PDA

View Full Version : Kinh nghiệm đi phượt xa của các phượt nữ (Anh em xê ra !!! )

mailanthao
12-07-2007, 20:18
:D :D :D

Chả là em cũng ít khi được đi phượt với các bác, vì điều kiện công việc í mà.
Nhưng thỉnh thoảng em cũng vẫn thích cúp cua, mặc kệ mọi thứ để được lang thang trên mọi nẻo đường.
Vậy các bác phượt nữ ơi vào đây truyền bá kinh nghiệm và chia sẻ với em chút.
Tất tần tật mọi thứ nhé , từ a đến b, c, x, y z...cái gì đã có trong hành trang đi phượt của các bác thì cứ post lên cho em học hỏi với ạ.

Đa tạ chị em nhà phượt.

Khuyến cáo anh em:
Chỉ cho vào xem thôi đấy nhá , nhưng mà nếu có thấy ngứa ngáy quá thì cho post nhờ vài bài...nhớ là vài bài thôi đấy :)) :D

Cao Sơn
12-07-2007, 20:29
Em có tin không? Vụ này anh em có khi lại nhiều kinh nghiệm hơn chị em đấy.

mailanthao
12-07-2007, 20:36
Em có tin không? Vụ này anh em có khi lại nhiều kinh nghiệm hơn chị em đấy.

hơ hơ...
í em là em muốn các bác phượt nữ nói ra cái feeling và memories của "phái nữ" khi đi phượt xa kìa? anh em dám cá là nói thay cảm xúc của chị em ko à? :LL ;) :D

CVN
12-07-2007, 22:27
Feeling: vừa sợ vừa thích khi phải (được) phượt cùng với một man ;)

anhminh
12-07-2007, 23:16
thế còn cái giới tính "ở giữa" thì có được vào đây chia sẻ ko nhể =))

mailanthao
12-07-2007, 23:19
thế còn cái giới tính "ở giữa" thì có được vào đây chia sẻ ko nhể =))

Ơ hơ, bác đọc cái tai tờ đi ạ...
Phượt nữ only....hê hê

CVN
13-07-2007, 09:02
Mấy ông ở giữa mời vào đặc khu. Trong đấy toàn dân ở giữa thôi :D

anhminh
13-07-2007, 09:55
@mlt: cái bọn ở giữa đôi khi nó nhận là nữ, đôi khi ngược lại đấy =))
@cvn: đây đang là macau bác còn đòi đi đâu, định làm loạn hử!
topic này cuối cùng toàn ông đực rựa tán chuyện :)). Khi nào có em phượt nữ nào vào đây thì chắc phải xóa ngay mấy bài này :D

pvc
13-07-2007, 11:08
không cần phải hỏi đâu xa xôi, cứ đi với mình 1 chuyến lên núi (nùng) vào rừng (bách thảo) là hiểu hết mọi chuyện, học hết mọi kinh nghiệm ngay, thật đấy!

kekeke

mailanthao
13-07-2007, 18:24
không cần phải hỏi đâu xa xôi, cứ đi với mình 1 chuyến lên núi (nùng) vào rừng (bách thảo) là hiểu hết mọi chuyện, học hết mọi kinh nghiệm ngay, thật đấy!

kekeke

Vâng, em đã nghe.. nhưng để em xin phép chị imim đã :LL ..à mà bác đọc tai tờ chưa ạ? nói nhỏ chị imim vào cho em mấy đường kinh nghiệm có khi còn hay hơn í chứ lị :D

mailanthao
15-07-2007, 00:30
Chị em nhà phượt ko ai vào truyền đạt cho em ít kinh nghiệm dù là chút đỉnh sao???:( :((

Toet
15-07-2007, 04:54
Kinh nghiệm đi xa đáng giá nhất của phượt nữ là:
Có ít nhất một phượt nam giàu kinh nghiệm đi xa đi cùng.
Keke

Kận
15-07-2007, 13:43
Theo em tốt nhất thì là hai chứ không phải là môtj =))

mailanthao
15-07-2007, 23:23
Theo em tốt nhất thì là hai chứ không phải là môtj =))

