PDA

View Full Version : Chuẩn bị các chuyến tiếp theo của Fan LX

cruises
10-03-2010, 08:11
Bắt đầu từ lời kêu gọi leo Fanxipan: HN.Leo FanXiPan vào sau tết âm lịch. 25/2/1010 (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=5465)

Và Hành trình leo Fan: LX - Fansipan memories (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6503)

Cả nhà cóa khj bàn chuyện HG là vừa cả nhà nhỉ, có lẽ chuẩn bị là cũng phải nhiều nhiều đấy ;)

A vote cho ý kiến của Hưng....Cả nhà bàn kế hoạch, lịch trình cụ thể cho chuyến Hà Giang, rồi xem xét vào 2 ngày cuối tuần đẹp trời nào đầy làm chuyến Tam Đảo đi, không thì Hàm lợn cũng được. Nâng cao sức khỏe :)

HoaLeica
10-03-2010, 08:45
Thưa các bác, em thấy bác Hưng và bác Đức nói đúng đó. Vụ Hà Giang nghe thì có vẻ không rắc rối và không cần nhiều sự chuẩn bị như vụ leo Fan, nhưng thực tế có khi cũng ngang cơ. Vừa tiện sáng nay em tìm được một link rất hay bên TTVNOL, là các kinh nghiệm chạy xe của cả các Mod to Mod nhỏ, em là ma xó bên đó mà lị, mong các xế nhà mình tham khảo, các ôm cũng nên đọc để biết và chú ý:
http://ttvnol.com/forum/f_233/800550/trang-1.ttvn

@Bác Đức: Thank bác vì hôm trước đã đưa em về đến tận trường, chứ hôm đó em mà leo lên xe bus khéo em die luôn trên đó mất! Thank bác nhiều nhiều nha :D!!!

newmun
10-03-2010, 09:11
Chị nghĩ thì cũng ko cần chuẩn bị nhiều lắm đâu, cứ nhiều xiền là đc, xe cộ bảo dưỡng, gương lược đầy đủ. Mấy boy nhà mình thì xem học qua cái nghề sửa xe, vá săm lốp giữa đường là ngon lành cành đào thôi mà (c)
Còn cái vụ thể lực thì nhà mình xem bố trí làm chuyến chùa Hương nhở? Đầu năm đi chùa tích đức cho cả năm phượt may mắn ;)

HoaLeica
10-03-2010, 10:00
Kinh nghiệm mà chị, em nghĩ không thừa đâu. Hờ hờ, về khoản tiền nong thì em không dám đọ sức cùng ai, may mà em là ôm chứ là xế thì tèo:(...
Thể lực hở?? Em sợ Chùa Hương thì đông quá... Đường lên động Hương Tích vốn có 3 đường, em đi một đường rồi nhưng vưỡn là vưỡn sợ đông. Hay Tam Đảo đi, em xin vote cho Tam Đảo :)

man00iu
10-03-2010, 10:53
Cũng phải chuẩn bị nhiều đấy chị ạ, bản đồ, xe cộ, đồ dùng sửa xe, địa điểm nghỉ ngơi, đồ ăn, đồ đi đường ... Lịch trình thì theo mình nghĩ cái lịch trình của bác này khá là chi tiết, hợp lý, bác ấy cũng 4ng3d HG (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6494)
@A.Đức: Hàm Lợn là nóc nhà Hà Nội đó hả? Em chưa đj nhưng mà seach trên mạng, nhìn mấy cái pic trông cũng xấu xấu, kô đẹp lắm ;)
Chuẩn bị đồ cho chuyến này cũng cần tìm hiểu nhiều đấy, lần trước đj Chùa Thầy thì mem nhà mềnh xe cộ là không rành mấy rồi, kiểu này sẽ phải ra quán sửa xe học nghề ở đó vài buổi ^^.
À chốt lại danh sách xem có những ai nhỉ: Hưng, Q.A, Đức, Dũng, Quý, Thương, Hòa, Thái, Thảo, Have ? ai nữa kô nhỉ ? Như này là xế & ôm đã cân bằng rồi :).

cruises
10-03-2010, 11:09
Cũng phải chuẩn bị nhiều đấy chị ạ, bản đồ, xe cộ, đồ dùng sửa xe, địa điểm nghỉ ngơi, đồ ăn, đồ đi đường ... Lịch trình thì theo mình nghĩ cái lịch trình của bác này khá là chi tiết, hợp lý, bác ấy cũng 4ng3d HG (https://www.phuot.vn/showthread.php?t=6494)
@A.Đức: Hàm Lợn là nóc nhà Hà Nội đó hả? Em chưa đj nhưng mà seach trên mạng, nhìn mấy cái pic trông cũng xấu xấu, kô đẹp lắm ;)
Chuẩn bị đồ cho chuyến này cũng cần tìm hiểu nhiều đấy, lần trước đj Chùa Thầy thì mem nhà mềnh xe cộ là không rành mấy rồi, kiểu này sẽ phải ra quán sửa xe học nghề ở đó vài buổi ^^.
À chốt lại danh sách xem có những ai nhỉ: Hưng, Q.A, Đức, Dũng, Quý, Thương, Hòa, Thái, Thảo, Have ? ai nữa kô nhỉ ? Như này là xế & ôm đã cân bằng rồi :).

Chính xác rồi....Trước khi đi cả nhà cũng phải seach được kinh nghiệm của các đoàn trước xem đi cung nào thì đẹp, ăn nghỉ ở đâu, đoạn đường nào hay xảy ra tai nạn để còn tránh chứ :)

Đ thì vẫn cứ thích đến chỗ nào yên tĩnh và phong cảnh đẹp, Chùa hương cũng đẹp nhưng mùa lễ hội này mà đi thì sẽ không ...yên chút nào đâu. Vả lại trên Tam đảo cũng có một ngôi chùa thiêng lắm mà.

@Hưng: A nghe thiên hạ đồn đại thế nên đưa ra cho cả nhà chọn thôi, chứ A vẫn khoái đi Tam đảo.

HoaLeica
10-03-2010, 11:55
Hôm trước em nghe chị Thủy béo bảo đi vì không phải leo lên :D, anh Hưng thử hỏi lại chị ý xem nhỉ!

chet_mat_thoi
10-03-2010, 12:54

Mọi người cứ lên kế hoạch trek đi nhé, cuối tuần là mình ok tuốt..có điều nhóm nên đóng quỹ làm 2 bộ sửa xe và nam giới thì học chút đỉnh về mấy món đập,vá,sửa. Cứ lên xa lộ là mình lại bắt đầu thấy mê tít rồi :D

danelion131989
10-03-2010, 14:20
Em đăng ký thêm 1 suất của chị em nhé, bà chị em sn 83, máu lắm, có xe wave anfa

danelion131989
10-03-2010, 14:47
Mà quên mất, lâu lâu ko vào topic đã thấy hồi tưởng => đồng hành =))
Em cóa ý kiến, đi trek hả, phóng xuống Thung Nai đi, ;)) đường đi 3 Đảo đâu có khó đâu, dưng được cái nhiều khúc cua.

KISS
10-03-2010, 19:04

Hix em cũng muốn đi lắm nhưng chưa dám đặt gạch phải xoay tiền vs thời gian cái đã aiya nhưng đi chơi theo kiểu thung nai hoặc 3 đảo thì cả nhà mình vẫn đi cùng nhau hết chứ nhỉ

trangnt
10-03-2010, 19:16
Chính xác rồi....Trước khi đi cả nhà cũng phải seach được kinh nghiệm của các đoàn trước xem đi cung nào thì đẹp, ăn nghỉ ở đâu, đoạn đường nào hay xảy ra tai nạn để còn tránh chứ :)

Đ thì vẫn cứ thích đến chỗ nào yên tĩnh và phong cảnh đẹp, Chùa hương cũng đẹp nhưng mùa lễ hội này mà đi thì sẽ không ...yên chút nào đâu. Vả lại trên Tam đảo cũng có một ngôi chùa thiêng lắm mà.

@Hưng: A nghe thiên hạ đồn đại thế nên đưa ra cho cả nhà chọn thôi, chứ A vẫn khoái đi Tam đảo.

Alo....
Tiếc quá, con Lap của mình đang hỏng nên chưa post được ảnh đi HG cho mọi người xem. Phê luôn!
Kinh nghiệm của Trang béo nè. Không cần chuẩn bị gì đâu. Chỉ cần xe ngon, xế ngon là ok.
Để tớ về tìm lại số điện thoại của mấy nhà nghỉ. N nói chung là cũng ko cần thiết lắm. Ở trên đó ko đắt lắm đâu.
Nhà tớ đi, hôm trước do ko có phòng nên tìm 1 cài 3 sao, cũng đắt. Hình như 200, hay 250 ấy, dưng mà chỉ cho ở tối đa 3 người/phòng.
Còn nếu đi trek thì tớ vote Thung Nai vì lý do Tam Đảo thì tớ đi nhiều quá rồi. Hì.. ^^.
Yên tâm là nhà tớ, xế và ôm đều cần. Kè kè

khoaitaychien
10-03-2010, 19:46
Em cung vote 1 phiếu Thung Nai, nghe nói gần đấy còn 1 số cái hay hay, ví dụ như "chọc sàn", he he. Chứ Tam Đảo đi khác gì Ba Vì nhà mình trek đâu
Còn đi Hà Giang thì có lẽ đơn giản hơn mọi người nghĩ đấy. Như mọi người nói chỉ cần xe ngon, xế ổn và tiền dầy thôi.
-Xe và $t hì mọi người phải tự lo
-Xế thì theo em thấy qua 2 vụ Chùa Thầy và Ba Vì thì Xế nhà mình cũng tương đối ổn
Còn vụ chuẩn bị những đồ trên đường thì em cũng có chút kinh nghiệm, cũng biết chút ít như vá xe... nên vụ này e và a Dũng sẽ chuẩn bị Ok cho cả nhà là đc
Nói chung lại là không phải lo gì cả, đi ntn thì đơn giản thôi mà!:))

HoaLeica
10-03-2010, 20:10
Oái, đi Thung Nai thì phải mất 2 ngày phải không ạ??? Thế thì em chịu rồi, cả hai ngày thứ 7 và cn em đều đi học cả, gan em bé chỉ dám nghỉ một buổi nếu đi Tam Đảo thôi, chứ hai ngày thì, hic hic, em không đi được rùi :( :(

littleclara
10-03-2010, 20:31
phew, em đi Thung Nai với =p~ :"> hehe, nghe kể trăng thanh gió mát, sông núi hữu tình lắm ạ =p~ =p~

newmun
10-03-2010, 20:43
Keke, cũng vote Thung Nai (ko phải để "chọc sàn" đâu nha). Núi non mãi roài, thêm tí sông nước hữu tình để mấy nữa còn vi vu HG. Cơ mừ bao giờ đi nhở? Ko đi vào t7, cn-27,28/3 cả nhà nhá (hum đấy nhà có việc phải về quê báo cáo :D).
Vụ HG thì chắc ko lo lắm. Các bác rành đường đất thì vẽ ra cái cung nhẹ nhàng, cơ bản những chỗ đẹp nên đến cho cả nhà thưởng thức là được...
Cứ nghĩ đến phượt phọt, đổ đèo... là máu lại lên não nhanh thế cơ chứ ;)

cruises
10-03-2010, 20:48
@Bác Đức: Thank bác vì hôm trước đã đưa em về đến tận trường, chứ hôm đó em mà leo lên xe bus khéo em die luôn trên đó mất! Thank bác nhiều nhiều nha :D!!![/QUOTE]

