PDA

View Full Version : Giải đáp thắc mắc thành viên

dembienlanh
31-03-2010, 16:41
mình là mem mới, mình xin có ý kiến này với Admin :D:D:D
sao Admin ko tạo thêm cái Subbox để cho các mem post lên chỗ off hoặc gặp gỡ giao lưu, chứ là newbie thì em thấy khó biết chỗ nào để có thể diện kiến các cao thủ nhà mình lắm ạh :(:(:(:(

vinca
21-05-2010, 09:40
Em vào Phượt đọc bài rất là lâu rồi. Đi đâu cũng hay lượn vào đây tham khảo. Dưng mà em thích làm người không tên nên ứ có register nick name.

Đến gần gần đây, tự nhiên lại thích có tên có tuổi nên mới register. Đã là người nhà Phượt thì được Admin gửi cho cái Welcome mesage. Đó là cái thứ nhất em có :).

Em đi Lệ Giang cùng một bạn đường duy nhất, quyết định hết sức ngẫu hứng được đưa ra cách đây có vài ngày và thời gian đi thì cũng chỉ còn có mấy lần vài ngày nữa thành ra kha khá bối rối và lo toan. May thay đọc được topic của bạn PeterPan, giống hệt như vớ được vàng, em gửi message cho bạn í.

Và chờ đợi bạn í hồi âm.

Em đâu ngờ cái message được lưu trong Sent Items của em là cái thứ 2, cái cuối cùng em được các bác cấp quota, cho 2 tuần làm thành viên có tên trên Phượt :(.

Sáng hôm sau em dậy rõ sớm, email tự động của nhà Phượt báo PeterPan đã cố gắng gửi PM cho em nhưng không nhận được vì inbox đầy, muốn nhận được thì vào xóa PM cũ đi.

Lúc ấy em mới bàng hoàng sửng sốt vào xem, hóa ra nó đầy thật :(.

Hic hic, đương nhiên là em vẫn tiếp tục liên lạc được với bạn PeterPan, sẽ vẫn có thể hỏi những gì em muốn nhưng mờ em thấy tiếc lắm.

Tiếc cái công bạn í đêm hôm khuya khoắt gõ cho em cái mess khá là dài (không vào Inbox của em nên không vào Sent Items của bạn í, chạ hiểu nó đi đâu :(( ), tiếc cái cảm xúc của bạn í lúc đó (hí hí, em hổng biết nó ra răng nhưng chắc cái gì lần đầu cũng tinh khôi và cũng mới giống câu giả nhời của bạn í cho em vậy :D ).

Em thấy số lượng PM không ảnh hưởng gì lắm đến tài nguyên diễn đàn nên sao các bác không nới lỏng quota ra tí ạ? Cứ cho bà con thoải con gà mái chắc cũng hổng sao :D.

Em góp ý một tị để tránh cho mấy bạn mới rơi vào trường hợp như em nên nếu các bác xem xét được thì xem xét giúp ạ. Chúc cho nhà Phượt ngày càng phát triển, anh em tương ái một nhà (beer)

dangkhoaquan
21-05-2010, 09:47
Diễn đàn hiện nay dang có 19533 thành viên, mỗi thành viên thêm 1 cái tin nhắn là thêm 19533 tin nhắn đấy bạn.

CVN
21-05-2010, 10:41
Khi bạn có 2 bài viết hợp lệ thì bạn sẽ tự động có quota 100 PM. Số lượng này còn tăng thêm khi bạn có thêm đóng góp cho diễn đàn.

Là thành viên của một 4rum thì "the more you give, the more you will get"

nini
06-07-2010, 21:17
Mình vừa mới tạo 1 account nhưng mà mò hoài ko thất chỗ gắn hình avata đâu cả! Bạn nào có thể giúp mình không?

CVN
06-07-2010, 21:20
Bạn login, sau đó click vào link "Thiết lập" ở góc trên bên phải màn hình forum. Trong màn hình mới mở ra sau đó, bạn tìm bên tay trái link "Sửa Avatar". Vào đó rồi bạn sẽ được hướng dẫn cách tạo/đổi Avatar cho mình.

nini
06-07-2010, 21:45
đã làm được rồi ^^. Thanks bạn cvn

hailoduc
31-07-2010, 01:19
Tại sao Phượt lại hầu hết là đi bằng xe máy vậy? em chạy oto đi xuyên Việt 1 mình thì có được gọi là Phượt không ạ?(em cũng ăn bờ ngủ bụi thôi)
Nếu cũng được gọi là Phượt thì sao trên wep mình không có hội nào đi bằng ôtô vậy nhỉ?

nguyenhoangha
31-07-2010, 06:29
Theo tôi chẳng có tiêu chí là phải phượt bằng phương tiện nào cả , tuỳ điều kiện mỗi người để thoả chí đam mê thôi, và trong từ điển cũng chẳng thấy từ nào là phượt cả , chẳng qua là từ của dân du lịch thôi, tôi hiểu như vậy không biết có đúng không xin mọi người góp ý.

CVN
31-07-2010, 07:48
@hailoduc: Bác cứ yên tâm mà xuyên Việt bằng ô tô đi bác, hầu hết ở đây còn đã từng phượt bằng máy bay nữa cơ :)
@nguyenhoangha: tôi kỳ vọng phượt sẽ được dùng một cách thông dụng như google ấy. Thế có được không bác?

nguyenhoangha
31-07-2010, 12:08
Có thể nhận xét của tôi hơi sách vở một chút , rất đồng tình với quan điểm của bác CVN và thực tế cũng đã như vậy.

Xoài
31-07-2010, 12:34
Các bác ơi, cứ lên đường đi chơi thì gọi là phượt được rồi, bất kể đi bằng phương tiện gì - kể cả đi bộ nhé, quan niệm như thế cho đỡ lăn tăn. Ví dụ như sáng nay dậy lúc 9.00h, hứng chí lên đi bộ một vòng Bờ Hồ rồi vào phố cổ một tí và 12.00 về nhà ăn cơm. Vừa về đến nhà gặp con bạn, nó hỏi đi đâu về đấy - trả lời: tớ vừa đi phượt Bờ Hồ & phố cổ về. nói như vậy cũng được chứ sao?

tocngan
03-08-2010, 00:17
Đúng đấy ạ. thậm chí bác cứ coi như ra khỏi nhà là đi phượt rồi. Cho nó hoành tráng

hoangbazen83
07-08-2010, 16:45
HiHi mấy lần e cũng thắc mắc giống như bác hailoduc,nhưng ngại chẳng dám hỏi ai.nhưng đi mấy cung rồi,ăn bờ ngủ bụi là phượt và còn rút ra được là.mọi lần mình đi nghỉ mát hay đi chơi cùng gia đình tham quan,cứ đi là đi ngắm chán thì về nhưng chẳng hiểu tí tẹo gì về vùng đấy về cái hang,hay thậm chí tên của nó,giờ đi phượt mới thấy nhiều cái hay,đi ko dơn giản chỉ để ngắm mà còn để tìm hiểu phong tục,cách ăn uống của từng dân tộc,ý nghĩa của tên từng nơi mình đến.phượt hay thật.tiện đây bác nào hiểu biết có thể cho em hỏi sao lại lấy tên là PHƯỢT,và từ này được đẻ từ đâu ra ạ.ai khai sinh ra từ này,cám ơn rất rất nhiều ạ.

Mộc Lan
01-09-2010, 08:01
em muốn xoá nick của mình và bài viết của mình phải làm như thế nào?

setty
08-09-2010, 09:39
tớ viết sai nhiều lỗi quá, ban quản trị bảo tớ phải sửa lại và xóa một số comment được gọi là spam, nhưng mà tớ cũng không biết làm thế nào!! Loay hoay mãi mà ko tìm ra chỗ để sửa!! Bạn nào có thể tư vấn cho tớ được không?
Tớ cũng không biết Topic này có bị gọi là riêng tư hay không nữa, từ mấy hôm nay tớ toàn bị thẻ đỏ vì tội viết phạm luật.
Thẻ đỏ nhiều là bị treo bàn phím, mà treo bàn phím thì buồn lắm!!
Giúp mình nhanh với nhé!! không là ban quản trị cho mình nghỉ tham gia Phượt luôn!!!

CVN
08-09-2010, 10:07
Bạn nhièn thấy cái chữ "Sửa bài viết" ở dưới mỗi bài viết của bạn không?

(Mà nick chuyển màu nâu thế kia rồi thì đành chờ lúc nó xanh trở lại vậy :) )

ketmapp
10-09-2010, 22:21
Tôi nhận đc thư cảnh báo thế này

Thư nhắc nhở khi viết bài tại Phuot.com - The Real Phuot
Chào bạn ketmapp,

Bạn đã nhận một lời nhắc nhở tại Phuot.com - The Real Phuot.

Lý do:
-------
Viết không dấu, sai chính tả, ngữ pháp (không viết hoa, ngôn ngữ méo mó...)

-------

Bài viết gốc:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=251880

các bác cho em hỏi em có nhiều thắc mắc lắm :((

- em có thể phượt từ hcm và đến thẳng hy lạp đc ko? xin visa là xin visa đi châu âu? nên bay hãng nào ạ? có đường bay nào thẳng hcm - athens không? như thế có đắt hơn nhiều so với đến một nước trung gian như ý hay anh rồi từ đấy bắt sang hy lạp không?
- đi hy lạp thời điểm nào là thích hợp nhất trong năm.. ngoại trừ mùa lễ đông đúc đắt đỏ, e k mún chụp ảnh mà chỉ thấy ng và ng, e cũng k cần mùa sale, lúc nào là lúc thời tiết ấm áp và đẹp nhất?
- trước khi đọc topic này e cứ tưởng santorini là đảo đc ưa thích nhất, vậy nếu để chọn 3 đảo thì nên đi 3 đảo nào ạ, à quên cứ cho là 2 vì santorini tính là 1 rồi, làm sao để 2 đảo còn lại kiến trúc hoàn toàn khác với phong cách ở santorini í.

Lời nhắc nhở này nhằm mục đích nhắc lại cho bạn về nội quy của diễn đàn mà bạn phải hiểu và tuân theo.

