PDA

View Full Version : Hà Nội - Manila, Cebu, Davao, Palawan: 3-12/2/2013

haviet
04-11-2012, 17:33
Chào các bạn,

Nhóm tớ có 3 người, 2 nữ, 1 nam đã book hành trình Hà Nội - Philippines từ đêm 3/2 đến rạng sáng 13/2 như sau. Dự kiến sẽ ghé được 3/10 top các bãi biển nổi tiếng của Philippines. Không có Bocaray vì tớ chọn Palawan cho hoang sơ, mới lạ. Tiền vé cho 5 chặng này, thực tế hết 5,1 triệu VND, bay toàn của Cebupacific. Chi phí dự kiến chi tiêu bên đó, quãng 2-400$ max, với tiêu chí hợp lý, ngon, bổ và vừa phải. Bạn nào quan tâm, mời đi cùng cho vui:

Giờ Ngày Hành trình Nơi đến nổi tiếng
0100 H Hanoi
0500 H Manila 3-Feb HAN-Manila

13:55-15:10 3-Feb Manila-Cebu bãi biển Bantayan, Cebu

12:20-13:20 6-Feb Cebu-Davao bãi biển Samal, Davao

8:30-10:10 9-Feb Davao-Puerto Princesa bãi biển El Nido, Palawan

13:05-14:20 11-Feb Puerto Princesa-Manila Nhà Thờ Thánh Joseph, Núi Lửa Taal

2230 H 12 FEB
Manila 0030 H 13 FEB
Hanoi 12-Feb Manila-HAN Thành phố cổ Tây Ban Nha, Pháo đài Santiago; Nhà thờ Thánh Agustin

mummim88
01-12-2012, 23:29
Mình cũng thích đi Phillipines như chặng trên. Hiện tại chặng HN-Manila khứ hồi đã là 234USD. Những chặng còn lại thì thực ra mình còn thấy vé rẻ một ít. Mình tính thử thì cũng tầm total là 8,5 tr. Hix, lăn tăn quá >_<

haviet
01-12-2012, 23:48
Mình cũng thích đi Phillipines như chặng trên. Hiện tại chặng HN-Manila khứ hồi đã là 234USD. Những chặng còn lại thì thực ra mình còn thấy vé rẻ một ít. Mình tính thử thì cũng tầm total là 8,5 tr. Hix, lăn tăn quá >_<

Bạn check thử Airasia xem, họ đang có khuyến mãi, có vẻ thấp hơn Cebu ấy chứ. Có một số bạn còn cho rằng book vé chậm thì giá tốt hơn, hoá ra mua sớm lại tốt, hì hì. Bạn check lại xem nhé :)

vietnameseflower
02-12-2012, 11:49
Chào Haviet,

Mình là nữ, ở Hà Nội, mình cũng quan tâm tới chuyến đi này. Liệu bạn có thể pm cho mình xin nick yahoo/skype để hỏi xin kinh nghiệm book vé được không? Mình chưa book vé online bao giờ.

Thanks bạn nhiều!

haviet
02-12-2012, 13:16
Chào Haviet,

Mình là nữ, ở Hà Nội, mình cũng quan tâm tới chuyến đi này. Liệu bạn có thể pm cho mình xin nick yahoo/skype để hỏi xin kinh nghiệm book vé được không? Mình chưa book vé online bao giờ.

Thanks bạn nhiều!

Nếu bạn chưa book vé online bao giờ thì cũng không khó lắm đâu. Kinh nghiệm tí tị tì ti của tớ thì có mấy điểm thế này, khi/để book vé online, chia sẻ với bạn:

1) Có thẻ visa thanh toán được quốc tế. Hoặc mượn được của ai đó. Có thêm cách né phí của bạn Asia, bạn xem thêm ở đây: https://www.phuot.vn/threads/56471-C%C3%A1ch-n%C3%A9-ph%C3%AD-booking-c%E1%BB%A7a-Airasia-!

