PDA

View Full Version : Làm sao để mua được vé FREE and SALE của Air Aisa

kanioboeru
04-03-2010, 14:51
Kani viết bài này theo yêu cầu của peterpan và hy vọng nó sẽ là kinh nghiệm tốt cho các bạn muốn bay FREE với Air Asia. Vé Air Asia chỉ ngon và thật sự rẻ nếu bạn mua FREE thôi. còn sát ngày bay có khi vé AA còn chát hơn cả vé VNA nữa.
Kani kể lại những lần đặt vé free của mình cho các bạn tham khảo.
Để mua được vé của Air Asia điều hiển nhiên là bạn phải có một cái thẻ Visa or Credit. Bây giờ Air Asia có cho cả các thẻ ATM nội địa nữa.
Sau đó hãy đăng ký thành viên của Air Asia để nhận được thông tin các đợt khuyến mại hoặc trực tiếp vào trang web để xem
Thông thường các đợt vé FREE của Air Asia đều được thông báo trước bằng MAIL khoảng 1 đến 2 ngày. Trong năm 2009 vừa rồi có 3 đợt tất cả. Kani ko thể nhớ chính xác lắm. Nhưng một đợt vào tháng 2-2009 cho các chuyến bay từ tháng 10-2009 đến tháng 1 năm 2010. Ngày 10-5-2010 lại có đợt FREE tiếp theo cho các chuyến bay từ từ tháng 2 đến thang 5 năm 2010. Ngày 11-11-2009 đã có một đợt vé FREE cho các chuyến bay từ tháng 6 đến tháng 10 năm 2010. Còn đợt vé hôm 3-3 vừa rồi không phải là FREE mà chỉ là BIG SALE nó bán vé cho các chuyến bay từ tháng 9 -2010 đến tháng 2 năm 2011. Tuy nhiên ngay trong đêm 3-3 nó free cho các đường bay đi India vi có tới 6 đường bay India sẽ mới mở lần lượt trong năm 2010 này.
Kani post lịch ngày cụ thể lên để làm gì. Để các bạn biết đươc là cái ngày bay của vé FREE thì bao giờ cũng cách ngày đặt từ ít nhất là khoảng 6 tháng đến 1 năm. Vì vậy điều bạn nên làm là đặt ra những cái lịch du lịch phù hợp khoảng từ 6 tháng đến 1 năm thì mới thích hợp việc đặt vé miễn phí. Cái gì cũng có giá của nó mà. Thêm một điểm lưu ý là lịch của bạn không nên fix cố định vì trong đợt bán vé miễn phí, trang web airasia.com nó lúc nào cũng chậm chập và câu giờ. Nên mở nhiều trang web một lúc để check và search vé ngay. Đợt vé free bao giờ AA cũng diễn ra trong vài ngày. Nhưng có thể chắc chắn một điều là bạn phải nhanh tay đặt vé ngay trong đêm đầu tiên của đợt vé. Chẳng hạn như đợt vé BIG SALE hôm 3-3 vừa rồi. Bạn chỉ có thể đặt vé rẻ trong đêm ngày 3-3 thôi vé KUL-MUM và DEL-KUL kani book hết tổng cộng hơn 40$ , đến sáng ngày 3-3 lúc bạn vào thì vé FREE hay vé rẻ đều không còn nữa mà chỉ còn loại vé KUL-MUM, DEL-KUL 250$.
Dải ngày vé FREE là rất nhiều tháng, vì vậy nếu không book được trong tháng này bạn hãy nhanh chóng chuyển qua tháng khác để search. vé free của Air Asia đòi hỏi bạn phải kiên trì và nhanh nhẹn chút.
Từ VN bao giờ chúng ta cũng phải quá cảnh qua KUL, vì vậy nếu bạn muốn bay tiếp đến điểm nào thì hãy Search vé FREE từ KUL đến điểm đó trước.
Hôm 11-11 kani muốn đặt vé đi Hồng kông tháng 10 năm 2010. Tìm hết cả vé tháng không kiếm được vé FREE cả chiều đi lẫn về Kani lại search tiếp hết tất cả các vé trong tháng 9, vẫn không được. Cuối cùng sau không biết bao nhiêu lần search cũng tìm được 1 cắp khứ hồi FREE trong tháng 8. Book luôn, nhưng cũng phải sau 4 lần book thì mới nhận được cái Itinerary Confirm status. Đừng quá lo lắng nếu đang booking trang web bị lỗi. Vào lại phần Manage Booking để kiểm tra cái vé bạn vừa book đã lưu trong hệ thống chưa tránh trường hợp một cái vé bạn đặt 2 lần.
Hệ thống sẽ chỉ trừ tiền trong tài khoản nếu Cái booking của bạn ở trạng thái Confirm.
Air Asia X đi Thiên Tân, Thượng Hải, Úc, India, UK vài Taiwan thường không có vé FREE cả 2 chiều đâu, nhưng trong đợt vé FREE khéo search vẫn ra vé FREE từ KUL đi và chiều về là Economy Promotion. Kiểu như kani đặt vé đi Thiên Tân khứ hồi hết 100$ đó.
Trước ngày 3-3 Air Asia chỉ bán vé cho các chuyến bay đến ngày 31-10-2010.
Trong ngày 3-3 Air Asia bắt đấu bán vé cho đợt bay từ 1-11-2010 đến ngày 13-2-2011. Đó cũng là lý do tại sao chúng ta mua được vé free và rẻ trong đêm ngày 3-3-2010 cho các chuyến bay từ sau ngày 31-10-2010..
Bây giờ vé Air Asia đang chỉ bán đến tối đa là ngày 13-2-2011. Vì vậy sẽ có cơ hội mua vé FREE cao nếu bạn muốn book các chuyến bay từ sau ngày 13-2 trong đợt SALE tiếp theo. Hãy chờ đợi đến thời điểm mà Air Asia bán vé từ ngày 13-2 trở về sau nhé. Kani tin chắc rằng không mua được vé FREE các bạn cũng mua được vé rẻ. Mục tiêu tiếp theo của Kani lúc này là mua vé FREE KUL-CTU tháng 10 năm 2011. tất cả chỉ tại lý do chỉ có thể đi CTC vào tháng 10