- Nếu đây là thư auto của diễn đàn thì làm ơn ban quản trị dùng lời lẽ nhã nhặn hơn một chút và chỉ rõ lỗi sai của member.
- Tôi vẫn thắc mắc không biết mình vi phạm lỗi gì. bài viết hoàn toàn mục đích học hỏi. không viết sai chính tả. không viết ngôn ngữ 9x. không hiểu sai là sai điểm nào?
- thế nếu ban quản trị bắt lỗi từng dấu chấm dấu phẩy vậy xin hỏi có cuốn từ điển tiếng Việt nào có chữ "phượt".

tichuot
10-09-2010, 22:41
Bạn nhìn lại nội dung của bạn xem có vi phạm nội qui của diễn đàn hay không?

- Thứ 1: Không viết hoa đầu câu, tên nước, tên địa danh.
- Thứ 2: dòng chữ " e k mún chụp ảnh mà chỉ thấy ng và ng, e cũng k cần mùa sale" nếu người khác đọc vô họ có hiểu bạn viết gì không?

Thư nhắc nhở đó dùng cho các trường hợp: Viết không dấu, không viết hoa, ngôn ngữ méo mó , teen, tô đậm toàn bài viết hay dùng font chữ khác với qui định....

Chúng tôi không có nhiều thời gian để đi bắt từng dấu chấm, dấu phẩy hay từng lỗi chính tả của các bạn vì số lượng mod và smod cũng chỉ vài thành viên mà thôi. Những lỗi nào nghiêm trọng và cần được cảnh báo thì chúng tôi tiến hành thông báo, cũng có vài trường hợp tôi sẽ sửa lại bài viết và ghi chú lý do tôi sửa.

chidung79
12-09-2010, 21:04
Phượt không phải là từ lóng của du lịch. Phượt vượt ra khỏi tầm kiểm soát của du lịch. Khi ta đã chán mọi thứ kia, chán sự tiện nghi chăn ấm nệm êm với cô gái thơm phức bên bãi biển, chán cuộc sống buồn tẻ ra đụng vào chạm, chán cái ngột ngạt của cuộc sống đô thị thì chuyển sang Phượt. Phượt là những chuyến đi hành xác đến những nơi thâm sơn cùng cốc, không định hướng, không xác định thời gian, mục đích lớn nhất mà Phượt đem lại là giải thoát tinh thần bằng cách hành hạ thể xác trong những chuyến đi xa.
Có người bảo từ Phượt được lấy trong cụm từ lượt phà lượt phượt. Có kẻ lại cố triết tự từ Phượt được cấu tạo bởi từ Bượt (trong bượt thượt lượt) và Phịch, tức là vừa đi vừa ấy một cách hoang dã bản năng. Cũng như Mạc Ngôn đại ca bảo: “Con gà nó mót thì nó đẻ ra trứng, chứ hỏi nó phản ứng hóa học thế nào để ra quả trứng thì nó chịu”, thì Phượt là phượt thôi, nhưng phải đảm bảo được hai yếu tố chính: giải thoát và hành xác.

[BThấy nó hay thì thanks cho phát nhé!B]=))

CVN
12-09-2010, 23:36
Từ "phượt" được dùng từ khi có phuot.com! Đơn giản thế thôi mà!

Trước đó thì có dăm ba người dùng từ "lượt phượt" thôi chứ không dùng từ "phượt".

Đến giờ thì có thể tự hào mà nói rằng từ "phượt", "dân phượt" ngày càng được dùng nhiều cả trong ngôn ngữ đời thường và trên báo chí. Tương lai chắc chắn nó sẽ còn được dùng rộng rãi hơn. Và sẽ đến lúc chả còn ai hỏi "phượt" nghĩa là gì nữa :)

Cảm ơn phuot.com! Nhỉ?

(PS: không có ý gì với những ai vẫn thường chối đây đẩy khi ai đó gọi mình là "dân phượt" nhé! Who cares who you are, right?)

haianh
13-09-2010, 20:38
Tôi cũng nhận được 2 thư cảnh báo, nhưng không biết mình đã phạm lỗi gì. Mong BQT cho biết lý do để còn tránh lập lại sai lầm. Cám ơn.

mihtua
14-09-2010, 09:26
Gửi bạn haianh:
Mình đã gửi 2 thư cảnh báo đến bạn và trong thư đã nói rất rõ:
Lý do:
-------
Spam hoặc nội dung không thích hợp

Trong topic này : https://www.phuot.vn/threads/3002-V%C3%B9ng-%C4%91%E1%BA%A5t-B%E1%BA%BFn-Tre?p=253240#post253240

Bạn viết 3 bài liên tiếp, nội dung mỗi bài chưa nổi 1 dòng, nội dung bài viết không phù hợp với topic, chưa kể còn sai chính tả, ngữ pháp tiếng Việt. Mong bạn chú ý tuân theo các quy định của diễn đàn.

Thanks.

TheLastVampire
15-09-2010, 22:12
Cho em hỏi các chuyến phượt của các nhóm trên forum của mình thường sẽ tổ chức vào thời gian nào ạ ? Có chuyến đi nào vào 2 ngày cuối tuần (T7 & CN) hay không ?

CVN
15-09-2010, 22:49
Cho em hỏi các chuyến phượt của các nhóm trên forum của mình thường sẽ tổ chức vào thời gian nào ạ ? Có chuyến đi nào vào 2 ngày cuối tuần (T7 & CN) hay không ?Bạn tìm các chuyến đi đang lên kế hoạch ở box "Tìm bạn đồng hành" nhé!

haianh
17-09-2010, 16:17
Trước tiên xin lỗi bác vì làm phiền đến các bác, sau tôi có việc nhờ các bác chỉ đẫn.
Vì cứ cố gắng viết bài, mò mẫm như thế nào đó mà bài viết đã đăng lên. Bây giờ cố gắng sửa và viết tiếp, có thử post lên nhưng không được. Mong các bác xóa dùm tôi bài "Cà Mau he 2010 cung đường BT-TV-ST-BL-CM" ở mục "Bao la miền Nam" và vui lòng chỉ cho tôi cách xóa 1 topic như thế nào. Chân thành cám ơn

tichuot
17-09-2010, 16:58
Trước tiên xin lỗi bác vì làm phiền đến các bác, sau tôi có việc nhờ các bác chỉ đẫn.
Vì cứ cố gắng viết bài, mò mẫm như thế nào đó mà bài viết đã đăng lên. Bây giờ cố gắng sửa và viết tiếp, có thử post lên nhưng không được. Mong các bác xóa dùm tôi bài "Cà Mau he 2010 cung đường BT-TV-ST-BL-CM" ở mục "Bao la miền Nam" và vui lòng chỉ cho tôi cách xóa 1 topic như thế nào. Chân thành cám ơn

Mỗi bài viết có thời gian nhất định để thành viên đó edit lại. Khi quá thời hạn edit thì bạn vui lòng gửi PM cho mod quản lý box đó hoặc cho thành viên nào đó của Ban Quản trị họ sẽ giúp bạn trong thời gian sớm nhất.

Với topic của bạn vừa nêu thì bạn mới post lúc 05h45 hôm nay nên bạn có thể nhìn vào chữ EDIT để thay đổi nội dung. Còn nếu bạn không muốn để topic đó thì bạn PM cho tôi, tôi sẽ khóa topic đó lại.

Thân ái.

haianh
17-09-2010, 19:06
Cám ơn bạn đã sớm trả lời. Vì đây là lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên cái gì cũng mới mẻ, mong các bạn thông cảm. Thật lòng cũng không muốn xóa vì tiếc công mình đã viết. Không hiểu sao khi vào sửa bài khi thì được chấp nhận, khi thì không (mà thường xuyên là không)? Hay bởi vì trên bài viết có chữ "Error" nên không thể viết bài suôn sẻ? Tôi cần phải làm gì để có thể tiếp tục? Sáng nay khi tôi click nhầm cái gì đó và bài đăng lên luôn và tôi cũng không thể viết tiếp nữa. Mong bạn chỉ dẫn. Rất cám ơn.

CVN
17-09-2010, 19:12
@haianh: tôi thấy topic được post rất chuẩn mà bác? Trong bài nếu bác có viết chữ "error" cũng không thể ảnh hưởng gì đến việc bác có thể sửa bài (trong thời hạn cho phép). Tôi nghĩ có thể thỉnh thoảng có vấn đề với đường truyền Internet cả bác thôi.

haianh
17-09-2010, 21:12
Tôi đang gặp rắc rối khá lớn nhờ bác chỉ dẫn để có thể tiếp tục. Sau khi up được 7 hình tôi thật sự không thể nào viết tiếp được. Bằng cách nào tôi có thể viết nối tiếp vào bài đó được? Mong bác chỉ dẫn kỹ. Tôi đã nghĩ rằng vào create topic thì tự động nó sẽ nhập với bài trước; nhưng không phải như vậy. Thật sự cảm thấy rất e ngại.

tichuot
17-09-2010, 21:27
Tôi đang gặp rắc rối khá lớn nhờ bác chỉ dẫn để có thể tiếp tục. Sau khi up được 7 hình tôi thật sự không thể nào viết tiếp được. Bằng cách nào tôi có thể viết nối tiếp vào bài đó được? Mong bác chỉ dẫn kỹ. Tôi đã nghĩ rằng vào create topic thì tự động nó sẽ nhập với bài trước; nhưng không phải như vậy. Thật sự cảm thấy rất e ngại.

Mỗi bài viết chỉ được phép tối đa up 7 hình đã bao gồm các biểu tượng vui bác ạ. Những điều này trên Phượt luật có ghi đầy đủ nếu cần bác có thể đọc lại nội quy của diễn đàn.

Việc up 7 hình đã bao gồm các biểu tượng nhưng nó vẫn không ảnh hưởng đến các câu chữ của bác viết. Nếu bác muốn up thêm hình thì bác vào mục Go advance để viết tiếp các nội dung cũng như thêm ảnh, khi viết xong thì bác lại nhấn vào Submit Reply thế là xong.