Không có gì E ah, người....1 hầm cả mà :)
Theo mình thấy các nhóm đi Trek Tam đảo cũng vất phết đấy, hình như đi 1 hay 3 ngày gì đó chứ không phải đi nghỉ dưỡng đâu :) Nhưng nếu cả nhà Vote đi Thung Lai mà đi được 2 ngày thì Đ cũng welcome luôn, Biết đâu sau vụ này lại có cô người thái gọi mình là..."Mình" (c)

cruises
10-03-2010, 20:50
Keke, cũng vote Thung Nai (ko phải để "chọc sàn" đâu nha). Núi non mãi roài, thêm tí sông nước hữu tình để mấy nữa còn vi vu HG. Cơ mừ bao giờ đi nhở? Ko đi vào t7, cn-27,28/3 cả nhà nhá (hum đấy nhà có việc phải về quê báo cáo :D).
Vụ HG thì chắc ko lo lắm. Các bác rành đường đất thì vẽ ra cái cung nhẹ nhàng, cơ bản những chỗ đẹp nên đến cho cả nhà thưởng thức là được...
Cứ nghĩ đến phượt phọt, đổ đèo... là máu lại lên não nhanh thế cơ chứ ;)

Công nhận Con cọp này vẫn còn Teen thật là teen....(c)

newmun
10-03-2010, 20:57
Vừa quay đi quay lại đã thấy bác. Đính chính với bác là cái chỗ đó là Thung Nai ạ ;). Con gái Thái em thấy xinh lắm, nhưng mà gái Thái ko có hiền đâu, bác cẩn thận bị mấy em xinh tươi đấy chăn dắt ạ. (bằng chứng ở quê em bây giờ có nhiều anh lấy vợ Thái, Mường lắm ạ, lấy về rồi các bà mẹ chồng phải sợ luôn).
Theo tớ thì nhà mình nên đi nghỉ dưỡng, chứ đi 3 đảo để trekking thì cũng vất lắm ;) Năm sau mà trở lại Cát Cát thì nhà mình sẽ đi trek 3 đảo nhở?
@Cruise: tớ đang hồi teen nhá :))

haphuong2808
10-03-2010, 23:13
Hix em cũng muốn đi lắm nhưng chưa dám đặt gạch phải xoay tiền vs thời gian cái đã aiya nhưng đi chơi theo kiểu thung nai hoặc 3 đảo thì cả nhà mình vẫn đi cùng nhau hết chứ nhỉ

Hức hức. Mềnh là mềnh quyết đi rồi, cơ mà xế cứ dập dòm thế này thì bít làm sao. Đi đi mà kưng ơi

khoaitaychien
11-03-2010, 00:11
Em hỏi bác Đức câu khí k phải chứ các bác định đi bộ lên Tam Đảo như lần đi 3vi hay sao mà đến tận 3 ngày ạ?
Lần này mình đi chủ yếu là để hội họp, nghỉ ngơi, xông hơi, ăn chơi, trác táng là chính cần chi phải mệt mỏi vậy? Nếu cần tập bó cua đổ đèo thì cũng cần chi phải đi xa xôi vậy. Mà đường mình đi cũng không khó như vậy đâu.

man00iu
11-03-2010, 00:37
Em cung vote 1 phiếu Thung Nai, nghe nói gần đấy còn 1 số cái hay hay, ví dụ như "chọc sàn", he he. Chứ Tam Đảo đi khác gì Ba Vì nhà mình trek đâu
Còn đi Hà Giang thì có lẽ đơn giản hơn mọi người nghĩ đấy. Như mọi người nói chỉ cần xe ngon, xế ổn và tiền dầy thôi.
-Xe và $t hì mọi người phải tự lo
-Xế thì theo em thấy qua 2 vụ Chùa Thầy và Ba Vì thì Xế nhà mình cũng tương đối ổn
Còn vụ chuẩn bị những đồ trên đường thì em cũng có chút kinh nghiệm, cũng biết chút ít như vá xe... nên vụ này e và a Dũng sẽ chuẩn bị Ok cho cả nhà là đc
Nói chung lại là không phải lo gì cả, đi ntn thì đơn giản thôi mà!:))

@Q.A: Kô nên chủ quan quá, đi đông như này có nhiều thứ có thể xảy ra. Xế chắc là yên tâm cả rùi ^^ Thui, cứ để cuối tuần ta làm buổi Bát Bảo rồi bàn chi tiết? Xem nào, tối Chủ Nhật tuần này đi (14/3) ở quán Bát Bảo lần trước nhé.
Keke đj Thung Nai or 3 Đảo chủ yếu để đj cho vui, chứ còn trek cái jề trên cái cung đường ấy cơ chứ ^^ Thích trek thì ta làm quả lên Cao Bằng vào Bản Giốc cái :D Hnay ngồi nói chuyện vs đứa bạn nhà ở bản giốc, lần trước nó đi từ 8h sáng, nghỉ ngơi ăn trưa thoải mái ở TN mà 5h chiều đã về đến bản giốc rồi. Đi 3 ngày :D keke

man00iu
11-03-2010, 00:41
Thời tiết các bạn đi đẹp quá,mình đi trúng mưa dầm xối xả,lạnh thì thôi rồi. :(

Hj ăn ở có tích đức bạn ạ ;;) Uh lần nhà mềnh đj cũg đc may mắn là trời tiết quá đẹp, nên là cũng đỡ mất sức

khoaitaychien
11-03-2010, 00:57
@Q.A: Kô nên chủ quan quá, đi đông như này có nhiều thứ có thể xảy ra. Xế chắc là yên tâm cả rùi ^^ Thui, cứ để cuối tuần ta làm buổi Bát Bảo rồi bàn chi tiết? Xem nào, tối Chủ Nhật tuần này đi (14/3) ở quán Bát Bảo lần trước nhé.
Keke đj Thung Nai or 3 Đảo chủ yếu để đj cho vui, chứ còn trek cái jề trên cái cung đường ấy cơ chứ ^^ Thích trek thì ta làm quả lên Cao Bằng vào Bản Giốc cái :D Hnay ngồi nói chuyện vs đứa bạn nhà ở bản giốc, lần trước nó đi từ 8h sáng, nghỉ ngơi ăn trưa thoải mái ở TN mà 5h chiều đã về đến bản giốc rồi. Đi 3 ngày :D keke
Cái đấy thì giống như hôm đi 3Vi về thôi. Mình cần rút kinh nghiệm và thống nhất về cách đi là sẽ OK. Nói chung là mọi người đừng nghĩ nó quá khó khăn, chỉ cần all cẩn thận là đc.
Đang tính đi 2 ngày đã có em Hòa báo không đi đc r, vậy nếu đi 3 ngày có sợ số thành viên không đủ 1 bàn tay k?

danelion131989
11-03-2010, 06:46
@ A.Đức, c. Thương: con gái Thái đương nhiên là "sinh" rùi =))
Em vote vụ Thung Nai 2 ngày, nếu ai bận làm sáng t7 thì đến chiều đi vẫn uki, đi đó công nhân thì chỉ nghỉ dưỡng thui, còn vụ 3 Đảo hơi tốn thời gian đóa.

newmun
11-03-2010, 08:46
Thôi, cứ thống nhất là Thung Nai 2 ngày đi (mà time cụ thể lít đờ cũng nên đưa ra luôn đi để còn cbị), gọi là nghỉ ngơi xông hơi để lấy sức chiến HG. Xa xa hơn nữa ta đi Bản Giốc (keke, cái chỗ nì mình cũng đang ham hố vô cùng, ực ực ;))
Nhân đây bravo lít đờ nhà mềnh đã đi học sửa xe, móc lốp nèo :L :L

danelion131989
11-03-2010, 09:13
Vãi chưởng, đúng là nhà LX bị cuồng chân hay sao ý, sau đợt leo Fan nhìn ai cũng ngẩn ngơ như là đi chưa đã. Uh thì đúng là chưa đã thiệt, dưng mà Thung Nai chưa xong đã lại la liếm sang Bản Dốc, định đi vào thời gian nào vậy??? Tốt nhứt cứ xếp vụ Thung Nai trước đã đi ạ :-SS

Chuonchuon!
11-03-2010, 11:13
Vãi chưởng, đúng là nhà LX bị cuồng chân hay sao ý, sau đợt leo Fan nhìn ai cũng ngẩn ngơ như là đi chưa đã. Uh thì đúng là chưa đã thiệt, dưng mà Thung Nai chưa xong đã lại la liếm sang Bản Dốc, định đi vào thời gian nào vậy??? Tốt nhứt cứ xếp vụ Thung Nai trước đã đi ạ :-SS

Mình là mình bồn chồn bứt dứt tay chân lắm roài, 21 mình bận 4 cái cơm bụi giá cao nhá!, cứ thống nhứt là 27 này đi Thung Nai nhể? vote lun!

KISS
11-03-2010, 11:19
27 thung nai đê chơi bời *** phải xoắn nhỉ cả nhà cố gắng đi cho nó đông vui tí he he .hix việc đặt gạch đi HG cho em xin khất câu trả lời đến đầu tháng tư nhé bởi vì sợ 30/4 1/5 lớp em chúng nó hăng tiết vit đòi xuống HL xem canavan .hix hay cả nhà mình ham hố đi xem canavan HL vào 30/4 1/5 đi nhỉ.hay lém đó :L

newmun
11-03-2010, 12:15
27 thung nai đê chơi bời *** phải xoắn nhỉ cả nhà cố gắng đi cho nó đông vui tí he he .hix việc đặt gạch đi HG cho em xin khất câu trả lời đến đầu tháng tư nhé bởi vì sợ 30/4 1/5 lớp em chúng nó hăng tiết vit đòi xuống HL xem canavan .hix hay cả nhà mình ham hố đi xem canavan HL vào 30/4 1/5 đi nhỉ.hay lém đó :L

Ko ném đá hội nghị nhé kưng ;)
Tuần 27/3 tớ bận mừ, hôm đấy bất khả kháng ko thể đi đc, cả nhà xem xét ạ :D

man00iu
11-03-2010, 12:31

Bản Giốc là chém thế thôi mà, CN tuần này cả nhà mình off bữa Bát Bảo để bàn nhé .

trangnt
11-03-2010, 13:37
Tớ đặt 3 viên gạch vụ đi Thung Nai nhé! Cho thằng e trai (88) đi cho nó đỡ bảo chị đi mảnh! Hì...^^.
Hik, vụ này chưa xin ý kiến chỉ đạo của bác Cường. N chắc No Pro.

