PDA

View Full Version : Tìm bạn đi sapa cùng - khởi hành 18/03/2010

pressf5
09-03-2010, 17:52
Hi all,

Mình sẽ đi sapa vào ngày 18/03 tới (tối thứ 6) (đã mua vé tàu) cần tìm bạn đồng hành lên sapa, có bạn nào thích thú đi cùng ngày có thể cùng đi cho vui. Mình cũng mới lên sapa lần đầu, nếu thích nữa có thể leo fanxipan đường dễ leo. Về việc chuẩn bị thì trên diễn đàn có nhiều bài viết và có nhiều bạn chia sẻ lắm rồi, ko phải lo nhiều.

Thông tin contact với mình
ym: pressf5
phone: 0168.9208292

Pisa
10-03-2010, 10:22
Tối 18/3 là Thứ năm bạn nhé :D. Đi Sapa mùa này thì đẹp tuyệt vời đó. Mình thì nhớ mấy món nướng và ngọn su su xào trên đó. Để mình check lịch xem sao nhé, tạm thời đặt 1 chân.
Thân,

vivi_canon
10-03-2010, 10:41
Đi mấy ngày vậy bạn ơi??
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

meo_ju_kun
10-03-2010, 12:48
Em đặt tạm cục gạch rồi chi tiết thế nào thông báo sau ạ.
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu, viết đúng ngữ pháp tiếng việt

vitvit
10-03-2010, 13:51
Đông dzui quá, e cũng góp 1 viên nhé aT!

pressf5
10-03-2010, 14:09
Hi, chào các bạn, rất hy vọng chúng ta sẽ là bạn đồng hành trong chuyến lên sapa lần này!

Đề nghị bạn viết hoa đầu câu

meo_ju_kun
10-03-2010, 14:59
A cho e cái lịch trình với cả chi phí đi lại ạ

Đề nghị bạn viết hoa đầu câu

pressf5
10-03-2010, 15:54
A cho e cái lịch trình với cả chi phí đi lại ạ

Hi bạn mình đi không theo lịch trình nào cả, đi đến đâu biết đến đó, gói gọn trong 3 ngày (tối 18/3 đi chiều 21/3 về). Mình thích đi bản ở kiểu homestay, bạn nào có thích thú có thể chia sẻ kinh nghiệm cùng đi.

vivi_canon
11-03-2010, 09:32
Nếu bạn định đi vào tối thứ sáu thì phải là 19 chứ.Ngày đó hợp lý bạn ơi,vì thứ 7 thường được nghỉ mà.Bạn xem lại thử xem.Mình cũng đang muốn đi sapa

pressf5
11-03-2010, 10:38
Nếu bạn định đi vào tối thứ sáu thì phải là 19 chứ.Ngày đó hợp lý bạn ơi,vì thứ 7 thường được nghỉ mà.Bạn xem lại thử xem.Mình cũng đang muốn đi sapa

Mình muốn đi sớm một này bạn ạ, mình đi tối thứ 5 (18/03) xin nghỉ làm ngày thứ 6, bạn sắp xếp được thì đi cùng cho vui, không thì lên đó mà gặp được thì cũng vui :) Chúc cả nhà một ngày vui vẻ!

Pisa
11-03-2010, 10:47
Thường thì đi Sapa hay đi vào tối thứ 6, đến sáng sớm thứ 2 về là vừa kịp đi làm. Lần trước lên đó mình ở Ksạn Cát Cát rất đẹp, anh chủ lại vui tính và nhiệt tình. Cho bạn số đt của ksạn này để có gì đặt trước phòng: 0203871387. Nếu như F5 đã mua vé tàu rùi thì cứ thứ 5 đi còn có gì tớ sẽ lên đó vào sáng sớm Thứ 7, tớ đang phải tiết kiệm ngày nghỉ phép vì đã có kế hoạch phượt giữa và cuối năm rồi.
Thân,

pressf5
11-03-2010, 11:17
Uhm, mình đã chuẩn bị vé tàu rồi, mình muốn đi kiểu không chuẩn bị trước, nhưng cũng có ghi lại một vài số điện thoại và địa chỉ để "phòng thân" :D. Cảm ơn Pisa nhé, gặp nhau trên sapa vào cuối tuần!