ặc ặc...bác đừng làm em sợ :D

Thế em hỏi nhé , nói thầm thôi (NT)
Phượt cùng với phượt nam thì có những lợi thế và rắc rối gì? :D Cần phải đề phòng gì? :D Phải chuẩn bị gì? :D

Nam Bự
15-07-2007, 23:29

Phượt cùng với phượt nam thì có những lợi thế và rắc rối gì? :D Cần phải đề phòng gì? :D Phải chuẩn bị gì? :D

Đề nghị chị đọc các bài của BCS (Bác Cao Sơn) viết, lúc đó chị sẽ biết phải đề phòng gì, và chuẩn bị cũng cần chuẩn bị BCS thôi:D
Còn lợi thế thì: Họ sẽ làm tình... nguyện viên cho chị mọi lúc mọi nơi
Rắc rối thì cũng có thể từ đó mà ra=))
Chị đi phượt nhiều thì chị sẽ có kinh .... nghiệm thôi.

mailanthao
15-07-2007, 23:39
Đề nghị chị đọc các bài của BCS (Bác Cao Sơn) viết, lúc đó chị sẽ biết phải đề phòng gì, và chuẩn bị cũng cần chuẩn bị BCS thôi:D
Còn lợi thế thì: Họ sẽ làm tình... nguyện viên cho chị mọi lúc mọi nơi
Rắc rối thì cũng có thể từ đó mà ra=))
Chị đi phượt nhiều thì chị sẽ có kinh .... nghiệm thôi.

Bư..hư nào :T :T :T :T :T

Lại Bác Cao Sơn dùng được 19 lần á...chịu thôi...em sợ :LL :D :))

Babel
16-07-2007, 13:54
Bư..hư nào :T :T :T :T :T

Lại Bác Cao Sơn dùng được 19 lần á...chịu thôi...em sợ :LL :D :))

Ặc, sao lại sợ, sao lại phải đề phòng nhỉ ... đề phòng làm gì nhỉ ... thế thì khác gì du lịch quan màn ảnh nhỏ :LL

Đi lại cũng là biết đây biết đó, bác cao sơn hay không thì cũng biết đây biết đó ... đây không phải vấn đề cần bàn đến trong các chuyến đi ... "take it easy" cứ để nó tự đến, tự đi ...

Tụi bạn iem học cùng đại học, chọc nhau một chút đã nhẩy tưng tưng lên, như đỉa phải vôi, hơn 10 năm sau gặp lại ngồi tán dóc mới phát biểu lại ... "sao mình đừn thía không bít" (beer)

mailanthao
16-07-2007, 23:42
"sao mình đừn thía không bít" (beer)

Dạ iem cũng ko đừn mấy đâu ợ :))

Dưng mờ khổ lắm cơ...

có câu này ạ: IF YOU DONT HE SAYS YOU ARE PROUD
BUT IF YOU DO HE SAYS YOU ARE CHEAP...

hix...chẳng bít thía lào mờ lần đâu bác ợ :LL :D :))

Babel
17-07-2007, 08:57
Dạ iem cũng ko đừn mấy đâu ợ :))

Dưng mờ khổ lắm cơ...

có câu này ạ: IF YOU DONT HE SAYS YOU ARE PROUD
BUT IF YOU DO HE SAYS YOU ARE CHEAP...

hix...chẳng bít thía lào mờ lần đâu bác ợ :LL :D :))

Con người không phải là đồ vật để có thể nói là có giá hay không, tất cả phản ánh ở bản chất thật con người mà ra iem à, nó không phụ thuộc vào ý thức chủ quan của người ngoài :LL

Ví dụ: Anh bảo tôi rẻ tiền, nhưng anh bỏ ra cả gia tài cũng không mua nổi, người nói tôi đắt giá, người bỏ ra một nụ cười ... hê hê hê ... "just feel"

mailanthao
17-07-2007, 11:40
Con người không phải là đồ vật để có thể nói là có giá hay không, tất cả phản ánh ở bản chất thật con người mà ra iem à, nó không phụ thuộc vào ý thức chủ quan của người ngoài :LL

