Ninh Binh (ok): Sáng 23/3 bắt xe khách xuống NB: tầm 11h tới NB. Các điểm nên đi ở NB: Hoa Lu, Trang An, nhà thờ đá Phat Diệm, Bai Dinh ( đây là gợi ý tốt nhất ). Xuống NB bạn nên thuê xe máy cho 2 ngày (mình có thể chỉ chỗ thuê xe máy cho bạn). Đến NB thuê xe, ăn trưa, chiều thăm quan Hoa Lư và Tràng An, tối ngủ tại NB. sáng ngày 2 (24/3): thăm quan Bái Đính hoặc Phát Diệm. Đầu giờ chiều bắt xe về HN.

Đây là 1 số gợi ý dành cho bạn. Mình nghĩ là chi tiết rồi đó, các địa điểm thì bạn có thể google chi tiết... Có gì cứ PM, cần hơn thì alo nhé... Chúc vui!

Triết Lâm
04-02-2013, 08:15
Chào bạn !

Mình hiện là guide ở miền Bắc. Thấy bạn là người Nam đã đi nước ngoài nhiều mà chưa ra Bắc lần nào, mình xin góp ý cho bạn nhé. Nếu bạn cần thông tin cụ thể chi tiết hơn thì PM inbox cho mình.

Bạn có 3,5 ngày. Và cả 3 điểm bạn chọn đều là những điểm du lịch đáng đi nhất ở Miền Bắc. Sẽ là không đủ cho cả 3. Mình cũng chưa biết bạn sẽ chọn những điểm nào. Có thể gợi ý cho bạn như sau, Hạ Long là đáng đi nhất (nếu bạn chưa đi HL bao giờ), Sapa nhiều người Nam thích, nhưng có vẻ hơi giống Đà Lạt, nếu bạn thích du lịch văn hóa + không khí trong lành thì đi SP (bạn có đủ thời gian cho SP và 1 chút HN). Đến SP bạn sẽ đi thăm các khu bản làng dân tộc, tìm hiểu một chút văn hóa và cuộc sống của người Mông, Dao, và đặc biệt là không khí trong lành vùng núi, núi ở đây cao và phong cảnh rất đẹp, nếu may mắn bạn có thể ngắm được cảnh biển Mây hùng vĩ.
Đối với Ninh Bình: cũng là mảnh đất có khá nhiều điều để khám phá, thích hợp với du lịch tìm hiểu lịch sử, hang động, ẩm thực, tôn giáo.

- HN, SP: ngày 1 bạn chơi ở SP, tối lên tầu, chơi 2 ngày ở SP và tối 23/3 lên tầu về HN, ngày 24/3 chơi tiếp ở HN . Những điểm thăm quan ở HN thì không bàn nữa. Về SP: bạn nên thuê xe máy để có thể thăm quan nhiều. Sáng 22/3 bạn đến nhận phòng, làm các thủ tục cá nhân xong thì thuê xe đi thăm quan, đi bản Cát Cát trước vì gần nhất, gửi xe đi bộ, trưa quay về thị trấn ăn trưa. Chiều thăm quản Tả Van, tối đi thăm quan thị trấn, khu vực trung tâm. Ngay 23/4: vẫn là xe máy, sáng thăm quan bản Tả Phình, chiều thăm quan Thác Bạc. Sau đó đi xe về LC và bắt tầu về HN.
Option này nghe có vẻ hơi nặng, nhưng bạn có thể bỏ qua 1 số điểm nếu thấy lịch này quá nhiều.