Bài viết về Cà Mau của bác tôi thấy ổn mà, nếu có thể bác cho thêm thông tin nữa thì tuyệt vời.

sumoem
20-09-2010, 16:09
Anh CVN ơi! Em hỏi câu hơi ngu tí: Muốn thay đổi status dưới nick của mình thì làm thế nào nhỉ? Em tìm mãi mà không được

anhminh
21-09-2010, 08:49
Em ko tự thay đổi được đâu!

haianh
01-10-2010, 05:47
Các bác admin xin vui lòng hướng dẫn giùm tôi cách up hinh vào bài viết từ photobucket. Xin cám ơn nhiều.

Yunn
01-10-2010, 14:58
đầu tiên em xin sorry admin,tại không biết lập cái topic này có là vi phạm hay không,nhưng đây là cách duy nhất,vì lí do là chưa xác nhận đăng kí qua mail thì không thể post bài,nhắn tin,v,v..
admin ơi cho em hỏi,đồng thời giúp luôn,là sao em đã đăng kí nick lâu rồi,đến nay vẫn chưa nhận được mail nào?hình như là khoảng một tuần rồi,mỗi lần có nick,đăng nhập vào cũng như không vì khôpng thể post bài,cám ơn,v,v...
mong được admin giúp đỡ!

nếu topic có vi phạm thì xóa hộ em:)

CVN
01-10-2010, 15:03
Lát nữa tôi sẽ kiểm tra lại cho bạn.

anhminh
02-10-2010, 18:22
Thường mọi người không nhận được thư xác nhận bởi vì có thể nó bị chui vào hòm thư spam.

thegioisohoa
08-10-2010, 16:01
kick hoạt tài khoản giùm mình nhá:D

CVN
08-10-2010, 16:03
kick hoạt tài khoản giùm mình nhá:DBạn tự kích hoạt được rồi mà.

0944455455
11-10-2010, 01:04
- Tình hình dạo này Facebook ngày càng phát triển. 4Rum mình nên làm chức năng tích hợp cả Facebook cho nó hay. Kết nối cộng đồng :)

@ Oh! Sorry. Em mới vào 4rum nên chưa nhìn kỹ. 4rum mình đã có chức năng này roài :).

m.i.t
25-11-2010, 14:02
anh chitto hoặc min / mod cho em hỏi, em mới vào nên không biết, vì em thấy topic bị chuyển là chuyển đi đâu ạ...em gà mờ, mong anh chỉ bảo ? thanks

Chitto
25-11-2010, 17:29
1. Chuyển tức là ... chuyển vị trí. Còn chuyển về đâu thì còn tùy, thông thường chuyển về vị trí phù hợp nhất mà topic cần phải nằm trong đó. Ví dụ viết về đi Tây Nguyên mà nằm ở Miền Bắc thì sẽ phải chuyển về Miền Trung.
Trường hợp nữa là chuyển một topic ghép vào topic có sẵn. Ví dụ hỏi vài chuyện về đi Sapa nhưng đã có một topic Sapa rất to rồi thì phải chuyền về đó.

2. Muốn biết topic chuyển về đâu thì nhấn vào chỗ tên topic đó, lập tức nhảy đến ngay chỗ topic đã chuyển về, nhìn lên trên danh mục là biết.

3. Yêu cần bạn viết hoa đầu câu theo đúng quy định của diễn đàn. Ngay như tên topic này đã vi phạm, và bài viết ở trong cũng vi phạm.

m.i.t
26-11-2010, 08:19
Thanks anh Chitto chỉ bảo, em sẽ rút kinh nghiệm !

loanut
27-11-2010, 23:37
Xin chào cả nhà,
Mình là người mới ở đây. Mong các bạn giúp ( cười thì cứ cười, nhưng giúp mình với).
Sau khi nhận được thư chào mừng của gia đình Phượt, mình có nhấn sending private để hỏi nhờ hướng dẫn. Lần đầu không thấy hồi âm, mình gởi tiếp thư thứ 02. Và nhận được thông báo " You have reached your stored private message quota and cannot send any further messages until space has been created". :(
Như vậy mình phải ' mong đợi ngậm ngùi ' rồi ??? và phải chờ bao lâu, khi nào, như thế nào ?????
Các bạn thông cảm. Có lẽ mình bắt đầu 'chớm già ' nên đọc lâu, hiểu chậm !
Cám ơn ý kiến cả nhà.

CVN
28-11-2010, 00:20
Hi bạn,

Bạn có thể xóa mấy PM cũ (cả nhận và gửi) để giải phóng chỗ. Cách tốt hơn là bạn đọc kỹ topic này: https://www.phuot.vn/threads/4091-I-AM-A-NEWBIE-(Mem-mới-nên-đọc) rồi bắt đầu post bài, rồi bạn sẽ thấy tài nguyên diễn đàn dành cho bạn sẽ tăng dần lên tùy theo đóng góp bài vở của bạn cho diễn đàn!

Nhắn bạn lần sau đặt tên topic thì nên có nội dung cụ thể, tránh những tiêu đề kiểu như "Giúp với !" này của bạn!

loanut
30-11-2010, 14:38
Chào CVN,
Cám ơn hồi âm và hướng dẫn của bạn.
Chúc vui.

hoangbazen83
07-12-2010, 15:59
Bác CVN hoặc mod nào cho em hỏi chút với ạ. Những người vào trong topic để đọc em thấy bên cạnh tên có dấu "+" vi dụ: hoangbazen83+ thế là sao ạ. Cám ơn các bác.

CVN
07-12-2010, 16:01
Bác CVN hoặc mod nào cho em hỏi chút với ạ. Những người vào trong topic để đọc em thấy bên cạnh tên có dấu "+" vi dụ: hoangbazen83+ thế là sao ạ. Cám ơn các bác.Đó là những người trong danh sách bạn của em!

waterseahp
13-12-2010, 08:20
Tôi nhận được 1 thư cảnh báo, nhưng không biết mình đã phạm lỗi gì. Mong BQT cho biết lý do để còn tránh lập lại sai lầm. Cám ơn.

CVN
13-12-2010, 08:32
Tôi nhận được 1 thư cảnh báo, nhưng không biết mình đã phạm lỗi gì. Mong BQT cho biết lý do để còn tránh lập lại sai lầm. Cám ơn.
Các PM cảnh báo, nhắc nhở đều có kèm mô tả lỗi vi phạm bạn ạ! Trong trường hợp bạn không thể tìm thấy lỗi đó trong bài của mình, bạn có thể reply PM đó để hỏi trực tiếp Mod đã gửi PM cảnh báo cho bạn. Trong trường hợp đưa mô tả lỗi sai (chuyện đó vẫn thi thoảng xảy ra khi Mod tick lộn trong danh sách lỗi) Mod đó sẽ sửa lại và xin lỗi bạn.

barandom
16-12-2010, 20:05
Album ảnh của tớ không biết vì sao bị mất rất nhiều !!

1/- Tiền Giang - Bến Tre P.1 --> P.9

2/- Cà Mau P1 --> P...

3/- Đồng Tháp Mười P6 --> P.7

4/- Cam Thái Mã Sing P3 --> P......

nên hình trong các Topic liên quan bị mất không xem được

Nhờ các bác Mod, Min kiểm tra để phục hồi lại dùm . Cám ơn

meocom
17-12-2010, 12:48
Album ảnh của tôi bị mất toàn bộ !!!!!

Topic "Đường cao tốc Sài gòn _ Trung lương" giờ chẳng có tấm ảnh minh họa nào :(( :(( :((

Nhờ các bác Min, Mod kiểm tra và phục hồi lại dùm. Rất cám ơn.

haianh
26-12-2010, 09:34
Tình trạng của tôi cũng giống bạn meocom.
Toàn bộ ảnh bị mất chỉ trừ vài cái mới up lên và ảnh trong topipc "Cà Mau 2010" cũng mất hết. Nhờ các bác Min, Mod kiểm tra và phục hồi dùm. rất cám ơn.

ongxanh
27-12-2010, 11:51
Dạ nhờ các bác Mod, Min xem giúp cái Album ảnh của em với, không biết em thao tác sai ở đâu mờ không đưa ảnh vào bài được. Nick em lại có dấu hoa thị thế kia là sao thế ạ. Cám ơn các bác!

anhminh
27-12-2010, 12:00
@ongxanh: Dấu hoa thị thể hiện bạn đang ở chế độ invisible. Còn về vụ ảnh không đưa vào bài được: bạn đã từng làm được hay chưa bao giờ làm được?. Nếu chưa bao giờ làm được thì làm theo hướng dẫn ở đây (https://www.phuot.vn/threads/2838-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C3%A1ch-t%E1%BA%A1o-Album-c%C3%A1-nh%C3%A2n-v%C3%A0-up-%E1%BA%A3nh-l%C3%AAn-server-c%E1%BB%A7a-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t) nhé.

ongxanh
27-12-2010, 12:20
Mình đã tạo được Album rồi, đã up được ảnh lên ở một bài, bài đó mình đã xóa. Bài tiếp theo thì đưa ảnh vào bài không thấy hiển thị, chỉ có dấu chéo đỏ thôi. Phiền bạn xem giúp Album của mình coi có vấn đề gì không nhé. Thanks!

haucom173620001
01-01-2011, 23:14
Bác mod ơi giúp em với sao em lại không có nút cảm ơn để cảm ơn các bài viết được nhỉ?

CVN
01-01-2011, 23:28
Bác mod ơi giúp em với sao em lại không có nút cảm ơn để cảm ơn các bài viết được nhỉ?Chịu khó post thêm vài bài nữa là thấy thôi :)

timdentet
15-01-2011, 20:15
Giờ thì em đã hiểu ;)) Thanks bác

lengkeng1minh
17-01-2011, 22:45
Mình tò mò muốn hỏi thế này:
+ Một nick Phượt, đạo hình và bài của 1 thành viên Phượt và post trên diển đàn khác. Vậy BĐH có can thiệp quyền lợi cho nick bị xâm hại không?
+ Hướng sử lý tên trộm kia như thế nào?