have89
11-03-2010, 16:36
Báo cáo.
Have đã trở nại,nợi hại gấp 0,5 đợt vưa rồi thanh tra cấp tỉnh xuống kiểm tra đêk chạy lon ton được thánh ra mu thông tin quá
Xem ra 14 nay đi off mới được :D
14 này fix chưa hay vẫn mơ mang chủ thớt ơi

littleclara
11-03-2010, 17:53
tưởng a Have mất tích luôn hehe :)) :">

vụ Thung Nai 21 hay 27 em đi được hết (thik 27 hơn vì hôm đấy gần gần rằm, trăng chắc cũng gần gần tròn hehe), nhưng sang tháng 4 thì tạch đấy ạ :-ss

@ chị Hòa: bùng đi c :"> đời mấy tí :)) :"> :">

man00iu
11-03-2010, 18:05
@have: Chuẩn chứ ;) 14 này tụ tập bát bảo nhé, ^^

cruises
11-03-2010, 18:11
Đã nhận Bát bảo trà
@Q.a: 3 đảo không phải chỉ đi xe máy lên đến đỉnh là hết đâu E, Nếu muốn có thể Chek đường rừng được đó
Đua đòi cả nhà cũng Vote cho Thung lai luôn, trên đó có đặc sản "Gái thái tắm suối" :) đặc sản này đặc sắc đấy.

khoaitaychien
11-03-2010, 18:21
@a Đức: mình đang chuẩn bị đi HG mà a, nên e nghĩ k cần tập leo nữa làm j. E đã đọc mấy bài chinh phục 3 ngọn núi trên 3Dao r. E nghĩ mình k cần thiết phải khó khăn thế
Sau vụ đi 3Vi về e thấy nhà mình cần bàn bạc, tính toán lại về cách đi tập thể thôi. Còn lại thì không vấn đề j.All e đã nêu hết từ mấy bài trc r

KISS
11-03-2010, 18:26
Đã nhận Bát bảo trà
@Q.a: 3 đảo không phải chỉ đi xe máy lên đến đỉnh là hết đâu E, Nếu muốn có thể Chek đường rừng được đó
Đua đòi cả nhà cũng Vote cho Thung lai luôn, trên đó có đặc sản "Gái thái tắm suối" :) đặc sản này đặc sắc đấy.

Hix gái thái tắm suối :))=)) ông đức chỉ chém gió là giỏi thôi hôm nọ đi tắm nước lá người dao còn chẳng dám để các em ý mát xa chạy về trước trốn ở trong phòng :LL hàng lởm ớt thóc nên sợ bị đụng hàng đúng hem (NT) Thế mà còn đòi gái thái tắm suối.Lên đấy các em ý rủ vớ vẩn cả lũ lai chị ơi chị tha cho em em lạy chị em có vợ ở quê rùi chứ lại

have89
11-03-2010, 19:08
HIX mấy món đặc sản đó em cũng thưởng thức hết rồi các bác ạ.U50 cũng có luôn

danelion131989
11-03-2010, 19:40
Ặc chả thấy ae LX bàn chuyện tập sửa xe hay bla bla gì đó, toàn thấy "chọc sàn", "tắm suối". Hic các chị em thì chắc may mắn lắm mới gặp được mấy anh đứng úp mặt vào gốc cây là the end =)).
Còn vụ 3 Đảo ý ạ, đúng là đi xe máy được nhiều mà, nhưng phải tội thời gian dài quá :D

khoaitaychien
11-03-2010, 19:51
@Thái: đi 3 Đảo làm mà thời gian dài nhỉ? A vs Hưng đi trong ngày về mà. 9h từ HN đi, ăn chơi chán chê ở trên đấy. Thấy chẳng có j đến 5h lại về HN mà
Còn vụ xe cộ thì đã bảo k có j phải lo đâu mà. Cứ bảo dưỡng xe ngon lành, mang thêm bộ đồ vá và ít đồ phòng khi buzi dở chứng thôi.
A E nhà mình nhiều chị e có hỏi han j đâu mà bảo chỉ đc xem "đứng úp mặt vào gốc cây là the end"

danelion131989
11-03-2010, 20:02
@ a. Q.A: hồi trước em đi 3 Đảo có 2 ngày mà vẫn còn thòm thèm, hé hé nhưng tùy ý kiến của mỗi người. Cứ thống nhất vụ Thung Nai là được anh nhở.
Còn a e LX toàn đi tìm mấy em "tông dật", còn đâu mà cho c e ngắm nữa =)) Hay các anh cũng làm màn kì cọ nhỉ? Lần trước khỏa thân trên núi, lần này thì xuống suối. *** phải xoắn ;))

chimregiun
11-03-2010, 20:41
Chào Fan Lò Xo
Mình là Thoa, mới tham gia diễn đàn. Mình cũng đang dự định mở cung đi HG đợt 30.4 này. Không biết các bạn đi HG đợt nào? Hiện tại bọn mình có 2 người, nếu các bạn cũng đi đợt này, mình rất mong đi cùng mọi người, bọn mình cũng chưa có nh kinh nghiệm lắm, nếu đc đi cùng mọi người sẽ an tâm hơn
Không biết ý mọi người thế nào?

newmun
11-03-2010, 21:17
vụ Thung Nai 21 hay 27 em đi được hết (thik 27 hơn vì hôm đấy gần gần rằm, trăng chắc cũng gần gần tròn hehe), nhưng sang tháng 4 thì tạch đấy ạ :-ss :">

Ui em yêu quý, đã bẩu là 27 chị ko đi đc mà. Hum đấy bắt buộc phải về quê báo cáo, chơi bời cả năm oài, có 1 ngày đấy ko trốn được, hix hix :help:help

man00iu
11-03-2010, 21:23
Nhà mềnh lại có nhà mới rồi, cả nhà nhớ tối Cn này off ẹp ở Bát Bảo tiếp nhé. 8h Ta tính vụ HG + Thung Nai or j j đó ^^

Mọi người thử xem qua cung này xem sao
Ngày 1: Quãng đường : 350km
- Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ.
+)Trưa nghỉ ở TQ
+)Tối ở Quản Bạ
Ngày 2: Quãng đường: 175km:
- Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn
+) Sáng chơi loanh quanh ở Quản Bạ (cổng trời, núi đôi, ruộng...)
+) Sau đó Quản Bạ - Yên Minh (40km) - Sủng Là - Sả Phìn
+) Sà Phỉn - Lũng Cú (25km)
+) Lũng Cú - Lô Lô Chải - Đồng Văn
- Tối nghỉ ở Đồng văn (cafe phố cổ)
Ngày 3: Quãng đường: 161km
- Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Lũng Phình - Sủng Trai – Yên Minh – Quản Bạ – Tx Hà Giang.
Ngày 4: HG-HN 320km
Cung này tham khảo của bác Quynh_Valentin trong 4r

* Hoặc cung này
Hà Nội - Bắc Kạn - Ba Bể - Yên Hoa - Bắc Mê - Du Già - Mậu Duệ - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Hà Giang - Tuyên Quang
Cung này thì thấy toàn đi 5 ngày.

man00iu
11-03-2010, 21:25
Ặc chả thấy ae LX bàn chuyện tập sửa xe hay bla bla gì đó, toàn thấy "chọc sàn", "tắm suối". Hic các chị em thì chắc may mắn lắm mới gặp được mấy anh đứng úp mặt vào gốc cây là the end =)).
Còn vụ 3 Đảo ý ạ, đúng là đi xe máy được nhiều mà, nhưng phải tội thời gian dài quá :D

Đi 3 ngày chắc em Thái phóng lên tận 3 bể, chứ kô phải 3 đảo rồi ^^

KISS
11-03-2010, 23:04
Mịe sang nhà mới rùi chán nản vãi chưởng .Hix nhà đang ở trung tâm tự nhiên lại bị AD qui hoạch chuyển sang chỗ hẻo lánh với cái tên chuối củ Fan LX nghe như những người hâm mộ lầu xanh ý :)) đúng là không thể đỡ nổi .... vì chúng quá đông :)) =)) không biết có bị chém ko nhỉ ;)

khoaitaychien
12-03-2010, 00:27
E đề nghị nhà mình xin MOD chuyển all từ bên Tìm bạn đồng hành và Hồi ức những chuyến đi sang bên này cả để làm 1 cái nhà định cư lâu dài vì mấy nhà cũ nhiều kỉ niệm quá, nhà mình sau vụ đi Fan cũng đã chốt đc thành viên đồng hành để Phượt lâu dài cùng nhau rùi. Cần một "nhà" ổn định để rủ rê nhau Phượt và về nhà thì tiếp tục Hồi tưởng + chém gió. Tối CN mọi người cùng bàn nhau xem sao

-Về cung đường thì em thấy phần lớn những đoàn đi lần đầu đều đi cung đầu tiên mà Hưng nêu. E nghĩ nhà mình đi nhẹ nhàng thôi tối còn phỏm phẻm 3 cây chứ đi mệt quá chỉ hùng hục chứ chẳng ngắm đc j cũng phí. E đang thấy cung đường ngày 2-175km, ngày 3-161km có thể đi trong ngày k nhỉ?vì nói thật trên đấy mình ngắm cảnh là chính chứ có j lắm đâu.

@Thái: Cái màn kì cọ ấy đơn giản quá. Nhưng chắc phải giống như chống đẩy ấy em ah. Cần chị em hợp tác. Tại em Thái k nói sớm để hôm tắm thuốc người Dao chia nhau vào phòng đôi luôn.he he. có khi đỡ mất tiền matxa.

@chimregiun: Cả hầm nhà tớ định đi vào cuối tháng này. Còn việc thêm thành viên để tối CN cả hầm nhà tớ bàn đã nhé vì hiện tại hơi bị đông rùi. Bạn nên để sdt lại để dễ liên lạc. Hoặc liên lạc vs leader bên tớ: Hưng 0912092787

have89
12-03-2010, 01:28
Hix vụ Thung Nai lần trước trek Ba Vì vs cả hầm mà em bỏ mất.tiếc lòi.còn quả HG thì phê lắm rồi mà không biết có sắp xếp đc lịch hay không nữa.chà chà.phê quá.
Lại còn ôm nữa chứ.vấn đề nan giải quá.hix :(

chimregiun
12-03-2010, 08:49
Cảm ơn cậu
Số điện thoại của tớ là 0948688385. có gì liên lạc với tớ nhé
Tớ cũng sẽ lưu số của leader để tiện hỏi thêm

Chitto
12-03-2010, 09:14
E đề nghị nhà mình xin MOD chuyển all từ bên Tìm bạn đồng hành và Hồi ức những chuyến đi sang bên này cả để làm 1 cái nhà định cư lâu dài vì mấy nhà cũ nhiều kỉ niệm quá,

Tôi biết các bạn muốn tạo thành các kiểu "Nhà" như bên box Du lịch TTVN. Tuy nhiên chủ trương của Diễn đàn Phượt là cộng đồng chung, không khuyến khích sự co cụm và tách biệt quá mức giữa các nhóm, dẫn đến hàng chục topic Nhà như bên TTVN, mà không ai quan tâm chia sẻ về các chuyến đi ra bên ngoài với mọi người nữa.

