PDA

View Full Version : Đi bụi Thái - Cam 1 tuần, khởi hành 29/9/2010

huonggiangf1
07-03-2010, 23:13
Xin chào các bác. Em đọc forum Phượt nhà mình cũng một thời gian rồi nhưng bây giờ mới có chương trình này để mạnh dạn đăng ký tham gia. Em lập topic này để xem có bạn nữ nào hợp hợp join cùng em, 2 chị em đi cho vui mà share bớt tiền phòng, lại còn chụp ảnh cho nhau được nữa hihi.

Em thì mộng ước một chuyến đi Angkor từ lâu lắm rồi nhưng một phần vì eo hẹp về kinh tế, phần vì cũng chưa có được một động lực thúc đẩy đủ mạnh để gia đình đồng ý cho đi nên đành chịu. Nhưng may quá hôm qua em vừa mới book được cái vé đi Bangkok của Air Asia hết có gần 500k cả thuế má (rẻ hơn cả oto vào SG) nên em quyết tâm lần này phải đi một chuyến cho mở mang đầu óc. Nhưng vì là vé giá rẻ nên ngày khởi hành của em mãi tận 29/9 cho hành trình HAN - BKK cơ, cho nên thời gian để em chuẩn bị vô cùng xông xênh. Quỹ thời gian của em flexible, dao động từ 1 tuần - 2 tuần vì em đi làm rồi, mỗi tháng được 1 ngày phép mà tính tới thời điểm này em còn những 13 ngày = gần 3 tuần (vì mỗi tuần em có 5 ngày đi làm thôi) cho nên tới tháng 9 thì cơ man, chỉ phụ thuộc vào túi tiền thôi :).

Dưới đây tạm là lịch trình của em:
-Day 1: HAN - BKK (by air): lấy phòng ở Khao San Road xong thì đi thăm Grand Palace và Wat Phra Kaew, đi bộ về Khao San, chơi chợ đêm
-Day 2:
+ Option 1: mua vé bus từ hôm trước đi Siem Reap luôn (nếu thấy BKK ko đáng ở lại thêm 1 ngày nữa, và nếu đắt đỏ quá). Em thiên về lựa chọn này vì điểm nhấn của em dù sao cũng vẫn là Angkor.
+ Option 2: ở lại Bangkok thì đi lượn lờ ngắm thành phố, vào mấy khu mua sắm cho bổ mắt (nhưng mà em đoán chắc nó cũng giống như Tràng Tiền với Parkson ở Hà Nội, cùng lắm như Diamond Plaza ở SG) và khám phá mấy món hay hay của Thái mà em thấy trên je travel các bạn ý recommend (hic nhưng mà em không ăn được cay huhu). Sau đó ngày hôm sau đi Siem Reap luôn như Option 1, cho nên dưới đây em vẫn để là Day 3.
- Day 3: Mua vé Angkor 3 ngày (40$) cho thoải mái. Tùy tình hình xem có dậy sớm ngắm bình minh được không. Đi Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm.
- Day 4: em thấy trên forum có chị recommend di suối Ngàn Linga, tùy tình hình, nếu mà ngày hôm trước rủ được ai nữa đi cùng thì share tuktuk đi tắm suối cũng thích. Không thì đi thăm tiếp mấy khu đền.
- Day 5: di bus về Phnom Penh. Tới nơi cũng giữa buổi chiều rồi, không kịp thăm thú gì mấy, nên ngày hôm sau ở lại chơi tiếp.
- Day 6: Phnom Penh.
- Day 7: PNP - SGN by bus. Đến đây thì em chưa có tính gì tiếp. Nếu còn tiền em mua vé Open bus của Sinh Cafe đi bụi Mũi Né hoặc Hội An - Huế chơi (trên tuyến của Sinh Cafe có mỗi Mũi Né là em chưa đến, nhưng mà nghe nói đắt đỏ vì toàn resort hic) rồi về Hà Nội bằng cách nào tính sau. Còn không em ở lại SG 1, 2 ngày rồi bay Jetstars về HN. Ở SG thì em không lo.

Em lên dự toán cũng khá chi tiết và hơi xông xênh 1 tẹo với mức giá phòng như sau:
- Bangkok ~400B/r vì không phải là mùa cao điểm
- Siem Reap: 8-10$/r
- Phnom Penh: 8-10$/r
Ăn uống thì cứ tính khoảng 10$/ngày.
Đi lại thì tuktuk khoảng 15$/ngày nếu ở Angkor, Phnom Penh cũng tầm đó để đi thăm thú được mấy điểm hic. Bangkok thì rẻ hơn vì có bus và skytrain
Vé bus BKK - SRP: 12-15$, SRP - PNP: 5-6$, PNP - SGN: 12$
Nếu em đi 1m thì tính đến đây tối đa hết 300$ cả mua bán, nếu có thêm 1 bạn nữa để share phòng và share tuktuk thì mỗi người khoảng hơn 200$ một chút chưa kể mua sắm. Ah quên em chưa tính đến vé máy bay HAN - BKK, bác nào join cùng em thì chủ động có mặt ở Bangkok ngày 29/9 nhé. Giá trên chỉ tính từ sân bay Bangkok về tới SG thôi.

Thui em đi ngủ đây. Mai em phải đi làm cái hộ chiếu đã. Thực tình em chưa xuất ngoại bao giờ hihi. Tiếng Anh cũng tàm tạm, tiếng Pháp thì tốt hơn, nhưng không lo lắm về chuyện ngôn ngữ.

Chúc các bác ngủ ngon nhá. Ah quên, nhân tiện, chúc các chị em nữ Phượt 8/3 vui vẻ. hic Hà Nội đang mưa và khá lạnh.

huonggiangf1
09-03-2010, 10:33
Ôi không ai muốn join cùng em à? buồn nhỉ!

Tommy_ngo
09-03-2010, 11:27
Hay em về hp đi Nam Ninh du xuân ............

huonggiangf1
09-03-2010, 17:27
Hay em về hp đi Nam Ninh du xuân ............

Nam Ninh em sẽ đi đợt Tết 2011 anh ạ. Bây giờ em trai em đang học ở Bắc Kinh, hè này là xong, nó về hẳn. Tết em đầu tư cho nó chuyến đi Nam Ninh để nó làm guide luôn. hehe. Người TQ ít nói tiếng Anh nên đi lại mua bán bất tiện lắm ạ. Cần người biết tiếng đi cùng.

Tommy_ngo
09-03-2010, 19:00
Em yên tâm bên anh có Guide rồi , lại gốc hà nội đấy nhé (c)

huonggiangf1
10-03-2010, 23:32
Chẳng là vừa rồi em lại vừa book được cái vé HCM - Hà Nội ngày 11/10 (chỉ có 715k cả thuế). Kết thúc hành trình từ Cambodia về Sài Gòn là ngày 5/10 hoặc 6/10 nếu em ở lại BKK chơi thêm ngày nữa. Tính ra chờ tới ngày về HN em còn tới 5-6 ngày nữa. Ở SG biết làm gì đây? Vậy là em lại tính cửa để đi chơi tiếp.

E lại suýt nữa book được vé khứ hồi HCM - Singapore, đi ngày 7/10 về ngày 9/10 (quá chuẩn) chỉ với 64$ cả thuế. Em chỉ còn ấn cái nút confirm để thanh toán nữa thôi thì em lại chần chừ. Vì như em vừa comment trong status của bạn Linh xinh đang lên kế hoạch đi trăng mật, thì em biết ở Sing chẳng có mấy nơi để tham quan cả (có mỗi tượng Merlion và mấy cái viện bảo tàng, viện quy hoạch...), mà giá cả lại chát (khách sạn đắt, ăn uống đắt, mà mua sắm cũng đắt...). Nghĩ tới đây em vẫn chưa tự tin để quyết định vì sợ lại tiếc, nên em lại lượn lờ thêm vài vòng google và nhà phượt để nắm chắc thông tin. Và y như rằng, em rút ra được là, muốn đi Singapore thì trong túi phải có khoảng 500$ thì hẵng nghĩ. acac... với 500$ em thích đi được nhiều nơi hơn cơ. Thế là em mạnh dạn close cái cửa sổ đang đặt vé lại. híc

Tới đây em vẫn chưa nghĩ được phương án giải quyết cho vụ 5-6 ngày ở SG với 1 túi tiền hạn chế vì hậu quả của chuyến đi xuất ngoại 1 tuần (Thai-Cam). Tại DBSCL thì em lượn gần hết rồi cơ. Miền Đông thì đi Vũng Tàu rồi mà đi 1m nên cũng không muốn quay lại. Hơn nữa em không có thích đi biển, tại em không thích tắm biển (ngày trước nhà em ở mặt biển mấy năm trời em xuống nước được 2 lần). Em muốn đi Củ Chi nhưng cũng chỉ trong ngày là xong. Có ai gợi ý được cho em đi đâu làm gì được trong mấy ngày vừa hay ho vừa rẻ không?

Tommy_ngo
11-03-2010, 14:39
Em ở đâu mà ko thích biển ? Anh thích đi phan thiết .......

VNmenyeu
11-03-2010, 15:37
@ huonggiangf1 - if co thoi gian o TH, sao minh khg di Chiengmai ban nhi? Tu BKK di train/bus den CM cung dc ah
Mi`nh thay cai plan of ban dc ah... dang co^' book cai ve HCM - BKK vao ngay 29/9 nhu ban, se tra loi ban som.
Wen, gioi thieu chut - female, 34t, thich den TH, da ghe' Cam nhg van thich den nua :)
Chuc vui!

@ huonggiangf1: nếu có thời gian ở Thái sao mình không đi Chiengmai bạn nhĩ? Từ BKK đi train/bus đến CM cũng được mà.
Mình thấy cái plan của bạn được ah... đang cố book cái vé HCM BKK vào ngày 29/09 như bạn, sẽ trả lời bạn sớm.
Quên, giới thiệu chút - female, 34t, thích đến Thái, đã ghé Cam nhưng vẫn thích đến nữa :)
Chúc vui!
Đề nghị bạn viết đúng ngữ pháp tiếng việt.

huonggiangf1
11-03-2010, 15:47
@ huonggiangf1 - if co thoi gian o TH, sao minh khg di Chiengmai ban nhi? Tu BKK di train/bus den CM cung dc ah
Mi`nh thay cai plan of ban dc ah... dang co^' book cai ve HCM - BKK vao ngay 29/9 nhu ban, se tra loi ban som.
Wen, gioi thieu chut - female, 34t, thich den TH, da ghe' Cam nhg van thich den nua :)
Chuc vui!

