PDA

View Full Version : [THÔNG BÁO] Các Bài Viết Bị Lỗi

thinhduyquach
09-11-2012, 21:45
Kính gửi bác CVN !!!!
Hiện nay , em thấy có nhiều bài viết từ trang 5 đến 11 , em đọc lại thì không có hình ,cả bài viết em nữa ....!!! Em tưởng máy em bị hư thì em gọi cho bạn em nó mở lên xem cũng không có hình như em thấy vậy . Vậy không biết là nó bị gì hén anh ?. Có phải viết lại từ đầu không dạ . Toàn là mấy bài có tư liệu quý không à anh .

Sonvc
09-11-2012, 22:48
...
Hiện nay , em thấy có nhiều bài viết từ trang 5 đến 11 , em đọc lại thì không có hình ,cả bài viết em nữa ....!!!
Vậy không biết là nó bị gì hén anh ?...
Cái vấn đề này mình cũng bị ở những bài mình viết, nhưng nguyên nhân thì không biết bạn có bị như thế này không?

Cái này là do photobucket bác ạ. Tài khoản là free nên khi lượng truy cập vượt quá dung lượng tối đa cho phép (trong 1 tháng) thì sẽ tự động không xem được nữa. Sang tháng sau thì bắt đầu lại mới hiển thị được.

...
Vì mình xài tài khoản free nên các bài viết có hình ảnh cũng hay bị vậy, nhưng từ hồi xài flickr thấy không bị nữa, chỉ khi flickr nâng cấp hay có vấn đề gì đó mới không lấy được link ảnh thôi, chứ hình xem bình thường, xài trên anhso.net thì quá băng thông cũng khỏi coi luôn...
Bạn kiểm tra lại xem, có bị hạn chế gì trên các tài khoản upload hình không?

thinhduyquach
10-11-2012, 00:34
Em thì không biết mấy bài của các bạn kia như thế nào ...!!! Riêng em thì em xài facebook và lấy mã URL trực tiếp luôn , vào mục ảnh của face em thì con y nguyên mà sao dô topic em thì bị hư hết ....Huuuu ...Tiếc quá à .

Sonvc
10-11-2012, 08:21
...Riêng em thì em xài facebook và lấy mã URL trực tiếp luôn , vào mục ảnh của face em thì con y nguyên mà sao dô topic em thì bị hư hết ....Huuuu ...Tiếc quá à .

Bạn đang sử dụng link ảnh trên facebook, bạn lấy link URL trực tiếp nhiều khi ảnh không hiển thị được, trước hết bạn kiểm tra xem:
_ Ảnh để ở chế độ xem Public hay chế độ xem "bạn bè"? "riêng tư" cá nhân mình xem được? Nếu đã kiểm tra hết mà các chế độ đó không ảnh hưởng gì đến việc hình ảnh hiển thị, mà khi post lên diễn đàn phượt, ảnh vẫn không hiển thị, bạn có thể chọn cách làm như sau:
_ Kích chuột phải tại bức ảnh cần chia sẻ trong fb (ảnh đã mở ở chế độ xem), chọn Copy Image Location
_ Tại bài mình đang post trên Phượt, kích chọn Insert Image, Paste cái link mà tại bước mình chọn Copy Image Location tại cái bảng Insert Image/ URL/ Ok ...xong, bạn kiểm thử lại xem...

Để mình kiểm tra cách này với bức hình ... Cho em kiểm thử cái nhé bác CVN

https://sphotos-e.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash3/150132_341307272595462_858287407_n.jpg

Ok, ngon...