Do đó chủ trương chung là các bạn có thể trao đổi bàn luận chuẩn bị về các chuyến đi trong topic này, nhưng kết quả của các chuyến đi thì các bạn phải chia sẻ với tất cả mọi người khác thông qua topic bên box Hồi ức, box Phượt theo chủ đề, hoặc box Vùng miền. Như thế mọi thành viên của Phượt đều có thể đọc được về chuyến đi của các bạn, chứ không phải chỉ thành viên nhóm các bạn.

Tôi đã đặt link hai topic vào bài đầu tiên, từ topic Tìm bạn đồng hành, topic về leo Fan. Nếu các bạn thích đổi tên topic, hãy viết vào đây hoặc gửi thư cho tôi. Các topic cũng không nên để kéo dài quá, sẽ rất khó xem.

Mong các bạn hiểu và sẵn sàng chia sẻ. Các kinh nghiệm, vui buồn, cảm xúc, ảnh đẹp... được viết cho cộng đồng chung, cho tất cả mọi người thì hơn là chỉ trong nhóm với nhau, phải không các bạn?

KISS
12-03-2010, 09:24
Hix vụ Thung Nai lần trước trek Ba Vì vs cả hầm mà em bỏ mất.tiếc lòi.còn quả HG thì phê lắm rồi mà không biết có sắp xếp đc lịch hay không nữa.chà chà.phê quá.
Lại còn ôm nữa chứ.vấn đề nan giải quá.hix :(

:))=)) Không ai nói cho have biết là hôm nọ ở nhà chị thủy béo mọi người đã quyết định hộ bạn ý là ôm của bạn ý là chị thủy béo à.;) cố lên have

man00iu
12-03-2010, 10:36
-Về cung đường thì em thấy phần lớn những đoàn đi lần đầu đều đi cung đầu tiên mà Hưng nêu. E nghĩ nhà mình đi nhẹ nhàng thôi tối còn phỏm phẻm 3 cây chứ đi mệt quá chỉ hùng hục chứ chẳng ngắm đc j cũng phí. E đang thấy cung đường ngày 2-175km, ngày 3-161km có thể đi trong ngày k nhỉ?vì nói thật trên đấy mình ngắm cảnh là chính chứ có j lắm đâu.

Đi thế nào đc m, cung ngày 2 là mình đi như thế là đã đến tối rồi đấy,có fải là chạy 1 fát 175km trên đường quốc lộ đâu.

newmun
12-03-2010, 10:50
Về cung đường thì chị cũng mù tịt nên ko có ý kiến j hết :D. Nhưng mà QA trên thì bẩu chạy nhẹ nhàng, dưới thì lại nêu ý kiến gộp ngày 2 & 3 vào là sao? Thế thì lại chạy HG có 3 ngày thôi, còn ngắm nghía gì nữa X(
Theo chị thì giờ xem xét lại cung ngày 2 & ngày 3 thôi. Tiêu chí là chạy nhẹ nhàng. Chị nghĩ là nên tập trung vào 1 số chỗ nên đến, ví dụ phố cổ Đồng Văn, dinh vua mèo ở Sà Phìn, Lũng Cú,... và đặc biệt là các chợ phiên (vì mình đi vào cuối tuần mà, ko đi chợ phiên thì phí lắm ;). Lịch họp chợ thì mọi ng` xem ở đây rùi quyết định xem đi chợ nào cho hợp với lịch trình của nhà mềnh nhá
http://hagiangtravel.vn/Cho-vung-cao/
;)Haizzz, giờ bắt đầu ngồi đếm ngược rùi, hì hì, háo hức thế chứ lị :L:L

have89
12-03-2010, 12:16
Chẹp em nghĩ hầm mình chạy 4 ngày là ổn có khi còn hơi vội ấy chớ.chạy 3 ngày thì chịu thôi có phải ai cũng như anh super Q.A đâu.
Hix em mà phải xế ..... thì rút khẩn cấp.huhuhuhu :((

trangnt
12-03-2010, 13:21
Mình ko đi vụ HG này kể cũng hơi tiếc nhỉ??
Nhưng mà thôi, lên kế hoạch ăn chơi vụ khác vậy. Mình đi Tây Nguyên đi cho "chúng nó" chết thèm...Khà khà

Chuonchuon!
12-03-2010, 16:41
Cái vụ Thung Nai này thì 27 đi cả nhà, năn nỉ cả nhà đó! hix hix, hum 21 mình có tận 4 cái đám cưới trong đó 2 cái bạn thân nhứt, ko bỏ được đâu mừ! hix hix, buồn ghê gớm

haphuong2808
12-03-2010, 23:11
Tớ cứ a dua theo số đông thôi. Đặt gạch cả vụ Hà Giang mí lị Thung Nai nhá. Cơ mà tuần này bận mất rùi nên hok đi ọp ẹp với mọi người được :(

KISS
13-03-2010, 10:46
Chẹp chuyển đến nhà mới chán hẳn chẳng muốn vào nhà nữa cứ như nhà của người khác ý.
Bác Hưng cho xin cái thời gian uống bát bảo cái nèo lại 8h à

subara
14-03-2010, 23:09
Nhà mềnh lại có nhà mới rồi, cả nhà nhớ tối Cn này off ẹp ở Bát Bảo tiếp nhé. 8h Ta tính vụ HG + Thung Nai or j j đó ^^

Mọi người thử xem qua cung này xem sao
Ngày 1: Quãng đường : 350km
- Hà Nội – Phúc Yên – Hương Canh – Vĩnh Yên – Tam Dương – Sơn Dương – Tuyên Quang – Việt Quang – Hà Giang – Quản Bạ.
+)Trưa nghỉ ở TQ
+)Tối ở Quản Bạ
Ngày 2: Quãng đường: 175km:
- Quản Bạ - Yên Minh – Đồng Văn
+) Sáng chơi loanh quanh ở Quản Bạ (cổng trời, núi đôi, ruộng...)
+) Sau đó Quản Bạ - Yên Minh (40km) - Sủng Là - Sả Phìn
+) Sà Phỉn - Lũng Cú (25km)
+) Lũng Cú - Lô Lô Chải - Đồng Văn
- Tối nghỉ ở Đồng văn (cafe phố cổ)
Ngày 3: Quãng đường: 161km
- Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Lũng Phình - Sủng Trai – Yên Minh – Quản Bạ – Tx Hà Giang.
Ngày 4: HG-HN 320km
Cung này tham khảo của bác Quynh_Valentin trong 4r

* Hoặc cung này
Hà Nội - Bắc Kạn - Ba Bể - Yên Hoa - Bắc Mê - Du Già - Mậu Duệ - Mèo Vạc - Đồng Văn - Lũng Cú - Yên Minh - Hà Giang - Tuyên Quang
Cung này thì thấy toàn đi 5 ngày.

bọn em đi bằng xe máy như thế thì khó đấy, đoạn đầu thì dễ đi chứ đoạn còn lại thì đi hơi nguy hiểm nhất là với mọi người không biết đường! nên tính toán thời gian để tránh phải đi vào lúc trời tối.(c)

danelion131989
15-03-2010, 06:44
@ chú Papa: Đoạn còn lại là đoạn nào ạ?

danelion131989
15-03-2010, 07:32
Đây là lịch trình của thằng bạn em, các anh xem xem thế nào nhé

Ngày 1: Hà Nội-thị xã Hà Giang-Tam Sơn(Quản Bạ).
@Từ Vĩnh Yên lên có 2 con đường lên Tuyên Quang là Đoan Hùng và Sơn Dương nhưng nên chọn Đoan Hùng(như bản đồ) đường đẹp hơn mà đỡ vắng người. Nhưng đoạn này nhớ đi cẩn thận,cua không gấp nhưng nhiều,mà đường lại đẹp nên phóng nhanh là khá nguy hiểm,dặn bà hơi kỹ bởi vì 1 xe bọn tôi bị tai nạn ở đoạn này phải bắt taxi quay về HN;(@Để tiết kiện thời gian thì tôi nghĩ đến tx HG rồi nên chạy thẳng lên Tam Sơn. Bỏ qua đường lên cửa khẩu Thanh Thủy(cắt được 45km đấy, hàng hóa ko có gì mà mua sắm,nó chỉ chảy dọc sông Lô,nơi thượng nguồn nửa đục nửa trong,nhưng muốn nhìn thấy cái ấy thì phải đi bộ từ cửa khẩu)

@ Ngày đầu ko có mấy cảnh đâu,chủ yếu ngồi trên xe thôi nên khá mệt,đến Quản Bạ thì nghỉ,hôm sau phải dậy thật sớm vì đi nhiều nơi mà đường thì khó hơn rồi.

Ngày 2: Quản bạ-Yên Minh-Phó Bảng-Đồng Văn-Lũng Cú.
@ Đoạn này bản đồ 1 hơi mờ,bà xem cái 2 nhé. Những chỗ có thể dừng chân như cổng trời Quản Bạ(thực ra là đỉnh 1 con đèo thôi,có cái tấm biển,chụp ảnh rồi đi,đừng hùng hục chạy lên trên vì ko có gì đâu:),núi đôi Quản Bạ,những đoạn như Phố Cáo, Sủng Là(có trong phim chuyện của Pao ấy) thì đi chậm thôi mà ngắm cảnh, và phải bám sát nhau tránh lạc đường và đề phòng sương mù. Đoạn từ Yên Minh lên Lũng Cú thì nên hỏi đường cho kĩ tránh để bị lạc như một số đứa nhóm bọn tôi:D

@ Nếu có rẽ qua cửa khẩu Phó Bảng thì nên hỏi thăm vào Phố Là, đẹp lắm vì có hoa tam giác mạch. Hồi đấy bọn tôi đi ko qua được vì trời mưa lạnh quá.

@ Lên đến ngã ba 1 hướng đi Lũng Cú, 1 hướng đi Dinh thự nhà Vương thì nên vào dinh thự Vương chơi, chụp ảnh cho ha-oai :D.(ah,vào đấy cố gắng tìm cho bằng được cái kho thuốc phiện nhé). Sau đấy quay ra đi lên Lũng Cú. Cứ đi thẳng tầm 26km là đến. Ở đấy có 1 cái nhà nghỉ duy nhất thôi,xung quanh là vườn đào sai quả như trong Tây Du Ký ấy,tha hồ vặt :D,tiếc là 30-4 bọn bà đi thì chưa có. Bữa tối thì mọi người được tự nấu trong nhà nghỉ,chợ ở ngay gần đấy thôi. Bữa trưa thì có thể ăn quán ở Yên Minh. Nhưng tốt nhất là nên mang theo bếp cồn,trưa lỡ đường thì dừng dọc đường nấu mỳ ăn.

Ngày 3: Lũng Cú-Đồng Văn-Mèo Vạc- tx Hà Giang.
@ Sáng dậy lên cột cờ Lũng Cú chơi,chụp choạch thoải mái đi(khỏi phải bảo nhỉ:). Xong quay về,đi ngược lại 15 km (ko phải 26 nhé) có 1 ngã 3 chỉ hướng đi Đồng Văn thì rẽ theo hướng ấy. Nhớ để ý nhé ko lại phóng qua mất.