Welcome chị. Nếu chị join cùng em thì vui quá. Em chưa bao giờ nghĩ đến CM nhưng có lẽ cũng nên thử xem sao. Từ CM có đi SRP được không chị? Hay phải quay trở lại BKK ạ?

Em nhỏ hơn chị gần chục tuổi nên chắc chắn có được người có kinh nghiệm như chị dẫn đường sẽ là một điều rất tuyệt cho em đấy.

Mong sớm nhận tin chị ạ.

huonggiangf1
11-03-2010, 15:51
Em ở đâu mà ko thích biển ? Anh thích đi phan thiết .......

Em ở Nam Định anh ạ. Ngày trước bố mẹ em làm kiot ở bãi biển Hải Thịnh mấy năm. Mỗi lần nghỉ hè ở đó chơi cả tháng nhưng cũng không thích tắm biển.

Anh đi Phan Thiết rùi thì share cho em mấy thông tin quan trọng về nhà nghỉ rẻ và chỗ ăn rẻ với. Để nhỡ đâu vẫn có hứng đến đó em đỡ bỡ ngỡ :). Thanks anh trước nha.

Tommy_ngo
11-03-2010, 16:05
Anh cũng đi hải thịnh và quất lâm rồi , anh đi phan thiết với nhà nên toàn ở resot ..... :D

shine^^=
11-03-2010, 16:50
Chẳng là vừa rồi em lại vừa book được cái vé HCM - Hà Nội ngày 11/10 (chỉ có 715k cả thuế).

Tại DBSCL thì em lượn gần hết rồi cơ. Miền Đông thì đi Vũng Tàu rồi mà đi 1m nên cũng không muốn quay lại. Hơn nữa em không có thích đi biển, tại em không thích tắm biển (ngày trước nhà em ở mặt biển mấy năm trời em xuống nước được 2 lần). Em muốn đi Củ Chi nhưng cũng chỉ trong ngày là xong. Có ai gợi ý được cho em đi đâu làm gì được trong mấy ngày vừa hay ho vừa rẻ không?

8-> Vụ DBSCL của ấy làm tớ hơi bị ấn tượng đấy. Ấy book vé SGN-Han là của AA ah? Tớ thích đi biển vì biển đẹp :) Thích bầu trời màu xanh, mặt nước biển màu xanh cứ lung linh.*Tớ khồn biết bơi nhưng vẫn thích,thích sự tự do, bao la của biển* Nếu đi trăng mật thì thích đi biển ;)) ( tớ không biết bơi đâu thế mà vẫn không sợ :p )

Nếu tớ book được vé rẻ của VNA đi vào thời điểm bạn đi thì tớ sẽ đi cùng sang BKK còn các dự định khác có lẽ tớ không đi cùng được một phần là chuyện *đầu tiên* và thứ hai là tớ hy vọng sẽ có bạn nam nào đi cùng. Chứ hai đứa con gái thấy sợ sợ là... quen đi nhiều người rùi...

Tớ sẽ ngâm cứu tiếp kế hoạch của bạn có gì sẽ thông báo nhé ^^

Mondeo
11-03-2010, 17:24
Em ở Nam Định anh ạ. Ngày trước bố mẹ em làm kiot ở bãi biển Hải Thịnh mấy năm. Mỗi lần nghỉ hè ở đó chơi cả tháng nhưng cũng không thích tắm biển.

Anh đi Phan Thiết rùi thì share cho em mấy thông tin quan trọng về nhà nghỉ rẻ và chỗ ăn rẻ với. Để nhỡ đâu vẫn có hứng đến đó em đỡ bỡ ngỡ :). Thanks anh trước nha.

Bao giờ vào SG thì PM cho anh, họp đồng hương Nam Đinh nà (wait)

huonggiangf1
11-03-2010, 17:53
8-> Vụ DBSCL của ấy làm tớ hơi bị ấn tượng đấy. Ấy book vé SGN-Han là của AA ah? Tớ thích đi biển vì biển đẹp :) Thích bầu trời màu xanh, mặt nước biển màu xanh cứ lung linh.*Tớ khồn biết bơi nhưng vẫn thích,thích sự tự do, bao la của biển* Nếu đi trăng mật thì thích đi biển ;)) ( tớ không biết bơi đâu thế mà vẫn không sợ :p )

Nếu tớ book được vé rẻ của VNA đi vào thời điểm bạn đi thì tớ sẽ đi cùng sang BKK còn các dự định khác có lẽ tớ không đi cùng được một phần là chuyện *đầu tiên* và thứ hai là tớ hy vọng sẽ có bạn nam nào đi cùng. Chứ hai đứa con gái thấy sợ sợ là... quen đi nhiều người rùi...

Tớ sẽ ngâm cứu tiếp kế hoạch của bạn có gì sẽ thông báo nhé ^^

Vé SGN - HAN của tớ là Jetstars. Cái anh Air Asia (viết rõ không AA có người lại tưởng American Airlines) chưa đầu tư bay nội địa VN hay sao ý bạn ạ.

Vụ DBSCL thì không phải tớ đi chơi hoàn toàn mà là đi công tác xong kết hợp đi chơi thôi. Tớ đi 2 chuyến, 1 chuyến đi Bạc Liêu - Sóc Trăng - Cà Mau. Làm ban ngày xong tối lượn lờ đi chơi. Ở Cà Mau lần đó tớ cũng được xuống Đất Mũi rồi. Chuyến thứ 2 thì cũng đi công tác nhưng lần này toàn đi vào những địa điểm du lịch thôi à (sướng): Đồng Tháp - An Giang - Kiên Giang. Ở An Giang còn được đi Châu Đốc, ở Victoria, lên núi Sam... Ui chuyến đó mình thật sung sướng.... Mình kết thúc chuyến công tác đó ở Rạch Giá - Kiên Giang, thế là bắt tàu tự đi Phú Quốc luôn, kệ cho mọi người về. :) Toàn bọn Tây mà chả hiểu sao chúng nó không đi Phú Quốc với mình.

Bạn sang BKK xong đi đâu nữa vậy bạn? mà lại không thể join cùng mình? Mình thì thích đi toàn chị em thôi cho thoải mái. Giai của mình mình cũng để ở nhà không cho đi.

huonggiangf1
11-03-2010, 21:13
Bao giờ vào SG thì PM cho anh, họp đồng hương Nam Đinh nà (wait)

Ủa anh Mon cũng là người Nam Định à? Bi giờ anh đang làm gì ở HCM vậy ạ?

nnhu
12-03-2010, 16:19
thích đi nhưng kẹt nỗi ngày 18/9 là có mặt ở Hà Nội, định bụng bay về ngày 28/9 sau khi làm tour vòng cung Đông Bắc đây...Để Như tính quỹ xem thế nào sẽ xin gia nhập cùng bạn, đang muốn đi Campuchia quá rồi! :D

huonggiangf1
12-03-2010, 16:23
thích đi nhưng kẹt nỗi ngày 18/9 là có mặt ở Hà Nội, định bụng bay về ngày 28/9 sau khi làm tour vòng cung Đông Bắc đây...Để Như tính quỹ xem thế nào sẽ xin gia nhập cùng bạn, đang muốn đi Campuchia quá rồi! :D

Welcome bạn. Mong sớm nhận được tin bạn.

shine^^=
12-03-2010, 16:45
Vé SGN - HAN của tớ là Jetstars. Cái anh Air Asia (viết rõ không AA có người lại tưởng American Airlines) chưa đầu tư bay nội địa VN hay sao ý bạn ạ.

Vụ DBSCL thì không phải tớ đi chơi hoàn toàn mà là đi công tác xong kết hợp đi chơi thôi. Tớ đi 2 chuyến, 1 chuyến đi Bạc Liêu - Sóc Trăng - Cà Mau. Làm ban ngày xong tối lượn lờ đi chơi. Ở Cà Mau lần đó tớ cũng được xuống Đất Mũi rồi. Chuyến thứ 2 thì cũng đi công tác nhưng lần này toàn đi vào những địa điểm du lịch thôi à (sướng): Đồng Tháp - An Giang - Kiên Giang. Ở An Giang còn được đi Châu Đốc, ở Victoria, lên núi Sam... Ui chuyến đó mình thật sung sướng.... Mình kết thúc chuyến công tác đó ở Rạch Giá - Kiên Giang, thế là bắt tàu tự đi Phú Quốc luôn, kệ cho mọi người về. :) Toàn bọn Tây mà chả hiểu sao chúng nó không đi Phú Quốc với mình.

Bạn sang BKK xong đi đâu nữa vậy bạn? mà lại không thể join cùng mình? Mình thì thích đi toàn chị em thôi cho thoải mái. Giai của mình mình cũng để ở nhà không cho đi.