Túm lại là hãy có một cái lịch du lịch tương đối xa một chút. Kiểu nhu kani bây giờ tháng 2 năm 2010 nhưng đã nghĩ ngay đến chuyện sẽ đi India tết âm lịch năm 2011. Bất cứ đợt vé SALE nào cũng phải search vé cho cái lịch tương lai xa của ba ngay trong đêm đầu tiên khi Air Asia tung ra chương trình kuhuyến mại. Đề phòng trường hợp như hôm trước Air Asia nó bán vé FREE đi India nhưng nó lại không thông báo trên các mail quảng cáo. Hôm 3-3 Air Asia nó không thông báo bán vé FREE đi India đâu ah, nhưng vì kani định sẵn để canh vé free tháng 2 đi India nên kani mới search ra đó Hãy kiên trì ví nếu chưa mua được vé FREE ở đợt này ta chờ đợt sau. Air Asia đã bán vé free cho các đường bay đến tận tháng 10 năm 2010 rồi. Chưa biết sau đợt BIG SALE hôm qua thì bao giờ mới đến đợt vé FREE tiếp theo đây. Đừng chần chừ, hãy đặt vé luôn vì hãy cứ nghĩ là search được vé FREE bạn không booking ngay sẽ có người khác book đấy. Vé FREE tất nhiên số lượng không nhiều rồi

thik_di_choi
04-03-2010, 15:02
Kani viết bài này theo yêu cầu của peterpan và hy vọng nó sẽ là kinh nghiệm tốt cho các bạn muốn bay FREE với Air Asia. Vé Air Asia chỉ ngon và thật sự rẻ nếu bạn mua FREE thôi. còn sát ngày bay có khi vé AA còn chát hơn cả vé VNA nữa.
Kani kể lại những lần đặt vé free của mình cho các bạn tham khảo.
Để mua được vé của Air Asia điều hiển nhiên là bạn phải có một cái thẻ Visa or Credit. Bây giờ Air Asia có cho cả các thẻ ATM nội địa nữa.
Sau đó hãy đăng ký thành viên của Air Asia để nhận được thông tin các đợt khuyến mại hoặc trực tiếp vào trang web để xem
Thông thường các đợt vé FREE của Air Asia đều được thông báo trước bằng MAIL khoảng 1 đến 2 ngày. Trong năm 2009 vừa rồi có 3 đợt tất cả. Kani ko thể nhớ chính xác lắm. Nhưng một đợt vào tháng 2-2009 cho các chuyến bay từ tháng 10-2009 đến tháng 1 năm 2010. Ngày 10-5-2010 lại có đợt FREE tiếp theo cho các chuyến bay từ từ tháng 2 đến thang 5 năm 2010. Ngày 11-11-2009 đã có một đợt vé FREE cho các chuyến bay từ tháng 6 đến tháng 10 năm 2010. Còn đợt vé hôm 3-3 vừa rồi không phải là FREE mà chỉ là BIG SALE nó bán vé cho các chuyến bay từ tháng 9 -2010 đến tháng 2 năm 2011. Tuy nhiên ngay trong đêm 3-3 nó free cho các đường bay đi India vi có tới 6 đường bay India sẽ mới mở lần lượt trong năm 2010 này.
Kani post lịch ngày cụ thể lên để làm gì. Để các bạn biết đươc là cái ngày bay của vé FREE thì bao giờ cũng cách ngày đặt từ ít nhất là khoảng 6 tháng đến 1 năm. Vì vậy điều bạn nên làm là đặt ra những cái lịch du lịch phù hợp khoảng từ 6 tháng đến 1 năm thì mới thích hợp việc đặt vé miễn phí. Cái gì cũng có giá của nó mà. Thêm một điểm lưu ý là lịch của bạn không nên fix cố định vì trong đợt bán vé miễn phí, trang web airasia.com nó lúc nào cũng chậm chập và câu giờ. Nên mở nhiều trang web một lúc để check và search vé ngay. Đợt vé free bao giờ AA cũng diễn ra trong vài ngày. Nhưng có thể chắc chắn một điều là bạn phải nhanh tay đặt vé ngay trong đêm đầu tiên của đợt vé. Chẳng hạn như đợt vé BIG SALE hôm 3-3 vừa rồi. Bạn chỉ có thể đặt vé rẻ trong đêm ngày 3-3 thôi vé KUL-MUM và DEL-KUL kani book hết tổng cộng hơn 40$ , đến sáng ngày 3-3 lúc bạn vào thì vé FREE hay vé rẻ đều không còn nữa mà chỉ còn loại vé KUL-MUM, DEL-KUL 250$.
Dải ngày vé FREE là rất nhiều tháng, vì vậy nếu không book được trong tháng này bạn hãy nhanh chóng chuyển qua tháng khác để search. vé free của Air Asia đòi hỏi bạn phải kiên trì và nhanh nhẹn chút.
Từ VN bao giờ chúng ta cũng phải quá cảnh qua KUL, vì vậy nếu bạn muốn bay tiếp đến điểm nào thì hãy Search vé FREE từ KUL đến điểm đó trước.
Hôm 11-11 kani muốn đặt vé đi Hồng kông tháng 10 năm 2010. Tìm hết cả vé tháng không kiếm được vé FREE cả chiều đi lẫn về Kani lại search tiếp hết tất cả các vé trong tháng 9, vẫn không được. Cuối cùng sau không biết bao nhiêu lần search cũng tìm được 1 cắp khứ hồi FREE trong tháng 8. Book luôn, nhưng cũng phải sau 4 lần book thì mới nhận được cái Itinerary Confirm status. Đừng quá lo lắng nếu đang booking trang web bị lỗi. Vào lại phần Manage Booking để kiểm tra cái vé bạn vừa book đã lưu trong hệ thống chưa tránh trường hợp một cái vé bạn đặt 2 lần.
Hệ thống sẽ chỉ trừ tiền trong tài khoản nếu Cái booking của bạn ở trạng thái Confirm.
Air Asia X đi Thiên Tân, Thượng Hải, Úc, India, UK vài Taiwan thường không có vé FREE cả 2 chiều đâu, nhưng trong đợt vé FREE khéo search vẫn ra vé FREE từ KUL đi và chiều về là Economy Promotion. Kiểu như kani đặt vé đi Thiên Tân khứ hồi hết 100$ đó.
Trước ngày 3-3 Air Asia chỉ bán vé cho các chuyến bay đến ngày 31-10-2010.
Trong ngày 3-3 Air Asia bắt đấu bán vé cho đợt bay từ 1-11-2010 đến ngày 13-2-2011. Đó cũng là lý do tại sao chúng ta mua được vé free và rẻ trong đêm ngày 3-3-2010 cho các chuyến bay từ sau ngày 31-10-2010..
Bây giờ vé Air Asia đang chỉ bán đến tối đa là ngày 13-2-2011. Vì vậy sẽ có cơ hội mua vé FREE cao nếu bạn muốn book các chuyến bay từ sau ngày 13-2 trong đợt SALE tiếp theo. Hãy chờ đợi đến thời điểm mà Air Asia bán vé từ ngày 13-2 trở về sau nhé. Kani tin chắc rằng không mua được vé FREE các bạn cũng mua được vé rẻ. Mục tiêu tiếp theo của Kani lúc này là mua vé FREE KUL-CTU tháng 10 năm 2011. tất cả chỉ tại lý do chỉ có thể đi CTC vào tháng 10