2) Xác định điểm đến, tên sân bay đến, bằng cách Google thôi, rồi cũng Google luôn, key words là "low cost air; cheap flights" in XYZ, bạn sẽ biết được ở đất nước nơi bạn định đến có những hãng hàng không giá rẻ nào. Tiếp đến là check xem liệu hãng đó có đường bay đến Hanoi/Viet Nam chưa, không thì phải tính đường đi vòng, thường là trung chuyển qua Kualar Lumpur hoặc Bangkok với AirAsia.

3) Phần còn lại là book vé theo ngày giờ mà bạn muốn và trả tiền online, hãng vận chuyển sẽ gửi thông tin vé qua email. Đến ngày đến giờ là đi thôi :).

4) Hiện giờ, để bay ra khỏi HN, có hai hãng hàng không giá rẻ, có khuyến mãi đến Ha Noi mà bạn có thể tham khảo là: http://www.airasia.com/vn/vi/home.page (cái này, bạn đăng ký account, để là thành viên, tiện hơn nhiều, và nhớ thi thoảng 1 lần ghé vào, vì họ cũng hay có KM, mà dạo này tớ ko thấy họ gửi mail thông báo nữa, thế nên định đi chơi thì phải chủ động kiểm tra thông tin bạn ạ. AA có khá nhiều tuyến bay quanh Đông Nam Á mà bạn có thể lựa chọn) và http://www.cebupacificair.com/Pages/default.aspx (ít KM hơn so với AA, nên lại càng nên chịu khó lượn vào để xem thông tin của bạn ý)

Liên quan đến chuyến đi tớ đã book vé, hiện Cebu chỉ có KM vé đi HCMC, thế nên bạn check thử HAN-KL-Manila/Clark với AA rồi nội địa Philippines với Cebu xem thế nào? Thay vì đi 1 hãng như tớ đã book hồi đầu tháng 11/2012 thì giờ đành lắp ghép cho giảm chi phí tối đa, (mà như bạn mummim88 ở trên check thử, 8.8 tr, tính ra mới chỉ bằng 1,5 cái vé khứ hồi HN-HCMC thôi mà, bay VN nhà mình đắt vô cùng :) )

Thông tin chưa rõ, bạn cứ hỏi nhé, tớ sẽ pm cho bạn ym của tớ. Thanks bạn.

vietnameseflower
02-12-2012, 13:24
Chào bạn,

Mình vừa check vé khứ hồi HN - Manila là 280$ của Cebu, không biết 3 bạn đã book vé rồi hết bao nhiêu?

haviet
02-12-2012, 13:28
Tớ đặt từ cuối tháng 10/2012 thì total cho cả 5 chặng đó, tính ra VND là 5,1 triệu, vì khi đó cũng có KM nội địa Phil. Giờ tớ thấy cũng đang có KM đi HAN nữa, nội địa Phil nữa, nhưng có lẽ cũng cao hơn chút chút so với thời điểm tớ đặt bạn ạ. Bạn thử check toàn chặng xem chênh hơn nhiều không?

vietnameseflower
02-12-2012, 13:34
Không ý mình là giá vé từ HN - Manila và ngược lại chứ không phải là 5 chặng nội địa.

haviet
02-12-2012, 13:40
Không ý mình là giá vé từ HN - Manila và ngược lại chứ không phải là 5 chặng nội địa.

Bằng 1/2 của 280 thôi bạn ạ, tớ vừa phải mở lại vé ra để check lại, vì tớ đặt từ 26/10/2012.

mummim88
02-12-2012, 15:02
Các hãng khác tới Manila tính ra cũng vẫn đắt hơn giá vé của Cebu hiện tại. Các chuyến nội địa còn lại thì có thể đi xen kẽ các hãng khác (Zest Air, Phillipines Air, AirPhil,...) với giá rẻ hơn ít thôi, vì mình check một số chặng Cebu như của bạn haviet thì loại promo cũng sold out nhiều. Mình nghĩ định đặt vé sớm thì càng tốt, lâu hơn thì giá vé lại cao hơn. Bạn vietnameseflower ơi, nếu bạn định đi thì có gì mình trao đổi. Mình tính đi một mình, sợ sẽ phải đặt lệch giờ ở một số chặng so với bạn haviet thì mới khớp lịch trình như trên được.