CVN
17-01-2011, 23:17
Mình tò mò muốn hỏi thế này:
+ Một nick Phượt, đạo hình và bài của 1 thành viên Phượt và post trên diển đàn khác. Vậy BĐH có can thiệp quyền lợi cho nick bị xâm hại không?
+ Hướng sử lý tên trộm kia như thế nào?Những gì đã đăng lên mạng thì mình cũng không có cách gì cấm người ta lấy và đăng lại ở nơi khác được. Những gì mình chỉ có thể làm là yêu cầu họ, một cách rất hình thức, nếu làm như vậy thì phải viết rõ nguồn gốc của bài viết (nick của người viết và link diễn đàn phuot.com), còn việc họ có tuân theo yêu cầu đó hay không phần nhiều phụ thuộc vào ý thức và một thứ gọi là "liêm xỉ" của người đó.

lengkeng1minh
18-01-2011, 21:11
Theo cách của bác CVN thì L.K chịu thua, không truy tìm nổi! Nhưng hy vọng có bạn nào thử nghiệm và chỉ lại cho L.K với. Mình post đường link cho các bác xem thừ.
Bài này copy toàn bộ bài viết của Pmytrung và nhiều bạn khác gộp lại thành 1 bài viết hoàng tráng quá.

http://blog.yume.vn/xem-blog/vuon-quoc-gia-phuoc-binh-va-con-duong-hoang-so-ninh-thuan-binh-thuan.ngocnhiem2009.35D02CF7.html

thienson
18-01-2011, 22:22
Theo ý em thì điều đó không quá quan trọng anh à. Em nghĩ anh dùng phần mềm đóng đấu cá nhân mình lên ảnh là được rồi.
Diễn đàn mở mà làm sao quản lý được những chuyện đó
Nếu đó là những tấm hình quan trọng thì mình đừng đưa lên,vậy thôi.

CVN
18-01-2011, 22:32
Đồng ý với thienson, bác lengkeng1 minh cũng chẳng nên nặng nề chuyện này quá, rồi lại có những suy diễn không hợp lý như trên!

langbianoz
18-01-2011, 22:59
Em thì thấy thế này bác lengkeng ạ. Tay này vào đọc cái topic của anh em, vừa ngưỡng mộ, vừa khoái chí, muốn phải được đọc đi đọc lại, đọc tới đọc lui cơ. Nhưng mà vì lang thang không chủ đích, lạc vào đây, đọc được, nghĩ, lỡ diễn đàn bị gì, hay lỡ mai mốt không vào được thì mất tiêu, chẳng biết kiếm ở đâu thì tiếc lắm, nên cóp về bỏ lên blog, giống như 1 dạng tư liệu. Sắp xếp lại 1 tí cho vừa ý mình, rồi lâu lâu mở ra xem cho nó... thoả mãn. Vấn đề là, khi copy về blog, hắn ta không để đường dẫn cũng như thiếu ghi chú copy từ đâu. Hắn cũng chẳng khoe khoang gì, chỉ giữ nguyên giọng điệu của chủ nhân bài gốc, dùng đại từ nhân xưng "tôi" . Hình ảnh sờ sờ thế kia, nếu người quen của hắn xem, hỏi hắn ở chỗ nào trong đám... xuân xanh ấy, chắc là hắn không thể nói tôi là... "chúng ta" được nên bác cứ yên tâm :)

Sở dĩ em nghĩ vậy là bởi vì em rất thường làm vậy. Lang thang trên mạng đọc báo hay đọc bài gì đó thấy hay, muốn lưu trữ để sau này đọc lại không phải mất công tìm kiếm thì chép về blog, chỉ có điều em có ghi chú: copy từ...+ link, mặc dù blog em là blog hoang :D

Chitto
18-01-2011, 23:36
Kiểu copy không ghi nguồn về blog, về web riêng, về diễn đàn nhái hiện tại rõ ràng là chẳng thể có cách chính thức nào ngăn được.

Ngay cả việc không ít lần một số "cộng tác viên" của các báo mạng và báo giấy ăn cắp bài về thêm cái tiêu đề, sửa đi vài dòng, là rồi coi như của mình viết, để lấy tiền, cũng chỉ có thể lên án và trông chờ ở liêm sỉ của người ta, chứ còn ở VN mình thì vô vọng về bản quyền.

Hi vọng chục năm nữa chăng?

Tennis
19-01-2011, 21:30
Tớ vừa nhỡ tay gửi thêm topic mới, cứ tưởng topic hôm qua do bấm nhầm gì đó nên biến mất. Sorry. Admin xóa hộ tớ topic thứ 2 với. Hóa ra là dạo này muốn gửi topic phải qua tay admin kiếm duyệt :shrug:

Pmytrung
20-01-2011, 20:11
Chào các bác !
Tính cờ vào và biết bài mình bị chôm chỉa nhé .... Bác nào lỡ lấy thì ghi cái tên Em vào phát hay là ghi rõ nguồn phát .... Bác chơi kiểu này mai mốt em viết bài đăng lên báo chắc nó làm thịt em quá. Nếu thấy bài hay lầy về làm của riêng mình em okie thôi nhưng mong bác ấy để hộ cái tên xấu xí em vào không là em hay cáu tiết lắm nhé. Vìì bài em đâu có dài và có nhiều ảnh xấu hoắc phía dưới đâu... làm thế thì không hay tí nào

Vài dòng ...

nguyenhoangha
20-01-2011, 20:23
Đồng ý với Thienson , cứ đóng dấu lên là sẽ hết tệ ăn cắp ảnh ngay.

Gbriel
22-01-2011, 15:00
anh Admin cho em hỏi là sao em ko thấy nút Thanks ạ?:(

CVN
22-01-2011, 17:11
anh Admin cho em hỏi là sao em ko thấy nút Thanks ạ?:(Bạn cần 20 bài viết trước khi có thể dùng đầy đủ tất cả các công cụ của diễn đàn.

haianh
25-02-2011, 23:16
Nhờ admin chỉ dẫn cách đổi password. Rất cám ơn.

PeterPan
25-02-2011, 23:22
@haianh: Bác chọn mục Thiết Lập ở trên cùng bên phải, sau đó chọn tiếp mục Edit email & password ở cột bên trái, vào tới đó là bác có thể đổi được mật khẩu rồi.

Chúc bác thành công!

haianh
26-02-2011, 05:20
Cám ơn các bác admin, tôi đã làm được rồi.

haianh
28-02-2011, 09:03
Thật là ngại khi cứ phải hỏi, nhưng tôi thật sự không muốn phí tài nguyên của diễn đàn.
Nhờ chỉ giúp tôi làm thế nào để chỉ lấy đúng phần mình muốn quote thôi?
Rất cám ơn.

CVN
28-02-2011, 09:22
Nhờ chỉ giúp tôi làm thế nào để chỉ lấy đúng phần mình muốn quote thôi?
Rất cám ơn.Làm như tự nhiên là quote xong thì bạn xóa bỏ những chỗ nào bạn không muốn quote đi thôi.

haianh
01-03-2011, 13:20
Tôi đã làm như các bạn chỉ dẫn nhưng không thấy phần trích dẫn được đóng khung như các bài khác?

conlele
01-03-2011, 13:31
Tôi đã làm như các bạn chỉ dẫn nhưng không thấy phần trích dẫn được đóng khung như các bài khác?

Khi chị chọn "Trích dẫn" thì nội dung trích dẫn sẽ bao gồm toàn bộ bài viết đó. Thêm vào đầu và cuối 2 mã quote: ví dụ: "["QUOTE=haianh;323227] xxx yyy zzz [/QUOTE"]"

Khi xoá, chị nhớ xoá đoạn giữa 2 mã quote này thôi, ví dụ: chỉ xoá cái "yyy" thôi, giữ nguyên mã Quote ở 2 đầu lại thì nó ra như vầy:
xxx zzz

conlele
02-03-2011, 10:49
Tới phiên conlele hỏi:

1- Sao hôm nay cả firefox lẫn IE của conlele đều KHÔNG thể dùng các format (in đậm nghiêng..), hay chèn quote (hình, link) khi viết bài trên này. Các chức năng khác vẫn bình thường. Cần chỉnh tuỳ chọn nào nhỉ? (đã xem hết trong tuỳ chọn của profile mà kg thấy!

2- Làm sao để cái avatar của mình nó "động đậy" được? Thấy cái avatar của Anh-Già nhảy nhót rất xinh, cái avatar của mình cũng là file động mà sao khi nhét vô thì nó đứng yên?

Cảm ơn.

haianh
17-04-2011, 13:23
Cho mình hỏi, topic của mình "Ngày xuân du hí Tánh Linh - D'ran - Cam Ranh" sao mất hết mấy trang (giờ chỉ còn 19 trang) ?

tichuot
17-04-2011, 15:53
Cho mình hỏi, topic của mình "Ngày xuân du hí Tánh Linh - D'ran - Cam Ranh" sao mất hết mấy trang (giờ chỉ còn 19 trang) ?

Topic đó do tôi xoá bỏ các bài viết làm ảnh hưởng đến nội dung topic, và topic đó sẽ sớm được di chuyển vào box cao hơn đó là box : " Sâu nặng Miền Trung" vì nội dung topic có khá nhiều thông tin chi tiết cũng như chia sẽ đến các thành viên diễn đàn.

Việc chọn lọc chưa xong nên chưa gửi PM để thông báo đến chị, xin lỗi vì chậm gửi thông báo đã làm cho chị phiền lòng.

Mong rằng sẽ nhận được nhiều topic hay như thế.

voyageur
20-04-2011, 15:49
Cac bac oi cho em hoi cach post hinh trong bai viet. Vi em la mem moi nen cung kha la ga mong cac bac thong cam ah.
Thanks ca nha nhieu

yentran
21-04-2011, 14:35
Dear Ban Quản trị,

Mình là member mới, nên mình có câu hỏi nếu ngơ ngơ mong BQT thông cảm. Trong diễn đàn tìm bạn đồng hành mình thấy có chủ để thì biểu tượng mail màu xanh, có chủ đề màu nâu đỏ, có chủ đề màu ghi và có chủ đề thì biểu tượng màu light black. BQT có thể giải thích cho mình hiểu được không. Nếu câu trả lời này đã có ở mục nào thì BQT cho mình link để mình qua thư mục đó xem nhé.

