PDA

View Full Version : Có cần giữ gìn trinh tiết trước hôn nhân

CVN
17-07-2007, 18:13
Câu hỏi này đã có từ rất lâu cũng đã được trao đổi khá rôm rả trên nhiều trang web. Nhưng xem ra câu trả lời trả lời từ phía phái nam vẫn hầu hết là NO và các tranh luận của phái nữ vẫn như một dạng tự thanh minh tự bào chữa, biện bạch cho một điều... xấu xa đã xảy ra.

Không biết câu hỏi này đặt ra trên diễn đàn của chúng ta thì các câu trả lời sẽ thế nào nhỉ. Hy vọng các tay Phượt nam phóng khoáng hơn, còn các tay Phượt nữ thì cá tính hơn... Chả biết! Có khi chả ai dám bày tỏ quan điểm thật của mình cũng nên...

Chả biết! Có ko ai trả lời thì topic này cũng tôi thôi....

Cá nhân Isly thì nói: Đẩy tình yêu đến tột cùng không bao giờ là điều xấu! Và người phụ nữ không lấy được người đàn ông đã cùng mình chăn gối chẳng phải là người có tội!

mailanthao
17-07-2007, 18:47
Cá nhân Isly thì nói: Đẩy tình yêu đến tột cùng không bao giờ là điều xấu! Và người phụ nữ không lấy được người đàn ông đã cùng mình chăn gối chẳng phải là người có tội!

Chẹp chẹp ;) :D

Babel
17-07-2007, 20:17
Hê hê, vấn đề này hay đấy ... dưng mà mai bàn tiếp, chỉ góp ý thế này:

- Không phải phượt thì thoáng hơn đâu :LL

Cao Sơn
17-07-2007, 21:51
Tớ có được phát biểu không? Tớ có nhiều ví dụ lắm.

hoangbquang
17-07-2007, 22:08
Tớ có được phát biểu không? Tớ có nhiều ví dụ lắm.

Úi giời! Kính bác phát biểu! Mừng quá, một người đàn ông chân chính chuẩn bị đăng đàn ! Hẹ.. Hẹ....

Mình chưa có kinh nghiệm gì về chuyện này, bởi mình không biết trinh tiết nó ra sao nên mình chả nói được gì... :(

Toet
17-07-2007, 22:21
ặc ặc, bác Hoàng sáng choang phát biểu một câu rõ là sáng choang, hay! Đúng là bác ứ được biết nó ra răng nhỉ?
Mà nói chung chắc gì các bạn gái đã biết nó tròn méo ra sao.

hoangbquang
17-07-2007, 22:58
Mình vừa sưu tầm được bài này. Đọc khá hay, các bạn tham khảo.. Hị.. Hi..
..........................................

Tôi có người bạn gái thân. Vào năm cuối đại học cô ấy yêu một người hơn 9 tuổi. Đó là mối tình đầu của cô ấy, hai người cũng hứa hẹn nhiều. Vì cô ấy còn rất trẻ nên cũng bị người bạn dầy dạn kinh nghiệm làm chuyện đó (chỉ một lần thôi), rồi có bầu, rồi người bạn cũng chia tay trong khi cô ấy rất lo sợ. Tôi từng chứng kiến cảnh cô ấy vật vã, đau khổ (vì cách đây hơn 10 năm do còn rất trẻ, cô ấy cho chuyện đó là ghê gớm lắm).

Cũng vì chuyện đó mà cô ấy mặc cảm và để mất rất nhiều cơ hội tìm bạn (có nhiều trường hợp cô ấy tự rút lui và cũng có lần bạn trai bỏ khi biết chuyện đó). Hơn 30 tuổi cô ấy mới lấy chồng và dĩ nhiên là không quan hệ với chồng trước khi cưới. Đêm tân hôn, cô ấy mới biết chồng mình không có khả năng làm cho phụ nữ hạnh phúc (tôi không muốn nói rõ hơn).

Tôi nghĩ cô ấy là nạn nhân của định kiến cổ hủ về chữ trinh. Cô ấy không hề biết thế nào là giây phút thăng hoa. Mà tôi tin rằng về mặt đức hạnh thì không chê được cô ấy điều gì.

Mọi người đều biết rằng dù có thần thánh hóa, lý tưởng tình yêu đến mức nào đi nữa thì cũng không thể phủ nhận: hạnh phúc gia đình được xây dựng trên nhiều thứ nhưng không thể thiếu đi 2 điều: tình yêu thương và tình dục.

Nếu không vì quan điểm đặt nặng nề chuyện trinh tiết thì bạn tôi đã không phải đau khổ, mất nhiều cơ hội và nếu có cơ hội thì chắc chắn cô ấy cũng không cưới người chồng hiện tại. Tôi không dám đảm bảo cô ấy có vượt qua được chuyện đó không?