vietnameseflower
02-12-2012, 16:40
Chào mummim, mình cũng muốn đi mà vé gần 9 tr thì cao quá, có đợi xem nó có giảm được k? hix hix mà chắc giờ này thì chỉ có tăng chứ cũng không giảm đâu nhỉ

haviet
02-12-2012, 20:05
Chào mummim, mình cũng muốn đi mà vé gần 9 tr thì cao quá, có đợi xem nó có giảm được k? hix hix mà chắc giờ này thì chỉ có tăng chứ cũng không giảm đâu nhỉ

Hai ban vietnameseflower và mummim88 thân mến, tớ mới check lại giúp các bạn, bay thẳng từ Han-Cebu, rồi từ Manila về Han thì giá như sau, tính ra thì đắt hơn chặng Manila - Han so với vé của tớ thôi, quãng hơn 1 triệu đồng gì đó, giả định các chặng nội địa khác, bạn mummim88 check rồi thì không chênh là mấy. Các bạn đặt luôn thì vẫn kịp với lịch trình của tớ. Hai bạn thử nhé, hy vọng có thêm hai bạn đi chung cho vui ^^

03 February 2013, Sunday
DEPARTURE OPTIONS from Hanoi (HAN) to Cebu (CEB)

0100 H Hanoi - 1215 H Manila (flight 74)
0500 H Manila - 1325 H Cebu (flight 565)
USD 123.79

0100 H Hanoi - 1015 H Manila (flight 745)
0500 H Manila - 1130 H Cebu (flight 553)
USD 123.79

0100 H Hanoi - 0710 H Manila (flight 745)
0500 H Manila - 0825 H Cebu (flight 563)
USD 123.79

12 February 2013, Tuesday
DEPARTURE OPTIONS from Manila (MNL) to Hanoi (HAN)
2230 H 12 FEB Manila - 0030 H 13 FEB Hanoi (flight 744)
PHP 3,599.00

mummim88
02-12-2012, 23:49
@haviet: Mình có check lại thì tính cả thuế và phí khác cũng kha khá đấy. Mình muốn hỏi là bạn đặt từng chặng nhỏ MNL - Cebu - Davao - Palawan - MNL đúng ko? Có khi mình cứ đặt cái này trước rùi tính tiếp vì thấy nó đang hơi rẻ. Để càng lâu thì vé cứ đắt thêm :|

haviet
03-12-2012, 00:04
@haviet: Mình có check lại thì tính cả thuế và phí khác cũng kha khá đấy. Mình muốn hỏi là bạn đặt từng chặng nhỏ MNL - Cebu - Davao - Palawan - MNL đúng ko? Có khi mình cứ đặt cái này trước rùi tính tiếp vì thấy nó đang hơi rẻ. Để càng lâu thì vé cứ đắt thêm :|

thời điểm tớ đặt thì KM là Han-Manila-Han, chứ ko có KM Han - Cebu, nên tớ book cái promo đó, rồi Manila-Cebu là bình thường, Cebu-Davao và Davao-Puerto thì mới là KM, Puerto-Manila thì lại bình thường thì phải, đại khái thế, nhìn chung cũng như bạn tính. Vé hơi rẻ thì đặt khẩn trương bạn ạ, càng lâu, càng có người đi cùng hành trình thì cơ hội của mình lại mỏng đi :)

tớ đang check thông tin đi lại cụ thể của từng điểm đến và thấy là hành trình đã book là ok. Sẽ post thông tin trong 1-2 ngày tới để bạn tham khảo.

vietnameseflower
08-12-2012, 09:57
thời điểm tớ đặt thì KM là Han-Manila-Han, chứ ko có KM Han - Cebu, nên tớ book cái promo đó, rồi Manila-Cebu là bình thường, Cebu-Davao và Davao-Puerto thì mới là KM, Puerto-Manila thì lại bình thường thì phải, đại khái thế, nhìn chung cũng như bạn tính. Vé hơi rẻ thì đặt khẩn trương bạn ạ, càng lâu, càng có người đi cùng hành trình thì cơ hội của mình lại mỏng đi :)

tớ đang check thông tin đi lại cụ thể của từng điểm đến và thấy là hành trình đã book là ok. Sẽ post thông tin trong 1-2 ngày tới để bạn tham khảo.