@ Đi về Đồng Văn thì nên vào chơi trong phố cổ cho biết. Xong đi Mã Pì Lèng(chỗ này đẹp đấy). Rồi về Mèo Vạc.

@ Từ Mèo Vạc về theo đường Mậu Duệ-Du Già(tôi tô màu xanh ở bản đồ 2) đường này ko đc đẹp lắm nhưng cảnh thì cũng đc. Đi xuyên rừng mà. Về thị xã HG ăn tối rồi thuê nhà nghỉ. Còn sớm thì có thể lượn quanh thị xã,chụp ảnh với cái cột mốc HG 0km,đi ăn uống,hát hò chẳng hạn(ấy là nếu còn sức:D)

Ngày 4: Hà Giang-Hà Nội. ngày này đi về theo đường cũ thôi ko có gì cả.

Đấy là lịch trình 4 ngày. Còn nếu được nghỉ nhiều hơn,hoặc vào cuối ngày 3 mọi người nổi hứng bùng học(bạn ko xui đâu nhé) ,có thể chuyển sang phương án 2,tôi cũng nói luôn:

-Từ Mèo Vạc đi sang Bảo Lâm, Bảo Lạc về Sơn Lộ rồi về Pắc Nặm Bắc Kan.Nếu có thể thì đi vào Khâu Vai chơi cũng được ( cách Mèo Vạc tầm 6km). Chú ý đi đường này thì phải hỏi đường ngay từ Mèo Vạc. Cứ hỏi đường đi Bảo Lạc Cao Bằng ấy. Nếu đi đường này thì từ thị trấn Bảo Lạc đi đúng 31,5 km thì đến lối rẽ vào đường vào Sơn Lộ. Đường này có tên là đường EU hay đường Châu Âu. Đi đường này phải hỏi đường liên tục ko là lạc,và đường cũng khá khó nữa vì hồi ấy bọn tôi đi là nó đang làm,giờ thì ko biết thế nào.

- Từ Pắc Nặm đi Ba Bể ( hồ đẹp lắm,chỗ thì phẳng như gương,chỗ thì có thác chảy ào ào,nước thì trong như nước lavie,ngồi trên thuyền ăn cá hồ nướng thì thôi rồi,ôi chẹp chẹp…ko đi hơi phí.hehe:D).

- Ba bể - chợ Rã- Bắc Cạn- Thái Nguyên(lại được mua chè về làm quà nữa)- Hà Nội.

newmun
15-03-2010, 13:49
Nhà mới vắng vẻ quá nhẩy :D
Cả nhà cho tớ hỏi tí, cái vụ Thung Nai là đi trọn 2 ngày hử? Liệu có vòng qua Mai Châu chơi bời tí đc ko nhở? Mai Châu tớ đi lâu lắm oài nên giờ cũng muốn qua đấy xem có j khác xưa ko, tiện thể thăm mấy anh dân tộc ngày xưa, hì ;). Ko bít chính xác đường xá thế nào, cơ mà tranh thủ sáng thứ 7 nhà mình đi thẳng vào Mai Châu, ngắm nghía, ăn trưa, chơi bời đấy rồi chiều ta tiến Thung Nai cũng đc đấy chứ. Cả nhà cho tớ xin ý kiến cái, nếu ko đc thì thôi vậy ;)

subara
15-03-2010, 15:25
các em mà đi có thể đi Thung Nai thì chỉ cần 1 ngày. Sáng đi sớm thì chiều tối về vì đường dễ đi, đến đó thuê thuyền đi quanh hồ lòng vòng một lúc. Thung Nai được ví như Vịnh Hạ Long thu nhỏ nhưng anh đi rồi cũng chẳng dám ví như thế:)
https://photos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs087.snc3/15453_1149829833720_1466845843_1819476_5773943_n.j pg
Chụp năm 2007

KISS
15-03-2010, 21:56
Ta lên Thung Nai tối lại ăn chơi vs làm giàu không khó thôi he he.Đi nghỉ dưỡng ;)

cruises
15-03-2010, 23:15
Chán chẳng buồn...chém Cả nhà nhở :(
Hưng xem lúc nào dỗi rãi xúc tiến đi Em nhé, Phải có chỗ thường xuyên thì ACE mới "tự do và thoải mái" để ..."Sinh Hoạt" chứ :))

khoaitaychien
15-03-2010, 23:30
Thật ra cũng k biết chém cái j nữa cơ. Lịch trình mấy vụ đi như thế thì gần như trong sách giáo khoa r. Mình cũng chưa đủ kinh nghiệm để thử nghiệm những cái mới hơn. Hay cả nhà lại tổ chức bữa off ẹp nào nho nhỏ nhưng đủ vui vẻ để có thể chém gió đc tiếp nhỉ.

E đã nghe về 1 địa điểm mọi người vẫn ví là Vịnh Hạ Long trên cạn là Quan Sơn. Có thể đi về trong ngày thôi. E nghe nhiều nhưng chưa đc đi. Mọi người cho ý kiến vs

man00iu
16-03-2010, 20:12
Hnày đj TN có khi cả nhà mình đi như này hay hơn này: Ngày đầu đj lên Mai Châu chơi, chơi đến khoảng 3h chiều ta phóng sang TN :| sang đến nơi là tối (mình sẽ đặt phòng trước) rồi cả ngày hsau khám & fá TN ^^.
Được kô cả nhà? Cái cung HG cứ để hnày đj TN rồi thống nhất 1 thể, cả nhà cứ đưa mọi ý kiến lên, xong rồi đến hôm đj TN nhà mình thống nhất luôn đj ntn ;)

Thật ra cũng k biết chém cái j nữa cơ. Lịch trình mấy vụ đi như thế thì gần như trong sách giáo khoa r. Mình cũng chưa đủ kinh nghiệm để thử nghiệm những cái mới hơn. Hay cả nhà lại tổ chức bữa off ẹp nào nho nhỏ nhưng đủ vui vẻ để có thể chém gió đc tiếp nhỉ.

E đã nghe về 1 địa điểm mọi người vẫn ví là Vịnh Hạ Long trên cạn là Quan Sơn. Có thể đi về trong ngày thôi. E nghe nhiều nhưng chưa đc đi. Mọi người cho ý kiến vs

Khổ thân ku, vote mãi vụ Quan Sơn mà chưa đc đj :D keke cố mà tổ chức đợt này cho lớp đê ^^ mà thấy bọn Nam chuối chúng nó cũng đj TN vào đợt mình đj đấy ^^

danelion131989
16-03-2010, 21:22
Anh ơi, nghiên cứu đường đi anh :) Nếu đi được cả Mai Châu nữa thì còn gì bằng=))

subara
16-03-2010, 21:43
Anh ơi, nghiên cứu đường đi anh :) Nếu đi được cả Mai Châu nữa thì còn gì bằng=))

Nếu mọi người thống nhất đi cùng nhau là vui! Đi MC hay Thung Nai anh không nghĩ là không khó khăn gì. Mà đi 2 ngày nữa thì rất dễ dàng! cái quan trọng thì anh nghĩ tinh thần tập thể của LX thui!:L

danelion131989
16-03-2010, 21:48
Ý cháu hỏi là có đi 2 địa điểm đó trong 2 ngày đc ko ý ạ? Chẹp mà đến tận 3/4 mới đi :)

khoaitaychien
17-03-2010, 00:04
Nếu mọi người thống nhất đi cùng nhau là vui! Đi MC hay Thung Nai anh không nghĩ là không khó khăn gì. Mà đi 2 ngày nữa thì rất dễ dàng! cái quan trọng thì anh nghĩ tinh thần tập thể của LX thui!:L
Cái đấy LXG k thiếu anh ạ!

Đi Mai Châu trước là chuẩn rùi. Cung đường thì cũng đơn giản thôi

man00iu
17-03-2010, 00:04
@a.Subara: anh cho e hỏi, tối ở TN vui hơn, hay ở MC vui hơn hả a?
lịch trình định như sau:
Ngày 1. HN - Mai Châu (Bản Lác), tôi thác loạn tại Mai Châu
Ngày 2. Mai Châu - Thung Nai - HN
Tại hôm mình đj không phải là rằm, nên là sợ tối ở TN chắc cũng kô có j, mà ở đó cũg hoang sơ, điện, nước, nhà nghỉ kô đầy đủ cho lắm.( nếu nghỉ ở cối xay gió thì fải chia lẻ về từng fòng). Thác loạn ở MC thì có nhảy sạp, đốt lửa trại & quan trọng là mần chung trong nhà sàn (chọc gậy :)) )... nói chung là có tổ chức hơn ở TN :| Cả hầm cho ý kiến. Tại nghỉ ở TN mà điều kiện sinh hoạt bị hạn chế, tự dưng đj nghỉ lại thành mệt (tối mà kô ngủ đc là buồn :|), mình cứ thoải mái ở MC cũng được (c
Mà có update đc thêm thông tin là: Sáng CN hàng tuần ở đền Thác Bờ thường có phiên chợ của người dân tộc. Chợ rất đông vui, cả người Mường, người Mán, người Kinh, nhộp nhịn hàng hoá.
- Nhà hàng Cối xay gió (anh Duy làm chủ nhà) có món cá hun khói cực ngon (đặc sản cả lòng Hồ đấy), ngoài ra còn có 1 món mắm cá muối với thính gạo, ăn cùng lá mơ, sung, đinh lăng... bác nào ko tốt bụng lắm thì cẩn thận,

KISS
17-03-2010, 00:21
@a.Subara: anh cho e hỏi, tối ở TN vui hơn, hay ở MC vui hơn hả a?
lịch trình định như sau:
Ngày 1. HN - Mai Châu (Bản Lác), tôi thác loạn tại Mai Châu
Ngày 2. Mai Châu - Thung Nai - Hồ Thủy điện Hòa Bình - HN
Tại hôm mình đj không phải là rằm, nên là sợ tối ở TN chắc cũng kô có j, mà ở đó cũg hoang sơ, điện, nước, nhà nghỉ kô đầy đủ cho lắm.( nếu nghỉ ở cối xay gió thì fải chia lẻ về từng fòng). Thác loạn ở MC thì có nhảy sạp, đốt lửa trại & quan trọng là mần chung trong nhà sàn (chọc gậy :)) )... nói chung là có tổ chức hơn ở TN :| Cả hầm cho ý kiến. Tại nghỉ ở TN mà điều kiện sinh hoạt bị hạn chế, tự dưng đj nghỉ lại thành mệt (tối mà kô ngủ đc là buồn :|), mình cứ thoải mái ở MC cũng được (c
Mà có update đc thêm thông tin là: Sáng CN hàng tuần ở đền Thác Bờ thường có phiên chợ của người dân tộc. Chợ rất đông vui, cả người Mường, người Mán, người Kinh, nhộp nhịn hàng hoá.
- Nhà hàng Cối xay gió (anh Duy làm chủ nhà) có món cá hun khói cực ngon (đặc sản cả lòng Hồ đấy), ngoài ra còn có 1 món mắm cá muối với thính gạo, ăn cùng lá mơ, sung, đinh lăng... bác nào ko tốt bụng lắm thì cẩn thận,