Bạn làm gì mà được đi công tác nhiều vậy? Có phải làm báo không? Nghe kể không biết bao nhiêu ganh tị trong mình trồi lên hết :d Sang BKK rùi mình chưa có ý định gì nhưng mình chắc phải để dành xèng sang SIN một chuyến vào đầu năm 2011. Với cả công việc của mình không cho phép nghỉ dài ngày như thế :(( *thật là đau khổ* Mình vẫn alone nên có lẽ không có khái niệm giai để ở nhà :D Thích vác đi cho yên tâm ^^ Có lẽ bạn đi nhiều nên tự tin hơn mình.Mình vẫn chưa đi đâu được nhiều vì gia đình quản chặt thật là chặt :|

huonggiangf1
12-03-2010, 17:28
Bạn làm gì mà được đi công tác nhiều vậy? Có phải làm báo không? Nghe kể không biết bao nhiêu ganh tị trong mình trồi lên hết :d Sang BKK rùi mình chưa có ý định gì nhưng mình chắc phải để dành xèng sang SIN một chuyến vào đầu năm 2011. Với cả công việc của mình không cho phép nghỉ dài ngày như thế :(( *thật là đau khổ* Mình vẫn alone nên có lẽ không có khái niệm giai để ở nhà :D Thích vác đi cho yên tâm ^^ Có lẽ bạn đi nhiều nên tự tin hơn mình.Mình vẫn chưa đi đâu được nhiều vì gia đình quản chặt thật là chặt :|

Nhà mình cũng quản chặt lắm, và sợ mình đi với giai nữa cơ (vì gọi là có nhưng mình vẫn single hì) nên cũng vì lý do đó nên mình để giai ở nhà. Sau này đi trăng mật thì đi cùng nhau :). Mình cũng chưa đi đâu 1m đâu (trừ vụ đi Phú Quốc vì lúc đó nhà mình vẫn tưởng mình đi công tác), nhất là chưa xuất ngoại bao giờ ý. Nhưng mà kệ bạn ạ. Đôi khi cũng phải lỳ một tý cho nó dạn dĩ. Vụ này mình đi cũng bảo với nhà là đi công tác, đỡ bị cấm đoán và đề phòng thị phi cho là mình hoang phí với cả tốn kém. Vì có phải ai cũng thích đi du lịch đâu, hoặc những người thích nhưng không được đi thì lại ghen tị.

Mình không làm báo. Mình chỉ là trợ lý cho 1 VPDD của Pháp thôi. Thỉnh thoảng có dự án thì mình theo đi làm phiên dịch. Thực ra đó không phải là việc của mình, có thể thuê phiên dịch đi nếu mình không muốn, nhưng tại tính mình thích đi (còn trẻ mà, không đi sau này hối hận) với lại mình đi thì bọn Tây không phải mất tiền thuê phiên dịch mà lại yên tâm nên chúng nó càng hoan nghênh. Tháng 11 vừa rồi mình vừa đi cùng bọn nó đi Sơn La - Thanh Hóa - Nghệ An rồi vào Đăk Lăk - Lâm Đồng. Vụ đó mình được ở BMT 1 tuần và Đà Lạt 5 ngày, kết thúc dự án còn ở cố thêm 2 ngày cuối tuần nữa nhưng đen 1 cái là mưa quá nên chẳng đi được đâu. Nhưng mình cũng không tiếc lắm vì lần đó là lần thứ 4 mình đi Đà Lạt rồi, thích vô cùng cái không khí đó, thích hơn cả Sa Pa, nên còn tự hứa là Tuần trăng mật sẽ trở lại đó. hì hì

Bạn làm gì mà không được nghỉ dài? Mình thì mỗi tháng cũng chỉ được 1 ngày phép thôi nhưng tại mình ít lấy phép nên bây giờ nó dồn đống. Bọn Tây còn bảo mình đi chơi đi, nghỉ phép đi không đến lúc lại nghỉ một phát cả tháng thì chúng nó chào thua. Chuyến Thái - Cam - SG lần này mình đi mất có 9 ngày phép tính cả ngày thứ 2 11/10 vì mình đã mua vé SGN - HAN bay lúc 12h kém.

yenphiphi
13-03-2010, 00:56
Mình sẽ tham gia nếu có đi cả Sing ^^ Hiện đang có khuyến mãi của Jestar đấy, từ SG đi Sing có 15 USD ^^

huonggiangf1
13-03-2010, 08:23
Mình sẽ tham gia nếu có đi cả Sing ^^ Hiện đang có khuyến mãi của Jestar đấy, từ SG đi Sing có 15 USD ^^

Vé khứ hồi SGN - SIN bao gồm cả thuế và phụ phí là 64$ bạn ạ, mình đã suýt book rồi đó chứ bạn. Nhưng mà sau một hồi tìm hiểu thấy Sing đắt đỏ quá nên lại thôi, vì lần này đi cũng nhiều rồi. Mình để dành Sing - Malay để lần sau đi vậy. Cám ơn bạn quan tâm.

t2odd
13-03-2010, 16:02
Xin chào các bác. Em đọc forum Phượt nhà mình cũng một thời gian rồi nhưng bây giờ mới có chương trình này để mạnh dạn đăng ký tham gia. Em lập topic này để xem có bạn nữ nào hợp hợp join cùng em, 2 chị em đi cho vui mà share bớt tiền phòng, lại còn chụp ảnh cho nhau được nữa hihi.

Em thì mộng ước một chuyến đi Angkor từ lâu lắm rồi nhưng một phần vì eo hẹp về kinh tế, phần vì cũng chưa có được một động lực thúc đẩy đủ mạnh để gia đình đồng ý cho đi nên đành chịu. Nhưng may quá hôm qua em vừa mới book được cái vé đi Bangkok của Air Asia hết có gần 500k cả thuế má (rẻ hơn cả oto vào SG) nên em quyết tâm lần này phải đi một chuyến cho mở mang đầu óc. Nhưng vì là vé giá rẻ nên ngày khởi hành của em mãi tận 29/9 cho hành trình HAN - BKK cơ, cho nên thời gian để em chuẩn bị vô cùng xông xênh. Quỹ thời gian của em flexible, dao động từ 1 tuần - 2 tuần vì em đi làm rồi, mỗi tháng được 1 ngày phép mà tính tới thời điểm này em còn những 13 ngày = gần 3 tuần (vì mỗi tuần em có 5 ngày đi làm thôi) cho nên tới tháng 9 thì cơ man, chỉ phụ thuộc vào túi tiền thôi :).

-Day 1: HAN - BKK (by air): lấy phòng ở Khao San Road xong thì đi thăm Grand Palace và Wat Phra Kaew, đi bộ về Khao San, chơi chợ đêm
-Day 2:
+ Option 1: mua vé bus từ hôm trước đi Siem Reap luôn (nếu thấy BKK ko đáng ở lại thêm 1 ngày nữa, và nếu đắt đỏ quá). Em thiên về lựa chọn này vì điểm nhấn của em dù sao cũng vẫn là Angkor.
+ Option 2: ở lại Bangkok thì đi lượn lờ ngắm thành phố, vào mấy khu mua sắm cho bổ mắt (nhưng mà em đoán chắc nó cũng giống như Tràng Tiền với Parkson ở Hà Nội, cùng lắm như Diamond Plaza ở SG) và khám phá mấy món hay hay của Thái mà em thấy trên je travel các bạn ý recommend (hic nhưng mà em không ăn được cay huhu). Sau đó ngày hôm sau đi Siem Reap luôn như Option 1, cho nên dưới đây em vẫn để là Day 3.
- Day 3: Mua vé Angkor 3 ngày (40$) cho thoải mái. Tùy tình hình xem có dậy sớm ngắm bình minh được không. Đi Angkor Wat, Angkor Thom, Ta Prohm.
- Day 4: em thấy trên forum có chị recommend di suối Ngàn Linga, tùy tình hình, nếu mà ngày hôm trước rủ được ai nữa đi cùng thì share tuktuk đi tắm suối cũng thích. Không thì đi thăm tiếp mấy khu đền.
- Day 5: di bus về Phnom Penh. Tới nơi cũng giữa buổi chiều rồi, không kịp thăm thú gì mấy, nên ngày hôm sau ở lại chơi tiếp.
- Day 7: PNP - SGN by bus. Đến đây thì em chưa có tính gì tiếp. Nếu còn tiền em mua vé Open bus của Sinh Cafe đi bụi Mũi Né hoặc Hội An - Huế chơi (trên tuyến của Sinh Cafe có mỗi Mũi Né là em chưa đến, nhưng mà nghe nói đắt đỏ vì toàn resort hic) rồi về Hà Nội bằng cách nào tính sau. Còn không em ở lại SG 1, 2 ngày rồi bay Jetstars về HN. Ở SG thì em không lo.

Em lên dự toán cũng khá chi tiết và hơi xông xênh 1 tẹo với mức giá phòng như sau:
Đi lại thì tuktuk khoảng 15$/ngày nếu ở Angkor, Phnom Penh cũng tầm đó để đi thăm thú được mấy điểm hic. Bangkok thì rẻ hơn vì có bus và skytrain
Nếu em đi 1m thì tính đến đây tối đa hết 300$ cả mua bán, nếu có thêm 1 bạn nữa để share phòng và share tuktuk thì mỗi người khoảng hơn 200$ một chút chưa kể mua sắm. Ah quên em chưa tính đến vé máy bay HAN - BKK, bác nào join cùng em thì chủ động có mặt ở Bangkok ngày 29/9 nhé. Giá trên chỉ tính từ sân bay Bangkok về tới SG thôi.

Thui em đi ngủ đây. Mai em phải đi làm cái hộ chiếu đã. Thực tình em chưa xuất ngoại bao giờ hihi. Tiếng Anh cũng tàm tạm, tiếng Pháp thì tốt hơn, nhưng không lo lắm về chuyện ngôn ngữ.

Chúc các bác ngủ ngon nhá. Ah quên, nhân tiện, chúc các chị em nữ Phượt 8/3 vui vẻ. hic Hà Nội đang mưa và khá lạnh.

Lịch trình của bạn thú vị quá. Mình cũng giống bạn, không có cơ hội đi nước ngoài nhiều.

Tiếc là mình là nam.... chắc không được tham gia.

huonggiangf1
13-03-2010, 16:14
Lịch trình của bạn thú vị quá. Mình cũng giống bạn, không có cơ hội đi nước ngoài nhiều.

Tiếc là mình là nam.... chắc không được tham gia.

Hì hì tiếc quá. Để lần sau anh nhé.

huonggiangf1
15-03-2010, 16:05
Lịch trình không có gì thay đổi, có chăng là kéo dài thêm 1 ngày ở BKK hoặc/và thêm 1 ngày ở PNP vì ngày về xông xênh. Em vẫn đang chưa biết mấy ngày ở SGN thì đi đâu. Chắc lại xách balo lên xe bus đi lang thang SGN quá. Đi SGN nhiều lần rồi nhưng chưa có dịp khám phá kiểu mò mẫm.