Huyền Trang
17-07-2007, 23:15
Trinh Tiết
Tôi đã có một trận tranh luận tơi bời khói lửa với các đồng nghiệp mới đây, khi một cô bạn cho rằng "Nếu lỡ mất trước khi cưới, sau này lấy chồng sẽ càng bị dằn vặt, vì chồng mình là người mình yêu nhất mà mình không giữ được để "cho", nếu chồng tha thứ vì anh ấy cao thượng quá thì mình ân hận lắm, anh ấy càng cao thượng thì mình càng yêu anh ấy nhiều hơn, càng yêu nhiều thì sẽ càng hối hận". Cô này sắp lấy chồng

Tôi không nghĩ rằng trong chuyện này người đàn ông sẽ được quyến tha thứ, và người đàn bà sẽ phải chịu ơn cho cái sự gọi là tha thứ đó. Tôi không lấy chữ bình đẳng ra để tranh cãi,nhưng yêu ai, trước tiên là vì tâm hồn, chứ không phải vì thể xác, vì thế chuyện còn hay mất không phải là chuyện vô cùng quan trọng đến nỗi phải nhận một sự tha thứ nào đó và thấy mình phải chịu ơn. Nếu anh yêu tôi, anh yêu tất cả những gì tốt đẹp ở tôi, cộng thêm cả những khiếm khuyết và xấu xí trong tôi nữa, như thế mới đúng là tình yêu thật sự. Vả lại, tôi không cho rằng mình có khả năng "yêu nhất" một người nào cả. Mỗi thời điểm và với mỗi người khác nhau, mình sẽ có một cách ứng xử khác, những cảm xúc khác và một cách yêu khác. Không thể so sánh được, cũng như việc bạn chẳng bao giờ so sánh được giữa chồng và bố mẹ bạn, bạn yêu ai hơn. Đó là những thứ tình cảm khác nhau

. Tôi không cho rằng chuyện trinh tiết là vô nghĩa, nhưng, nếu như bạn không còn nó, thì bạn cũng là người bình thường chứ không phải là người xấu xa, tội lỗi. Trinh tiết không phải là chuyện vô cùng quan trọng đến nỗi khi mất đi nó, bạn thấy cả thế giới sụp đổ và bạn không còn một tí giá trị gì.

Thỉnh thỏang, tôi có đọc trên báo lời tư vấn của chị Hạnh Dung, của Ms Nguyễn Thị Oanh. Và cảm giác là không chịu nổi. Tôi không bài xích chuyện giữ cho đến khi cưới, song người ta quá chú trọng, quá đề cao cái giá trị của cái màng đó để đến nỗi bao nhiêu cô gái sau khi "mất" tự cảm thấy mình chả là cái thá gì cả, chẳng còn gì cả, phẫn uất đến muốn chết. Tôi không hiểu tại sao họ cạn nghĩ như thế, công lao nuôi nấng, dạy dỗ của bố mẹ mấy chục năm để đâu? Công lao cố gắng, rèn giũa và những nổ lực trong cuộc sống của mình ở đâu? Sao lại tự hạ giá mình đến như vậy? Sao không tự biết giá trị của mình nằm ở đâu? Nó nằm ở tâm hồn bạn, trái tim bạn và cái các bạn yêu thương người chồng của mình, người yêu của mình, cách bạn yêu thương cuộc sống và những người xung quanh mình. Nó không nằm ở chỗ còn hay mất.

Mà giá trị của mình, mình còn không biết thì làm sao đòi người khác phải biết?

Cứ theo như kịch bản của cô gái không biết trân trọng chính bản than mình tôi nghĩ, thì mỗi lần cãi nhau, mỗi lần xích mích sẽ là câu "tôi biết mà, tôi còn gì nữa đâu nên anh khinh tôi, anh chán tôi là phải" kèm theo nước mắt ngắn dài. Bi lụy và phụ thuộc như thế, nhạy cảm và dễ bị kích động như thế nên có khi người đàn ông đó không phải là sở khanh nhưng thấy chán, thấy căng thẳng. Tôi biết có những cô gái, cũng vì quan điểm này mà sau khi "mất" thì phụ thuộc hòan tòan vào người đàn ông được "cho"(haha), vì quan niệm rằng đời mình sẽ là bỏ đi nếu anh ta không cưới mình. Và chuyện gì xảy ra thì sẽ xảy ra: họ bỏ nhau. Bởi phải biết chắc chắn 1 điều rằng đàn ông không bao giờ thích những người phụ nữ lệ thuộc và phục tùng mình. Bản chất tình yêu là thế, đói thì sống, no thì chết...

Thế nên, lý do bỏ nhau, tôi nghĩ phần nhiều chẳng phải vì đã biết nên chán. Mà vì họ cảm thấy quá chán khi ở cạnh những người phụ nữ không tự biết giá trị của mình.

Tôi có một cuốn sách được tặng, của chủ tịch tập đòan Dewoo "thế giới này quả là rộng lớn và có quá nhiều việc để làm". Tôi chế nó lại theo cách của mình, trong trường hợp này "cuộc đời này còn nhiều điều ý nghĩa và rất nhiều việc để làm". Vì thế, chuyện còn hay mất không bao giờ là chuyện quan trọng đến nỗi có thể ảnh hưởng hay dìm chết tương lai của bạn
LK
Enjoy Your Life:)

pvc
18-07-2007, 03:01
Chuyện thật của em.
Trước đêm tân hôn em đã biết bà xã nhà em đã không còn trinh trắng. Nhưng em vẫn chung thuỷ, yêu thương ...sống hạnh phúc với nàng đến tận bây giờ (gần 10 năm rồi) và mãi mãi sau này.