Ví dụ: Anh bảo tôi rẻ tiền, nhưng anh bỏ ra cả gia tài cũng không mua nổi, người nói tôi đắt giá, người bỏ ra một nụ cười ... hê hê hê ... "just feel"

ặc ặc :D :LL :D

Dạ vầng, em nghe lời anh ạ...hê hê..
(NT) cơ mà người có được idea như anh hiếm lắm ợ...em chưa tìm thấy :) ;)

Babel
17-07-2007, 14:09
ặc ặc :D :LL :D

Dạ vầng, em nghe lời anh ạ...hê hê..
(NT) cơ mà người có được idea như anh hiếm lắm ợ...em chưa tìm thấy :) ;)

Chỉ có người tàn tật về tư tưởng mới nghĩ như vậy thôi iem ui ... :(

Kể ra cũng phức tạp nhể ... nói vậy chứ a cũng x hiểu thế nào nữa ... thôi thì cứ phượt, mình cứ happy là quan trọng nhứt ... x care thèng nèo nghĩ gì ... mệt (beer) !

trinity
17-07-2007, 19:46
Kinh nghiệm đi xa của 1 phượt nữ: là cứ đi với 1 nhóm & trong đó có cả giai cả gái. (beer)
Mình chấm câu hỏi này của em MLT: 2 điểm :Dam
Câu trả lời ( cực bt, nhưng đúng đắn ) : 0 điểm :D

mailanthao
17-07-2007, 20:23
Mình chấm câu hỏi này của em MLT: 2 điểm :Dam

Chấm thì mời rượu em đi chứ chị :D (beer)
Uống vài ly cho đời nó tươi....kha kha ( phét lác như ai :)) :)) :)) )

trinity
18-07-2007, 23:22
Chấm thì mời rượu em đi chứ chị :D (beer)
Uống vài ly cho đời nó tươi....kha kha ( phét lác như ai :)) :)) :)) )

ơ, mời từ thuở hồng hoang. Uống chưa? :D Chưa thì về lục lại kho đê, giờ uống bia nhá (beer)

nothing01
24-01-2011, 17:07
Nên đi chung ít nhất là 3 - 4 nữ và đặc biệt là phải đi với người quen biết dù đó là nam hay nữ.

Tất nhiên là mang ít vũ khí. :Dam:Dam

waterseahp
25-01-2011, 08:42
Kinh nghiệm là đi bên cạnh một người có kinh nghiệm :D.

chuyendi
25-01-2011, 13:10
Phải tin thì mới biết được là có nên tin tiếp hay ko chứ? Cứ đi thôi bạn oai, bản năng sẽ mách bảo cho mình (Bản năng gốc ;)) )
Gần thì phượt một mình, xa thì rủ thêm người. Vì không làm được người xấu nên vẫn còn nhiều người tốt lắm, yên tâm! :D

victoria
16-02-2011, 10:08
em thích phượt theo cảm xúc và phượt 1 mình, nhưng đôi lúc thấy đi 1 mình sợ quá, nên không dám đi nhiều. Nếu được mấy chị chỉ bảo cho 1 số kinh nghiệm đi xa cho phượt nữ thì hay biết mấy.

biendaikho
17-02-2011, 10:34
topic này phân biệt giới tính quá!

mahaiphong
17-02-2011, 14:51

Chuẩn bị BCS hoặc kéo bạn à .....................