Túm lại là hãy có một cái lịch du lịch tương đối xa một chút. Kiểu nhu kani bây giờ tháng 2 năm 2010 nhưng đã nghĩ ngay đến chuyện sẽ đi India tết âm lịch năm 2011. Bất cứ đợt vé SALE nào cũng phải search vé cho cái lịch tương lai xa của ba ngay trong đêm đầu tiên khi Air Asia tung ra chương trình kuhuyến mại. Đề phòng trường hợp như hôm trước Air Asia nó bán vé FREE đi India nhưng nó lại không thông báo trên các mail quảng cáo. Hôm 3-3 Air Asia nó không thông báo bán vé FREE đi India đâu ah, nhưng vì kani định sẵn để canh vé free tháng 2 đi India nên kani mới search ra đó Hãy kiên trì ví nếu chưa mua được vé FREE ở đợt này ta chờ đợt sau. Air Asia đã bán vé free cho các đường bay đến tận tháng 10 năm 2010 rồi. Chưa biết sau đợt BIG SALE hôm qua thì bao giờ mới đến đợt vé FREE tiếp theo đây. Đừng chần chừ, hãy đặt vé luôn vì hãy cứ nghĩ là search được vé FREE bạn không booking ngay sẽ có người khác book đấy. Vé FREE tất nhiên số lượng không nhiều rồi

Qui trình 2-5-8-11 trước khoảng 6 tháng

lilac
04-03-2010, 16:06
Thanks Kan rất nhiều vì những kinh nghiệm quý báu này, "fan" của Air Asia có khác! :D Mai mốt chắc air asia mời về là "cố vấn" luôn đấy! keke.... :D

Đúng là phải lên lịch du lịch khá xa thì mới canh đc vé rẻ, chính vì thế hiện giờ chúng ta nên canh vé free cho chuyến KL - CTU vào tháng 10 năm 2011, nhỉ?! ..^^..

Thêm đây em xin góp vài kinh nghiệm cỏn con:

Đăng ký là thành viên để đc thông báo tin khuyến mãi. Tuy nhiên, chưa hẳn ai là thành viên của Air Asia đều đc gửi mail thông báo về chương trình khuyến mãi, mà bạn phải vừa là thành viên, vừa là khách hàng (nghĩa là đã từng book vé máy bay của nó rồi) thì bạn mới đc gửi mail thông báo khuyến mãi.

& em thêm 1 kinh nghiệm canh vé đó là: Kiên trì & ngồi thiềng. Nghĩa là phải thay đổi thật nhanh & quyết định thật nhanh. Nghe có vẻ mâu thuẫn nhưng ko đâu ạh, thay đổi là thay đổi ngày bay liên tục để tìm đc ngày có vé rẻ. & ngày có vé rẻ thường ít khi rơi vào cuối tuần mà hay rơi vào giữa tuần, lúc ấy phải quyết định thật nhanh để book liền tay, nếu chần chừ chạy đi kiếm cái lịch xem ngày ấy mình có đi đc ko, có thuận lợi không thì cái vé nó bay cái vèo vào tay 1 em khác liền. :D

Bill Clinton
11-06-2010, 22:05
Thanks Kan rất nhiều vì những kinh nghiệm quý báu này, "fan" của Air Asia có khác! :D Mai mốt chắc air asia mời về là "cố vấn" luôn đấy! keke.... :D

Đúng là phải lên lịch du lịch khá xa thì mới canh đc vé rẻ, chính vì thế hiện giờ chúng ta nên canh vé free cho chuyến KL - CTU vào tháng 10 năm 2011, nhỉ?! ..^^..

Thêm đây em xin góp vài kinh nghiệm cỏn con:

Đăng ký là thành viên để đc thông báo tin khuyến mãi. Tuy nhiên, chưa hẳn ai là thành viên của Air Asia đều đc gửi mail thông báo về chương trình khuyến mãi, mà bạn phải vừa là thành viên, vừa là khách hàng (nghĩa là đã từng book vé máy bay của nó rồi) thì bạn mới đc gửi mail thông báo khuyến mãi.

& em thêm 1 kinh nghiệm canh vé đó là: Kiên trì & ngồi thiềng. Nghĩa là phải thay đổi thật nhanh & quyết định thật nhanh. Nghe có vẻ mâu thuẫn nhưng ko đâu ạh, thay đổi là thay đổi ngày bay liên tục để tìm đc ngày có vé rẻ. & ngày có vé rẻ thường ít khi rơi vào cuối tuần mà hay rơi vào giữa tuần, lúc ấy phải quyết định thật nhanh để book liền tay, nếu chần chừ chạy đi kiếm cái lịch xem ngày ấy mình có đi đc ko, có thuận lợi không thì cái vé nó bay cái vèo vào tay 1 em khác liền. :D

Tui là thành viên của AA rùi, đi của nó cũng nhiều mà chưa bao giờ nhận được mail thông báo khuyến mãi

thuhangtrinhhp
11-06-2010, 23:01
Vấn đề là vào những đợt FREE, thậm chí mình vào web của Air Asia chỉ hiện lên một chú ong đang bay bay với lời xin lỗi: trang web hiện đang quá tải, mời bạn quay lại trong vài phút nữa, mình refresh liên tục mà chú ong vẫn hiện ra, thức đến gần sáng vẫn là chú ong ấy. Các cậu bày cho mình cách thoát khỏi chú ong để book được vé FREE nhé:help:help:help:help:help:help.
Mình cũng đã từng book vé free của Air Asia và cũng đã từng thành công, nhưng dạo gần đây thấy khó khăn quá (NO).

lilac
11-06-2010, 23:27
Vấn đề là vào những đợt FREE, thậm chí mình vào web của Air Asia chỉ hiện lên một chú ong đang bay bay với lời xin lỗi: trang web hiện đang quá tải, mời bạn quay lại trong vài phút nữa, mình refresh liên tục mà chú ong vẫn hiện ra, thức đến gần sáng vẫn là chú ong ấy. Các cậu bày cho mình cách thoát khỏi chú ong để book được vé FREE nhé:help:help:help:help:help:help.
Mình cũng đã từng book vé free của Air Asia và cũng đã từng thành công, nhưng dạo gần đây thấy khó khăn quá (NO).

Cái này thì Kan cũng chịu thôi. :P

Lý do là càng ngày càng nhiều người biết thông tin này, nên mỗi lần giá free là mọi người ồ ạt online để book, kẹt mạng là chuyện thường.