bevespa
13-03-2010, 17:44
hay quá, đang định đi sapa nhưng chưa biết thế nào.vì mình ở tp HCM.ngày 16/3 sẽ có mặt tại Hà nội.sau đó tìm cách đi sapa.Bác cho e tham gia với.
bác cho e số dthoai hay email để liên lạc khi e ra Ha Noi bác nhé...
thanks

pressf5
13-03-2010, 20:13
hay quá, đang định đi sapa nhưng chưa biết thế nào.vì mình ở tp HCM.ngày 16/3 sẽ có mặt tại Hà nội.sau đó tìm cách đi sapa.Bác cho e tham gia với.
bác cho e số dthoai hay email để liên lạc khi e ra Ha Noi bác nhé...
thanks

Chào bevespa, rất vui nếu bevespa muốn tham gia, bevespa có thể liên lạc với mình bằng số 0168.920.8292 YM:pressf5

Hy vọng có một cuối tuần vui vẻ trên Sapa!

tigerk40
15-03-2010, 10:32
Chào các bạn, mình cũng muốn đi sapa vào cuối tuần này (tối thứ 6 đi tối chủ nhật về). Có gì mong được đi chơi cùng các bạn trên đó cho vui. Mình đang rủ mấy người bạn nữa có gì sẽ sớm thông tin chi tiết.

pressf5
15-03-2010, 16:35
Chào bạn, mình đi từ tối thứ 5, thứ 6, thứ 7 sẽ đi bản Hồ, hy vọng gặp tiger trên đó.

thik_di_choi
15-03-2010, 16:42
Chào bạn, mình đi từ tối thứ 5, thứ 6, thứ 7 sẽ đi bản Hồ, hy vọng gặp tiger trên đó.

Bản Hồ ko xứng đáng đi 1 ngày đâu. 3 tiếng là OK cho cả ATI (hết hoa hồng rồi), Tả Van, Lao Chải, Bản Hồ. Đường cũng tường đối dễ đi. Đến bản Dền rẽ pahir 5km đến Bản Hồ

Nếu đi cả ngày thì nên đi Ô Quí Hồ, xứng đáng hơn nhiều. Thác Bạc mùa này ko có nước. Giá thuê xe máy:100k/ngày

pressf5
15-03-2010, 20:12
Bản Hồ ko xứng đáng đi 1 ngày đâu. 3 tiếng là OK cho cả ATI (hết hoa hồng rồi), Tả Van, Lao Chải, Bản Hồ. Đường cũng tường đối dễ đi. Đến bản Dền rẽ pahir 5km đến Bản Hồ

Nếu đi cả ngày thì nên đi Ô Quí Hồ, xứng đáng hơn nhiều. Thác Bạc mùa này ko có nước. Giá thuê xe máy:100k/ngày

Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ đi bản Hồ trước, nếu trong 1 ngày mà thấy khám phá hết thì sẽ tính đi bản khác nữa, cảm ơn bạn nhiều

tigerk40
16-03-2010, 11:13
Chào các bạn!

Vậy là đoàn của mình có 4 người. mình + chị gái và 1 đôi Nam Nữ (bạn của chị) sẽ lên tàu tối thứ 6 và có mặt ở Lào Cai sáng thứ 7. Tình hình các bạn nào đi chơi trên đó cuối tuần mong buổi tối gặp nhau tụi tập cho vui. ^_^

+Thân mến!

thik_di_choi
16-03-2010, 11:23
Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ đi bản Hồ trước, nếu trong 1 ngày mà thấy khám phá hết thì sẽ tính đi bản khác nữa, cảm ơn bạn nhiều

Trên cùng 1 cung đường đó (đi từ dốc chợ Sa pa xuống) có tất cả các điểm trên mà mình nói. Bản Hồ là xa nhất (cách Sa pa 20km) đường cũng dễ đi. Ở bản Hồ có suối nước nóng. Trên đường về có thể đi xem cầu Maycusaauf làm bằng mây), bãi đá cổ, vào thăm xã Lao Chải,

ngocduong
16-03-2010, 13:05
hehe mình vừa từ sapa về dc hơn chục ngày nè

Theo tôi thì bác lên mang xe máy đi theo. đỡ phải thuê của ks. giử trên tầu ấy đoạn từ ga lào kai đến sapa là đẹp nhất đó, đi qua rồi mà vẫn còn thấy tiếc, hơnnuawxa bạn sẽ chủ động hơn.

