PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Cũ người mới ta: Hà Giang tour (tối 22 đi, 25/11 vê)

MID_1976
12-11-2012, 16:32
Bọn mình chưa có điều kiện đi nhiều các vùng phía Bắc của tổ quốc. Đợt này muốn đi để tìm hiểu và refresh lại bản thân mình. Với tinh thần để giảm stress trong công việc, bạn nào có hứng thú thì cùng tham gia nhé.

Đi xe oto tự lái, ưu tiên bạn nữ nhé..hiii.

Chúc cả nhà vui vẻ.

Lịch trình : Hà Nội – Hà Giang

Đi từ Hà Nội tối 22, bằng xe của đoàn.

Ngày thứ 1 : Thứ 6 ngày 22/11/2012

Lịch trình : Hà Giang - Cổng trời - Núi Đôi - Quản Bạ - Yên Minh - Đồng Văn ( Cả quãng đường 150km )

- Trên đường đi sẽ có nắng ấm , khung cảnh lúc này tuyệt đẹp. Tha hồ cho các men và các phó nháy thể hiện khả năng.
Trưa : Dùng cơm tại Yên Minh
- Trên đường từ Yên Minh sang Đồng Văn qua Sủng Là, Xà Phìn
Điều đặc biệt nhất đưa mọi người đến là cánh đồng hoa Tam Giác Manh, Cả cánh đồng hoa Tam giác mạch nở rộ với mầu hồng, tím, trăng đắm say lòng người
- Tối Ăn và ngủ tại Đồng Văn
- Lượn lờ chụp choẹt, cafe Phố Cổ

Ngày thứ 2 : thứ 7 ngày 24/11/2012

Lịch trình : Đồng Văn – Lũng Cú (26km)– Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc (25km)– Bắc Mê (60km) _Tổng chặng : 120km
6h: Sáng dậy ăn sáng
7h: Xuất phát
- Ngày thứ 3 này chúng ta sẽ đi chinh phục cột cờ Lũng Cú ( cực Bắc của Tổ quốc ), những bạn nào chưa đi cực Bắc này thì đây cũng là một cơ hội để đánh dấu, chinh phục vùng đất địa đầu của Tổ quốc.^^.
- Sáng thức dậy ở Đồng Văn lên đường đi Cột cờ Lũng Cú (26km) Nhớ đến thẳng trạm biên phòng dưới chân cột cờ ” làm thủ tục “.
- Quay lại Đồng Văn – chạy đèo Mã Pí Lèng – con đèo huyền thoại đẹp nhất Việt Nam đứng trên đỉnh đèo ngắm sông Nho Quế. Nghỉ trưa ăn trưa tại Mèo Vạc tham quan chợ phiên Mèo Vạc nổi tiếng với thịt bò, thịt gà, xôi ngon và rẻ. Chụp ảnh người dân tộc, ăn thắng cố nếu có thể, dạo qua thị trấn, ngắm tượng đài Bác Hồ, dạo chơi các bản của Mèo Vạc.
- Mèo Vạc – Bắc Mê nghỉ đêm tại Bắc Mê.

Ngày thứ 3: Chủ nhật ngày 25/11/2012

Sáng dậy ăn sáng, tự do luợn lờ Mèo Vạc
8h: Mèo Vạc - Bảo Lạc - Bắc Mê - HG thong dong chạy, ngang đường về lang thang thích tạt đâu thì tạt
Đến HG tìm nhà nghỉ gần bxe tắm nghỉ, tự do lượn lờ thăm thú TP Hà Giang, ăn tối, trả xe...

Chi phí dự kiến: 1 triệu /1 người (bao tiền xăng xe)
Các bạn để lại cmt bên dưới cho mình nhé.

huohuo
12-11-2012, 16:47
Dập dòm dập dòm, đợt vừa rồi e bị hụt mất mấy chuyến HG, lại chưa được ngắm tam giác mạch bao giờ nên hóng hớt :D
tên: Hương
facebook: Huohuo Phan

Đi oto thì oto bao nhiêu chỗ ạ? và chốt khoảng bao nhiêu người ạ? :D

imnothing
12-11-2012, 17:01
bác lập lại thread rồi à :D
Cho em theo với bác nhé.
SDT em : không chín bảy sáu 432 ba bốn ba
Tên : Chính Nguyễn Xuân.
facebook : facebook.com/chinhnx

aoxanh
12-11-2012, 22:41
Cho mình đăng ký 1 suất nhé. Kể mà đi được tuần này luôn thì tốt quá.