KHông nhầm thì hôm mình đi là 19 âm thì trăng vẫn sáng.Em thì sao cũng được .Nhưng em có ý kiến là không đi qua hồ thủy điện HB nữa nhé mùa nì khồng có mưa nước chưa to đi chán phèo ý mà.Chắc chắn là chưa mở cửa đập xả lũ

man00iu
17-03-2010, 00:28
oki,vậy hả? tưởng là nó vẫn có đập nước to to :D, qua đấy thấy cũng gần gần, nên định phóng qua ^^

Phạm Thị Hải Hà
17-03-2010, 00:32
Em đi Thung Nai òi thì thấy điều kiện ở đó ko đến nỗi như a Hưng miêu tả đâu ạ, điện nước đầy đủ, có ngủ nhà sàn, lửa trại lợn quay đầy đủ nếu mình báo trước ạ... thik nhất là đêm lênh đênh trên thuyền ngắm trăng sao ^^

newmun
17-03-2010, 08:32
Theo chị thì tối mình phi đến TN luôn, sáng hôm sau còn kịp đi chợ ;)
Buổi tối ở MC thì chỉ đốt lửa trại (cái nì thì thỉnh thoảng cũng đc đốt roài), ngoài ra thì ko có j hết, cơ mừ lênh đênh trên thuyền ngắm trăng thì chưa, sáng hôm sau lại dậy sớm ngắm bình minh trên sông Đà chẳng quá tuyệt vời hay sao (beer)(beer)

man00iu
17-03-2010, 11:19
Ừa, vậy theo ý kiến mọi người đều thích tối ngắm trăng, mây mưa trên thuyền :D nên chúng ta nghỉ ở TN nhá cả nhà ^^

cruises
17-03-2010, 12:26
Ừa, vậy theo ý kiến mọi người đều thích tối ngắm trăng, mây mưa trên thuyền :D nên chúng ta nghỉ ở TN nhá cả nhà ^^

A cũng đồng ý với ý kiến của T&T, tối mà ở trên Mc cũng không có gì đâu, Mình. Cứ TN mà thẳng tiến E ah

khoaitaychien
17-03-2010, 14:53
Thằng Hưng bỏ cái từ "mây mưa" đi nhé. Người ta đi nghỉ dưởng cho khỏe mà cứ rủ rê "thác loạn". Tối ngủ ở Tn là chuẩn rùi. Thấy bảo chỗ TN ấy cũng chỉ cách địa điểm "chọc sàn" có 7km thôi mà :))

newmun
17-03-2010, 15:12
Chắc Hưng nó quen cứ lên thuyền là phải có "mây mưa" :LL
Mà này, 2 ku này hư thế, bé mà cứ thấy "mây mưa" với "chọc sàn" thôi ;)

chet_mat_thoi
17-03-2010, 16:45
Chắc Hưng nó quen cứ lên thuyền là phải có "mây mưa" :LL
Mà này, 2 ku này hư thế, bé mà cứ thấy "mây mưa" với "chọc sàn" thôi ;)

Đã kiểm tra 2 thằng em nó rồi hay sao mà bảo "BÉ" =)) hả mun.
Tình hình là bộ nhông với giật của xe tớ sắp ra đi, sắp có cơ hội được thực tập chọc ngoáy em nó rồi (c)

newmun
17-03-2010, 17:00
Đã kiểm tra 2 thằng em nó rồi hay sao mà bảo "BÉ" =)) hả mun.
Tình hình là bộ nhông với giật của xe tớ sắp ra đi, sắp có cơ hội được thực tập chọc ngoáy em nó rồi (c)

Ấy cứ nghĩ xa xôi. "Bé" ở đây là bé tuổi mà, chứ ai dám kiểm tra 2 em í ;)

trangnt
17-03-2010, 19:11
Hik...Hội nhà mình hư quá! Toàn nghĩ lung tung. Đi nghỉ là để nghỉ nhé! Kè kè..
Huhu. Tự dưng lại dời ngày đến 3-4/4. Hôm đó mình có đám cưới đứa bạn, cũng muốn đi ăn cưới, cũng vừ muốn đi TN...Huhu

man00iu
17-03-2010, 21:14
Có mỗi chị thương nghĩ xa xôi c nhá :| đề nghị xem xét lại bản thân, ăn ở tích phúc đức nhá ^^ người ta viết thế, *** cứ phải hiểu theo nghĩa đen tối làm j nhỉ? :P hư quá cơ ^-'
nhà mềnh ai đọc blog chị thủy gầy chưa? Haizz c ấy sắp viết đc 1 quyển tiểu thuyết mini rồi http://vn.360plus.yahoo.com/honey.1078/article?mid=94&prev=96&next=93

newmun
18-03-2010, 09:06
Có mỗi chị thương nghĩ xa xôi c nhá :| đề nghị xem xét lại bản thân, ăn ở tích phúc đức nhá ^^ người ta viết thế, *** cứ phải hiểu theo nghĩa đen tối làm j nhỉ? :P hư quá cơ ^-'

Bản thân thì chuẩn rùi, ku nghĩ xa xôi thì cứ nhận, *** phải chối :LL. Nay chị chỉ thiếu tý đức thoai (nói thế này bạn Đức lại giật mình) :D
Hú hồn là sáng nay vừa bị xòe 1 quả. Giờ vẫn ko hiểu sao mình xòe đẹp thế, cái phanh xe gẫy làm đôi, đầu đập xuống đất nhưng mà may thế có cái mũ bảo hiểm, người ngợm chỉ lấm lét từ đầu đến chân chứ ko mất mát cái gì cả. Haizzz, quả nì bắt đầu sợ phượt phọt roài :help:help

Ngó qua cái topic này thấy thông tin HG cũng đầy đủ lắm cả nhà ạ https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4404

cruises
18-03-2010, 17:15
Bản thân thì chuẩn rùi, ku nghĩ xa xôi thì cứ nhận, *** phải chối :LL. Nay chị chỉ thiếu tý đức thoai (nói thế này bạn Đức lại giật mình) :D
Hú hồn là sáng nay vừa bị xòe 1 quả. Giờ vẫn ko hiểu sao mình xòe đẹp thế, cái phanh xe gẫy làm đôi, đầu đập xuống đất nhưng mà may thế có cái mũ bảo hiểm, người ngợm chỉ lấm lét từ đầu đến chân chứ ko mất mát cái gì cả. Haizzz, quả nì bắt đầu sợ phượt phọt roài :help:help

Ngó qua cái topic này thấy thông tin HG cũng đầy đủ lắm cả nhà ạ https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4404

Êu cả nhà vào hỏi thăm c.T đi này (wait)
Tính từ lúc đập Đầu xuống đến h có thấy hiện tượng gì bất thường không T, Nếu thấy hiện tượng:

Chóng mặt,
đau đầu,
hoa mắt,
toát mồ hôi
Tay chân lạnh ngắt
Hay cáu gắt....

............Là phải nhanh chóng Fuot. xuống...Châu Quỳ chữa ngay đấy nhé :LL
(beer)

man00iu
19-03-2010, 12:55
Hi vọng điều này sẽ không phải là sự thật, ôm mềnh mà bị *** thì chít :| đj lạnh lưng lắm :)
(ảnh chỉ mang tính chất minh họa)

have89
19-03-2010, 14:45
Hi vọng điều này sẽ không phải là sự thật, ôm mềnh mà bị *** thì chít :| đj lạnh lưng lắm :)
(ảnh chỉ mang tính chất minh họa)

Anh lại xoắn rồi lạnh lưng mà có bị làm sao thì em bị lâu rồi......
Cái ảnh đó nếu em nhớ không nhầm thì dưới chân nhân vật chính có cục mìn.
LXG tất cả vì nghệ thuật ...........................

newmun
19-03-2010, 15:09
@Đức: hiện giờ có 1/2 dấu hiệu đấy roài. Bạn Đức phượt sang Gia Lâm cùng tớ nha :LL
@Xế: yên tâm, hem *** cả. Sau vụ nì c rút ra kinh nghiệm là đi đường phải mũ mão đầy đủ, chất lượng tốt, có khi phải thắt cả dây an toàn nữa :))
@Hàve: bên ngoài thì có mìn, chứ chỗ đấy hok có mìn đâu em ^^

cruises
19-03-2010, 21:29
nhanh nhanh cho hết cái tháng này đi đê nhà Lx còn đi Thung lai cái chứ nhỉ....

T7-Cn chiều 5h có mem nào muốn tăng cường sức khỏe thì ra Thủ lệ chạy với Đ nhé

@all: cả...đêm qua chat gạ chi T béo đi Thung lai đấy nhé, quả này có thằng "Bốc đầu lên dốc" rồi, cảnh báo cấp 5 đối với Have :))

have89
19-03-2010, 23:26
@all: cả...đêm qua chat gạ chi T béo đi Thung lai đấy nhé, quả này có thằng "Bốc đầu lên dốc" rồi, cảnh báo cấp 5 đối với Have :))

Thôi quả này xong đời em rồi mấy hôm leo Fan sợ vãi ......... rồi lần này mà nữa thì theo chân a Đ vs c Thương phọt xuống Châu Quỳ city mất
Thôi đi thì toàn mất tiền mí lị bị hấp diêm -->iem thì iem ngủ nhà cho khỏe
https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=1161&pictureid=28712

KISS
20-03-2010, 07:56
@Đức: hiện giờ có 1/2 dấu hiệu đấy roài. Bạn Đức phượt sang Gia Lâm cùng tớ nha :LL
@Xế: yên tâm, hem *** cả. Sau vụ nì c rút ra kinh nghiệm là đi đường phải mũ mão đầy đủ, chất lượng tốt, có khi phải thắt cả dây an toàn nữa :))
@Hàve: bên ngoài thì có mìn, chứ chỗ đấy hok có mìn đâu em ^^

He có nghĩa là chị thương và a đức cùng nhau đến TrâuQuỳ làm j thì ta không biết.
Hưng ơi ngồi trứơc cẩn thận bị cắn đấy vớ vẩn bị lây(NT)

danelion131989
20-03-2010, 21:46
Hic 4/4 em thi rồi => chính thức cancel vụ Thung Nai :((

man00iu
20-03-2010, 23:21
Tối 28 cả nhà mềnh lại làm bữa bát bảo tiếp nhé, để tính toán mua đồ cho vụ TN ;)
A vote cho Thái là bỏ thi đj TN ^^ ai đồng ý vs ý kiến của t thì biểu giơ tay nhá ^^

trangnt
21-03-2010, 17:58
Tối 28 cả nhà mềnh lại làm bữa bát bảo tiếp nhé, để tính toán mua đồ cho vụ TN ;)
A vote cho Thái là bỏ thi đj TN ^^ ai đồng ý vs ý kiến của t thì biểu giơ tay nhá ^^

Cả nhà ơi, có cho thêm người đi lạ đi ko. Tớ có anh bạn (84) muốn đi cùng.
Hắn cũng dễ tính, dễ chơi, cũng dân phượt.
Có ai thiếu xế ko nhỉ???