mà nhớ đừng có ăn trướng nướng nhé!, hàng giả đó, đấy là trứng luộc rồi, sau đó họ chỉ nướng lại cho nóng thôi. hạt dẻ cũng vậy. có thỉ chỉ tham kgaor món thịp lợn kắp nách nắch nướng thôi, thịt bò cuốn là cải cũng ok.

chúc vui

thik_di_choi
16-03-2010, 13:24

Theo tôi thì bác lên mang xe máy đi theo. đỡ phải thuê của ks. giử trên tầu ấy đoạn từ ga lào kai đến sapa là đẹp nhất đó, đi qua rồi mà vẫn còn thấy tiếc, hơnnuawxa bạn sẽ chủ động hơn.

mà nhớ đừng có ăn trướng nướng nhé!, hàng giả đó, đấy là trứng luộc rồi, sau đó họ chỉ nướng lại cho nóng thôi. hạt dẻ cũng vậy. có thỉ chỉ tham kgaor món thịp lợn kắp nách nắch nướng thôi, thịt bò cuốn là cải cũng ok.

chúc vui

Bạn ăn ở đâu vậy. Tớ ăn trứng nướng còn nguyên lòng đào luôn. Thịt cuốn cải mèo nướng Ok. Còn một món nữa là gà thuốc (gà đen cả xương luôn) nướng nhưng đừng nướng cả con mà đặt trước, bảo ho pha thành 4 hoặc 5 miếng to tẩm ướp lâu lâu chút rồi nướng từng miếng ăn kem cơm lam (nhớ thêm chai ngô Bắc hà ngâm táo mèo)

naxue89
16-03-2010, 13:54
đi bằng phuơng tiện j vay bạn ơi.xe đap,xe máy hay bộ hành thế.áng chi phí khoang bao nhiêu được ko.mình muốn đi sapa lắm nhưng mà vẫn chưa tìm được bạn

pressf5
16-03-2010, 15:01
Cảm ơn mọi người nhé, lịch của mình sáng thứ 6 lên đến Lào Cai, lên Sapa xong sẽ đi bản Hồ luôn, sẽ ghé thăm một vài điểm như thik_di_choi bảo, sáng chủ nhật mới quay lại Sapa để dạo chơi. Mong gặp được nhiều người trên đó nhé!

tigerk40
16-03-2010, 15:38

chúc vui

Cũng định đem theo xe nhưng không rõ cung đường và thời gian có hạn nên sợ Lạc lắm ạh! Không rõ bây giờ chuyển xe theo thì hết bao nhiều tiền phí/1xe nhỉ. Đi quen xe bao giờ chẳng tốt hơn các xe khác.

thik_di_choi
18-03-2010, 19:43
Cũng định đem theo xe nhưng không rõ cung đường và thời gian có hạn nên sợ Lạc lắm ạh! Không rõ bây giờ chuyển xe theo thì hết bao nhiều tiền phí/1xe nhỉ. Đi quen xe bao giờ chẳng tốt hơn các xe khác.

Tầm 70-80k/lượt. Mang xe đi thì chơi thoải mái. Một thông tin nữa các bác để ý nhé. Ở Sapa có duy nhất một cây xăng của petrolimex. Xe dông, nhân viên chảnh nên các bạn đổ đầy ở Lào cai rồi hẵy lên. Đi quanh quanh mấy điểm ở Sâp kể cả đến Ô Qui Hồ cũng chừng 150km đổ về thôi

out4efl
18-03-2010, 19:51
đi bằng phuơng tiện j vay bạn ơi.xe đap,xe máy hay bộ hành thế.áng chi phí khoang bao nhiêu được ko.mình muốn đi sapa lắm nhưng mà vẫn chưa tìm được bạn

