PDA

View Full Version : Bình Dương Phượt Hội ( Phần 3)

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15

KHOAILANGTHANG
09-01-2013, 01:08
Gom lại 1 cục cho anh chị em tham khảo chuyến đi phía Nam Campuchia ( 11/1 - 14/1/2013 )

1 ) Nhân sự và di chuyển xuống Hà Tiên :

Hai nhà đã thống nhất xong cách thức ( có phát sinh thì alo )

2 ) Lịch chi tiết Phượt phía Nam Campuchia ( 11/1 -- 14/1/2013 )

** Ngày Đầu :

- Trong ngày thứ 6 ( 11/1 ) 2 nhà CT và BD + 2 vợ chồng anh conlele bằng cách này hay cách khác ..nói chung miễn đi làm sao mà sáng thứ 7 ( 12/1 ) khoảng 7h30 chúng mình gặp nhau ở Hà Tiên là được .

** Ngày N tổng cộng 172km

- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 7h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng , đổi 1 ít tiền Ria .Sau đó đi15km đến Kompong Trach , đi thêm 2km đến núi đá vôi Phnom Xo ( Núi Trắng ) . Núi có 1 ngôi chùa và nhiều hang động .Dân VN mình gọi là hang Thuốc Bắc ..vì trong hang có mùi đó.?? :D
- Tiếp 45km đến Kam Pot , nghỉ ngơi , ăn trưa dã chiến hay trong chợ .
- Tiếp 110km tới Shihanouville , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor , đi bar...v..v
- Ai có tiền tối mua pháo đốt cho đã .. (c)

** Ngày N + 1 tổng cộng 167km

- Sáng CN ( 13/1 )tắm biển xong rồi từ từ lượn 60km về núi Bokor ( Tà Lơn ) khám phá chụp choẹt trên đỉnh ( nhớ đốt nhang ở tượng bà Mâu ..cầu cho đi đứng an lành )chừng 45 - 60p ( ăn trưa bụi đời ) , trên đường đi xuống có ngã 3 ngay chỗ tượng ông Thần Núi rẽ trái chúng ta sẽ tham quan thêm 1 cái thác .Xong chạy thêm 45km nữa tới Thác Tek Chhou : chụp hình , tắm tạo dáng ... , ăn nhẹ .
- Thêm 31km nữa chúng ta sẽ khám phá đền Phnom Chhork , chùa Vat Ang Sdok .Đoạn này đi ngang Kam Pốt , ai hứng chí thì mua sầu riêng ăn cho biết , từ đó về Kép thêm 30km , lấy phòng xong tiếp tục hưởng thụ hải sản , bia ..v..v

**Ngày Cuối :

- Sáng thứ 2 ( 14/1 ) Chơi ở Kép 1 buổi sáng rồi qua cửa khẩu giải tán hẹn ngày gặp lại

Chi phí tạm tính ( chưa tiền xăng ) 500k/ngày/người ( chỉ tính bên đất Cam , nếu núi Bokor ( Tà Lơn ) có dịch vụ thu phí tham quan với người nước ngoài thì sẽ phát sinh thêm 1 chút )

3 )Các bước chuẩn bị :

- Hộ chiếu phải còn hiệu lực ( tối thiểu 6 tháng )
- ĐT liên lạc bên đất Cam và ngoại tệ , các anh chị em xem những dòng chia sẻ của anh conlele cuối trang 160 & đầu trang 161 bên nhà CT nhé. Lúc xuất cảnh , đổi tiền chúng ta sẽ hỏi kỹ hơn.
- Xe máy nên thay sên , nhông , dĩa , nhớt ..chỉnh thắng và quan trọng là phải có 2 kiếng , ai có điều kiện thay luôn cặp vỏ mới cho rồi .. ( giấy tờ đầy đủ không quan trọng vụ chính chủ )
- Chuẩn bị vài tờ 1 ,2 USD và 10 , 20k VND , bỏ riêng 1 túi ( sử dụng vào việc gì chắc anh chị em mình biết rồi .. )
- Nhập gia tùy tục : anh chị em mình nên mặc quần dài hoặc quần lửng ( nếu cần quấn thêm cái khăn ) khi vào tham quan đền chùa nước bạn.
- Các xế ôm nên chuẩn bị thức ăn nhẹ phòng khi buổi trưa trên đường đi kiếm không ra hàng quán..
- Nên đổ xăng đầy bên VN mình trước khi xuất cảnh để đỡ hao đạn .. ;)

4 ) Cá nhân kiến nghị :

- Giao toàn quyền cho chị em phụ nữ trong đoàn hội ý , chọn khách sạn , nhà nghỉ với tiêu chí tiết kiệm 1 phòng 8 - 15 USD , hoặc phòng tập thể , hoặc theo đầu người v..v..
- Trong chương trình sẽ có tắm biển , thác ...nên anh chị em chúng ta nên mặc bikini , underwear ..:LL( cũng như các loại quần áo khác ..) màu mè , sặc sỡ nhiều vào cho Khoái tui chụp hình...:))

mai dt
09-01-2013, 14:07
Anh em thân mến!
Jinny có xem qua khách sạn Tune Hotel Thái Lan hiện tại đang khuyến mãi
Thời gian book là 7-->13/01/2013
Thời gian ở là 14/01--->30/04/2013
Giá là 699 BTH tương đương (699*680=? + Phí dịch vụ) = 825*680= 561.000 VNĐ (Bangkok)
Nếu anh em muôn đặt thì tranh thủ nhé! Không thì xem trên Agoda tìm kí túc xá giá khá rẻ !
Pattaya-599 BTH
Phuket-799 BTH

Nếu ở KTX giá rẻ hoặc hostel tiết kiệm khi đến Bangkok thì khu vực Khaosan là khá ok.
Lúc nhóm cô ở KTX giá 125.000vnđ/người,toillet sử dụng chung ở bên ngoài.
Các bạn khác thuê được giá mềm hơn,15 usd phòng cho 3 người,toillet riêng .Càng vào sâu bên trong càng rẻ.
Anh Thắng Bumby còn siêu hơn ,thuê được giá 3 usd/người.
Khu này thì náo nhiệt thôi rồi.Ăn uống+chơi+mua sắm vv...theo tiêu chí ngon bổ rẻ.

Nguoi_Binh_Duong
09-01-2013, 14:20
Bữa tất niên mình sẽ mang theo 1 lều 4 (hiện Jinny đang giữ, bữa nào đi ngang ghé lấy).
Mình đi buổi sáng.
ACE nào có lều thì sô lên cho DocHanh dễ sắp.

hienca
09-01-2013, 15:10
Mình một lều 5 và cũng đi buổi sáng luôn, tùy các bạn sắp xếp xế ôm nhé !!

big_man
09-01-2013, 15:12
Bữa tất niên mình sẽ mang theo 1 lều 4 (hiện Jinny đang giữ, bữa nào đi ngang ghé lấy).
Mình đi buổi sáng.
ACE nào có lều thì sô lên cho DocHanh dễ sắp.

Mình phải đem theo lều hả a chuyên, k phải đặt ở chổ KDL đó luôn hả?

Nguoi_Binh_Duong
09-01-2013, 16:44

Ngủ lều mới có cơ hội mở rộng quan hệ. Em không có lều thì ngủ chung với người khác.:)

KenShin_Design
09-01-2013, 16:48
Vậy em vác 1 lều 4 . em đi buổi sáng luôn :)

big_man
09-01-2013, 17:11
Ngủ lều mới có cơ hội mở rộng quan hệ. Em không có lều thì ngủ chung với người khác.:)

ok, vậy sắp xếp sao 2nam + 2 nữ chung 1 lều nha!
Ps: Dochanh: A cũng đi sáng nhoa!

DocHanh
09-01-2013, 19:56

Đúng rồi anh, chuyến này ăn bờ ngủ bụi, ko ngủ phòng nha, nên ai có lếu thì cố gắng mang theo, ai có túi ngủ cũng mang theo nha.Thống kê sơ bộ :

1 anh hienca - 1 lều 5
2. Anh chuyên - 1 lều 4
3. Khoa - 1 lều 4

Ai nữa thì la lên nha.

pigsmall
09-01-2013, 21:09
Heo cũng có một lều đôi. Mộ võng mùng một túi ngú. Anh em nào thiếu thì mượn anh Rùa và tramlang

ThichĐiRong
10-01-2013, 09:30
Mình đi buổi sáng,mình không có lều võng gì hết,xin được ngủ ké.
@BigMan : nếu a dẫn vợ con theo thì thuê phòng riêng cho gấu mẹ và gấu bông ngủ

big_man
10-01-2013, 09:58
Mình đi buổi sáng,mình không có lều võng gì hết,xin được ngủ ké.
@BigMan : nếu a dẫn vợ con theo thì thuê phòng riêng cho gấu mẹ và gấu bông ngủ

Chắc vợ con k đi dc rùi, mình đăng ký 2 vé đi cùng 1ng bạn (boy chứ ko phải girl đâu nhé)

Langdu 54
10-01-2013, 10:13
Thichđirong đi buổi sáng thì chú củng đi bui63 sáng nha Dochanh củng ngũ ké nha ko có gì ngoài cái mình ko
Lại về với biển:
http://nt8.upanh.com/b2.s34.d1/ec9c5bf1183c7b4306aac96b445a0ceb_52455368.img4869. jpg (http://www.upanh.com/img_4869_upanh/v/evkdax0i0ui.htm)

http://nt1.upanh.com/b6.s35.d3/bb9ba615949c78072e7176e33b1da388_52455381.img4897. jpg (http://www.upanh.com/img_4897_upanh/v/bvkfbx3idud.htm)

Langdu 54
10-01-2013, 10:14
Thichđirong đi buổi sáng thì chú củng đi buổi sáng nha Dochanh củng ngũ ké nha ko có gì ngoài cái mình ko

big_man
10-01-2013, 10:19
Thichđirong đi buổi sáng thì chú củng đi bui63 sáng nha Dochanh củng ngũ ké nha ko có gì ngoài cái mình ko

Chú yên tâm đi, tinh thân DocHanh sẽ xếp 2nam + 2 nữ chung 1 lều!!! Mình sẽ giao lưu mở rộng mối quan hệ thêm gắn kết!!!

ruanwenhua
10-01-2013, 10:38
Mình xin đi buổi................ nhé Dochanh, vì chưa biết nghỉ được thứ 7 không nữa, còn lều của Rùa thì có cũng như không vì chuyến An Giang lủng một lổ to đùng, Ai không sợ muỗi thì vô ngủ chung ( ưu tiên nữ). Tuyệt đối không dám ngủ chung với Thích Đi Rong, do ku này đánh bom liều chết kinh khủng quá.

Hiện giờ buổi tối mình ở Hậu Giang ( Nhà Khách Tỉnh ủy), Phòng ốc rất đẹp, lịch sự rông, tương tự cỡ 3 sao, nhưng giá rẻ bất ngờ, chỉ 290k/phòng, có bao luôn ăn sáng ( hủ tiếu, mì, Bò).
Do đi bất ngờ không chuẩn bị kịp cần câu cá và máy ảnh nên không thể ghi hình lại cảnh đẹp bình dị ở Gò Quao, con kênh chạy dọc bên đường cá ăn móng trắng đồng, thấy người dân nơi đây câu cá thác lác quá trời, + cá rô, sặc rằng mà lòng thèm vô hạng, dự định tối thứ 6 đua về Bình Dương lấy cần câu và máy hình quay lại đây để câu và xin cty cho công tác thêm nơi đây 1 tuần nữa, thứ 7 này ai ở nhà một mình thì Rùa dẫn về đây chơi, 80% người Huyện này là Khơ me.
Còn Hậu Giang thì chơi nguyên cái bờ kè kéo dài từ Cần Thơ đi đến gần tới Gò Quao luôn, bờ kè xây khang trang, anh em nào về hậu giang tuần này lên tiếng nhé.

pigsmall
10-01-2013, 11:06
Không máy chụp hình nhưng điện thoại Iphone 4 của anh đâu?

trang1408kt
10-01-2013, 11:13
Nghe anh Rua nói xèm quóa

ruanwenhua
10-01-2013, 11:25
Không máy chụp hình nhưng điện thoại Iphone 4 của anh đâu?

Cục xà bông sao đủ ánh sáng cũng như thỏa đam mê, cảnh ở đây bình dị lắm, với lại thấy 2 bên đường bán thơm, 1 trái 5 đến 7k, ngọt và ngon vô cùng, hôm qua có hỏi vippro, nói là thơm nổi tiếng và chuyên xuất khẩn, nên mới ăn co 1 trai hà, chưa đã gì hết.
Pà Kon báo danh chơi 2 ngày cuối tuần ở đây không nhé.

pigsmall
10-01-2013, 13:17
Thì hẻm có hình đẹp cũng phải có hình minh họa chớ . Tiểu nữ thấy phó trụ trì chuyện chụp và úp hình công nghiệp mà, thế mà hôm nay bày vẽ thiếu anh sáng nữa cơ đấy!

luubinh
10-01-2013, 13:54
Anh chị em nào mua lều thì tham khảo thử xem sao nha!
http://www.hoiquanbancau.vn/showthread.php?t=364

trang1408kt
10-01-2013, 21:46
Chúc cả nhà ngủ ngon.

ThichĐiRong
11-01-2013, 10:22
Thichđirong đi buổi sáng thì chú củng đi buổi sáng nha Dochanh củng ngũ ké nha ko có gì ngoài cái mình ko
Hoan hô chú,đi buổi sáng tranh thủ đi sớm ghé rừng cao su chụp hình,mùa này cao su đang thay lá,lá vàng rơi lả tả...hihihi.Mấy model nử đăng ký nhanh và đi buổi sáng để được các photographer nổi tiếng (như chú Thượng đã từng là phóng viên ảnh của báo Times US) chụp hình free nhé.Còn ai đi buổi trưa thì đc DocHanh dẫn đi tắm nắng,đen thui như châu Phi và không đc chụp ảnh free...

big_man
12-01-2013, 09:26
Chùa hôm nay vắng quá! Trụ trì đi cam hỏi vợ 2, phó trụ trì bị vợ đài ra biên ải.. Ôi cái kiếp làm trai khổ thật..
Hôm nay sư xải rũ mấy yêu nữ về chùa phá đi, mại dzô.. mại dzô..!

DocHanh
12-01-2013, 11:30
Chùa hôm nay vắng quá! Trụ trì đi cam hỏi vợ 2, phó trụ trì bị vợ đài ra biên ải.. Ôi cái kiếp làm trai khổ thật..
Hôm nay sư xải rũ mấy yêu nữ về chùa phá đi, mại dzô.. mại dzô..!

Cái này ko được nha, chùa còn có bảo vệ gác cổng nha. Ai vào chùa phải xuất trình giấy tờ, yêu nữ từ 18-25 cho vào, còn ngoài diện này, cho vòng vòng ngoài cổng, kakaaka..

Nguoi_Binh_Duong
12-01-2013, 19:01
Mới tắm biển xong,
Mạng vô lúc được lúc không, nhớ cả nhà quá.
Kỳ này về dẫn cả nhà đi ăn tôm tích ở Hòn Quéo và nhiều hòn khác mới được.

hienca
13-01-2013, 07:37
Chào cả nhà, đang tung tăng bên Cam, thì ra qua bên này mình cũng được coi là người nước ngoài, cũng xài tiền đô như tây ba lô ấy, chỉ có cái khác là mình nhìn giống Cam quá. Hẹn gặp cả nhà tuần sau nhé !!

DocHanh
13-01-2013, 09:07
Chào cả nhà, đang tung tăng bên Cam, thì ra qua bên này mình cũng được coi là người nước ngoài, cũng xài tiền đô như tây ba lô ấy, chỉ có cái khác là mình nhìn giống Cam quá. Hẹn gặp cả nhà tuần sau nhé !!

Kakaka, bác hienca nói chuyện vui quá ha, nếu ko coi anh là người nước ngoài, chắc anh là CPC chắc, anh muốn họ coi anh là CPC, anh vớt đại em CPC nào đó, bà giá cũng được, rồi nhập quốc tịch, thành người nước trong liền. :LL :Dam

ThichĐiRong
13-01-2013, 12:35
Qua đó nhớ uống thuốc đều đặn nhé anh Hiền,không thì bị gái Cam bỏ bùa là ở lại Cam làm người Cam luôn là khỏi về nhé

ruanwenhua
13-01-2013, 19:11
Từ sáng giờ cafe và lai rai với anh nhanguyen, angry, vippro mới về tới hậu giang lại. Chúc anh em đi cam vui vẻ. Anh em nhớ nhắc anh Hienca uốn thuốc nha, còn anh em ở nhà đừng buồn, chờ Rùa từ Hậu Giang về kể cho nghe nha.

big_man
14-01-2013, 08:46
Chào cả nhà, đầu tuần vui vẽ hạnh phúc nha!
Tin vui cho cả nhà đây ai muốn làm giàu cứ ra đây..
Ps: chị kieubsg: Chuyến này ra đảo hải tặc tha hồ gom vàng nhé!
http://www.tinmoi.vn/kho-bau-cua-cuop-bien-tren-quan-dao-hai-tac-011128166.html

bebibo
14-01-2013, 09:56
Chào cả nhà, mọi người đều đi du hý hết rồi còn mình hết tiền nên phải ở nhà đi xe đạp. Anh Hóa đi chơi về sao ko có mang mồi màng gì cho anh em ở nhà hết vậy ta????

Em có thằng bạn trong cty muốn mua một em Canon hay Nikon với body có giá 7tr-8tr để tập làm phó nháy cho các chuyến phượt trong năm 2013. Thằng này cũng gà như em nên chỉ muốn mua để tập tành khám phá. Vậy nếu ai mà có nhu cầu lên đời muốn bán máy cũ hay có biết bạn bè trong hội muốn bán máy theo như em đã mô tả thì báo cho em biết để em dẫn bạn đi mua nhé. :D

ThichĐiRong
14-01-2013, 11:07
Em có thằng bạn trong cty muốn mua một em Canon hay Nikon với body có giá 7tr-8tr để tập làm phó nháy cho các chuyến phượt trong năm 2013. Thằng này cũng gà như em nên chỉ muốn mua để tập tành khám phá. Vậy nếu ai mà có nhu cầu lên đời muốn bán máy cũ hay có biết bạn bè trong hội muốn bán máy theo như em đã mô tả thì báo cho em biết để em dẫn bạn đi mua nhé. :D
Mua máy của anh ko? D80+kit giá hữu nghị cho người quen,máy + len chưa sửa chửa hay hư hại gì hết,vẫn bắn phá ngon lành,máy mua lâu nhưng chỉ mới chụp khoảng 12k shot.Anh còn quý em nó lắm nhừng đành phải cho ra đi để có kinh phí lên đời.Lh anh để có giá tốt nhé bebibo

ruanwenhua
14-01-2013, 11:19
Chào cả nhà, mọi người đều đi du hý hết rồi còn mình hết tiền nên phải ở nhà đi xe đạp. Anh Hóa đi chơi về sao ko có mang mồi màng gì cho anh em ở nhà hết vậy ta????

Chào ku Bo!
Máy anh đáp ứng mọi tiêu chí của bạn em cần: Đạt chuẩn ISO (9001:1.Đáp ứng nhu cầu chất lượng khách hàng, 2.Giá cả cạnh tranh, 3.giao hàng đúng hẹn)

Do nhu cầu cần nâng cấp máy mới ( đổi máy 7D của chú Thượng ) nên anh sẽ nhường lại máy anh với giá 7,5tr ( không thêm bớt chút nào nữa ) có kit theo máy luôn, Lúc Trước lấy 8.5tr + thẻ nhớ 4gb (CF)=480k=8.980tr. Nay cũng có ý định lên đời nếu ok thì liên nhé. Máy nguồn gốc rõ ràng.Kakakakka (Chú Thượng nhường anh từ tháng 8/12 để lên đời 7D, nay anh muốn lên 7D để chú lên đời con 5D mark III đó)

Chú Langdu ơi, nếu con lên đời nhớ chừa lại 7D nhé, đừng để hụt chân không có máy chơi tết nha.
Thanks

big_man
14-01-2013, 11:28
Em có thằng bạn trong cty muốn mua một em Canon hay Nikon với body có giá 7tr-8tr để tập làm phó nháy cho các chuyến phượt trong năm 2013. :D

Mua máy của anh ko? D80+kit giá hữu nghị cho người quen,máy + len chưa sửa chửa hay hư hại gì hết,Lh anh để có giá tốt nhé bebibo

Máy anh đáp ứng mọi tiêu chí của bạn em cần: Đạt chuẩn ISO (9001)
nên anh sẽ nhường lại máy anh với giá 7,5tr ( không thêm bớt chút nào nữa )
Thanks

Chà chà có cần tui đứng giữa làm cò ko nè..Chứ ko tui bán fá giá 6tr5 thui đó, kèo thơm nè!

vippro
14-01-2013, 11:41
Úi chà chà! ai cũng muốn nâng cấp súng hết ta! tranh thủ tới ngày ra Vũng Tàu có súng mới bắn anh em ơi.........:gun:gun

ThichĐiRong
14-01-2013, 14:05
Bị ông Rùa dành mối nữa rồi,ông Rùa giàu quá mua thêm đi chứ đổi làm gì,để tui nghèo tui đổi trước.Bebibo xem máy rồi quyết đình nha đừng để cái mỏ dẻo quẹo của ông Rùa dụ khị em đó.Cách hay nhất để qđ mua máy nào là em chỉ cần xem hình do 2 cái máy chụp là qđ được rồi,khỏi lăn tăn nhé

ThichĐiRong
14-01-2013, 15:42
Chà chà có cần tui đứng giữa làm cò ko nè..Chứ ko tui bán fá giá 6tr5 thui đó, kèo thơm nè!
Đi chổ khác kiếm ăn,tui bán hàng chất nên ko cần cò kè nhé

ruanwenhua
14-01-2013, 16:00
Bị ông Rùa dành mối nữa rồi,ông Rùa giàu quá mua thêm đi chứ đổi làm gì,để tui nghèo tui đổi trước.Bebibo xem máy rồi quyết đình nha đừng để cái mỏ dẻo quẹo của ông Rùa dụ khị em đó.Cách hay nhất để qđ mua máy nào là em chỉ cần xem hình do 2 cái máy chụp là qđ được rồi,khỏi lăn tăn nhé

Em sai rồi nhé Ku Rong, trong nguyên tắc kinh doanh không có chuyện giàu nghèo hay chê bai đối thủ, em đã vi phạm 2 nguyên tắc trong kinh doanh rồi đó nha. Trong kinh doanh mua bán, yếu chết mạnh thắng thôi, nếu em đáp ứng được nhu cầu khách hàng 3 tiêu chí trên thì em thắng anh rồi, không được van xin đối thủ. kakakakkaka, kỳ này dìm hàng ku ROng sát ván luôn, hàng chất lượng không cần PR làm chi cho mệt. Mình ra giá vậy đó, nếu ku Rong chịu bán 7tr thì anh xin thua, kakakkakaka

To Bigman!
Ông có hàng hôn mà đòi 6.5tr hả, đừng nói anh bán cái body của anh giá 6.5tr nha, cho không coi chừng bị kêu công an bắt nữa chứ ko ai thèm mua đâu, nhìn gớm quá đi, kakakkakakak

big_man
14-01-2013, 16:28
To Bigman!
Ông có hàng hôn mà đòi 6.5tr hả, đừng nói anh bán cái body của anh giá 6.5tr nha, cho không coi chừng bị kêu công an bắt nữa chứ ko ai thèm mua đâu, nhìn gớm quá đi, kakakkakakak

Hàng của tui là hàng VN chất lượng cao nhé, tuy Big nhưng người khác phải ngước nhìn.., 6tr5 có KM rùi! Chứ ko phải xài súng giả như ông đâu! toàn súng lép hahaha :gun !!!