Em là em bị nghiện cái món lẩu cá kèo trong đó. Mà chùi ui sao lại rẻ dữ vậy trời. có mỗi 80k/nồi lẩu, 6 anh chị em ăn nhòe, cả uống ken, đứng lên thanh toán chưa đến 300k. Ở HAN có lẩu mắm Bà Sáu Cần Thơ, bà Sáu bán nồi lẩu cá kèo cho 4 người ăn đã là 300k/nồi rồi, chưa kể ăn những đồ khác nữa. Lần nào vô trong đó em cũng phải đi ăn cá kèo ít nhất 1 lần. hìhi cho nó đã cơn thèm. :)

shine^^=
15-03-2010, 16:27
Nhà mình cũng quản chặt lắm, và sợ mình đi với giai nữa cơ (vì gọi là có nhưng mình vẫn single hì) nên cũng vì lý do đó nên mình để giai ở nhà. Sau này đi trăng mật thì đi cùng nhau :). Mình cũng chưa đi đâu 1m đâu (trừ vụ đi Phú Quốc vì lúc đó nhà mình vẫn tưởng mình đi công tác), nhất là chưa xuất ngoại bao giờ ý. Nhưng mà kệ bạn ạ. Đôi khi cũng phải lỳ một tý cho nó dạn dĩ. Vụ này mình đi cũng bảo với nhà là đi công tác, đỡ bị cấm đoán và đề phòng thị phi cho là mình hoang phí với cả tốn kém. Vì có phải ai cũng thích đi du lịch đâu, hoặc những người thích nhưng không được đi thì lại ghen tị.

Mình không làm báo. Mình chỉ là trợ lý cho 1 VPDD của Pháp thôi. Thỉnh thoảng có dự án thì mình theo đi làm phiên dịch. Thực ra đó không phải là việc của mình, có thể thuê phiên dịch đi nếu mình không muốn, nhưng tại tính mình thích đi (còn trẻ mà, không đi sau này hối hận) với lại mình đi thì bọn Tây không phải mất tiền thuê phiên dịch mà lại yên tâm nên chúng nó càng hoan nghênh. Tháng 11 vừa rồi mình vừa đi cùng bọn nó đi Sơn La - Thanh Hóa - Nghệ An rồi vào Đăk Lăk - Lâm Đồng. Vụ đó mình được ở BMT 1 tuần và Đà Lạt 5 ngày, kết thúc dự án còn ở cố thêm 2 ngày cuối tuần nữa nhưng đen 1 cái là mưa quá nên chẳng đi được đâu. Nhưng mình cũng không tiếc lắm vì lần đó là lần thứ 4 mình đi Đà Lạt rồi, thích vô cùng cái không khí đó, thích hơn cả Sa Pa, nên còn tự hứa là Tuần trăng mật sẽ trở lại đó. hì hì

Bạn làm gì mà không được nghỉ dài? Mình thì mỗi tháng cũng chỉ được 1 ngày phép thôi nhưng tại mình ít lấy phép nên bây giờ nó dồn đống. Bọn Tây còn bảo mình đi chơi đi, nghỉ phép đi không đến lúc lại nghỉ một phát cả tháng thì chúng nó chào thua. Chuyến Thái - Cam - SG lần này mình đi mất có 9 ngày phép tính cả ngày thứ 2 11/10 vì mình đã mua vé SGN - HAN bay lúc 12h kém.

^^ Mình cũng thế. Đi mà lúc nào cũng phải bảo là con đi với lớp, với trường, có cô giáo đi cùng .... =)) Nếu mà trăng mật thì mình thích đi nước ngoài hơn. Sapa lạnh hơn Đà Lạt,lại không có nhiều hoa bằng. Mình thì chưa đi Đà Lạt đâu, nhưng đọc truyện ng ta tả này nọ là cũng thấy đẹp rùi. Vào Đà Lạt còn có hoa Nhật Quỳnh nữa. Vào xem cho biết :D Bạn đi 9 ngày mà lịch trình dày đặc như thế thì có vẻ hơi mệt đó.

huonggiangf1
15-03-2010, 18:27
^^ Mình cũng thế. Đi mà lúc nào cũng phải bảo là con đi với lớp, với trường, có cô giáo đi cùng .... =)) Nếu mà trăng mật thì mình thích đi nước ngoài hơn. Sapa lạnh hơn Đà Lạt,lại không có nhiều hoa bằng. Mình thì chưa đi Đà Lạt đâu, nhưng đọc truyện ng ta tả này nọ là cũng thấy đẹp rùi. Vào Đà Lạt còn có hoa Nhật Quỳnh nữa. Vào xem cho biết :D Bạn đi 9 ngày mà lịch trình dày đặc như thế thì có vẻ hơi mệt đó.

Shine ơi mình nói là mình chỉ mất 9 ngày phép chứ không phải là mình đi 9 ngày đâu. Mình có tổng cộng 13 ngày cả đi và về, trong đó có 9 ngày phép và 2 cái cuối tuần nữa mà.

Bạn chưa đi Đà Lạt thì bao giờ phải đi cho biết. Tuyệt vời lắm. Mình không thích Sa Pa bằng Đà Lạt đâu.

Trăng mật thì mình thích những chỗ yên tĩnh, sạch sẽ, khoáng đạt (kiểu như Đà Lạt) để nghỉ ngơi và có thời gian chăm sóc nhau thôi, để còn :L. Và đặc biệt là không phải mất quá nhiều thời gian chuẩn bị cho chuyến đi, vì thời gian đó là bận rộn cho đám cưới lắm rùi. Chứ đi ra nước ngoài, nếu đi tự túc thì mất rất nhiều thời gian chuẩn bị, còn đi theo tour trọn gói thì không được tự do thoải mái ngủ nghỉ mà chạy như giặc theo họ thì còn gọi gì là trăng mật nữa :D

huonggiangf1
17-03-2010, 15:39
Ôi cái thớt của mình nó trôi dạt đi đâu tìm mãi mới thấy. Nội dung cũng gần lạc khỏi chủ đề rồi thì phải. Quay lại một tý.

Còn những hơn 6 tháng nữa mới đến ngày khởi hành, cho nên các bác cứ thoải mái sắp xếp thời gian công việc, chồng con và tiền bạc để join cùng em cho vui nhé. hihi chờ tin các bác.

huonggiangf1
07-04-2010, 23:14
Air Asia lại đang khuyến mại chiều HCM/HAN - BKK. Em check thấy cùng ngày 29/9 sang BKK cùng với em có chuyến 9h45 sáng, vé chỉ có 29$ cả thuế. Bác nào muốn đi cùng em thì tranh thủ book vé luôn để em có bạn đồng hành cho vui đi ạ. Đợi tin các bác.

thienbinh_dn83
08-04-2010, 15:33
Air Asia lại đang khuyến mại chiều HCM/HAN - BKK. Em check thấy cùng ngày 29/9 sang BKK cùng với em có chuyến 9h45 sáng, vé chỉ có 29$ cả thuế. Bác nào muốn đi cùng em thì tranh thủ book vé luôn để em có bạn đồng hành cho vui đi ạ. Đợi tin các bác.

Hi vọng đến thời gian đó "phe áo đỏ" không còn nghẽn mạch BK cho bạn phượt được dễ dàng. TB thì đang lo sốt vé vì cái lịch trình nó rơi đúng tuần sau, chả biết có lắng đọng được tí nào chưa. Rầu quá!

thienbinh_dn83
08-04-2010, 15:37

Bạn lượn thế nào mà có 15$ hay vậy? Mình chạy lòng vòng mấy tiếng ngay ngày thứ 6 mấy tuần nay mà rẻ nhất cũng 45$.Nên vẫn chưa quyết định. Có thể support tí được không bạn? Thanks.

huonggiangf1
08-04-2010, 15:38
Hi vọng đến thời gian đó "phe áo đỏ" không còn nghẽn mạch BK cho bạn phượt được dễ dàng. TB thì đang lo sốt vé vì cái lịch trình nó rơi đúng tuần sau, chả biết có lắng đọng được tí nào chưa. Rầu quá!

Mình thì thấy khá tin tưởng vào điều đó, vì còn những 6 tháng nữa cơ mà. Hi vọng phe áo đỏ không đủ dài hơi để biểu tình tới tận lúc đó. Bạn cũng đừng lo lắng quá.

Tuần sau bạn đi đâu? Tuần sau nữa thì mới lo vì là đợt nghỉ chứ tuần sau thì cứ bình tĩnh.

Summer_Flower44
08-04-2010, 16:57
Plan hay quá, đánh dấu để có cơ hội là join liền áh!

huonggiangf1
08-04-2010, 20:41
Plan hay quá, đánh dấu để có cơ hội là join liền áh!

Cơ hội ko có nhiều lần đâu bạn. Mau check vé ngay đi thôi. :)

Summer_Flower44
09-04-2010, 10:18
Mình cũng sẽ có một hành trình với những điểm đến giống như bạn nhưng mình bay thẳng sang BKK sau đó đi bus về SR rồi qua PN về SG. Air Asia vừa có đợt khuyến mại và mình check được vé bay cùng ngày với mình 29/9, chuyến 9h45 đi SGN - BKK chỉ có 29$ cả thuế. Nếu bạn có hứng thú join cùng mình thì đi chung cho vui nhé. Bạn có thể đọc lịch trình của mình ở đây nè https://www.phuot.vn/threads/6591-%C4%90i-b%E1%BB%A5i-Th%C3%A1i-Cam-1-tu%E1%BA%A7n-kh%E1%BB%9Fi-h%C3%A0nh-29-9-2010?p=168550

Sorry chủ thớt cho em bon chen tìm bạn đồng hành tí nhé :)

Gặp mess của bạn ở Topic bên kia, lôi về đây cho đúng vị trí nè! Hihi.
Mình check liên tục chưa bao giờ có vé $29 cả, bạn ạh. Toàn là $53 (đã có thuế). Hic!
Đoàn mình đi có 6 người (có thể lên đến 8 người), nhưng theo mình thì chọn ngày 28/8 - 5/9 là tốt nhất vì rơi vào thứ 7-CN + ngày lễ. Do tụi mình đi có hs, sv và cũng tiện cho nhân viên xin nghỉ phép nữa.
Bạn nghiên cứu xem sao rồi cho ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

huonggiangf1
09-04-2010, 11:38
Gặp mess của bạn ở Topic bên kia, lôi về đây cho đúng vị trí nè! Hihi.
Mình check liên tục chưa bao giờ có vé $29 cả, bạn ạh. Toàn là $53 (đã có thuế). Hic!
Đoàn mình đi có 6 người (có thể lên đến 8 người), nhưng theo mình thì chọn ngày 28/8 - 5/9 là tốt nhất vì rơi vào thứ 7-CN + ngày lễ. Do tụi mình đi có hs, sv và cũng tiện cho nhân viên xin nghỉ phép nữa.
Bạn nghiên cứu xem sao rồi cho ý kiến nha!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mình thì không thể đổi lịch được vì vé mình đã mua rồi. Mình mua vé từ đợt sales tháng 3, lúc đó chỉ còn vé ngày 29/9 là sớm nhất, còn không thì phải tháng 10 hic.

