PDA

View Full Version : Tìm bạn hữu cặp kè Hội An 9-12/4/2010

hocvalam
11-03-2010, 10:57
Mình dự tính đi Hội An.
9/4 : bay chuyến Đà nẵng 18:00 -19:10 (mình bay Việt Nam ẹ lai)
10/4: đón tàu đi Cù Lao Chàm.
ở lại 1 đêm.
11/4: về lại Hội An. Tung tăng đạp xe lòng vòng.
12/4: bay chuyến 12:00 -13:10.
Phân tích: do mình phải làm việc vào sáng 9/4 và chiều 12/4 nên lịch trình có sự nghịch ngặc xíu. Quan trọng là tìm bạn để chia sẻ phòng ở và chuyến đi ở Hội An + Cù lao Chàm. Còn bạn đi trễ hơn, về trễ hơn, đi sớm hơn .... không quan trọng. Do lần này chỉ muốn xoáy sâu vào Hội An và các vùng lân cận như Kim Bồng, Trà Quế .... nên không bàn tới Huế hay Mỹ Sơn v.v....
Lịch tạm thời là vậy, mình có mấy thông tin muốn hỏi thêm các bậc tiền bối :
1) Xe buýt đi từ sân bay DN --> Hội An: nghe nói có nhưng cụ thể đón ở đâu, mỗi bao nhiêu phút ???
2) Tàu đi cù lao: nghe nói có 2 loại tàu chợ - tàu du lịch: lịch trình cụ thể thế nào có ai biết không ạ ?
Ai quan tâm lên tiếng cái cho mình vui. Hiện giờ chỉ mới tìm được 1 bạn chịu chia sẻ đó là cái balô của mình thôi ạ .

shine^^=
11-03-2010, 11:34
Ôi, giá mà bạn đăng bài này sớm, VNA vừa tăng giá 200k/lượt hum 10/3 :(( thế là teo rùi...

toinguoimientay
11-03-2010, 13:51
Mình dự tính đi Hội An.
ở lại 1 đêm.

1) Xe buýt đi từ sân bay DN --> Hội An: nghe nói có nhưng cụ thể đón ở đâu, mỗi bao nhiêu phút ???
2) Tàu đi cù lao: nghe nói có 2 loại tàu chợ - tàu du lịch: lịch trình cụ thể thế nào có ai biết không ạ ?
Ai quan tâm lên tiếng cái cho mình vui. Hiện giờ chỉ mới tìm được 1 bạn chịu chia sẻ đó là cái balô của mình thôi ạ .

Chào Hocvalam!
Xin chia sẽ với bạn vài thông tin:
Thứ 1:Mình ko rõ tại sân bay có xe buýt đi thẳng Hội An không?Nhưng tại Đà Nẵng có thể đón xe buýt đi Hội An tại đường Hùng Vương,gần ngã tư với Ông Ích Khiêm(gần Chợ Cồn).Mỗi giờ có 1 chuyến xe đi Hội An.Từ sân bay bạn có thể đi xe ôm vào đây không xa lắm.
Thứ 2:Đi cù lao chàm?tàu khách(tàu chợ) đi từ bến Bạch Đằng(Hội An) khởi hành lúc 7h30,chạy khoảng 2 đến 3 tiếng.SĐT bến tàu:0510.3861111.

hocvalam
11-03-2010, 16:55
Ôi, giá mà bạn đăng bài này sớm, VNA vừa tăng giá 200k/lượt hum 10/3 :(( thế là teo rùi...

hì, mình xem thấy bọn Jetstar vẫn còn vé rẻ trong giai đoạn này.
mình đi vnẹlai là do có vé tặng thôi, chả phải ham hố gì, nếu k thì cũng đã chộp jetstar rồi á