(NT) 5 tháng sau cái đêm mệt mỏi ấy, vợ em đã sinh con trai đầu lòng

:D :D :D

Kua
18-07-2007, 10:07
Úi giời! Kính bác phát biểu! Mừng quá, một người đàn ông chân chính chuẩn bị đăng đàn ! Hẹ.. Hẹ....

Mình chưa có kinh nghiệm gì về chuyện này, bởi mình không biết trinh tiết nó ra sao nên mình chả nói được gì... :(

=)) =)) =)) Trinh tiết là la trinh tiết đó, anh quên rồi à?????
Hay là do anh bị gẫy chân, nên anh không biết trinh tiết là gì??????

Hố hố hố...

z4
18-07-2007, 10:47
vẫn câu nói cũ của em :

Các bác mua gì về dùng mà chẳng phải lắp đặt và thử vận hành trước, tin tưởng nhà hàng? tin tưởng vào mặt hàng đó xịn??????nhầm to các bác ạ, xịn mấy thì cũng không thể hoàn hảo với bất cứ ai. hàng xịn, dùng không hợp, không phê thì còn khổ hơn nhiều cái chữ danh giá : TT kia các bác đồng ý không??????

Mà các bác phải thấm nhuần câu : Hàng ra khỏi cửa, miễn đổi lại. hối không kịp.

ấy vậy chứ những người tập 2, tập 3, tập 4 thì giết ai ra để lấy trinh tiết.

Xin hết

oldhunterman
18-07-2007, 11:02
Ui!Chẳng nên lo lắng quá thế làm gì Thời đại bây giờ kỹ thuật tân tiến, trình độ phẫu thuật chỉnh hình tại một số BV lớn rất tốt,nếu có nhu cầu "vá" thì bảo đảm lại "mới như cũ".

winnie
18-07-2007, 11:15
Các bác rỗi quá không có việc gì làm nữa ạ???

vnvirus
18-07-2007, 13:28
Hô Hô, đề tài này là một đề tài khá hấp dẫn và nhiều tranh cãi, em thấy nhiều người tranh cãi nhưng với bản thân em thấy chả có gì đánh tranh cãi cả nếu người ta chịu nghĩ rộng hơn 1 chút cho thoát khỏi cái "màn nhện" bé tý xíu bằng cái ngón tay út kia. Đại khái nói chung ( hai cái giống nhau) là em trình bày quan điểm của em về việc này, các bác thấy có được thì được mà không được thì kiểu gì cũng phải đọc hết bài rùi thì cũng thành được thôi héhéhé:

- Bác nào định nghĩa cho em thử cái gọi là trinh tiết là gì? và dùng cho ai. Quan điểm của em trinh tiết bao gồm tâm hồn và thể xác và nếu nói về bình đẵng thì cả hai giới ( giới thứ 3 em chưa biết heheh) đều có trinh tiết. Em nếu nghĩ cái màn nhỏ nhỏ là định nghĩa toàn bộ cho cái gì gọi là trinh tiết thì theo em là phiến diện...nhà quê héhé
- Xem thử cái nào quan trọng hơn nhé: Khi các bác gặp 1 người ( Phượt nam hay phượt nữ cũng như nhau), các bắc thích, rùi có cảm tình, rùi yêu người đó thì cái đầu tiên các bác cảm nhận là gì?? Có thể mỗi người 1 cảm nhận khác nhau nhưng em chắc cú rằng không ai có cảm nhận vì partner còn trinh tiết mà mình mới thích. Thế thì sao cái nó đến sau mà khi cần các bác lại lật hàng lên cho nó đứng đầu và tranh cãi vì chiện đó.
- Khi các bác chấp nhận yêu nhau, đồng ý ký giấy chung thân với nhau là vì cái gì...em thấy là vì yêu thương nhau, cảm giác không thể xa nhau, muốn sống với nhau v.v chứ chả thấy ai nói anh yêu em hay cưới em vì em còn cái màn nhện hay vì cây"bút lông" kia chưa chấm mực 1 lần heheh :)) :)) - và em cũng chưa nghe sách nào viết hay ai nói có 2 người thực sự yêu nhau nào trước khi nhận lời lại kiểm tra ( chứ hỏi thì hỏi suốt heheh) em/anh còn trinh tiết hay không mới yêu...( vì nếu có thế em nghĩ là có yêu cái trinh chứ yêu quái gì em/anh)...thế thì tại sao cứ mang cái chữ trinh kia ra mà tranh cãi nhau nhỉ.
-Thêm phát nữa dùng cho các bác phượt nam và somtime cả phượt nữ: khi các bác gặp 1 người các bác thích thì các bác có thích nắm tay, ôm, hôn rùi có tư tưởng sẽ ... ( chấm chấm)..với người ý không, em hỏi 30 chục thằng bạn, thằng nào cũng bảo CÓ heheh... thế mà tại sao trong khi cứ nhất định yêu cầu 1 người mà trước đó chả biết mình là ai phải giữ cái ... ấy ấy ..cho mình??? :LL :LL
- Thêm 1 cái em thấy cuối cùng là nếu ai cũng bẩu có còn trinh tiết mới có hạnh phúc thì những ai đã, đang ký hợp đồng chung thân lần 2 chắc chả hạnh phúc nhỉ? nhưng em vẫn thấy người ta vẫn sống, vui vẻ, hạnh phúc bên nhau đấy thôi..hoho..thế thì cái nào là quan trọng??? (beer) (beer)