Thanks bạn, giờ mình mới dứt khoát được khỏi công việc, quay lại book vé được thì sold out hết rồi hix hix

haviet
08-12-2012, 11:18
Bạn check chi tiết ở http://www.cebupacificair.com/Pages/SeatSalePromo.aspx xem, tớ thấy họ để 50% OFF cho international flights đấy.

Boook vé rẻ là phải nhanh với ngay bạn ạ, phải có priority, vì nó không đợi mình và những người khác cũng không đợi mình xong việc :).

Chúc bạn may mắn trong lần boook sau :)

haviet
10-12-2012, 18:48
Lịch trình sơ bộ dự kiến thế này nhé:

0100 H Hanoi - 0500 H Manila 3-Feb HAN-Manila

13:55-15:10 3-Feb Manila-Cebu Bantayan, Cebu
Đi Bantayan Island, cách sân bay Cebu khoảng 133km. Phương tiện: xe bus (Go to the North Bus Terminal in Cebu City near SM Mall: modern Ceres Coach Busses run all day at aprox. P70 to P80 from very early in the morning, to the port town of Hagnaya in northern Cebu, and from there you'll hop a 75min. Ferry to Bantayan Island.)
(thông tin thêm ở đây: http://wowbantayan.com/wowhome/index.php?page=travel-info)

Nghỉ và chơi ở đảo ngày tối ngày 3, cả ngày 4, sang ngày 5/2 về lại Cebu để tham quan thành phố. Điểm tham quan thành phố Cebu ở đây: http://cebu.net.ph/

Even in your tight budget, you can still afford the must-see in Cebu. These are the Basilica de Sto Nino, Magellan’s Cross, Taoist Temple and Lapu-Lapu’s Monument, Cebu like the Santa Rosa Falls, Mt. Manghilaw and the Olango Wildlife sanctuary that do not charge for admission.

12:20-13:20 6-Feb Cebu-Davao Samal, Davao

Di chuyển quãng 50km từ sân bay Davao đến khu Samal để tìm resort sạch sẽ mà rẻ. Tham quan và nghỉ ở đây đến sáng 9/2.
[Take a short cab ride to one of three entry points to Samal Island, depending on where you’re headed to: Sta. Ana Wharf, SASA Km 11 Wharf or IGACOS Ferry Terminal (ask your resort for advice on this one).]

Thông tin tham khảo thêm về Davao, trong 2 links dưới đây:
http://travel.cnn.com/explorations/escape/philippines/philippines-best-beaches-and-islands-632923

http://byahena.com/1449-cheap-beach-resort-in-samal-island-travel-guide/

8:30-10:10 9-Feb Davao-Puerto Princesa El Nido, Palawan
Từ sân bay Puerto Princesa, thuê xe của hãng này để đi El Nido: http://eulenjoyexpress.com/.

Có chia sẻ của bạn Vy trên mạng để tham khảo, thì thấy nên mua tour của Tourism Accredited Tricycles có ở Puerto Princesa Airport. Hoặc bạn có thể bắt ở bất kỳ đâu trong thành phố của Puerto Princesa City.