DocHanh
14-01-2013, 19:28
Vụ gì nữa đây, ở đây là chùa, ko phải cái chợ trời nha. Mút hết 2 cái đi bebbibo, em 1 cái, bạn em 1 cái là khỏi tranh giành, la hét ah.

ruanwenhua
14-01-2013, 20:12
Vụ gì nữa đây, ở đây là chùa, ko phải cái chợ trời nha. Mút hết 2 cái đi bebbibo, em 1 cái, bạn em 1 cái là khỏi tranh giành, la hét ah.

Xin lỗi ku Bo nha. Hàng đã có chủ do em chậm tay quá. Đã có 1 cao thủ ẩn danh tu luyện trên núi thỉnh em nó về chùa rồi
Chắc hàng ku rong có vấn đề nên ku bo im luôn.hahaha. Vậy kà sắp lên em 7D rồi

bebibo
14-01-2013, 20:34
Em là em nghi hàng của ông Rùa chỉ toàn chụp mu thôi nên ổng chỉ xạo láo, mới post bài 11h19 hôm nay mà tới 20h12 thì đã có người mua ==> cái này là đạo chích nó cuỗm hay là bị vợ tịch thu vi tội đua đòi đu theo chú Thượng nè =)).

Còn hàng của anh Rong thì có vẻ thiệt tình chất phác hơn. Thằng bạn em ở SG nên để mai vô cty hỏi nó thử xem muốn mua máy ở đâu để tiện cho cái vụ giấy tờ "chính chủ".

@anh Bình Big vừa bự vừa cứng: Cái giá của anh là quá mềm rồi đó mà mềm quá thì có mần ăn được gì ko trời???
Vụ này là em đang chỉ điểm dẫn lối đưa đường cho thằng bạn đi lựa thôi, ko ăn cò hay hoa hồng hoa huệ gì cả (ko như ông Dochanh bán xe Toyota đâu).

ruanwenhua
15-01-2013, 07:42
Em là em nghi hàng của ông Rùa chỉ toàn chụp mu thôi nên ổng chỉ xạo láo, mới post bài 11h19 hôm nay mà tới 20h12 thì đã có người mua ==> cái này là đạo chích nó cuỗm hay là bị vợ tịch thu vi tội đua đòi đu theo chú Thượng nè =)).

Còn hàng của anh Rong thì có vẻ thiệt tình chất phác hơn. Thằng bạn em ở SG nên để mai vô cty hỏi nó thử xem muốn mua máy ở đâu để tiện cho cái vụ giấy tờ "chính chủ".

@anh Bình Big vừa bự vừa cứng: Cái giá của anh là quá mềm rồi đó mà mềm quá thì có mần ăn được gì ko trời???
Vụ này là em đang chỉ điểm dẫn lối đưa đường cho thằng bạn đi lựa thôi, ko ăn cò hay hoa hồng hoa huệ gì cả==> Cái này thiệt không đó, tin được 1% không vậy trời (ko như ông Dochanh bán xe Toyota đâu).

Người đặt hàng là Tramlang đó em, kakakakka, hàng hợp ý, giá cả phải chăng nên có người khiên về, với lại súng này chuyên chụp Mu nên có nhiều người kết lắm, chỉ tội cho em không lên mạng cập nhật thông tin thôi, nhưng mà thôi chuyện gì cũng qua rồi, lấy tạm súng ku Rong đi chụp ruồi muỗi tạm cũng được, chứ máy anh chuyên dụng chụp mu nên đẳng cấp em xài hỏng được đâu. Với lại ai biết em có cò hay sơ muối gì trong vụ này không, kakakak kỳ này ku Rong nguy to rồi, thấy dochanh không, bán xe phải có cò chứ, không có sao sống.

Chúc các chiến hửu có chuyến Cam thật vui, nhớ up hình liền nhé. Đang chờ xem đây

ThichĐiRong
15-01-2013, 08:50
Em sai rồi nhé Ku Rong, trong nguyên tắc kinh doanh không có chuyện giàu nghèo hay chê bai đối thủ, em đã vi phạm 2 nguyên tắc trong kinh doanh rồi đó nha. Trong kinh doanh mua bán, yếu chết mạnh thắng thôi, nếu em đáp ứng được nhu cầu khách hàng 3 tiêu chí trên thì em thắng anh rồi, không được van xin đối thủ. kakakakkaka, kỳ này dìm hàng ku ROng sát ván luôn, hàng chất lượng không cần PR làm chi cho mệt. Mình ra giá vậy đó, nếu ku Rong chịu bán 7tr thì anh xin thua, kakakkakaka

To Bigman!
Bán hàng chất nên ko cần nói nhiều để PR,và mình cũng không phải là 1 Saler chuyên nghiệp nên ko cần biết nguyên tắc,nguyên tử gì hết.Mình chỉ biết chơi máy ảnh thôi,và cách để xem máy tốt hay xấu thì :
1. Đời máy 30D và D80 thì tương tự như cha và con,1 thằng già và thằng trẻ
2.Ngoại hình (máy còn mới,ko vết trầy sướt,ko va đập,các con ốc trên thân máy còn sáng bóng,ko trầy sướt,ko hoan rỉ,thường các máy đã mở ra sửa chửa hay rớt nước đều bị)
3.Màn hình LCD còn sáng rỏ đẹp và ko có điểm chết
4.Sensor còn hoạt động tốt,ko có điểm chết (có thể kt bằng cách để iso cao,cho máy vào 1 hộp tối chụp lần lượt ở các tốc độ chậm,vừa và nhanh,sau đó kiểm tra hình chụp trên mày tính xem có các đốm sáng nào hay ko thì chính đó là điểm chết trên sensor,những điểm này ảnh hưởng trực tiếp đến ảnh)
5.Cuối cùng là chất lượng ảnh,hình chụp trong,nét và đúng sáng và 1 điều quan trọng nữa là tuổi thọ của màn trập thì tỉ lệ nghịch với số lượng ảnh chụp hay số lần bấm máy.Mua những cái máy củ già nua,chụp nhiều thì nguy cơ thay màn trập hay cất vô tủ làm kỉ niệm là rất cao(vì ko có hàng để thay).Nikon có thể kiểm tra bằng phần mềm Opanda Exif,chỉ cần chụp 1 tấm ảnh ko chỉnh sửa sau đó mở bằng phần mềm này thì biết ngay số shot đã chụp,còn Canon thì phải đem lên LBM để nhở kiểm tra(có tính phí).Máy mình thì chụp đc khoảng gần 13k shot còn máy ông Rùa thì chắc cũng phải trên 30k shot,vì nó đã theo chú Thượng chinh chiến rất lâu,lên rừng xuống biển đủ cả,nay qua tay ông Rùa thì bị ông Rùa lấy bắn phá tùm lum.
Tiền nào của nấy ,ko thể nào có 1 cái máy tốt với giá rẻ bèo được,ham rẻ mua máy không xem xét trước thì sau này có hối hận cũng không kịp.Hãy làm người tiêu dùng thông minh.

ThichĐiRong
15-01-2013, 08:55
Người đặt hàng là Tramlang đó em, kakakakka, hàng hợp ý, giá cả phải chăng nên có người khiên về, với lại súng này chuyên chụp Mu nên có nhiều người kết lắm, chỉ tội cho em không lên mạng cập nhật thông tin thôi, nhưng mà thôi chuyện gì cũng qua rồi, lấy tạm súng ku Rong đi chụp ruồi muỗi tạm cũng được, chứ máy anh chuyên dụng chụp mu nên đẳng cấp em xài hỏng được đâu. Với lại ai biết em có cò hay sơ muối gì trong vụ này không, kakakak kỳ này ku Rong nguy to rồi, thấy dochanh không, bán xe phải có cò chứ, không có sao sống.

Chúc các chiến hửu có chuyến Cam thật vui, nhớ up hình liền nhé. Đang chờ xem đây
Tramlang bị cái mỏ ông Rùa dụ rồi,máy chụp hình là để lưu giữ lại các khoảnh khắc kỷ niệm đáng nhớ,chứ ko phải chụp mu nha anh,anh nghe lời quảng cáo của ông Rùa là chuyên chụp mu hay chỉ đẹp khi chụp mu là chết chắc,tiền mất tật mang đó

ruanwenhua
15-01-2013, 09:00
Bán hàng chất nên ko cần nói nhiều để PR,và mình cũng không phải là 1 Saler chuyên nghiệp nên ko cần biết nguyên tắc,nguyên tử gì hết.Mình chỉ biết chơi máy ảnh thôi,và cách để xem máy tốt hay xấu thì :
1. Đời máy 30D và D80 thì tương tự như cha và con,1 thằng già và thằng trẻ
2.Ngoại hình (máy còn mới,ko vết trầy sướt,ko va đập,các con ốc trên thân máy còn sáng bóng,ko trầy sướt,ko hoan rỉ,thường các máy đã mở ra sửa chửa hay rớt nước đều bị)
3.Màn hình LCD còn sáng rỏ đẹp và ko có điểm chết
4.Sensor còn hoạt động tốt,ko có điểm chết (có thể kt bằng cách để iso cao,cho máy vào 1 hộp tối chụp lần lượt ở các tốc độ chậm,vừa và nhanh,sau đó kiểm tra hình chụp trên mày tính xem có các đốm sáng nào hay ko thì chính đó là điểm chết trên sensor,những điểm này ảnh hưởng trực tiếp đến ảnh)
5.Cuối cùng là chất lượng ảnh,hình chụp trong,nét và đúng sáng và 1 điều quan trọng nữa là tuổi thọ của màn trập thì tỉ lệ nghịch với số lượng ảnh chụp hay số lần bấm máy.Mua những cái máy củ già nua,chụp nhiều thì nguy cơ thay màn trập hay cất vô tủ làm kỉ niệm là rất cao(vì ko có hàng để thay).Nikon có thể kiểm tra bằng phần mềm Opanda Exif,chỉ cần chụp 1 tấm ảnh ko chỉnh sửa sau đó mở bằng phần mềm này thì biết ngay số shot đã chụp,còn Canon thì phải đem lên LBM để nhở kiểm tra(có tính phí).Máy mình thì chụp đc khoảng gần 13k shot còn máy ông Rùa thì chắc cũng phải trên 30k shot,vì nó đã theo chú Thượng chinh chiến rất lâu,lên rừng xuống biển đủ cả,nay qua tay ông Rùa thì bị ông Rùa lấy bắn phá tùm lum.
Tiền nào của nấy ,ko thể nào có 1 cái máy tốt với giá rẻ bèo được,ham rẻ mua máy không xem xét trước thì sau này có hối hận cũng không kịp.Hãy làm người tiêu dùng thông minh.

Gì vậy em trai, anh đâu tranh giành với em chi nữa, anh có mối rồi mừ, đâu cần chê bai đối thủ ra mặt vậy, anh nhường mối ku Ba Xạo cho em đó,
Mua máy chụp hình dùng để chụp hình chứ coi con ốc làm chi em, ốc đẹp ra hình đẹp hôn, quảng cáo khó hiểu quá, còn điểm chết điểm sống nữa, cái này chắc phải nhờ anh Lecat qua phiên dịch quá, chứ anh hỏng hiểu nổi trình độ cao siêu của em Rong này rồi.
kakakkakak, còn ko thì như em nói tậu thêm em 7D cũng được, nhưng năm nay tiền thưởng so với năm ngoài hẻo hơn nhiều nên định vậy mà, nhưng đã có anh Châu Tramlang khiên rồi, nếu không thì vẫn sắm thêm con 7D nữa, nhưng phải chờ đợi vì Gấu nhà cằng nhằng dữ quá với lại em 7D cũng > 20tr nên cần thời gian, nay cơ hội đã vệ nên quất luôn chứ sao, nếu không bị sự cố cuối năm thì em 7D anh đã cõng nó về rồi, kakaka, coi chừng bị thằng Ba Xạo nó cò đó nha, thằng đó ăn kinh khủng lắm, hôm đảo bình ba nó chơi 6 chén cháo cá thu liên tục trong 1'30 giây, nên anh khuyên em coi chừng nó cắn,kakkakaa

ThichĐiRong
15-01-2013, 09:27
Hok có nói riêng anh đâu anh Rùa,cái này lượm lặt trên mạng để cho bà con tham khảo sau này có mua máy củ thì biết cách kiểm tra thôi.

big_man
15-01-2013, 09:58
Đề nghị Thichdirong, ruawenahua, Bebibo, stop ở đây nhé! Chùa đang tụng kinh niệm phật, mà rần rần như cái chợ thì làm sao sư xãi tu dc! Đã biết cái thằng ba xạo Bebibo nó nói cho vui chứ có mua đâu mà 2 ông chém nhau kinh thế...

Ps: Mọi người đi thỉnh kinh bên Cam về post kinh lên xem cho đã con mắt cái coi!

Nguoi_Binh_Duong
15-01-2013, 11:04
Mới đi Cam về, theo dõi tình hình ở nhà, anh thấy như vầy:
Anh sẽ bán D3200 của anh cho bạn Ba Xạo giá 19900000 VNĐ (lỗ 100k).
Rong bán cho Trầmlãng.
Rùa tặng máy cho DocHanh hay Palani cũng được.

ruanwenhua
15-01-2013, 11:38
Mới đi Cam về, theo dõi tình hình ở nhà, anh thấy như vầy:
Anh sẽ bán D3200 của anh cho bạn Ba Xạo giá 19900000 VNĐ (lỗ 100k).
Rong bán cho Trầmlãng.
Rùa tặng máy cho DocHanh hay Palani cũng được.

Rồi luôn đó, trụ trì mà phán kiểu đó chắc em về tu luôn, chứ còn cháo gì nữa đâu mà húp, với lại cho dochanh hay palani cũng đâu biết xài,đi chơi toàn lựa chổ độc hại không hà, còn palani có gấu rồi chụp bậy chụp bạ là thành (thái giám lý liên anh luôn) kakakakka, để giành tặng mấy em gái phải sướng hơn tặng 2 ku này trụ trì ơi, Nói vậy thôi chứ trước sau gì cũng kiếm em 7D về để đấu với chú Langdu và anh Lecat nữa, chứ so kèo với ku Rong bèo quá làm xuống tay hết trơn hà, chơi với cao thủ mới mong lên tay.
Mấy ngày nay đêm nào cũng dạo quanh chợ đêm cùng thành phố Vị Thanh, thấy em nào cũng mơn mỡn hà, chắc chuyển về đây làm luôn quá, về Bình Dương gặp mặt Dochanh, ku Rong, Ba Xạo xong là muốn bỏ xứ luôn,hahahahhahaha, hèn chi nhà mình ít nữ vô là thế, Rùa là Nam nhi chính hiệu Ròng Vàng, đẹp trai, con nhà giàu, học giỏi, viết chữ bự và có xe đạp riêng mà còn sợ huốn chi ai. Phải không bé Nam Linh Chi, Vtadao, Phuongbd80, Trang..

Điển hình là Taptanh sao khi giao cho Ku Ba Xạo chở chuyến An Giang xong giờ biến mất dép luôn, còn Dochanh thi sau mấy chuyến thì Cỏ, Hongcam, Nam Linh Chi hay Bo Cau Trang Cần Thơ cũng không dám bén mãn tới nhà. Còn Ku Rong lúc nào cũng kéo đàn và tàn trữ Bom Nguyên Tử không ai dám tới gần. Hôm nay rãnh có ai vào khiêu chiến với mình hôn ta. Bình Big-man, dochanh, palani, vv... đâu vào gây sự cho vui nhà cái coi

ThichĐiRong
15-01-2013, 11:41
Trụ trì về phán 1 câu thật là chính xác.Ủng hộ ý kiến của trụ trì
@Trụ Trì: ăn chơi về đã rồi khởi động lại plan Tất Niên cho anh em giao lưu giải trí đi,ở nhà suốt mấy tuần nay buồn quá

TONY TÈO
15-01-2013, 12:12
@ Cả nhà; Sau một thời gian yêu ắng, cả nhà ta lại rộn ràng như xưa. Nhất là cụ rùa sau khi bán được máy ảnh ( của nợ) đã phấn khích trở lạ, vui mừng một cách lạ thường? Em cũng đang thèm một cái máy như thế nhưng khi đọc bài viết của Rong thấy cần phải suy nghỉ nhiều. Chứ chỉ nghe lời đồn thổi, dụ dỗ, chèo lái như cụ rùa thì...
Thành viên đi Cam cũng đã về cả rồi có hình đẹp, kỷ niệm dấu ấn gì chia sẻ cho mọi người ở nhà mở rộng tầm mắt chim ngưởng.
Tramlang cũng đã xuống núi và còn tậu được máy mới ( cũ người mới ta) ra mắt mọi người sẵn tiện rữa luôn đi chứ. Có mới mà sao im lặng vậy?
Khởi động lại plan Tất niên được rồi cả nhà ơi. Có lẽ vụ tất niên em đi buổi chiều.

trang1408kt
15-01-2013, 12:59
Mấy anh này cao thủ thiệt, chém ghê quá, hiihih

ThichĐiRong
15-01-2013, 13:08
Tèo ơi tranh thủ thu xếp đi buổi sáng cho vui,đi buổi chiều nắng cực lắm và không có ôm xinh để chở đâu vì mình nghe đồn là tất cả ôm xinh đều đi buổi sáng hết rồi

TONY TÈO
15-01-2013, 13:37
Tèo ơi tranh thủ thu xếp đi buổi sáng cho vui,đi buổi chiều nắng cực lắm và không có ôm xinh để chở đâu vì mình nghe đồn là tất cả ôm xinh đều đi buổi sáng hết rồi

Tèo cũng muốn đi buổi sáng lắm, rãnh từ sáng tới đầu giờ chiều. 15h00 họp với công ty nên không đi được, cũng không ai thế mình được. Ngậm ngùi đi sau chờ cả nhà lo ăn uống ngủ nghỉ ổn cả rồi mình cứ việc tới và chén no say thôi.

Palani
15-01-2013, 13:40
Đang lăn tăn giữa máy ku Rong và em 60D :D

ThichĐiRong
15-01-2013, 13:48
60D là ngon rồi nhưng tính cả bộ body+kit thì mắc gần gấp đôi máy của tớ nhé.Nói vậy chứ Palani có điều kiên thì chơi luôn 60D đi ,sau này đỡ phải lăn tăn lên đời,trừ khi muốn lên Full Frame thôi.

TONY TÈO
15-01-2013, 13:49
Mấy anh này cao thủ thiệt, chém ghê quá, hiihih

Trang1408kt hôm trước cũng dâp dòm cho plan tất niên, đã có quyết định chính thức chưa? Có gì lên tiếng cho dochanh và trụ trì sắp xếp xế ôm luôn. Hy vọng em tham gia hội nhà cho vui. Chứ từ xưa tới giờ nữ tham gia vào rồi chạy theo trai bỏ hội cả. Em thử kiếm anh nào trong hội thủ xem sao!

trang1408kt
15-01-2013, 14:02
Dạ cũng đang trong tư thế dập dòm. Hôm trc có anh nào đó nói ( em ko bik tên) rằng mấy anh trong hội phần lớn điều có " hoa" hết rồi anh ah nên e ko dám nhấp nhé gì đâu.

big_man
15-01-2013, 14:03
Đợi 2 tuần nữa đi VT lâu quá, cuối tuần này ai co Plan mini nào ko?

ThichĐiRong
15-01-2013, 14:07
Quyết định lẹ đi trang1408kt để mấy anh trong hội cho "hoa dã quỳ" ở nhà hết.Ưu tiên cho "hoa dại ven đường" thôi...hihihi

big_man
15-01-2013, 14:17
Dạ cũng đang trong tư thế dập dòm. Hôm trc có anh nào đó nói ( em ko bik tên) rằng mấy anh trong hội phần lớn điều có " hoa" hết rồi anh ah nên e ko dám nhấp nhé gì đâu.

Còn nhiều A độc thân vui tính lém e, Toniteo nè (cao ráo đẹp chai có tài lẽ), Dochanh nè (con nhà giàu, làm ở hãng honda), Bebibo (ba xạo tí nhưng dc cái hay giúp người), Khoaleboss nè (câu cá, câu lon, câu người gì hay hết), v.v...

ThichĐiRong
15-01-2013, 14:17
Đợi 2 tuần nữa đi VT lâu quá, cuối tuần này ai co Plan mini nào ko?
Tuần này nghỉ ,tuần sau đi rồi pa,chứ đâu ra mà 2 tuần.Giờ này mà ko thấy thằng DocHanh khởi động plan lại gì hết,để cái plan trôi đâu mất tiêu

ruanwenhua
15-01-2013, 14:30
60D là ngon rồi nhưng tính cả bộ body+kit thì mắc gần gấp đôi máy của tớ nhé.Nói vậy chứ Palani có điều kiên thì chơi luôn 60D đi ,sau này đỡ phải lăn tăn lên đời,trừ khi muốn lên Full Frame thôi.