Em không có ý gì chiện này đúng hay sai, nên hay không nên mà chỉ nêu suy nghĩ...các bác ai muốn nghĩ sao thì nghĩ heheh ...
Đọc thì cứ đọc, cười giềềề :Dam :Dam :gun

Babel
18-07-2007, 13:49
Thôi, chả phải bàn cãi gì thêm nữa ... mệt!

Cái chữ trinh ấy chắc để các vị cổ hủ thời phong kiến xài (NO)

susu
18-07-2007, 14:34
Có một ông cùng làm với e nói vui thế này : ông Giời thật là phức tạp .Sao o cấu tạo cho 2 cái "ấy" của con người nó ở trên đầu.Không ưa nhau thì thôi,chứ thích nhau thì chỉ việc..."cục" một cái là xong...... he he !!
E nhất đinh chả hiểu jề đâu.... khặc khặc !!

TÍM
18-07-2007, 14:37
Đẩy tình yêu đến tột cùng không bao giờ là điều xấu! Và người phụ nữ không lấy được người đàn ông đã cùng mình chăn gối chẳng phải là người có tội!

Thế người phụ nữ có nhiều tình yêu tột cùng thì các bác nam thấy sao ạ?

@Isly: (c)

pvc
18-07-2007, 14:55

@Isly: (c)

Cho mình xin địa chỉ của bác nữ đấy với

Cm ơn bạn nhiều!
;)
:) (wait) :L

mihtua
18-07-2007, 14:56
Cạo đầu bôi vôi, trói bè thả trôi sông :Dam =))

Duca
18-07-2007, 14:59

@Isly: (c)Hè hè, mấy bà chót có tình yêu tột cùng một cái thì bị làm tình làm tội, bị căn vặn đủ điều, bị đánh giá là hư đốn... Trong khi các ông chả có tình yêu mà cũng vẫn cứ tột cùng thì chả ai biết, vẫn "đạo đức" sáng ngời như ai, vẫn có quyền chê bai người khác như ai!!!!!

Nghĩ đáng thương cho những thằng đàn ông như thế!

susu
18-07-2007, 15:03
Hè hè, mấy bà chót có tình yêu tột cùng một cái thì bị làm tình làm tội, bị căn vặn đủ điều, bị đánh giá là hư đốn... Trong khi các ông chả có tình yêu mà cũng vẫn cứ tột cùng thì chả ai biết, vẫn "đạo đức" sáng ngời như ai, vẫn có quyền chê bai người khác như ai!!!!!

Nghĩ đáng thương cho những thằng đàn ông như thế!
Ôi cuộc đời tại sao bao ngang trái...hứt hứt...
ĐỒ TỒI.....:Dam

TÍM
18-07-2007, 15:04
Cho mình xin địa chỉ của bác nữ đấy với

Cm ơn bạn nhiều!
;)
:) (wait) :L

Bị Cạo đầu bôi vôi, trói bè thả trôi sông ... hết rồi còn đâu? :shrug:

hoangduc
18-07-2007, 17:59
Thế thì cứ chơi đi cho nó sướng đời sống được bao nhiêu mà cứ suy nghĩ như vậy, yêu hết mình và biết chết liền, công nhận cái ông bầy topic nay cũng quái dị. Cho dù thế nào cho nữa thì trinh hay không trinh không quan trọng mà sống với nhau như thế nào, ăn ở có trước có sau không đấy mới là cốt lỗi của cuộc sống

hoangbquang
18-07-2007, 18:08
..........
Cho dù thế nào đi nữa thì trinh hay không trinh không quan trọng mà sống với nhau như thế nào, ăn ở có trước có sau không đấy mới là cốt lõi của cuộc sống

Đúng! Tớ chung quan điểm này. Trinh zin, nhưng sau đó cãi chửi nhau xoe xoé thì trinh tiết làm cái dex gì. Chú nào bẩu chỉ lấy vợ còn trinh thì chú ấy đặt miẹ cái trinh lên đầu mà đội luôn đi... He.he...

Quan trọng là phải khoẻ mạnh, biết lo toan cuộc sống cùng nhau, chung quan điểm sống và cách cư xử trong gia tộc là đã ok lắm rồi (c)

pvc
18-07-2007, 18:11
Đúng! Tớ chung quan điểm này. Trinh zin, nhưng sau đó cãi chửi nhau xoe xoé thì trinh tiết làm cái dex gì. Chú nào bẩu chỉ lấy vợ còn trinh thì chú ấy đặt miẹ cái trinh lên đầu mà đội luôn đi... He.he...