Ở Puerto Princesa có thể đi tour Honda Bay, tour Dolphin watching. Theo Vy thấy tour sông ngầm Underground River thì ko ấn tượng lắm vì theo Vy tìm hiểu thì thấy nó cũng ko hơn các động của VN mình, có điều các bạn Phi rất biết cách bảo tồn du lịch, họ ko có thắp đèn trong động như mình mà để tự nhiên, khi bạn vào sông ngầm thì chỉ có tour guide chiếu đèn pin và thuyết minh thôi, họ chiếu tới đâu mình xem tới đó. Và chi phí cũng hơi đắt, tour này bạn phải đăng ký trước mới đi được vì họ giới hạn lượt khách tham gia trong ngày.
Đối với tour Honda Bay Island Hopping (1100PHP/pax), Vy có chút so sánh như sau:
Nếu bạn đi của Travel Agencies, thì giá sẽ là: P1,100 per pax. Bao gồm Van Transfers, Boat rental & Lunch. Nếu đi 4 người thì giá sẽ là P4,400 per 4 pax ---> P1,100 per pax
Nếu bạn đi của Tourism Accredited Tricycles thì giá sẽ là: P600 mỗi tricycle đến Santa Lourdes Wharf và trở về thành phố. Mỗi trycycle có thể chứa từ 4-5pax, tricycle fee sẽ là P150/pax. Và P1,500 mỗi boat cho island hopping. Mỗi boat chứa 6 pax --> boat fee là P375/pax. Không bao gồm thức ăn. Bạn có thể đem theo snacks, bữa ăn trưa và nước uống, chi phí khoảng: P100/pax. Vậy, chi phí sẽ là P2,500 per 4 pax ---> P625 per pax
Tourism Accredited Tricycles có ở Puerto Princesa Airport. Hoặc bạn có thể bắt ở bất kỳ đâu trong thành phố của Puerto Princesa City.

13:05-14:20 11-Feb Puerto Princesa-Manila
Nửa ngày 11 và cả ngày 12 ở Manila, sẽ cố gắng đến được các điểm:

Ngày 11/2: Cao Nguyên Tagaytay – nằm cách thủ đô Manila 60 km, chặng dừng chân của hầu hết du khch đến Philippines, nơi này có núi lửa Taal nữa, nên chắc xuống sân bay cái là đi luôn;

Ngày 12/2: Nhà Thờ Thánh Joseph – ngôi thánh đường 200 năm tuổi, nởi tíếng với Cây Đàn Organ Las Pina, shopping, và những điểm khác của Manila

2230 H 12 FEB - Manila 0030H 13 FEB Hanoi 12/13-Feb Manila-HAN

vietnameseflower
10-12-2012, 21:16
Hi bạn, mình không biết hôm trước có quáng gà hay không hay type nhầm ngày, mà hôm nay vào lại cebu lại thấy có chuyến bay available,
ngoại trừ 1 số chặng nội địa bị sold out.

Thôi mình quyết tâm đu theo các bạn!

haviet
10-12-2012, 21:18
Hi bạn, mình không biết hôm trước có quáng gà hay không hay type nhầm ngày, mà hôm nay vào lại cebu lại thấy có chuyến bay available,
ngoại trừ 1 số chặng nội địa bị sold out.

Thôi mình quyết tâm đu theo các bạn!

Thế bạn đặt vé nhanh lên, không lại sold out. Hành trình này khá tham vọng, nên nếu đi được thì cũng tốt mà ^^. Chứ cứ đi mãi con đường mòn Boracay, thấy cũng not different at all :)

vietnameseflower
10-12-2012, 21:36
Thế bạn đặt vé nhanh lên, không lại sold out. Hành trình này khá tham vọng, nên nếu đi được thì cũng tốt mà ^^. Chứ cứ đi mãi con đường mòn Boracay, thấy cũng not different at all :)

Bạn ui, thế có phải mua bảo hiểm k? chả hiểu sao thấy vé đề có 234$ mà vào trả tiền nó cứ ghi là 240$ nhỉ??? mà chả thấy phí j cả.

haviet
10-12-2012, 21:41
Mua bảo hiểm từ Hà Nội, của AIG có gói 9$ cho 9 ngày gì đó, tớ thấy mua cũng được, không mua cũng không sao, vì ai mà lại đi đánh bạc với mạng sống của mình chứ :). Nhưng cẩn thận thì cứ nên tiêu 9$. Có khi mai tớ đi mua.

