PDA

View Full Version : Ăn gì để tăng cân

CVN
16-07-2007, 11:45
Xin chào các bạn! Mình thấy 4rum này các bạn trao đổi về du lịch rất hay, lại thấy có bạn hỏi "Ăn gì để giảm cân nữa", rất vui :D
Thế nên trước khi hỏi han các bạn về du lịch mình muốn nhờ các bạn cho ý kiến về việc "Ăn gì để tăng cân". Cho nam giới nhé các bạn.

Thật sự thì mình ăn cũng khoẻ :D Sinh hoạt điều độ, ko thuốc lá. Cà phê thì hơi nhiều tý, dạo này cũng ít khi thức khuya quá... Thế mà cứ gầy :D Theo sách thì mình cần thêm khoảng 8kg nữa để đạt độ vừa phải (theo chiều cao).

Có người bảo cắt thuốc bắc uống mà ko biết chỗ nào... Các bạn có cao kiến gì xin vui lòng chỉ giáo! :help :help

Xin cảm ơn các bạn trước! :L

pvc
16-07-2007, 11:59
Chào bạn!

Bạn phải cho mình biết năm nay bạn bao nhiêu tuổi thì mình mới tư vấn cho bạn được

Kận
16-07-2007, 13:23
Thôi, mình xin, bạn cứ ăn đều ngủ đều, nó sẽ lên cân đều, chứ nếu thúc cho nó lên thì hối không kịp đâu hichic tôi trong 3 tháng từ 58kg lên đến 75kg, hè năm 2000, bây giờ gần tạ, mong cái đầu 8 mà mãi chẳng thấy đâu :((:((:((

CVN
16-07-2007, 13:38
Chào bạn!

Bạn phải cho mình biết năm nay bạn bao nhiêu tuổi thì mình mới tư vấn cho bạn đượcMình 31 bạn ạ.

@milicaanj: mình cũng ko thích béo ú lắm :D Nhưng hiện thì đang gày gò quá.
:help

pvc
16-07-2007, 13:40
Thế bạn đã có Vợ hay Người yêu chưa ?

Chuối đây
16-07-2007, 13:40
Mình 31 bạn ạ.

@milicaanj: mình cũng ko thích béo ú lắm :D Nhưng hiện thì đang gày gò quá.
:help
Thế thi gặp bạn milicaanj là chuẩn rồi còn gì! E đây mong mãi mà có béo lên đâu!

kingpin
16-07-2007, 13:46
ặc ặc
cháu cũng cần tăng cân ợ
cháu năm nay 26 tuổi

pvc
16-07-2007, 13:49
ặc ặc
cháu cũng cần tăng cân ợ
cháu năm nay 26 tuổi

thế bạn đã có người yêu hay vợ chưa, nếu chưa thì đã "ấy" giờ chưa, mà đã "ấy" thì một tuần mấy lần, thỉnh thoảng bí bách quá có hay dẩm thu không ....

khai thật đấy nhá

:D :D :D

Babel
16-07-2007, 14:16
thế bạn đã có người yêu hay vợ chưa, nếu chưa thì đã "ấy" giờ chưa, mà đã "ấy" thì một tuần mấy lần, thỉnh thoảng bí bách quá có hay dẩm thu không ....

khai thật đấy nhá

:D :D :D

Xong, tồ phích này chắc cắm biển "cấm sợ" vào =))

Oh lala ... béo tròn nè :go

CVN
16-07-2007, 14:25
Hê hê, bạn pvc nói thô quá. Diễn đàn này nhắng thật đấy ;)
Mình đã có vợ, có con. Như trên đã nói ăn cũng khoẻ phết :D

gacon
16-07-2007, 18:22
Muốn tăng cân : điều độ. Ăn điều độ, ngủ điều độ, làm mọi việc điều độ. Bác đọc " Dế mèn phiêu lưu ký " chưa? TH viết : " Bởi tôi ăn uống điều độ và làm việc có chừng có mực nên tôi chóng nhớn lắm "
Cứ thế nhé !

anhminh
16-07-2007, 22:26
em trác táng quá, nên ko béo được =))

winnie
17-07-2007, 00:12
anh cứ 1 tuần 3 buổi pizza béo ngậy phomai xem, không tăng mới lạ đó

anhminh
17-07-2007, 09:33
anh được tư bản nuôi hơn 1 năm, ngày nào cũng bơ sữa, ăn no kềnh, chỉ lên có vài cân :(

lifegoeson
17-07-2007, 09:48
cứ kem và chocolate là tăng cân đều đều :) cái này nhiều calories, chỉ cần 1 cup là bằng một bửa to tướng của loại thức ăn khác rồi.