Chúc BQT một ngày vui

yentran
21-04-2011, 14:45
Dear BQT,

Mình sorry đã hỏi BQT mà chưa scroll xuống dưới. Mình đã tìm thấy phần chú thích cho các biểu tượng mes rùi

Maria daquy
23-05-2011, 15:56
MOD ơi , cho em hỏi làm sao có thể copy lại nội dung của người khác vào bài viết của mình.
Quote Originally Posted by waterseahp Xem bài

Mèo Bay
24-05-2011, 17:08
Gần đây khi mở Phuot.com thường có 1 cái quảng cáo pop-up của kem trị mụn Acne nhảy ra làm rất vướng mắt. Không biết đó là liên kết quảng cáo của diễn đàn hay do máy mình bị nhiễm cái pop-up quỉ quái đó nhỉ?

CVN
24-05-2011, 17:38
Gần đây khi mở Phuot.com thường có 1 cái quảng cáo pop-up của kem trị mụn Acne nhảy ra làm rất vướng mắt. Không biết đó là liên kết quảng cáo của diễn đàn hay do máy mình bị nhiễm cái pop-up quỉ quái đó nhỉ?Đó là quảng cáo bạn ạ

TravelBug
02-06-2011, 16:26
Mục Bài mới :

Hình như mất trang mục Bài Mới nhỉ??? Phải tìm hôm nay có gì cũng mất nhiều thời giờ Min Mod ạ :)

khoafish
05-06-2011, 13:01
Nút Bài Mới kế bên Tin Nhắn, FAQ này kia, đâu mất rồi admin?
Vậy làm sao biết được có bao nhiêu bài viết mới? Nút đó tiện lắm đó!

CVN
05-06-2011, 22:08
Sau một thời gian bỏ đi chức năng đến số bài viết mới, lần này diễn đàn tiếp tục được cắt bỏ tab "Có gì mới?".

Mục đích chính của những việc này là để khuyến khích các thành viên tăng cường duyệt cấu trúc diễn đàn. Việc này có mấy điều lợi sau:
- Nắm rõ và hiểu chức năng các nhóm box (CAT), các box, các sub-box. Khi đó, các bạn sẽ có thể post bài đúng chỗ, và biết tìm thông tin mình cần ở đâu.
- Nhận ra những topic mình có thể quan tâm, hay mình có thông tin để chia sẻ, nhưng không có bài mới (nên không hiện trong danh sách khi dùng tab "Có gì mới?")
- Góp phần hạn chế spam ở các topic đang "hot" theo nghĩa nhiều bài trả lời nhất (thường là chat chít).

TravelBug
09-06-2011, 16:18
Chức năng bài mới:

Sau vài ngày chờ đợi, tôi nhận ra 1 điều khi BDH bỏ chức năng "Bài mới" thì người đọc rất dễ bỏ sót các bài mới và hay trong các box khác - Chức năng bài mới giúp người đọc dễ nhìn thấy bài mới và theo dõi 1 bài viết hay cho dù không nằm trong vùng miền mình đang định đi.

BDH cho rằng bỏ chức năng bài mới để " Nhận ra những topic mình có thể quan tâm, hay mình có thông tin để chia sẻ, nhưng không có bài mới (nên không hiện trong danh sách khi dùng tab "Có gì mới?")" - Tôi cho rằng ngược lại, người đọc vì thời gian hạn chế (xem phượt trong giờ làm việc, xem trong lúc có chút thời giờ rảnh rỗi) dễ bỏ sót các topic tuy chưa đọc trong vài ngày trước nay đã chìm xuống dưới do những bài thiếu giá trị nằm trên).

Người viết, do chút lòng chia sẻ với bạn cùng sở thích du lịch; đã bỏ thời giờ và tâm huyết viết những bài hồi ức, những thông tin hữu ích cho người đi sau hoàn toàn bất vụ lợi....Trong trường hợp này BDH đã quên không nghĩ đến cảm giác của người đóng góp bài viết - viết mà thiếu người đọc! Mấy hôm naytôi lờ mờ cảm nhận là trang phượt của mình không còn "user friendly" nữa! muốn đọc nhiều bài hay mà không nằm trong vùng miền mình định đi, người đọc phải mất nhiều thời gian, lật từng box để may ra "có ngọc lẫn trong đá"! Mà người viết, thấy tâm huyết của mình không có nhiều người xem (có phải mục đích của nút "cám ơn" là để khuyến khích người viết?) thì nản lòng và thôi không viết nữa, hoặc có muốn nói về chuyến đi của mình thì cứ post lên hằng trăm tấm ảnh rằng là "Been there, done that" còn chú thích và cảm xúc thì cứ chèn link, chèn wiki vào là xong vài chục trang.....

Phải cần hai bàn tay mới vỗ thành tiếng động! Cần người đọc đồng thời cũng cần người viết nữa ạ!

Tôi không giỏi bày tỏ ý kiến nên có thể viết (gõ) rất lung tung - xin BDH thứ lỗi trước :)

kongfuson
17-06-2011, 14:15
Mod cho hỏi, tại sao anh Barandom đã lập topic "ĐTM nhỏ to tâm sự - phần 3" trong mục "Nhóm phượt theo sở thích" mà vẫn không hiện ra ?

phamnhatminh0808
17-06-2011, 14:42
Em tạo nick mới giùm 1 bạn nhưng không thấy mail kích hoạt ạh...

tichuot
17-06-2011, 15:42
Mod cho hỏi, tại sao anh Barandom đã lập topic "ĐTM nhỏ to tâm sự - phần 3" trong mục "Nhóm phượt theo sở thích" mà vẫn không hiện ra ?

Bạn Kong xem lại coi, chứ tớ vẫn thấy bạn Deny vào comments vào topic mà?

anhminh
18-06-2011, 08:14
Em tạo nick mới giùm 1 bạn nhưng không thấy mail kích hoạt ạh...

Cụ thể là nick nào?

phamnhatminh0808
18-06-2011, 08:29
Cụ thể là nick nào?

Xin lỗi đã làm phiền anh ạh, em mới nhận được mail rồi ạh!

Đốm Béo
19-06-2011, 18:16
Em muốn đổi tên đăng nhập của mình có được không ạ? Em thấy trong phần Điều khiển chỉ có sửa đổi avatar, chữ kí, email, mật khẩu chứ không thấy công cụ để đổi tên đăng nhập.

CVN
19-06-2011, 18:54
Em muốn đổi tên đăng nhập của mình có được không ạ? Em thấy trong phần Điều khiển chỉ có sửa đổi avatar, chữ kí, email, mật khẩu chứ không thấy công cụ để đổi tên đăng nhập.Bạn PM cho chi tiết cho tôi nhé!

Đốm Béo
19-06-2011, 20:57
Cụ thể tên đăng nhập hiện giờ của em là Le Thu Huong. Em muốn đổi thành Đốm Béo. Không biết đổi cái này là cá nhân có thể tự đổi hay phải nhờ qua BĐH ạ?

anhminh
20-06-2011, 08:38
Bạn cứ làm theo lời CVN đi :).

Cá nhân ko tự đổi được và cũng cần lý do hợp lý thì mới được đổi.

Trau.Gia
20-06-2011, 09:35
Hình như diễn đàn mình không có chức năng set invisible thì phải ? Trong bảng điều khiển em không thấy, đọc hết 10 giải đáp thắc mắc cũng không thấy mem nào hỏi :(

deny
20-06-2011, 10:55
Hình như diễn đàn mình không có chức năng set invisible thì phải ? Trong bảng điều khiển em không thấy, (
Trong bảng điều khiển, chọn cái hàng sửa các tùy chọn đó, rồi bên phải chọn tiếp Invisible Mode: Invisible Mode on, lưu lại là xong ^^,

Trau.Gia
20-06-2011, 20:04
Trong bảng điều khiển, chọn cái hàng sửa các tùy chọn đó, rồi bên phải chọn tiếp Invisible Mode: Invisible Mode on, lưu lại là xong ^^,

Em vẫn không tìm thấy :(, chắc tại em chưa đủ số bài tối thiểu. Ráng chờ vậy !

Tis Ina
20-06-2011, 23:28
Gửi các cụ, các bác quản lý diễn đàn và gửi cụ susu.

Các cụ xử lý bài viết nhanh gọn quá (xóa nội dung, chuyển vào khu biệt lập...) làm bây giờ có muốn kiến nghị lại hoặc trích dẫn lại bài viết của thành viên khác nhà cháu cũng chưa biết là trích lại từ đâu. Mong các cụ, nếu với những bài viết như vậy, liệu có thể nới rộng thời gian ra bằng cách tách riêng bài viết đó, bỏ vào 1 chỗ độc lập? Đến khi cần, vài ngày (chứ đừng là ngay 1 ngày - như nhà cháu cứ đêm mới rảnh vào mạng) sau còn có thể trích dẫn lại. Chứ các cụ xóa trực tiếp nội dung đi, để lại cái bài viết trống không ở đó, nó chả còn tác dụng gì ngoài tăng số bài viết.

Giờ thì vào việc chính:
Nhà cháu có gây ra chút chuyện trong topic Khăn rằn Châu Đốc, nên kết quả là nick đã có dấu gạch ngang, giờ dùng tạm nick này nói chuyện.

Nhà cháu định trả lời riêng với từng cụ có quan tâm, nhưng thấy mới nhắn được 1 tin cho minhmio thì dung lượng PM được gửi đã full (chắc là vì thành viên mới). Vậy nên gửi lại vào đây:

@cu susu: không biết cụ định ban nick nhà cháu vĩnh viễn, hay là ban 1 khoảng thời gian cụ thể nào đó? Dù sao nhà cháu cũng mong cụ cho xin cái thời hạn + l‎ý do chi tiết hơn về việc ban và khóa này.

Tất nhiên, cụ là cán bộ cao, cụ có quyền nói: “tao chả cần vin vào điều khoản nào hết, tao chỉ cần thấy mày có thể là mầm mống nguy hại là tao có quyền ban”; thì khi đó nhà cháu cũng nghe thôi.

