PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Về việc đi xe máy qua Campuchia

ThePlea
05-12-2012, 10:59
Tháng sau mình dự định lên nhà thằng bạn chơi ở Tây Ninh, hứng thú thì sẽ qua Cam đi lòng vòng cho biết đó biết đây với lại để đc cái mộc vô Passport :)) (Passport chưa làm nữa, chắc t6 này tranh thủ đi làm) Quay lại vấn đề chính. Vì đi xe máy lên Tây Ninh nên mình cũng muốn đi xe máy qua Cam luôn, đọc thì thấy có vài người lấy xe qua đc, có vài người không. Nên cũng phân vân ko biết là đc hay không.

Ai đã đi xe máy qua cam rồi cho mình ít kinh nghiệm với. Tại mình thấy hội moto hay có chuyến qua Cam nên mình nghĩ đi xe máy qua được.

phamthai4078
06-12-2012, 00:00
nói với hải quan là đi đánh bài là ok à.xui gặp cs thì hem bít,hình như là cóa giấy gì nữa đóa(hối lộ cũng dễ à vì khách du lịch mà)

nhocheo
11-12-2012, 00:16
Cái quan trọng phải là xe chính chủ, mình qua Cam 2 lần, nhưng chưa lần nào bắt đầu đi từ cửa khẩu Mộc Bài nên kg biết như thế nào cả :D

nokia_63
28-12-2012, 21:52
Tháng sau mình dự định lên nhà thằng bạn chơi ở Tây Ninh, hứng thú thì sẽ qua Cam đi lòng vòng cho biết đó biết đây với lại để đc cái mộc vô Passport :)) (Passport chưa làm nữa, chắc t6 này tranh thủ đi làm) Quay lại vấn đề chính. Vì đi xe máy lên Tây Ninh nên mình cũng muốn đi xe máy qua Cam luôn, đọc thì thấy có vài người lấy xe qua đc, có vài người không. Nên cũng phân vân ko biết là đc hay không.

Ai đã đi xe máy qua cam rồi cho mình ít kinh nghiệm với. Tại mình thấy hội moto hay có chuyến qua Cam nên mình nghĩ đi xe máy qua được.

mình qua Cam ở cửa khẩu Hòang Diệu, Bình Phước xe không chính chủ, biển Bình Phước. Hài quan ở đây dễ nhưng cũng phải "lì xì" rảo 1 vòng rồi về lại VN, còn ở MB thì chưa rõ nhưng có lẽ cũng sắp rõ, định 29/12/2012 đi thử ở MB.

Nguoi_Binh_Duong
20-01-2013, 10:32
Mình mới đi qua Campuchia ở cửa khẩu Hà Tiên ngày 11 đến 14/01/2013, hải quan 2 bên không quan tâm đến xe máy, không hỏi bất cứ giấy tờ gì liên quan đến xe máy hết.
Khi đi phía Campuchia đòi 1 người 2 đô (có người 1 đô), khi về 1 người 20k VND.
Ở cửa khẩu khác không biết thế nào.

nokia_63
10-03-2013, 03:12
Mình mới đi qua Campuchia ở cửa khẩu Hà Tiên ngày 11 đến 14/01/2013, hải quan 2 bên không quan tâm đến xe máy, không hỏi bất cứ giấy tờ gì liên quan đến xe máy hết.
Khi đi phía Campuchia đòi 1 người 2 đô (có người 1 đô), khi về 1 người 20k VND.
Ở cửa khẩu khác không biết thế nào.
Chào mọi người, Nokia mới đi hôm mùng 5 tết 2013 trưa 12g mùng 6 về, đi bằng xe máy
Khi qua cửa khẩu tất nhiên phải nộp phí thông quan, tại cửa khẩu Mộc Bài nộp "lệ phí" (tiền cúng) 10.000/pass port. Khi qua đến cửa khẩu Cam rồi thì tránh xa mấy anh cò mồi viết giấy nhập cảnh hộ, mấy anh này ác đạn lắm, nói viết lấy tiền công 10.000 thật ra khi xong việc thì 100.000, không thì bị "ăn đòn". Tại quầy làm thủ tục Cam nộp 20.000VNđ. Về cũng nộp 20.000 khi làm thủ tục xuất cảnh Cam. Tại cửa khẩu Hoàng Diệu - Bình Phước cũng vậy.
Đây là bài viết ngắn gọn về những lưu ý khi sang Cam bằng xe máy bao gồm ăn, ngủ ở Cam. Vì không có thời gian nên em k tham quan được nhiều nơi nhưng cũng tích lũy 1 số kinh nghiệm cho anh em phượt nhà ta.
Khi nào anh em phượt Bình Dương "có độ" thì cho em hay nhé.
https://www.phuot.vn/threads/78851-Du-l%E1%BB%8Bch-cabodia-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-b%E1%BB%99-xe-m%C3%A1y

trungphu
17-06-2013, 15:33
có máy bay qua cpc hả các bác. !!!??