- HN - Hlong - Ninh Binh: ngày 21/3 chơi HN, 22/3: Halong 1 ngày, 23/3: Ninh Binh (1 ngày hoặc 2 ngày, 24/3 về trước 6h). Đi HLong 1 ngày mình nghĩ là đủ nếu bạn chỉ cần tham quan ( Hlong núi nào cũng na ná nhau, các chương trình tour đi 2 ngày thường chỉ thêm 1 số hoạt động như tắm biển tại titov và chèo kayak, nếu bạn là ng ưa thể thao và vận động thì nên di 2 ngày, không thì 1 ngày là đủ biết Hlong. Bạn nên về trong ngày để tiết kiềm time và tiền bạc, giá ks ở Hlong cao hơn ở HN). Đi trong ngày thì bạn nên mua tour là tốt nhất, giá rẻ, và không phải lo lắng gì cả. Nếu tự đi thì bạn sẽ phải xoay xở mọi thứ và có thể không kịp xe về trong ngày. Nếu bạn ko muốn mua tour và tự đi thì nên đi 2 ngày ( sáng 22/3 bắt xe đi HLong, trưa check in và nghỉ ngơi 1 chút, chiều leo núi Bài Thơ và thăm quan local market, tối đi dạo phố biển và night market, ngày 2 (23/3): sáng dậy sớm ra bến cảng du lịch mua vé tầu và vé thuyền thăm quan vịnh: 4 tiếng hoặc 6 tiếng (ăn trên tầu), nên đi 6 tiếng vì có thể đi sâu trong vịnh HL hơn. Chiều bắt xe về HN. Không mua tour thì đi 2 ngày cũng ok. Nếu chọn HL 2 ngày thì ngày 24/3 bạn sẽ bỏ lỡ Ninh Bình. 1 ngày Nbinh bạn sẽ về HN muộn tầm 7h, sẽ ko kip chuyến bay.

- Nếu bạn chọn HLong 1 ngày và về trong 22/3 (mua tour), 2 ngày Ninh Binh (ok): Sáng 23/3 bắt xe khách xuống NB: tầm 11h tới NB. Các điểm nên đi ở NB: Hoa Lu, Trang An, nhà thờ đá Phat Diệm, Bai Dinh ( đây là gợi ý tốt nhất ). Xuống NB bạn nên thuê xe máy cho 2 ngày (mình có thể chỉ chỗ thuê xe máy cho bạn). Đến NB thuê xe, ăn trưa, chiều thăm quan Hoa Lư và Tràng An, tối ngủ tại NB. sáng ngày 2 (24/3): thăm quan Bái Đính hoặc Phát Diệm. Đầu giờ chiều bắt xe về HN.

Đây là 1 số gợi ý dành cho bạn. Mình nghĩ là chi tiết rồi đó, các địa điểm thì bạn có thể google chi tiết... Có gì cứ PM, cần hơn thì alo nhé... Chúc vui!

Cám ơn những lời tư vấn đầy đủ và cực kỳ chi tiết của bạn Phanhuychu. Thật tình là do lần đầu ra Bắc nên cũng có vài đắn đo. Sao mình đi ra nước ngoài chả sợ gì cả mà lần này ra HN lại lăn tăn thế ko biết :D Có lẽ tết vào thì mình sẽ chốt lịch trình cuối cùng. Có gì thì mình sẽ pm để nhờ bạn thêm ít thông tin ;) Tks bạn nhìu nhé

Triết Lâm
04-02-2013, 08:18
Bàn bạc nhiều làm chi ? ra đến Hà Nôi thi call cho em e đưa đi chơi :)) bá đạo đây , biếng làm ham chơi =)) . còn anh định ra đây thi Hà nội là nơi nên đi nhiều nhất . 2 ngày . tìm hiểu về ngày và đêm ở HN ,còn các ngày còn lại thì đi sa pa đi .
nếu vào t7,cn thì em se đi cùng kaka . vậy là xong nhá .
a` quên . đợt đấy với điều kiện em còn ở VN anh ạ :P

haha Cô Béo xinh đẹp quả là ham chơi số 1, thấy suốt ngày tung tăng ấy. A đi nước ngoài sao chẳng lo nghĩ gì cả thế mà lần này ra Bắc lại đắn đo thế ko biết. A ra HN là vào chiều t5 đấy. Dẫn a đi tung tăng bay nhảy là được roài :LL

Beoxinhdep
04-02-2013, 09:34
haha Cô Béo xinh đẹp quả là ham chơi số 1, thấy suốt ngày tung tăng ấy. A đi nước ngoài sao chẳng lo nghĩ gì cả thế mà lần này ra Bắc lại đắn đo thế ko biết. A ra HN là vào chiều t5 đấy. Dẫn a đi tung tăng bay nhảy là được roài :LL

Chốt là thế nhá . anh đã tìm được ks chưa ? để em hỏi hộ :)) . em chuẩn bị đi Sing đây mà dạo này viêm màng túi quá :(( không biết sông đầu ga tàu nào đây haha . em đi 1 mình thì nó dễ tự dưng giò có 6 bạn đồng hành :(( a có cái hótel nào rẻ giật mình chỉ em đi