Đành phải chờ chú ong đó bay đi mà book thôi... :P

nobody
12-06-2010, 00:19
Bài này cũng OK, nhưng vẫn chưa đầy đủ, khi book vé sale cần phải giảm số bước càng ít càng tốt để giảm rủi ro trang AA bị time out trong bước kế tiếp. Nói chung cũng hên xui nữa, mà đau nhất là đến bước cuối cùng trả tiền thì bị out, vào lại được thì vé sale đã hết.

Còn 1 trường hợp còn đau hơn là book ma không được như sau: vé AA phải book riêng từng chặng, trong đó có 1 chặng xa (long haul) mắc tiền, mà bạn đã lỡ book vé sale của chặng rẻ rồi, giờ đến chặng kia hết sale thì thật tức ói máu vì 2 chặng phải khớp nhau về ngày bay nên đành bấm bụng mua vé mắc.

Hẹn hôm khác sẽ làm 1 topic chia sẻ thêm cho mọi người về việc book vé sale. Chán nhất là trang web đã chậm, mà mỗi lần search chi hiện kq có 1 ngày, có lẽ đây cũng là chiến lược của AA :D

tieu co nuong
12-06-2010, 09:12
Tui là thành viên của AA rùi, đi của nó cũng nhiều mà chưa bao giờ nhận được mail thông báo khuyến mãi

Thế thì 1 là khi đăng kí thành viên anh/chị kô subscribe để nhận đc mail từ AA, 2 là mail đi vào bulk mail. Cách giải quyết thì lên trang web AA xem mình subscribe chưa, nếu rồi thì vào địa chỉ mail và add email từ AA đi vào inbox.
E cũng là thành viên của AA, ngày xưa cũng săn đc cái vé rẻ đi UK có đâu 150usd nhg về sau fai hủy vì kô thể thu xếp đc thời gian.
Nói chung là săn vé giá rẻ chỉ fu hợp khi bạn chắc chắn là sẽ thu xếp đc thời gian lúc đó để đi. Rủi ro khá cao nếu chẳng may có việc đột xuất T___T

tieu co nuong
12-06-2010, 09:22
Bài này cũng OK, nhưng vẫn chưa đầy đủ, khi book vé sale cần phải giảm số bước càng ít càng tốt để giảm rủi ro trang AA bị time out trong bước kế tiếp. Nói chung cũng hên xui nữa, mà đau nhất là đến bước cuối cùng trả tiền thì bị out, vào lại được thì vé sale đã hết.

Còn 1 trường hợp còn đau hơn là book ma không được như sau: vé AA phải book riêng từng chặng, trong đó có 1 chặng xa (long haul) mắc tiền, mà bạn đã lỡ book vé sale của chặng rẻ rồi, giờ đến chặng kia hết sale thì thật tức ói máu vì 2 chặng phải khớp nhau về ngày bay nên đành bấm bụng mua vé mắc.

Hẹn hôm khác sẽ làm 1 topic chia sẻ thêm cho mọi người về việc book vé sale. Chán nhất là trang web đã chậm, mà mỗi lần search chi hiện kq có 1 ngày, có lẽ đây cũng là chiến lược của AA :D

Em nghĩ web chậm, search hiện ít kết quả vì AA kô dám đầu tư mạnh vào IT, vì cái này chi phí khá cao (ai làm về ktế cũng biết innovation và technology trong cty khá tốn kém), với 1 hãng hàng không giá rẻ thì có lẽ tiền lời kô đủ để có kinh phí thuê host nhanh hơn hay bandwidth rộng hơn. Còn về chuyện vé, em nghĩ họ sẽ theo quota, kiểu như 20% số vé sẽ dưới giá này, 50% vé từ giá bn đến bn, và số 30% còn lại sẽ phân bổ vào những mức giá cao hơn. Thế nên dù anh hay ng khác đặt đc vé rẻ đó -- chẳng liên quan gì đến AA lắm. E cũng bị nhiều lần đến đoạn cuối thì web báo lỗi rồi ạ. Có lần e book thử vé cho e thì đc vé rẻ, lúc sau quay ra book cho bạn thì vé đã chênh lên hơn 25usd, thôi thì cũng đành chịu, tại số mình kô may thui :P

Đúng là khi book vé rẻ phải điền thông tin cá nhân thật nhanh + thông tin thanh toán thật nhanh. Nên có sẵn một file word đã có đầy đủ những thông tin đó rồi, khi book mấy cái dòng dài dài kiểu tên với địa chỉ + dãy số thẻ chỉ cần paste cái là ra.

LikeTheSun
12-06-2010, 11:26
Ở VN, dùng mobile book vé thì ít khi trượt lắm đấy nhé.
Đợt vừa rồi mình còn book hộ bạn được nữa, cuối năm có song hành rồi :)

kanioboeru
12-06-2010, 12:52
Ở VN, dùng mobile book vé thì ít khi trượt lắm đấy nhé.
Đợt vừa rồi mình còn book hộ bạn được nữa, cuối năm có song hành rồi :)

Hôm trước cũng có nghe bác what up nói về mobile. Bác có thể nói rõ hơn cho mọi người biết đi

Bill Clinton
12-06-2010, 12:57
Hôm trước cũng có nghe bác what up nói về mobile. Bác có thể nói rõ hơn cho mọi người biết đi

Book bằng mobile thì ok nhưng giá lúc nào cũng cao hơn book tren web

nobody
12-06-2010, 18:45
Đúng là khi book vé rẻ phải điền thông tin cá nhân thật nhanh + thông tin thanh toán thật nhanh. Nên có sẵn một file word đã có đầy đủ những thông tin đó rồi, khi book mấy cái dòng dài dài kiểu tên với địa chỉ + dãy số thẻ chỉ cần paste cái là ra.

haha, cái này cũng là 1 cách nhưng mình chấp bạn copy & paste vẫn không nhanh bằng mình ;) ... haha.... đang ko có mood lập topic, khi nào có mood sẽ có bài chi tiết cho các bạn về các mẹo vặt để book vé rẻ (hehe có nên tiết lộ hết mẹo ko ta, ai cũng làm theo thì lại càng nghẽn mạng thì làm sao tui book vé được)

tieu co nuong
12-06-2010, 21:59
haha, cái này cũng là 1 cách nhưng mình chấp bạn copy & paste vẫn không nhanh bằng mình ;) ... haha.... đang ko có mood lập topic, khi nào có mood sẽ có bài chi tiết cho các bạn về các mẹo vặt để book vé rẻ (hehe có nên tiết lộ hết mẹo ko ta, ai cũng làm theo thì lại càng nghẽn mạng thì làm sao tui book vé được)

K biết cách của a nobody là j nhưng e cũng biết có một cách khác nhanh hơn đó là để trình duyệt tự động auto-fill. Cái này e kô rành lắm làm ntn để set up, trình duyệt của em là Firefox, khi vào trang book vé onl thì chỉ cần type chữ cái đầu tiên là nó tự hiện ra cả dãy rồi. Nhưng cái này fai cẩn thận về bảo mật nếu dùng máy chung với nhiều ng khác.

bụi đường ca
12-06-2010, 22:47

Tớ quá cảnh qua Bangkok và Jakarta bình thường, bằng Airasia và từ Việt Nam. Cuối năm qua hãng còn mở đường bay đi Phuket từ Việt Nam. Như vậy, từ Việt Nam bạn có thể bay tới 4 điểm trong ASEAN với hãng Airasia.