Mình cũng vừa check lại thì đúng là hết vé 29$ ngày 29/9 rồi thât. Chắc có lẽ do hôm trước mình check là ngày đầu tiên sales nên còn chứ ngày hôm sau thì có thể đã hết rồi. Anyway 53$ cũng là vé rẻ rồi :)

Mong các bạn sớm quyết định được lịch trình.

Tommy_ngo
09-04-2010, 19:11
Em xem còn vé rẻ ko ? Anh bám đuôi với

huonggiangf1
11-04-2010, 22:33
Em xem còn vé rẻ ko ? Anh bám đuôi với

Thanh kiu anh, nhưng tiếc là hành trình này của em chỉ tuyển thêm 1-2 bạn nữ nữa thôi anh ạ. Bữa nào PHP làm chuyến nào thú vị nữa thì cho em biết với nha để em xem có join được ko ạ.

dungonline
13-04-2010, 10:24
đi phan thiết thì ra mũi né ở resort cho nó sướng cuộc đời

huonggiangf1
13-04-2010, 10:36
đi phan thiết thì ra mũi né ở resort cho nó sướng cuộc đời

Cám ơn bạn. Mình cũng biết điều đó, nhưng túi tiền của mình không cho phép làm điều đó. Hơn nữa, ăn sướng ở sướng thì chẳng đúng nghĩa là "phượt" nữa.

Tommy_ngo
14-04-2010, 11:26
Thanh kiu anh, nhưng tiếc là hành trình này của em chỉ tuyển thêm 1-2 bạn nữ nữa thôi anh ạ. Bữa nào PHP làm chuyến nào thú vị nữa thì cho em biết với nha để em xem có join được ko ạ.

Có về hp làm dâu ko ? Về rồi là ở luôn đó , hi hi .........

huonggiangf1
14-04-2010, 13:05
Có về hp làm dâu ko ? Về rồi là ở luôn đó , hi hi .........

Thế thì ko về HP làm dâu đâu. về rồi ở luôn đó khỏi đi phượt nữa thì chit iem.

Tommy_ngo
14-04-2010, 17:56
Về hp sợ nhất lại đi nhiều hơn đấy , lúc nào em rảnh ghé qua PHP đi .

huonggiangf1
05-05-2010, 13:42
Bạn Jetstar lại cho em thêm 1 cơ hội nữa để kéo dài hành trình của mình hihi. Lần trước em đã ngập ngừng từ chối bạn ấy 3 ngày đi Sing khi bạn ấy down giá mãnh liệt tới mức em đã suýt chút nữa ấn nút thanh toán 69$ khứ hồi cho 1m em. Thì nay bạn ấy lại chơi trò FRIEND4FREE và em lại may mắn tìm được 1 cặp vé khứ hồi miễn all tax & fees chỉ với 60$US và đã rủ được 1 cô bạn cũ đang ở SG đi cùng vào 3 ngày này. Vậy tính ra em chỉ phải trả 15$/chiều nên em đang sướng quá. Sau đây là lịch trình của em cho 13 ngày:
- 29/9: HAN - BKK (9:15AM - 11:05AM)
- 30/9: BKK fullday
- 1/10: BKK - SRP by bus
- 2/10: Angkor
- 3/10: Angkor
- 4/10: Thousand Linga
- 5/10: SRP - PNP morning
- 6/10: PNP - SGN afternoon
- 7/10: SGN
- 8/10: SGN - SIN (9:05AM - 12:05PM)
- 9/10: SIN fullday
- 10/10: SIN - SGN (7:55PM - 8:55PM)
- 11/10: SGN - HAN (11:40AM - 1:40PM)
Từ SGN trở đi là em có bạn đồng hành rồi, còn chặng trên vẫn chờ các bác suy nghĩ và quyết định join cùng em ở chặng nào hoặc cả hành trình càng tốt ạ. Em mong tin các bác.

nhockun198x
05-05-2010, 23:57

-Day 2:

Vụ này thik thật nhưng tổng thiệt hại ... hix

huonggiangf1
06-05-2010, 10:12
Vụ này thik thật nhưng tổng thiệt hại ... hix

Hì mình còn kéo dài thêm đc 1 chút ở Sing nữa cơ. Bạn update bài ở #43 của mình nhé. Mình tính xông xênh để đề phòng thế thôi chứ thực tế chắc không đến mức đó đâu bạn ạ.

thegioigach
20-05-2010, 21:12
Hành trình này thú vị đấy. Mình ở Hà Nội. Có gì alo nhé Giang 0903488479 hoac [email protected]

huonggiangf1
21-05-2010, 09:52
Hành trình này thú vị đấy. Mình ở Hà Nội. Có gì alo nhé Giang 0903488479 hoac [email protected]

Xin chào bạn. Cám ơn bạn đã quan tâm tới hành trình của mình. Bạn có thể confirm cho mình biết bạn là male hay female đc ko? Hi vọng bạn có thể tham gia đc với mình.

vava
21-05-2010, 14:30
Oh, chị Giang đây mà. Chúc chị có chuyến đi thành công nhé, sau này có điều kiện em cũng làm chuyến như này, hehehe

huonggiangf1
21-05-2010, 14:41
Oh, chị Giang đây mà. Chúc chị có chuyến đi thành công nhé, sau này có điều kiện em cũng làm chuyến như này, hehehe

Hihi thanks em nhé. Chị cũng chưa biết sẽ thế nào. Thời gian cũng còn khá nhiều mà. :)

dangkhoaquan
21-05-2010, 15:02
Tình hình này có thể sắp tới sẽ có gói kích cầu mạnh của chính phủ Thái, biết đâu có vé rẻ qua BK. Các bạn chờ thử xem.

huonggiangf1
21-05-2010, 15:07
Tình hình này có thể sắp tới sẽ có gói kích cầu mạnh của chính phủ Thái, biết đâu có vé rẻ qua BK. Các bạn chờ thử xem.

Em cũng thấy cái title Chính phủ Thái lên kế hoạch lấy lại uy tín trong du lịch. :) hi vọng hi vọng có bạn đồng hành :)

kanioboeru
21-05-2010, 17:18
Kani nhớ có năm tháng 3 sau biểu tình bạo loạn chiếm sân bay gì đó, vé HAN- BKK free bay ngay sau 1 tháng hấp dẫn không thể tả. Để xem sau cơn ác mộng BKK lần này có gì hot ko.

huonggiangf1
21-05-2010, 17:55
Nếu có kani có đi ko? :D

nobody
06-06-2010, 01:50
E lại suýt nữa book được vé khứ hồi HCM - Singapore, đi ngày 7/10 về ngày 9/10 (quá chuẩn) chỉ với 64$ cả thuế. Em chỉ còn ấn cái nút confirm để thanh toán nữa thôi thì em lại chần chừ. Vì như em vừa comment trong status của bạn Linh xinh đang lên kế hoạch đi trăng mật, thì em biết ở Sing chẳng có mấy nơi để tham quan cả (có mỗi tượng Merlion và mấy cái viện bảo tàng, viện quy hoạch...), mà giá cả lại chát (khách sạn đắt, ăn uống đắt, mà mua sắm cũng đắt...). Nghĩ tới đây em vẫn chưa tự tin để quyết định vì sợ lại tiếc, nên em lại lượn lờ thêm vài vòng google và nhà phượt để nắm chắc thông tin. Và y như rằng, em rút ra được là, muốn đi Singapore thì trong túi phải có khoảng 500$ thì hẵng nghĩ. acac... với 500$ em thích đi được nhiều nơi hơn cơ. Thế là em mạnh dạn close cái cửa sổ đang đặt vé lại. híc

Tới đây em vẫn chưa nghĩ được phương án giải quyết cho vụ 5-6 ngày ở SG với 1 túi tiền hạn chế vì hậu quả của chuyến đi xuất ngoại 1 tuần (Thai-Cam). Tại DBSCL thì em lượn gần hết rồi cơ. Miền Đông thì đi Vũng Tàu rồi mà đi 1m nên cũng không muốn quay lại. Hơn nữa em không có thích đi biển, tại em không thích tắm biển (ngày trước nhà em ở mặt biển mấy năm trời em xuống nước được 2 lần). Em muốn đi Củ Chi nhưng cũng chỉ trong ngày là xong. Có ai gợi ý được cho em đi đâu làm gì được trong mấy ngày vừa hay ho vừa rẻ không?

Singapore nhỏ như cái lỗ mũi, chi phí đi lại đắt đỏ. Không hiểu sao nước này được gọi là sạch "nhất", mình thấy thì nó cũng bình thường, tính về độ sạch thì:
- không khí không trong lành bằng Úc
- đường sá thì cũng chẳng phải là quá sạch, mình thấy thì dân Sing vẫn là dân châu Á, ý thức cũng chẳng cao, sạch là do chi tiền mướn lao công quét dọn. Khu Geylang đường sá có sạch sẽ gì đâu. Nói chung không có cảm tình với dân Sing và cũng không thích nước này. Mình cảm thấy dân Sing láo, coi thường dân nước châu Á khác.