Quan trọng là phải khoẻ mạnh, biết lo toan cuộc sống cùng nhau, chung quan điểm sống và cách cư xử trong gia tộc là đã ok lắm rồi (c)

em chưa hiểu ý này của bác, không lẽ bác hoành tráng vậy sao!? Ôi em ngưỡng mộ Bác quá!

hố hố
=)) =)) =))

mailanthao
18-07-2007, 18:30

Giờ em mới biết standard của bác hoangbquang đấy :D
Trước lại cứ nghĩ first requirement của bác í là "beautiful" cơ..;) :D

Vấn đề này nan giải và bức xúc phết nhờ...em vào đọc thấy như "thị trường chứng khoán"....hê hê:)) :)) :))

trinity
18-07-2007, 23:06
Theo tôi, suy nghĩ của mỗi 1 thế hệ khác nhau rất nhiều về chữ trinh này. Nhưng dù thế nào nó cũng không phải là thước đo giá trị con người!
Và tôi cũng đồng ý với câu nói của bác babel rằng: không phải cứ phượt là thoáng & càng không phải cá tính sẽ là rất thoáng! :))

bvc
19-07-2007, 09:53
Chuyện thật của em.
Trước đêm tân hôn em đã biết bà xã nhà em đã không còn trinh trắng. Nhưng em vẫn chung thuỷ, yêu thương ...sống hạnh phúc với nàng đến tận bây giờ (gần 10 năm rồi) và mãi mãi sau này.

(NT) 5 tháng sau cái đêm mệt mỏi ấy, vợ em đã sinh con trai đầu lòng

:D :D :D

Năm ấy nhựa cưới vợ thì lại dính năm KIM LÂU, thế là nhựa tính cách để KIM NHANH đấy, em biết mà =)) =))

winnie
19-07-2007, 16:24
hehe, cái này mới gọi là trinh tiết này các bác
From: H.V.V.
Sent: Tuesday, May 22, 2007 10:57 AM
To: [email protected]
Subject: ABC

Kính gửi quý Ban biên tập,

Tôi tên là Vũ, hiện công tác ở một doanh nghiệp của thành phố Thanh Hóa. Đọc bài "Xin lỗi chồng vì em đã không còn trong trắng" của tác giả có tên "Co gai" tôi rất lấy làm xúc động vì tấm lòng của người phụ nữ Việt Nam. Tôi cũng bị rơi vào trường hợp tương tự nên qua đây muốn bày tỏ cảm xúc của riêng mình và có lẽ cũng là của nhiều người đàn ông.

Cách đây 5 năm tôi có yêu một cô gái khi chúng tôi vừa tốt nghiệp đại học (cô bằng tuổi tôi, học chung một khóa) - mối tình thực sự đầu tiên của tôi. Tình yêu của chúng tôi cũng bình thường như bao tình yêu khác, duy chỉ có một điều là về sau tôi nhận thấy cô bạn tôi hơn tôi hẳn một cái đầu về sự già dặn, từng trải. Sau một thời gian khoảng 6-7 tháng gì đó, tôi cảm thấy khó có thể tiến đến hôn nhân (vì nhiều lý do) nên không chủ động mặn mà xúc tiến. Ngược lại, cô bạn càng tỏ ra "năng động" và cái gì phải đến đã đến.

Một lần khi chúng tôi đang tâm sự trong công viên thì cô ta đã gần như chủ động trong "chuyện đó" và tôi có lẽ do bản năng. Thú thực với các anh các chị là tôi không cưỡng lại được sự cám dỗ này. Sau đó tôi cảm thấy rất trống trải và nhạt nhẽo kèm chút ăn năn. Vì đây là mối tình đầu của tôi nên nó để lại những ấn tượng rất sâu sắc. Tôi có cảm giác như vừa bị ai đó cướp đi đời con trai trong trắng của mình.

Cuối cùng chúng tôi chia tay nhau, một năm sau tôi cưới vợ. Em kém tôi 3 tuổi. Thật là hạnh phúc cho tôi khi lấy được em. Ngoài việc đảm đang việc nhà với vai trò của người vợ, người mẹ, em không bao giờ hỏi tôi là đã "quan hệ" với ai trước đó không và chỉ chăm chút cho cái gia đình bé nhỏ của mình. Lắm lúc tôi thấy em tội nghiệp. Chả lẽ người ta chỉ quan tâm đến cái gọi là "trinh tiết" của phụ nữ thôi à? Thế còn đối với đàn ông thì sao? Ác thay và cũng là may thay, nam giới chúng tôi không có cái "tem" như của chị em nên không ai biết là "tem" đã bị bóc.

Càng nghĩ càng thấy giận cô bạn gái cũ của mình và thương em quá. Tôi tự trách mình nông nổi, một phút lơ là để đời con trai trong trắng của mình bị chiếm đoạt. Tôi không đủ can đảm để nói với em vấn đề này, chỉ thầm nguyện là mình sẽ không bao giờ mắc lại sai lầm đó nữa vì bất kỳ lý do nào và làm tròn bổn phận của người chồng, người cha trong gia đình bé nhỏ này mà thôi. Tôi chỉ muốn hét lên: "Vợ ơi, anh yêu em hơn cuộc đời anh!" cho giải tỏa bức xúc.