Kinh nghiệm đặt vé của tớ:
- Bạn không cần khai thông tin hộ chiếu khi book vé.
- Bạn cũng không cần khai thông tin ngày sinh khi book ở trang mobile. Tốc độ trang này nhanh hơn hẳn.
- Trang mobile hết vé free thì bạn đừng nản, quay trở lại trang desktop và bạn vẫn thấy giá free. Tớ chẳng hiểu tại sao số lượng free ở hai trang lại khác nhau, cho cùng một chặng bay và cho cùng một ngày bay.
- Khi điền tên, bạn không cần phân vân cách viết "họ", "đệm" trước - sau như thế nào, kiểu tây hay kiểu ta. Hãy điền bất cứ cách nào bạn thích, miễn sao trên passport tên bạn có bao nhiêu từ, ký tự thì trên vé cũng tưng ấy từ, ký tự. Thích "họ" đứng sau cùng, hoặc trên đầu đều ok hết. Không ai bắt bẻ bạn đâu.

Đợt free vừa rồi là mạng Airasia nghẽn kinh khủng nhất. May nhờ có mấy mẹo kể trên mà tớ book hộ được 16 vé đi Myanmar từ Hà Nội đấy.

Cũng nhờ giá free của hãng Airasia mà tớ đã bay tới 8 nước ASEAN, trừ Philipines, Bruney và Đông Timor là chưa. Nếu chỉ có Vietnam Airlines thì đúng là chẳng dám đi đâu.

LikeTheSun
13-06-2010, 00:03
Mình chưa kiểm tra xem giá vé ở mobile và web có khác nhau hay ko, vì web toàn buzzzzzz nên mobile ok là xong ko kiểm tra lại nữa, mobile nhanh là bởi vì có ít bước và chắc ít người dùng. Bạn kanieboeru cứ oánh vào trình duyệt trên mobile www.airasia.com là nó tự vào page dành cho mobile thôi.
Hai cái thông tin ko cần điền của bạn buiduongca thật hữu ích, thanks
Cái autofill của FF hình như ko áp dụng đc cho password, nhưng nói chung dùng FF thì hầu như nó tự điền hết cho sau khi mình đánh chữ cái đầu. Quan trọng là mình có vào đc đến trang book vé hay ko thôi.
Túm lại, sau 1 vài lần thấy mobile là ổn nhất

kanioboeru
13-06-2010, 00:19
@buiduongca đình chính lại la là đa phần các đường bay AAX đều xuất phát từ KUL
@duongducminh mobile.airasia.com thì phải login bằng mobile nhỉ. hôm trước check bằng destop là ko được, vui nhỉ hóa ra vào trang mobile.airasia.com bằng destop được.
Lần FREE sau kani thử cái trò này xem thế nào.

Đợt tháng 5 vừa rồi. Sau khi mạng hết treo hình như lúc 4am sáng. thì vé FREE cũng chỉ còn ở ngày thường, quyết tâm nghỉ làm đi ngày thường thì okie còn ngày cuối tuần thì hơi khó chút
@tieuconuong theo kani việc điền nhanh hay ko mấy cái thông tin cá nhân và khách hàng liệu có quá quan trọng không nhỉ khi mà mỗi bươc tiến trong lúc đặt vé đều cần f5 vài lần mới hoàn thành

nobody
13-06-2010, 03:07
K biết cách của a nobody là j nhưng e cũng biết có một cách khác nhanh hơn đó là để trình duyệt tự động auto-fill. Cái này e kô rành lắm làm ntn để set up, trình duyệt của em là Firefox, khi vào trang book vé onl thì chỉ cần type chữ cái đầu tiên là nó tự hiện ra cả dãy rồi. Nhưng cái này fai cẩn thận về bảo mật nếu dùng máy chung với nhiều ng khác.

chính xác, cách này là nhanh nhất, vì cho dù có type sẵn ra word thì bạn vẫn phải chuyển cửa sổ (Alt-Tab), dùng chuột quét chọn, press Ctrl-C, Alt-Tab again, Ctrl-V. Không thể nào nhanh bằng Auto-complete, Firefox gọi option này là Auto-Complete.

Thường thì máy tính của bạn thì chỉ mình bạn xài, định nghĩa của PC là Personal Computer mà. Bạn có thể dùng chức năng Auto-Fill của Google Toolbar và tắt chức năng Auto-Complete của Firefox nếu bạn lo việc bảo mật, chức năng Auto-Fill của Google Toolbar cho phép bạn đặt password.

nobody
13-06-2010, 03:10
mobile.airasia.com vào được bằng desktop, và cũng nên dùng desktop vì desktop sẽ điền thông tin nhanh hơn là mobile. Cái này mình đã nhắc đến trong topic về FREE seat đã post. Topic đó đã có gần như phần lớn tips & tricks, chỉ còn 1 số trick nhỏ nữa về việc chọn vé và cách book thôi.

nobody
13-06-2010, 03:49
Mình chưa kiểm tra xem giá vé ở mobile và web có khác nhau hay ko, vì web toàn buzzzzzz nên mobile ok là xong ko kiểm tra lại nữa, mobile nhanh là bởi vì có ít bước và chắc ít người dùng. Bạn kanieboeru cứ oánh vào trình duyệt trên mobile www.airasia.com là nó tự vào page dành cho mobile thôi.
Hai cái thông tin ko cần điền của bạn buiduongca thật hữu ích, thanks
Cái autofill của FF hình như ko áp dụng đc cho password, nhưng nói chung dùng FF thì hầu như nó tự điền hết cho sau khi mình đánh chữ cái đầu. Quan trọng là mình có vào đc đến trang book vé hay ko thôi.
Túm lại, sau 1 vài lần thấy mobile là ổn nhất

Bạn nên phân biệt giữa "Remember Password" và "Remember Search & Form History", hơn nữa trong tất cả các bước book vé bằng mobile, bạn không cần điền password.