Ku Palani sắm máy để chụp cảnh động phòng phải hôn, khỏi mua đi em, mọi người sẽ chụp trọn bộ ảnh này cho, kakakakakkaka
Mua em 5D mark II xài luôn cho tiện, sau này khỏi lên đời như ku Rong nói, hỏng lẻ chuyến Vũng Tàu này vẫn xài súng cũ sao ta, nhưng không sao, về số lượng mình vẫn đỉnh nhất nên súng nào mình cũng good, miễn sao không ôm cục xà bông giống Anh Hienca là được rồi, với lại phải cài thêm chế độ chụp Panadol cho Dt chụp giống của Trụ Trì chụ Núm hôm ở nhà anh Cát nữa là đầy đủ đồ chơi luôn

Palani
15-01-2013, 14:31
Cái giá gấp đôi mới lăn tăn đó Rong, mặc dù vẫn thích cái cảm biến CMOS hơn CCD, với lại có quay phim sau này khỏi phải mua thêm máy quay.

vippro
15-01-2013, 15:07
Kinh nghiệm sau mấy tháng xăm mình mua máy....
Nếu xác định lên đời sau khi rành chụp thì chơi máy bèo nhưng đầu tư OK xịn chụp đã tay...xong vài năm chỉ việc mua body khác nếu ai đó để lại giá hờ....Body thường, ok xịn, chụp dở cũng có hình đẹp, tỉe lệ ảnh loại bỏ ít....Body xịn OK thường chụp cực khổ mới có hình đẹp, tỉ lệ ảnh bỏ nhiều...(giống như cách chú Thượng từ 30D lên 7D mà ống kính vẫn thế)

Palani
15-01-2013, 15:31
Ống kính của chú Thượng là dùng cho máy FF tuơng lai đó vippro, không phải cái ống kính cũ của 30D đâu. Cái 7D ra đi là sớm muộn thôi :D

bebibo
15-01-2013, 16:30
Mọi người thấy chưa, em mới quăng có 1 bài mua máy ảnh thôi thì anh Rùa đã lòi MU lòi hàng, ông Rong lòi ốc lòi Cờ-lê còn anh Bình Big thì lúc giá cứng lúc giá mềm tè le hột me luôn rồi. Nói thế chứ do hôm nay nghỉ làm giải quyết chuyện gia đình nên chưa vô cty được. Đợi mai em vô cty thông báo tình hình cho thằng bạn biết để nó giải thoát binh nhì Thích Đi Rong hoặc Trụ Trì khỏi đời máy cũ

DocHanh
15-01-2013, 17:55
TRời, mới vắng có 1 ngày mà mấy cha đâm chém nhau loạn xạ xà ngầu hết vậy. Anh Chuyên nói đúng đó anh Rùa, anh bán ai cũng mất, thôi anh tặng cho em út đi, đội ơn anh nhiều lắm lắm luôn.

Để tái khởi động lại chuyến Tất Niên , mình copy lại lịch trình, danh sách nè:

Chào tất cả các anh chị em Phượt Bình Dương.

Như vậy, qua vòng tuyển lựa địa điểm, cuối cùng chính thức chọn KDL Thủy Tiên làm nơi giao lưu, giao ly, tổng kết những sự kiện, những cung đường chúng ta đã đi qua, và đề ra những mục tiêu, những điểm đến cho năm mới. Mình xin phác thảo kế hoạch sơ bộ cho chương trình chính cho 2 ngày diễn ra sự kiện trọng đại này :

- 6h ngày 26/1/2013, tập trung ở vòng xoay UBND huyện Thuận An
- 6h30 xuất phát ( đi đường ngả 3 VT hay phà Cát Lái), trên đường đi có thể ghé Long Sơn mua hào, hoặc ghé chợ Bà Rịa mua hải sản, đồ ăn, chuẩn bị cho BBQ buổi tối).
- 9h30 đến nơi, nghi ngơi, tắm biển.
- 12h cơm trưa, có thể ra ngoài ăn, hoặc đặt cơm trong KDL, 18k/1 phần. Dạo chơi, café hít thở khí trời tp biển.
- 18h cơm chiều, vòng vòng dạo phố, cafe....
- 21h chương trình BBQ chính thức bắt đầu.
- 5h30 ngày 27/01/2013 thức dậy ngắm bình minh trên biển, cái này tùy theo sức khỏe mỗi người và tùy tửu lượng mọi người tối hôm trước nha. Sau đó có thể tắm biển, đi vòng quanh tham quan TP VT : leo ngọn hải đăng, tượng chúa, Bạch Dinh…
- 12h dùng cơm trưa, giao ly… thu dọn.
- 15h kết thúc chương trình, xuất phát về lại Bình Dương

Các vật dụng cần chuẩn bị :
- Nếp nướng, vĩ nướng.
- Than.
- Đèn pin ( mỗi cá nhân chuẩn bị)
- Lều ( vì ngủ lang, thiên nhiên, không ngủ phòng).
- Bạt.
- Túi ngủ
- Softfel chống muỗi
- Muối ớt xanh( toàn ăn hải sản).
- Thùng xốp đựng đá, bia, ly, chén, đĩa, đủa nhựa… ( anh Núi ủng hộ, chuẩn bị các vật dụng này).

KDL sẽ cho mượn 1 phòng để mọi người thay đồ, để đồ đạc, ko tính phí nha.

Chuyến này BTC chỉ có hỗ trợ về thông tin, phân công công việc, mỗi người 1 việc chung tay, chứ ko giao hết cho riêng 1 cá nhân nào leader, như vậy mới vui và tăng thêm tình đoàn kết.

Thân mời các bạn nhà Cần Thơ, nếu sắp xếp được thời gian thì đến chung vui với PBD. Từ CT nếu có xe đi thẳng CT – VT thì ACE CT xem cân đối thời gian xuất phát để phù hợp với thời gian lịch trình trên. Khi mọi người đến Bến xe Vũng Tàu, PBD sẽ có người ra đón,hoặc đi taxi đến KDL, cũng ko xa lắm. Lịch trình trên là dự kiến, mọi người có thể góp ý, chỉnh sửa để hoàn thiện hơn.

Ai tham gia thì đặt gạch để nắm số lượng, để thuận lợi trong việc sắp xếp. Chuyến đi này nhằm tổng kết những sự kiện trong năm, cũng như thắt chặt hơn nữa mối giao hảo giữa PBD - PCT, nên mọi người cố gắng sắp xếp thời gian tham gia đầy đủ nha.

Cập nhật danh sách tất niên 2012 :

Phượt BD :

1. DocHanh
2. Hienca
3. Big_man
4. Big_man's
5. Thichdirong
6. Langtulangdu
7. Lão Rùa
8. Nguoi_binh_duong
9. langdu54
10.Tony_TÈo
11. Anh Hiển
12. Kenshin
13. Núi và Biển
14. Lưu Bình
15. Lưu Bình's
16. Sao Quay
17. Sao Quay's
18. annalovemyn
19. Bạn DocHanh
20. Bạn DocHanh
21. pigsmall
22. pigsmall's

Dập dòm

1. Palani
2. Palani's
3. hoasen
4. Thichdirong's
5. lecat69

Phượt Cần Thơ :

1. Khuc Thuy Du
2.Hoàng Thị
3. Dép
4. Vippro

Dập dòm :

1. .......
2..........

Thay mặt PBD, DocHanh.

Nguoi_Binh_Duong
15-01-2013, 19:57
@ Bebibo : chọc em chơi chứ anh không bán đâu nghe, hàng vào tay anh là xài cho nát...

Vtadao
15-01-2013, 20:58
để giành tặng mấy em gái phải sướng hơn tặng 2 ku này trụ trì ơi...
Rùa là Nam nhi chính hiệu Ròng Vàng, đẹp trai, con nhà giàu, học giỏi, viết chữ bự và có xe đạp riêng mà còn sợ huốn chi ai. Phải không bé Nam Linh Chi, Vtadao, Phuongbd80, Trang..

Hehe. Anh đẹp "chai", con nhà giàu ơi, anh nói để dành tặng mấy em gái, vậy anh cho em cái máy chụp hình của anh nha, khỏi buôn bán gì cho nó mất tình cảm. khà khà =))

Palani
15-01-2013, 22:13
Xem ra máy của ông Rùa cũng có nhiều người đăng ký....xin quá hả :))

annalovemyn
16-01-2013, 03:00
Vậy là cuối cùng bà ngoại mình cũng ra đi về nơi chín suối,đoàn tụ với ông ngoại của mình sau bao nhiêu năm chống chọi với tuổi già,bệnh tật. Vẫn biết là sự ra đi của bà là không thể nào tránh khỏi và bà sẽ được giải thoát khỏi đau khổ nhưng sao lòng mình vẫn thấy hụt hẩng quá....R.I.P
- Thichdirong
Xin chia buồn cùng anh và gia đình!
A KhoaiTay mới viết trên face , mọi người cùng đi đám bà của a KT nhé!

big_man
16-01-2013, 09:29
Mua máy của anh ko? D80+kit giá hữu nghị cho người quen,máy + len chưa sửa chửa hay hư hại gì hết,vẫn bắn phá ngon lành,máy mua lâu nhưng chỉ mới chụp khoảng 12k shot.Anh còn quý em nó lắm nhừng đành phải cho ra đi để có kinh phí lên đời.Lh anh để có giá tốt nhé bebibo

Tóm lại ku Rong chốt giá bao nhiêu, vì tui biết ông cũng muốn bán e nó để lên đời e khác, dc thì chia tui 9tr máy của ông (ông ko bán cho tui thì ko ai mua giá đó đâu, vì tui ém xì bùa máy ông rùi), tui hỏi dùm thằng bạn chứ ko chim, cò gì, vì thỏa thuận giá trên này nó cũng theo giỏi biết giá muh!

Palani
16-01-2013, 14:00
Nhà mình coi sắp xếp đại diện đi viếng bà của ThichđiRong nha mọi người.

Nguoi_Binh_Duong
16-01-2013, 15:14
Thay mặt PBD xin chia buồn với Gia Đình ThichĐiRong.

@ ACE : 17g thứ 5, ngày 17/01/2013, ACE mình tập trung tại đối diện UBND Thuận An.
Nhà TDR : tại đường Hồng Bàng, Quận 11.

ruanwenhua
17-01-2013, 09:00
Anh Chuyên có đi giúp em luôn nha. Khuya nay em mới lên xe về, sáng mai mới về tới BD nên không kip đi viến. Cho em gởi lời chia buồn tới Khánh Thích Đi Rong nha anh.

Cả nhà mình giờ kéo sang nhà Cần Thơ hóng gió hết rồi anh ơi.

big_man
17-01-2013, 10:16
26/1/2013

@ DocHanh và ACE ơi! Mình thấy chổ này rất hấp dẫn nè,
http://muachung.vn/khoa-hoc-di-choi/ve-xem-dua-cho-tai-vung-tau-22062.html
Chỉ với 48.000đ sở hữu ngay 01 vé xem đua chó tại Sân vận động Lam Sơn (Vũng Tàu) cho 02 người - Tiết kiệm 52% so với giá gốc là 100.000đ

* Tổ chức vào tối thứ Bảy hàng tuần (từ 19h15 đến 22h30) tại Sân vận động Lam Sơn - Vũng Tàu
18h cơm chiều xong từ 19h -21h mình đến chổ này dc ko? mọi người cho ý kiến nha dc mình mua vé luôn!

hienca
17-01-2013, 12:04
Big man anh đồng ý cái vụ xem đua chó này nè, em có mua thì mua cho anh với nhé

tramlang
17-01-2013, 14:30
To Rong: Cho anh gởi lời chia buồn đến gia đình em, cầu mong cho Bà được vãng sanh miền cực lạc.

pigsmall
17-01-2013, 15:11
Tiểu nữ cược đua chó mấy lần , lần nào cũng thua thôi ngồi nhòm cho nó lành.

big_man
17-01-2013, 15:22
Big man anh đồng ý cái vụ xem đua chó này nè, em có mua thì mua cho anh với nhé

Ok anh hiền cá, Vì còn hơn 1 ngày nữa hết KM, ko biết số lượng mọi ng đi VT bao nhiêu ng, bao nhiêu ng thích đi xem đua chó!! Để e biết số lương book luôn hehe!!! 48k cho 02 người

truong2012
17-01-2013, 15:33
Mấy hôm nay lu bu quá, Bây giờ tạm ổn rồi nên bắt đầu úp nhe bà con.....hehe...
Chuyến đi nước ngoài đầu năm (ha..ha..) của 2 nhà bắt đầu bằng 1 điểm hẹn tại 1 quán nhậu vỉa hè ở Hà Tiên
https://nu0.upanh.com/b4.s34.d3/8adb0ae61dc14a347a1d2e0e40cfb57a_52643640.img2488. jpg
Mồi màn đơn sơ nhưng vui vẻ.
https://nu6.upanh.com/b4.s32.d1/53eae2d72aa3ba5a6d35af49b9698c3d_52643656.img2490. jpg
Sáng sớm, cả đoàn nạp năng lượng tại quán trước KS trước kho xuất phát
https://nu7.upanh.com/b2.s33.d2/927d74595591b4c596f0c7229489d2c3_52643687.img2506. jpg
https://nu0.upanh.com/b2.s33.d3/cb302951d84d47cd01afab4fa73ffc34_52643710.img2508. jpg
Do vướng thủ tục (hải quan VN đóng dấu sai ngày nên hành trình chậm trễ hơn dự kiến 1 chút, cuối cùng cũng lọt qua được.
Đây là cột mốc biên giới giữa VN và Cam
https://nu9.upanh.com/b5.s32.d1/d819d9cd8f7b0679be9817e8f8f3bbbb_52643749.img2509. jpg
https://nu5.upanh.com/b5.s33.d3/7a60eb570a2ea8a6bf40f470533cbac6_52643765.img2511. jpg
Điểm tham quan của cả đoàn là tại hang Kom phong trạch (nhớ sau viết vậy...hehe...)
https://nu8.upanh.com/b4.s32.d1/94ad259ba6871ab10beac4ea857e2f12_52643798.img2520. jpg

truong2012
17-01-2013, 15:36
Tiếp nữa nè, một số hình chụp tại hang động...
https://nu4.upanh.com/b5.s33.d3/c9cc13b6af8bb925de591efc6591487f_52643834.img2521. jpg
https://nu7.upanh.com/b2.s32.d1/6ce3a2dc20b639a0d525b8d82a54d0a8_52643857.img2526. jpg
https://nu6.upanh.com/b1.s34.d2/7378112563345dff22c51a1870114cb7_52643896.img2527. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s33.d3/cd8a51b9d469e235009403de741cd48f_52643907.img2529. jpg
https://nu6.upanh.com/b4.s32.d2/a2530b9920c41076945260344a463d82_52643946.img2531. jpg
https://nu6.upanh.com/b1.s35.d4/0046c39ad272c135fa8cc231e2d50c5d_52643966.img2540. jpg
https://nu2.upanh.com/b4.s35.d1/801b6323ec48441da6a281279e2d50bc_52644022.img2544. jpg

truong2012
17-01-2013, 15:39
https://nu9.upanh.com/b4.s35.d1/ee31315e2aa426411b3356fb6daa144d_52644049.img2549. jpg
https://nu1.upanh.com/b4.s34.d4/d2fbcd0c32af9bf5cbdcbb70619c46e4_52644071.img2551. jpg
https://nu4.upanh.com/b6.s34.d2/cfdcc00e546312b2d85e723676a181ef_52644094.img2552. jpg
https://nu1.upanh.com/b4.s33.d3/bf42d464b53fe4a75067e6cd9e27c2a9_52644131.img2553. jpg
https://nu9.upanh.com/b2.s35.d3/b1a74f47993261d35014ba8e8ea130df_52644149.img2554. jpg
https://nu0.upanh.com/b1.s34.d4/357f1d5ea055edd7724ea9e4afee2f94_52644190.img2557. jpg
Tham quan xong, cả nhóm ngồi ăn tất cả những cái gì có thể ăn được có trong ba lô để lấy sức đi tiếp. Tui thì không có gì trong ba lô hết nên được ăn chực ...hehe..
https://nu2.upanh.com/b5.s34.d4/9d54266929c3ee103a5ae0b02bce2057_52644202.img2559. jpg
Thôi về, đói quá rồi. Chiều úp tiếp nhé bà con....

truong2012
17-01-2013, 15:48
Cái mạng bị lỗi từ trưa tới giờ nên o úp tiếp được, bây giờ tiếp nè.
Trên đường đi sihanouk thấy cái tượng đài các chiến sĩ VN và CPC nên cả đoàn dừng lại chụp hình
https://nu6.upanh.com/b2.s32.d2/7389bea64f25847f22232c22434882aa_52644236.img2563. jpg
https://nu1.upanh.com/b5.s35.d2/0a1d2bba08be5bcb05554bdd7ff1e2e7_52644261.img2565. jpg
Sau đó tấp vô quán làm vài tô mì lót dạ. Bà con thấy mặt anh Hiền là biết no bụng rồi đó..haha..
https://nu0.upanh.com/b1.s33.d1/cb818339946f3ecc73adab9c0f648e92_52644300.img2568. jpg
https://nu0.upanh.com/b5.s34.d3/630b71b6008e98e4ab8ea7d5e1b9df2d_52644330.img2569. jpg
https://nu0.upanh.com/b6.s32.d2/8f5830b74df65a0dbf0ff33c2f2be110_52644340.img2574. jpg
https://nu3.upanh.com/b3.s34.d2/cbf99a18e56983604fcc652ee2ad563a_52644353.img2576. jpg
Cuối cùng cũng đã đến sihanouk
https://nu0.upanh.com/b3.s33.d3/3e7f68174d5c8ed3cf540b8485f4e728_52644380.img2579. jpg

truong2012
17-01-2013, 15:54
https://nu6.upanh.com/b3.s34.d3/bcfd2300831e165d883e5e8758332bd3_52644436.img2580. jpg
https://nu0.upanh.com/b4.s34.d1/c1d80ffac17bf131af783a1837a43e25_52644510.img2581. jpg
Do đến trễ nên chiều gần tàn, ánh sáng lờ mờ nên cảnh không được đẹp lắm
https://nu0.upanh.com/b6.s32.d1/7e88efc930ffbe2b5c56b86c7ef6c75b_52644560.img2584. jpg
https://nu4.upanh.com/b3.s35.d2/c847a1111aac94419fde65d5a65c3480_52644594.img2589. jpg
https://nu4.upanh.com/b5.s34.d3/4e68a363406fcd0bf63e104d3bfffa99_52644624.img2590. jpg

truong2012
17-01-2013, 16:01
Sau đó, một số ace nhảy xuống biển tắm để tẩy bụi trần ở Cam. Ai không tắm thì giữ đồ. Bà con có ai chụp cảnh này thì úp lên bổ sung nhé.
Hình đang úp tiếp nên hơi chậm, bà con chờ tiếp nhé...:D

vippro
17-01-2013, 16:33
Ok anh hiền cá, Vì còn hơn 1 ngày nữa hết KM, ko biết số lượng mọi ng đi VT bao nhiêu ng, bao nhiêu ng thích đi xem đua chó!! Để e biết số lương book luôn hehe!!! 48k cho 02 người

E nữa nhe huynh! (kiss)

annalovemyn
17-01-2013, 19:40
Hi cả nhà!
Tình hình là bữa tất niên của hội mình trùng với tất niên cty em. Ôi! Ví như thân này được xẻ làm 2 ^^.
Vì 6h cty mới bắt đầu tiệc, nên em tranh thủ và cố gắng tham gia sau đó bắt xe PT xuống dưới VT luôn.E book chuyến cuối lúc 7h, vậy là em xuống tới dưới chắc khoảng 9h30. Mọi người đi trước vui nha! nhậu và quậy từ từ chờ em xuống săn cá mập nha! hihi^^
Hôm sau e cũng tranh thủ về sớm để kịp giờ làm nên em cũng bắt xe về trước để không ảnh hưởng đến mọi người ( mặc dù đi và về 1 mình buồn ơi là buồn :(( ). Mong ban tổ chức sắp xếp.
PS: Nhà mình có đi xem đua chó, có cá cược cho e chọn chú chó mang áo số 9 nha ^^ và .... Ban tổ chức sắp xếp cho e lều nào có...zai đẹp trai chút nha. hí hí

truong2012
18-01-2013, 08:47
Sau khi tắm biển xong, cả đoàn về KS chuẩn bị chiến đấu tập 2
https://nu4.upanh.com/b1.s32.d1/d8ea87608aed832a596a8d93760ed88c_52653614.img2597. jpg
https://nu5.upanh.com/b5.s32.d2/a4c76e2c7614680c00ef57452f35914f_52653635.img2598. jpg
https://nu7.upanh.com/b1.s33.d1/ac77ff6c151e49f4fabb0711b07ea197_52653667.img2599. jpg
https://nu1.upanh.com/b6.s32.d1/e118ab0e31413d569149de2d29ea98ed_52653701.img2600. jpg
https://nu9.upanh.com/b1.s33.d3/f368afc2278fc2f6c80d47beb48fa929_52653729.img2602. jpg
https://nu4.upanh.com/b6.s32.d2/46e54bc09d589e2f60016683d7a4de6b_52653754.img2603. jpg
https://nu5.upanh.com/b1.s33.d2/d1b75d1588d49c00387e4430bca95fe5_52653785.img2607. jpg

truong2012
18-01-2013, 08:48
https://nu6.upanh.com/b1.s35.d1/df1588ff306ab32a65943dc8574b6c02_52653806.img2608. jpg
https://nu3.upanh.com/b5.s32.d2/85f5f1745570b2ebe67ee5e92459b3e0_52653833.img2610. jpg
https://nu9.upanh.com/b1.s35.d1/29a231d13d9fe4241af1d1a12521c8f1_52653859.img2611. jpg
Cảnh biển về đêm, đa số là người nước ngoài bao gồm nhóm phượt nhà mình..hehe..
https://nu2.upanh.com/b4.s34.d4/0aadeb4ea8e935e5a54a206bcee1fe58_52653912.img2617. jpg
https://nu3.upanh.com/b5.s34.d2/4c364b8c696414a855d1b862ee7bb219_52653963.img2618. jpg
Một cặp đôi đang khiêu vũ trên bãi biển
https://nu3.upanh.com/b6.s34.d4/4f03d9222679ee29f3e3f2ebfbd92106_52653983.img2619. jpg
https://nu1.upanh.com/b4.s33.d1/ac9616774e276d6c5c0e14187bcc0751_52654011.img2621. jpg

truong2012
18-01-2013, 08:50
Đốt pháo hoa trên bãi biển
https://nu8.upanh.com/b2.s34.d4/cdc50cb9fbbdca80f605f63474710de5_52654028.img2623. jpg
https://nu7.upanh.com/b5.s35.d2/1d2b2fcd9795c793a1014771afefa98c_52654047.img2625. jpg
https://nu2.upanh.com/b4.s35.d4/005c9baaa823ea18921a7bdc0d1c04ea_52654052.img2630. jpg
Trời ơi, tui có nhiều tiền quá...haha...
https://nu9.upanh.com/b1.s35.d4/2fece13fe22951ca0a14bb00e2187ee1_52654059.img2638. jpg
https://nu0.upanh.com/b5.s32.d2/4f68d0c1f7f76a580f6171e5358ad35d_52654080.img2639. jpg
Mua mồi nhậu tại bờ biển
https://nu1.upanh.com/b3.s34.d3/f8732d880fb1e71410a776b243b1ec7f_52654111.img2656. jpg
https://nu2.upanh.com/b3.s33.d2/bca292ab7417b18dd33f473a4d1c8b3e_52654132.img2657. jpg

truong2012
18-01-2013, 08:51
https://nu4.upanh.com/b5.s33.d1/c4d485f83a630137afe4da59c6727af0_52654174.img2658. jpg
https://nu2.upanh.com/b5.s33.d2/ce875c7e3360d5c8e93e3cf18d6d1812_52654222.img2661. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s35.d3/be4ec568fbec4fa0fa9962f4efec8790_52654247.img2663. jpg
https://nu8.upanh.com/b1.s32.d1/41fc48cfdd4ecfd29f2d67bba75f323f_52654278.img2666. jpg
https://nu9.upanh.com/b5.s35.d2/657d3c0403f5c9dcb2e33feff23edfa8_52654299.img2667. jpg
https://nu8.upanh.com/b1.s34.d2/dd6160a6535b498f51a072577c473687_52654318.img2668. jpg
Uống bia ôm trên bãi biển. Cái này thì ở VN mình chưa có công khai...hehe...
https://nu7.upanh.com/b5.s34.d1/6e03ca7b37dfaf296772d1fc77ad6ea8_52654327.img2669. jpg