Bạn check lại bill lúc payment xem, họ tính cả phí online booking đấy, chặng nào cũng tính, nên chắc chênh 6$ là ở đó.

vietnameseflower
10-12-2012, 21:42
Bạn ui, thế có phải mua bảo hiểm k? chả hiểu sao thấy vé đề có 234$ mà vào trả tiền nó cứ ghi là 240$ nhỉ??? mà chả thấy phí j cả.

Mà mình lại phải trả 10$ seat reservation hả bạn?

vietnameseflower
10-12-2012, 21:44
Không ý mình là bảo hiểm của Cebu, thấy nó đề gần 9$ cho từng chuyến

haviet
10-12-2012, 21:53
Không ý mình là bảo hiểm của Cebu, thấy nó đề gần 9$ cho từng chuyến

Ôi, không cần mua cái đó, bạn click yes chưa? Chỉ mua chỗ thôi, ko cần chọn chỗ đâu (seat reservation --- nó có show ra cái sơ đồ cho bạn chọn ko? Nếu có thì un-stick, nói chung là gỡ hết các optional đi, chỉ mua cái basic của bạn ý thôi, check in khắc có chỗ). Bảo hiểm thì mua ở VN, chứ ko mua của Cebu.

vietnameseflower
10-12-2012, 21:56
Ôi, không cần mua cái đó, bạn click yes chưa? Chỉ mua chỗ thôi, ko cần chọn chỗ đâu (seat reservation --- nó có show ra cái sơ đồ cho bạn chọn ko? Nếu có thì un-stick, nói chung là gỡ hết các optional đi, chỉ mua cái basic của bạn ý thôi, check in khắc có chỗ). Bảo hiểm thì mua ở VN, chứ ko mua của Cebu.

Sao mình chả thấy chỗ nào để unstick nhỉ, lúc bạn mua có bị ép mua caiseat reservation này k?

haviet
10-12-2012, 21:59
Sao mình chả thấy chỗ nào để unstick nhỉ, lúc bạn mua có bị ép mua caiseat reservation này k?

Vé chuyến này tớ lại nhờ bạn tớ mua hộ, vì ko có thẻ visa, :), nhưng kinh nghiệm khi mua vé của Airasia mà tớ đã mua thì thường chúng stick sẵn mấy cái lựa chọn đó, cả ăn uống nọ kia nữa, lúc process thì mình phải đọc để unsitck, không thì vé ko còn rẻ nữa, mà đội lên kha khá. Thế nên tớ đưa kinh nghiệm đó.

Để tớ kiểm tra lại vé cebu xem họ tính những gì nhé

haviet
10-12-2012, 22:03
Cebu invoicing những món sau cho 3 vé này. Đơn giá thì cứ chia ba nhé. Đơn vị là peso Phil.
Đến đoạn verify trước khi thanh toán, bạn check xem họ tính tiền những gì?

Base Fare: 2,064.00
Fuel Surcharge: 900.00
LI: 495.54
LIASF: 45.00
LIPV: 59.46
PH-VAT: 355.68
Web Admin Fee - manual: 300.00
PVF: 36.00
Total Amount: 4,255.68

vietnameseflower
10-12-2012, 22:04
Vé chuyến này tớ lại nhờ bạn tớ mua hộ, vì ko có thẻ visa, :), nhưng kinh nghiệm khi mua vé của Airasia mà tớ đã mua thì thường chúng stick sẵn mấy cái lựa chọn đó, cả ăn uống nọ kia nữa, lúc process thì mình phải đọc để unsitck, không thì vé ko còn rẻ nữa, mà đội lên kha khá. Thế nên tớ đưa kinh nghiệm đó.

Để tớ kiểm tra lại vé cebu xem họ tính những gì nhé

Mình thấy cái này hình như là nó ép phải trả phí seat reservation.

haviet
10-12-2012, 22:07
Mình thấy cái này hình như là nó ép phải trả phí seat reservation.

Thế bạn clear đi và re-book xem, để ý mấy cái optionl ý, xem có gỡ ra được ko?