Nếu máu thì có thể đi một mình, Sapa là một điểm đến phổ biến nên có thể đi đến dễ dàng, tầu, ô tô, xe máy được cả. Thị trấn nhỏ nên bạn có thể có bạn ngay đấy

tigerk40
19-03-2010, 13:25
Tầm 70-80k/lượt. Mang xe đi thì chơi thoải mái. Một thông tin nữa các bác để ý nhé. Ở Sapa có duy nhất một cây xăng của petrolimex. Xe dông, nhân viên chảnh nên các bạn đổ đầy ở Lào cai rồi hẵy lên. Đi quanh quanh mấy điểm ở Sâp kể cả đến Ô Qui Hồ cũng chừng 150km đổ về thôi

Hôm qua em gọi điện hỏi hết 140k/1lượt cả công đóng và tháo rỡ thùng gỗ luôn đấy ạh. Em đổi ý không đem xe theo nữa vì sợ lúc về không mua được vé tầu thì nhảy ô tô cho tiện.

Tư vấn giúp em lên đó đi đâu với. Dạo này tâm trạng không tốt nên chẳng biết phải đi đâu trước đi đâu sau. Chỉ có thứ 7 và ngày chủ nhật trên đó không muốn mất thời gian vòng đi vòng lại làm gì.

Đứa bạn giới thiệu cho 1 nhà nghỉ trên đó chẳng rõ là tên là gì mà em cũng không hỏi. Hôm qua đặt phòng rồi ạh 250k/1 ngày (2 giường đơn). Thấy đứa bạn nó nói là gần Nhà Thờ Đá. Các bạn tư vấn giúp cung đường đi với.

+Thanks!

out4efl
19-03-2010, 15:52
Hôm qua em gọi điện hỏi hết 140k/1lượt cả công đóng và tháo rỡ thùng gỗ luôn đấy ạh. Em đổi ý không đem xe theo nữa vì sợ lúc về không mua được vé tầu thì nhảy ô tô cho tiện.

Tư vấn giúp em lên đó đi đâu với. Dạo này tâm trạng không tốt nên chẳng biết phải đi đâu trước đi đâu sau. Chỉ có thứ 7 và ngày chủ nhật trên đó không muốn mất thời gian vòng đi vòng lại làm gì.

Đứa bạn giới thiệu cho 1 nhà nghỉ trên đó chẳng rõ là tên là gì mà em cũng không hỏi. Hôm qua đặt phòng rồi ạh 250k/1 ngày (2 giường đơn). Thấy đứa bạn nó nói là gần Nhà Thờ Đá. Các bạn tư vấn giúp cung đường đi với.

+Thanks!
Nếu bạn chỉ có 2 ngày ở Sapa thì khi đến Lào Cai đi xe bus lên Sapa luôn, sau đó có thể đi theo lịch trình sau:
T7
- Ra chợ lượn lờ xem các bạn Dao, Hmong, Zay mua mua bán bán sau đó tạt vào quán cafe bên đường nhâm nhi, không khí trong lành và người nhộn nhịp sẽ rất thích đấy.
- Đi bộ hoặc thuê xe ôm đi thăm bản Cát Cát, về Sapa ăn trưa
- Chiều đi bộ thăm núi Hàm Rồng
CN
- Sáng thăm bản Lao Chải, Tả Văn đi bộ, trở về Sapa ăn trưa. Nếu bạn muốn thăm Hà Khẩu - Trung Quốc thì có thể dùng dịch vụ làm giấy thông hành của những công ty du lịch ở Sapa mà bạn thấy ở dọc đường trong thị trấn.
Nếu không thăm Hà khẩu bạn có thể đi thăm thêm bãi đá cổ Sapa, thác Bạc, Cầu mây vào buổi chiều trước khi lên xe về Lao Cai.
Phương tiện thuận tiện nhất là xe ôm hoặc thuê xe máy tự đi.
Chúc vui vẻ!