truong2012
18-01-2013, 08:53
https://nu7.upanh.com/b1.s32.d2/5bfb7db7ecba3b629773621a63db3577_52654337.img2673. jpg
https://nu1.upanh.com/b2.s33.d2/2e9822e283be3cfe9d0d7742c0efb0f2_52654361.img2675. jpg
https://nu3.upanh.com/b3.s35.d3/f6781b8ae51835788e83d082a3728799_52654383.img2676. jpg
Một dĩa cơm mực vá cá nướng giá 3 đô. Bàn ghế ngôi miễn phí. Phục vụ lịch sự, không chèo kéo khách nước ngoài. So với VN mình thì quá ok...
https://nu3.upanh.com/b3.s35.d4/318a3ce6f6ac3e363fd8d154588bb5ac_52654413.img2682. jpg
https://nu0.upanh.com/b2.s35.d2/6c5c7b971d8562a852c1bd7018857c63_52654500.img2687. jpg
https://nu1.upanh.com/b1.s33.d1/eeac07ed47463aca1ecfa34959d0a2bb_52654511.img2692. jpg
https://nu4.upanh.com/b6.s32.d1/74cb1dba519f005465621c9d0428f4ad_52654524.img2693. jpg
Bà con thấy hay thì bình luận tiếp dùm nhé

truong2012
18-01-2013, 08:54
Bia tươi Ankor, rất ngon. Cả đoàn làm 1 bình giá 8 đô.
https://nu6.upanh.com/b2.s33.d3/6cae409f24b80b5d27a22174348cc396_52654536.img2708. jpg
https://nu9.upanh.com/b5.s32.d2/5571f4101f0fe444c37ae8089661a65f_52654569.img2709. jpg
https://nu0.upanh.com/b1.s34.d2/7754f699e1bd635d823757bf93dabe5e_52654580.img2710. jpg
https://nu3.upanh.com/b2.s32.d2/a69f7002e66cc249fc1b534b21b433c2_52654593.img2713. jpg
Cả đoàn ngồi hoặc nằm trên ghế bành sát bờ biển, nghe tiếng sóng vỗ, ăn hải sản uống bia, nghe nhạc, thư giãn và quên đi tất cả mọi thứ về công việc.....Thiên đường là đây chứ đâu xa.... Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ....
https://nu0.upanh.com/b5.s34.d1/7cf1904b524e5f966505c6f70abbf69a_52654620.img2715. jpg
https://nu1.upanh.com/b4.s35.d2/215ac814e13c690443ccc32ca4be2d31_52654621.img2718. jpg
Thêm 2 em khiêu vũ trên bãi biển nữa
https://nu4.upanh.com/b3.s33.d2/518378726b92aed7c53642c2de2be522_52654624.img2720. jpg
Nhậu tới hơn 11h cả đoàn về KS nhưng bị cúp điện. Hỏi thằng manager mà nó trả lời bố láo, đập bàn tùm lum. Vậy là cả nhóm điên lên, cự lộn với tụi nó, cuối cùng nó chịu giảm giá từ 25 đô xuống còn 15 đô...hehe...Vậy là ai ngủ thì cứ ngủ, còn lại đi vòng vòng mấy quán bar rồi quay trở lại bờ biển làm thêm 1 bình bự hơn giá 10 đô nữa.

truong2012
18-01-2013, 08:55
Cả đoàn về KS nghỉ ngơi lấy sức đến 5h sáng thức dậy ra biển chụp hình và ngắm mặt trời mọc.
https://nu9.upanh.com/b4.s32.d2/ba6c19f0ce85d46bf563861210bb51fd_52654639.img2723. jpg
https://nu3.upanh.com/b2.s32.d1/de84fbcc3e1a71e6fac481464bb56870_52654673.img2725. jpg
https://nu8.upanh.com/b4.s32.d2/df33a2c189568fb6d88e6be6c7ecf0d0_52654688.img2726. jpg
https://nu4.upanh.com/b2.s35.d1/27051b598280ccc819b67d252bd1225c_52654704.img2729. jpg
https://nu6.upanh.com/b4.s32.d1/48e6ff021efe9dbc1d00216b16c58637_52654726.img2742. jpg
https://nu9.upanh.com/b1.s35.d2/200cf8c81381bbbb530e574d840aeb58_52654979.img2743. jpg
https://nu2.upanh.com/b2.s32.d2/3541a48c1a4fd94cb0443455e86ef2df_52654992.img2746. jpg

truong2012
18-01-2013, 08:56
https://nu3.upanh.com/b1.s35.d3/04d10660da559ead61ca58d8b20bc1d8_52655013.img2752. jpg
Nhưng khi tới nơi mới nhận ra rằng biển Cam ở hướng Tây, còn mặt trời thì mọc ở đâu đó....hehe
https://nu7.upanh.com/b4.s32.d1/db6398b99be79f61f5a2061e82e882de_52655027.img2781. jpg
https://nu1.upanh.com/b2.s33.d2/48d7d5d02dfe1a0242457d94704c734f_52655051.img2800. jpg
https://nu4.upanh.com/b1.s34.d4/9d712529884f84d2efcc4d0d81f45d1a_52655074.img2801. jpg

truong2012
18-01-2013, 08:58
https://nu9.upanh.com/b6.s35.d2/32cc04e6560d9f088823a6aea4a71980_52667309.img2803. jpg
https://nu8.upanh.com/b6.s35.d4/a88a41eb4dcffbb4a0decdf6535ec844_52667328.img2805. jpg
Chuyện mặt trời là của mặt trời, ta thì tắm biển thôi...
https://nu3.upanh.com/b1.s32.d2/8844cb8a3fb3e79446ea7b39823c1b64_52667333.img2809. jpg
https://nu4.upanh.com/b1.s32.d2/a2fdfd7c1530715ac1051515e78148f1_52667334.img2811. jpg
Đố bà con cái chảo đen đen này là của ai đây? ...hehe
https://nu2.upanh.com/b1.s32.d1/cddd3041631346c6594e6a1a01ae0771_52667342.img2812. jpg
https://nu9.upanh.com/b3.s35.d1/0cd319c0d24e1660ce10a0bbc0a5ace6_52667349.img2813. jpg
Phi thân trên biển
https://nu5.upanh.com/b5.s32.d1/3d93ba83eaedc337d9ab936a951f94b4_52667355.img2820. jpg

truong2012
18-01-2013, 09:00
Chết mẹ, tuột quần...hehe
https://nu7.upanh.com/b3.s35.d4/6009c05bfe1fa2eda4a853f57caa8603_52667357.img2822. jpg
https://nu2.upanh.com/b5.s34.d1/82173f2764da446c144db58a2b793444_52667382.img2831. jpg
https://nu6.upanh.com/b5.s32.d2/d6338f3e6ac047d9b53252d4133b3424_52667396.img2834. jpg
Tắm xong về KS thay đổi xiêm y, tiếp tục thư giãn và chuẩn bị đi chợ ăn sáng
https://nu9.upanh.com/b6.s32.d1/4b4a1bfd28dbc297efad49de9fb25013_52667419.img2835. jpg
https://nu5.upanh.com/b2.s35.d3/8e79fc73b53ba165c1042abfadb30afd_52667425.img2836. jpg
https://nu1.upanh.com/b5.s33.d2/b949e164bf9a4bcc5cb8148709e58ee8_52667431.img2837. jpg
https://nu8.upanh.com/b1.s34.d4/0cd7e53ff8ba150b032850b32cbd3da2_52667448.img2838. jpg

truong2012
18-01-2013, 09:01
https://nu7.upanh.com/b6.s32.d2/8a7ebc026a8feb9d1db25aca8f4cc04f_52667457.img2839. jpg
Chợ Cam
https://nu5.upanh.com/b6.s33.d3/d80f4330681a06b2d95b5e75fe5d2a40_52667465.img2840. jpg
https://nu9.upanh.com/b6.s33.d2/c2507926ccf2b3bc4a36ae17320a249c_52667469.img2842. jpg
Bánh này không biết là cái gì nhưng ăn rất ngon, giống như bánh plan nhà mình nhưng có nhân bí bên trong. Ăn xong 1 chén mà bây giờ vẫn còn thèm
https://nu1.upanh.com/b5.s33.d3/b2193cbe29d174db51ed143c1f71bbda_52667481.img2843. jpg
https://nu4.upanh.com/b1.s33.d2/fd7d8fd2a623b0a275f7ee488dd4cf85_52667494.img2845. jpg
https://nu1.upanh.com/b3.s34.d1/a775268b3246b3634ed1a85344e6b4e2_52667501.img2846. jpg
Cơm gà y chang VN nhà mình
https://nu2.upanh.com/b4.s33.d1/ec10ad6287dca29135b74905561740fa_52667522.img2847. jpg

truong2012
18-01-2013, 09:02
https://nu2.upanh.com/b2.s35.d3/4bf9511ab287bdeee83f8cc6fd779884_52667532.img2848. jpg
https://nu7.upanh.com/b2.s34.d4/6de39a5eefa0ddea89f6df5d5dd97c9f_52667537.img2850. jpg
https://nu5.upanh.com/b1.s32.d2/928247a92f98d1d2c99d789cc119f6f3_52667545.img2851. jpg
https://nu1.upanh.com/b1.s33.d2/521f9e1a8b47ac1364b26f7da9fd2958_52667561.img2852. jpg
https://nu9.upanh.com/b4.s34.d2/2ab2c7f795d5759cd9288c3923e3ae59_52667569.img2853. jpg
https://nu5.upanh.com/b5.s34.d2/458a5da6cbecc73c1b1f89993bae270c_52667575.img2854. jpg
https://nu0.upanh.com/b2.s35.d3/ea68a16bdaa4041c6fb0ca1df378e524_52667600.img2857. jpg
Ê mèo, lấy cái tay ra chổ khác...haha...
Bình luận tiếp nhe bà con. Thôi tui phải làm việc thôi, chiều úp tiếp nhé. Chúc cả nhà một buổi sáng vui vẻ. Nếu không có gì vui vẻ thì kiếm chuyện gì đó vẽ cho nó vui....hehe

ThichĐiRong
18-01-2013, 09:56
Thay mặt gia đình xin thành thật cảm ơn các anh chị,bè bạn đã đến viếng cụ bà(bà ngoại của Rong) và chia buồn cùng gia đình.Gia đình đồng cảm tạ.

ruanwenhua
18-01-2013, 10:38
Thông báo các anh chị em là Rùa đã hạ cánh an toàn về tới Bình Dương sáng nay sau khi tối qua bị đám em hành hạ ở Vị Thanh, nạp mạng chung còn có vippro.
Vippro có gởi cho nhà mình hộp cá thác lát ướp sa tế sẳn khoảng 1kg thì phải, chỉ việc chiên hay nướng thôi + với Rùa có 1 con cá Ngừ khoảng 1 Kg, yêu cầu trưa thứ 7 này mình xử lý nó nha mọi người.
Địa điểm là nhà Rùa hoặc nhà anh CHuyên đều ok.

@hoasen: Bé Mập có gởi em quà đó, khi nào có qua lấy gọi anh nha.

Sau chuyến Cam về anh Hienca bị gì mà im lăng đáng sợ vậy ta

pigsmall
18-01-2013, 10:42
Cá thác lác đó dành cho chuyến đi Tất niên được không phó trụ trì. Nghe hấp dẫn quá mà ngày mai tiểu nữ phải lên đường đi tích đức. Híc không thưởng thức được là quậy Chùa à.:Dam

big_man
18-01-2013, 10:45
Xin lỗi mọi người về cái vụ vé xem đua cho nha, cũng may mình đt lên tổng đài hỏi cho rõ chứ ko book vé ăn cho hết rùi!
Mình thì cần tối ngày 26/12
http://muachung.vn/khoa-hoc-di-choi/ve-xem-dua-cho-tai-vung-tau-22062.html
Nó trả lời vé 48k hạn sử dụng:từ 06/02/2013 trở đi!
Để xem từ đây đến th gian đó nếu có KM thì chơi ko thì cacel vậy!

ThichĐiRong
18-01-2013, 11:41
Xem đua chó cũng ko có gì vui,mắc công nổi máu cờ bạc cá cược tốn tiền nữa.Tối t7,sau khi ăn cơm chiều mình có thể lấy xe máy dạo 1 vòng bãi biển,rồi uống cafe ngắm biển đêm.Không biết ban đêm có cho chạy xe lên hải đăng không?Nếu lên được thì ngắm biển,ngắm trăng sao cũng phê sau đó thì về trại chuẩn bị cho BBQ " Đêm thác loạn" hehehe

trang1408kt
18-01-2013, 11:46
Em chào cả nhà, nghe mọi ng bình luận nên ham hố nè, em đăng ký 2vé vào buổi chiều nha, buổi tối liều ai có trống thì cho e xin 2 chỗ đi vì tụi e chưa có liều ah ( 2 chị em). Cám ơn cả nhà nhiều nhiều

babyone
18-01-2013, 11:59
TRời, mới vắng có 1 ngày mà mấy cha đâm chém nhau loạn xạ xà ngầu hết vậy. Anh Chuyên nói đúng đó anh Rùa, anh bán ai cũng mất, thôi anh tặng cho em út đi, đội ơn anh nhiều lắm lắm luôn.

Để tái khởi động lại chuyến Tất Niên , mình copy lại lịch trình, danh sách nè:

Như vậy, qua vòng tuyển lựa địa điểm, cuối cùng chính thức chọn KDL Thủy Tiên làm nơi giao lưu, giao ly, tổng kết những sự kiện, những cung đường chúng ta đã đi qua, và đề ra những mục tiêu, những điểm đến cho năm mới. Mình xin phác thảo kế hoạch sơ bộ cho chương trình chính cho 2 ngày diễn ra sự kiện trọng đại này :

...
Thay mặt PBD, DocHanh.

Nhà mình ơi, cho BBO dập dòm được hem???

ThichĐiRong
18-01-2013, 13:19
Nhà mình ơi, cho BBO dập dòm được hem???
Hok đc dập dòm chị BBO ơi,gạch cứng luôn đi

mai dt
18-01-2013, 13:35
To All.Từ hôm về tới giờ,bà bà bận tối mắt tối mũi luôn.Hôm nay tranh thủ lên diễn đàn tí xíu.
Tiền quỹ thì đã chi hết sạch rồi,nhưng bà bà nợ cái báo cáo thu chi lại,lúc nào quỡn quỡn sẽ làm nhé cả nhà .

truong2012
18-01-2013, 14:42
Sau khi tung tăng ở shianuc xong, cả đoàn gom đồ quay về tham quan núi Tà Lơn
https://nu2.upanh.com/b2.s34.d4/936c0c6ba8f894b9dd9c7fc21ee90965_52667992.img2858. jpg
Núi Tà Lơn nhìn từ xa
https://nu6.upanh.com/b3.s34.d4/94e7c3376b560c8d07c7ccd5cc03407a_52668036.img2859. jpg
https://nu3.upanh.com/b1.s34.d3/c726fcdcff4b41cbee9be7c1033a0888_52668063.img2860. jpg
Đường vào núi rất đẹp và có biểu tượng như thế này
https://nu7.upanh.com/b5.s34.d1/2a3b763ee4fa611ebca721258a868946_52668077.img2861. jpg
https://nu5.upanh.com/b3.s33.d1/2d303bc16e5b7c0e508b97e2c2c0fe9f_52668095.img2866. jpg
https://nu0.upanh.com/b2.s33.d3/aeb265d924c3d7c43e02fa38dcf81509_52668130.img2867. jpg
https://nu6.upanh.com/b2.s35.d4/4cdb56ec793c01b87b43eae8d4196154_52668206.img2868. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:44
https://nu0.upanh.com/b2.s33.d1/256b59a8611b0bdff1d147174281d345_52668230.img2871. jpg
https://nu9.upanh.com/b2.s34.d1/b58bdb0ffd07477be29a180199c36c5d_52668249.img2872. jpg
https://nu1.upanh.com/b4.s33.d3/975c146b7410541a6dfa492ba68ae27f_52668271.img2875. jpg
Đường lên núi vòng vèo, phong cảnh đẹp hơn Đà Lạt nhiều
https://nu0.upanh.com/b3.s32.d2/bb1faf86f75e13271a3a2ce6cfb5e00f_52668310.img2876. jpg
https://nu4.upanh.com/b5.s32.d1/1e772cba97d20e5450466ee7ef106366_52668334.img2883. jpg
https://nu1.upanh.com/b2.s34.d2/51dd5e02631110aadb07cc53307307d9_52668361.img2884. jpg
https://nu6.upanh.com/b6.s34.d4/200b888de134d35347ca230cfee51748_52668396.img2887. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:46
https://nu1.upanh.com/b1.s32.d2/b86aaf9c8ba3927b9fcabca9839f6241_52668441.img2888. jpg
Lên gần tới đỉnh thì thấy một pho tượng có vẻ rất lâu đời, cả nhóm dừng lại vào đốt nhang khấn vái lia chia
Lúc này cả đoàn đã bắt đầu lạc nhau nhưng cả nhóm đã có kinh nghiệm thất lạc trước đó nên cũng không lo lắm. Gặp nhau lần cuối cùng chổ nào thì cứ quay về đó mà đợi thì sẽ ok...
https://nu7.upanh.com/b6.s33.d1/2bac29edf41eced7c601ece9b0b1faab_52668497.img2891. jpg
https://nu4.upanh.com/b3.s35.d4/21787dd7dd0ba7677b08acffb24edb10_52668534.img2893. jpg
Resort trên đĩnh núi
https://nu1.upanh.com/b4.s32.d2/919a78d79d4cae723e2ff39f5c69385e_52668571.img2895. jpg
https://nu9.upanh.com/b4.s32.d2/f9359363540f13d93bd3f32021985b0f_52668609.img2899. jpg
https://nu2.upanh.com/b6.s35.d4/3682a96a12d1e80a309605873d0613ef_52668642.img2900. jpg
Một nhà thờ bằng đá xây từ thời Pháp thuộc trên đỉnh núi. Chỉ cấm ngủ lại ban đêm nhưng ban ngày thì ok...hehe...
https://nu0.upanh.com/b1.s33.d2/abcedf4e2257d4000b7c0cad8b3165c4_52668680.img2901. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:46
https://nu8.upanh.com/b2.s34.d3/2855cca74524095c2b552a9051ff2435_52668698.img2902. jpg
https://nu1.upanh.com/b3.s34.d3/1a3d2ddd6743f582511c9a0892aae701_52668741.img2907. jpg
Bên trong nhà thờ rất lạnh và âm u. Ở đây ngủ chắc vui lắm...hehe
https://nu4.upanh.com/b3.s32.d1/e1c02818c8edf81ed0b8857ac3ce3e75_52668794.img2909. jpg
https://nu0.upanh.com/b4.s32.d2/b27faa6672cfcd4c0a703e1a84e849cb_52668820.img2911. jpg
https://nu1.upanh.com/b1.s32.d1/cfe0d2290e10ba2d4a11b76a2c62f8da_52668831.img2913. jpg
https://nu5.upanh.com/b6.s35.d2/fb98ec1e59d758a6167f23bbab9df822_52668845.img2914. jpg
Đứng trên đỉnh núi nhìn xuống, mây trắng bay lả tả dưới chân
https://nu2.upanh.com/b3.s34.d4/1dd9831b7302fc7bd7960849e3c943bd_52668852.img2915. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:47
Nghe anh Khoái nói là đứng ở trên đỉnh núi nhìn qua bên kia thì co thể thấy Phú Quốc nhưng khi lên tới đỉnh thì chỉ thấy mây trắng bay
https://nu7.upanh.com/b3.s35.d4/7e8332040ce3d2483ac4059cd2c8b37d_52668867.img2918. jpg
https://nu9.upanh.com/b1.s32.d1/b2f8e102325701b9ce26a71f25ed6bed_52668889.img2919. jpg
https://nu5.upanh.com/b6.s32.d1/654bd9da791f271f1cf2e23a29760d78_52668915.img2920. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s33.d2/c77afbcbe4e6e9185f4e2c0babcb8da5_52668927.img2922. jpg
https://nu5.upanh.com/b1.s34.d2/f1cde12d93304fca44e1d3c886f85454_52668955.img2924. jpg
https://nu8.upanh.com/b1.s32.d2/e14f0586b58ec417032271bf2fae813f_52668998.img2925. jpg
https://nu2.upanh.com/b2.s34.d2/fa79fd41cc967a22e797c7c017526651_52669032.img2930. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:48
https://nu5.upanh.com/b2.s33.d3/9b725676fc600af740920468522a4012_52669065.img2932. jpg
https://nu6.upanh.com/b4.s33.d3/38dc7e49af76712cd51909b27e94fa62_52669116.img2933. jpg
https://nu0.upanh.com/b4.s32.d2/0bb02bfa75e92c08ded90fcbd177d129_52673880.img2934. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s33.d3/1a874c5297cc06a9083683c030e9cc6b_52673917.img2938. jpg
https://nu3.upanh.com/b1.s33.d3/b002759a2c55053e1cd7dd8504cc7b9f_52673943.img2946. jpg
https://nu8.upanh.com/b3.s34.d4/780eeb0aed4134709b0b72772d9f222d_52673978.img2948. jpg
https://nu4.upanh.com/b4.s32.d1/7273854efe6662fd137fc9dc20373769_52674004.img2949. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:49
https://nu4.upanh.com/b5.s32.d2/ba706851a5f2943882c7d1b2a4f02ac1_52674024.img2956. jpg
https://nu6.upanh.com/b2.s35.d4/833a9b106e37a21d33c1aad83dcf4585_52674046.img2957. jpg
https://nu8.upanh.com/b3.s35.d1/960618400abbf9e001c1005e858623a1_52674078.img2960. jpg
https://nu9.upanh.com/b5.s35.d1/0c4d5a2de89e9ab4392a89c49404f577_52674109.img2961. jpg
https://nu3.upanh.com/b3.s34.d4/93b8dcc6146bd1dabb8169ba8235ead7_52674163.img2966. jpg
https://nu7.upanh.com/b4.s33.d2/35673532abc6b7f7d583250f00a36678_52674197.img2969. jpg
https://nu2.upanh.com/b4.s34.d3/48474dd3297a5e3fa375c0268567fe4b_52674222.img2977. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:50
https://nu6.upanh.com/b5.s34.d2/a4405cd94677caed421f6bca3b2d49c4_52674306.img2979. jpg
https://nu1.upanh.com/b1.s34.d4/7ecf1565967d3093286fa46d77851054_52674371.img2988. jpg
https://nu9.upanh.com/b3.s35.d4/03ae40726483368641b1c40513048858_52674419.img2991. jpg
https://nu2.upanh.com/b2.s33.d3/a6421f39a4733d53df4680df832f946d_52674452.img2995. jpg
Chạy xuyên qua mây...
https://nu8.upanh.com/b6.s35.d4/91dc17d8fff63df74596f940f65bb382_52674478.img2998. jpg
https://nu2.upanh.com/b6.s33.d1/9debf89246aad42e2d3494b992d3dc95_52674512.img3002. jpg
https://nu8.upanh.com/b4.s33.d3/7d129ac963102357e43502088352c754_52674568.img3005. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:51
Sau khi tham quan xong, cả nhóm quay xuống núi. Quảng đường dài 32km rất đẹp và lãng mạn
https://nu6.upanh.com/b6.s35.d2/8c7d20e400ec0b6b2189485a65b741b8_52674596.img3007. jpg
https://nu5.upanh.com/b6.s34.d1/26b62032cabb72e8a976984225948b88_52674635.img3012. jpg
https://nu7.upanh.com/b2.s35.d1/ab441d19499a968396400e85804f9f27_52674647.img3014. jpg
https://nu0.upanh.com/b3.s33.d1/c6d3a46d49fee7ca48260f72762487ca_52674680.img3022. jpg
https://nu7.upanh.com/b6.s34.d1/de78c1c68396f410f7b6a0d938704cd8_52674697.img3023. jpg
https://nu4.upanh.com/b3.s33.d2/b2515bdf4d9fe139e1a7b883f1a84348_52674734.img3024. jpg
https://nu0.upanh.com/b5.s34.d2/50ee1dd6c18fbca373dec136fe40b3d9_52674770.img3026. jpg

truong2012
18-01-2013, 14:56
https://nu7.upanh.com/b6.s32.d2/bd5d233caffbc2d49dfbdd27af414ad6_52674807.img3027. jpg
https://nu9.upanh.com/b5.s35.d4/f592041d17ff3fe295ed2d0c2c714794_52674859.img3032. jpg
Hình tạm thời đến đây là hết, ngày mai mình úp xong sẽ post tiếp cho bà con nhé....:D

babyone
18-01-2013, 15:41
Hok đc dập dòm chị BBO ơi,gạch cứng luôn đi

Mắt chớp chớp, mai đi Kawa, 2/2 cũng đi Thủy Tiên off Tất niên 722, cái tuần giữa tính lên nhà mình hóng hớt Tất Niên, cũng Thủy Tiên nữa :). Cho dập dòm đi mà <3

Nguoi_Binh_Duong
18-01-2013, 16:56
Vippro có gởi cho nhà mình hộp cá thác lát ướp sa tế sẳn khoảng 1kg thì phải, chỉ việc chiên hay nướng thôi + với Rùa có 1 con cá Ngừ khoảng 1 Kg, yêu cầu trưa thứ 7 này mình xử lý nó nha mọi người.
Địa điểm là nhà Rùa hoặc nhà anh CHuyên đều ok.