Còn ngẫm kỹ thì nhà cháu thấy chưa làm gì đến mức bị như vậy cả: không nói tục, không chửi bậy; không xúc phạm, kích bác, mỉa mai… Có chăng thì là cách thể hiện nội dung không vừa với ‎ý một cơ số người nào đó (đã vào chợ, đã đi mua hàng thì chớ có cợt nhả, bông đùa … chả hạn)

Về chuyện sử dụng avatar mà chưa được phép, thì nhà cháu đã có xin lỗi minhmio rồi. Như nhà cháu thấy, bác ấy cũng không có dự định truy tố việc này. Không rõ với các bài còn lại trong diễn đàn, khi có bài đăng ảnh của người khác (với thiện ‎ý hoặc chưa rõ động cơ…) mà chưa được chủ nhân đồng ý, cụ liệu có nhiệt tình có mặt đúng lúc như vậy để ngăn chặn hay không? Hay vẫn để cho chủ nhân có nhời trước.
Có lẽ, ở đây nhà cháu đã hồ đồ, vì biết đâu cụ đã PM hoặc alô cho chủ nhân trước đó rồi. Nếu thực sự có như thế, cũng xin cụ cho nhà cháu 1 nhời xác nhận để nhà cháu bị hành xử mà không ấm ức!

Vài dòng với vài cụ khác nếu có tò mò ghé ngang qua đây:

@bác xiphe: chưa kịp đọc bài viết của bác, chỉ nghe kể, nhưng cũng xin cảm ơn bác đã có sự cảm thông với nhà cháu.
Xưa nay, nhà cháu thỉnh thoảng cũng có nghe về cái gọi là bảo hộ thương mại, nhất là ở giai đoạn sơ khai, giờ mới trực tiếp chứng kiến một ví dụ sát sườn. Âu cũng là một chuyện tốt.

@cụ dantocgoc: nhà cháu kém khoản leo trèo, nên không rõ lắm cái cụ gọi là anh trèo lên, tôi kéo xuống, cụ giỏi chuyện này xin cụ cho minh chứng rõ ràng hơn để nhà cháu được mở tầm mắt. Như cụ đã viết: “khách hàng bây giờ thừa khôn ngoan để lựa trọn ”, nhà cháu cũng chỉ mong rằng khách hàng ấy là bạn đọc để có thể rộng lòng hơn trong việc đọc bài viết.

@cụ liengia: không biết là cháu có làm rụng mất cái lông ngứa nào của cụ ko, :P nhưng tiếc là nhà cháu không có tham vọng buôn bán. Nếu sau này thừa thời gian và có vốn đi buôn, sẽ rủ cụ cùng đi buôn muối để cho cụ nhấm nháp cho đỡ thấy nhạt nhẽo. (Chứ buôn củ Ráy thì dễ ngứa lắm). Còn về chuyện diễn trò, thì nhà cháu không có nhiều thời gian để tạo nick mới sau mỗi lần bị ban, nên xin dành phần đó cho cụ hoặc những ai khác nhiều ô dù, có thể lên tiếng mà ít bị rụng lông hơn.

Vài lời như vậy, kính các cụ.
Tis Ina,

Nếu có cụ nào thắc mắc về cách xưng hô chỗ thì cụ, chỗ thì bác… Nhà cháu xin giải thích là vì không biết ai già trẻ, ai lớn bé thế nào, nên cứ lấy số bài viết nhiều ít để phân định cao thấp . Cũng chỉ là 1 cách xác định tương đối cho dễ xưng hô.

susu
21-06-2011, 11:24
Bạn Tis Ina !!

Ngay khi có report về topic của bạn, chúng tôi đã trao đổi và thống nhất là bạn minhmio sẽ đứng ngoài, không tham gia xử lý việc này.
Bạn minhmio cũng vì cái nhạy cảm giữa chuyện riêng tư và vai trò Mod nên không bày tỏ ý kiến gì thôi.

Giờ vào việc chính, là chuyện giữa thành viên và thành viên.

Bạn xin lỗi minhmio thế nào cũng là chuyện riêng của 2 bạn, tôi xử lí trên quan điểm của Diễn đàn về các vi phạm của bạn:

1. Xúc phạm cá nhân.
Dù bạn có bao biện thế nào thì việc làm của bạn là không thể chấp nhận được.

Việc sử dụng hình ảnh của người khác với những lí do bạn đưa ra ở trên tất nhiên nằm trong giới hạn Quy định của Forum.
Không tránh khỏi thiếu khuyết nhưng chắc chắn đó là tiêu chí chúng tôi luôn cố gắng thực hiện ở mức độ trách nhiệm cao nhất có thể.

Tuy nhiên có sự khác biệt hoàn toàn khi bạn sử dụng hình ảnh của người khác và sử dụng hình ảnh mang tính đại diện/chỉ đích danh người đó.

Hay nói cách khác, đó là mức độ khác nhau giữa tranh chấp bản quyền (phản hồi 2 phía) và danh dự cá nhân (ảnh hưởng 1 phía) !

Bạn có phân biệt được không ??

Rõ ràng, bạn nói đã xin lỗi minhmio nhưng thực chất không hề có ý thức về tính chất việc mình đã gây ra.

2. Tôi trích dẫn ra đây 1 phần bài viết của bạn :

[COLOR="navy"]Tình hình là thấy minhmio một mình đá một sân, tạo ra tình trạng thương mại độc quyền, không lành mạnh.

Nhà cháu mạnh dạn mở ra sân thứ hai để tạo điều kiện phát triển thương mại trong nước. Khăn rằn Châu Đốc phục vụ thị trường miền Bắc.

Tiêu chí chính:
Giá rẻ (luôn có giá bán lẻ bằng giá bán buôn thấp nhất của minhmio).
Đến tận tay người có nhu cầu (giao hàng trực tiếp, tận tay người mua).
Sản phẩm phong phú và chất lượng cao (bảo đảm có tất cả những sản phẩm minhmio có, với chất lượng tương đương).

Sau bước 3 ở trên, có lẽ các bác đã hiểu là nhà cháu chỉ muốn tập trung những ai đang ở Hà Nội, có nhu cầu cần mua khăn rằn của minhmio, mà lại không thể mua trực tiếp, để tiện 1 lần chuyển ra Bắc. Vậy nên, đây là việc tập trung hoàn toàn dựa trên sự tin tưởng của các bác. Nếu thấy tin được, các bác cứ đặt hàng.

PS: đề nghị bác minhmio nếu có cập nhật bài mới ở topic bên kia thì cập nhật thêm 1 bài bên này cho 2 topic bám sát nhau!
Tisina,

Kiểu quảng cáo - bán hàng như thế này KHÔNG ĐƯỢC CHẤP NHẬN tại Phượt.com.

Kết lại, với 2 lí do trên, tôi ban nick bạn với lí do kèm theo là Xúc phạm cá nhân và Quảng cáo Mua - Bán sai Quy định !
Tôi cũng đã để topic đó tồn tại ở box Mua - Bán 24h như đã nêu trong topic.

Giới hạn thời gian ban nick tôi chọn là 15 ngày.

yippii
23-06-2011, 01:01
cho mình hỏi làm thế nào để có thể start được blog/viết blog entry. Mình mới đăng ký & mới có được vài post ... liệu có cần đủ post thì mới được lập ra ...

tks :)

Tis Ina
25-06-2011, 06:11
Xin lỗi cụ vì sự chậm trễ, hôm nay mới có thể vào diễn đàn để tiếp tục câu chuyện.

Giới hạn thời gian ban nick tôi chọn là 15 ngày.

:) Xem ra thì người làm quản lý như các cụ, cái gọi là áp lực công việc nó cũng nặng nề ra trò. Chỉ cần thấy mỗi khi hành xử, cụ phải sửa án vài lần là cũng mất biết bao mồ hôi và tâm huyết.
Xin cụ là nếu lần sau cụ có trích dẫn thì cụ trích dẫn toàn bộ cho đầy đủ, chứ cụ trích 1 đoạn làm sai lệch ý đi, thì tội nhà cháu quá.
Ngoài ra, cụ chỉ trích dẫn hành vi cụ gọi là phạm lỗi, mà không trích dẫn vài lời kháng án (bài đó cụ đã xóa thẳng tay với lý do là Nhảm) thì còn gì để mà oan với ức nữa. Thôi đành vậy! Chuyện coi như đã qua rồi. Cho qua đi cho nhẹ nhàng!

Cụ cho nhà cháu mạn phép hỏi thêm, là cái án 15 ngày là cụ tính từ ngày cụ gạch ngang cái nick, hay là từ ngày cụ thông báo bài này nhỉ?

(Hi vọng rằng cụ đọc câu hỏi này trong lúc tâm trạng vui vẻ, chứ không cụ lại bảo là mày làm tao khó chịu, tao ban nốt cả nick này ;))

Tis Ina,

tramp
25-06-2011, 10:13
Cho mình hỏi làm sao đổi từ "phượt tử" thành "lang thang" được không ạ. tks các bác nếu đổi hộ :)

dantocgoc
25-06-2011, 23:26
Cho mình hỏi làm sao đổi từ "phượt tử" thành "lang thang" được không ạ. tks các bác nếu đổi hộ :)

Đủ 50 bài viết trên diễn đàn bạn nhé.

Yamaha_1958
05-07-2011, 09:32
Bác CVN ơi ! Xin nhờ Bác tư vấn và hướng dẫn cho mình cách đổi tên truy nhập diễn đàn. Hiện nay mình đã là thành viên với cái tên võ hùng cường. Nhưng mình xem các topic thì thấy không có ai sử dụng tên như mình. Để cho phù hợp với tính chất con người của mình là đã già mà còn ham mê du lịch và khám phá, nhờ bác giúp cho mình đổi tên là Yamaha_1958 được không ? Các bước tiến hành như thế nào ? Hãy thông cảm cho mình là dân mới vào phượt nên không rành lắm về thủ tục quy định. Chân thành cám ơn các bác trước !

CVN
05-07-2011, 15:18
Bác CVN ơi ! Xin nhờ Bác tư vấn và hướng dẫn cho mình cách đổi tên truy nhập diễn đàn. Hiện nay mình đã là thành viên với cái tên võ hùng cường. Nhưng mình xem các topic thì thấy không có ai sử dụng tên như mình. Để cho phù hợp với tính chất con người của mình là đã già mà còn ham mê du lịch và khám phá, nhờ bác giúp cho mình đổi tên là Yamaha_1958 được không ? Các bước tiến hành như thế nào ? Hãy thông cảm cho mình là dân mới vào phượt nên không rành lắm về thủ tục quy định. Chân thành cám ơn các bác trước !

Lúc nào bác sẵn sàng, hãy gửi một PM cho em, em sẽ đổi nick cho bác.