yenchi
13-11-2012, 10:43
Bạn ơi! Thế xe đi và xe về từ Hà Nội Là Mình tự phải lo à? Nhà mình đặt gạch 2 xuất nhé
O916166080 [email protected]

babyone
13-11-2012, 17:28
Xem lịch trình nhớ Hà Giang quá. Năm ngoái, đi Hà Giang với anh Rong Rêu, tối lượn phố cổ Đồng Văn, có hàng lẩu dê, ngay kế bên cà phê Phố Cổ, của 2 vợ chồng người Hà Giang lên mở quán, ngon, nhìn mâm rau mà thèm, không biết giờ còn không? Thắng cố thì nhóm mình chịu, không thử được, rượu ngô thì ngon, cháo ấu tẩu thì chưa thử. Chưa biết bao giờ quay lại được nơi đây để ngắm sông Nho quế từ Mã Pí Lèng

nh0c_dtn
13-11-2012, 21:54
Bác cho em đăng ký với ạ. nick YH em nh0c_dtn
FB http://www.facebook.com/rain.missy0u13

Maiyeuanh0802
13-11-2012, 22:06
Bác ơi 22 vào thứ 5 mờ

MID_1976
14-11-2012, 08:07
Cảm ơn các bạn đã quan tâm. Mình trao đổi thêm là đi bằng oto nhà nhé, 2 xe 5 chỗ. Lịch là đi tối thứ 5, chủ nhật về.

MID_1976
15-11-2012, 12:50
Cảm ơn các bạn đã đọc tin. Bọn mình đã đủ có đủ người cho cuộc hành trình HG.

Chúc vui đến tất cả các bạn thích tham quan, du lịch.

giacmohagiang
15-11-2012, 14:34
Dập dòm dập dòm, đợt vừa rồi e bị hụt mất mấy chuyến HG, lại chưa được ngắm tam giác mạch bao giờ nên hóng hớt :D
tên: Hương
facebook: Huohuo Phan

Đi oto thì oto bao nhiêu chỗ ạ? và chốt khoảng bao nhiêu người ạ? :D

Đi tầm này khéo chẳng còn hoa TGM mà ngắm đâu . Mình đang định cuối tuần này đi mà còn sợ muộn mất rồi ý :)

giacmohagiang
15-11-2012, 14:53
[
Đến HG tìm nhà nghỉ gần bxe tắm nghỉ, tự do lượn lờ thăm thú TP Hà Giang, ăn tối, trả xe...

Chi phí dự kiến: 1 triệu /1 người (bao tiền xăng xe)
Các bạn để lại cmt bên dưới cho mình nhé.

Các bạn hãy thử một lần thưởng thức bát cháo Ấu tẩu quán chị Hương nhé :) ngon và bổ lắm . Thành phố HG chỉ có duy nhất quán cháo đặc biệt này ở gần cột Km số 0 ý. Chỉ từ 7h30 tối mới có nhé, mình vừa thưởng thức tối chủ nhật vừa rồi xong lên xe giường nằm êm bụng ngủ một mạch về HN . Tiếc không biết xớm đăng kí đi cùng thử đi 4 bánh xem sao vì mình đã đi cung đường của bạn bằng xe máy rồi.
Chúc các bạn có chuyến đi thật sự vui và nhiều kỉ niệm .

Giới thiệu tý về cháo Ấu tẩu :)

Đây là củ Ấu tẩu này

https://lh6.googleusercontent.com/-lcxZDAmkiUs/UJIehJnf07I/AAAAAAAAMVg/cwsvldpO5P8/s800/DSC_6832.jpg

Bát cháo đây thơm ngậy bùi bùi vị củ Ấu tẩu với thịt móng giò :D

https://picasaweb.google.com/lh/photo/m6XRXkH4AglmdguMXgFc7NMTjNZETYmyPJy0liipFm0?feat=d irectlink

Nhớ thưởng thức nhé hihiiiiiiiii

MID_1976
20-11-2012, 09:28
Cảm ơn giấc mơ HG nhé, bạn cho mình số đt để hỏi thăm kinh nghiệm với nhé. Lần đầu đi nên không có kinh nghiệm gì.

Bii
22-11-2012, 16:21
Bác ơi, bác chốt đoàn rồi à, tối nay các bác lên đường rồi à. Nếu có bạn nào hủy giữa chừng thì cho em đú với :(