Tuy nhiên, cái mặc cảm bị đánh mất sự trong trắng của tôi thì không thể nào quên được. Lắm lúc tôi như người mất hồn, hay quên, nhớ nhầm lẫn sự kiện và hơn nữa không tìm thấy sự bù đắp nào cho vết thương lòng. Rất mong các anh các chị cho mấy lời đóng góp ý kiến giải tỏa cho tôi.

Xin cám ơn.

<nguồn : http://blog.360.yahoo.com/blog-Gr_CHLI7frXZCghKpdeEheJemg--?cq=1>

Toet
19-07-2007, 16:31
Thằng Vũ nào đó có bị thần kinh hay không? hay nó giả vờ viết ra để trêu chọc phụ nữ?

Babel
19-07-2007, 16:37
hehe, cái này mới gọi là trinh tiết này các bác
From: H.V.V.
Sent: Tuesday, May 22, 2007 10:57 AM
To: [email protected]
Subject: ABC

Kính gửi quý Ban biên tập,

Tôi tên là Vũ, hiện công tác ở một doanh nghiệp của thành phố Thanh Hóa....

Lão này chắc cho đi tập huấn Châu Quỳ 6 tháng =)) ... chắc vợ lão lâm bồn gặp bác sĩ nam hắn vác dao gây án mất ... hô hô hô

Điên khùng!

CVN
19-07-2007, 16:39
Ặc, nhà cháu suýt ngã lăn quay ra đất!!!!
=)) =))

vnvirus
19-07-2007, 16:46
Hô Hô...em cá với các bác là chú nào tên Vũ viết cái bài kia chắc I.C bị chập hoặc mới trốn trại...phi ra ...đang ngồi trong VP cười hô hố..chả ai hiểu sao...=))

pvc
19-07-2007, 16:55
Mình có cô bạn học cũ, chỉ vì hồi trước đi học bị ngã xe đạp, ...
...
Chồng nó ghen đến tận bây giờ!

Khổ thân quá đi mất

=)) =)) =))

hoangbquang
19-07-2007, 16:56
À, cái anh Vũ này á? Người hùng của thời đại và vừa rồi được Tạp chí Hâm & Ẩm bình bầu là người đàn ông "đáng yếu" nhất, "hấp" con bà nó dẫn nhất trong thế kỷ này....

SonTT
19-07-2007, 17:24
Bác bàng quang cho em hỏi khí không phải... có chăng có trường hợp nào là bác còn... trinh????

Nếu phải... thì làm sao bác survive đến tận ngày hôm nay???

Bác dậy thì vào năm bao nhiêu tuổi... nếu còn trinh thì có thủ dâm không???

hoangbquang
19-07-2007, 17:30
Ở đây có ông nào tên là bàng quang không? Lão STT loã ấy hỏi gì kìa :LL

SonTT
19-07-2007, 17:33
Cuống quá đánh sai cả chính tả roài. Ặc ặc... hỏi vu vơ thế hoá ra còn trinh thật.

Đáng quí và trân trọng... về ý chí... của anh bàng quang.

hoangbquang
19-07-2007, 17:42
Hố... Hố ! Cái anh bàng quang nào còn trinh ấy nhỉ? Cho tớ biết để tớ chạy đến.... xin chữ ký với.

Tóm lại, vấn đề trinh tiết là một vấn đề "đại lớn" đã được ngàn thế hệ bàn tán, tranh luận sôi nổi và có rất nhiều các bản "tham luận" cũng như ý kiến đáng chú ý được đưa ra trong mọi hội nghị, hội thảo xung quanh vấn đề này.

Nay. Dù đã sang thế kỷ 21 được 6 năm 6 tháng 20 ngày nhưng tính thời sự của vấn đề trinh tiết chưa hề giảm sút, vậy nên cuộc bàn luận về nó cũng rất cần những bản tham luận nêu bật được ý nghĩa tại sao trinh, có nên trinh và trinh để làm gì, hòng kết luận vụ việc, chấm dứt tình trạng tranh cãi gây dư luận.....

Thíchthú
19-07-2007, 20:34
Tóm lại nếu tuyển nhân viên nữ trong phần lý lịch nếu có ghi : còn trinh , thì em nghĩ đc dễ đc tuyển hơn một chút.... còn ở các vấn đề khác em nghĩ cũng không vấn đề gì cả... he he

bvc
20-07-2007, 14:26
Đi uống nước về có một đống Trinh trong ví đây này, bác nào cần em biếu.

