PDA

View Full Version : Tìm bạn, hỏi địa điểm tham quan xung quanh HN (thứ 5 25/03/2010)

ndbaoanh
22-03-2010, 16:46
Mod cho e ké topic này đến thứ 4 nhé

Mình ở SG, có việc ra HN thứ 5 25/03/2010, làm việc đến khoảng 10h sáng, sau đó định đi tham quan 1 nơi nào đó nhưng phải về trong ngày vì sáng sơm hôm sau phải trình diện cty.

Có bác nào cho em 1 lời khuyên nên đi đâu bằng xe máy ko? E, em ko thích đi mấy nơi xô bồ, dịch vụ du lịch. Thích đi kiểu như Đường Lâm vậy á.

Ngoài ra, có bác gái nào rảnh làm ôm của em ko? Chat với em, em cho xem webcam để nhanh đi đến quyết định luôn kekee

Updated: [11h trưa xuất phát đi Tam cốc bích động, 20h or 21h rời Bắc Ninh về lại HN, không biết có được ko có bác, như thế có quá cập rập ko? cho e xin ý kiến]

Thanks

0909397901
YIM/skype: ndbaoanh

misshana87
22-03-2010, 20:10
nếu bạn thik đồ gốm bạn có thể đi làng gốm Phù Lãng ở Bắc Ninh. Mình khá thik gốm ở đây. không gian thì yên tĩnh, ko có nhiều khách du lịch.
còn nếu bạn thik chùa thì quanh HN có khá nhiều chùa cho bạn lựa chọn để thăm quan. Nếu không bảo tàng dân tộc học cũng rất thú vị đấy!

tigerk40
23-03-2010, 11:00
.......

Có bác nào cho em 1 lời khuyên nên đi đâu bằng xe máy ko? E, em ko thích đi mấy nơi xô bồ, dịch vụ du lịch. Thích đi kiểu như Đường Lâm vậy á.

.......

Vậy là chuẩn rồi. Em trước cũng chạy xe máy từ Hà Nội khoảng 10h sáng lên Sơn Tây chơi và ăn trưa. Đầu giờ chiều chạy Suối Hai - Thiên Sơn Suối Ngà - Làng Cổ Đường Lâm - Thành Cổ Sơn Tây.

Đợt đó em chạy vì không biết đường. Giờ nếu bác muốn yên tĩnh thì cứ chạy Sơn Tây. Lên đó đi vào Làng Cổ đầu tiên, ăn và nghỉ trưa trong đó, có dịch vụ cả mà. Sau đó khoảng thăm quan các địa danh quanh đó rồi chạy Thành cổ Sơn Tây - Thiên Sơn Suối Ngà rồi về Hà Nội.

Không nên chạy lấy thành tích bác ạh. Mình đi chơi cơ mà, hứng + thích = lên đường.

Em mới ở Sapa về lên đó cũng chạy vài cung.

Sapa - Ô Quý Hồ - Mường Hum - Ý Tý (lúc đi 1 đường, lúc về 1 đường) phê không tả được.

banhbonglandog
23-03-2010, 11:18
minh nghĩ bạn có thể đi loanh quanh ha noi cung dc ma.ban xac dinh chi di dao thi ban di loanh quanh ho hoan kiem,ho tây cũng hết chiều

shine^^=
23-03-2010, 14:24
Người ta bảo Hà Nội nhỏ xíu nhưng đừng nghĩ nhỏ xíu vậy là sẽ khám phá hết Hà Nội đâu.Với một buổi chiều ngắn thì chỉ có thể dạo vài vòng là hết chiều rùi ^^

Ngoài ra, có bác gái nào rảnh làm ôm của em ko? Chat với em, em cho xem webcam để nhanh đi đến quyết định luôn kekee

Kỉu nài chắc tiu chuẩn cao :))

ndbaoanh
23-03-2010, 15:26
tiêu chuẩn vô cùng bình dị em a, là anh sợ mấy em Hà lội chê zai Nam nên anh tạo cơ hội cho lựa chọn đó chứ anh thì có kén chi mô tề

thik_di_choi
23-03-2010, 15:34
Người ta bảo Hà Nội nhỏ xíu nhưng đừng nghĩ nhỏ xíu vậy là sẽ khám phá hết Hà Nội đâu.Với một buổi chiều ngắn thì chỉ có thể dạo vài vòng là hết chiều rùi ^^

Kỉu nài chắc tiu chuẩn cao :))

Ai bảo nhỏ xíu. 1 trong 10 thủ đô lớn nhất thế giới đấy.

ndbaoanh
23-03-2010, 15:41
11h trưa xuất phát đi Tam cốc bích động, 20h or 21h rời Bắc Ninh về lại HN, không biết có được ko có bác, như thế có quá cập rập ko? cho e xin ý kiến

shine^^=
23-03-2010, 16:05
Ai bảo nhỏ xíu. 1 trong 10 thủ đô lớn nhất thế giới đấy.