Thứ 7, và CN này anh đi đám cưới rồi. Chắc ACE là ở nhà Rùa hay ra quán heng.

Bữa đi Vũng tàu buổi tối đi coi đua chó rồi đặt cước cho vui, hổng biết mọi người chịu không?

lecat69
18-01-2013, 17:48
Mấy bữa nay bận việc gia đình ko làm gì được, vô xem ảnh Cam cho đỡ ấm ức hix
Lúc này đi đâu cũng phải mang thêm cái rơ mooc, nên phải mua lều cho nó ở. Định mua lều 4 người cho rộng rãi, ko biết nên mua hiệu gì, giá mềm, dễ tháo ráp, cơ động... để mình mua đi tất niên hihi. Bạn nào biết thì tư vấn dùm nhé

DocHanh
18-01-2013, 19:08
Cập nhật thêm 1 số thông tin về KDL Thủy Tiên. Đã liên lạc với anh Lộc và có vài thông tin chia sẻ với mọi người:

- Nếu số lượng trên 30 người thì giá 40k/người, dưới 30 giá 50k/người
- KDL hỗ trợ 1 phòng, có thể tắm, để đồ, ngủ nghỉ ( cho vài bạn nữ)
- Lò, vĩ nướng : nếu thuê, thì khoảng 50k ( có than), nếu mượn thì 10-15k, tự lo than
- Sẽ có người chuẩn bị lửa trại, 300k/đóng củi đủ để đốt
- Nếu cần ăn cơm trong KDL thì từ 18-22k/phần cơm
- Có bảo vệ giữ cổng KDL, nhưng mọi người nên để xe tập trung 1 nơi, ko nên gần bở biển, khóa cổ xe cẩn thận.
- Ăn chơi ,hát hò thoải mái thâu đêm, ko cần phải giữ kẻ.
- Ghế bố xài thoải mái, ko phải thuê, nhưng yêu cầu giữ vệ sinh chung.

Không còn nhiều thời gian nữa, nên những ai có trong danh sách dập dòm thì sắp xếp thời gian và xác nhận lại giúp mình nha.

langtulangdu
18-01-2013, 19:37
Cập nhật thêm 1 số thông tin về KDL Thủy Tiên. Đã liên lạc với anh Lộc và có vài thông tin chia sẻ với mọi người:

- Nếu số lượng trên 30 người thì giá 40k/người, dưới 30 giá 50k/người
- KDL hỗ trợ 1 phòng, có thể tắm, để đồ, ngủ nghỉ ( cho vài bạn nữ)
- Lò, vĩ nướng : nếu thuê, thì khoảng 50k ( có than), nếu mượn thì 10-15k, tự lo than
- Sẽ có người chuẩn bị lửa trại, 300k/đóng củi đủ để đốt
- Nếu cần ăn cơm trong KDL thì từ 18-22k/phần cơm
- Có bảo vệ giữ cổng KDL, nhưng mọi người nên để xe tập trung 1 nơi, ko nên gần bở biển, khóa cổ xe cẩn thận.
- Ăn chơi ,hát hò thoải mái thâu đêm, ko cần phải giữ kẻ.
- Ghế bố xài thoải mái, ko phải thuê, nhưng yêu cầu giữ vệ sinh chung.

Không còn nhiều thời gian nữa, nên những ai có trong danh sách dập dòm thì sắp xếp thời gian và xác nhận lại giúp mình nha.

Chuyến đi Cam ngay ngày Mama coi ngày sửa nhà tiếc đứt "guột" :(
Chuyến này làm thiệt chứ ko dập dòm:D

DocHanh
18-01-2013, 21:11
Chuyến đi Cam ngay ngày Mama coi ngày sửa nhà tiếc đứt "guột" :(
Chuyến này làm thiệt chứ ko dập dòm:D

Vậy là lão rùa có đối thủ nặng ký để đối ẩm nữa rồi (beer)

Bữa off dời lại tối thứ 7 được ko đại ca Rùa, để mọi người đóng tiền cọc chuyến VT luôn. Nếu ai ko đi được thì chuyển khoản cọc 200k vào tài khoản sau:

Tên tài khoản : Nguyễn Hữu Phước
Số tài khoản : 65110000117552
Tại : Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam ( BIDV) - Chi nhánh Nam Bình Dương.

Và tiện thể, Palani có quà gởi cho mọi người luôn.

ruanwenhua
18-01-2013, 21:50

Bữa off dời lại tối thứ 7 được ko đại ca Rùa, để mọi người đóng tiền cọc chuyến VT luôn. Nếu ai ko đi được thì chuyển khoản cọc 200k vào tài khoản sau:

Tại : Ngân hàng Đầu tư và Phát triển Việt Nam ( BIDV) - Chi nhánh Nam Bình Dương.

Nếu vì tiện thì sẽ off ngày thứ 7 buổi tối luôn nha các bạn.Dochanh và palani có chuyện muốn nói
mục đích off thu lúa của chuyến Tất Niên PBD. Ai không tham gia được thì chuyển khoảng cho Dochanh.
Địa điểm off là nhà Rùa:
Như vậy là Trụ trì có thể tham gia nhé.
Rùa sẽ ủng hộ 1 thùng 333 cùng con cá ngừ 1kg và quà của Vip Ct thì 1 kg cá thác lác. Còn lại mồi màn thì sẽ lúc đó quyết định, nhưng nói chung gọn nhẹ ( nướng nhé).
Chuyến Tất niên Rùa sẽ xuất pah1t sáng thứ 7 cùng mọi người ( nếu không chơi tất niên ở Vũng Tàu Rùa cũng có buổi tất niên tại KCN Hòa Cầm Đà Năng, chi nhánh mời, nhưng Tất niên nhà mình là trên hết mong anh chị em nhiệt tình tham gia nha), hay coi 1 năm qua là sự khởi đầu cho sự nghiệp phượt của nhà, Vạn sự khởi đầu nan mừ ( Đừng gian nan bắt đầu nản nha).
Mới đi Tất niên cty ở Khu VSIP II về, quá nhiều em xinh dễ thương luôn, nhưng khi doc bai doc hanh nên có ý comment như vậy mong ném đá nhẹ tay nhé, con2muo6n1 năng tay thì ném trúng đầu mới good. hehehe, CHúc nhà buổi tối vui

Khuc Thuy Du
18-01-2013, 22:34
Anh Dochanh ơi, em đăng kí thêm cho 2 bạn Hoàng Thị + Dép đi Vũng Tàu nhé!
Tụi e sẽ tranh thủ đi vào sáng sớm thứ 7, từ CT đi thẳng Vũng Tàu luôn.
Vì nhà CT còn có mấy a chị thời gian chưa thể sắp xếp dc, nên chưa xác nhận tên trên trang này. Họ đợi phút thứ 90 mới lú mặt ra akakakak
Vì đường xa nên 3 đứa tụi e thống nhất k mang theo mùng, mền, chiếu, gối, lều, trại,... có gì sẽ sử dụng dịch vụ tại KDL luôn.
Do đó, cho e trước 3 vé cứng hen! Em thanks!!!!!!!:L(wait)

DocHanh
19-01-2013, 00:49
Đã cập nhật danh sách trang 82 nha mọi ngưởi

https://www.phuot.vn/threads/67924-B%C3%ACnh-D%C6%B0%C6%A1ng-Ph%C6%B0%E1%BB%A3t-H%E1%BB%99i-%28-Ph%E1%BA%A7n-3%29?p=801181#post801181

TONY TÈO
19-01-2013, 01:47
Em chào cả nhà, nghe mọi ng bình luận nên ham hố nè, em đăng ký 2vé vào buổi chiều nha, buổi tối liều ai có trống thì cho e xin 2 chỗ đi vì tụi e chưa có liều ah ( 2 chị em). Cám ơn cả nhà nhiều nhiều

Thêm 2 suất chính này nữa nha dochanh.
@ Trang. Em đi khoảng máy giờ. Mình đi luôn thể?

trang1408kt
19-01-2013, 08:46
Thêm 2 suất chính này nữa nha dochanh.
@ Trang. Em đi khoảng máy giờ. Mình đi luôn thể?

Thật ra thì e nghỉ thứ 7 nhưng phải làm việc nhà nữa nên tùy anh thôi anh đi dc lúc nào thì mình đi chung.

truong2012
19-01-2013, 10:39
Sáng giờ mới họp xong, thôi ráng tranh thủ úp cho hết trong sáng nay để nhường sân lại cho bà con khác tham gia nhé....
Tóm lại, trước khi lên núi Tà Lơn thì cứ tưởng là đỉnh núi là khu vực nhỏ và có điểm cao nhất, ai dè khi lên tới thì nó rẻ ra 2 nhánh khác nhau nên đoàn tạm thời thất lạc. Khi tới đỉnh núi là 1 khu vực bình nguyên bao la và rất rộng lớn, mấy trắng bay dưới chân lả tả, có thể nói đó là 1 thành phố thu nhỏ vì gần như có đủ mọi thứ. Sau khi tham quan xong, cả đoàn quay về chân núi để chuyển sang địa điểm tiếp theo...
https://nu0.upanh.com/b5.s35.d1/c249fb2856cb7a3f01a72bbab34c078d_52676790.img3036. jpg
https://nu0.upanh.com/b1.s33.d2/edb552517deecbd7796b7ef375ccd369_52676820.img3037. jpg
https://nu5.upanh.com/b2.s34.d2/d7deef2ba163004b9a4e13e7a709fa55_52676855.img3039. jpg
https://nu6.upanh.com/b3.s32.d2/e7de2b801ae9a63****5d26bde597781_52676876.img3041. jpg
https://nu0.upanh.com/b4.s35.d2/2fb151bafd80adacde2ba9e9f812bc37_52676910.img3042. jpg
https://nu5.upanh.com/b3.s33.d1/a36161b2d1490006d40eecb3f351b8f9_52676935.img3043. jpg
https://nu7.upanh.com/b4.s33.d1/aaa2d0902edfa1c0d12f719d9f89295b_52676947.img3047. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:40
Đường xuống núi vòng vèo và rất lạnh khi đi qua những đoạn có sương mù và không có nắng
https://nu1.upanh.com/b5.s35.d3/fe3e3674213cda29dfba17249263e5b0_52676961.img3053. jpg
https://nu4.upanh.com/b4.s35.d2/eee3e6696fe8d2b7a8cb3f573e400350_52676974.img3055. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s32.d2/f8894d1629dc4cda78ab3a599f89ea67_52676987.img3056. jpg
https://nu8.upanh.com/b1.s33.d3/1de9eff23ca70b00839baa7db0ec17d6_52676998.img3058. jpg
https://nu6.upanh.com/b4.s35.d1/1ca8c8e5fe0e0fd2fc9a7cb01971c183_52677036.img3060. jpg
https://nu2.upanh.com/b1.s34.d2/1b8ee7568dfcbc88f20a5a85c873fedc_52677052.img3061. jpg
https://nu5.upanh.com/b5.s35.d1/87d1574186627473065e97082d191d8c_52677075.img3072. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:41
https://nu9.upanh.com/b3.s32.d1/ed0b7431d655b360ae805d7f3238a20f_52677089.img3080. jpg
https://nu0.upanh.com/b3.s34.d3/a03a59c050d4f84bc8a6255cb6ce95bf_52677110.img3086. jpg
https://nu7.upanh.com/b4.s32.d1/076ca8fcfe3abcb6e555216e86aeed69_52677117.img3091. jpg
Khi xuống tới chân núi đã 4h chiều mà trong bụng không có 1 hột cơm, đói rã ruột nhưng phải cố gắng chịu đựng vì mục tiêu lớn hơn. Cũng may là ở chân núi có 1 quán cơm, cả đoàn tấp vô làm mỗi người 1 tô mì gói. Tui đói quá nên ăn hết 1 tô mì thịt bò tiếp tục kêu chủ quán bán thêm 1 dĩa cơm trắng độn vô tô mì cho đầy cái bao tử...hehe
https://nu5.upanh.com/b4.s34.d1/f6975d66d9753ace94bdd06395368619_52677125.img3104. jpg
Sau khi ăn xong cả nhóm đi tham quan cái thác gì đó, dọc đường thấy mặt trời đang dần khuất núi nên cả nhóm dừng lại chụp hình. Tui thì thao tác chậm nên chụp hơi muộn so với bà con. Ai có hình đẹp lúc này thì post lên khoe hàng nhé....
https://nu9.upanh.com/b6.s33.d2/ffb636023dba72ca984a69b13fd9835b_52677129.img3122. jpg
Thác đâu không thấy mà chỉ thấy một con suối còn rất hoang sơ
https://nu8.upanh.com/b1.s35.d4/43b16723a48eae97ac4fe8b6012b3cc6_52677138.img3131. jpg
https://nu2.upanh.com/b5.s33.d1/5a4a29334dca97c66ca3e6abcdcff92b_52677162.img3134. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:42
Trẻ em vùng quê đang tắm suối và giặt quần áo. Xui cho em nào ở hạ nguồn đang tắm lúc đó...hehe
https://nu2.upanh.com/b2.s32.d1/5316545250fdba620c5af560dbfb3545_52677192.img3137. jpg
https://nu4.upanh.com/b5.s32.d1/720d0d7fff90d06cfc5907e296f7ed74_52677264.img3147. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s32.d1/c75ca0ba95f615201ec525055dc0634e_52677277.img3148. jpg
https://nu8.upanh.com/b4.s33.d1/649b19d1e73496426c86e98fabea84f1_52677298.img3150. jpg
https://nu6.upanh.com/b6.s32.d2/4968ced5ab185a912a2ac3f89c042487_52677336.img3152. jpg
https://nu9.upanh.com/b5.s33.d3/ea929eb3ab2c489684b585ab0c462929_52677369.img3155. jpg
https://nu0.upanh.com/b6.s33.d1/acd84e6c10730958fc81ce52fb91e21f_52677430.img3156. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:43
Cả đoàn dừng lại chụp hình và làm dáng
https://nu3.upanh.com/b4.s35.d1/042c55a8a935114132e47b68f082eeb8_52677443.img3157. jpg
https://nu8.upanh.com/b5.s33.d2/f67d4383da544462451308ea3f2175d6_52677458.img3158. jpg
https://nu9.upanh.com/b2.s35.d1/68c34c4d9b3f54024f858161fdd6e55d_52677559.img3159. jpg
https://nu7.upanh.com/b4.s33.d1/a8a3fa2bde8215f87da27ce56013ab98_52677667.img3161. jpg
https://nu3.upanh.com/b1.s35.d2/24d3f290a77558ba228a5ccc10a2d4c7_52677703.img3163. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s35.d4/2ea66c20a3fe2e736c13795c36a84fa7_52677737.img3165. jpg
https://nu6.upanh.com/b1.s34.d4/8e668dda1e971836e0371abfb0bdd584_52677766.img3166. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:44
Cả nhóm chụp hình lưu niệm
https://nu5.upanh.com/b5.s33.d2/a4e0705fe7b1d5fd11d419b777a1829e_52677805.img3169. jpg
https://nu1.upanh.com/b6.s32.d1/78b21470bdfa8d6eeb3e185101cbdb6e_52677821.img3170. jpg
Tại bàn ăn này, khi anh Hiền đang kể chuyện ....xxxxxxxxx..., hai con rắn lục đang tâm sự trên mái nhà nghe bực mình quá vì toàn bị nghe chuyện nhạy cảm nên con rắn cái bay xuống giữa bàn và bò qua phía anh Hiền hỏi tội, hoảng quá anh Hiền phi xuống đất nhưng không đúng tư thế nên lát hai cái đầu gối. Con rắn thấy tội quá nên lắc đầu bỏ đi....
https://nu2.upanh.com/b1.s34.d1/4591c0abec56ddb150db1249482087f5_52678582.img3177. jpg
https://nu9.upanh.com/b1.s32.d1/ee9d7a03636b4bca62210298b79767be_52678599.img3182. jpg
Khoảng 2 giây sau, con rắn đực cũng nhảy xuống tiếp tay người yêu và rớt trúng ngay giữa đùi Jinny.....cả nhóm đứng tim. Anh Chuyên phản xạ nhanh nhẹn chụp chiếc dép phang con rắn 1 phát bay xuống đất. Lúc đó mà con rắn rớt xuống ngay cổ hay rớt qua tui chắc tui liệng cái máy chụp hình đang cầm quá....hehe...
https://nu0.upanh.com/b2.s33.d2/ffe23978014bf86f0cce98e8d04ec980_52678610.img3184. jpg
Tổng cộng là 2 con, 1 đực 1 cái
https://nu4.upanh.com/b6.s35.d3/e0fca210d6f82ae354922fab5afe5640_52678624.img3189. jpg
A Hiền đang kể lại câu chuyện phi thân như siêu nhân, "Mấy đứa muốn bay được như anh phải lên núi Tà Lơn luyện 8 năm, còn anh thì chỉ cần 1 buổi chiều nay là đủ"...haha...
https://nu8.upanh.com/b2.s32.d1/d92eba37486771fcb203351b8370cc86_52678638.img3190. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:45
Rắn cở hồi nảy anh bắt bỏ vô lu gạo ở nhà hoài hà...hehe...
https://nu6.upanh.com/b4.s35.d3/6f8e3bcb58759882a2b8cd38b07fb9b5_52678646.img3191. jpg
Trời sáng mà mưa bay lả tả, bầu trời buồn nên không thể tắm biển hay đi dạo như dự kiến
https://nu2.upanh.com/b2.s32.d1/48d22eea3dc36e592da1a0f50db6bc83_52678652.img3197. jpg
Cả nhóm kéo ra chợ ăn sáng
https://nu4.upanh.com/b5.s34.d1/afef0ce1cef7d83cd48d8be5718a4be5_52678674.img3199. jpg
Pho tượng dựng ngay công viên chợ
https://nu9.upanh.com/b6.s33.d2/333bb2de2a3709a928a23c658f30873a_52678679.img3203. jpg
Cua Kép đây. Tại nơi này cũng vì mấy con cua mà suýt xảy ra cuộc chiến tranh giữa nội bộ Việt Nam và Camphuchia...hehe
https://nu9.upanh.com/b3.s35.d2/efd3701e00ca5a3e9655a2b3f5827eb4_52678739.img3208. jpg
Bức tường trong khách sạn
https://nu7.upanh.com/b6.s35.d3/7ae4b11e5969b87e1f3c9cdd03b98fb1_52678787.img3210. jpg
Khuôn viên khách sạn, dối diện bên kia đường là 1 ngọn núi cao và có người vào đó tham quan. Tuy nhiên do trời mưa và thời gian không còn nhiều nên đành gác lại lần sau.
https://nu4.upanh.com/b1.s35.d2/176806bbb98aecbd1cee6294c9f0cd7f_52678814.img3211. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:46
https://nu8.upanh.com/b4.s35.d4/7f662dcfed81e8e6957ba676d66051ee_52678858.img3212. jpg
https://nu4.upanh.com/b2.s32.d2/939e451e39ff8f9ddeb5e3f5a2b92b5d_52678874.img3215. jpg
https://nu6.upanh.com/b6.s35.d4/9e58278aa77ff1a9849913e4ccf7e542_52678936.img3216. jpg
Một biểu tượng của vùng ở gần khách sạn. Phải công nhận là trình độ điêu khắc của bức tượng này rất đẹp và tinh xảo
https://nu1.upanh.com/b2.s32.d1/0bc85825549c90fa951feb8b0c12e7b4_52679521.img3219. jpg
https://nu5.upanh.com/b5.s32.d2/d4e313511a297a2dc45a0b5c37932d25_52679545.img3225. jpg
Đường vòng quanh eo biển. Lúc này trời vẫn còn mưa lác đác
https://nu7.upanh.com/b6.s33.d1/94d5a79e0cbfbf4d59ee689fe1b8c342_52679557.img3226. jpg
https://nu7.upanh.com/b4.s35.d3/5a1e59a0fbc89778dc8de9949a1b65e9_52679587.img3230. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:47
Bà con bình dùm mấy tấm này nhé
https://nu9.upanh.com/b6.s33.d3/427b66694533ee70248ea8b8522d55a3_52691409.img3235. jpg
https://nu2.upanh.com/b2.s34.d1/9f6049f41f3eb92183ee421180160db6_52691422.img3236. jpg
Trời mưa lạnh nên nhảy cho ấm....
https://nu0.upanh.com/b1.s32.d1/b67d2b8541c84f730bf529af0989b9ad_52691430.img3242. jpg
https://nu5.upanh.com/b4.s32.d2/d983c20a9984164ff20e5e4cd085349f_52691435.img3246. jpg
https://nu5.upanh.com/b2.s32.d1/7256cf21773f151cf1c8df82dc9497d9_52691445.img3247. jpg
https://nu6.upanh.com/b3.s33.d1/2fcb7178230ef71290bbeacc7a7264ff_52691456.img3248. jpg
https://nu8.upanh.com/b2.s35.d3/3b8008776dc364d64d01d2dd2a98e431_52691468.img3251. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:48
https://nu3.upanh.com/b6.s32.d1/45c0aa58cf7e432c0038b5d39d214f5d_52691683.img3253. jpg
https://nu4.upanh.com/b2.s32.d2/b93271b8dc7639f0965ea95249fa5fa0_52691694.img3257. jpg
https://nu4.upanh.com/b2.s33.d2/230cad5b63d9e0ffb62ac86f28029a19_52691714.img3260. jpg
https://nu2.upanh.com/b2.s34.d3/b92158a2864a543e046809e6d8aa4f93_52691722.img3261. jpg
Chụp xong, cả nhóm kéo ra chợ ăn cơm trưa đạm bạc gồm mực xào rau muống, canh mực , ghẹ rang tiêu....và vài lon la de
https://nu4.upanh.com/b3.s32.d2/ceeb81a94a8ae6647b97f729bd844560_52691734.img3270. jpg
https://nu4.upanh.com/b3.s35.d4/24df78faba5e978320e97fa4470bf694_52691744.img3272. jpg
https://nu4.upanh.com/b4.s32.d1/4f7a8d74be328f6f2a829362af5a1575_52691754.img3273. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:49
https://nu9.upanh.com/b2.s34.d2/829b93fa9cf48f73a9e2370f872ff6dc_52691759.img3274. jpg
https://nu1.upanh.com/b3.s34.d4/511d4435352c147d0907276e552f2084_52691771.img3276. jpg
https://nu9.upanh.com/b2.s32.d2/7b7f255d2ba3d686e7fa7149fc8e5417_52691959.img3277. jpg
https://nu3.upanh.com/b2.s33.d3/e2586781ce039d6af65e87448f8238e0_52691973.img3278. jpg
https://nu7.upanh.com/b5.s32.d2/ec08760129474d7479fa07bcf662a91a_52691977.img3281. jpg
Ảnh chụp trong khuôn viên phía sau khách sạn
https://nu4.upanh.com/b1.s34.d3/6a271966b4b487eae6478bc85b6cfa52_52691984.img3282. jpg
https://nu8.upanh.com/b3.s34.d2/2ed8037e0fbdd1594c429a2aaa85d226_52691988.img3287. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:50
Ăn xong, cả đoàn chụp hình kỷ niệm trước KS trước khi lui quân sau 3 ngày chiếm đóng đất Cam
https://nu6.upanh.com/b1.s33.d3/0dbf21c7541192f10370088f9eae124a_52691996.img3293. jpg
https://nu4.upanh.com/b5.s32.d1/f3670b2698e659c9bc6caa9887b96454_52692024.img3295. jpg
https://nu8.upanh.com/b6.s35.d3/ebace9af3dbbe3b9e6822e0053413e0d_52692068.img3296. jpg
Đường đi về là chạy quanh mũi kép
https://nu5.upanh.com/b3.s32.d2/391d041291eeb7e84033c2208b966049_52692075.img3302. jpg
https://nu4.upanh.com/b4.s34.d1/966c18e7deb6f5c783c5e2b8dc8ab77a_52692184.img3304. jpg
Thêm 1 biểu tượng khác ở Kép
https://nu2.upanh.com/b1.s33.d1/6ca63733e659e1d95258fcc732f1df9a_52692192.img3305. jpg
https://nu5.upanh.com/b3.s35.d4/6c7c800beafe8c2e8453322c79461af1_52692195.img3306. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:50
https://nu5.upanh.com/b2.s33.d1/464aa7d172b990031b0450ba76cfd9c5_52692215.img3308. jpg
https://nu1.upanh.com/b2.s35.d3/da07fcc4ea7b3606c3faf7064b79ad6d_52692241.img3309. jpg
Tượng nàng tiên cá ở mũi kép
https://nu3.upanh.com/b6.s33.d1/415e2b3094c627d2883dde06265fc7dc_52692263.img3311. jpg
https://nu2.upanh.com/b1.s35.d2/93b01b37d174a7fafa1495e189ee2994_52692282.img3312. jpg
https://nu6.upanh.com/b2.s34.d1/5c1fa17eebefaa52c2154e99f650f1b3_52692296.img3313. jpg
https://nu0.upanh.com/b5.s35.d2/14ef1732e5f85a3c6cc0476fb96797eb_52692310.img3314. jpg
https://nu2.upanh.com/b2.s32.d1/5d66ca06b9516a91150f221963663ad2_52692322.img3315. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:51
https://nu4.upanh.com/b2.s32.d2/48c85bd855f6ba9c8227d2b71af356e6_52692334.img3316. jpg
https://nu8.upanh.com/b6.s34.d1/f37304224a0e0642c9eebac07b8fdbcd_52692348.img3317. jpg
https://nu1.upanh.com/b6.s32.d1/59c3511c95242a71d2f3343c44a1bd1e_52692361.img3319. jpg
https://nu5.upanh.com/b6.s32.d2/3bb86ac8f206e36addb1893ad1417622_52692385.img3320. jpg
https://nu2.upanh.com/b4.s33.d2/cd9720a314edaff02134ea130329ce5e_52692402.img3322. jpg
https://nu4.upanh.com/b2.s33.d3/30609a342321e8bca2f95c6699343f80_52692424.img3323. jpg
https://nu4.upanh.com/b5.s34.d2/b52d41b91f6cfe6a7d3fb1b0267c8527_52692434.img3324. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:55
Tới đây thì xe anh Chuyên bị lủng bánh, nứt vỏ nên phải thay toàn bộ. Cả đàn tạm thời dừng lại và chụp ảnh tiếp ở một cầu tàu cũ kỹ. Đối diện cầu tàu này là một ngôi nhà 1 lầu khá lớn và nhiều vết đạn chi chít, treo cờ Cam. Ngôi nhà này có vẻ có liên quan đến 1 yếu tố lịch sử nào đó, Khách tham quan chỉ có thể đứng ngoài đường mà nhìn vào, không biết có bà con nào chụp được tấm ảnh căn nhà này không?
https://nu4.upanh.com/b6.s34.d3/0cbe746337c919eb6dbc04487e7f07b7_52692454.img3325. jpg
https://nu6.upanh.com/b3.s34.d3/5a25a609ba19f41270bd33d66d1d11bd_52692466.img3326. jpg
https://nu7.upanh.com/b3.s32.d2/ec3ccb0b8393742a1d9a176f0358264b_52692487.img3331. jpg
https://nu5.upanh.com/b5.s32.d2/954302c9d2394beb15de84af759ee5b6_52692515.img3332. jpg
Cua kép nè bà con, 3,5 đô 1 ký.....
https://nu3.upanh.com/b6.s32.d1/945fac06dfe68774938635c8476c58e0_52692523.img3334. jpg
https://nu2.upanh.com/b3.s35.d2/b1c72134232cad25e85ed9eee47598b6_52692532.img3335. jpg
https://nu4.upanh.com/b2.s34.d3/d01338cce4b4440a6d4765f5e939b247_52692544.img3339. jpg