Đồng trinh hay đồng chinh thì đúng nhỉ?

tungthanden
21-07-2007, 02:53
Em lần đầu tiên đăng ký, lần đầu tiên đăng nhập, lần đầu tiên reply (thế là em đã mất trinh ở topic nay rùi, không biết sau này sang topic khác có bị gọt gáy bôi vôi K?:T ). Nhân thấy mọi người có đôi chút bức xúc về chuyện của anh Vũ, em cũng đã có bài biết nhận xét chi tiết về vấn đề này, xin mời các bác ckick nhẹ vào cái link dưới đây sẽ rõ (sẽ mất của các bác chừng 2 phút để đọc nó, nhưng chắc chắn là không vô vị:D )

http://www9.ttvnol.com/forum/Nhungnguoithichdua/921211/trang-3.ttvn?v=ysaok10edmm8u1auj1vx

(Click đi, đừng lười(beer) )

hoangbquang
21-07-2007, 03:06
Gớm! Tớ mang luôn về đây để mọi người đọc cho dễ nhá chú tungthanden :))

-----------------------------------------

Các bác nhớ đọc hết bài dưới đây của em rồi suy ngẫm nhé!!

Đọc xong bài của anh Vũ, tungthanden cảm thấy thương anh Vũ đến rơi nước mắt. Nhưng dù sao, anh cũng đã dũng cảm nói ra sự thật, điều mà không phải bác nào vào topic này cũng dám làm, thậm chí tất cả đàn ông trong cái làng này cũng không ai bằng được anh Vũ. Tại sao lại như vậy?

Xã hội Việt nam vốn là xã hội phong kiến, quan niệm phân biệt nam nữ rất là nặng nề mà đến ngày nay nó vẫn còn ảnh hưởng sâu sắc. Bằng một hệ thống giáo dục ngặt ngèo, các lễ giáo phong kiến này luôn áp bức bóc lột người đàn ông một cách cùng cực. Nào là tam tòng: tại gia tòng mẹ, xuất giá tòng thê, thê tử tòng tử; nào là tứ đức: dài, to, dai, khoẻ; nào là Nam công gia chánh... Sống dưới thời này, người đàn ông phải biết an phận thủ thường, không được đi học, không được bàn việc lớn, phải ăn cơm dưới bếp, ngủ trong nhà kho, ấy vậy mà chỉ cãi lại vợ một câu thôi tức khắc sẽ bị đánh giá là bại hoạt gia phong, thậm chí bị ngược đãi, hành hạ đến chết; nếu chẳng may để mất cái trinh trắng như anh Vũ nhẹ thì bị gọt “gáy” bôi vôi, nặng thì bị lăng trì tùng xẻo, có bỏ trốn đi nơi khác sống thì suốt cả đời cũng chẳng dám ngẩng lên nhìn mặt ai... Bởi vậy mà có những người suốt cả đời làm nô bộc cho vợ con, lúc nào cúc cung tận tuỵ như kẻ tôi tớ trong nhà mà cuối cùng vẫn chết già trong sự cô đơn và ghẻ lạnh.

Than ôi! Ở cái xã hội cũ đầy khổ đau đó, người phụ nữ được tôn thờ như những bà hoàng, từ khi sinh ra đã không phải mó chân mó tay làm việc nhà, lớn lên có tôi tớ hầu hạ, khi lấy chồng về ngày thì thượng cẳng chân, hạ cẳng tay, đêm thì bắt phục vụ 2,3 ca đến sáng, có thể nằm ngủ đến tận trưa trong khi chồng thì phải thức dậy từ khi trời chưa sáng; những nhà giàu có còn lấy về đến năm bảy người chồng để phục vụ 1 bà vợ; đó là chế độ “ngũ lang thất phu”, càng có nhiều chồng càng thể hiện được quyền lực của người vợ.

Cũng may, trong xã hội ngày nay, các quan niệm thời phong kiến không còn ảnh hưởng mạnh mẽ như trước nữa, xã hội hiện đại cũng chú trọng đến vấn đề bình đẳng giới, giải phóng cho người đàn ông có được những quyền con người cơ bản theo luật thế giới. Người đàn ông ngày nay cũng được đi học, được tham gia các hoạt động chính trị, được bình đẳng trong quan hệ gia đình, cũng có quyền được đưa ra ý kiến của mình trong các cuộc họp, và đặc biệt là cũng được đi bỏ phiếu bầu cử.

Tuy nhiên, vẫn còn một số bộ phận những gia đình theo nếp cũ, lệ cũ, vẫn coi người đàn ông như người ở trong nhà, phải làm việc nặng nhọc, chi tiêu bị quản lý từng đồng từng hào, thậm chí còn bị ngược đãi, đánh đập... Một số địa phương đã có những tổ chức đứng ra bảo vệ người đàn ông trước những bất công này, đòi lại sự bình đẳng và đấu tranh cho quyền lợi của người đàn ông. Đó là các “Hội sợ vợ”.