cruises
22-03-2010, 09:31
Cuối tuần này A về Qn nên chắc không off được rồi, mọi người cứ thống nhất nhé.
Nếu không có gì đặc biệt thì Đ vẫn góp 1 xế.
@T: cả nhà đố T bỏ vụ thi này đấy :))

Chuonchuon!
22-03-2010, 15:17
Vừa giải quyết xong 6 cái đám cưới cả nhà ah, béo lên vài cân roài. he he
Vụ Thung Nai em Thái bỏ thi thoai chứ còn gì nữa!
Ah, hum đó mình có xế mới hay sao ý, để hỏi phát, ko có thì lại trở về với xế cũ vậy, Đức nhỉ?

danelion131989
22-03-2010, 19:12
Vâng ạ, vụ TN em chính thức tèo rồi, lịch thi mới sáng CN, đi = niềm tin :( :( :(

chet_mat_thoi
23-03-2010, 08:11
Vâng ạ, vụ TN em chính thức tèo rồi, lịch thi mới sáng CN, đi = niềm tin :( :( :(

Bó chi chấm chom (chi = tay). em Thái kô đi là "lòng" mình đau như bị cắt, nước mắt đầm đìa. Hôm qua chỉ có đi phượt ra bán đảo Linh Đàm hóng gió thôi mà về bị viêm thanh quản, giờ kô nói nên nhời, khổ quá. Sau vụ đi Phan kô tập tành 1 tẹo nào sức khỏe nó rơi tự do kinh quá cả nhà ạ :(
@Bà Trang béo nhớ vụ Iphone cho nhé :D ,spam mọi lúc mọi nơi

trangnt
23-03-2010, 12:55
Ơh, không ai trả lời giúp mình vụ ông bạn mình có được đi cùng ko à?

KISS
23-03-2010, 14:37
Hix cả nhà mình rủ rê thế nèo thì cứ rủ nhé.Nhưng đừng để đến lúc số lượng người đi trong đó số mem nhà LX thì lại không được 50% nhé ;) hix hay em cũng rủ bạn đi chơi cùng nhỉ.
Hưng cho mọi người biết số lượng người đi thế nèo rùi để mọi người còn bít lên danh sách đi ông.

man00iu
23-03-2010, 17:18
Dạo nì lâu lắm mới vào nhà cũ :D hj
đợt này chỉ có thủy gầy, thủy béo, tuấn anh, thái là kô đj thôi mà :|
@c.Trag: hj cái đấy ntn cug đc mà c, nhưng mà đj thì xếp xế - ôm nhé, nếu hok là ôg ý đj 1 mình đấy ^^

Sau vụ đi Phan kô tập tành 1 tẹo nào sức khỏe nó rơi tự do kinh quá cả nhà ạ :(

chuẩn luôn, sau vụ Fan lười tập, sức khỏe thấy giảm ác ... hic, mãi chưa thấy béo đc :|

newmun
23-03-2010, 21:26
chuẩn luôn, sau vụ Fan lười tập, sức khỏe thấy giảm ác ... hic, mãi chưa thấy béo đc :|

T cũng hạ quyết tâm đi tập thể dục bao nhiêu ngày mà vẫn hok đc (hem fải để cho béo lên;)), hức, công nhận ko có động lực thì khó thật, đâu lại vào đấy :D
Mà hum trước thấy e Hòa bẩu cũng ko đi TN mừ, e í dồn "sức" cho vụ HG. Xem ra lần này nhà mềnh thừa xế lắm roài, có khi các bạn nên tuyển thêm ôm xinh đẹp nữa để đổ đèo cho phê nhở? :LL

KISS
23-03-2010, 22:12
Hix sau vụ fan cãi nhau với cháu.H đang cần tuyển cháu mới :)).Dạo nì em suốt ngày đi đá cầu với trà đá ngắm gái chán chẳng biết làm gì

HoaLeica
24-03-2010, 10:37
Mà hum trước thấy e Hòa bẩu cũng ko đi TN mừ, e í dồn "sức" cho vụ HG.
Em cũng đã phân vân không biết có đi TN không, vì bọn em học cả tuần luôn, không có nghỉ ngày nào. Em sợ nghỉ hai buổi rồi miễn thi luôn, chứ "sức" không phải vấn đề chính. Nhưng giờ thì em quyết đi rồi, cả TN lẫn HG lun, mấy cơn mưa nhỏ nì với dân ăn chơi thì đáng giề :D:D

newmun
24-03-2010, 11:17
Em cũng đã phân vân không biết có đi TN không, vì bọn em học cả tuần luôn, không có nghỉ ngày nào. Em sợ nghỉ hai buổi rồi miễn thi luôn, chứ "sức" không phải vấn đề chính. Nhưng giờ thì em quyết đi rồi, cả TN lẫn HG lun, mấy cơn mưa nhỏ nì với dân ăn chơi thì đáng giề :D:D

Keke, đi đi chứ còn giề nữa. Học cả đời mà, chơi đc mấy tý :)). Em ko đi thì xế của e lẻ loi chít ;)

trangnt
24-03-2010, 12:52
HIk.
Mình còn đang chẳng biết xế nhà mình có đi được k, chán thế. Chắc phải kiếm xế dự trữ...^^

KISS
24-03-2010, 13:45

Vãi chưởng ku ;) hix bỏ học thì nhờ người đi học nhờ chứ :D gớm xịt gớm xịt .He he cứ nghỉ đi nhà mình may lắm không sao đâu :D

HoaLeica
24-03-2010, 17:29
Vãi chưởng ku ;) hix bỏ học thì nhờ người đi học nhờ chứ :D gớm xịt gớm xịt .He he cứ nghỉ đi nhà mình may lắm không sao đâu :D
Hơ hơ, thì đúng là nhà mình may mắn thật, từ vụ chùa Thầy đến leo lên Fan, nhưng cái chính là do ăn ở có phúc có đức ông ạ, thế thì tôi mới nghỉ thế chứ (c)(c)!!!

cruises
25-03-2010, 23:48
Chơi bời là Chuyện Nhỏ.....Học hành là Chuyện "Nhớn"
Không làm được Chuyện Nhỏ sao mà làm được....Chuyện "Nhớn" :)
Mấy hôm nay nhà Đ mất mạng nên không chém được cùng cả nhà....Vẫn vote cho 1 phiếu đi Thung Lai đồng thời xúc tiến thêm 1 ôm xinh đẹp...không biết còn kịp không nữa

Chúc cả nhà luôn vui.....

Questionmark
26-03-2010, 00:04
hic thấy cả hầm bàn bạc đi cũng thèm.Nhưng dạo này phải giúp thằng bạn viết ít code ko cuối tháng 4 nó về nước nó chém !! hic chắc vụ Hà Giang ko hóng đc chút nào rồi . Cả hầm đi vui vẻ nha. có ảnh về share cho anh em cho đỡ vật vậy !!

have89
26-03-2010, 01:43
Hê nghe chừng thiếu ôm nhể thôi iem làm "ôM" nhá có xế nào tiếp không ..hehe

trangnt
26-03-2010, 08:08
Hik. Chán thế, xế nhà mềnh không đi được rồi. ^^

man00iu
28-03-2010, 23:01
Có 1 tin khá quan trọng cả nhà ạ. Hnay gọi lên TN thì trên đó ngày 3,4 mình đj, mấy khách sạn ở đó đã kín phòng :((. Không thuê thêm ở đâu đc cả, nếu mình ngủ lều trại thì lại phải tự lo ăn uống & kô chắc là có thuyền cho chúng ta thuê:( . Nên bgiờ có 1 vài phương án, mọi người chọn lựa nhé
1. Ngủ ở Mai Châu, để vụ TN vào 1 tương lai gần nào đó :)
2. Chuyển sang Ba Bể (Bắc Kạn)
3. Cancel vụ 3,4 này giữ sức & money cho vụ HG

KISS
28-03-2010, 23:09
Chơi 3 bể bắc cạn đê sao phai xoắn ;) hix ăn chơi ko sợ mưa rơi.lên kế hoạch rùi không di nhục lém

cruises
29-03-2010, 00:21
Không phải xoắn...cứ từ từ để từ h đến cuối tuần Cả nhà tìm kiếm thông tin xem thế nào đã H ah. Có j đi Ba bể cũng ok. . Xem trên ảnh đẹp phết đấy...tội cái hơi xa thôi....
Cả nhà chịu khó vào update thông tin nhé vì cuối tuần sau chúng ta đi rồi, mới lại H chia xế ôm đi E vì A thấy có nhiều thay đổi trong chuyến đi này đấy...
@Have: có j Have đi với A, Mày nhẹ cân càng đỡ...Bốc đầu :))

trangnt
29-03-2010, 08:09
Hì...
Tớ vote cho vụ Ba Bể. Vì thực ra Thung Nai cũng chẳng có gì, có điều đi với nhà mềnh là vui thôi.
Nhưng vui + cảnh đẹp thêm chút thì nhứt nhỉ...
À, Tớ đang tim xế nhé!

newmun
29-03-2010, 08:30
Đành lỡ hẹn vs TN chuyến nì vậy, Vote Ba Bể cà nhà ơi, tầm hơn 200km thoai mừ, 2 ngày chắc chiến tốt. Xem ảnh thì cũng thấy cảnh sắc hữu tình lém ;)

chet_mat_thoi
29-03-2010, 10:55
Chính xác là 224km theo google map :( tớ thấy đi thế này 2 ngày không ổn, gấp gáp quá vì đi theo đoàn mà phóng nhanh thì cũng phải mất 5h kô nghỉ (chưa kể những cung đường đi cực chậm) nói chung là xa gần = Hà Giang rồi nên tớ kô ủng hộ 3 hay 4 bể gì hết :D.

man00iu
29-03-2010, 10:57
3 bể thì thực ra cũg vẫn bằng MC thôi mà, đường có thể sẽ khó đj hơn tý :) mà đj 3bể qua TN, mời anh em vào nhà kái ^^ :)
Chia xế-ôm thì cũng kô có j thay đổi mấy đâu a ạ,cuối tuần nhà mềnh off fát nữa để thu tiền, rồi tính luôn chuyện đặt fòng trên HG, book luôn xe khách để chở xe máy nữa :) chứ kô 30/4 chắc nhiều người cũg lên HG, mình để muộn quá lên ấy cháy fòng thì chết :)

KISS
29-03-2010, 12:46
Chính xác là 224km theo google map :( tớ thấy đi thế này 2 ngày không ổn, gấp gáp quá vì đi theo đoàn mà phóng nhanh thì cũng phải mất 5h kô nghỉ (chưa kể những cung đường đi cực chậm) nói chung là xa gần = Hà Giang rồi nên tớ kô ủng hộ 3 hay 4 bể gì hết :D.