Thái Lan thì nếu ở Khao San Rd thì có hostel Sawasdee giá khoảng 300Baht
http://www.sawasdee-hotels.com/

Bangkok cũng chẳng có gì, chỉ có Wat (chùa) thôi, mà vé vào cửa ở Grand Palace và chỗ Wat (quên tên rồi) có tượng phật nằm là hết 400B (350B + 50B). còn muốn đi trên Rivers of the Kings thì có thể mua vé ferry chỉ vài Baht thôi (<20B).
Shopping Center thì có cái CentralWorld lớn nhất thì bị đốt sắp sập rồi, gần đó thì có MBK với Siam Paragon.

Pattaya thì cũng có 1 con đường dọc biển, bắt đầu từ chỗ Walking Street đến chỗ có Sex Show.

Phnompenh thì bạn có thể mướn xe gắn máy $4/ngày, lấy cái map nữa là bạn có thể tự đi, nếu thuê tuktuk thì chắc khoảng $15/ngày. Từ Bangkok bạn có thể đi bus đi Sihanoukville (nghe nói biển đẹp như Phú Quốc), rồi từ đó đi tiếp Hà Tiên, và có thể đi luôn Phú Quốc.

Mũi Né thì cũng có nhà nghỉ rẻ hơn là ở resort, mà hình như resort cũng không mắc nếu không đi mùa thấp điểm, bạn kiếm lại mấy topic về Mũi Né để tham khảo nhé.

nobody
06-06-2010, 01:52
Kani nhớ có năm tháng 3 sau biểu tình bạo loạn chiếm sân bay gì đó, vé HAN- BKK free bay ngay sau 1 tháng hấp dẫn không thể tả. Để xem sau cơn ác mộng BKK lần này có gì hot ko.

lần này cũng vậy, AA sale 10,000 vé free đi BKK, nếu bạn đã canh me được dịp vừa rồi, có thể book vé VN-BKK (free, pay tax only) rồi đi tiếp BKK-HK (cũng free, pay tax only) chẳng hạn .

huonggiangf1
06-06-2010, 14:26
Singapore nhỏ như cái lỗ mũi, chi phí đi lại đắt đỏ. Không hiểu sao nước này được gọi là sạch "nhất", mình thấy thì nó cũng bình thường, tính về độ sạch thì:
- không khí không trong lành bằng Úc
- đường sá thì cũng chẳng phải là quá sạch, mình thấy thì dân Sing vẫn là dân châu Á, ý thức cũng chẳng cao, sạch là do chi tiền mướn lao công quét dọn. Khu Geylang đường sá có sạch sẽ gì đâu. Nói chung không có cảm tình với dân Sing và cũng không thích nước này. Mình cảm thấy dân Sing láo, coi thường dân nước châu Á khác.

Thái Lan thì nếu ở Khao San Rd thì có hostel Sawasdee giá khoảng 300Baht
http://www.sawasdee-hotels.com/

Bangkok cũng chẳng có gì, chỉ có Wat (chùa) thôi, mà vé vào cửa ở Grand Palace và chỗ Wat (quên tên rồi) có tượng phật nằm là hết 400B (350B + 50B). còn muốn đi trên Rivers of the Kings thì có thể mua vé ferry chỉ vài Baht thôi (<20B).
Shopping Center thì có cái CentralWorld lớn nhất thì bị đốt sắp sập rồi, gần đó thì có MBK với Siam Paragon.

Pattaya thì cũng có 1 con đường dọc biển, bắt đầu từ chỗ Walking Street đến chỗ có Sex Show.

Phnompenh thì bạn có thể mướn xe gắn máy $4/ngày, lấy cái map nữa là bạn có thể tự đi, nếu thuê tuktuk thì chắc khoảng $15/ngày. Từ Bangkok bạn có thể đi bus đi Sihanoukville (nghe nói biển đẹp như Phú Quốc), rồi từ đó đi tiếp Hà Tiên, và có thể đi luôn Phú Quốc.

Mũi Né thì cũng có nhà nghỉ rẻ hơn là ở resort, mà hình như resort cũng không mắc nếu không đi mùa thấp điểm, bạn kiếm lại mấy topic về Mũi Né để tham khảo nhé.

Cám ơn bác. Em đã book vé đi Sing của Jetstar trong đợt sales "take a friend for free" rồi. Dù sao nếu để bỏ 1 đống tiền ra để đi thì ko đáng như bác nói, nhưng canh đc vé rẻ và nhân tiện phù hợp đc thời gian ở SG thì đi cũng tốt, mở mang đc tầm nhìn.

Ở BKK thì em cũng tham khảo hết rồi, cũng biết nên đi đâu làm gì và ở đâu rồi. Giờ chỉ còn cần kiếm đc bạn đồng hành và chờ đến ngày G nữa là lên đường thôi. Tiếc là trong đợt sales 10.000 vé free đi BKK vừa rồi của AA em vẫn ko kiếm đc bạn đồng hành vì cứ tưởng AA free cả 2 chiều, hóa ra chỉ có 1 chiều thôi bác ạ. Vé khứ hồi HAN - BKK rẻ nhất cũng vào tầm 90$ ko hành lý. Chắc em lại đi 1m vậy.

Em ko dành nhiều thời gian ở Thái vì tâm điểm của chuyến này là Angkor, và để dành Thái cho lần kế tiếp nên sẽ ko đi Pattaya bác ạ. Với lại em là con gái nên cũng ko khoái điểm này lắm.

Ở Cam, em đã hỏi kỹ khách sạn và đc biết là Chính phủ Cam ko cho người nước ngoài thuê xe máy tự đi bên nước họ cho nên chắc em chỉ thuê xe ôm nếu ko kiếm được bạn đồng hành để share tuk tuk.

Cái đoạn Sihanoukville ko biết bác có nhầm ko mà nói có bus từ BKK đi Sihanoukville??? Từ Phnom Penh chứ ạ? Sắp tới rất có thể công ty em sẽ tham gia 1 dự án phát triển du lịch dưới biển ở Sihanoukville, biết đâu em lại có cơ hội đc đến đó mà ko tốn tiền :D. Tuy nhiên điểm này hơi tế nhị 1 tẹo vì nó liên quan đến chính trị. Vì Sihanoukville rất gần đảo Phú Quốc nên ko chắc Cam đã triển khai được dự án này vượt mặt VN.

Mũi Né thì để lần sau vậy, dù sao thì trong nước đi lúc nào cũng được nên em cũng ko vội lắm.

lần này cũng vậy, AA sale 10,000 vé free đi BKK, nếu bạn đã canh me được dịp vừa rồi, có thể book vé VN-BKK (free, pay tax only) rồi đi tiếp BKK-HK (cũng free, pay tax only) chẳng hạn .

Kani gần như là 1 người có "máu mặt" về vé rẻ AA trên 4rum này rồi, nên nói đến canh vé AA của kani thì khỏi bàn. Tuy nhiên ko biết bác có để ý là trong lần sales 10000 vé đi BKK này của AA thì chỉ có vé 1 chiều đến BKK thôi, còn chiều đi BKK - HK như bác nêu thì ko có free đâu ạ.

Chốt lại là em rất cám ơn bác vì đã quan tâm tới topic của em và dành thời gian cho em thêm mấy kinh nghiệm quý báu. Hi vọng em sẽ sớm có lịch trình đi các nơi khác để xin ý kiến bác. Lúc đó bác lại tiếp tục giúp em nhé.

nobody
06-06-2010, 23:24
cũng có thể là chỉ sale 1 chiều, vì mình không hứng thú với Bangkok nên cũng không quan tâm lắm đến đợt sale 10,000 vé free này, lần này chỉ book được mấy vé đi Langkawi trong đợt free seat vừa qua của AA thôi. Tính đi vài thành phố nữa mà đợt sale free seat nhiều người vào quá trang AA bị nghẽn, lúc vào được thì vé ngày mình muốn đã hết, nên thôi đi du lịch Phú Quốc vậy.

Còn Bangkok đi Sihanoukville thì không biết có bus trực tiếp không nhưng theo mình thấy thì ở Cam và Thái có rất nhiều bus, có thể đi đến Siem Reap rồi đi tiếp Sihanoukville.

còn chuyện book vé AA thì "máu mặt" hay không cũng không quan trọng, chủ yếu là hên xui thôi, đợt sale 10,000 vé này mình biết trước khi AA công bố lên website nữa. Bạn có thể add AA facebook fanpage sẽ có thông tin sớm nhất :)

1 số kinh nghiệm để book vé sale AA:
- book bằng trang http://mobile.airasia.com, trang này dành cho mobile nên nhẹ hơn và nhanh hơn, những lúc trang airasia.com bị treo thi trang mobile vẫn còn hy vọng vào được, hơn nữa book bằng trang mobile ít bước hỏi thông tin hơn => giảm rủi ro bị time out, inaccessible.
- cái này quan trọng hơn nữa nè, sau 2 lần book vé sale FREE seat thì rút ra kinh nghiệm là nên chịu khó dậy sớm khoảng 4-6AM lúc đó bà con vẫn còn ngủ hoặc chuẩn bị đi làm nên ít người vào book vé. Vào thời gian đó thì trang airasia.com vào ngon lành.

Bạn mua được vé đi Sing giá đó thì cũng rẻ nhưng rẻ nhất phải là đợt sale vé $1 + Free Tax của Tigerairways, lần đó vé từ HCM-SIN là ... 0.20USD (20cents) và vé SIN-HCM là $1. Vé 20c còn rẻ hơn là đi xe ôm ở VN nữa. Mình đã thấy nhiều đợt sale vé mà chưa thấy có lần nào rẻ như đợt sale đó, lần đó mình cũng mua được vài vé $1. Lần đó sale rất nhiều thành phố, đều $1, những chỗ HOT như Shenzhen và Hồng Kông hết vé rất nhanh.

nobody
06-06-2010, 23:33
Em ko dành nhiều thời gian ở Thái vì tâm điểm của chuyến này là Angkor, và để dành Thái cho lần kế tiếp nên sẽ ko đi Pattaya bác ạ. Với lại em là con gái nên cũng ko khoái điểm này lắm.