truong2012
19-01-2013, 10:57
https://nu3.upanh.com/b2.s34.d3/2746d9f6355af2fbd5a771286c5fdf8a_52692593.img3342. jpg
https://nu0.upanh.com/b2.s32.d2/d92dcbdfdb726a37d3cd9123c5858243_52692660.img3343. jpg
https://nu5.upanh.com/b3.s33.d1/46d1965d31aa2bc365f8d4f7e22f7fda_52692665.img3345. jpg
https://nu1.upanh.com/b4.s35.d2/82c8fc99dc62ad51abf733f3a31bcd15_52692681.img3349. jpg
https://nu5.upanh.com/b2.s35.d4/c3c3ef0628efdc1fc65b8efd8ec52769_52692775.img3357. jpg
https://nu0.upanh.com/b2.s33.d1/8db83916bff37a349e7aab5aeb5262b4_52692730.img3353. jpg
Tạm biệt Campuchia, hẹn gặp lại.
Hình của tui đến đây là hết. Xin trả lại sân cho các bà con bình luận nhé...hehe...(c)

mai dt
19-01-2013, 13:48
BẢNG KÊ CHI PHÍ CHUYẾN ĐI SIHANOUKVILLE từ ngày 12-14/01/13

-Ngày 12/01 .Thu tiền ACE 16 người x500.000 = 8.000.000 VNĐ
-Ăn sáng ở Hà Tiên 14 người = 470.000
-Đổi tiền Việt 5.000.000 lấy 900.000 tiền Ria

-Hostel ở Sihanoukville cho 16 người = 240.000Ria
-Ngày 13/01. Hostel ở Kep cho 14 người = 288.000Ria
-Chi ăn tối cho mỗi người 20.000Ria x14 người = 280.000Ria
-Mua 4 chai nước uống cho 4 phòng = 8.000Ria
-Ngày 14/01.Ăn trưa ở Kep = 84.000Ria +1.000.000VNĐ

-Ăn chiều ở Ba Hòn = 170.000VNĐ
-Chi tiền ăn tối cho nhóm 7 người về Cần Thơ = 280.000VNĐ
-Trả lại tiền thừa cho nhà Conlele = 842.000VNĐ
-Ăn tối cho nhóm 7 người ở Rạch Giá = 203.000VNĐ
(bún cá 119.000đ+bánh bèo 84.000đ)+cafe do
cô N.D bao chót vì quỹ...âm

CỘNG .Thu VNĐ 8.000.000
Chi VNĐ 7.965.000VNĐ

KHOAILANGTHANG
20-01-2013, 15:59
Anh Người Bình Dương và các anh chị em khác tung vi-déo-cờ-líp và các ảnh về chuyến đi Cam lên đi ...(c) rạo rực quá rồi .

vippro
21-01-2013, 08:48
Hôm trước off chuần bị chuyến Vtàu sao rồi các ACE!???:D

jinnynhungoc
21-01-2013, 09:07
Dear Dochanh, cho em đăng ký thêm 2 gạch khách mời. Bạn nối khố và bạn thân. Sẽ ra mắt khi tới VT.

trang1408kt
21-01-2013, 11:02

Anh có TK của Vietcombank ko ah, vì BIDV thì Trang phải chuyển bằng tiền mặt, nếu anh có của vietcom thì sẽ tiện hơn

langtulangdu
21-01-2013, 12:05
Anh có TK của Vietcombank ko ah, vì BIDV thì Trang phải chuyển bằng tiền mặt, nếu anh có của vietcom thì sẽ tiện hơn

Ý kiến quá tốt hehe, mình cũng xài có vietcombank thôi

Nguoi_Binh_Duong
21-01-2013, 13:39
Tối nay có Vũ, lái tàu ở Nam Du đem một số cá biển lên giao lưu .Nhưng mình bận tất niên ở Công ty rồi, ACE nào quởn không thì mình hẹn lên.

ruanwenhua
21-01-2013, 13:47
Hôm trước off chuần bị chuyến Vtàu sao rồi các ACE!???:D

Sáng thứ 7 đoàn sẽ xuất phát,từ 6h00 tầm 9h30 đến Biển, vậy những anh chị em nào xuất phát từ Cần Thơ cũng canh thời gian tương tự cho vui nhé. Có thể xuất phát từ 4h00am từ Cần Thơ, còn nếu Vippro rảnh thì chiều thứ 6 xuất phát lên Sài Gòn,Anh xuống Sài Gòn chở lên BInh Dương chơi,sáng anh chở đi chung luôn, khi về thì về thì về chung moị người.

Góp ý: Nhóm xuất phát sáng nên tranh thủ mua Hải sản đi, để tối có BBQ, vì chiều sẽ không còn hải sản tươi ngon nữa.
Hay là cử một vài người đi Vũng Tàu theo hướng Cần Giờ, để ghé Cần Giờ mua hải sản ( ghẹ, hoặc tôm tích), sau đó đi tàu qua Vũng Tàu luôn, nếu không ai thì Rùa xin tình nguyện đi theo hướng này nếu anh em nào muốn ăn tôm tích. Những hiện giờ mình không rõ là tàu đi từ Cần Giờ qua Vũng tàu chạy mấy giờ và xuất phát ở bến nào, vì một ngày chỉ có 1 chuyến thôi. Ai có thông tin giúp đỡ nhé, xin cảm ơn và hậu........
Thanks!
Rùa

jinnynhungoc
21-01-2013, 14:02
Cần giờ chỉ có hải sản tươi sống ngon vào lúc 3h tới 4h tại cảng đi sớm hẻm có đâu phó trụ trì.

Núi và Biển
21-01-2013, 14:12
Khả năng hổ trợ công tác hậu cần của mình hiện nay là đc 90%.Bao gồm các vật dụng từ nấu nướng>>ăn uống nhậu nhẹt, cà fe...nếu cần có luôn âm thanh ánh sáng :))
@ Độc hành theo dõi số lượng, để biết mình mang theo :)
Bữa trưa có lẻ ăn tự túc vì có ng đi sáng, hoặc đi chiều.
Còn bữa cơm chiều !?? ACE cho biết ý kiến nhe
BBQ tối ngoài những món hải sản mua được giá phải chăng tại chợ địa phương, theo tui nên thêm món thịt nướng(Nai,heo,thỏ, mễn...) mua tại đường P.V.Chánh mang theo, để thực đơn vừa có trên rừng dưới biển :)

conlele
21-01-2013, 14:41
1. Chắc chắn ngày chỉ có 2 chuyến: 6h sáng và 10h sáng. Chủ tàu còn than ế ẩm, không đủ khách trả tiền dầu!

2. Chuyến 6h sáng: phần lớn đều đi bến Cầu Đen do bến Cơ Khí nước cạn tàu vô không được. Chuyến 10h sáng thì đa phần là đi từ bến Cơ Khí do nước đã lên. Nói chung, bến Cơ Khí là bến chính, rộng rãi hơn bên Cầu Đen. Chỉ khi nào nước cạn mới chạy qua Cầu Đen.

3. Giá cả: 25k/khách + 20k/xe máy số (tay ga chưa hỏi nên kg biết) + 20k bốc xếp đầu Cần Thạnh + 30k bốc xếp đầu Bến Đình (VT).

4. Số điện thoại: Chị CHI - 0933309879 (tàu 10h). Chị này rất vui vẻ và tốt tính, nếu bạn đi trễ 15'-20' thì có thể gọi cho chị ấy chờ tàu.

5. Dành cho bạn nào đi chuyến 6h: phà Bình Khánh từ lúc nổ máy tới bờ bên kia mất 10 phút. Đoạn từ phà BK (phía CG) tới bến Cơ Khí tổng cộng 43km, mình chạy một mình khá nhanh thì mất 40 phút. Vậy nếu ai đi một mình thì nên có mặt tại phà Bình Khánh (chạy 24/24) phía bên Nhà Bè lúc 4h30-5h sáng là chắc ăn không bị trễ tàu.

Thông tin trên đây là của conlele hồi tháng 4/2011.
Vừa rồi nghe nói giá đi tàu lên chút, và giá bốc xếp xe máy 2 đầu rất ác!

@Rùa: điện thoại số trên đây để hỏi thử thông tin nhé.

conlele
21-01-2013, 14:42
À thời gian chạy tàu từ Cần Thạnh - Bến Đình (Vũng Tàu) là 1h30' nhé.

Núi và Biển
21-01-2013, 15:03
Tối nay có Vũ, lái tàu ở Nam Du đem một số cá biển lên giao lưu .Nhưng mình bận tất niên ở Công ty rồi, ACE nào quởn không thì mình hẹn lên.

Hay mình để số cá này tới t7 ?
@ Rùa ơi đừng mua tôm tích, hôm trc mua bỏ hết à, vì tôm nhỏ toàn nước với vỏ.Đừng đi qua CG chi cho mất công, hải sản ở BR-VT or Long Hải có gì ăn đó, kỳ này làm tiếp món cá Ngừ nướng giấy bạc, bữa ăn đã quá :))

ruanwenhua
21-01-2013, 18:21
À thời gian chạy tàu từ Cần Thạnh - Bến Đình (Vũng Tàu) là 1h30' nhé.

Cảm ơn anh Lele nhiều. Vậy là có thêm lựa chọn mới, hôm nào làm cuốc chơi cho biết
Hôm nào ch em mời anh Lele ly cafe hay chai beer nha. Chắc trước tết thôi, không để sau tết nó bay hết mùi

Hay mình để số cá này tới t7 ?
@ Rùa ơi đừng mua tôm tích, hôm trc mua bỏ hết à, vì tôm nhỏ toàn nước với vỏ.Đừng đi qua CG chi cho mất công, hải sản ở BR-VT or Long Hải có gì ăn đó, kỳ này làm tiếp món cá Ngừ nướng giấy bạc, bữa ăn đã quá :))

Đúng rồi đó, Hôm bữa ăn cá ngừ sa tế nướng giấy bạc quá đã, chuyến này nhờ anh Núi làm bếp trưởng cho món này nha.
Nếu vậy em đi thẳng Vũng Tàu cùng mọi người luôn khỏi ghé Cần Giờ vì 1h30 trễ quá

jinnynhungoc
21-01-2013, 18:55
em mời anh Lele ly cafe hay chai beer nha. Chắc trước tết thôi, không để sau tết nó bay hết mùi

Hơ thế ra em để dành tiền đi điếu cho anh từ bây giờ là hợp lý òi.

DocHanh
21-01-2013, 19:42

- 6h30 xuất phát ( đi đường ngả 3 VT hay phà Cát Lái), trên đường đi có thể ghé Long Sơn mua hào, hoặc ghé chợ Bà Rịa mua hải sản, đồ ăn, chuẩn bị cho BBQ buổi tối).
- 12h cơm trưa, có thể ra ngoài ăn, hoặc đặt cơm trong KDL, 18k/1 phần. Dạo chơi, café hít thở khí trời tp biển.
- 5h30 ngày 27/01/2013 thức dậy ngắm bình minh trên biển, cái này tùy theo sức khỏe mỗi người và tùy tửu lượng mọi người tối hôm trước nha. Sau đó có thể tắm biển, đi vòng quanh tham quan TP VT : leo ngọn hải đăng, tượng chúa, Bạch Dinh…

Các vật dụng cần chuẩn bị :
- Nếp nướng, vĩ nướng.
- Than.
- Đèn pin ( mỗi cá nhân chuẩn bị)
- Lều ( vì ngủ lang, thiên nhiên, không ngủ phòng).
- Bạt.
- Túi ngủ
- Softfel chống muỗi
- Muối ớt xanh( toàn ăn hải sản).
- Thùng xốp đựng đá, bia, ly, chén, đĩa, đủa nhựa… ( anh Núi ủng hộ, chuẩn bị các vật dụng này).

KDL sẽ cho mượn 1 phòng để mọi người thay đồ, để đồ đạc, ko tính phí nha.

Chuyến này BTC chỉ có hỗ trợ về thông tin, phân công công việc, mỗi người 1 việc chung tay, chứ ko giao hết cho riêng 1 cá nhân nào leader, như vậy mới vui và tăng thêm tình đoàn kết.

Thân mời các bạn nhà Cần Thơ, nếu sắp xếp được thời gian thì đến chung vui với PBD. Từ CT nếu có xe đi thẳng CT – VT thì ACE CT xem cân đối thời gian xuất phát để phù hợp với thời gian lịch trình trên. Khi mọi người đến Bến xe Vũng Tàu, PBD sẽ có người ra đón,hoặc đi taxi đến KDL, cũng ko xa lắm. Lịch trình trên là dự kiến, mọi người có thể góp ý, chỉnh sửa để hoàn thiện hơn.

Ai tham gia thì đặt gạch để nắm số lượng, để thuận lợi trong việc sắp xếp. Chuyến đi này nhằm tổng kết những sự kiện trong năm, cũng như thắt chặt hơn nữa mối giao hảo giữa PBD - PCT, nên mọi người cố gắng sắp xếp thời gian tham gia đầy đủ nha.

Cập nhật danh sách tất niên 2012 :

Phượt BD :

1. DocHanh
2. Hienca
3. Big_man
4. Big_man's
5. Thichdirong
6. Langtulangdu
7. Lão Rùa
8. Nguoi_binh_duong
9. langdu54
10.Tony_TÈo
11. Anh Hiển
12. Kenshin
13. Núi và Biển
14. Lưu Bình
15. Lưu Bình's
16. Sao Quay
17. Sao Quay's
18. annalovemyn
19. Bạn DocHanh
20. Bạn DocHanh
21. pigsmall
22. pigsmall's
23. Bạn pigsmall
24. Bạn pigsmall
25. Hoasen
26. Lecat69
27. Trang84 ( (Biên Hòa)
28. Bạn Trang84

Dập dòm :

1. Palani
2. Palani's
4. Thichdirong's

Phượt Cần Thơ :

1. Khuc Thuy Du
2.Hoàng Thị
3. Dép
4. Vippro
5. Anh Trương

Thay mặt PBD, DocHanh.

Palani
21-01-2013, 20:00

Ý kiến quá tốt hehe, mình cũng xài có vietcombank thôi
Vietcombank chuyển online cho BIDV vẫn được mà, còn ATM thì chưa thử.

@Dochanh: Thichđirong nói chuyến VT là chắc đi rồi đó, mới đt hắn hôm CN. Chỉ còn tao là dập dòm thôi.

DocHanh
22-01-2013, 00:12
Vietcombank chuyển online cho BIDV vẫn được mà, còn ATM thì chưa thử.

@Dochanh: Thichđirong nói chuyến VT là chắc đi rồi đó, mới đt hắn hôm CN. Chỉ còn tao là dập dòm thôi.

THichdirong's là vợ hay bạn gì đó, còn thichdirong chính hiệu thì vô danh sách gạch cứng rồi cu.

ruanwenhua
22-01-2013, 08:29
Hơ thế ra em để dành tiền đi điếu cho anh từ bây giờ là hợp lý òi.

Chưa gì trù ẻo anh trai chết rồi em. Ít ra cũng để a ăn tết đã chứ, hehheheh. Nói vui thôi, hiện tại cũng có uốn nhưng rất ít, ko còn như xưa đâu. Tự biết sức khỏe mừ. Anh hô hào thôi. Nhiều nhất là 1 lon hà. Chịu chưa em gái. Không được trù ẻo nữa nha.