Yamaha_1958
05-07-2011, 20:28
Bác CNV ơi ! Mình đã sẳn sàng rồi, hãy đổi nick cho mình đi.Cảm ơn Bác nhiều lắm.

Yamaha_1958
05-07-2011, 21:27
Đã làm phiền bác CNV. Mong bác thông cảm cho mình.

CVN
05-07-2011, 21:50
Đã làm phiền bác CNV. Mong bác thông cảm cho mình.Không có gì ạ!

LittleTree
16-07-2011, 15:07
Admin vui lòng kiểm tra lại giúp công cụ Find all posts. Hình như không sử dụng được. :((
Cám ơn nhiều.

bacsi_tt
16-07-2011, 16:04
mình đã đăng ký thành viên rồi mà vẫn vô không được

kova
27-07-2011, 13:09
Admin cho mình hỏi chức năng post ảnh hiện vẫn chưa được, có phải đang tạm khóa lại để nâng cấp không? Sao lâu thế?

CVN
29-07-2011, 12:21
Admin cho mình hỏi chức năng post ảnh hiện vẫn chưa được, có phải đang tạm khóa lại để nâng cấp không? Sao lâu thế?
Chức năng post ảnh vẫn hoạt động bạn ạ.

Lỗ Trí Thâm
17-08-2011, 01:59
Chào các Anh Chị BQT Diễn Đàn

Cho mình hỏi thăm, có phải 1 điễn dàn là kg được có 2 nick trùng nhau phải kg? hay vẫn được ?

Vì mình thấy nịck của mình được đăng ký vào ngày 13/07/2010

Và thấy có 1 bạn đăng ký nick là lo tri tham được đăng ký vào ngày 29/06/2011, chắc có lẽ bạn này cũng kg để ý và biết có thành viên đã đăng ký nick này, nên có sự trùng hợp.

Vậy BQT cho mình hỏi là trường hợp này nên thì giải quyết như thế nào? Vì tránh sự nhầm lẫn trong bài viết hay phát ngôn trên diễn đàn gây hiêủ lầm. Rất mong BQT diễn đàn trả lời giúp, xin cảm ơn.

LTT

sieusoc.vn
17-08-2011, 15:00
các bác ơi!E ĐÃ đổi tên topic thành "Cần Bán" rồi mà không dc!
lỗi ở chỗ nào hả các bác!Link đây ạ:https://www.phuot.vn/threads/24125-Sieusoc-Chuy%C3%AAn-cung-c%E1%BA%A5p-BALO-TheNorth-Face-Crumler...cho-d%C3%A2n-PH%C6%AF%E1%BB%A2T!Giao-h%C3%A0ng-t%E1%BA%ADn-n%C6%A1i

Quat
17-08-2011, 15:19
Chào các Anh Chị BQT Diễn Đàn

Cho mình hỏi thăm, có phải 1 điễn dàn là kg được có 2 nick trùng nhau phải kg? hay vẫn được ?

Vì mình thấy nịck của mình được đăng ký vào ngày 13/07/2010

Và thấy có 1 bạn đăng ký nick là lo tri tham được đăng ký vào ngày 29/06/2011, chắc có lẽ bạn này cũng kg để ý và biết có thành viên đã đăng ký nick này, nên có sự trùng hợp.

Vậy BQT cho mình hỏi là trường hợp này nên thì giải quyết như thế nào? Vì tránh sự nhầm lẫn trong bài viết hay phát ngôn trên diễn đàn gây hiêủ lầm. Rất mong BQT diễn đàn trả lời giúp, xin cảm ơn.

LTT

Nick của bạn và nick lo tri tham hoàn toàn khác nhau mà một nick có dấu và một nick ko . Không thể coi là 2 nick trùng nhau được ạ.

summer_summer
22-08-2011, 17:27
Các bác Mod cho mình hỏi, mình post bình luận trong các topic (dạng như những tấm hình bác chụp đẹp quá...) nhưng lại bị xóa đi mà không nêu lí do, như thế bị cho là spam bài ạ? Mình phải post bình luận như thế nào mới không bị xóa bài. Nếu các bác mod xóa thì có thể nêu lí do cụ thể để mình biết lần sau mình không tái phạm nữa được không ạ?
Mình không muốn post bình luận lung tung để rồi các bác ghét các bác ban nick thì không vào phuot.com đươc nữa :(
Thanks các bác nhiều nhé! :)

Lỗ Trí Thâm
23-08-2011, 15:53
Nick của bạn và nick lo tri tham hoàn toàn khác nhau mà một nick có dấu và một nick ko . Không thể coi là 2 nick trùng nhau được ạ.

Cảm ơn Bác đã trả lời, kiểu này thì cháu xin phục sát đất luôn ạh

chuột_cống
20-09-2011, 23:33
Chào BQT diễn đàn.
Cho mình hỏi làm thế nào để nhận được email kích hoạt tài khoản vậy ? Mình muốn lập 1 nick mới mà không thấy gửi email để activate. Email của mình vẫn hoạt động bình thường, không hiểu là vì sao ?

toanmomday
21-09-2011, 01:25
Di chuột vào mấy cái xanh xanh ở dứoi ngoại hiệu nó hiện ra mấy cái chữ. Cái đó nghĩa là gì thế BQT ??

Thu Huong
08-10-2011, 11:19
Alo mọi người có ai biết đổi tên đăng nhập không vui lòng chỉ cho em với?? em muốn đổi tên đăng nhập nhưng tìm mãi không có cách, chẳng lẽ phải đổi luôn cái yahoo khác?:(

thienson
08-10-2011, 11:56
Alo mọi người có ai biết đổi tên đăng nhập không vui lòng chỉ cho em với?? em muốn đổi tên đăng nhập nhưng tìm mãi không có cách, chẳng lẽ phải đổi luôn cái yahoo khác?:(

Thành viên không thể tự đổi tên đăng nhập của mình. Nếu muốn thay đổi bạn liên hệ bằng PM với Admin CVN để được xem xét giải quyết.

Chitto
09-10-2011, 16:49

Nếu mới viết có 4 bài (kể cả bài trên) thì bạn đăng kí tên mới rồi dùng từ đó là hợp lý hơn, chứ đổi tên làm gì?

Mà các bài bạn viết thì cũng chỉ là đăng kí chuyến đi, chứ có phải là bài có nhiều giá trị lớn nào để mà phải lo rằng nhầm lẫn tên đâu?

tisina
09-10-2011, 22:20
Nếu mới viết có 4 bài (kể cả bài trên) thì bạn đăng kí tên mới rồi dùng từ đó là hợp lý hơn, chứ đổi tên làm gì?

Mà các bài bạn viết thì cũng chỉ là đăng kí chuyến đi, chứ có phải là bài có nhiều giá trị lớn nào để mà phải lo rằng nhầm lẫn tên đâu?

Một gáo nước vào ngày chủ nhật nắng đẹp!

Tisina,

hermes
02-12-2011, 14:29
Anh bạn mình đăng ký với nick là neneros16 nhưng diễn đàn không cho đăng ký với thông báo đã có nick này rồi. Nhưng mình đã search danh sách thành viên vẫn không thấy. Xin cho hỏi trường hợp này là sao ạ? Xin chân thành cám ơn!

CVN
02-12-2011, 15:36
Anh bạn mình đăng ký với nick là neneros16 nhưng diễn đàn không cho đăng ký với thông báo đã có nick này rồi. Nhưng mình đã search danh sách thành viên vẫn không thấy. Xin cho hỏi trường hợp này là sao ạ? Xin chân thành cám ơn!Nick này hiện không tồn tại trên diễn đàn. Bạn có thể nhắn bạn của bạn kiểm tra lại xem có chính xác diễn đàn báo trùng tên hay không vì trùng emial cũng sẽ bị báo lỗi.

hermes
02-12-2011, 19:51
Nick này hiện không tồn tại trên diễn đàn. Bạn có thể nhắn bạn của bạn kiểm tra lại xem có chính xác diễn đàn báo trùng tên hay không vì trùng emial cũng sẽ bị báo lỗi.

Mình cũng thắc mắc là đã search tên đó nhưng thấy không tồn tại. Khi chỉ mới nhập username neneros16 thì đã bị load lên thông báo lỗi như sau: "That username is already in use or does not meet the administrator's standards. If you are neneros16 and you have forgotten your password, click here." Chưa kịp nhập email bác ạ!

CVN
02-12-2011, 21:29
Mình cũng thắc mắc là đã search tên đó nhưng thấy không tồn tại. Khi chỉ mới nhập username neneros16 thì đã bị load lên thông báo lỗi như sau: "That username is already in use or does not meet the administrator's standards. If you are neneros16 and you have forgotten your password, click here." Chưa kịp nhập email bác ạ!Có 2 khả năng xảy ra:
1. Trong vòng 1 năm vừa qua có một user tên là neneros16 bị xóa;
2. Trong vòng 1 năm vừa qua có một user tên là neneros16 nhưng đã đổi sang tên khác.

Bác nhắn bạn bác đăng ký bằng một tên nào đó rồi nhắn cho tôi, tôi sẽ đổi nick thành neneros16 thủ công.

Chúc vui!

hermes
02-12-2011, 22:10
Có 2 khả năng xảy ra:
1. Trong vòng 1 năm vừa qua có một user tên là neneros16 bị xóa;
2. Trong vòng 1 năm vừa qua có một user tên là neneros16 nhưng đã đổi sang tên khác.

Bác nhắn bạn bác đăng ký bằng một tên nào đó rồi nhắn cho tôi, tôi sẽ đổi nick thành neneros16 thủ công.

Chúc vui!
Xin chân thành cám ơn bác CVN, mình đã đăng ký giúp anh bạn với nick never_die. Anh vui lòng giúp cho bạn mình với nha. Vì anh ấy trước giờ luôn sử dụng nick đó chung cho tất cả các diễn đàn trên mạng nên mới làm phiền bác như vậy. Mong bác thông cảm!
Có một điều lạ là khi sử dụng nick neneros+ bất kỳ ký tự nào đều không được cả (NO) . Em không hiểu tại sao. Bác thử xem có giống em không ạ?
Cám ơn bác vì đã nhiệt tình giúp đỡ, chúc bác cuối tuần nhiều niềm vui và hạnh phúc!