Trở lại vấn đề của anh Vũ, thưa anh, trong xã hội bùng nổ thông tin như hiện nay, khi mà con người có điều kiện hàng ngày tiếp xúc với internet và những ấn phẩm khiêu dâm nhan nhản trên mạng, đàn ông chúng ta lại mềm yếu, dễ dàng sa ngã, mấy ai trong cái làng này có thể cưỡng lại những cám dỗ đó, thường là bị cướp mất đời con trai ngay từ mối tình đầu, nhất là gặp phải đối tượng già dặn kinh nghiệp như trong trường hợp của anh. Đàn ông chúng ta khi đã yêu là yêu hết mình, có thể hy sinh tất cả miễn là người yêu của mình được vui, được hạnh phúc. Ngày xưa, còn có những vị vua sẵn sàng hy sinh tất cả giang sơn vì chiều vợ như Trụ vương yêu nàng Đắc Kỷ đã đánh mất nhà Thương, Chu vương yêu nàng Bao Tự đốt lửa cầu cứu chư hầu cũng không được đáp lại, Ngô Vương Phù Sai yêu nàng Tây Thi nên trúng kế của Phạm Lãi,.. so với những gì họ đã dành cho người mình yêu thì một chút anh em ta dành cho người mình yêu đó có đáng kể gì. Nếu ở trong trường hợp của anh chắc em cũng sẽ làm như vậy. Nhưng em ngưỡng mộ anh ở chỗ: anh dám nói ra sự thật để không phải dằn vặt lương tâm, còn em thì cố gắng che giấu sự thực quá khứ, cố gắng yêu thương vợ mình để bù đắp cho nàng, ngày ngày cầu mong cho nàng không bao giờ hỏi đến điều đó, và em hạnh phúc vì vợ em cũng yêu em chân thành, chắc không bao giờ vì những sa ngã trong quá khứ mà bỏ rơi em.

Qua topic này, em xin gửi tới anh sự cảm thông sâu sắc, mong anh hãy cứng rắn hơn, vượt qua được những mặc cảm tội lỗi để ngẩng cao đầu làm một người đàn ông chân chính. Anh hãy tin rằng, quá khứ chỉ là quá khứ, quan trọng là hiện tại và tương lai, nếu vợ anh yêu anh thực sự, chắc chắn chị sẽ thông cảm và bỏ qua cho anh. Chúc anh tìm lại được bản thân mình và chúc gia đình anh hạnh phúc!

Em

tungthanden

pvc
21-07-2007, 03:12
Bác tungthanden còn kết thêm câu này nữa ạ

:D :D :D :D
Em đọc lại em cũng không nhịn nổi cười
:D :D :D :D

Toet
21-07-2007, 05:08
Em thật các bác, các bác cứ mang tiếng là người văn minh, tiến bộ, không để ý đến mấy cái giáo điều thị phi phong kiến lạc hậu cổ hủ. Thế mà các bác cứ vác chuyện trinh tiết ra bàn, có nghĩa là vẫn còn lăn tăn và chuyện này vẫn còn là điều phải bàn cãi.
Giống như sự bình đằng giới cũng vậy, khi còn từ Bình đẳng giới và ngày 8/3 cũng như 20/10, những việc của phụ nữ, những việc của nam giới...(ngoại trừ những điều đã thuộc về cấu tạo tự nhiên) thì có nghĩa là vẫn chưa có bình đằng giới.

Tóm lại, là nên lờ đi, để xã hội tự có cái nhìn khác. Mỗi cá nhân không đề cập đến nữa, và tự hành xử theo hoàn cảnh của chính mình, đó là cách tốt nhất.

mailanthao
21-07-2007, 21:22
Tóm lại, là nên lờ đi, để xã hội tự có cái nhìn khác. Mỗi cá nhân không đề cập đến nữa, và tự hành xử theo hoàn cảnh của chính mình, đó là cách tốt nhất.

Câu này hay nhất trong ngày...
Bác Toet excellent
:D :L (c)

Babel
21-07-2007, 21:51
Lờ là lờ thế nào, lờ để mà ấm ức thì lờ hay không cũng vứt. Vấn đề là ném nó ra khỏi đầu một cách không thương tiếc ... nhể

Duca
21-07-2007, 22:23
Thực sự thì 2 phái có những đặc điẻm hoàn toan khác nhau cả về thể chất lẫn cách suy nghĩ, bên cạnh sự khác nhau về thiên chức. Vì thế, mỗi giới có một thế mạnh riêng trong việc thực thi một công việc cụ thể nào đó, và thật unfair khi kêu gọi "bình quyền" bằng cách cào bằng, giao cho nữ giới mọi việc đáng ra chỉ nên dành cho nam giới. Xã hội phải thể hiện sự tôn trọng nữ giới bằng bàn bạn về những điều như thế. Văn minh là ở chỗ đó.
Quá trình thay đổi quan niệm của xã hội về một hiện tượng cụ thể nào đó là một quá trình lâu dài, và quan niệm chỉ có thể được thay đổi nếu có những người dám nói ra sự lạc hậu của quan niệm đó. Còn nếu những ai không tán thành một quan niệm xã hội lạc hậu nhưng chỉ giữ trong lòng, không (dám) lên tiếng công khai thì ko bao giờ quan niệm xã hội lạc hậu đó có thể thay đổi.

hoangduc
25-07-2007, 11:00
Theo tôi lên khóa topic này lại, lên lập ra những cái bổ ích hơn. Chuyện này tế nhị không phải mang ra bàn luận và xì xào bán tán - thế nhỉ (beer)

Chuối đây
25-07-2007, 12:47
Chào các bác, em xin phép close topic này lại ạ!!! Thks các bác.