gacon
17-07-2007, 12:50
Mình ngày xưa sau 3 tháng huấn luyện SQDB trên trường sỹ quan Phòng không lên 8 kg --> heo cũng đến thế !:LL

vnvirus
17-07-2007, 15:08
Kinh nghiệm bản thân ( vì em béo ú) thì buổi tối nốc bia thật nhiều vào ( 1 tuần 4-5 ngày được rùi) xong về nhà khoảng 12h khuya làm 1 bụng thật no loại thức ăn như mì gói hay cơm nguội ăn với canh nóng hoặc ngược lại, xong rùi đi ngủ ngay... các bác làm thử 1 tháng kiểu gì cũng béo ú....( cái bụng sẽ béo trước hehe)

thanhla
23-07-2007, 13:33
các bác buồn cười, lên thì dễ, nhưng vấn đề là phải khuyên đc người ta làm sao để lên cân đúng chỗ :)),làm phát 10 cân bụng thì toi =))

petitsinge06
23-07-2007, 15:19
Dạ nếu là lính phòng không thì đề nghị lấy vợ ạ. Em thấy các bác zai, cứ mười người thì chín người rưỡi lấy vợ xong là béo

Xe Lu
23-07-2007, 19:36
Dạ nếu là lính phòng không thì đề nghị lấy vợ ạ. Em thấy các bác zai, cứ mười người thì chín người rưỡi lấy vợ xong là béo

Chí lý!! chí chí chí lý! (c) (c) (beer)

Em cũng đang muốn béo.
Thôi đành...

CVN
23-07-2007, 19:48
hà hà, nhà cháu bị vợ lấy rồi dưng mà cũng chả lên được kí lô nào từ dạo đấy.
Sao các bác dễ béo nhể? Nhà cháu cố mãi chả được.

Có bác nào quen biết hàng thuốc bắc nào không, nhà cháu muốn qua đó cắt mấy thang thuốc tăng ngon miệng, tăng khả năng hấp thu...

nagasawa
24-07-2007, 15:23
Theo mình muốn béo ngoài yếu tố dinh dưỡng ra thì quan trọng nhất là yếu tố tinh thần. Tâm lý thoải mái kiểu gì cũng béo.
Lấy vợ mà béo ra cũng là do tâm lý cả thôi vì lúc đó cái gì cũng đi vào ổn định cả.
Nên muốn béo chỉ có ăn uống đầy đủ, điều độ trong sinh hoạt, giữ cho tình thần thật sảng khoái. Và uống bia cũng là một cách làm tinh thần sảng khoái và làm tăng cân đấy. Không tin cứ thử coi (beer)

gps
28-07-2007, 02:18
Béo làm gì thế bác, trước giờ em vẫn khoái tạng người gầy. Gầy thì thích gì ăn nấy, không phải khổ sở, thèm thuồng vì phải kiêng ăn cữ uống, không phải tập thể dục hành xác như các bác phì nhiêu :))

Em dạo này tự nhiên lại có dấu hiệu lên cân mới sợ chứ, tuổi già ập đến rồi, hic hic

TÍM
28-07-2007, 13:27
Còn em đang gầy đi,ko lẽ mình cải lão hoàn đồng??? :shrug: :shrug: :shrug: :))

toilaai
29-07-2007, 00:07
Còn em đang gầy đi,ko lẽ mình cải lão hoàn đồng??? :shrug: :shrug: :shrug: :))

Tôi dạo này lúc tăng lúc giảm, k lẽ giở ông giở thằng:D

gps
29-07-2007, 00:21
Hôm trước em có đọc cuốn "Gió heo may đã về" của Bác sĩ Đỗ Hồng Ngọc. Đọc tới đâu thấy mình già tới đó. Bác sĩ mượn ca từ cố Nhạc sĩ Trịnh Công Sơn để nhắc nhở em rằng "người về soi bóng mình" với lời cảnh báo "các ông thì nếu nhìn nghiêng dễ thấy cái bụng trễ xuống, nhất là bụng bia" thì phải hiểu rằng "con sông đâu có ngờ, ngày kia trăng đã già"

mailanthao
01-08-2007, 21:18
Em cũng nhảy vào bon chen phát..

Em hình như là miễn dịch với tất cả các loại thuốc tăng cân hay sao í ạ..
Apitant weightgain đã uống...
Thuốc bắc, thuốc nam...các kiểu thuốc đông nam dược mát có thể béo đã dùng thử nhưng ko mảy may ép phê...hix..
Trong khi đó thì tụt cân dễ như trở bản tay..hix
Tháng này lại đang ho rũ rượi, uống 1 đống kháng sinh các loại vào người thành ra...càng que thêm...huhu :(

Giờ sao các bác????
Có người mách em là: chống lầy đi, béo ngay...thề :D
Có nên tin????;)

Babel
01-08-2007, 21:23
Hí, hí, hay nhỉ!

