PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Kinh nghiệm đi Bà Nà và Hội An

vanvobboy
27-11-2012, 11:24
Em theo dõi phuot.vn đã lâu, rất rất thích nhưng chưa có dịp đc đi. Và hôm nay đã xin được gia đình đi 1 chuyến với bạn em.

Địa điểm đáp đầu tiên là Đà Nẵng, dự định sẽ đi Bà Nà và Hội An, trong khoảng 2 ngày. Ai có kinh nghiệm cho em xin 1 vài lưu ý khi đi 2 địa điểm đó được không ạ? Em ra ĐN sẽ mướn xe máy đi.

Trưa 1/12 sẽ tới ĐN, em tính đi Hội An liền, tối về ĐN, ngắm sông Hàn =.=' Ngày 2/12 sẽ đi Bà Nà sớm, chiều về lại ĐN. ngày 3/12 đi Ngũ Hành Sơn. Trưa 3/12 bay về HCM.

Lịch sơ sài là vậy, em chỉ xin ít kinh nghiệm những nơi nên thăm quan ở HA và BN. Đường đi cần lưu ý gì ko? Bà Nà nên đi tour hay xe máy. Thật sự là bi giờ gần đi mà khá rối, hic.

Ps: Em có search, nhưng thông tin đi Bà Nà thật sự ít và ko phải trọng tâm em muốn hỏi nên mới post bài mới. Em hứa đi về sẽ rút kinh nghiệm + up hình bù lại, cho những bạn nào chưa đi đọc. Chào thân ái và quyết thắng :D

vietlodge
02-12-2012, 14:35
Mình tư vấn bạn lịch trình như sau:

Trưa 01/12 đến Đà Nẵng nhận phòng KS nghỉ ngơi trước, khoảng 15h đi tham quan Ngũ Hành Sơn, tiếp đến vào Hội An ăn tối, dạo chơi ở Hội An về đêm, vì Hội An đi buổi chiều tối và đêm sẽ đẹp hơn.
Ngày 02/12 đi Bà Nà, tối về dạo chơi Đà Nẵng về đêm.
Ngày 03/12 dạo chơi ở biển, đi bán đảo Sơn Trà trưa về lại TP Hồ Chí Minh

Đường đi Đà Nẵng - Bà Nà không có gì đặc biệt, rất dễ đi bạn ạ, lên đến nhà ga đầu tiên của Bà Nà gửi xe máy, mua vé cáp treo kèm cả vé vào cửa khu vui chơi 400K/pax lên tuyến cáp treo 1 từ đâu lên thăm Linh Ứng tự ở Bà Nà, sau đó quay lại lên tuyến cáp treo thứ 2 lên đỉnh Morin, vào khu vui chơi giải trí chơi. Đi bộ lên đỉnh cao nhất chụp hình rồi về thôi bạn ạ.

Cần tư vấn gì về khách sạn, ăn uống ...bạn email hoặc cho email mình gửi file tư vấn ăn uống nhé.

Em theo dõi phuot.vn đã lâu, rất rất thích nhưng chưa có dịp đc đi. Và hôm nay đã xin được gia đình đi 1 chuyến với bạn em.

Địa điểm đáp đầu tiên là Đà Nẵng, dự định sẽ đi Bà Nà và Hội An, trong khoảng 2 ngày. Ai có kinh nghiệm cho em xin 1 vài lưu ý khi đi 2 địa điểm đó được không ạ? Em ra ĐN sẽ mướn xe máy đi.

Trưa 1/12 sẽ tới ĐN, em tính đi Hội An liền, tối về ĐN, ngắm sông Hàn =.=' Ngày 2/12 sẽ đi Bà Nà sớm, chiều về lại ĐN. ngày 3/12 đi Ngũ Hành Sơn. Trưa 3/12 bay về HCM.

Lịch sơ sài là vậy, em chỉ xin ít kinh nghiệm những nơi nên thăm quan ở HA và BN. Đường đi cần lưu ý gì ko? Bà Nà nên đi tour hay xe máy. Thật sự là bi giờ gần đi mà khá rối, hic.

Ps: Em có search, nhưng thông tin đi Bà Nà thật sự ít và ko phải trọng tâm em muốn hỏi nên mới post bài mới. Em hứa đi về sẽ rút kinh nghiệm + up hình bù lại, cho những bạn nào chưa đi đọc. Chào thân ái và quyết thắng :D