chuotkoi
17-02-2011, 17:36
Phải tin thì mới biết được là có nên tin tiếp hay ko chứ? Cứ đi thôi bạn oai, bản năng sẽ mách bảo cho mình (Bản năng gốc ;)) )
Gần thì phượt một mình, xa thì rủ thêm người. Vì không làm được người xấu nên vẫn còn nhiều người tốt lắm, yên tâm! :D

bạn chuyendi nói chuẩn quá, làm ng xấu cũng khó phết đấy. Mà e chợt thấy là chẳng mấy thằng xấu rỗi hơi đi phượt, chỉ có thằng cực xấu thôi :))

tui chu ai
19-02-2011, 23:40
nếu mình đi phượt lần đầu với 1 nhóm người xa lạ , theo mình lúc nào cũng "dao trong người" là ok nhất (nghe ghê quá hic )

môicong
25-02-2011, 11:53
Ngày đầu đi xế lạ em không muốn ôm,anh trong đoàn nói em cứ coi như là con cún ở nhà ý,ôm cho sướng.Ngày thứ 2 cứ gọi là ôm chặt cứng.Cua đèo nó mới phê :))

naxue89
26-02-2011, 11:14
Ngày đầu đi xế lạ em không muốn ôm,anh trong đoàn nói em cứ coi như là con cún ở nhà ý,ôm cho sướng.Ngày thứ 2 cứ gọi là ôm chặt cứng.Cua đèo nó mới phê :))
Cua đèo mà ko ôm chặt cứng liệu có ngồi yên đc ko vậy ta?=))=))=))=))=))

N2M
26-02-2011, 13:14
Theo kinh nghiệm của em là:
- Thân nữ nhi nên làm ôm và tìm cho mình một nam nhân để làm xế, xế ở đây cũng phải được tuyển lựa kỹ càng nhá, không chơi hàng lởm khởm, hàng màu mè, đúng chất xế thì khi đó đi nó mới phê, vì trên cả chặng đường chỉ có xế - ôm với nhau :))
- Đi những ngày đông giá lạnh, mưa phùn gió bấc thì những anh xế cao to, tay lái lụa luôn là sự lựa chọn đầu tiên, vì sao á, này nhé, nhờ thân hình to đồ sộ, cao lớn của xế em mà chuyến đi HG đầu năm của em dù trời lạnh cắt da cắt thịt, sương kín trời thì xế ngồi trước đã che chắn cho em rồi, em chỉ việc khép nép né mình đằng sau thôi. Khi phi từ ĐV về HN, đi thâu đêm nên mệt mỏi vô cùng, em ngồi sau gục đầu vào xế mà ngủ ngon lành, nhờ tay lái lụa thêm sức khỏe tốt nên xế em đi rất ngon lành từ 8h sáng hôm trc đến 4h sáng hôm sau còn em bình yên ngồi sau mà ngắm cảnh và ngủ :D

naxue89
26-02-2011, 23:40
Theo kinh nghiệm của em là:
- Thân nữ nhi nên làm ôm và tìm cho mình một nam nhân để làm xế, xế ở đây cũng phải được tuyển lựa kỹ càng nhá, không chơi hàng lởm khởm, hàng màu mè, đúng chất xế thì khi đó đi nó mới phê, vì trên cả chặng đường chỉ có xế - ôm với nhau :))
- Đi những ngày đông giá lạnh, mưa phùn gió bấc thì những anh xế cao to, tay lái lụa luôn là sự lựa chọn đầu tiên, vì sao á, này nhé, nhờ thân hình to đồ sộ, cao lớn của xế em mà chuyến đi HG đầu năm của em dù trời lạnh cắt da cắt thịt, sương kín trời thì xế ngồi trước đã che chắn cho em rồi, em chỉ việc khép nép né mình đằng sau thôi. Khi phi từ ĐV về HN, đi thâu đêm nên mệt mỏi vô cùng, em ngồi sau gục đầu vào xế mà ngủ ngon lành, nhờ tay lái lụa thêm sức khỏe tốt nên xế em đi rất ngon lành từ 8h sáng hôm trc đến 4h sáng hôm sau còn em bình yên ngồi sau mà ngắm cảnh và ngủ :D

vậy thì tìm đc lời giải đáp cho bác chủ oy còn j :D cứ tìm anh xế nào cao to tay lái nuột là PHƯỢT thôi :D

Ha Zin
05-03-2011, 16:33
vậy thì tìm đc lời giải đáp cho bác chủ oy còn j :D cứ tìm anh xế nào cao to tay lái nuột là PHƯỢT thôi :D

Nhưng vấn đề là làm sao để kiếm được xế dư lày???