Ở Cam, em đã hỏi kỹ khách sạn và đc biết là Chính phủ Cam ko cho người nước ngoài thuê xe máy tự đi bên nước họ cho nên chắc em chỉ thuê xe ôm nếu ko kiếm được bạn đồng hành để share tuk tuk.

Cái đoạn Sihanoukville ko biết bác có nhầm ko mà nói có bus từ BKK đi Sihanoukville??? Từ Phnom Penh chứ ạ? Sắp tới rất có thể công ty em sẽ tham gia 1 dự án phát triển du lịch dưới biển ở Sihanoukville, biết đâu em lại có cơ hội đc đến đó mà ko tốn tiền :D. Tuy nhiên điểm này hơi tế nhị 1 tẹo vì nó liên quan đến chính trị. Vì Sihanoukville rất gần đảo Phú Quốc nên ko chắc Cam đã triển khai được dự án này vượt mặt VN.

Angkor Wat công nhận là đẹp, nhưng nắng quá, nói chung là mấy em gái rất không thích đi Cam vì sợ đen da :) Bạn đi Cam thì nhớ bôi kem chống nắng vì nắng gắt của buổi trưa rất có hại. 1 số thành phố của Cam như Siem Reap không cho mướn xe gắn máy nhưng ở Phnompenh thì vô tư không bị cấm. Siem Reap không cho người nước ngoài mướn xe nhưng nếu mướn ở nơi khác chạy đến thì OK.

Bangkok đi Sihanoukville direct bus thì mình không biết nhưng mình nghĩ có nhiều cách đi, có thể đi đến Koh Kong rồi đi tiếp. Hoặc là bạn đi BKK - Siem Reap - Phnompenh - Sihanoukville, đi như vậy thì thuận đường luôn, đi tiếp về SG luôn Sihanoukville - Châu Đốc - HCM.

Nghe Tây nó đồn thì biển Sihanoukville đẹp như biển Phú Quốc :D, lần này sẽ đích thân đi cả 2 nơi để tự cảm nhận, đang rủ rê mà chưa thấy có ai đi chung :)

huonggiangf1
06-06-2010, 23:34
Vé đi Sing của em ko phải là 64$ như bác đọc được ở #1 đâu ạ, mà em book đc vé 60$ khứ hồi cho 2 người, tính ra chỉ có 30$/người thôi ạ. Nhưng dù thế nào cũng ko thể rẻ đc bằng vé 20c của bác :D. Khi nào có lần sale free tax của Tiger Airways như thế nữa bác ới em 1 tiếng với nha.

Đợt free seat của AA thì em cũng tính đi KUL, nhưng mà sau đó em bị trục trặc với việc thanh toán bằng thẻ, ko mất tiền nhưng mất hứng nên ko thèm mua nữa dù mấy hôm sau check vẫn còn vé ngày mình định đi. Tại em bị ngân hàng nó debit 6 lần số tiền em phải thanh toán cho chặng HAN-KUL mà ko nhận đc 1 cái confirmation nào nên bực mình chẳng book nữa. hic hẹn KUL lần sale sau vậy :(.

huonggiangf1
06-06-2010, 23:40
Angkor Wat công nhận là đẹp, nhưng nắng quá, nói chung là mấy em gái rất không thích đi Cam vì sợ đen da :) Bạn đi Cam thì nhớ bôi kem chống nắng vì nắng gắt của buổi trưa rất có hại. 1 số thành phố của Cam như Siem Reap không cho mướn xe gắn máy nhưng ở Phnompenh thì vô tư không bị cấm. Siem Reap không cho người nước ngoài mướn xe nhưng nếu mướn ở nơi khác chạy đến thì OK.

Nghe Tây nó đồn thì biển Sihanoukville đẹp như biển Phú Quốc :D, lần này sẽ đích thân đi cả 2 nơi để tự cảm nhận, đang rủ rê mà chưa thấy có ai đi chung :)

Vâng nghe lời bác em sẽ bôi kem chống nắng 45 - 50 và trang bị đồ ninja nữa để tránh sau gần 2 tuần về nhà ko ai nhận ra :D. Biển Sihanoukville đẹp thật đó bác ạ (Em cũng nghe sếp tây của em bảo thế chứ cũng chưa đc chứng kiến :D, hi vọng lần sau có dịp :)). Chúc bác sớm tìm đc người đi chung, cũng mong em sớm tìm đc bạn đồng hành.

HoaBup
07-06-2010, 13:10
huonggiangf1 ơi, đã đủ mem chưa?? mềnh đi với ;;). ngày 29/9 hẹn ở Thái hả? ^^

huonggiangf1
07-06-2010, 13:21
huonggiangf1 ơi, đã đủ mem chưa?? mềnh đi với ;;). ngày 29/9 hẹn ở Thái hả? ^^

Woo welcome bạn. Chờ mãi mới có 1 mem nữ quan tâm. Mình update lại lịch trình nha:
- 29/9: bay HAN - BKK sáng
- 30/9: tham quan BKK
- 1/10: BKK - Siem Reap by bus
- 2/10 - 4/10 (3 ngày): Siem Reap, Angkor, suối Ngàn Linga. Bus đi Phnom Penh đêm 4/10.
- 5/10: Phnom Penh
- 6/10: Phnom Penh - SGN by bus (sáng hoặc chiều tùy tình hình ở PNP)
- 7/10: SG
- 8/10: bay SGN - Singapore (sáng)
- 9/10: Singapore
- 10/10: bay Singpore - SG (8h tối)
- 11/10: SGN - HAN

Trên đây là lịch trình tạm thời của mình, có thể sẽ có chút thay đổi ở đoạn giữa Siem Reap và Phnom Penh về mặt thời gian nhưng chắc chắn là ko nhiều. Về cơ bản thì là như vậy. Hiện tại mình vẫn alone trên toàn bộ 13 ngày. Bạn xem join cùng mình được ở chặng nào cũng tốt, mà cả hành trình thì càng vui nha.

Ah vé đi Sing của mình hiện đang dư 1 vé vì bạn đồng hành cùng mình chặng này rút lui ko thương tiếc. Nếu bạn muốn mình cũng có thể để lại cho bạn vé này với giá 30$ (khứ hồi đã bao gồm thuế phí), bạn chỉ cần trả thêm phí sang tên của Jetstar mình ko rõ là bao nhiêu.

Mong sớm nhận được tin bạn.

nobody
08-06-2010, 14:26
fee sang tên không rẻ lắm đâu, mà hình như Jetstar chỉ mới cho phép đổi tên gần đây thôi, không biết có hiệu lực chưa. Em gái kiếm quách 1 anh trai làm bf mà đi chung, vừa có thằng xách đồ vừa được có người trả tiền :D, làm con gái sướng nhất là cái này

huonggiangf1
08-06-2010, 14:55
fee sang tên không rẻ lắm đâu, mà hình như Jetstar chỉ mới cho phép đổi tên gần đây thôi, không biết có hiệu lực chưa. Em gái kiếm quách 1 anh trai làm bf mà đi chung, vừa có thằng xách đồ vừa được có người trả tiền :D, làm con gái sướng nhất là cái này

Ồ hô, bf em đang ở SGN bác nhé, mà em cũng ko cho biết về chuyến đi này của em đâu đó. Con gái thì cũng độc lập, cũng kiếm được tiền để đi phượt, cũng tự xách được đồ của mình (nếu biết ko xách đc nhiều thì mang ít thôi), cũng tự làm được nhiều thứ lắm bác ạ. Mà làm con trai cũng ko có nghĩa là phải trả tiền đi chơi cho gf mà. Tính em cái đoạn này rất chi là sòng phẳng.

Phí sang tên của Jetstar đâu như 90$, có người làm rồi bác ạ. Không bán được cho ai thì em lại đi 1m vậy. :(

nobody
08-06-2010, 16:57
vậy sao ko rủ bf đi Sing?

backpack88
09-06-2010, 19:11
Hi`.
Chào chị river,

E cũng có 1 plan 10 ngày giống hệt chị: Han - Bkk - Siem - PnP - SGN - HAN.
Cũng lần đầu tiên xuất ngoại, cũng đi 1minh`. Có ai đi cùng hem nao`???

Tiếc là e đặt vé Han-Bkk vao` 03/07, Sgn-Han vao` 13/07.

Hi vọng là sẽ suôn sẻ.
Tự nhiên mấy hôm nay lại nghe nói có nố súng ở biên giới Thái Cam, cũng khíp khíp.
NHưng đêk sao, vẫn sẽ đi nhiệt tình.
:D:D

huonggiangf1
10-06-2010, 00:04
Oh trùng hợp quá nhỉ. Bạn đi về thì cho mình mấy thông tin chia sẻ nhé. Ví dụ tìm được chỗ nào bán vé bus BKK - SRP rẻ nè, ở KS nào ra sao nè....

Chúc bạn lên đường may mắn nha

HoaBup
14-06-2010, 16:55
Woo welcome bạn. Chờ mãi mới có 1 mem nữ quan tâm. Mình update lại lịch trình nha:
- 2/10 - 4/10 (3 ngày): Siem Reap, Angkor, suối Ngàn Linga. Bus đi Phnom Penh đêm 4/10.

Trên đây là lịch trình tạm thời của mình, có thể sẽ có chút thay đổi ở đoạn giữa Siem Reap và Phnom Penh về mặt thời gian nhưng chắc chắn là ko nhiều. Về cơ bản thì là như vậy. Hiện tại mình vẫn alone trên toàn bộ 13 ngày. Bạn xem join cùng mình được ở chặng nào cũng tốt, mà cả hành trình thì càng vui nha.