Triết Lâm
05-02-2013, 07:36
Chốt là thế nhá . anh đã tìm được ks chưa ? để em hỏi hộ :)) . em chuẩn bị đi Sing đây mà dạo này viêm màng túi quá :(( không biết sông đầu ga tàu nào đây haha . em đi 1 mình thì nó dễ tự dưng giò có 6 bạn đồng hành :(( a có cái hótel nào rẻ giật mình chỉ em đi

A là a ko dám làm cho e giật mình đâu :)) Đi có bạn đồng hành mà than thở thế cô gái :| Lúc a ở Sing thì ở cái Pillows Toast ở ngay khu China Town đó em. Cũng sạch sẽ và tiện nghi nè

Triết Lâm
28-02-2013, 09:13
Mọi ng cho mình hỏi thời tiết HN mấy hnay thế nào ạh ? Vào cuối t3 ra Hạ Long có thể tắm biển được chứ :D

kunmin20
28-02-2013, 14:29
@Ôi, TL sướng nhé, chuyến đi này phải đu theo TL để còn được ngủ ké...không giới số lượng mà lị.

kunmin20
28-02-2013, 14:35
Tháng 3 mà ra Hạ Long tắm, rét rụng lông hết...hình như có câu rét tháng 3, bà già gì đó.

mai dt
28-02-2013, 15:01
Lâu lắm không vào phượt, nay thấy bạn này lăn tăn thế này mình có đôi lời: Mình cũng đang ở SG đi ra HN ngày 9/3 và về SG ngày 26/3, đi các cung tây Bắc đến ngày 21/3/2013 mình về HN, nếu bạn từ HN về Ninh Bình mà chưa có ai đi cùng mình tình nguyện đi cùng và khỏi thuê xe vì mình có xe luôn (có 1 cái thui nha), nếu đêm muốn ngủ miễn phí tại HN và Ninh Bình thì có nhà mình (không giới hạn số lượng). Chờ tin bạn, cảm ơn đã đọc tin

Tiếc quá ,24h00 ngày 25/3,có 2 bà cô già bay từ SG đến HN,và cũng du Ninh Bình những ngày sau đó.Đang lăn tăn dữ lắm cái khoản đi
lại,ngủ nghĩ cho đêm đầu ở HN đây :help.Nếu có thể bạn cho tt liên hệ nhá.Cảm ơn bạn.

Triết Lâm
01-03-2013, 08:08
Lâu lắm không vào phượt, nay thấy bạn này lăn tăn thế này mình có đôi lời: Mình cũng đang ở SG đi ra HN ngày 9/3 và về SG ngày 26/3, đi các cung tây Bắc đến ngày 21/3/2013 mình về HN, nếu bạn từ HN về Ninh Bình mà chưa có ai đi cùng mình tình nguyện đi cùng và khỏi thuê xe vì mình có xe luôn (có 1 cái thui nha), nếu đêm muốn ngủ miễn phí tại HN và Ninh Bình thì có nhà mình (không giới hạn số lượng). Chờ tin bạn, cảm ơn đã đọc tin

Nghe thông tin mà omaixaugia cung cấp mình mừng quá :D Bạn có thể cho mình sđt để tiện liên lạc dc ko ? Chắc chắn mình sẽ ghé Ninh Bình rồi đấy :)

Triết Lâm
01-03-2013, 08:10
@Ôi, TL sướng nhé, chuyến đi này phải đu theo TL để còn được ngủ ké...không giới số lượng mà lị.

Tháng 3 mà ra Hạ Long tắm, rét rụng lông hết...hình như có câu rét tháng 3, bà già gì đó.

hehe tại mình nghe dạo này thời tiết thay đổi thất thừong quá. chưa gì mà sg đã nóng như lò bát quái roài. còn hn hôm qua xem tin dự báo thời tiết cũng 30 độ roài í. Đi HL mà được tắm thì còn gì bằng :D

Tiếc quá ,24h00 ngày 25/3,có 2 bà cô già bay từ SG đến HN,và cũng du Ninh Bình những ngày sau đó.Đang lăn tăn dữ lắm cái khoản đi
lại,ngủ nghĩ cho đêm đầu ở HN đây :help.Nếu có thể bạn cho tt liên hệ nhá.Cảm ơn bạn.

