PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành và nhờ tư vấn đi manila từ 17/01 - 21/01/2013

tieulong327
01-12-2012, 10:52
Chào cả nhà, em là thành viên mới tham gia phượt, trước giờ em chưa đi dạng này bao giờ nên giờ muốn đi cho biết. Em cũng chưa biết cách book vé và lên lịch trình như thế nào nữa. Ai có cùng sở thích đi Manila và muốn đi vào thời gian 17/01-21/01/2013 thì tham gia và tư vấn cho em nha, còn nếu có nhóm nào đi thời gian này thì cho em gia nhập nhóm càng tốt. Thanks cả nhà.

jin2y
01-12-2012, 19:02
Đi Manila rất đơn giản nhé, có 2 hãng khai thác hành trình SGN-MAN là Philippines air và Cebu pacific, bạn nên book Cebu có vé vẻ và ngày nào cũng có 1 chuyến đi và về, giờ là đêm nhé. Bạn book từ bây giờ sẽ được giá khá rẻ và hợp lý.
Manila khá rộng tuy nhiên cũng không có quá nhiều chỗ chơi. Bạn có thể google ra 1 số địa điểm thú vị. Cần hỏi gì mình sẽ giúp 1 mình cũng có 1 time kha khá ở Manila mấy tháng trước.

tieulong327
01-12-2012, 19:48
Đi Manila rất đơn giản nhé, có 2 hãng khai thác hành trình SGN-MAN là Philippines air và Cebu pacific, bạn nên book Cebu có vé vẻ và ngày nào cũng có 1 chuyến đi và về, giờ là đêm nhé. Bạn book từ bây giờ sẽ được giá khá rẻ và hợp lý.
Manila khá rộng tuy nhiên cũng không có quá nhiều chỗ chơi. Bạn có thể google ra 1 số địa điểm thú vị. Cần hỏi gì mình sẽ giúp 1 mình cũng có 1 time kha khá ở Manila mấy tháng trước.

Thanks bạn nhiều nha. Bạn cho mình xin địa chỉ hotel để book giá rẻ với nha. Mình qua đó chủ yếu di chuyển bằng gì, có chỗ nào cho thuê xe không. Bạn có thể gt 1 vài địa điểm thú vị cho mình k, lịch trình mình đi ntn thì hợp lý. Chi phí bên đó có đắt đỏ k, chi phí tổng cộng bao gồm giá vé mb thì khoảng bn vậy bạn

anquangminh
02-12-2012, 11:22
Dear jin2y

Bạn biết thông tin nhà nghỉ giá rẻ tại Ermita/ Malate không, cho mình xin với nhé. Tks bạn

[email protected]

minhxinchao
03-12-2012, 18:16
Bọn tớ vừa đi dịp hè vừa rùi chặng Hà Nội - Manila - Boracay - Clark - Manila - Hà Nội.
Chọn Boracay vì nó cơ bản nhất trong mấy cái nhóm đảo đáng để đi vì có white beach (1 trong những bãi biển nổi tiếng thế giới) với các dịch vụ cũng gọi là tương đối.
- Ăn: Ko rẻ lắm, hôm đâu tiên ko biết nên ra nhà hàng (đắt lòi) nên tốt nhất bạn hỏi ng dân địa phương lối ra chợ (như chợ ở VN), chọn đồ (thường là hải sản) và vào mấy nhà hàng ngay cạnh đó bảo họ nấu nướng cho (giá cả ko đắt mà ngon, bọn tớ 7 đứa đứng dậy tính trung bình là 350k/đứa - cho cơm canh, rau, thịt và 5 con cua to tướng sốt chua cay ngon lành :D).
- Ở: www.agoda.com là có tất thông tin mà. Đặt online được ngay. Giá và phí nó sẽ báo và charge qua thẻ của các bạn ngay. Đơn giản ý mà.
- Đi lại: Bay từ Manila đến Boracay bằng máy bay cánh quạt với cú hạ cánh hoàn hảo (thật ấn tượng nếu đc trải nghiệm :D) và các bạn sẽ có ngay dịch vụ bus ngoài sân bay (sân bay bé tẹo và đơn giản lứm, và các bạn nên mặc cả nhiều vào) sẽ đưa đến nhà nghỉ ngay.
- Dịch vụ: Bọn tớ đi ngay sau ngày bão to nên ko đi dù được, đành phải đi chuối và lặn biển (cũng đủ vui và funny phết)
Ở Manila:
Nói thật, đường xá ở thủ đô này thật là kinh hoàng (ô tô đánh võng như xe máy ở VN, chuyển làn nhanh đừng hỏi) :X Thật ra đây là 1 đô thị đã phát triển từ lâu ~ 70s or 80s nên kiến trúc ko hề đẹp tẹo nào và rất hay ùn tắc. Bọn tớ hơi quá thật vọng vì thành phố này, có lẽ chỉ có khu phố cổ còn gọi là được. Còn lại là shopping (bọn tớ có nhiều gái :D) - giá cũng rẻ và ko phải dịp sale mạnh (bọn tớ đi tháng 8) nhưng giá cũng tốt (có lẽ tốt nhất tớ thấy là Mall of Asia) chắc các bạn cũng phải dành ra 1 ngày cũng được đấy. :)
Bọn tớ tổng chi phí ~ 7tr/ người bao gồm cả giá vé khứ hồi HN-Manila ~ 3tr
Nếu các bạn cần thêm thông tin gì thì tớ cung cấp cho!

anquangminh
03-12-2012, 19:12
Hi minhxinchao

Bạn cho mình xin tên, email của ks nhóm bạn ở tại MNL nhé, tks.

[email protected]

dantocgoc
03-12-2012, 21:55
Các bạn lập topic Tìm Bạn Đồng Hành nên lưu ý các quy định của box. Phải bổ sung chi tiết lịch trình và kinh phí dự trù dành cho chuyến đi này theo đúng quy định trước 24h. Vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.

TomTT85
04-12-2012, 14:42
Mình cũng rảnh dịp này, bạn lên kế hoạch cụ thể đi mình có thể tham gia cùng :)

tieulong327
04-12-2012, 16:41
Mình cũng rảnh dịp này, bạn lên kế hoạch cụ thể đi mình có thể tham gia cùng :)

Mình chưa có kih nghiệm phượt lần nào nên k thể lên lịch trình kịp cho lần này rồi, mình đã tgia topic của chị May đi ngày 18/04, nếu được bạn tgia cùg thời gian này cho vui ha.