CVN
02-12-2011, 23:35
Xin chân thành cám ơn bác CVN, mình đã đăng ký giúp anh bạn với nick never_die. Anh vui lòng giúp cho bạn mình với nha. Vì anh ấy trước giờ luôn sử dụng nick đó chung cho tất cả các diễn đàn trên mạng nên mới làm phiền bác như vậy. Mong bác thông cảm!
Có một điều lạ là khi sử dụng nick neneros+ bất kỳ ký tự nào đều không được cả (NO) . Em không hiểu tại sao. Bác thử xem có giống em không ạ?
Cám ơn bác vì đã nhiệt tình giúp đỡ, chúc bác cuối tuần nhiều niềm vui và hạnh phúc!Bác vẫn phải kích hoạt tài khảon trước đi đã nhé!

hermes
11-12-2011, 22:13
Bác vẫn phải kích hoạt tài khảon trước đi đã nhé!

Vì mất bài nên em xin gửi lại phản hồi mấy bữa trước. Em đã kích hoạt tài khoản never_die rồi bác ạ. Bác vui lòng giúp em đổi nick never_die thành nick neneros16 với ạ. Em cám ơn bác!

CVN
11-12-2011, 23:05
Vì mất bài nên em xin gửi lại phản hồi mấy bữa trước. Em đã kích hoạt tài khoản never_die rồi bác ạ. Bác vui lòng giúp em đổi nick never_die thành nick neneros16 với ạ. Em cám ơn bác!Đã đổi xong. Cheers :)

uttchan
14-12-2011, 12:55
Admin cho em hỏi thăm làm thế nào để kích hoạt và đăng bài viết lên blog cá nhân của mình tại phuot.vn với?

nuamua
14-12-2011, 16:42
Admin cho em hỏi thăm làm thế nào để kích hoạt và đăng bài viết lên blog cá nhân của mình tại phuot.vn với?
"Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng", xem hướng dẫn tại đây (https://www.phuot.vn/threads/6911-M%E1%BB%99t-v%C3%A0i-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-c%C6%A1-b%E1%BA%A3n-v%E1%BB%81-Giao-di%E1%BB%87n-m%E1%BB%9Bi?p=181492#post181492)

Vận Mệnh 13
15-12-2011, 23:01
Hichic. Admin cho em hỏi: Thanh công cụ "Post Thanks / Li ke" của em đâu ạ?

anhminh
16-12-2011, 09:44
Bạn nói rõ xem nào?

Vận Mệnh 13
16-12-2011, 21:42
Hichic.Mấy hôm ni em không thấy thanh "Post Thanks / Like" của em nữa. Thanh ở dưới chữ ký đấy ạ?
Hay nik em bị làm sao? Không hiểu nữa. Bác giải thích dùm e đc ko ạ? Thanks bác trước

bunthiu
21-07-2012, 07:59
Xin lỗi cho mình hỏi 1 chút, mình là mem mới nên chưa hiểu lắm cách vận hành của diến đàn. Khi minh đăng kí 1 chuyến đi, chủ thớt có trả lời. Mình muốn hồi đáp mà không được. Đây là reply của diễn đàn.

Có lỗi sau đây khi thực hiện yêu cầu của bạn
You have reached your stored private message quota and cannot send any further messages until space has been created.

Cám ơn ad

luckylucht
21-07-2012, 08:40
Mình muốn hỏi về việc ban nick của nick luckyluchatinh - tất nhiên là mình xin lỗi rồi, có mail cho Ad nhưng không được. Mình muốn hỏi về thời gian ban nick - đã hơn 3 ngày rồi. Trong thư Ad gửi cho mình không đề cập đến thời hạn bị phạt. [Có thể không đúng topic nhưng mình không muốn lập 1 cái mới]

Kẹo Bạc Hà
22-07-2012, 09:12
Xin lỗi cho mình hỏi 1 chút, mình là mem mới nên chưa hiểu lắm cách vận hành của diến đàn. Khi minh đăng kí 1 chuyến đi, chủ thớt có trả lời. Mình muốn hồi đáp mà không được. Đây là reply của diễn đàn.

Có lỗi sau đây khi thực hiện yêu cầu của bạn
You have reached your stored private message quota and cannot send any further messages until space has been created.

Cám ơn ad
Bạn mới reg nick nên chỉ được nhận tối đa 2 message trong inbox thôi, khi bạn có 2 bài viết hợp lệ thì tự động bạn được 100 mesage rồi đó. Chắc khi nhận được câu trả lời này của mình thì bạn đạt yêu cầu rồi :)

Shuri_vox
09-01-2013, 12:36
Ad ơi,làm ơn cho em hỏi!
Em là memb mới (thực ra là đăng ký lâu rồi mà giờ mới tham gia được), đầu tháng 2 này em muốn chạy xe máy từ Sài Gòn => Bình Thuận => Ninh Thuận và kết thúc ở Nha Trang (nhà em), em muốn mở topic hỏi thông tin cụ thể đường xá, nhà trọ, nơi nên đến khi phượt...thì có thể vào box nào được ạ?
Nếu có sai sót gì mong các Ad bỏ qua =.="
P/s: Em là nữ, 1991, chuyến này chỉ đi 1 mình mặc dù chưa có tý ti kinh nghiệm nào.

Sonvc
09-01-2013, 14:59
...
em muốn mở topic hỏi thông tin cụ thể đường xá, nhà trọ, nơi nên đến khi phượt...thì có thể vào box nào được ạ?

P/s: Em là nữ, 1991, chuyến này chỉ đi 1 mình mặc dù chưa có tý ti kinh nghiệm nào.
Những thông tin bạn quan tâm có hết ở box: Cẩm Nang - Đồ Nghề - Dịch Vụ và Việt Nam quê hương tôi...
_ Thông tin về đường xá, dịch vụ vận chuyển là mục để bạn có thể tìm đường, thông tin về tuyến đường hoặc post thắc mắc của mình về con đường (khi các thông tin về tuyến đường đó chưa có hoặc chưa ai trả lời)
_ Nhà trọ? Mục ăn uống, ngủ nghỉ bạn vào đó tìm thêm thông tin.
_ Nơi nên đến? Bạn qua mục Sâu nặng miền Trung - Nắng gió Tây Nguyên hoặc Bao la miền Nam để tham khảo các địa điểm nên đến mà các bạn đi trước đã chia sẻ ở đó.
Bạn sẽ biết được những kình nghiệm, điều gì là cần khi tham khảo những mục đó thay vì chưa đọc mà bạn đã vội kêu...
Chúc vui.

thinhduyquach
10-01-2013, 01:13
Ad ơi,làm ơn cho em hỏi!
Em là memb mới (thực ra là đăng ký lâu rồi mà giờ mới tham gia được), đầu tháng 2 này em muốn chạy xe máy từ Sài Gòn => Bình Thuận => Ninh Thuận và kết thúc ở Nha Trang (nhà em), em muốn mở topic hỏi thông tin cụ thể đường xá, nhà trọ, nơi nên đến khi phượt...thì có thể vào box nào được ạ?
Nếu có sai sót gì mong các Ad bỏ qua =.="

Cảm thấy không ngại Pm Mail : [email protected] của mình , mình hổ trợ bạn hết tất cả .
Rất vui khi được giúp bạn .

Shuri_vox
10-01-2013, 13:08
Cảm ơn đã chỉ dẫn ạ! Tại thông tin các anh chị đi trước nhiều quá đi...em nhìn vô mà hoa cả mắt, nên...:D

hienvu292
18-03-2013, 22:49
Dạ e là thành viên mới nên cũng ko hiểu cách hoạt động của diễn đàn cho lắm! e mới lập acount mà e chẳng thấy cái chatbox để giao lưu ở đâu cả, ko biết là ko có hay là vì e chưa đủ bài viết trong diễn đàn nên ko nhìn thấy ( nếu là vì thế thì cho e hỏi luôn là bao nhiêu bài mới nhìn thấy cái chatbox? mà bài là topic starter hay tính cả những comments như thế này?

love buzz
20-03-2013, 19:52
Dạ e là thành viên mới nên cũng ko hiểu cách hoạt động của diễn đàn cho lắm! e mới lập acount mà e chẳng thấy cái chatbox để giao lưu ở đâu cả, ko biết là ko có hay là vì e chưa đủ bài viết trong diễn đàn nên ko nhìn thấy ( nếu là vì thế thì cho e hỏi luôn là bao nhiêu bài mới nhìn thấy cái chatbox? mà bài là topic starter hay tính cả những comments như thế này?

Hiện tại diễn đàn chưa có công cụ chatbox bạn nhé.

cloudyvanle
30-03-2013, 10:07
hi cả nhà,
mình là thành viên mới
sắp tới đây, mình và nhỏ bạn thân muốn làm 1 chuyến du lịch Đà Nẵng - Hội An - Huế...mà bọn mình tính di chuyển bằng xe máy giữa các địa điểm, mong mọi ngưởi có thể góp ý giúp mình 1 vài thông tin như là khách sạn nào rẻ, nhà nghĩ cũng được (tụi mình sinh viên nên chi phí hơi hạn hẹp), địa điểm ăn uống và các điểm du lịch đáng đi.
ah thời gian mình đi là ngày 3/4 đến hết ngày 6/4 nha mọi người.
rất cảm ơn.

ducchinhbui
04-05-2013, 06:59
Cho em xin hỏi chút xíu ạ :
E muốn xin nhữngh ảnh mà mọis người đi phượt về với ý định lưu giữ lại những khoảng khắc đẹp của đất nước Vn. Như vậy có thể được không ạ, phuot.vn có cấm chia sẻ anh không ạ. Và nếu được thì có thể vào đâu để xin mọi người chia sẻ ảnh (ảnh gốc). Xin chân thành cám ơn

mia317
05-05-2013, 10:26
Chào mọi người, mình là mem mới của hội chưa có kinh nghiệm nên rất muốn được học hỏi đây hạ :) Cho mình hỏi là mình muốn post bài hỏi về các kinh nghiệm săn vé giá rẻ hay kinh nghiệm đi phượt mình có thể đăng bài ở mục nào mới hợp lệ ạ. Cảm ơn mọi người giúp đỡ nhé ^^