PDA

View Full Version : Chào các Mod

Phuongdiver
27-11-2012, 18:21
Mình là Mem rất mới của phuot.vn. Trong 3 ngày vừa qua,vì là mem mới nên khi post bài mới mình cũng sẽ không tránh khỏi những sơ xuất không hề cố ý. Những đóng góp,điều chuyển của các Mod đối với topic của mình,mình rất hiều là hoàn toàn dựa trên nguyên tắc và nội quy của diễn đàn
Trong 3 ngày vừa qua,có rất nhiều thành viên trên cả nước điện thoại,email cho mình để hỏi và chia sẻ về môn lặn biển. Mình nhận thấy tất cả các bạn đều rất thích thú khi tìm hiểu môn chơi mới mẻ này. Và điều nữa là trước đến giờ,chưa có ai chơi môn này một cách chuyên nghiệp để hướng dẫn và chia sẻ với các bạn. Các bạn đã yêu cầu mình lập 1 topic để giới thiệu và giải thích cặn kẽ về môn lặn biển,để các bạn có những thông tin chính xác và kịp thời về môn lặn biển. Và mình đã mở topic " Môn thể thao lặn biển " trong muc Kỹ năng trong diễn đàn. Theo ý kiến cá nhân mình, đây là một bài giới thiệu về môn lặn biển,nên mình để trong mục Kỹ năng là cũng hợp lý. Vậy mà chỉ sau đúng 5 phút sau khi post,bài của mình đả bị chuyển mất một cách nhanh chưa từng thấy,và kèm theo một thông báo chung chung là post sai nơi quy định ( mà thật lòng mình chẳng hiểu thông báo đó muốn nói cái gì )
Biết rằng có lẽ mình đã để bài sai chỗ,nhưng các Mod khi click chuột để delete bài của mọi người có cảm giác gì không? Có nhìn thấy sự chia sẽ của mọi người với nhau một cách thật lòng và đầy sự chia sẻ không? Hay chỉ cần biết sai chỗ là delete? Có cần chăng giúp đỡ những mem mới để họ từ từ hòa nhập với phuot.vn một cách hài hòa và thông cảm nhất? Vì suy cho cùng họ cũng đang chia sẻ những gì của riêng họ cho tất cả mọi người mà. Nếu là mình,mình sẽ chuyển bài của Mem mới đang sai chỗ về đúng chỗ của nó,và thông báo cho họ rằng họ đã sai chỗ để họ biết họ sai cái gì. Giữa việc chuyễn bài về đúng chỗ và việc xóa bài cũa họ về mặt động tác chẳng khác nhau bao nhiêu. Hay các bạn dùng việc này để thể hiện quyền của mình trong diễn đàn. Mình mong công sức và kiến thức của mình khi muốn chia sẻ với mọi người sẽ không bị xử lý một cách lạnh lùng và thiếu tình người như vậy.Ngay khi mình ngồi đánh những dòng này,cũng có những bạn gọi điện hỏi tại sao bài của anh em chua kịp đọc đã bị chuyển mất rồi.
Mình mong nhận được câu trả lời và cách xử sự đúng nghĩa của những người có quyền hạn trên phuot.vn. Để có thể trở thành thành viên lâu dài của phuot,vn
Thân

CVN
27-11-2012, 19:41
Trước tiên, tôi xin thay mặt BĐH xin lỗi bạn và chuyển topic về chỗ cũ! Tôi sẽ xem lại Mod nào là người thực hiện việc xóa bài này và lý do. Theo quan điểm của tôi thì dù xóa bài này với bất cứ lý do gì thì điều này cũng thể hiện sự máy móc, thậm chí thiếu tinh thần trách nhiệm của Mod, đi ngược lại quan điểm phát triển nội dung của diễn đàn.

Phuongdiver
27-11-2012, 19:57
Chào bác CVN
Rất cám ơn bác và thật sự cảm phục cách nhìn nhận trách nhiệm cũng như cách xử lý công việc hợp tình hợp lý. Mình tin phuot.vn sẽ còn phát triển hơn nữa về nội dung cũng như số lương thành viên khi có những người như CVN

Chitto
27-11-2012, 22:39
Vấn đề của bạn đã được trả lời trong topic này rồi, và tôi cũng đã viết rất rõ ở bài viết cuối cách đây 1 ngày, bạn chịu khó đọc lại xem:

www.phuot.vn/threads/68516

Theo tôi, box KHÁM PHÁ phù hợp hơn box KỸ NĂNG, vì đây là Kĩ năng đặc biệt.

Trong box KHÁM PHÁ ta đã có các topic thuộc thể loại đặc biệt như: Đi rừng dài ngày, lặn biển, thám hiểm hang động, chèo thuyền vượt thác.

Do đó lĩnh vực lặn biển đặt ở đây có lẽ hợp lý hơn.

CVN
27-11-2012, 23:55
Chitto giúp bạn Phuongdiver chuyển topic về box nào phù hợp nhất nhé!

Chitto
28-11-2012, 10:40
Gửi bạn Phuongdiver:

Như trên đã viết với bạn, tôi nghĩ rằng môn Lặn biển mà bạn đang thực hiện không phải là kĩ năng phổ thông, kinh nghiệm phổ biến, mà là một môn riêng biệt, với rất nhiều tính chất đặc thù.

Box Kỹ năng giới thiệu với thành viên các kỹ năng tổng quát, phổ biến với mọi chuyến đi, mọi người đều có thể tham khảo để thực hiện, do đó để chủ đề của bạn trong khu vực đó có thể bị chìm.

Những chủ đề có tính đặc biệt, hấp dẫn nhưng kén người chơi như Diving tôi nghĩ đặt ở khu vực KHÁM PHÁ phù hợp hơn. Trước kia các bạn CAVING cũng đã có một số topic (trùng hợp là bạn ấy cũng tên Phương - Phuongneo), cũng như trong box cũng đã có một số bài viết về Diving, như "Lặn đêm ở vịnh đá ngầm" của Wild honey. Cũng từ đây các bạn chuyên Xe đạp đã đủ lực lượng tách thành Box riêng.

Vì vậy bạn hãy tham gia ở khu vực KHÁM PHÁ nhé ! Hi vọng một ngày trời biển đẹp sẽ lại có box ra đời với tên "Lặn biển" !

Phuongdiver
28-11-2012, 18:20
Gửi bác Chitto
Nếu như các bác cảm thấy đề tài của mình nên để ở mục Khám Phá sẽ phù hợp hơn thì xin nhờ bác chuyển đến Khám Phá hộ mình.
Với mình đặt ở đâu không quan trong,điều cần thiết là đề tài này có thể đến với nhiều bạm quan tâm
Thân

Phuongdiver
17-12-2012, 20:45
Chào các Mod
Cho mình hỏi topic Tổ chức khóa học lặn biển phía Bắc phải để ở đâu mới đúng? Mình để ở Box Khám Phá có vẻ không đúng nên bị chuyển đâu mất rồi