^^ Quên mất là đã mở rộng :D Toàn nghĩ trung tâm Hà Nội không hà ^^!

@baoanh: Em thấy anh bảo phải xem webcam mới duyệt nên e nghĩ thế. Anh nói giọng Quảng Nam ah ;)) Em thấy kế hoạch của anh đi mệt đấy.Sáng hum sau đã phải trình diện rùi mà. Đi Tam Cốc Bích Động phải đi đò nữa, nói chung là mất thời gian lắm. Nhưng cảnh thì đẹp ^^ có thể chụp ảnh cưới ;)

huonggiangf1
23-03-2010, 16:10
Mình nghĩ là đi được nếu không sợ mệt. Khoảng 2h chiều là anh có thể xuống đò. Tour đò chỉ khoảng 2-3 tiếng thôi. Sau đó anh vẫn kịp ăn uống và về lại HN. Xe khách Ninh Bình - Hà Nội thì không lo vì xe phía Nam ra chạy đêm nhiều lắm.

huonggiangf1
23-03-2010, 16:10
11h trưa xuất phát đi Tam cốc bích động, 20h or 21h rời Bắc Ninh về lại HN, không biết có được ko có bác, như thế có quá cập rập ko? cho e xin ý kiến

Ủa mà Tam Cốc ở Ninh Bình chứ ai bảo ở Bắc Ninh? 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau đó nha.

ndbaoanh
23-03-2010, 16:24
@huonggiangf1: nhầm, Ninh bình chứ k phải bắc ninh.

Đi xe máy hay đi xe đò thì tiện hơn nhỉ. Thích đi xe máy hơn.
Khoản về thi ko lo, vì đã chuyển giờ bay qua sáng hôm sau rồi.

huonggiangf1
23-03-2010, 16:33
@huonggiangf1: nhầm, Ninh bình chứ k phải bắc ninh.

Đi xe máy hay đi xe đò thì tiện hơn nhỉ. Thích đi xe máy hơn.
Khoản về thi ko lo, vì đã chuyển giờ bay qua sáng hôm sau rồi.

100km đi xe máy cũng được bác ạ. Tranh thủ trời đang đẹp. Nhưng mà chú ý đoạn đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ hay bị rải đinh ở bên phải. Bác đi tránh cái lề đường bên phải ra thì an toàn cho xe hơn. Nhưng cũng cẩn thận oto ở bên trái hehe.

hahuta22
23-03-2010, 23:16
Có mỗi buổi chiều loanh quanh ở trung tâm Hà Nội còn không hết nữa là, chứ Ninh Bình với Bắc Ninh là 2 địa điểm ngược nhau chắc đi lấy thành tích may ra thì kịp.

ndbaoanh
24-03-2010, 00:49
@hahuta22: đọc cho kỹ rồi hãy bình luận. Mà tôi cũng chỉ hỏi ý kiến chứ k có nhu cầu nghe bình luận sốc óc thế

tenten
24-03-2010, 00:57
Mà tôi cũng chỉ hỏi ý kiến chứ k có nhu cầu nghe bình luận sốc óc thế

Đúng là đi như thế trong 1 buổi chiều thì cũng ko kịp thật. Tại sao bạn ko chọn Bát Tràng nhỉ, vưa gần vừa dễ đi(c). Đi thêm đường Lâm thì vẫn kịp đấy.

Thuan Anh
24-03-2010, 17:47
@hahuta22: đọc cho kỹ rồi hãy bình luận. Mà tôi cũng chỉ hỏi ý kiến chứ k có nhu cầu nghe bình luận sốc óc thế

Bác hahuta nói cũng có cái đúng mà. Ngày ngày em đều lượn có cái HN1 mà còn thấy ko đủ time nữa mà.
Anyway, theo kinh nghiệm lần trước đi Ninh Bình vào dịp 30.4 chạy xe máy, đi với tốc độ rất thường thì sáng 8h30 đi từ HN, trưa 11h30 vô đến Bái Đinh. Đi vậy tính ra là có khoảng trên dưới 30km/h, do đợt đó còn có kẹt xe, vào Bái Đính bằng đường làng nên cũng chậm thật. Nếu bác đi từ 12h trưa, đi đến Tam Cốc thì tức là sẽ xa hơn Bái Đính đâu đó tầm hơn chục cây, đi ngày thường không lễ lạc, tắc đường thì cứ cho chậm là 3 tiếng, 3h chiều vô đến Tam Cốc. Đi đò ở Tam Cốc thì nhớ là mất đâu đó hơn tiếng thui thì phải, chỉ hung bít là giờ đó thì nó còn đi đò nữa hay ko thôi. Quay ra thì về HN mái thoải, thậm chí kịp ăn dê Ninh Bình (có điều là đắt lòi)