ThichĐiRong
22-01-2013, 08:42
Phượt Cần Thơ :

1. Khuc Thuy Du
2.Hoàng Thị
3. Dép
4. Vippro
5. Anh Trương

Có xế nào rảnh thì xuống bến xe miền Tây rước các bạn Cần Thơ đi xe máy chung cho vui

pigsmall
22-01-2013, 09:17
Vậy anh em Cần Thơ đi từ Cần Thơ tới Vũng Tàu hay đi từ Cần Thơ tới Sì Gòn nhở?

nam_linh_chi
22-01-2013, 09:44
Chào cả chùa,

Cho nam_linh_chi đặt 1 gạch chuyến đi VT cuối tuần này nhé!
Nấm sẽ xuất phát vào chiều thứ 7 - khoảng 5g chiều (sẽ đu theo xế ruột ^^).
Còn lều võng thì Nấm chưa có, nên tối đó xin được ngủ ké mọi người nha.
@ a Dochanh: Em cũng chỉ có tài khoản Vietcombank thôi, nên nếu a có số tài khoản VCB thì cho em xin để chuyển tiền cọc nhé!

Chào thân ái và hẹn gặp lại cả chùa! ^^

jinnynhungoc
22-01-2013, 10:16
@nam-linh-chi:VCB là Vietcombank đó em

Nguoi_Binh_Duong
22-01-2013, 11:23
Có xế nào rảnh thì xuống bến xe miền Tây rước các bạn Cần Thơ đi xe máy chung cho vui

Khuc Thuy Du đã nói là đi xe từ Cần Thơ đến Vũng tàu rồi mà.

tramlang
22-01-2013, 11:31
Kha mi phò phò.....
Cho bần tăng dập dòm chuyến đi VT cuối tuần này nha sư Độc Hành...Hạ. Bần tăng dự định ở trên núi luôn nhưng vì là tổng kết tình hình của môn phái nên cũng xin phép Phật tổ từ bi cho xuống núi kỳ này để hội ngộ cùng đồng môn sư huynh đệ, muội.

vippro
22-01-2013, 11:36
Nghe nói là đi CT - SG, SG - VT...xe đò đi Ctho cũng có nhưng nghe đồn là do chạy kiếm khách dọc đường thêm nên hơi bị lâu tới :D (nghe nói và nghe đồn ko ah :D).

Thanks ông Rùa để xem tới đó thế nào có gì alo cho huynh hay!

ruanwenhua
22-01-2013, 11:45
Thông báo thông báo!
Hôm qua sau buổi tối Rùa, Dochanh, Anh Người Bình Dương có uốn cafe và ăn tối cùng anh Vũ ở Nam Du, thì hiện tại đã có chuyến tàu xuất phát từ Nam Du đi Cảng Cầu Quay tại Rạch Sỏi ( cách bến xe chừng 100m ), Mà từ bến xe Rạch Sỏi có xe đi thẳng Bình Dương mà không cần ghé Bến Xe Miền Tây nên việc vận chuyển cá từ Nam Du về Bình Dương rất dễ dàng, do đó hôm nay khi ngồi cafe sáng với anh Vũ thì cuối năm gần tết mình sẽ đặt cá từ Nam Du để ăn tết, anh em nào có nhu cầu báo danh gấp để Rùa liên hệ anh Vũ đặt cá ăn tết, Vài ngày nữa khi về lại Nam Du anh Vũ sẽ gởi danh sách cá và giá tiền cũng như công vận chuyển như thế nào.
Mình sẽ có 2 điểm nhận hàng là: Ngã tư Cầu Ông Bố hay bến xe Bình Dương
==> Vậy là tết nay có cá biển ăn tết rùi mà không cần phải lặng lội ra tới Phú Quốc như mọi năm để mua, tiết kiệm khá nhiều chi phí.
Đổi khẩu vị ngày tết đi pà kon ơi. Thay gà vịt bằng Cá Biển nhé.
Thanks!

jinnynhungoc
22-01-2013, 13:17
http://dantri.com.vn/su-kien/men-gan-tang-1000-lan-tinh-mang-chang-sinh-vien-truong-bao-chi-nguy-kich-687899.htm
Gửi cho anh chị em coi chơi .

Núi và Biển
22-01-2013, 14:16

Hơ hơ, ly uống bia chứ ko phải bia nhé,nhắc lại cho rõ, chứ tài trợ bia là chít tui à :)
Sao quay và Sao quay's ko có đi nhé.>> mất 1 tay đầu bếp rầu :(

Số lượng hiện nay chắc là trên 30 ng rồi, ta làm nguyên con heo rừng luôn nhé :)) (1 con heo khoảng 10kg, giá 130k/kg) http://heorungphuhuu.com/Default.aspx

conlele
22-01-2013, 14:28
@Ông Lúi: nhìn mấy cái hình trên website ông đưa nhớ cái trang trại giữa núi rừng Khánh Bình quá đê! Hay là mình này chạy về đó tắm nước nóng đi!

ThichĐiRong
22-01-2013, 14:51
Khuc Thuy Du đã nói là đi xe từ Cần Thơ đến Vũng tàu rồi mà.
Thì tại ko có ai chở nên phải đi xe đò mà anh Chuyên,đi xe máy vẫn sướng hơn chứ.Anh em nào chưa có ôm thì báo danh xem đc bao nhiêu chổ,chở nhà Cần Thơ đi chung vui,thắt chặt mối quan hệ....Nếu ThichĐiRong's ko đi thì mình có 1 chổ,ưu tiên chở Khúc Thụy Du nhé,Du ơi cầu nguyện cho anh nhé.....

vippro
22-01-2013, 14:59
hehe mình thì đang suy nghĩ cái hướng đi tàu cao tốc thử cảm giác mới lạ(c)... mọi người thấy có nên ko!? chưa đi tuyến này lần nào :(

Thì tại ko có ai chở nên phải đi xe đò mà anh Chuyên,đi xe máy vẫn sướng hơn chứ.Anh em nào chưa có ôm thì báo danh xem đc bao nhiêu chổ,chở nhà Cần Thơ đi chung vui,thắt chặt mối quan hệ....Nếu ThichĐiRong's ko đi thì mình có 1 chổ,ưu tiên chở Khúc Thụy Du nhé,Du ơi cầu nguyện cho anh nhé.....
Du đi có bộ 3 DU, DÉP và HOÀNG....ông sắp xếp sao các bạn ấy đi chung là ok haha:))

ThichĐiRong
22-01-2013, 15:06
hehe mình thì đang suy nghĩ cái hướng đi tàu cao tốc thử cảm giác mới lạ(c)... mọi người thấy có nên ko!? chưa đi tuyến này lần nào :(
Củng đc đó bé Mập nhưng ra tới Vũng Tàu ko có xe đi chơi,lòng vòng cũng buồn lắm đó.Bé Mập đi xe đò lên đây đi chung xe với hoasen kìa,để tìm 3 xế đẹp trai chở 3 em Du,Dép,Hoàng

Khuc Thuy Du
22-01-2013, 15:18

Rong ơi, đọc những dòng này mà em cảm động muốn ..."ấy" trong quần luôn chứ không vừa đâu.
Anh biết sao hôn, vì nhà CT đi chánh xác bao nhiu người, thì phải đến khuya thứ 6 mới biết được lận. Để phòng ngừa trường hợp tới giờ đó có người đu theo, nên cả nhóm đã thống nhất đi xe từ Cần Thơ luôn, nếu quá giang mà có người lòi ra phút cuối vậy cũng tội.
Được anh cho quá giang là niềm vui tột đỉnh của tụi em (vì đc ôm 1 ng đẹp trai, bảnh tỏn như anh, lại còn giữ đc hầu bao...) thì niềm vui nào bằng! hohohoh

Anh hãy cứ ra ngoải trước đi, ta sẽ gặp nhau chốn ấy, ta sẽ có trọn 1 đêm ở ngoải mà, akakaka
Em mong chờ giây phút dc gặp anh!

P/s: Anh cũng hay cầu nguyện cho em, khi viết những dòng này không bị chị Rong đọc đc, ụ ẹ!=))

P/s thêm cái nữa: Bà Xáo-Quậy không đi buồn quá!!!!!!:(

ruanwenhua
22-01-2013, 15:55

Trời ơi Rong tốt quá, anh hỏng đi xe được nè, em chạy ngang lái thiêu chở anh đi với nghen, đội ơn nhiều lắm luôn đó, thích đi xe máy hơn xe đò, mà hỏng ai chịu chở hết à, trong khi người ta muốn đi xe đò, quả thật là làm con gái sướng thiệt, nhất là làm bạn với Bạn Rong ( người luôn tốt với chị em phụ nữ)

conlele
22-01-2013, 16:21
@Rùa: nhầm rồi nha. 1 tiếng 30' là thời gian chạy đò từ CànThạn-BếnĐình.

Vd: 6h00 - 7h30; hoặc 10h00-11h30'

Chứ không phải 13h30' mới tới VT nha!

ThichĐiRong
22-01-2013, 16:26
Trời ơi Rong tốt quá, anh hỏng đi xe được nè, em chạy ngang lái thiêu chở anh đi với nghen, đội ơn nhiều lắm luôn đó, thích đi xe máy hơn xe đò, mà hỏng ai chịu chở hết à, trong khi người ta muốn đi xe đò, quả thật là làm con gái sướng thiệt, nhất là làm bạn với Bạn Rong ( người luôn tốt với chị em phụ nữ)
Ông không đi xe đc thì kêu DocHanh chở đi cho tiện đường,sẵn DocHanh chit độc cho anh,có tác dụng hạ men gan,có thể uống bia rượu thoải mái.

jinnynhungoc
22-01-2013, 16:27
Ối Sáo bỏ cuộc chơi còn Du bỏ Bá Tước theo Cẩm rồi.

ruanwenhua
22-01-2013, 18:03
@Rùa: nhầm rồi nha. 1 tiếng 30' là thời gian chạy đò từ CànThạn-BếnĐình.

Vd: 6h00 - 7h30; hoặc 10h00-11h30'

Chứ không phải 13h30' mới tới VT nha!

À, vậy mà em tưởng 1h30pm, thanks anh.

To All!
Anh Vũ nam du có tặng anh em nhóm đi Nam Du lần trước một ít Bạch Tuộc, ốc giác và mấy khứa cá bóp cũng to, Nếu đem từ Bình Dương đi Vũng Tàu cũng hết ngon do di chuyển 3hours và tới tối mới ăn thì hết tươi nên Rùa có bàn với anh Chuyên quyết định để ở nhà Rùa luôn, khi nào anh em rảnh thì đem ra mần nó, vì nhà chỉ còn một mình và có cái tủ lạnh cũng khá to trống có thể đông đá thời gian bao lâu không sợ hư.
Sau chuyến Vũng Tàu đến tết ngày nào thu xếp được mình sẽ làm nốt, theo ước lượng có thể cung cấp cho 10 người lai rai.
Còn nhà ai có chổ trống hay mặt bằng tốt có thể mở vựa cá bán luôn, anh Vũ sẽ cung cấp cá với giá thấp nhất cho anh em trong hội

lecat69
22-01-2013, 18:19
Tình hình là sáng thứ Bảy, mình sẽ chạy qua Long Hải chụp ảnh rừng hoa Đỗ Mai ở đèo nước ngọt, một năm chỉ có 1 mùa, phơi sóng biển dưới chân đèo. Ai có máu chụp ảnh thì chạy qua cung này cho vui. Trưa thì chạy tà tà qua Vũng Tàu hội ngộ với mọi người hihi.

KHOAILANGTHANG
22-01-2013, 19:06
Tình hình là sáng thứ Bảy, mình sẽ chạy qua Long Hải chụp ảnh rừng hoa Đỗ Mai ở đèo nước ngọt, một năm chỉ có 1 mùa, phơi sóng biển dưới chân đèo. Ai có máu chụp ảnh thì chạy qua cung này cho vui. Trưa thì chạy tà tà qua Vũng Tàu hội ngộ với mọi người hihi.

Đưu mọa :)) ... cái vụ này được nè ....(c) , mình đang cố gắng sắp xếp , giờ chỉ dám dập dòm thôi ?? Thời gian chụp lý tưởng là tầm mấy h vậy đồng chí Le cạt ..:gun ????

nam_linh_chi
22-01-2013, 21:21
@nam-linh-chi:VCB là Vietcombank đó em

@ jinnynhungoc: Hihi, e biết VCB là Vietcombank, tại mấy trang trước e thấy a dochanh cho số tài khoản BIDV, sợ ko chuyển được, nên e xin số tài khoản VCB chuyển cho chắc chị. ^^
Mà chuyến này mod jinny và mama ụt ịt hình như không thấy tham gia hả chị? Buồn thế ...

Ut it
22-01-2013, 22:00
Mấy ngày nay Ụt Ịt không có lên xem topic nên chưa nắm bắt được chuyến tất niên, Jinny ( Heo mọi ) đã đăng ký chuyến đi này cho 2 mẹ con rồi . Đến ngày đi Ụt Ịt sẽ gặp và đóng tiền cho Dộc Hành luôn thể nhe. Hẹn gặp lại Nấm Linh Chi ở chuyến đi này hé

conlele
23-01-2013, 07:31
@Rùa: Muốn đem hải sản đi xa dễ ợt!

1- Bỏ hải sản vô ngăn cấp đông (freeze) của tủ lạnh cho đông cứng (cái này Rùa làm rồi)
2- Mua thùng xốp kích cỡ lớn gấp rưỡi kích cỡ lượng hải sản.
3- 30' trước khi đi, lấy cá/hải sản trong ngăn đông cho vô thùng xốp
4- Mua đá cây (đá già, đừng mua loại đá tiệt trùng uống bia) đập nát hoặc xay mịn đổ vô, lèn đầy các khe hở trong thùng xốp.
5- Dùng băng keo vàng (dán thùng hàng), dán kín các đường mép giữa nắp với thùng.

Cách này đảm bảo vận chuyển từ 12-24h con cá trong thùng vẫn còn cứng đơ!
Nhà conlele hàng tháng đều nhận hàng kiểu này từ Nha Trang. Gửi ở NT từ 9h sáng, 19h tối tới SG. Nhận thùng cá, đem về để tới sáng hôm sau vẫn còn đông cứng!

Chỉ lo là Rùa muốn ém lượng hàng trên ở nhà mà thôi!

hienca
23-01-2013, 08:39
Alo alo do đặt thù của chuyến đi này là đi biển nên đề nghị các chị em chúng ta nên sử dụng đồ bơi bikini màu sắc thật rực rỡ cho cánh đàn ông chảy máu cam chơi và để có những tấm hình đẹp cuối năm nhé !!!!

pigsmall
23-01-2013, 08:42
@Dochanh: Cho Tiểu Nữ rút lại hai gạch của bạn. Bạn bận trực đột xuất không move được. Có dịp sẽ giới thiệu hai người bạn này sau vậy.

Nguoi_Binh_Duong
23-01-2013, 08:54
Cá Vũ cho không đủ cho 30 người đâu, thôi để bữa nào off tại Lái Thiêu.

hienca
23-01-2013, 09:23
Dochanh ơi em coi lại vụ lều nhé nếu không đủ thì mình đặt thêm phòng cho nữ, nam ngủ lều

ruanwenhua
23-01-2013, 10:22
@Rùa: Muốn đem hải sản đi xa dễ ợt!

1- Bỏ hải sản vô ngăn cấp đông (freeze) của tủ lạnh cho đông cứng (cái này Rùa làm rồi)
2- Mua thùng xốp kích cỡ lớn gấp rưỡi kích cỡ lượng hải sản.
3- 30' trước khi đi, lấy cá/hải sản trong ngăn đông cho vô thùng xốp
4- Mua đá cây (đá già, đừng mua loại đá tiệt trùng uống bia) đập nát hoặc xay mịn đổ vô, lèn đầy các khe hở trong thùng xốp.
5- Dùng băng keo vàng (dán thùng hàng), dán kín các đường mép giữa nắp với thùng.

Cách này đảm bảo vận chuyển từ 12-24h con cá trong thùng vẫn còn cứng đơ!
Nhà conlele hàng tháng đều nhận hàng kiểu này từ Nha Trang. Gửi ở NT từ 9h sáng, 19h tối tới SG. Nhận thùng cá, đem về để tới sáng hôm sau vẫn còn đông cứng!

Chỉ lo là Rùa muốn ém lượng hàng trên ở nhà mà thôi!

Trời ơi, chưa gì bị nghĩ xấu ùi, chẳng qua là số lượng ít quá mà đoàn đi chuyến này đông như quân nguyên, nếu đem theo cũng chỉ nhét kẻ răng thôi, với lại không ai chở hết, do em phải chở một người ùi. Chuyến này anh lele đi luôn chứ

To All female!
Nhờ các chị em chơi bikini màu nổi thiệt nổi như cam, đỏ, xanh lá hay vàng khi tắm biển cho những người thích ăn rau răm như anh hiền cá chãy máu cam chơi
Rùa tuyển em chân dài ôm nhiệt tình đây, bao ôm trọn gói ( có nghĩa là khi nào cần xế để ôm như ngủ, tắm biển hay.....ấy ấy ấy. đều ok), lưu ý không tuyển chân ngắn nhé.

langtulangdu
23-01-2013, 10:24
Cóa 1 xế độc hành từ Bạc Liêu cóa ai đi chung cho vui ko :D

trang1408kt
23-01-2013, 10:25
Trời ơi, chưa gì bị nghĩ xấu ùi, chẳng qua là số lượng ít quá mà đoàn đi chuyến này đông như quân nguyên, nếu đem theo cũng chỉ nhét kẻ răng thôi, với lại không ai chở hết, do em phải chở một người ùi. Chuyến này anh lele đi luôn chứ

To All female!
Nhờ các chị em chơi bikini màu nổi thiệt nổi như cam, đỏ, xanh lá hay vàng khi tắm biển cho những người thích ăn rau răm như anh hiền cá chãy máu cam chơi
Rùa tuyển em chân dài ôm nhiệt tình đây, bao ôm trọn gói ( có nghĩa là khi nào cần xế để ôm như ngủ, tắm biển hay.....ấy ấy ấy. đều ok), lưu ý không tuyển chân ngắn nhé.

Anh Rùa tuyển chân dài koi chừng có gai đó nha, hihihi

ruanwenhua
23-01-2013, 10:30
Dochanh ơi em coi lại vụ lều nhé nếu không đủ thì mình đặt thêm phòng cho nữ, nam ngủ lều

Nam nữ ngủ chung lều nha.
Vì dụ: Lều 4 ngủ được 8 người, chồng 2 lớp, như vậy tiết kiệm chi phí rất nhiều cũng như khuyến khích các mem nữ ngủ lều.

Chú ý: Rùa XIn không ngủ chung với Thich Đi Rong, sợ bị em Cẩm này đánh bom liều chết,và tiếng đờn cò suốt đêm, chỉ xin cho Cẩm Hường ngủ chung với các mem nữ cho an toàn.kakakakkaka.

@6 Quậy ơi ơi!
Trốn đi đâu mà không đi cuối năm, đánh lẻ dễ sinh sự cố lắm nhé.Hay là nghe có Hoa Dã Quỳ đi chung với TRụ Trì nên giận dỗi bỏ trốn

big_man
23-01-2013, 10:31

Em thì nghĩ có bao nhiêu lều chơi bấy nhiêu đi a, đừng phân biệt nam - nữ ngủ riêng. Càng đông mình ngủ chung có nam - nữ tạo mối "quan hệ" thêm thắm thiết!

Ps: Các chị em nào đi VT ko đem theo bikini mình sẽ quăn xuống biển đóa nha!

ruanwenhua
23-01-2013, 10:35

À, có em này lên tiếng đích thị là chân ngắn rồi nên bức xúc dữ nè, nhưng cái gì cũng có ngoại lệ bé Trang ơi, nếu chân ngắn nhưng kết cấu hay phụ tùng tốt thì có lẽ được ngoại lệ, kakakak

To Ba Xạo Bình Dương Bebibo đâu rồi. Hay là 2 chân đã bị que nên im hơi luôn, bộ hài cốt gì mà yếu vía vậy, hay là nghe Du Cần Thơ đi xe đò nên trốn luôn, coi lại nhé.

langtulangdu
23-01-2013, 10:35

Tuyển chân ngắn Rùa ko tuyển đêy pà kon uiiii:))

trang1408kt
23-01-2013, 10:37
[QUOTE=ruanwenhua;806080]À, có em này lên tiếng đích thị là chân ngắn rồi nên bức xúc dữ nè, nhưng cái gì cũng có ngoại lệ bé Trang ơi, nếu chân ngắn nhưng kết cấu hay phụ tùng tốt thì có lẽ được ngoại lệ, kakakak

Muốn bik phụ tùng có tốt ko thì phải khám nghiệm mà đã khám nghiệm rồi thì dù tốt hay ko phải xài đó nha anh Rùa

langtulangdu
23-01-2013, 10:39
[QUOTE=ruanwenhua;806080]À, có em này lên tiếng đích thị là chân ngắn rồi nên bức xúc dữ nè, nhưng cái gì cũng có ngoại lệ bé Trang ơi, nếu chân ngắn nhưng kết cấu hay phụ tùng tốt thì có lẽ được ngoại lệ, kakakak

Muốn bik phụ tùng có tốt ko thì phải khám nghiệm mà đã khám nghiệm rồi thì dù tốt hay ko phải xài đó nha anh Rùa

Cái này thì......dĩ nhiên rồi =))

ruanwenhua
23-01-2013, 10:57

Nguy hiểm trùng trùng với câu nói trên nè, rủi thay khám nghiệm xong mà không đạt chuẩn ISO mà phải dùng thì...................... Nhưng mà thôi, cũng đành xin làm người hát rong luôn, chỉ mong người không chê trách, chỉ mong chuyến xe muộn màng ( chuyến đi cuối năm), không dừng sớm khi đang rong chơi ( lủi vô nhà nghỉ hay khách sạn không đi tiếp).

Kkakakak, như vậy có được không Pé Trang.

trang1408kt
23-01-2013, 11:00
[QUOTE=trang1408kt;806083]

Nguy hiểm trùng trùng với câu nói trên nè, rủi thay khám nghiệm xong mà không đạt chuẩn ISO mà phải dùng thì...................... Nhưng mà thôi, cũng đành xin làm người hát rong luôn, chỉ mong người không chê trách, chỉ mong chuyến xe muộn màng ( chuyến đi cuối năm), không dừng sớm khi đang rong chơi ( lủi vô nhà nghỉ hay khách sạn không đi tiếp).

Kkakakak, như vậy có được không Pé Trang.

Cái này thỉ phải hỏi "chân dài" của anh đấy ạh

conlele
23-01-2013, 11:00
Ngủ kiểu Rùa gọi là Ngủ Liều!
Lúc đó, kể từ Q4 năm 2013 tới Q1 2014, Nhà BD tha hồ yến tiệc lia chia luôn!

hoasen
23-01-2013, 11:09
Báo danh với cả nhà là em đi buổi trưa và có một võng mùng.

luubinh
23-01-2013, 11:18
Anh Rùa à! Có lai rai trước chuyến đi ko để sẵn em gửi tiền luôn, thẻ của em đang hư phải chờ làm lại.