10$ seat reservation là cho cả chặng hay mỗi chặng đều mất 10$?

vietnameseflower
10-12-2012, 22:35
Cebu invoicing những món sau cho 3 vé này. Đơn giá thì cứ chia ba nhé. Đơn vị là peso Phil.
Đến đoạn verify trước khi thanh toán, bạn check xem họ tính tiền những gì?

Base Fare: 2,064.00
Fuel Surcharge: 900.00
LI: 495.54
LIASF: 45.00
LIPV: 59.46
PH-VAT: 355.68
Web Admin Fee - manual: 300.00
PVF: 36.00
Total Amount: 4,255.68

ôi mình bắt đầu hoa mắt rồi, mình nhớ có tất cả 4 chặng nội địa chứ nhỉ, của bạn có mỗi 3 chặng, thế 1 chặng nữa nó đi đâu???

vietnameseflower
10-12-2012, 22:38
Thế bạn clear đi và re-book xem, để ý mấy cái optionl ý, xem có gỡ ra được ko?

10$ seat reservation là cho cả chặng hay mỗi chặng đều mất 10$?

Mình tìm cách gỡ được cái seat reservation đó rùi, tổng giá vé khoảng gần 9 tr

haviet
10-12-2012, 22:40
ôi mình bắt đầu hoa mắt rồi, mình nhớ có tất cả 4 chặng nội địa chứ nhỉ, của bạn có mỗi 3 chặng, thế 1 chặng nữa nó đi đâu???

à, cái ví dụ vé của tớ là tớ lấy vé tổng mua cho ba người bạn ạ, sorry là gây hiểu nhầm cho bạn nhé. Còn lịch trình tớ book thật, bạn xem lại ở trang 1 của topic này, copy ra word rồi mua, được cái nào thì bôi xanh, vàng vào hoặc xoá đi cho đỡ nhầm :).

Mua vé online là căng thẳng phết, vì phải check số hộ chiếu, ngày tháng năm sinh, mặc dù là thông tin của mình, nhưng làm vài vòng, cũng căng căng :)

haviet
10-12-2012, 22:41
Mình tìm cách gỡ được cái seat reservation đó rùi, tổng giá vé khoảng gần 9 tr

Welcome on boat :). Giờ thì nghiên cứu cái lịch trình sơ bộ của tớ nữa thôi, chuẩn bị hành lý để đi.

Chiều về, tớ đã mua hành lý ký gửi 20kg rồi, nên nếu bạn có nhỡ tay shopping bên đó, cũng ổn thôi :)

vietnameseflower
11-12-2012, 00:16
Mình đã book xong, hix hix tổng thiệt hại ác quá. Bạn PM cho mình nick yahoo hoặc ĐT nhé. Lúc nào off ẹp gì hay mua bảo hiểm thì ới mình với nhé!!

Thanks bạn nhiều

haviet
11-12-2012, 11:30
Mình đã book xong, hix hix tổng thiệt hại ác quá. Bạn PM cho mình nick yahoo hoặc ĐT nhé. Lúc nào off ẹp gì hay mua bảo hiểm thì ới mình với nhé!!

Thanks bạn nhiều

Tin vui, tin vui quá, thêm bạn thêm vui :). Bạn đã vượt qua chính mình với việc tiêu gần 9 triệu, hì hì, vì yếu tố khách quan (đặt muộn nên vé tăng), nhưng bù lại, bạn sẽ có chuyến đi dọc Philippines, mà ít có đoàn nào đi như thế.

Tớ pm bạn số mobile và YM để buôn thêm nhé :)

anquangminh
21-01-2013, 08:45
@ Haviet: bạn PM giúp mình sđt hoặc YM nhé, mình muốn trao đổi ìno với bạn về chuyến đi.

[email protected]

Triết Lâm
22-01-2013, 08:24
Ngày mai Cebu sẽ bán vé 10P cho các chặng nội địa. Mọi ng ai còn chưa book vé thì tranh thủ nhé !

hoangvanphuong75
22-01-2013, 11:06
@ Up to 23 Jan mà em. Hôm nay đang bán.