Những lúc bị AA bị quá tải, không phải chỉ do đường truyền, mà còn do server CGI không xử lý nổi request, còn do database không thể xử lý nổi quá nhiều connections nên nguyên tắc rất quan trọng là bạn phải hạn chế những truy cập có liên quan đến cơ sở dữ liệu (database) như là login vào account AA của bạn và càng ít bước càng tốt để hạn chế request đến server AA.

Book trên mobile.airasia.com từ lúc chọn vé đến lúc trả tiền chỉ có 2 bước là điền thông tin cá nhân và điền thông tin thẻ (không hiểu tại sao AA để 1 bước điền tên rồi mới đến bước điền d/chi, như vậy là tăng thêm 1 lần request).

bụi đường ca
13-06-2010, 08:43
À, kinh nghiệm nữa của tớ là mua vé ngay từ 11h pm, vì mình chênh múi giờ với máy chủ 1 tiếng.

Đúng như bạn Nobody nói, các trình duyệt hiện nay đều auto-fill cho mình. Lắm khi tớ gõ xong, bị dis, phải vào lại thì chỉ cần gõ chữ cái đầu tiên là nó auto luôn. Mới hôm trước book hộ ấy, dis mấy lần, không có auto thì type đi type lại mệt lắm.

Kinh nghiệm nữa là nếu bạn có thẻ debit, hay credit mà chưa kích hoạt thanh toán trên internet thì bạn cứ book bình thường. Khi đó vé của bạn là PENDING, lúc sau thanh toán cũng ok.

Đấy là kinh nghiệm tớ có thêm hôm book hộ 16 vé đi Myanmar. Vì thẻ của tớ vượt quá hạn mức, chỉ trả được 2 cụm vé, còn lại 2 cụm vé đang loay hoay chưa biết làm sao. Sợ sáng mai hết vé, cho nên tớ dùng thẻ bà chị chưa kích hoạt, làm được 2 quả PENDING, nôm na là mình cứ liều xí chỗ trước, miễn là lấy được mã vé, còn tiền trả sau. Xong xuôi rồi, tớ mới gọi điện khắp nơi và mượn được thẻ của anh bạn để thanh toán nốt. Không thấy hãng trách móc gì cả.

Mắt tròn mắt dẹt
18-06-2010, 04:46
Cũng nhờ giá free của hãng Airasia mà tớ đã bay tới 8 nước ASEAN, trừ Philipines, Bruney và Đông Timor là chưa. Nếu chỉ có Vietnam Airlines thì đúng là chẳng dám đi đâu.

Bạn này giỏi thế nhỉ. Tớ ngồi check cái vé đi KL từ HAN mà mãi k thấy đâu cả, cái bọn củ chuối còn cho hiện lên có mỗi một ngày thôi.

LikeTheSun
19-06-2010, 23:03
Hiện tái giá vé KUL - RGN vào tháng 9 cực rẻ, bạn nào muốn đi Myanmar thì nhanh chân, tiếc là từ KUL

https://lh4.ggpht.com/_yxIzute7M8M/TBzpeVSiiUI/AAAAAAAAA3c/_2WF1UX0BHE/s576/untitled.jpg

Eddie_AyoLove
28-07-2010, 14:45
Thẻ nào dùng đc cho AA vậy mấy bác,và chỉ cách book vé luôn nhé.Thí dụ như giá vé đi Thái là 60usd(đã gồm tax) thì lên và xuống sân bay,em có phải tra thêm phí gì ko ạ

kanioboeru
02-08-2010, 13:26
lại có pha giật gân nữa của bác AA bác nào có thẻ APEC miễn visa Korea vào chiến nhé
1 chiều đi Incheon có 47$
hic hic chiến ngay chiến ngay

http://www.airasia.com/kh/en/promotion/rr021108.html

fireworkswu
10-08-2010, 16:46
Em mới lò dò lần đầu tiên vào AA nên có thắc mắc này mong các bác chỉ giáo:
Theo chương trình $1 Sale đang áp dụng (booking periode from 10 to 15 Aug 10), chặng HAN- BKK 20$ all-in-fare thì ok rồi vì bao gồm 1$ giá vé và 19$ airport charges & fees; tuy nhiên chặng BKK - Yangon họ ghi from 8$ all-in-fare thì vô lý quá vì em search hoài cũng vẫn thấy riêng phí sân bay đã là 700 Bạt ~ 21,44$.
Vậy là sao các bác nhỉ???

fireworkswu
10-08-2010, 17:26
Em mới lò dò lần đầu tiên vào AA nên có thắc mắc này mong các bác chỉ giáo:
Theo chương trình $1 Sale đang áp dụng (booking periode from 10 to 15 Aug 10), chặng HAN- BKK 20$ all-in-fare thì ok rồi vì bao gồm 1$ giá vé và 19$ airport charges & fees; tuy nhiên chặng BKK - Yangon họ ghi from 8$ all-in-fare thì vô lý quá vì em search hoài cũng vẫn thấy riêng phí sân bay đã là 700 Bạt ~ 21,44$.
Vậy là sao các bác nhỉ???

Sau một hồi loay hoay em đã tự giải đáp được rồi ạ:-) Hóa ra 8$ all-in-fare là cho chặng RGN-BKK (giá vé có 1$ + 7$ airport taxe). Mấy sân bay của VN lẫn TL tính phí cao thật :-(

huonggiangf1
11-08-2010, 08:11
Kani và các bác ơi trả lời giúp em câu hỏi ngớ ngẩn này mới. Từ dưng bây giờ em thấy lo lo. Rằng thì mà là vào thời điểm book vé thì em chưa có passport nhưng cứ book và thấy để trống khung thông tin hộ chiếu vẫn ok, sau đó em mới làm được hộ chiếu. Nay trên vé ko có thông tin hộ chiếu thì em có bay đc ko ạ? Thanks các bác trước ạ.

Summer_Flower44
11-08-2010, 09:02
Kani và các bác ơi trả lời giúp em câu hỏi ngớ ngẩn này mới. Từ dưng bây giờ em thấy lo lo. Rằng thì mà là vào thời điểm book vé thì em chưa có passport nhưng cứ book và thấy để trống khung thông tin hộ chiếu vẫn ok, sau đó em mới làm được hộ chiếu. Nay trên vé ko có thông tin hộ chiếu thì em có bay đc ko ạ? Thanks các bác trước ạ.

Gần ngày bay, em vào phần Manage Booking -> Modify -> Update traveler details là cập nhật được các thông tin àh!

Bill Clinton
11-08-2010, 09:10

Không sao bạn à vì AA không bắt buộc nhập số passport

huonggiangf1
11-08-2010, 12:05
Gần ngày bay, em vào phần Manage Booking -> Modify -> Update traveler details là cập nhật được các thông tin àh!