ôi, những 13 ngày thì chắc mình không đi được huonggiangf1 ơi, chắc tớ join nhóm khác vậy :)

huonggiangf1
14-06-2010, 17:10
ôi, những 13 ngày thì chắc mình không đi được huonggiangf1 ơi, chắc tớ join nhóm khác vậy :)

Ấy có thể join cùng tớ ở bất kỳ chặng nào mà, ko nhất thiết phải cùng cả 13 ngày đâu. Vì đúng là cả 13 ngày thì khó thật. Chặng mình muốn có bạn đồng hành nhất là ở Siem Reap và Phnom Penh. Ấy cứ tính kỹ nha.

noroyoko
28-06-2010, 09:34
Em xí trước một chỗ đi Sing cùng với chị nha.. Mặc dù không chắc chắn lắm vì chưa hỏi được liệu cơ quan em có cho nghỉ hai ngày liên không, nhưng về căn bản chắc là không có vấn đề gì, hi.. :D

huonggiangf1
28-06-2010, 10:23
Welcome em, hí hí thế thì còn gì bằng :D

dragon118
30-06-2010, 20:55
lịch trình cụ thể nhỉ mà sao không để thời gian ở thái chơi vài ngày chứ (NO) cũng thú vị lắm,còn nếu ở Angkor thì mình có thể giới thiệu cho một bác tuk tuk(00-855979670273 tên Kim)nói tiếng việt được và dẫn bạn tham quan Angkor tại mình đã phượt Cam hồi tháng 3 rồi,mình địnhtham gia phượt ở Thái vài ngày-hiện giờ bạn đã có bao nhiêu người tham gia rồi....

huonggiangf1
08-07-2010, 15:45
lịch trình cụ thể nhỉ mà sao không để thời gian ở thái chơi vài ngày chứ (NO) cũng thú vị lắm,còn nếu ở Angkor thì mình có thể giới thiệu cho một bác tuk tuk(00-855979670273 tên Kim)nói tiếng việt được và dẫn bạn tham quan Angkor tại mình đã phượt Cam hồi tháng 3 rồi,mình địnhtham gia phượt ở Thái vài ngày-hiện giờ bạn đã có bao nhiêu người tham gia rồi....

Cám ơn bạn rất nhiều, mình ko hiểu sao lại để lạc mất topic này để đến bây giờ mới trả lời bạn đc. Sorry bạn nhé.
- Mình lần này chỉ ở ít ngày ở Thái mà dành nhiều thời gian ở Cam vì điểm nhấn trong chuyến đi này của mình là Angkor, còn Thái mình sẽ để dành cho lần sau, sẽ khám phá cụ thể và dài ngày hơn. Nếu lần này bạn join đc với mình ở BKK thì vui quá.
- Cám ơn bạn về số điện thoại của Mr. Kim. Mình cũng chưa biết có thể dùng tới nó được ko vì hiện giờ mình chưa tìm được bạn đồng hành, vẫn chỉ có 1m. Nếu chỉ có 1m mình sẽ nghĩ tới khả năng thuê xe đạp điện hoặc xe ôm để giảm chi phí bạn à.

hanah
17-07-2010, 13:46
Theo mình thì bạn nên dành thời gian chơi thêm ở BKK,có rất nhiều thứ hay ^^. chi phí ở BKK ko đắt đỏ như bạn nghĩ đâu. cũng tầm = SG của mình thôi
Ở Cam thì chi phí thuế tuk tuk khá rẻ . 10$/ngày cho 1 người ở Phnom penh, 15$/ngay cho 1 người ở Siem Riep. Đi từ SR-> PNP mất khoảng 6 tiếng (7-10$) nên nghỉ ngơi tầm 1-2h là bạn có thể lên đường thăm quan chợ đêm, đi thuyền trên sông Mê Kông (đi buổi tối đẹp hơn ban ngày).Vé vào cửa các nơi tham quan ở PNP khoảng từ 3-7$, có rất nhiều đoàn tham quan nên bạn cứ đi theo họ mà nghe hướng dẫn viên thuyết trình free hihi. Mua sắm ở SR rẻ hơn PNP, mặc dù ít mẫu hơn nhưng phải biết mặc cả. váy maxi nói 10$, mình trả có 4$ là bán (ko bán ngay mà phải kì kèo 1 lúc hehe), nhưng ở PNP trả 6$ nó cũng nhất quyết ko bán.
Chúc bạn có 1 chuyến đi vui vẻ ^^!

huonggiangf1
18-07-2010, 22:47
Theo mình thì bạn nên dành thời gian chơi thêm ở BKK,có rất nhiều thứ hay ^^. chi phí ở BKK ko đắt đỏ như bạn nghĩ đâu. cũng tầm = SG của mình thôi
Ở Cam thì chi phí thuế tuk tuk khá rẻ . 10$/ngày cho 1 người ở Phnom penh, 15$/ngay cho 1 người ở Siem Riep. Đi từ SR-> PNP mất khoảng 6 tiếng (7-10$) nên nghỉ ngơi tầm 1-2h là bạn có thể lên đường thăm quan chợ đêm, đi thuyền trên sông Mê Kông (đi buổi tối đẹp hơn ban ngày).Vé vào cửa các nơi tham quan ở PNP khoảng từ 3-7$, có rất nhiều đoàn tham quan nên bạn cứ đi theo họ mà nghe hướng dẫn viên thuyết trình free hihi. Mua sắm ở SR rẻ hơn PNP, mặc dù ít mẫu hơn nhưng phải biết mặc cả. váy maxi nói 10$, mình trả có 4$ là bán (ko bán ngay mà phải kì kèo 1 lúc hehe), nhưng ở PNP trả 6$ nó cũng nhất quyết ko bán.
Chúc bạn có 1 chuyến đi vui vẻ ^^!

Cám ơn bạn rất nhiều. Thực ra những điều này mình cũng đã tham khảo cả rồi. Tuy nhiên chuyến đi lần này của mình dự định tập trung chủ yếu vào Angkor, còn BKK chắc chắn mình sẽ quay lại vào dịp khác, khi đó sẽ đi kỹ hơn và rộng hơn. Dù sao mình cũng sẽ lưu tâm gợi ý của bạn để có thể dành thêm thời gian ở BKK. Cám ơn bạn.

nguyenduythang
23-07-2010, 10:50
Cám ơn bạn rất nhiều. Thực ra những điều này mình cũng đã tham khảo cả rồi. Tuy nhiên chuyến đi lần này của mình dự định tập trung chủ yếu vào Angkor, còn BKK chắc chắn mình sẽ quay lại vào dịp khác, khi đó sẽ đi kỹ hơn và rộng hơn. Dù sao mình cũng sẽ lưu tâm gợi ý của bạn để có thể dành thêm thời gian ở BKK. Cám ơn bạn.

hi bạn,tôi hơn tuổi bạn nhiều...đã đi Thái,Cam,Mã,Sin,Lào...bụi...tùy theo cảm nhận of mỗi n,Thái thỏa mãn chinh phục tự do...chi phí thượng vàng hạ cám tiền ít chơi cũng dc...la đất nước du lịch mà .Cam cũng dã đi nhiều nhưng chưa thoa mãn đc...có nền văn hóa lạ thường,cuộc sống người dân lạ thường,mỗi vùng miền of họ rất khác nhau,nếu bạn khám phá 1 tháng cũng chưa gì cả,nên ở lại Cam lâu hơn...nếu tiện thời gian dấy của bạn ở Cam mình sẽ gặp nhau .vào 2/9 chắc lúc đó minh dang ở Cam hoặc đau dó đất Thái.tôi là kỷ sủ hóa vô cơ...có gì liên lạc nguyenduyhang1965skype

nguyenduythang
23-07-2010, 10:52
Rất hân hạnh được trao đổi cùng bạn

huonggiangf1
23-07-2010, 11:32
hi bạn,tôi hơn tuổi bạn nhiều...đã đi Thái,Cam,Mã,Sin,Lào...bụi...tùy theo cảm nhận of mỗi n,Thái thỏa mãn chinh phục tự do...chi phí thượng vàng hạ cám tiền ít chơi cũng dc...la đất nước du lịch mà .Cam cũng dã đi nhiều nhưng chưa thoa mãn đc...có nền văn hóa lạ thường,cuộc sống người dân lạ thường,mỗi vùng miền of họ rất khác nhau,nếu bạn khám phá 1 tháng cũng chưa gì cả,nên ở lại Cam lâu hơn...nếu tiện thời gian dấy của bạn ở Cam mình sẽ gặp nhau .vào 2/9 chắc lúc đó minh dang ở Cam hoặc đau dó đất Thái.tôi là kỷ sủ hóa vô cơ...có gì liên lạc nguyenduyhang1965skype

1965 thì có lẽ "cháu" phải gọi bằng "chú" rồi :), hơn những 20t lận - cả một thế hệ.

Ngày khởi hành của cháu là 29/9 sang Thái, dự kiến tới Siem Reap là 1/10, ko biết thời gian đó chú còn ở đây ko.

Đồng ý với chú là mỗi vùng miền, mỗi đất nước là rất khác nhau nên có 1 tháng cũng ko đủ để khám phá. Cho nên phải tùy vào điều kiện và hoàn cảnh (cả về vật chất và thời gian) để chia ra thôi. Tuổi đời cháu còn nhỏ, chuyến đi này có thể chỉ coi là tiền trạm để lần sau quay lại. Mong học hỏi được ở chú nhiều điều. Rất cám ơn chú đã quan tâm tới topic của cháu.

lamer
23-07-2010, 15:30
Tiếc là không đồng ý bạn đồng hành là nam nhỉ :hit

huonggiangf1
23-07-2010, 16:06
Tiếc là không đồng ý bạn đồng hành là nam nhỉ :hit

Nếu nam mà nice thì vẫn đồng hành đc bạn ạ :).

nguyenduythang
24-07-2010, 10:13
Nếu nam mà nice thì vẫn đồng hành đc bạn ạ :).

Ah, chú quên dặn,hành trang đi nước ngoài nhớ ra Hàng Bè mua quyển Guibook Aían,trong đó có đầy đủ diểm đến,phương tiệnv.v..co cả map.Xem trong đó có thể ước đc chi phí các hành trình...chú mua ở Bk 3usd,hôm ở HN chú thấy có bán đầy