kimquy1010
09-03-2011, 08:33
Nhưng vấn đề là làm sao để kiếm được xế dư lày???

số zới zun zủi thui.Ko thì đi phượt nhiều vào chắt lọc 1 xế ruột .Cơ mà nói thế thôi chứ! cứ xông đi với tinh thần chủ động, thân thiện cởi mở hết cỡ( cởi hết, mở hết:D).Việc j làm được thì cố làm, ko làm được dùng "mưu nhờ vả"hè hè:)).CĂn bản là phải dắt tiền đầy túi( mạnh vì gạo, bạo vì tiền),lượng sức mà chiến, lượng xế mà đi.

môicong
11-03-2011, 16:06
Đợt vừa rồi anh sake xế em,đi xe anh ấy vừa thích vừa sợ.Nguyên văn là vượt ô tô không xi nhan,ko bấm còi cứ thế phóng vù vù,Ban đêm xe ko đèn mà anh ấy phóng hết tốc :))

cafe37
14-03-2011, 17:48
Ôi, xế nhẳng nhẳng thấy nhiều lắm, xế mập lại lùn. Xế ngon lại mặt rỗ vì đi nhiều, nắng gió. Xế mặt ngon lại non nớt.
:)))))))))))))))))

honey_bee
18-03-2011, 10:50
nói như vầy là mỗi lần tuyển xế lại phải tìm hiểu chiều cao cân nặng, số đo 3 vòng như thi hoa hậu ấy hử. E là e cứ thik anh xế nào nhiều mỡ, ôm nó mới đầm tay, trời rét thì cứ phải gọi là :))

Lantrailt
18-03-2011, 12:58
Đọc mấy trang toàn nói về các xế nhỉ? Mà ứ thấy chia sẻ kinh nghiệm gì khác ngoài việc....chọn xế ^^ :D
Mình thì chẳng có kinh nghiệm gì cả huhu, đi với lạ cũng có, quen cũng có, xa gần đều có. Có thể vì mình hoạt động cộng đồng nhìu nên không phải "phòng thủ dao kéo" gì trong người. Cũng may là chưa có tình huống nào để đúc rút ra kinh nghiệm.

Mình chỉ lăn tăn ở khâu chọn xế, tìm xế khi làm lead thôi. Vừa rồi dính quả dở khóc dở cười với 1 xế, chỉ bít trách mình không chọn đại 1 xế nào đó....:))
Đã bạn nữ nào làm lead chưa? Cho mình xin ít kinh nghiệm tuyển xế với
(hị hị không bít post có đúng chủ đề không nữa :D)

Với các ôm, cảm xúc tình cảm của ôm đc quyết định bởi xế. Nếu xế chắc tay lái, đem lại cảm giác an toàn bình yên sẽ cho mình cảm giác tốt về nơi mình đến cũng như cái nhìn khác về nơi ta đến. (chuyến đi HG của mình nhiều ấn tượng). Và ngược lại.
Có những xế, làm cho ôm chỉ đi đc 1 cung đường rồi sợ không đi phượt nữa hoặc sợ, không thích đi cùng với xế đó nữa trong suốt hành trình.
Xế - ôm không quen, gặp nhau 1 lần để chọn nhau, hic hic làm sao biết hết....đc về xế ấy nhờ????????? ;) (chỉ yếu tay lái, kinh nghiệm đường trường thôi ạ)
(hình như lại lan man :D)

BachYen
20-03-2011, 21:51
Phượt nữ có những điều bất tiện hơn phượt nam rất nhiều.Đầu tiên là đặc điểm riêng của phái nữ;)Mỗi lần đi là phải xem lại ngày:D.Có lần mình tính đi biển nhưng giờ cuối lại bó tay ở nhà luôn:(.Sức khỏe cũng không được tốt lắm nên phải chú ý hơn đến khâu vệ sinh ,ăn uống.Nếu bị đau bụng thì thật bất tiện;)Và về cả sắc đẹp nữa chứ,sau một chuyến phượt về mà mặt như bao công thì:(.Nhớ chú ý bảo vệ dung nhan:)

bad_flower
21-03-2011, 09:28
đấy là còn chưa kể đi lại dính đúng ngày, thì đúng là hỏng cả chuyến đi =))