Không sao bạn à vì AA không bắt buộc nhập số passport

Hihi em cám ơn các bác ạ.

Phù! Nhẹ cả người!

snowy
13-08-2010, 17:39
em có đặt vé Bangkok - Kualar đi là 12h05 (hichic do nhầm lẫn ko xem kĩ giờ vì chuyến HN - bangkok 9h-11h10) em sợ ko kịp làm thủ tục giữa 2 chuyến bay nên đổi vé Bangkok - Kualar sang chuyến 17h- 20h50 ( vì chuyến bay lúc 14h hết vé rẻ rùi).
Các bác tư vấn dùm em là nếu e bay sang bangkok mà kịp nhập cảnh và check in chuyến sớm thì liệu e có đựoc dùng vé chuyến 12h05 ko ạ? (hichic dẫu biết chỉ có 1 tiếng marathon tại sân bay thênh thang của Bangkok)
Và Giả dụ em check in vé 12h45 qua internet trước ( ở Vietnam vì cái này đựoc cho phép trong vòng 6 - 1 tiếng trứoc giờ bay mà). Nhưng nếu sang bangkok lại ko kịp chuyến bay thì em có được sử dụng vé của chuyến 17h kia nữa ko a?

kanioboeru
14-08-2010, 09:33
em có đặt vé Bangkok - Kualar đi là 12h05 (hichic do nhầm lẫn ko xem kĩ giờ vì chuyến HN - bangkok 9h-11h10) em sợ ko kịp làm thủ tục giữa 2 chuyến bay nên đổi vé Bangkok - Kualar sang chuyến 17h- 20h50 ( vì chuyến bay lúc 14h hết vé rẻ rùi).
Các bác tư vấn dùm em là nếu e bay sang bangkok mà kịp nhập cảnh và check in chuyến sớm thì liệu e có đựoc dùng vé chuyến 12h05 ko ạ? (hichic dẫu biết chỉ có 1 tiếng marathon tại sân bay thênh thang của Bangkok)
Và Giả dụ em check in vé 12h45 qua internet trước ( ở Vietnam vì cái này đựoc cho phép trong vòng 6 - 1 tiếng trứoc giờ bay mà). Nhưng nếu sang bangkok lại ko kịp chuyến bay thì em có được sử dụng vé của chuyến 17h kia nữa ko a?

Bạn có cái lịch trình ngoằn nghèo nhỉ. Nếu vé BKK - KUL mà là vé FREE or 1USD thì mua vé khác cho xong. Đổi chuyển của AA tốn nhiều xiền hơn mua vé mói. Đến ngày đó check in kịp chuyến bay nào thì hoàn thuế chuyến bay còn lại.
Web Check in mở 48h trước giờ bay. bay ở nội bài thì web check in cũng chả để làm gì cả. Hôm 4-8 dù đã web check nhưng lên sân bay nội bài vẫn phải chờ cả hàng dài người check in. HAN chỉ có 1 chuyến KUL mỗi ngày nên chuyên bay hôm đó số ghế sử dụng lên đến hơn 90%.
Web check in chỉ có lợi khi bạn bay ra khỏi KUL thôi. bạn có thể vào thẳng chỗ xuất cảnh vì AA có riêng một quầy để đóng dấu thẻ boarding card cho bạn.
Bây giờ ở LCCT họ làm rất chặt việc stricty one bag 7kg đó. bạn mang balo to là nó cân lại kiểm tra luôn đó.

travelintheworld
09-11-2010, 21:37
Em hỏi các anh chị 1 chút ạ.
Em có book vé Taipei_Bangkok: Ok, họ gửi vé luôn
Còn chiều Bangkok-Hanoi: bôk trên mạng thì Ok roài, đã ghi là gửi tiền rùi nhưng sau đó ko thấy gửi vé về.
liệu e đã bôk được chưa ạ? Or chưa bôk được nhỉ?

Schtroumpf
10-11-2010, 12:40
Em hỏi các anh chị 1 chút ạ.
Em có book vé Taipei_Bangkok: Ok, họ gửi vé luôn
Còn chiều Bangkok-Hanoi: bôk trên mạng thì Ok roài, đã ghi là gửi tiền rùi nhưng sau đó ko thấy gửi vé về.
liệu e đã bôk được chưa ạ? Or chưa bôk được nhỉ?

Lúc bạn book đã thấy payment confirmation rồi thì trên trang đó có cái code vé (mã booking). Bạn lấy code này vào phần Manage Booking của AA search thử xem thế nào. Có khi book xong hôm nay nhưng mai AA mới gửi vé trong email cơ.

ngocgeisha
15-11-2010, 09:47
Mình vừa mua thành công vé 0$ đi BKK nhưng nó chỉ gửi cho mình có cái mail attack file PDF, vậy file PDF đó là vé đúng không mấy bro?

Bác đi chặng nào sang BKK mà mua được cái vé 0$ thế. Em thấy bét cũng 9$ (chưa tax + service). Bác nói thì cũng phải đúng 1 tí chứ.

Schtroumpf
15-11-2010, 10:15
Bác đi chặng nào sang BKK mà mua được cái vé 0$ thế. Em thấy bét cũng 9$ (chưa tax + service). Bác nói thì cũng phải đúng 1 tí chứ.
Bạn Largo ko nói sai đâu, số lượng vé 0$ rất ít, chỉ giới hạn trong 1 chuyến bay và trong một số ngày bay. Mình cũng book được vé 0$ bay SGN - BKK trong đợt sales vừa rồi của AA mà. Quan trọng là bạn phải book sớm, và ngày mà bạn chọn bay có ghế 0$ cũng như ngay thời điểm bạn book thì các ghế đó vẫn còn trống.

ngocgeisha
15-11-2010, 11:03
Bạn Largo ko nói sai đâu, số lượng vé 0$ rất ít, chỉ giới hạn trong 1 chuyến bay và trong một số ngày bay. Mình cũng book được vé 0$ bay SGN - BKK trong đợt sales vừa rồi của AA mà. Quan trọng là bạn phải book sớm, và ngày mà bạn chọn bay có ghế 0$ cũng như ngay thời điểm bạn book thì các ghế đó vẫn còn trống.