Ở HN thì các bạn hay bảo nên ở khu phố cổ đấy bạn ạh ! Tầm 3-400k. đêm. Ở khu đấy đông vui tấp nập lại gần trung tâm nữa. Còn di chuyển thì bạn có thể thuê xe đấy

Triết Lâm
01-03-2013, 08:32
Ngày 25/03 các chị ấy ra, nếu bạn ok thì ngủ tại nhà mình ở HN thui chứ mình ko có quay về Ninh Bình với 2 chị ấy được vì ngày 26/3 mình đã bay về SG rùi, chẳng lẽ lại bỏ vé MB?

hix hix vì ở HN thì mình cũng có 1 đám bạn ở đấy có thể ngủ nhà chúng nó rồi. V thôi chắc NB mình sẽ đi về trong ngày, ko ngủ lại quá. Với NB ở đêm thì chắc ko vui = HN rồi nhỉ

Triết Lâm
01-03-2013, 08:34
Tự dưng thấy mấy topic đi La Bình xem hoa cải thấy thích quá các bạn ới :D Có ai có hứng thú cung này ko nhỉ ;)

mai dt
01-03-2013, 13:00
Ngày 25/03 các chị ấy ra, nếu bạn ok thì ngủ tại nhà mình ở HN thui chứ mình ko có quay về Ninh Bình với 2 chị ấy được vì ngày 26/3 mình đã bay về SG rùi, chẳng lẽ lại bỏ vé MB?

Vì bay chuyến trễ nhất đến HN ,nên chị ngại làm phiền các bạn thôi.Dù sao cũng cảm ơn omai nhé.Chắc ngã lưng tạm vài h ở sb luôn ,
vì 5h00 am ngày 26/3 phải đi tiếp rồi.

hoangvanphuong75
02-03-2013, 09:46
hi Triết, đi Hà Giang đi, có người rủ kìa.

hiepnt1974
02-03-2013, 16:25
Hôm nay mới đọc thông tin của bạn.
Tiếc quá, khi bạn ra Hạ Long thì mình lại đi Fan mất rồi, chứ không sẽ làm xế đưa bạn đi thăm quan Hạ Long quê mình.
Nếu cần thông tin gì cứ a lô cho mình nhé : 0163.368.0909 ( Hiệp - 39t )

Triết Lâm
04-03-2013, 07:35
hi Triết, đi Hà Giang đi, có người rủ kìa.

a Phương tính đi Hà Giang hả ? e vẫn chưa đi Hạ Long vs Ninh Bình nên vẫn muốn đi cho biết lắm a ơi :( Bên a đã chốt đi đâu chưa ạh ?

Hôm nay mới đọc thông tin của bạn.
Tiếc quá, khi bạn ra Hạ Long thì mình lại đi Fan mất rồi, chứ không sẽ làm xế đưa bạn đi thăm quan Hạ Long quê mình.
Nếu cần thông tin gì cứ a lô cho mình nhé : 0163.368.0909 ( Hiệp - 39t )

Ôi được thổ địa chỉ dẫn thì còn gì bằng. Chắc chắn e sẽ gọi hỏi thông tin và phiền a Hiệp nhiều đấy àh. Cám ơn a trước nhé :D

dinhnguyen87
13-03-2013, 16:43
Hic e cũng muốn ra Bắc 1 chuyến nhưng lỡ đặt vé đi Đà Nẵng rùi tiếc quá.

hoangvanphuong75
14-03-2013, 10:26
Hi Triết, anh cũng ra Hanoi nhiều rồi, Sapa đi cũng nhiều, Ninh Bình thì chỉ đi Nhà Thờ là happy rồi. Đang waiting ý của phuot đồng hương, anh thì free.
Cát bà cũng đẹp lắm, tắm biển sướng, ít ngày thì quanh quanh cho nó nhàn, nghe nói Mai Châu cũng good, nhiều lần ở Phố cổ, thấy Tây đi tour này nhiều. Tính phone cho em, vì 21 bay roài, bank đầu năm busy kiếm tiền ha.

kienauto
14-03-2013, 10:50
Chào bạn !

chi tiết và đầy đủ, thanks

babyone
14-03-2013, 20:28
@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI (https://www.phuot.vn/announcement.php?f=160&a=6). Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

de_so
15-03-2013, 12:42
Bạn tham khảo cung này xem

Du lịch bụi Hà Nội – Ninh Bình – Hạ Long 2 ngày

http://www.ivivu.com/blog/2012/09/du-lich-bui-ha-noi-ninh-binh-ha-long-2-ngay/