Lantrailt
21-03-2011, 13:14
đấy là còn chưa kể đi lại dính đúng ngày, thì đúng là hỏng cả chuyến đi =))

Có gì đâu mà hỏng hả bạn??? Mình từng bị dính hehe vẫn chả sao cả!
Thường ngta bảo những ngày đó nên ít vận động, còn mình lại thấy nếu nằm ỳ ở nhà sẽ khó chịu lắm, nhưng nếu lượn ra đường....sẽ lại tươi tỉnh, quên đi cái đau (nếu ai đó bị đau :d)
Thực ra, nếu chị em nào đã....máu đi phượt thì sẽ biết cách để chuyến đi ok, kể cả việc chuyển cái ngày đó sang ngày khác vẫn đc mà!
Các xế an tâm về cái ngày đó của chị em phụ nữ nhé ;)

Hiền Diệu
21-03-2011, 15:52
kể cả việc chuyển cái ngày đó sang ngày khác vẫn đc mà!

Làm sao để chuyển hả bạn, mình thì nghĩ cứ để tự nhiên sẽ hay hơn. Vì hiện giờ có nhiều hổ trợ cho việc hàng tháng ấy mà. Chỉ sợ "bất ngờ" không trở tay kịp thôi.hehe:D

Lantrailt
23-03-2011, 13:14
Làm sao để chuyển hả bạn, mình thì nghĩ cứ để tự nhiên sẽ hay hơn. Vì hiện giờ có nhiều hổ trợ cho việc hàng tháng ấy mà. Chỉ sợ "bất ngờ" không trở tay kịp thôi.hehe:D

Vẫn biết tự nhiên vẫn hơn, nhưng nhiều khi.......cần phải di chuyển ngày đó cho 1 việc gì đó mà
Khà khà,.,,,,,,,,, mình chưa phải thay đổi bao giờ hì hì.........

iem_thik...
26-03-2011, 10:05
Phượt nữ có những điều bất tiện hơn phượt nam rất nhiều.Đầu tiên là đặc điểm riêng của phái nữ;)Mỗi lần đi là phải xem lại ngày:D.Có lần mình tính đi biển nhưng giờ cuối lại bó tay ở nhà luôn:(.Sức khỏe cũng không được tốt lắm nên phải chú ý hơn đến khâu vệ sinh ,ăn uống.Nếu bị đau bụng thì thật bất tiện;)Và về cả sắc đẹp nữa chứ,sau một chuyến phượt về mà mặt như bao công thì:(.Nhớ chú ý bảo vệ dung nhan

hờ hờ
công nhận phượt dễ bị ảnh hưởng dung nhan lắm
lần trước iem đi HG, về mụn tùm lum hết mặt, ảnh cũng hem dám up vì "sợ mất hình tượng" :))
còn chuyện xem ngày thì chị em cũng hem care lắm đâu, trừ khi đi biển, chứ iem thấy mọi chuyện đều có thể xử lý kịp thời, ngon chán :D

taophuongtao
26-03-2011, 10:24
hờ hờ
công nhận phượt dễ bị ảnh hưởng dung nhan lắm
lần trước iem đi HG, về mụn tùm lum hết mặt, ảnh cũng hem dám up vì "sợ mất hình tượng" :))
còn chuyện xem ngày thì chị em cũng hem care lắm đâu, trừ khi đi biển, chứ iem thấy mọi chuyện đều có thể xử lý kịp thời, ngon chán :D

Thích thì nhích, mặt có mụn thì chụp ảnh xa, thấy mờ mờ ảo ảo là được, cần gì phải soi rõ mặt chứ. Quan trọng là người với cảnh. Mình có thể bịt mặt mà chụp.hehe

https://farm1.anhso.net/pic/m/119393/D12F4C385B5AF8524F654C16FC919A0662E159E98DDBE615/5.jpg