Chỉ cần ấy cái là lên cân vù vù nhể :))

Huyền Trang
01-08-2007, 21:34
Giờ sao các bác????
Có người mách em là: chống lầy đi, béo ngay...thề :D
Có nên tin????;)

Tin đê chị...Chị thử trước nhá để em còn tiếp bước... Làm chuột bạch:LL :LL :LL

botram
01-08-2007, 21:41
Hí, hí, hay nhỉ!

Chỉ cần ấy cái là lên cân vù vù nhể :))

Thôi xong, chắc mình ấy nhiều cái, nên giờ mong xuống đầu 7 mà khó quá, chắc phải rau răm đậu phụ rồi:shrug:

karmapolice
08-08-2007, 13:15
Bác nào muốn tăng cân iem đề nghị cứ sáng đi bơi, chiều tập thể hình, ăn nhiều, đi ngủ sớm, ko gái gú, bia rượu, cafe, thuốc lá... đảm bảo sau 3 tháng người cực đẹp.

petitsinge06
08-08-2007, 15:39
Bác nào muốn tăng cân iem đề nghị cứ sáng đi bơi, chiều tập thể hình, ăn nhiều, đi ngủ sớm, ko gái gú, bia rượu, cafe, thuốc lá... đảm bảo sau 3 tháng người cực đẹp.

Thêm cả cái dấu ba chấm đằng sau một list bác đưa ra, thế thì còn gì là đời?????

nagasawa
08-08-2007, 16:19

Những cái bác đề xuất ra đây thú thực là em không thực hiện được cái nào
sáng đi boi (Sáng dậy muộn không còn thời gian bơi lội), chiều tập thể hình (Dạo này chiều hay mưa nên hay phải trú mưa ở Hải Xồm (beer) ), ăn nhiều (Fix rồi 1 bữa 2 bát), đi ngủ sớm (Thế còn tăng 2 tăng 3 -> cái kế tiếp khó lòng ko thực hiện), ko gái gú, bia rượu (Xem lại điều 2 về tập thể hình), cafe (thức uống hàng ngày -> Cafe mà không thuốc lá thì vứt), thuốc lá... Chấp nhận thân hình que

meohoang
09-07-2009, 19:09
Chả hiểu sao dân tình cứ đổ xô đi tìm mấy cái thuốc hay mấy cái phương pháp tăng cân thế nhỉ? Mình thấy dù không ăn uống gì nhiều thì mình vẫn cứ mập đều đều. Lạ thế chứ?

backpackr
16-07-2009, 22:06
Trước tớ có đọc đâu một bài nói rất kỹ về tăng cân, nói chung đơn giản thôi, tóm lại là phải ăn nhiều hơn mức calo tiêu tốn hàng ngày (thế thì mới có cái tích trữ lại chứ :D) + tập tành chút gì đó, tuy nhiên cái khó nhất sẽ là thay đổi thói quen ko điều độ cũ + kiên nhẫn, à phải là cực kỳ kiên nhẫn :D

Tớ đã thử áp dụng, cứ duy trì ăn nhiều cũng khó phết đấy, thay đổi thói quen cũ (thức khuya, dậy muộn, cafe, ăn uống thất thường...) là cực khó, kiên nhẫn thực hiện khoảng vài tháng là điều còn khó nữa.

Sau đâu 3 tuần tăng được khoảng 1,5Kg (1 tuần cân thử một lần), sau bỏ cuộc, đâu lại vào đấy như cũ heheheh :D

LinhEvil
16-07-2009, 22:10
Ăn nhiều rau là tăng cân

Có thải ra mới có hấp thụ được... Bọn bạn em đứa nào ăn ít rau cũng gầy cả,

susu
16-07-2009, 23:13
Chả hiểu sao dân tình cứ đổ xô đi tìm mấy cái thuốc hay mấy cái phương pháp tăng cân thế nhỉ? Mình thấy dù không ăn uống gì nhiều thì mình vẫn cứ mập đều đều. Lạ thế chứ?