Cún Lãng Tử
23-01-2013, 11:36

Thay mặt PBD, DocHanh.

Một vé trở về tuổi thơ nhá DocHanh.
Hôm đó, mọi người đi đuồng Ngã 3 Vũng Tàu hay Cát lái vậy, thông báo sớm cho Cún để ra nhập đoàn đi chung (nếu đi Ngã 3 VT thì nâập ồan tại ngã 3, nếu di cát lái thì nhập đoàn tại phà Cát Lái).

Vật dụng đã có Võng mùng cá nhân.

langtulangdu
23-01-2013, 12:03
Báo danh với cả nhà là em đi buổi trưa và có một võng mùng.

Anh có võng võng nhưng ko có mùng, em cho anh giăng võng gần em nghen, mình chung mùng ...nhưng khác võng còn giữa 2 cái võng để cho vípgồ trải túi ngủ =))=))=))

hoasen
23-01-2013, 14:01
Anh Langtulangdu hởi! Cái mùng nó dín với cái võng rùi nên muốn cho anh ké cũng hỏng được. Anh chịu khó ngủ võng mà không có mùng muổi nó tha anh đi hỏng có nổi đâu. Em hứa là sáng dậy sẽ đi tìm anh trong trường hợp anh bị muổi tha đi. (khả năng này là 0%)

DocHanh
23-01-2013, 16:02
Tối nay, ai có rãnh thì ghé Thúy Linh làm ly cafe, bàn tiếp chuyện VT nha bà con. Tối về sẽ tổng hợp lại tất cả thông tin.

lecat69
23-01-2013, 16:25
Đưu mọa :)) ... cái vụ này được nè ....(c) , mình đang cố gắng sắp xếp , giờ chỉ dám dập dòm thôi ?? Thời gian chụp lý tưởng là tầm mấy h vậy đồng chí Le cạt ..:gun ????

Khoảng 6h30 e xuất phát, ra tới đó chắc khoảng 9h chụp choẹt loanh quanh xong rồi dông ra Thủy Tiên chém gió hihi

jinnynhungoc
23-01-2013, 16:44
Dạo này phó trụ trì Chùa Cần Thơ bị lây bệnh của Du rồi sao trời!
Bà Du bà truyền nhiễm bệnh quá đó nghen!

DocHanh
23-01-2013, 21:09
Gút lại như thế này nghen:

Mọi người ở BD tập trung tại UBND Thuận An lúc 6h sáng, 6h15 xuất phát, đi đường phà Cát Lái

Mọi người, ai ở Sg sẽ tập trung cùng mọi người ở phà Cát Lái

Mọi người có thể liên hệ anh Chuyên : 0919 842 999, Anh Rùa : 0937 308 198

Mọi người đóng tiền cho anh Rùa, anh Chuyên khi tập trung ở phà Cát Lái ,hoặc lúc gặp nhau ở VT.

ruanwenhua
23-01-2013, 21:31
Gút lại như thế này nghen:

Mọi người ở BD tập trung tại UBND Thuận An lúc 6h sáng, 6h15 xuất phát, đi đường phà Cát Lái

Mọi người, ai ở Sg sẽ tập trung cùng mọi người ở phà Cát Lái

Mọi người có thể liên hệ anh Chuyên : 0919 842 999, Anh Rùa : 0937 308 198

Mọi người đóng tiền cho anh Rùa, anh Chuyên khi tập trung ở phà Cát Lái ,hoặc lúc gặp nhau ở VT.

Rùa xin có chút tối kiến về chuyến Vũng Tàu Sắp tới, do Dochanh giao nhiệm vụ quá lớn lao và chuyến đi có 2 hình thức là đi sáng, đi trưa và đi chiều hay tối, việc thu chi sẽ gặp nhiều khó khăn và cũng dựa theo kinh nghiệm anh Lele đi chuyến Cam vừa qua nên Rùa ý kiến như sau:
Chi phí cho ăn sáng, ăn trưa thì tự túc, chỉ thu phí vé vào cổng và tiền BBQ thôi, như vậy sẽ không bị khó khăn cũng như dễ dàng cho cach1ban5 đến trước đến sau khỏi phải lăng tăng về chi phí, cũng như chi phí sẽ rõ ràng hơn. Không biết các quý anh chị có caokie61n gì xin đóng góp.

langtulangdu
23-01-2013, 21:43
Anh Langtulangdu hởi! Cái mùng nó dín với cái võng rùi nên muốn cho anh ké cũng hỏng được. Anh chịu khó ngủ võng mà không có mùng muổi nó tha anh đi hỏng có nổi đâu. Em hứa là sáng dậy sẽ đi tìm anh trong trường hợp anh bị muổi tha đi. (khả năng này là 0%)

Anh ko sợ muỗi tha, chỉ sợ vípgồ nó tha anh xuống biển thôi à =))

truong2012
24-01-2013, 07:59
Xin chào cả nhà. Mấy hôm nay lu bu quá trời nên không tám với bà con được, Tình hình sắp tới sẽ phải cày ngày lẫn đêm bao gồm chủ nhật cho kịp mấy cái hồ sơ nên không thể tung tăng với cả nhà chuyến cuối năm này được, Thôi đành ở nhà xem thông tin trực tiếp qua màn hình nhỏ nhé. Chúc tất cả bà con hai nhà Dương Cần có một chuyến off cuối năm thật vui vẻ và ấn tượng, tạo khí thế cho năm 2013 nhé.
Chúc cả nhà 1 buổi sáng vui vẻ.

big_man
24-01-2013, 09:01
Khởi động lại vụ đua chó nè 45k/2 người, mới dt hỏi kĩ gòi, ACE cho ý kiến nha, nếu dc hạn chót chiều nay mình book vé, sẽ nhờ Jinny or Khoaleeboss ở SG qua bên VP (Lầu 2, 180-182 Lý Chính Thắng, Q.3) lấy vé cho nhanh
Thời gian: T7 19h30 - 22h30, hàng tuần
http://www.cungmua.com/dua-cho-vung-tau_p2670.html?m=1

jinnynhungoc
24-01-2013, 09:24
Hôm nay em busy nhưng ngày mai thì được.

kieubsg
24-01-2013, 09:47
Beer cũng không join được
Kính chúc 2 nhà + bà con hàng xóm sum vầy tưng bừng vui vẻ ạ

trang1408kt
24-01-2013, 09:57
Khởi động lại vụ đua chó nè 45k/2 người, mới dt hỏi kĩ gòi, ACE cho ý kiến nha, nếu dc hạn chót chiều nay mình book vé, sẽ nhờ Jinny ở SG qua bên VP (Lầu 2, 180-182 Lý Chính Thắng, Q.3) lấy vé cho nhanh
http://www.cungmua.com/dua-cho-vung-tau_p2670.html?m=1

Vé này xem lúc mấy h vậy anh, vì e đi buổi chiều nên ko bik xuống kịp ko?

big_man
24-01-2013, 10:20
Vé này xem lúc mấy h vậy anh, vì e đi buổi chiều nên ko bik xuống kịp ko?

Thời gian: Thứ7 19h30 - 22h30, hàng tuần, mình ăn cơm chiều 18h -19h vào đó chơi 1 tiếng thui rồi về chuẩn bị BBQ tối...

vippro
24-01-2013, 10:32
Bận tí việc ngay thời khắc quan trọng nên..(NO).quay trở lại trạng thái dâp dòm nhé các quí zị.........:(

jinnynhungoc
24-01-2013, 11:18
Rồi mẹ vợ bảo về nhà gói bánh tét nè!

annalovemyn
24-01-2013, 11:45
Rùa xin có chút tối kiến về chuyến Vũng Tàu Sắp tới, do Dochanh giao nhiệm vụ quá lớn lao và chuyến đi có 2 hình thức là đi sáng, đi trưa và đi chiều hay tối, việc thu chi sẽ gặp nhiều khó khăn và cũng dựa theo kinh nghiệm anh Lele đi chuyến Cam vừa qua nên Rùa ý kiến như sau:
Chi phí cho ăn sáng, ăn trưa thì tự túc, chỉ thu phí vé vào cổng và tiền BBQ thôi, như vậy sẽ không bị khó khăn cũng như dễ dàng cho các bạn đến trước đến sau khỏi phải lăng tăng về chi phí, cũng như chi phí sẽ rõ ràng hơn. Không biết các quý anh chị có cao kiến gì xin đóng góp.

E đồng ý với ý của a Rùa ^^. Như vậy chi phí rõ ràng và không phải bị nhức đầu về mấy vấn đề đó.Mong mọi người sẽ có 1 cuộc tất niên thật vui và ý nghĩa. ^^^^
PS: E đặt thêm 1 vé dập dòm cho bạn e nha.( đợi nó xin phép mami nó rồi tối e sẽ báo là gạch cứng hay mềm.^^). Xuống VT e gởi phí luôn nha :)

Núi và Biển
24-01-2013, 12:34
Gợi ý một số địa điểm khám phá khi đến VT.

*Nhà Lớn Long Sơn:

Nhà lớn Long Sơn hay Đền Ông Trần là một quần thể kiến trúc nghệ thuật theo lối cổ, được làm bằng gạch ngói và các loại gỗ quí tọa lạc tại thôn 5, với tổng diện tích khoảng 2 ha, chia thành ba khu: đền thờ; nhà hội, trường học, chợ, nhà bảo tồn Ghe Sấm và khu lăng mộ ông Trần.[1] Nhà Lớn nằm bên sườn phía Đông Núi Nứa, thuộc xã đảo Long Sơn của thành phố Vũng Tàu, cách thị xã Bà Rịa 9km.....
http://vi.wikipedia.org/wiki/Nh%C3%A0_L%E1%BB%9Bn_Long_S%C6%A1n

*Cầu Gò Găng- cầu Chà Và ( từ Nhà Lớn đi thẳng tiếp)

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=95614&d=1359005133

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=95615&d=1359005133

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=95616&d=1359005133

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=95617&d=1359005133

Xuống cầu đi thẳng gặp ngã 3 là QL51, quẹo phải đi thành phố VT.

*Ba bãi biển ít người biết ở Vũng Tàu

Ngoài bãi Dứa, bãi Dâu, bãi Trước, bãi Sau, Vũng Tàu còn 3 bãi tắm tuyệt đẹp mà chỉ những ai là thích khám phá mới biết đó là bãi Vọng Nguyệt, Chí Linh, và Đồi Nhái.

http://www.tintucdulich.com/du-lich-trong-nuoc/du-lich-vung-tau/ba-bai-bien-it-nguoi-biet-o-vung-tau.html

Ngoài ra bên phía Long Hải có Núi Minh Đạm, cảnh đèo Nước ngọt...:)

jinnynhungoc
24-01-2013, 13:46
Bãi Vọng Nguyệt không nên chơi, híc xác chết tấp vào đó nhiều nhất, gió mái khi nước lên cao thì không còn chỗ chơi đâu.

KHOAILANGTHANG
24-01-2013, 14:00
Mình cũng bó chiếu vụ đi Vũng Tàu rồi (NO), chúc anh chị em đi chơi vui vẻ nhé ...

ruanwenhua
24-01-2013, 14:25
Chào cả nhà!
Hôm nay sau khi hội ý với anh Núi & Biển và bàn bạc với anh Hienca, dochanh tối qua thì kế hoạch tạm như sau:

6h15 Nhóm Bình Dương sẽ xuất phát theo hướng Cat Lái. Nhóm nào xuất phát từ Sài Gòn sẽ hẹn gặp nhau tại Phà Cát Lái ( phía bờ bên Nhơn Trạch, để tránh tình trạng chờ đợi hay trễ phà nếu đợi bên phía Q2).

Tập trung ăn sáng tại đây

8h30am sẽ có mặt tại chợ Bà Rịa mua lương thực chuẩn bị cho BBQ.
-lương thực sẽ tạm mua gồm:
+ 10kg cá ngân, dùng nướng mọi trong tiệc BBQ
+ 4 con cá Ngừ ( tầm 1.5kg/con), dùng nướng giấy bạc sa tế
+ 5kg mực trứng nhỏ ( kích cỡ như lần trước ăn ở nhà anh CHuyên)
+ 10kg hào Long Sơn ( nấu cháo hào đêm khuya, do bếp trưởng tuyển từ Trên Núi xuống), sẽ cắt cử 1 nhóm xé lẽ khi ở Bà Rịa đi đường Long Sơn mua và gặp nhau ở điểm cuối
+ 40 cọng sường nướng kiểu Nga ( bình quân mỗi người 1 cọng), phi vụ này anh Núi Chuẩn bị, do anh Núi sẽ xuấp phát sau, tầm 8h00am do phải chờ nhóm bạn từ Cần Thơ đến
+ Bia sẽ mua trên đường đi
=>Tất cả dụng cụ anh Núi sẽ chở theo hết

Tất cả lúa thu này chỉ dành cho buổi BBQ sẽ chia đều đầu người, sẽ tạm thu lúa khi gặp mặt là 200k/mem

Kế toán kiêm thủ quỹ: Mr Người Bình Dương,người kế toán nổi tiếng nhất trong 2 chuyến Nam Du và Triệu Hải sẽ phụ trách ghi chép việc thu chi và giữ lúa
Mr Rùa sẽ chịu trách nhiệm đàm phán mua hàng ở các điểm ( chợ Bà Rịa, hay ở Vũng Tàu)

9h30am có mặt tại Bãi Biển

Nghỉ ngơi sau quãn đường 110km đến 11h00

11h00->12h00 sẽ tắm biển

12h00->1h00pm dùng cơm trưa ( tự túc, ai ăn gì nấy trả cho dễ tính toán với những người đi sau, cũng như dẽ dàng lựa chon món phù hợp, tránh tập trung 1 quán sẽ chờ lâu gây lãng phí thời gian)

13h00->17h00 tham gia tùy thích, chụp ảnh các mem bikini hay bơi lội, câu cá tùy hỉ.

17h00->18h30: cơm chiều.

18h30->19h30 xem đua chó

khoảng từ 20h00 đến 21h00 các thành viên sẽ tập trung đầy đủ.

Hienca, namlinhchi, tonyteo, Trang Biên Hòa, Dochanh, Anna Loan,........... còn ai nữa báo danh luôn nhá

20h30 tiệc BBQ sẽ chính thức bắt đầu

Thời gian kết thúc sẽ tùy vào sức chịu đựng các thành viên

Sáng 7h00 ngày chủ nhật:

Tham quan và leo núi tượng Kito, cafe sáng
........... Anh chị em nào có thêm ý kiến góp ý cho thời gian sáng nha.

Thân chào.

Rùa

ruanwenhua
24-01-2013, 14:27
Mình cũng bó chiếu vụ đi Vũng Tàu rồi (NO), chúc anh chị em đi chơi vui vẻ nhé ...

Ụ ẹ, sắp tết mà bó chiếu sao Anh Đầu Đảng, cố lên đừng để tụi nhỏ nó cười chứ anh, kakkakakaka, đừng nói với em là ở nhà tự kỉ với chị Kieu Bsg hay Trương Sư Phụ nhá.kkakakak

trang1408kt
24-01-2013, 14:47
Ủa ủa vậy qua ngày hsau ko dc tắm biển hả anh Rùa??????

big_man
24-01-2013, 14:48
Chào cả nhà!

18h30->19h30 xem đua chó
Rùa

Tóm cái váy lại có màn xem đua chó ko nè, mua trước 10 vé cho 20ng hay sao, để mình biết dứt điểm trong chiều nay luôn!!!

pigsmall
24-01-2013, 14:57
Em không xem đua chó nghen! Quyết định ở nhà chuẩn bị BBQ, đợt này bếp trưởng kẹt nên Tiểu nữ ở lại trại hạ độc thức ăn để tối các sư sãi lên gân chơi suốt đêm chứ.

Nguoi_Binh_Duong
24-01-2013, 15:18
Tóm cái váy lại có màn xem đua chó ko nè, mua trước 10 vé cho 20ng hay sao, để mình biết dứt điểm trong chiều nay luôn!!!

Thôi để ra đó, ai thích chó thì tự mua vé cho dễ.

mai dt
24-01-2013, 15:38
Bãi Vọng Nguyệt không nên chơi, híc xác chết tấp vào đó nhiều nhất, gió mái khi nước lên cao thì không còn chỗ chơi đâu.

Dân địa phương gọi tên của nơi này là Bãi Ô Quắn.Trước 1975 có 1 chiếc tàu sắt rất to ,kg biết hỏng hóc gì ,và từ đâu kéo về nằm ở bãi này có trên chục năm.
Thời trung học ,khi thủy triều xuống Bà Bà có lần leo lên được 1/10 dây neo của tàu này (giờ nhớ lại mới thấy sợ).
Sau 1975 mấy năm,về lại VT vẫn còn thấy tàu nằm ở đấy.
Sau chuyến đi Cam ngoại cùng nhà Dương Cần vừa qua,Bà Bà xin "Bế quan "một thời gian.
Chúc Cả nhà chuyến tất niên cuối năm thật vui và một NĂM MỚI AN KHANG HẠNH PHÚC. :L

langtulangdu
24-01-2013, 15:46
Em không xem đua chó nghen! Quyết định ở nhà chuẩn bị BBQ, đợt này bếp trưởng kẹt nên Tiểu nữ ở lại trại hạ độc thức ăn để tối các sư sãi lên gân chơi suốt đêm chứ.

Anh tham gia hạ độc chung với em nghen (NT)

ThichĐiRong
24-01-2013, 16:27
Sao tới phút cuối nhà Cần Thơ xìu hết rồi,cuối năm mà xìu là cả năm cũng xìu luôn đó nha.Nói chơi thôi,nhà Cần Thơ ko ai đi được thì để nhà BD chơi dùm phần nhà CT luôn cho.

Nguoi_Binh_Duong
24-01-2013, 17:11
1. Clip từ thiện lần 1
2. Hình Đà Lạt
6. Kế hoạch đón Truong2012, Khuc Thuy Du, Hiền lên Bình Dương.
12. Hình off quán Đồng Quê với Truong 2012.
15. Lecat69 xuất viện. Ruanwenhua lên kế hoạch đi Nam Du câu cá ngày 22/12/2012.

Núi và Biển
24-01-2013, 19:29
Xí chỗ để lúc quởn làm mục lục.

Đất BD đâu có thiếu đâu mà ông trụ trì này xí chổ ,cái này là tết sắp đến thiên hạ đi chùa nhiều, trụ trì tranh thủ giành đất làm bãi giử xe nè :))

DocHanh
24-01-2013, 20:35
@ Anh Chuyên : anh đem theo tấm bạt lớn luôn nha anh. Mọi người ai đi với ai tự liên hệ nha, tự tìm cho mình xế chiến, ôm xinh nha.

Núi và Biển
24-01-2013, 20:37
Sao mình thấy từ việc hậu cần ,thủ quỹ, đi chợ, nấu ăn bếp núc toàn là "anh nuôi" ko chứ ko phải "chị nuôi", điều này mình thấy lạ so đi với các nhóm khác :), nhưng hy vọng lúc đó chị làm là chính , còn anh đứng chỉ đạo :))
Trừ chi phí đất trại bao gồm: ghế bố, chòi lá,tắm nước ngọt thoải mái, vs, điện, đèn, 1 phòng để đồ là 50k/ng, đang thương lượng xuống 40k :))

Chương trình ẩm thực như sau:
Sáng t7 ăn sáng tự túc
Trưa t7 ăn món tự chọn, tự trả.
Chiều t7 tiếp tục tự xử, nhưng khoảng 16h là có món mì xào hải sản rồi cái này Free, ăn kèm với BBQ cho nó có chút tinh bột :)

Tối BBQ nướng : (beer)
_Cá nục satế nướng giấy bạc
_ Cá da bò (để xem ở chợ có ko)
_Cá ngân, cá đối, cá dìa,... Mr Rùa phụ trách
_Mực-bạch tuột
_ Sườn chìa
_Hàu phô mai- mở hành.
Rau sống bánh tráng ăn kèm.
Khuya cháo hàu.
Bia 8 thùng, Nước ngọt ,nước suối, Trái cây theo vùng :))

Sáng CN
Cà fe đá,cà fe đen, cà fe sữa, trà đá
Điểm tâm bánh mì hột gà opla , tại chổ.

Trưa CN
Coi còn ngân sách hay ko, lúc đó tính tiếp :)

Mss J.N Ngọc phụ trách muối xanh nhe

ruanwenhua
24-01-2013, 20:43
Ủa ủa vậy qua ngày hsau ko dc tắm biển hả anh Rùa??????

Quy định bắt buộc là mem nữ nào không mặt bikini thì không cho tắm biển nhằm khuyến khích các tay bắn lén hoạt động.

Langtulangdu vừa mới liên hệ là có dẫn theo 1 mem nữ chân không dài nhưng phụ tùng đầy đủ.akkakakakka

Khuc Thuy Du
24-01-2013, 22:33
Xin chân thành cáo lỗi cùng mọi người, đặc biệt với mấy anh chị Bình Dương!
Hổm rày khua môi gõ mỏ nhiều quá mà cuối cùng em lại ở nhà!
Mọi người thông cảm cho những ngày bận bịu cuối năm này nhe!!!!!!

Xin hẹn mấy anh chị một ngày khác, nhất định sẽ chuộc lỗi!!!:(

Chúc mọi người một chuyến đi thật vui!

Anh Núi: Cảm ơn anh Núi nhiều nhe!!!:)

big_man
24-01-2013, 22:37
Quy định bắt buộc là mem nữ nào không mặt bikini thì không cho tắm biển nhằm khuyến khích các tay bắn lén hoạt động.

Langtulangdu vừa mới liên hệ là có dẫn theo 1 mem nữ chân không dài nhưng phụ tùng đầy đủ.akkakakakka

Mụ rùa làm quá mấy mem nữ ko dám đi luôn đó.. từ từ dụ e nó vô tròng rồi nhận nước ở biển có sao đâu hehe
@ Dzu ơ là Dzu a thuyết phụt thèng bebibo nó đi giờ e ko đi a ăn nói với nó *** giờ hichic

Khuc Thuy Du
24-01-2013, 22:49
@ Dzu ơ là Dzu a thuyết phụt thèng bebibo nó đi giờ e ko đi a ăn nói với nó *** giờ hichic

Chời chời, người ơi người đi đâu cho quá lâu như vậy rồi giờ người quay trở về.......................
Xin lỗi anh, ngàn lần xin lỗi anh!:(

trang1408kt
25-01-2013, 07:27
[QUOTE=big_man;807356]Mụ rùa làm quá mấy mem nữ ko dám đi luôn đó.. từ từ dụ e nó vô tròng rồi nhận nước ở biển có sao đâu hehe

Ui zời, anh này cao tay dữ ác ko