tigerk40
19-03-2010, 17:41
Nếu bạn chỉ có 2 ngày ở Sapa thì khi đến Lào Cai đi xe bus lên Sapa luôn, sau đó có thể đi theo lịch trình sau:
T7
- Ra chợ lượn lờ xem các bạn Dao, Hmong, Zay mua mua bán bán sau đó tạt vào quán cafe bên đường nhâm nhi, không khí trong lành và người nhộn nhịp sẽ rất thích đấy.
- Đi bộ hoặc thuê xe ôm đi thăm bản Cát Cát, về Sapa ăn trưa
- Chiều đi bộ thăm núi Hàm Rồng
CN
- Sáng thăm bản Lao Chải, Tả Văn đi bộ, trở về Sapa ăn trưa. Nếu bạn muốn thăm Hà Khẩu - Trung Quốc thì có thể dùng dịch vụ làm giấy thông hành của những công ty du lịch ở Sapa mà bạn thấy ở dọc đường trong thị trấn.
Nếu không thăm Hà khẩu bạn có thể đi thăm thêm bãi đá cổ Sapa, thác Bạc, Cầu mây vào buổi chiều trước khi lên xe về Lao Cai.
Phương tiện thuận tiện nhất là xe ôm hoặc thuê xe máy tự đi.
Chúc vui vẻ!

Cám ơn bạn nha. Nhưng Chủ nhật muốn chạy ra đèo Ô Quy Hồ tư vấn giúp với. Mình không đi Hà Khẩu và có xe của Nhà nghỉ đón tại Lào Cai sáng Thứ 7.

+Thanks!

out4efl
19-03-2010, 21:09
Cám ơn bạn nha. Nhưng Chủ nhật muốn chạy ra đèo Ô Quy Hồ tư vấn giúp với. Mình không đi Hà Khẩu và có xe của Nhà nghỉ đón tại Lào Cai sáng Thứ 7.

+Thanks!

Cách Sapa khoảng 9km, đỉnh đèo Ô Quy Hồ ( tiếng kêu của 1 loài chim) nằm trên đường đi Thác Bạc , vượt qua cổng vườn Quốc gia Hoàng Liên chừng vài cây số là tới đỉnh đèo Ô Quy Hồ, cũng chính là điểm ranh giới giữa hai tỉnh miền núi phía bắc Lào Cai và Lai Châu. Vào những ngày trời trong, ít mây, bạn sẽ có may mắn được ngắm nhìn những ngọn núi thuộc cụm “thất chỉ sơn” nhấp nhô như những ngón tay trên một bàn tay. Và tất nhiên, có thể có cả đỉnh Fanxipang cao ngạo, là niềm mơ ước của bao người đam mê khám phá và chinh phục.
Tuyến này không chiếm của bạn hết nửa ngày

tigerk40
23-03-2010, 11:10
Cách Sapa khoảng 9km, đỉnh đèo Ô Quy Hồ ( tiếng kêu của 1 loài chim) nằm trên đường đi Thác Bạc , vượt qua cổng vườn Quốc gia Hoàng Liên chừng vài cây số là tới đỉnh đèo Ô Quy Hồ, cũng chính là điểm ranh giới giữa hai tỉnh miền núi phía bắc Lào Cai và Lai Châu. Vào những ngày trời trong, ít mây, bạn sẽ có may mắn được ngắm nhìn những ngọn núi thuộc cụm “thất chỉ sơn” nhấp nhô như những ngón tay trên một bàn tay. Và tất nhiên, có thể có cả đỉnh Fanxipang cao ngạo, là niềm mơ ước của bao người đam mê khám phá và chinh phục.
Tuyến này không chiếm của bạn hết nửa ngày

Cám ơn bạn nha!

Vừa trên Sapa về bây giờ mới đọc được. Mình cùng 1 ngươi bạn nữa cũng chạy qua cung đó, đúng là rất đẹp.

Sapa - Ô Quy Hồ - Mường Hum (chơi chợ) - Ý Tý. Theo bước chân của phượt nhà ta thôi mà, thời tiết ủng hộ nên về tới Sapa trời vừa tối.

Nói trời tối góp vui 1 kiểu tối qua em đi xe máy 1 mình về Lao cai.

+Thân mến!

khmerka
23-03-2010, 17:06
trời ơi, ảnh cuối kinh quá, cậu chụp ở đoạn nào thế?

hôm nào cậu và em gái share ảnh Mường Hum - Y Tý với nhé )

chủ đề này chắc không tồn tại nữa, chuyến đi Sapa đã kết thúc tốt đẹp!