Hix thế thì 6h sáng tập trung ở khu xibutra đê.Rùi đi thái nguyên phóng nhanh thì 8h đến nơi sao cho để 1h chiều đến 3 bể thì đẹp nghỉ ngơi 1h ( nhà mình trâu bò chắc gì cần nghỉ :D ) rùi đi chơi luôn hôm sau đi chơi đến khoảng 2h thì về .Trên đấy chắc chỉ đi như vậy thôi chưa chắc có cái gì đâu.Mà đi lên TN còn dễ hơn đi lên hòa bình

khoaitaychien
29-03-2010, 15:35
Vậy thì cả nhà quyết định off vào t5 đi. tối t5 yêu cầu những ai định đi Ba Bể đi off để thống nhất vì hôm qua off có mấy mống chẳng thống nhất đc j cả.
có 1 số vấn đề như sau:
1: Đi 3 bể hay để dành sức lực, thời gian, tiền bạc đi HG?
- Nếu đi thì nhà mình chốt thành viên, thêm những ai, những ai k đi, chia xế ôm ntn?
- Nếu đi thì đương nhiên fai góp quĩ, chuẩn bị lương thực, đồ sửa xe... fai thống nhất luôn

2. Vụ đi HG đi theo cung nào, chính xác bao nhiêu người đi.lúc về có đi ôtô k để book vé xe, phòng trước. k biêt chính xác bao nhiêu người thì book làm sao đc???

@a Dũng: 3 bể hơn 200km cũng đơn giản thôi mà a, vừa đi vừa nghỉ ngơi chơi bời. k mệt lắm đâu anh ạ
@Kiss: nhà mình Thái Nguyên hơi nhiều, chạy cũng quen rùi, đường nói chung là quá đơn giản

newmun
29-03-2010, 16:48
Hức, off hôm khác đê. Tối thứ 5 đúng 1/4 còn j, c bận mất ùi :D

man00iu
29-03-2010, 17:51
Vậy thì cả nhà quyết định off vào t5 đi. tối t5 yêu cầu những ai định đi Ba Bể đi off để thống nhất vì hôm qua off có mấy mống chẳng thống nhất đc j cả.
có 1 số vấn đề như sau:
1: Đi 3 bể hay để dành sức lực, thời gian, tiền bạc đi HG?
- Nếu đi thì nhà mình chốt thành viên, thêm những ai, những ai k đi, chia xế ôm ntn?
- Nếu đi thì đương nhiên fai góp quĩ, chuẩn bị lương thực, đồ sửa xe... fai thống nhất luôn

2. Vụ đi HG đi theo cung nào, chính xác bao nhiêu người đi.lúc về có đi ôtô k để book vé xe, phòng trước. k biêt chính xác bao nhiêu người thì book làm sao đc???

@a Dũng: 3 bể hơn 200km cũng đơn giản thôi mà a, vừa đi vừa nghỉ ngơi chơi bời. k mệt lắm đâu anh ạ
@Kiss: nhà mình Thái Nguyên hơi nhiều, chạy cũng quen rùi, đường nói chung là quá đơn giản

uh,Q.A nói chuẩn đấy. Tính kỹ vụ này xem thế nào, mới cả vì cho thêm nhiều nhiều người, đâm ra bgiờ hơi đông rồi đấy, nên thống nhất thôi kô thêm thắt ai nữa nhé, đông quá đi tăng độ rủi ro :) khoảng 7 xe là đã đôg rùi, bgiờ đoàn mình tính ra đã là 8 xe rồi đấy :|

KISS
29-03-2010, 21:00
He em ko ở TN đâu nên kũng chẳng bít đường lên TN nhưng em đi xe khách rùi thấy dễ đi hơn lên HB.Kòn từ TN sang BC thế nèo thì em không biết.Nhưng em nghĩ nhà mình đoàn kết thì đi được thôi

man00iu
29-03-2010, 21:08
Hnay anh Đức có gọi sang bên TN hỏi lại vụ nhà nghỉ, nó có pm cho lại rằng nó sẽ cố gắg sắp xếp phòng cho mình, có j nó sẽ pm trước thứ 5 :) Mọi người cố đợi qua t5 rồi sẽ có quyết định chính thức là vẫn đj như cũ hay là chuyển sang 3 bể hay là cancel vụ này nhé.

Chuonchuon!
29-03-2010, 22:33
Hii all!
Chị không muốn đi Ba bể trong 2 ngày đâu, hơn 200km cơ mừ. nếu thế để giành sức lực và tiền bạc cho vụ Hà Giang, còn BA Bể, Cao Bằng, Bắc Cạn làm một chuyến khác!
Cố gắng chờ tới thứ 5, vẫn máu Thung Nai lém lém!

newmun
29-03-2010, 22:44
Hơn 200km thì 2 ngày chạy tốt chứ Chuồn. Lần trước tớ đi MC cũng tầm km đấy, 2 ngày mà tận 10h sáng mới đi, vẫn thong thả, chả làm sacả. Mà 3 bể có đi thì cũng chỉ 2 ngày thôi, 3 ngày thì tốn time wá ;)
Anw: đợi thông tin TN nhá cả nhà. Mà xem ra cái vụ "cố gắng sắp xếp phòng" cũng ko khoái lắm, chắc lại đất chật người đông & bon chen nhau oài :D

danelion131989
29-03-2010, 23:35
Theo ngu ý của em thì tốt nhất là ở nhà vs bố mẹ, chuẩn bị sức lực cho HG thẳng tiến =)) (em phải thi, ko được đi, nên cứ chém thế, trúng thì trúng chả trúng thì trượt hehe)

khoaitaychien
30-03-2010, 00:53
@chị Thương: t5 là mung 2/4 mà chị. k fai cá tháng tư để mọi người chém jo

@chị Quý: 200km/ngày k fai là cái khó vs LX nhà mình, theo em thấy phần lớn xế nhà mình chạy xe cũng có kinh nghiệm, trật tự. Người đi linh tinh nhất là em:)) nên cái đấy k fai vấn đề chính nhưng e cùng quan điểm vs chị và mọi người về vc cancel vụ cuối tuần nè đi TN hay BB, để dành $ và streng để đi HG, còn cung Thái Nguyên, Cao Bằng, Bắc Cạn mình nên tổ chức thành 1 cung riêng, đi 1 lượt vài tỉnh vào dịp nào hợp lí

Sau đêm chen chúc ở 2800 e thấy k nên chật chội quá làm j cả. Vụ Thug Nai nên cancel luôn để mọi người khỏi hi vọng rùi lại ... thất vọng.

Mà nhà mình đằng nào cũng tổ chức đi rùi thì e thấy nên đi trong 1 ngày, chi phí rẻ, vui mà lại đảm bảo đc đông đủ. Từ đầu nhà mình đã dự định đi Tn để tạo đà cho vụ HG rùi. Miễn là đi đâu vui vui là đc. e đề xuất QUAN SƠN. 50km tính từ HN. chi tiết please, search google!:) chi fi chỉ khoảng >50k/ng.quá rẻ

chet_mat_thoi
30-03-2010, 11:16
Anh đồng ý với ý kiến của Quốc Anh :D, koo phải sợ đi xa mà a nghĩ là muốn chơi thoải mái thì trước hết phải tính toán cắt bỏ khoảng thời gian transport ^^. Đi đông người nên tốc độ di chuyển chậm hơn mọi người nghĩ nhiều đấy, sợ nhất là có trục trặc dọc đường.
Hơn nữa dạo này việc đổ lên đầu như bãi rác trước cửa nhà, nên a phải đấu tranh vì lợi ích cá nhân :))

trangnt
30-03-2010, 13:48
@ Dũng: Thực ra là D vẫn muốn đi, n vì nhiều việc quá nên ném đá hả? Đểu thế!!
@ All: Tớ thì thích đi Ba Bể hơn.
Lý do:
1) Thung Nai: như mọi ng nói là cố gắng xếp chỗ ấy, gượng ép làm gì.
2) Dành sức lực + tiền bạc để đi HG: thực ra, mình vẫn xác định là đi TN, tức là xác định bỏ chi phí ra đi 2 ngày, koảng 300K.
Vụ đi 3Bể thì tớ ko chắc chắn về chi phí, n đợt trước bọn tớ chạy MC cũng 2 ngày mà cũng hết khoảng 300K thôi.

Nên nếu đi được thì cả nhà cố gắng sắp xếp đi.
Quan Sơn thì hình như hơi giống đường sang Chùa Hương nhẩy??

HoaLeica
30-03-2010, 20:37
Thưa các bác, hôm nay em mới lục lại đống tài liệu về Địa lý của em, tìm được thông tin rằng Hồ Ba Bể thường có mưa vào đầu tháng 3, nước hồ dâng lên cao làm chẳng thuyền nào dám đi lại. Còn thời điểm đi hợp lý là vào cuối mùa thu sang đầu mùa đông; tầm đó đi thì mặt nước trong veo, có thể xắn quần lội qua thỏa thích luôn ;). Nếu nhà mình quyết đi Ba Bể thì cho em xin xuất ở nhà, vì hai hôm đó em vẫn phải đi học, với lại cái duyên cái số em nó phải tránh xa sông nước. Khổ thế đó, em mà không thoát chết hai lần rồi thì chắc chẳng thể nào trở thành một "tiểu lò xo", một lần thoát khỏi vụ chết trôi trên cái kênh lởm chởm toàn dây điện; một lần thì rơi tự do từ độ cao 10m từ trên cầu xuống suối Ngà (Thiên Sơn Suối Ngà), không biết bơi và lần mò tìm kính, cuối cùng cũng leo lên được đến bờ, lúc đó thì lũ bạn mới biết mình tập làm phi công nhưng thất bại :D :D...
Với lại em vưỡn còn máu vụ TN. Hi vọng vẫn còn chỗ cho nhà mình :D

khoaitaychien
31-03-2010, 01:43
@chị Trang: Quan Sơn chính xác là đường đi chùa Hương. đi đến Tế Tiêu rùi đi vào khoảng 5km nữa là tới thôi
@a Dũng: đi 1 ngày thì sợ j ảnh hưởng công vc a nhỉ. vote cho Quan Sơn hay đi đâu đó 1 ngày đi
@Hòa: đi đâu có nước e cứ tập làm fi công đi, lúc nào k thấy giẫy nữa bọn a sẽ xuống vớt:)

man00iu
31-03-2010, 20:03
T6 nhà mềnh off tiếp phát nữa nhá, vẫn Bát Bảo thôi nhỉ :) hnay A.Đức đã liên hệ đc với bên Thung Nai rồi :)

cruises
05-04-2010, 09:09
Vãi hết cả chưởng....Bài nhà mình bị trôi ác quá, tìm mãi mới thấy :(
Have a nice day for U all

man00iu
05-04-2010, 17:15
Trôi sang đây a ơi :) ^^ new home :P (http://ttvnol.com/forum/f_233/1239162.ttvn)

Chankhun
03-01-2013, 11:33
cho em tham gia với
Tên : Trương Gia Phú
*Năm sinh : 1993
*Nghề nghiệp : Sinh Viên ĐH -Triệu phú thời gian
*Quê quán: Hà Nội
*Chỗ ở hiện nay: haibatrung-hanoi
*Email:[email protected]
*Nick yahoo/skype:norido_takanori
*Số điện thoại : 0987584565
*Làm xế hay ôm: em thì vô tư.làm gì cũng được