Mình cũng book đợt vừa rồi và tìm tất cả các ngày trong tháng 8 thì giá thấp nhất là 9$ chứ không phải 0$. Bạn tìm kiểu gì mà giỏi vậy. Mình tìm ngay từ 0h (GMT+8 = 23h GMT+7) bạn ạ. Và mình đã book các đợt này cuả AA 2-3 lần, lần thấp nhất là 5$ chứ chưa bao giờ có 0$ (cho các chặng đi/đến ở VN). Lần này mình thấy 0$ có chặng BKK - Yangoon và 1 số chặng nữa của AA (ko có VN). Nếu bạn book được 0$ thì mình quá là hâm mộ bạn. Vậy như bạn nói thì chỉ có chiều SGN - BKK là 0$, chiều còn lại là?

Schtroumpf
15-11-2010, 12:27
Mình cũng book đợt vừa rồi và tìm tất cả các ngày trong tháng 8 thì giá thấp nhất là 9$ chứ không phải 0$. Bạn tìm kiểu gì mà giỏi vậy. Mình tìm ngay từ 0h (GMT+8 = 23h GMT+7) bạn ạ. Và mình đã book các đợt này cuả AA 2-3 lần, lần thấp nhất là 5$ chứ chưa bao giờ có 0$ (cho các chặng đi/đến ở VN). Lần này mình thấy 0$ có chặng BKK - Yangoon và 1 số chặng nữa của AA (ko có VN). Nếu bạn book được 0$ thì mình quá là hâm mộ bạn. Vậy như bạn nói thì chỉ có chiều SGN - BKK là 0$, chiều còn lại là?
:)) Thì như đã nói ở trên, số lượng vé 0$ rất ít và còn tùy thuộc vào nhiều thứ. Giá vé thay đổi theo ngày, có hôm bạn vào ngày này thì giá khác mà hôm sau vào lại thì giá cũng đã khác. Book giá này bắt buộc phải canh me thậm chí rình rập thường xuyên. Bạn vào web ngay thời điểm 0h ko có nghĩa là tất cả các vé 0$ đều được tung ra vào lúc đó. Vé mình đã book được là SGN-BKK ngày 30/8 và BKK-SGN ngày 6/9, cả đi lẫn về đều free seat 0$, thêm thuế phí nữa là 50$ (thuế phí 23$/lượt và phí cà thẻ 2$/lượt)

EveyTran
15-11-2010, 17:03
Các bác ơi, cho em hỏi tí ko phải là đặt vé trên Air Asia bắt buộc phải có Master card hoặc cái gì tương đương ạ? Em chưa kịp làm, chỉ có card nội địa của Vietcombank thôi, buồn rầu quá ạ. Em đang đặt vé KUL => Taipei đây mà ứ có thẻ, làm thế nào giờ các bác nhỉ? :((

Schtroumpf
16-11-2010, 11:28
Các bác ơi, cho em hỏi tí ko phải là đặt vé trên Air Asia bắt buộc phải có Master card hoặc cái gì tương đương ạ? Em chưa kịp làm, chỉ có card nội địa của Vietcombank thôi, buồn rầu quá ạ. Em đang đặt vé KUL => Taipei đây mà ứ có thẻ, làm thế nào giờ các bác nhỉ? :((

Ko có visa hay master thì ko thanh toán ol được bạn ơi! Bạn có thể chọn cái trả sau để giữ chỗ rồi ra quầy giao dịch của AA mà trả.

EveyTran
16-11-2010, 11:34
Hjx, em ko có thẻ nên ko đặt đc, nếu năm sau tháng 10 em có đi đc Thành Đô bác cứ contact em, em sẽ làm phiên dịch cho bác miễn phí :p Em ở Quảng Châu mà (nhưng tháng 2 năm sau mới bắt đầu qua đó "định cư") :D

@ Bác Schtroumpf: Bác ơi, thế cái trả sau thì như thế nào hả bác, em thấy cái thanh toán của nó đâu có giữ chỗ trả sau đâu hả bác :( Cảm ơn bác nhiều lắm :D :X

travelintheworld
17-11-2010, 01:14
Do mạng lỗi nên vé của em chưa được. Em phải check lại tài khoản, thấy chưa trừ tiền, đặt lại thì Ok
Chuyến đi, từ Việt Nam sang Taipei, e có cách đi nt này, cũng hay:
- HN-Sing: Tiger (có vé giá rẻ cho hè đợt sau)
- Sing-Malay: Vé 0Đ
- Malay-Taipei: Đang Promotion

Schtroumpf
17-11-2010, 12:19
@Evey Tran: Trả sau của AA là bạn gọi điện cho quầy dịch vụ để đặt chỗ theo ngày giờ mà bạn thấy còn trống trên web á, họ sẽ charge thêm phí phục vụ khi bạn thanh toán bằng tiền mặt. Chứ trên web của AA thì ko có lựa chọn trả sau như JetStar.

huyenthu98
21-02-2012, 18:02
Bạn cho mình hỏi quầy dịch vụ của airasia ở đâu vậy , co fai co Lý Thai Tổ ko nhi

Ragnarokggc
28-02-2012, 01:57
Bạn cho mình hỏi quầy dịch vụ của airasia ở đâu vậy , co fai co Lý Thai Tổ ko nhi
hôm nay vừa đi qua quầy dịch vụ của Airaisa nhưng ko phải lý thái tổ thì phải bác ạ, em quên ko để ý nó là nằm ở đâu

cho mình hỏi vé promo mình mua muốn hoàn trả có đc ko, phí thế nào

juliatran2112
06-03-2012, 10:38
Nếu các bạn cần vé free thì đây là cơ hội nhận vé free của Vietnam Airlines nè: trên trang facebook của Vietnam Airlines cuộc thi "Vietnam Travel Tips" này nên post lên đây để các bạn có nhu cầu thì tham gia

Giải thích sơ sơ qua thì đây là cuộc thi dành cho mọi người tham gia, người nào có tips nào cần lưu ý khi đi du lịch ở Việt Nam thì post lên, bên VNA sẽ căn cứ vào tips nào có số lượng vote cao rồi chọn ra 3 tips có số lượng cao nhất để trao giải. Theo những gì mình đọc được trên đó thì người đạt giải sẽ có 1 cặp vé máy bay khứ hồi từ Việt Nam => Thái Lan/Sing/Malay và ngược lại.

Thời gian là từ h cho đến 16/03/2012

Đây là linktrang facebook của Vietnamairlines http://www.facebook.com/VietnamAir?sk=a ... 1639105723

Mọi người có thể post những điều mình từng trải nghiệm qua khi đi du lịch trong nước hoặc dịch vụ hãng VNA..

Ai muốn đi du lịch rẻ thì tham gia kiếm vé kìa ^^

Smile_Cry
14-07-2012, 11:01
đây là link trang bán vé máy bay giá rẻ: http://vemaybayvietnamairlines.vn/component/content/article/1-ve-may-bay-sai-gon/131-ve-may-bay-tu-sai-gon-di-da-nang.html
mọi người vào tham khảo