Buddy
11-03-2010, 17:20
Cuối tháng này em cũng đi Hội An, bác nào có kinh nghiệm hay kỉ niệm gì ở Cù Lao Chàm xin chia sẻ mình ít thông tin với!:)
Nhờ topic của hocvalam, mong các bác hoan hỉ!:)
Thanks!(wait)

hocvalam
11-03-2010, 21:49
1 là bác đi chung với tôi, ấy gọi là vừa học vừa làm, nghề dạy nghề í mà
2 là bác đợi tôi về rồi tôi bắn tin qua ;-) thế thì tốn phí

Buddy
12-03-2010, 10:23
Thanks bác có nhã ý rủ em đi chung, nhưng mà e đc nghỉ sớm hơn bác mất rồi.:)
ko biết trong này có bác nào ở khu du lịch làng quê Cẩm Nam chưa? e vừa book phòng ở đấy 20$ phòng standard, có gì hay ho về e kể bác:D

Rita
12-03-2010, 16:01
minh` co' kiến chút: ĐN đi Hôi An, các bạn đón xe ở đường Lê Duẩn hoặc Trần Phú nhe, khoảng 20 phút co' 1 chuyên', mi' bua truoc là 10K, ko biết bữa nay co' tăng giá ko. Từ sân bay, đi taxi tơi' trước công viên 29/3 cũng được( chừng 2km thui) ở đó đợi xe buýt đi HAn cũng được.

nnhu
12-03-2010, 16:28
cứ đến chợ, đón chiếc bus du lịch màu vàng (quên tên rồi) , đi thẳng Hội An, nhanh , ko bắt khách dọc đường. giá vé là 25k

Buddy
12-03-2010, 17:24
Bác nào thổ địa Đà Nẵng - Hội An cho em hỏi cái: Ngay ngã 3 chỗ bưu điện Vĩnh Điện có trạm xe bus nào xuống Hội An ko các bác nhẩy?
Thanks a lots! (wait)

hocvalam
14-03-2010, 08:15
Bác Buddy cho em xin cái contact của làng quê Cẩm Nam với. Em thử hòa mình cùng 1 phát xem nào.
Mà bác sẽ ra đi hôm nào nhỉ ?

Red_Dao
14-03-2010, 09:55
Mình dự tính đi Hội An.
ở lại 1 đêm.
Phân tích: do mình phải làm việc vào sáng 9/4 và chiều 12/4 nên lịch trình có sự nghịch ngặc xíu. Quan trọng là tìm bạn để chia sẻ phòng ở và chuyến đi ở Hội An + Cù lao Chàm. Còn bạn đi trễ hơn, về trễ hơn, đi sớm hơn .... không quan trọng. Do lần này chỉ muốn xoáy sâu vào Hội An và các vùng lân cận như Kim Bồng, Trà Quế .... nên không bàn tới Huế hay Mỹ Sơn v.v....
Để có đầy đủ thông tin hữu ích cho chuyến đi, bạn hãy search và đọc trên Phượt nhé, có rất nhiều chia sẽ rất cụ thể (hình ảnh, contact, giá tham khảo...) và chân tình của các anh/chị đi trước, mình nghĩ các thông tin bạn cần đều có cả .
Theo mình nguồn tài nguyên trên Phượt phong phú, dồi dào và quý giá , thiết thực hơn mấy cuốn sách hướng dẫn du lịch bán ngoài nhà sách vì nó được chia sẽ chân tình, cụ thể, được chắt lọc, up date thường xuyên.
Ví dụ như về xe buýt nè:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=162819
Và các điểm ăn chơi ở Hội An, đi cù lao chàm
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4280
Còn rất nhiều thông tin, bạn chịu khó dành thời gian search nhé.Chúc 1 chuyến đi như ý

henry201
14-03-2010, 10:38
Bác nào thổ địa Đà Nẵng - Hội An cho em hỏi cái: Ngay ngã 3 chỗ bưu điện Vĩnh Điện có trạm xe bus nào xuống Hội An ko các bác nhẩy?
Thanks a lots! (wait)

ở Quảng nam cứ 1m vuông là có 1 cái xe buýt cách nhau 15',bạn yên tâm =)))