Mình thì luôn nghĩ rằng cái bầu không khí ở khu nhà mình và cơ quan có rất nhiều vitamin và khoáng chất ! =))

@ bạn LE gầy nhom nên trồng cả rau cải ngoài ban công để cải thiện trọng lượng và sản xuất mù tạt cơ đấy ! (c)

Totochan
16-07-2009, 23:20

He he. kết luận là bác không xấu bụng!(c)

meohoang
18-07-2009, 14:23
He he. kết luận là bác không xấu bụng!(c)
Cái nhà bác này, không nên nói giữa chốn đông người thế này chứ? hic, xí hổ chít đi được.:((:((

thoasapa
20-07-2009, 20:16
E cúng gầy và có 1 bạn của em gửi vào YM cho em một thông tin thế này: "đàn ông sau khi kết hôn thường béo hơn so với phụ nữ do khẩu phần ăn của đàn ông bao gồm: 2 cái đùi gà, 1 con hến và thêm...2 bịch sữa nữa. Còn phụ nữ thì chỉ được ăn 2 quả trứng chim cút và...1 cái xúc xích" =))

Audioman71
25-07-2009, 21:07
E cúng gầy và có 1 bạn của em gửi vào YM cho em một thông tin thế này: "đàn ông sau khi kết hôn thường béo hơn so với phụ nữ do khẩu phần ăn của đàn ông bao gồm: 2 cái đùi gà, 1 con hến và thêm...2 bịch sữa nữa. Còn phụ nữ thì chỉ được ăn 2 quả trứng chim cút và...1 cái xúc xích" =))

Hê hê cô này đểu thật :D

r0sy
26-07-2009, 15:24
Nhà cháu thấy cứ khoẻ mạnh là được dzồi. Chiều vợ, chiều người yêu tốt thì có ai chê đâu

Đừng gầy quá là được, còn hơn mấy ông bụng béo :D

cta1025
26-07-2009, 21:03
haizzz, em cao 1m90:) nhưng chỉ có 58kg, mới thi xong còn đc 55kg. Mấy năm nay cứ như vậy, chưa bao giờ lên đc 60:(. (em 21 tuổi, hy vọng là không cao thêm nữa). Các phượt tư vấn cho em với.(NT):help

meohoang
26-07-2009, 23:42
haizzz, em cao 1m90:) nhưng chỉ có 58kg, mới thi xong còn đc 55kg. Mấy năm nay cứ như vậy, chưa bao giờ lên đc 60:(. (em 21 tuổi, hy vọng là không cao thêm nữa). Các phượt tư vấn cho em với.(NT):help
sặc lun, cái người này có phải người VN không mà cao quá vây?
Ấy ơi cho hỏi ở trên đó có mát lắm không? (thấy tủi thân, có 1m54 mà 48kg lận. :(

heo_xinh
28-07-2009, 09:54
Uay có ng cao dã man ghê !!!!!
E cao 1m63 nặng tầm 47-49 kg xê dịch trong tùy trường hợp
E thấy e hơi bị béo
Có ai tăng cân mà lại thành giảm cân ko nhỉ ?????
Bảo e vs ah

phuoclc
18-08-2009, 12:38
nguoi khoe la ok roi, tang cn....phai thay mot dong do....ton xien lam ....

thich_di
18-08-2009, 16:34
em thì tập thể hình , khi nào cảm thấy đói thì ăn, đặc biệt ăn nhiều chuối, 1 tháng tăng được 2 cân ạ.

bài này bác cnv post từ năm 2007 rồi, thế 2 năm nay bác đã tăng cân được chưa ạh

pure
04-09-2009, 10:21
Em thấy chỉ khi nào tinh thần thoải mái, vui vẻ thì mới mong tăng cân đc. Dạo này em stress kinh khủng, mẹ cắt thuốc bắc uống mà vẫn tong teo đấy thôi.
Hi vọng mùa đông nhanh tới, mong ra mới tăng đc 1-2kg:(

vit_troi
10-09-2009, 10:37
Em có đứa bạn ạ (gái), nó gầy như cái que, người khô đét, chẳng hiểu nó nghe ở đâu ai mách là mỗi ngày uống 1 cốc sữa tươi (bò hay dê đều ok), nhưng phải uống đều, hôm nào cũng uống ạ, thế là nó, ngày nào cũng uống sữa, tụi em can nó, bảo làm gì có chuyện, trông nó thế thì làm sao mà béo lên được, vì người nó khô như ngói ý, mà nó rất kiên trì nhé, sau hơn 1 năm thì người nó cực đẹp luôn các bác ạ, da trắng lên hẳn, rồi nó thôi không uống sữa nữa, nó bảo bây giờ sợ đến già rồi, cứ nhìn thấy sữa là nó ngấy, thế mà nó cứ tăng cân thêm 5 cân nữa mới ngừng chứ lị, bây giờ trông nó như cái lu ý..... hị hị, cơ mà ai nhìn nó cũng bảo béo xinh ra hơn hồi gầy đấy ạ.

banmaitoahuong
12-09-2009, 09:48
ai dám chê cái thân hình xinh xinh của anh đới? bảo em để em choảng cho trận.