Buddy
14-03-2010, 17:31
Bác Buddy cho em xin cái contact của làng quê Cẩm Nam với. Em thử hòa mình cùng 1 phát xem nào.
Mà bác sẽ ra đi hôm nào nhỉ ?
Chỗ Cẩm Nam này em cũng chưa biết phòng ốc ra sao, nhưng e có linh cảm chắc hợp với e:D, hôm rồi search lại gặp đc số phone thế là phone lun =)), số ở đó đây bác: 051039366089
E khởi hành từ Qui Nhơn sáng ngày 27/3, thời gian cũng hạn hẹp nên e xuống HA xong ngày 28 đi Cù Lao Chàm ngày 29 quay lại HA để đón đêm rằm(beer), 30 về.

conangsitinh1325
18-03-2010, 08:44
buddy
có đó bạn ak, mình ở đà nẵng nì, đi hội an thì qua rủ đi vs mồ

hocvalam
05-04-2010, 09:32
bác Buddy về chưa nhỉ ? cho mình xin cái review làng quê Cẩm Nam với

thienson
05-04-2010, 10:00
Theo mình nếu bạn thuê xe máy đi từ đn vào hội an thì bạn dễ đi tham quan vùng phụ cận hội an hơn,chưa kể bạn tha hồ bắn phá cầu sông hàn và ngũ hành sơn nữa.

Buddy
05-04-2010, 16:29
bác Buddy về chưa nhỉ ? cho mình xin cái review làng quê Cẩm Nam với
Em về rồi bác, em ko có máy ảnh nên chẳng chẳng chụp gì cả bác ah, bác xem tạm qua site này http://www.langque.vn/chang_en.php?goto=home&lang=en

Em ở đấy trúng hôm mưa, không gian ở đây hơi buồn (nhưng em lại thích cái yên tĩnh này), ở đây bác nghe tiếng gà gáy, trâu kêu và khoảng 4h30 trở về sáng có cả tiếng ghe chợ gần đó nữa (tiếng động này cũng ko làm e khó chịu);), nếu bác ở phòng 108 thì sàn ko đc lát gỗ đâu. Ở tiền sảnh họ có để 1 cái máy tính cho khách truy cập free, nhân viên cũng dễ thương như em gái quê vậy:D
Hôm đó biển động nên e cũng ko ra Cù Lao Chàm được, nhưng xuống bến tàu chỗ đồn biên phòng ún cafe rất ngon(c);)

Chúc bác có chuyến đi như ý

hocvalam
07-04-2010, 15:23
Cám ơn bác có cái review ngắn gọn mà đủ ý. Có lẽ để mình thử ở 1 đêm ở đấy xem sao.
Mình cố ý lôi cái này lên lần cuối trước khi đi để tìm bạn đồng hành. Vậy ai có nhã ý thì xin pm cho ạ.

hainny_06
12-04-2010, 17:58
Có bạn,.... chúc Buddy đi vui vẻ.

langthang60
02-08-2010, 14:48
Để có đầy đủ thông tin hữu ích cho chuyến đi, bạn hãy search và đọc trên Phượt nhé, có rất nhiều chia sẽ rất cụ thể (hình ảnh, contact, giá tham khảo...) và chân tình của các anh/chị đi trước, mình nghĩ các thông tin bạn cần đều có cả .
Theo mình nguồn tài nguyên trên Phượt phong phú, dồi dào và quý giá , thiết thực hơn mấy cuốn sách hướng dẫn du lịch bán ngoài nhà sách vì nó được chia sẽ chân tình, cụ thể, được chắt lọc, up date thường xuyên.
Ví dụ như về xe buýt nè:
https://www.phuot.vn/showthread.php?p=162819
Và các điểm ăn chơi ở Hội An, đi cù lao chàm
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4280
Còn rất nhiều thông tin, bạn chịu khó dành thời gian search nhé.Chúc 1 chuyến đi như ý

Cám ơn bạn, rất nhiều thông tin hữu ích cho chuyến đi